Jump to content

- - - - -

รายงานการเลือกตั้งผู้ว่ากทม.และเกาะติดการนับคะแนน

• Please log in to reply
649 ความเห็นในกระทู้นี้

#551 Andiond Thunder

Andiond Thunder

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:47

เลือกตั้งจบแล้ว ลงไปใต้ได้แล้ว

#552 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:49

*
POPULAR

ขออนุญาติแสดงความยินดีกับ ม.ร.ว.สุขุมพันธ์  และพรรคประชาธิปัตย์ด้วยน่ะค่ะ

4 ปีนับจากนี้...ขอฝากความหวังและความเป็นอยู่ของคนกรุงเทพฯ ไว้กับท่าน

ด้วยความไว้วางใจ...และจะเป็นหนึ่งในล้านเสียง ที่พร้อมจะส่งกำลังใจให้ท่าน

ได้ทุ่มเทแรงกายแรงใจ...พัฒนา นำพากรุงเทพมหานคร...

ให้เป็นมหานครที่แท้จริง...เป็นมหานครต้นแบบของประชาธิปไตยที่ใสสะอาด

#553 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:50

ออกจากคูหา เจอคนทำโพล แต่มันไม่สัมภาษณ์ดิฉันค่ะ  คิดว่าหน้าดิฉันดูเป็นคนฉลาดนะคะ

เขตจตุจักร ค่ะ

เกลียด นักโทษชายทักษิณ ชินวัตร และเผาไทยทั้งบ้านค่ะ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#554 หมุอวกาศ

หมุอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:52

ขออนุญาติแสดงความยินดีกับ ม.ร.ว.สุขุมพันธ์  และพรรคประชาธิปัตย์ด้วยน่ะค่ะ

4 ปีนับจากนี้...ขอฝากความหวังและความเป็นอยู่ของคนกรุงเทพฯ ไว้กับท่าน

ด้วยความไว้วางใจ...และจะเป็นหนึ่งในล้านเสียง ที่พร้อมจะส่งกำลังใจให้ท่าน

ได้ทุ่มเทแรงกายแรงใจ...พัฒนา นำพากรุงเทพมหานคร...

ให้เป็นมหานครที่แท้จริง...เป็นมหานครต้นแบบของประชาธิปไตยที่ใสสะอาด

ใช่ๆ อย่าลืมทำตาม นโยบาย ที่หาเสียงเอาไว้ด้วยนะครับ

โดยเฉพาะ นโยบายที่ ให้ความหวังกับพี่น้องมุสลิม อย่าไปทำเงียบๆละ ประกาศ ดังๆไปทั่วเลย  ;)

#555 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:52

เลือกตั้เสร็จแล้ว แลงผลงานรัฐบาลได้แล้ว

#556 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:53

รอๆๆๆๆๆๆ คนเสื้อแดงมาแถครับ

ได้ยินว่า อีธิดาแดง จะขอให้มีการนับคะแนนการเลือกตั้งใหม่ใข่ไหมครับ

ปล. เมาได้ที่ละ

Edited by พอล คุง, 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:53.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#557 bird

bird

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:53

เลือกตั้งจบแล้ว ลงไปใต้ได้แล้ว

เฉลิมคงแอบดีใจหล่ะค่ะ...งดสัมภาษณ์  10 วัน

กำลังหาทางเลี่ยงไม่ต้องสัมภาษณ์ กลัวเจอคำถาม..

" เมื่อไหร่จะลงใต้ค่ะ...

" แนวทางแก้ปัญหาภาคใต้ เป็นอย่างไรค่ะ...

#558 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:54

เด่วก็ออกมากลับลิ้นว่า แค่สีสรร เป้นเทคนิคทางการเมืองเท่านั้น

นักการเมืองคนนี้ ใครๆๆเค้าก็รู้ค่ะ ว่า มีสัจจะ เป้นคนจริง ซะที่ไหนกัน

#559 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:54

ไม่อยากให้มานั่งเครียดกับความคิดที่ว่า "มีคนกรุงเทพเห็นด้วยกับคนเผาเมืองล้านกว่า"

