Jump to content

- - - - -

ขอแสดงความยินดีกับ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 Viewber

Viewber

น้องเก่า

Posted 3 March 2013 - 19:49

ขอแสดงความยินดีกับท่านสุขุมพันธ์ด้วยนะคะ

ที่ได้รับการเลือกตั้งให้กลับเข้ามาเป็นผู้ว่าอีกครั้ง

นี่คือบทพิสูจน์ที่ทำให้คนกรุงเทพเห็นว่า

ชาวกรุงเทพไม่เอาพรรคที่สนับสนุน"นักโทษ"

และพรรคที่สนับสนุนการทำลายล้างระบอบประชาธิปไตยทุกรูปแบบ

ถึงเสาไฟฟ้าจะอ้างว่าไม่ได้มีเจตนาจะเผาเมือง

แต่อีกเจตนาที่มีอย่างชัดเจนก็คือการ"ล้มระบอบพระมหากษัตริย์"

ขอขอบคุณที่ชาวกรุงเทพมหานครยังระลึกได้ว่าอะไรควรหรือไม่ควร

ถึงคนที่อ้างว่าเสาไฟฟ้าได้คะแนนเพิ่มนั้น

ถ้าดูดีๆคุณสุขุมพันธุ์ก็ได้คะแนนเพิ่มด้วยนะคะ

แล้วเรื่องที่ว่าทำไมช่องว่างคะแนนลดลง

เราคิดว่าเป็นเรื่องที่ไม่เอาคนดังดารา อย่างคุณแซม และคุณปลื้มมาลงสมัครมากกว่า

พล.ต.อ.เสรีพิศุทธิ์ก็เป็นตำรวจเหมือนเสาไฟฟ้า คนอาจไม่สนใจเท่าไหร่

คะแนนก็เลยอาจจะมากระจุกที่เสาไฟฟ้า

อย่าได้หลงระเริงไป ในวันนี้คำพูดของนักโทษที่บอกว่า

"เอาเสาไฟฟ้าลงก็ยังชนะ" ได้ถูกทำลายตามระบอบการปกครองแบบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข ลงไปหมดแล้ว

ต่อจากนี้ไปอีก4ปี ขอให้กรุงเทพมหานครมีแต่ความเจริญนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#2 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

Posted 3 March 2013 - 19:57

อย่างน้อย........ก็ทำให้ผมรู้สึกมีความหวัง......ขึ้นมาบ้าง

ว่าประเทศไทย......ยังไม่ถูก take over เป็นของตระกูล "ชิน ชิงหมาเกิด" ทั้งหมด

และชื่นชมกับคน กทม. ทุกๆท่านที่เลือกคุณชายครับ........ทุกๆท่านคือ ฮีโร่ ในใจผม จริงๆครับ

อย่างน้อยทุกท่านก็แสดงให้ "ไอ้แม้ว" มันรู้ว่า.......มันไม่สามารถ.....กินรวบประเทศไทยได้ครับ 

ให้มันได้รู้ว่าคนกรุงเทพฯ.........ไม่ใช่ควายให้มันหลอกได้ง่ายๆครับ   :) 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#3 Andiond Thunder

Andiond Thunder

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 19:57

"ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร" กราบเท้า "หม่อมดุษฎี" มารดา หลังกลับจากการแถลงข่าว ขอบคุณพี่น้องประชาชนที่ลงคะแนนเสียงให้อย่างท่วมท้น พร้อมขอบคุณสื่อมวลชนที่ติดคามรายงานข่าวการหาเสียง

เครดิตภาพ : @AunPongit

จาก FB Mark Fan Club

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 3 March 2013 - 19:59

ผมมองว่ายังไง ปชป ต้องพิจารณาเหมือนกันครับ

ว่าทำไมคะแนนถึงห่างน้อยลงจากครั้งที่แล้ว

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 Viewber

Viewber

น้องเก่า

Posted 3 March 2013 - 20:07

ผมมองว่ายังไง ปชป ต้องพิจารณาเหมือนกันครับ

ว่าทำไมคะแนนถึงห่างน้อยลงจากครั้งที่แล้ว

เราได้แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ไปแล้วค่ะ

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#6 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:10

ขอแสดงความยินดีกับคุณชายด้วยนะคะ

แม้โดยใจจริงยังไม่ปลื้มท่านสักเท่าไหร่ คงเป้นเพราะบุคลลิกของท่านที่นิ่งๆ

ไม่ประชาสัมพันธ์ให้คนทราบ แต่เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดของผู้สมัครทั้งหมด

โดยเฉพาะเลือกท่าน เพื่อสกัดเพื่อไทย ไม่ให้ครอบงำ การบริหารท้องถิ่น

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users