อย่าดูหมิ่นใจคนกรุงเทพขนาดนั้น 

ต้องยอมรับว่าในกรุงเทพมีพื้นที่สีแดงอยู่แล้ว ไม่ใช่เรื่องแปลก

และยังมีการย้ายชื่อมาแฝงอยู่ในทะเบียนบ้านอีกมาก

ถ้าจะวิเคราะห์เรื่องนี้ว่าทำไมคะแนนเพื่อไทยเพิ่มขึ้น พรรคปชป.ต้องทำอะไรเพิ่มขึ้น

ก็อยากฝากให้คิดมุมกว้างด้วย วิเคราะห์ไปพร้อมๆกัน  เพื่อรู้จักมองรอบด้าน

ทำไมผู้สมัครอิสระได้คะแนนน้อยลงอย่างชนิด ตกต่ำจนน่าใจหาย

ที่ว่ามาแรงในโลกไซเบอร์แบบหลายคนเคยแสดงความกลัวหนักหนา ทำไมได้แค่เจ็ดหมื่นกว่า

แปลว่า "กลยุทธ์เอาผู้สมัครอิสระมาตัดคะแนนนั้น ไม่ได้ผลอีกแล้วหรือ"

เป็นเรื่องน่าวิเคราะห์มาก

gladiator 1.jpg

#560 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:55

เบอร์ 4 ของผมอยู่ไหนครับ

ทะลุอะไรกับเค้าบ้างหรือเปล่า???

4 นายโสภณ พรโชคชัย ผู้สมัครอิสระ 1,762

ผมว่าน้า Gop เขาถามหาเบอร์ 4 ของไอ้เป็ดเหลิม ตะหากละมั้ง  :D

#561 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:55

เฉลิมคงแอบดีใจหล่ะค่ะ...งดสัมภาษณ์ 10 วัน

กำลังหาทางเลี่ยงไม่ต้องสัมภาษณ์ กลัวเจอคำถาม..

" เมื่อไหร่จะลงใต้ค่ะ...

" แนวทางแก้ปัญหาภาคใต้ เป็นอย่างไรค่ะ...

ผมว่าที่งดให้สัมภาษณ์เพราะไม่รู้จะตอบยังไงว่า จูดี้แพ้ครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#562 bird

bird

ใช่ๆ อย่าลืมทำตาม นโยบาย ที่หาเสียงเอาไว้ด้วยนะครับ

โดยเฉพาะ นโยบายที่ ให้ความหวังกับพี่น้องมุสลิม อย่าไปทำเงียบๆละ ประกาศ ดังๆไปทั่วเลย  ;)

ถ้าว่างมากนัก....ฝากทวงถามนโยบายของรัฐบาลด้วยน่ะค่ะ...ว่าไปถึงไหนแล้ว

นโยบายหาเสียงที่เคยลั่นวาจาไว้น่ะ...

อย่าทำตัวเป็นคน 2 มาตรฐานหล่ะ...จะเสื่อมไปถึง อดีตนายก กับ นายกคนปัจจุบัน

#563 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:56

ไม่อยากให้มานั่งเครียดกับความคิดที่ว่า "มีคนกรุงเทพเห็นด้วยกับคนเผาเมืองล้านกว่า"
อย่าดูหมิ่นใจคนกรุงเทพขนาดนั้น

ต้องยอมรับว่าในกรุงเทพมีพื้นที่สีแดงอยู่แล้ว ไม่ใช่เรื่องแปลก
และยังมีการย้ายชื่อมาแฝงอยู่ในทะเบียนบ้านอีกมาก

ถ้าจะวิเคราะห์เรื่องนี้ว่าทำไมคะแนนเพื่อไทยเพิ่มขึ้น พรรคปชป.ต้องทำอะไรเพิ่มขึ้น
ก็อยากฝากให้คิดมุมกว้างด้วย วิเคราะห์ไปพร้อมๆกัน เพื่อรู้จักมองรอบด้าน

ทำไมผู้สมัครอิสระได้คะแนนน้อยลงอย่างชนิด ตกต่ำจนน่าใจหาย
ที่ว่ามาแรงในโลกไซเบอร์แบบหลายคนเคยแสดงความกลัวหนักหนา ทำไมได้แค่เจ็ดหมื่นกว่า
แปลว่า "กลยุทธ์เอาผู้สมัครอิสระมาตัดคะแนนนั้น ไม่ได้ผลอีกแล้วหรือ"

เห็นด้วยครับ

#564 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:57

เด่วก็ออกมากลับลิ้นว่า แค่สีสรร เป้นเทคนิคทางการเมืองเท่านั้น
นักการเมืองคนนี้ ใครๆๆเค้าก็รู้ค่ะ ว่า มีสัจจะ เป้นคนจริง ซะที่ไหนกัน
ไม่ต้องหุบปากสิบวันหรอก ขอแค่หยุดหายใจสิบนาทีก็พอแล้ว

#565 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:58

เปิด DNN ผ่านๆ มันบอกว่าแพ้เพราะ

1. ป้ายเบอร์ 9 น้อยกว่าคู่ีแข่ง

2. จูดี้ สุภาพบุรุษมากเกินไป

ิเอิ้กๆ คนแพ้พูดอะไรก็ได้แหละ

#566 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:00

ก็อยากฝากให้คิดมุมกว้างด้วย วิเคราะห์ไปพร้อมๆกัน  เพื่อรู้จักมองรอบด้าน

อ่าครับ อันนี้เข้าใจอยู่ แค่สงสัยว่าเวลาที่ผ่านมาไม่ได้ช่วยให้คนเหล่านั้นตาสว่างขึ้นมาได้เลยจริงๆ น่ะรึ

แต่ถ้าย้ำมากไปจะกลายเป็นแบ่งแยกจนเกิดสงคราม ไพร่ - อำมาตย์ แบบที่ควายแดงตั้งใจ  ต้องระวังจุดนี้ครับ

ไอ้พวกควายแดงชอบใช้วิธียุให้แตกแยกเป็นทุนเดิมอยู่แล้วด้วย ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#567 Shoot 'Em Up

Shoot 'Em Up

น้องใหม่

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:00

เป็ดเหลิม หุบปาก10วันและถึงคิวเมิงลงใต้

นางยก แถ ลงผลงานรัดทวารเสียที หรือถ้าไม่อายตะกวดที่มันอยู่อาศัยแถวรัฐสภาเมิงก็รอให้มันครบ2ปีไปเลย

#568 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:02

คิดว่าแฟนปชป.ที่เคยนอนหลับทับสิทธิ์ กลัวผลโพลล์ ก็เลยต้องออกมาแสดงพลัง

...เพราะบางครั้งผมก็คิดว่า อย่างเขตบางกอกน้อย ปชป.แบเบอร์มาตลอด ไม่ต้องออกมาก็ได้อยู่แล้ว

แต่...จริงๆแล้วมันไม่ใช่ เพราะต้องเอาคะแนนตรงนี้ไปช่วยเขตอื่นๆที่เป็นรอง ก็ต้องพากันออกไป

Edited by คนกรุงธน, 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:03.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#569 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:03

เคยบอกไปแล้วว่า ลึกๆยังเชื่อมั่นในพลังคนกรุงเทพอยู่ค่ะ ครั้งนี้ก็ไม่ทำให้ผิดหวัง แม้จะลุ้นแบบระทึกกว่าทุกครั้ง เพราะส่วนนึงครั้งนี้ปชป ส่งหม่อม ซึ่งพูดจริงๆ ยังทำอะไรไม่ถูกใจคนกรุงเทพมากนัก แบบคุณอภิรักษ์ อันนี้ ปชป ต้องฟังด้วยนะคะ อย่าเหลิง ครั้งนี้ คนกทม จำเป็นต้องเทคะแนนเสียงให้หม่อมเพราะไม่อยากให้พวกเผาเมืองยึดเมืองหลวงด่านสุดท้ายสำคัญได้

ตัวหม่อมเองจะต้องปรับปรุงการทำงานด่วน อย่าฟังแต่คำเชลียร์ ควรฟังติชมให้เยอะ พัฒนาการทำงานอีกเยอะ

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#570 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:04

เปิด DNN ผ่านๆ มันบอกว่าแพ้เพราะ

1. ป้ายเบอร์ 9 น้อยกว่าคู่ีแข่ง

ตรรกะอะไรกันที่บอกว่าป้ายเยอะกว่าแล้วจะชนะ?

ตรรกะอะไรกันที่บอกว่าสุภาพบุรุษเกินไปแล้วต้องแพ้?

งงกับความคิดคนแบบนี้จริงๆ

แต่ที่งงกว่าคือคนที่ฟังคนพวกนี้แล้วเชื่อนี่ดิ  -_-

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#571 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:06

ป้ายจูดี้เนี่ยนะคะ น้อยกว่าคู่แข่ง ดิฉันเห็นทุกๆๆระยะ 5 เมตรเลย

เป้นสุภาพบุรุษ ?? เอ่อ ตรงไหนเหรอค่ะ

แต่เอาเถอะค่ะ สงสารเค้าเหมือนกันคงตั้งความหวังไว้สูง

เพราะผลโพลล์มันเชลียร์ซะขนาดนั้น

#572 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:07

เข้มแข็ง มาดมั่น เอาจริงเอาจัง พท.เลยยอมแพ้ตั้งแต่เริ่มนับคะแนนได้2-3 ชม. (สันชะนี+พร้อมซองเก็บโต๊ะแถลงข่าว)  อย่างนี้รบร้อยครั้ง ชนะ228ครั้ง ...ขอบใจนะเอารูปสวยๆมาให้ดู นายมีน้ำใจนักกีฬาดีมาก ขอชมเชย

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#573 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:08

ผมว่าแพ้เพราะคนใช้สิทธิเยอะเกินคาดครับ คาดการณ์ว่าคนจะมาใช้สิทธิประมาณ 50 % เลยตั้งเป้าคะแนนเสียงไว้แค่ล้านเสียงก็คงจะพอแล้ว แต่ผิดคาด ผลเลยออกมาอย่างที่เห็น

#574 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:10

ผมไม่เคยรานน้ำใจใคร ครั้งนี้หักคอลูกให้เลือกเบอร์ 16 เพราะแถวบ้านพวกชุมชนแออัดถูกยิงกระสุนมาก ลูกยังบ่นจะเลือกเบอร์ 17 แถมความคิดแบบผมอันตรายในระบบประชาธิปไตย คราวหลังผมต้องบังคับให้เดินชุมชนแออัด ดูคนขายยา, เดินโพยหวย, เด็กขายยา, บ่อนการพนันแถวบ้านแล้ว สังคมไม่ได้หรูแบบที่เรียนหรอก

#575 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:12

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#576 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:12

เข้มแข็ง มาดมั่น เอาจริงเอาจัง พท.เลยยอมแพ้ตั้งแต่เริ่มนับคะแนนได้2-3 ชม. (สันชะนี+พร้อมซองเก็บโต๊ะแถลงข่าว)  อย่างนี้รบร้อยครั้ง ชนะ228ครั้ง ...ขอบใจนะเอารูปสวยๆมาให้ดู นายมีน้ำใจนักกีฬาดีมาก ขอชมเชย

ไม่ชนะได้ยังไง อาวุธครบเครื่องซะขนาดนั้น

ยิงซะเสาไฟฟ้ากระจุยยยยยยเบยยยยยยย :D :D :D

#577 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:16

ดูจากคะแนนที่นับไป 90+ % แล้วหม่อมคงนำพงษพัฒน์ราวๆ 2 แสนคะแนน

ซึ่งดูๆ แล้วก็คะแนนที่ห่างไม่ได้มากน้อยกว่าคราวที่แล้วเท่าไร

(หม่อม 934,602 แซม 611,669 ห่างกัน 322933) คะแนนที่เพิ่มขึ้นมา

เป็นคะแนนที่เคยกระเด็นไปอยู่กับอิสระ (ปลื้มกับแก้วสรร) มาเพิ่มให้กับ

ทั้งฝั่งปชป. และเพื่อไทยในจำนวนที่เฉลี่ยพอๆ กัน

ซึ่งส่วนตัวผมดูตัวเลขแล้วคิดว่าการเลือกตั้งครั้งต่อไปหลังจากนี้ปชป. งานหนักแน่

เนื่องจากนี่เป็นการแสดงให้เห็นว่าแม้จะมีการเผาบ้านเผาเมือง น้ำท่วมแบบบูรณาการ

หรือแม้จะมีคนฝั่งเพื่อไทย (โดยเฉพาะตระกูลชิน) เคยโพสด่าคนกรุงเทพและกทม.+มีวาทกรรมแบ่งแยก

คนกรุงเทพกับตจว. หรือสารพัดวิชามารที่เพื่อไทยทำกับกทม. เอาไว้ แต่คะแนนเสียง

ที่ฝั่งเพื่อไทยได้ไม่ได้ลดลงเลย (โดยเฉพาะในเขตดอนเมืองที่น่าจะมีประสบการณ์ตรงมากที่สุด)

แปลว่าเรื่องเหล่านี้ไม่ได้มีผลต่อการตัดสินใจของคนที่เลือกเพื่อไทยแม้แต่น้อย

เลือกตั้งใหญ่คราวหน้าทางปชป. คงต้องหา tactic ในการหาเสียงใหม่แล้วครับ

ช่วงเวลาที่เหลืออยู่นี้คงต้องรีบสร้างผลงานและประชาสัมพันธ์รวมถึงลงพื้นที่ทำความเข้าใจ

กับชาวบ้านในภาคต่างๆ (โดยเฉพาะพื้นที่สีแดง) ให้มากขึ้น ขืนมัวแต่นิ่งนอนใจ

หลงระเริงกับชัยชนะในวันนี้ไม่แน่ว่าเลือกตั้งใหญ่คราวหน้าฝ่ายที่จะสูญพันธ์ในกทม. 

อาจจะกลายเป็นปชป. จริงอย่างที่โพลปั่นกระแสกันก็ได้

แต่ถึงกระนั้้น..ตอนนี้ผมขอร่วมแสดงความยินดีกับคุณชายสุขุมพันธ์ ผู้ว่ากทม. คนที่ 16 ด้วยนะครับ

และหวังว่าท่านจะทำให้ผมและผู้ที่ลงคะแนนเลือกท่านทุกคนรู้สึกภูมิใจและไม่รู้สึกเสียดาย

คะแนนเสียงทุกคะแนนที่เลือกท่านเข้ามาอยู่ในตำแหน่้งนี้ ส่วนผู้สมัครท่านอื่นผมก็

ขอแสดงความเสียใจด้วยที่ท่านไม่ได้รับเลือกครับ แต่ผมเชื่อว่าหากทุกท่านเป็นผู้ที่มีความหวังดี

และอยากทำประโยชน์แก่กรุงเทพหรือบ้านเมืองจริงต่อให้ไม่ได้เป็นผู้ว่าก็ยังมีหนทางอื่นอีกมากมาย

ที่ท่านจะสามารถบำเพ็ญประโยชน์เพื่อส่วนรวมได้ ขอให้ทุกท่านสู้ต่อไปนะครับ

#578 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:17

ป้ายจูดี้เนี่ยนะคะ น้อยกว่าคู่แข่ง ดิฉันเห็นทุกๆๆระยะ 5 เมตรเลย
เป้นสุภาพบุรุษ ?? เอ่อ ตรงไหนเหรอค่ะ

แต่เอาเถอะค่ะ สงสารเค้าเหมือนกันคงตั้งความหวังไว้สูง
เพราะผลโพลล์มันเชลียร์ซะขนาดนั้น

นั่นดิ ป้ายจูดี้มียันห้องน้ำในปั๋ม มันอาจหมายถึงว่า โดนโขมยป้ายไปเก็บมั้ง

#579 Gregor Samsa

Gregor Samsa

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:19

ผมไม่เคยรานน้ำใจใคร ครั้งนี้หักคอลูกให้เลือกเบอร์ 16 เพราะแถวบ้านพวกชุมชนแออัดถูกยิงกระสุนมาก ลูกยังบ่นจะเลือกเบอร์ 17 แถมความคิดแบบผมอันตรายในระบบประชาธิปไตย คราวหลังผมต้องบังคับให้เดินชุมชนแออัด ดูคนขายยา, เดินโพยหวย, เด็กขายยา, บ่อนการพนันแถวบ้านแล้ว สังคมไม่ได้หรูแบบที่เรียนหรอก

เด็กวัยรุ่นก็งี้แหละครับ ยังไม่สนใจการเมืิอง เห็นอะไรเป็นกระแสก็ตามเขาไป

ขนาดผู้ใหญ่โตๆหลายคนยังคิดไม่ได้เลย

แล้วโต้ สุหฤทนี่เขาดังในหมู่เด็ก fat อยู่แล้ว คราวนี้ได้พรรคพวกผองเพื่อนศิลปิน นักร้อง นักดนตรีอินดี้ ผู้จัดงานปาร์ตี้มาช่วยบิวท์โหวตด้วย

คะแนนก็ได้จากกลุ่มอายุ 18-29 ปี ซะเป็นส่วนมาก แต่ก็น้อยกว่าที่ผมคาดไว้ด้วยซ้ำ

“One morning, as Gregor Samsa was waking up from anxious dreams, he discovered that he had been changed into an adorable kitten.” — Franz Kafka

#580 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:19

เขตไอ้เป็ด ปชป ยังชนะเลย ขายหน้ามั้ยล่ะ ถ้าไอ้เป็ดลง สส แบบเขตได้มีหนาวกันมั่งล่ะ

#581 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:24

ภาพนี้มัน พระเอก นี่หว่า

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#582 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:24

ตอนนี้พวกควายแดงคงกำลังปลอบใจตัวเองว่า ...

แพ้เป็นพระ (ชนะได้เป็นผู้ว่า กทม.)  ฮา ฮา ฮา เอิ้ก เอิ้ก . :lol:  :lol:  :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#583 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ผลคะแนน 100%

คุณชายหมู 1,256,231

จูดี้ 1,077,899

นำห่างๆ 178,332 คะแนน

Edited by คนกรุงธน, 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:25.

#584 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:25

ดูจากคะแนนที่นับไป 90+ % แล้วหม่อมคงนำพงษพัฒน์ราวๆ 2 แสนคะแนน

ซึ่งดูๆ แล้วก็คะแนนที่ห่างไม่ได้มากน้อยกว่าคราวที่แล้วเท่าไร

(หม่อม 934,602 แซม 611,669 ห่างกัน 322933) คะแนนที่เพิ่มขึ้นมา

เป็นคะแนนที่เคยกระเด็นไปอยู่กับอิสระ (ปลื้มกับแก้วสรร) มาเพิ่มให้กับ

ทั้งฝั่งปชป. และเพื่อไทยในจำนวนที่เฉลี่ยพอๆ กัน

ซึ่งส่วนตัวผมดูตัวเลขแล้วคิดว่าการเลือกตั้งครั้งต่อไปหลังจากนี้ปชป. งานหนักแน่

เนื่องจากนี่เป็นการแสดงให้เห็นว่าแม้จะมีการเผาบ้านเผาเมือง น้ำท่วมแบบบูรณาการ

หรือแม้จะมีคนฝั่งเพื่อไทย (โดยเฉพาะตระกูลชิน) เคยโพสด่าคนกรุงเทพและกทม.+มีวาทกรรมแบ่งแยก

คนกรุงเทพกับตจว. หรือสารพัดวิชามารที่เพื่อไทยทำกับกทม. เอาไว้ แต่คะแนนเสียง

ที่ฝั่งเพื่อไทยได้ไม่ได้ลดลงเลย (โดยเฉพาะในเขตดอนเมืองที่น่าจะมีประสบการณ์ตรงมากที่สุด)

แปลว่าเรื่องเหล่านี้ไม่ได้มีผลต่อการตัดสินใจของคนที่เลือกเพื่อไทยแม้แต่น้อย

เลือกตั้งใหญ่คราวหน้าทางปชป. คงต้องหา tactic ในการหาเสียงใหม่แล้วครับ

ช่วงเวลาที่เหลืออยู่นี้คงต้องรีบสร้างผลงานและประชาสัมพันธ์รวมถึงลงพื้นที่ทำความเข้าใจ

กับชาวบ้านในภาคต่างๆ (โดยเฉพาะพื้นที่สีแดง) ให้มากขึ้น ขืนมัวแต่นิ่งนอนใจ

หลงระเริงกับชัยชนะในวันนี้ไม่แน่ว่าเลือกตั้งใหญ่คราวหน้าฝ่ายที่จะสูญพันธ์ในกทม. 

อาจจะกลายเป็นปชป. จริงอย่างที่โพลปั่นกระแสกันก็ได้

แต่ถึงกระนั้้น..ตอนนี้ผมขอร่วมแสดงความยินดีกับคุณชายสุขุมพันธ์ ผู้ว่ากทม. คนที่ 16 ด้วยนะครับ

และหวังว่าท่านจะทำให้ผมและผู้ที่ลงคะแนนเลือกท่านทุกคนรู้สึกภูมิใจและไม่รู้สึกเสียดาย

คะแนนเสียงทุกคะแนนที่เลือกท่านเข้ามาอยู่ในตำแหน่้งนี้ ส่วนผู้สมัครท่านอื่นผมก็

ขอแสดงความเสียใจด้วยที่ท่านไม่ได้รับเลือกครับ แต่ผมเชื่อว่าหากทุกท่านเป็นผู้ที่มีความหวังดี

และอยากทำประโยชน์แก่กรุงเทพหรือบ้านเมืองจริงต่อให้ไม่ได้เป็นผู้ว่าก็ยังมีหนทางอื่นอีกมากมาย

ที่ท่านจะสามารถบำเพ็ญประโยชน์เพื่อส่วนรวมได้ ขอให้ทุกท่านสู้ต่อไปนะครับ

คนอยากนั่งรถเมล์ฟรี เรือเมล์ฟรี น่ะครับ นโยบายแบบนี้ คนจนจะชอบ ไม่สนหรอกว่า ใครเผาบ้านเผาเมือง หรือ กทม จะเอาเงินจากที่ไหนมาเป็นค่าใช้จ่ายให้ ขสมก ในขณะที่คนไปเลือกคุณชายสุขุมพันธ์ เค้าเลือกระหว่างคนดี กับ คนชั่ว 

ต่อให้ เพลิงสะพัด ออกนโยบายลดแลก แจกแถมเท่าไหร่ ก็ซื้อเสียงของคนกรุงที่เลือกคุณชายไม่ได้หรอกครับ มันแบ่งขั้วคนเลือก คุณชาย กับ เพลิงสะพัดมันชัดเจน 

#585 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:26

ยินดีกับคุณชายด้วยนะครับ  :lol:

#586 หมุอวกาศ

หมุอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:26

จากห่าง 4แสน หรือ แสนเจ็ด 

ต๊าย ตาย อกมากจะแตก

#587 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:27

เขตไอ้เป็ด ปชป ยังชนะเลย ขายหน้ามั้ยล่ะ ถ้าไอ้เป็ดลง สส แบบเขตได้มีหนาวกันมั่งล่ะ

เป็ดมันหนีไปลงปาร์ตี้ลิสท์นานแล้ว เอาลูกชายมาลงก็แพ้ครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#588 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:28

จะนำห่างเท่าไหร่ ตามระบอบประชาธิปไตย ก็คือ ชนะครับ  :D 

ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าอกใครจะแตกนะ

Edited by แสนยานุภาพ, 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:28.

#589 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:28

ต้องเข้าใจจิตวิทยาคนในพื้นที่ก่อนครับ

เผอิญบ้านผมเป็นแดง ผมเลยเข้าใจจิตวิทยาคนเป็นแดงดี

ขอตอบจากประสบการณ์ผ่านแดงแบบส่วนตัวของผมเอง ทีละข้อนะครับ

1. หรือแม้จะมีคนฝั่งเพื่อไทย (โดยเฉพาะตระกูลชิน) เคยโพสด่าคนกรุงเทพและกทม.+มีวาทกรรมแบ่งแยก

ที่ฝั่งเพื่อไทยได้ไม่ได้ลดลงเลย

- พวกนี้เสพแต่สื่อแดง  เขาจะรู้สึกแย่ทำไมล่ะครับ  เขารู้สึกว่าเป็นเรื่องถูกต้องด้วยซ้ำ

- พวกเขาไม่อ่านหนังสือ ไม่ใฝ่ความรู้อื่นเพิ่มเติมนะครับ  เขาจะเปลี่ยนได้อย่างไร

2. (โดยเฉพาะในเขตดอนเมืองที่น่าจะมีประสบการณ์ตรงมากที่สุด)

- ผมว่าพวกเขามองผู้ว่ากทม.เป็นเรื่องไกลตัวเขาครับ

ความเห็นเพิ่มเติมคือ

3. เราอย่าลืมครับ เขารักของเขามานาน เขาจะเปลี่ยนใจมาทางสีฟ้าที่เป็นคู่อาฆาต ต้องใช้เวลานานมากครับ 

เปลี่ยนชั่วข้ามปี หรือแค่เจอประสบการณ์เดียวคงไม่ได้

ต้องใช้เวลา

4. ด้วยอิมเมจ ผมบอกได้เลยว่าภาพลักษณ์จูดี้เหนือกว่าคุณชาย...5 เท่าได้

คือชนะหลายขุมเหลือเกิน

- สื่อรู้จักมากกว่า แถมออกทีวีต่อเนื่องมานานกว่าคุณชายมาก

อิมเมจจูดี้กับคุณตัน โออิชิ ผมว่าสองคนนี้ดังพอกันนะในสายตาผม

- พูดเก่ง ขี้อ้อน

- หล่อกว่าเยอะ

- ผลงานเข้าตาชาวบ้านเหนือกว่าคุณชายมาก

แปลว่า 2 คนนี้เล่นบน unlevel playing field-สนามแข่งขันที่ไม่เท่าเทียม

คุณชายชนะได้ทะลุล้านขนาดนี้....เป็นสัญญาณที่คนกทม.กำลังส่งถึงคนดูไบชนิด...ตายเป็นตายเจ๊งเป็นเจ๊งแล้วครับ

gladiator 1.jpg

#590 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

:lol:  :lol:  :lol: ชนะมีไรป่ะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#591 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:30

แพ้แล้ว ก็ยอมรับความพ่ายแพ้ซะ เห็นก่อนเลือกตั้ง สะดีดสะดิ้งว่าชนะแน่นอน 

#592 เช never die

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:31

ต๊ายตาย ควายแดงดิ้นเหมือนใส้เดือนโดนขี้เถ้าเรยยยย ....  กว้าก กว้าก กว้าก ...

ไอ้ขี้แพ้ เอิ้ก เอิ้ก เอิ้ก ...  :lol:  :lol:  :lol:  :lol: 

#593 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:32

แพ้แล้ว ก็ยอมรับความพ่ายแพ้ซะ เห็นก่อนเลือกตั้ง สะดีดสะดิ้งว่าชนะแน่นอน

พวกอำมาตย์นี่ก็ใจร้ายเกิ๊น คนแพ้เค้าก็อยากปลอบใจตัวเองบ้าง ยังจะไปตอกย้ำอีก เฮ้อ

รู้นะนายเจ็บบบบบบบบบบบบบบบบบ

#594 เช never die

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:33

เชื่อว่าควายแดงหลายตัวป่านนี้คงยังไม่หาย "งงเต่า" กว้าก กว้าก กว้าก..  :lol:  :lol:  :lol:

#595 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:35

ชัวร์แล้วสินะ  ฉลองดีกว่า :D :D :D :D :D :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#596 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:38

ใจจริง อยากให้ชนะสัก10 -20คะแนน เพื่อให้เกิดกำลังใจ

อีก4ปี ข้างหน้า จะได้ดูจำอวดควายอีก

นี่คนกท. สั่งสอนเสียยับเยิน

อีก4ปี จะมีควายที่ไหนออกมาให้เชือดอีกล่ะ

เฮ้อ ...คนกท. ใจร้ายเกิ๊น

Edited by IFai, 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:40.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#597 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:39

เสียงส่วนน้อยถอยไป เสียงส่วนใหญ่เลือกแล้ว    คุ้นไม๊          :rolleyes:  :rolleyes:  :lol:  :lol:                                                                                          

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#598 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:42

ไชโย 3Times

ไปนอนละ

ถนอมสายตาไว้อ่านกท.แถก พรุ่งนี้

#599 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:42

โล่งอกไปเปราะ...ที่ไม่ได้เสาไฟฟ้ามาเป็นผู้ว่า :D  :lol:

#600 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:43

ชัวร์แล้วสินะ  ฉลองดีกว่า :D :D :D :D :D :D :D :D

กะลังจิบเบียร์กระป๋องที่สามอยู่ครับ

กับแกล้มมีแค่แฮมกระป๋อง เนื้อกระป๋อง กะถั่ว

แต่ก็รู้สึกว่ามันอร่อยกว่าปกติหลายเท่า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน