Jump to content

- - - - -

เจอคนบอกว่า ปชป.ชนะเป็นกรรมของคนกรุงเทพ

• Please log in to reply
54 replies to this topic

#1 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:20

*
POPULAR

วันนี้เจ๊เดินออกไปซื้อของข้างนอกมาค่ะ ระหว่างที่กำลังนับคะแนนอยู่

ซึ่งช่วงนั้นคะแนนคุณชายฯนำเกิน 100,000 แล้ว

เจ้ากรรมเจอคนกลุ่มหนึ่ง (เข้าใจว่าเป็นคนที่จุดธูปบูชาประชาติ๊ปตัยทุกวันก่อนนอน)

กำลังจับกลุ่มวิเคราัะห์ผลการเลือกตั้งครั้งนี้กันอย่างเมามัน

เลยหยุดลองฟังดูสักนิดนึง ได้ฟังแล้วแต่ละประโยคที่หลุดออกมา ช่างเป็นติ๊ปตัยจริงๆึค่ะ เช่น

- "ชนะไปก็เท่านั้น มหาดไทยเราใหญ่กว่าคุมทั้งประเทศ กรุงเทพแค่จังหวัดเล็กๆ"

- "คนกรุงเทพล้าหลัง ไม่ทันสมัย"

- "คนกรุงเทพไม่มีการศึกษา เป็นที่ญี่ปุ่นนี่ชนะขาดไปแล้ว" (น่าจะหมายถึงคนญี่ปุ่นฉลาดที่เลือกแบบไร้รอยต่อ)

- "กรุงเทพมีปัญหาแน่ ขออะไรไปก็ไม่ได้ ทำอะไรก็ไม่สะดวกเพราะรัฐบาลจะไม่ให้"

ประชาติ๊บตัยแบบไหนไม่รู้นะคะ ที่รัฐบาลกุมอำนาจเบ็ดเสร็จ ไม่มีการตรวจสอบถ่วงดุลอำนาจจากอีกฝ่าย

แบบนี้มันก็ไม่ต่างอะไรจาก 'อำนาจนิยม' หรือ 'เผด็จการ' เลยค่ะ 

พฤติกรรมของทั้งคนสนับสนุนกับพฤติกรรมของพรรค ช่างตรงข้ามกับนิยามของ 'ประชาธิปไตย' จริงๆ

ดีแต่ใช้คำว่า 'ประชาธิปไตย' มาเป็นฉากหน้าแต่เบื้องหลังนี่ เผด็จการ ดีๆนี่เอง

#2 หมุอวกาศ

หมุอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

Posted 3 March 2013 - 20:22

ตอนอภิสิทธิื์ เป็นรัฐบาล ผู้สมัครผู้ว่าสมัยนั้น เขาพูดแบบใหนน้า ไม่เห็นมีคำว่าถ้าได้คนของพรรครัฐบาลจะเป็นเผด็จการสักนิด

ลิ้นไม่มีกระดูกจริงๆ พรรคนี้ 55 

#3 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:23

ยังดิ้นไม่เลิก

#4 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:23

อุ๊ยตาย กลั๊วกลัวนะคะ แต่ตัวคนวิจารณ์ก้อยู่ กทม

นายกก็อยู่ จูดี้ก็อยู่ และ บลาๆๆก็อยู่

งั้น คงได้รับกรรมกันทั่วหน้านะคะ อิอิ

ฟายแดงเอ๊ย :P 

#5 หมุอวกาศ

หมุอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

Posted 3 March 2013 - 20:24

อุ๊ยตาย กลั๊วกลัวนะคะ แต่ตัวคนวิจารณ์ก้อยู่ กทม

นายกก็อยู่ จูดี้ก็อยู่ และ บลาๆๆก็อยู่

งั้น คงได้รับกรรมกันทั่วหน้านะคะ อิอิ

เสียงเอาไม่เอา ปริ่มๆ ขนาดนี้ มันไม่แปลกที่จะบริหารงานผู้ว่า แบบรับกรรม คงได้ขัดแย้งกันน่าดู

นี่ขนาดไม่เปิดตัวอย่างเป็นทางการ คนกรุงเทพ ก็เริ่ม ทะเลาะกันแล้ว กรรมของกรุงเทพจริงๆ

Edited by งงเต่า, 3 March 2013 - 20:25.

#6 Gregor Samsa

Gregor Samsa

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:25

เขากำลังปลอบใจตัวเองน่ะครับ

“One morning, as Gregor Samsa was waking up from anxious dreams, he discovered that he had been changed into an adorable kitten.” — Franz Kafka

#7 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

คุณไปฟังคนเสื้อเเดง เค้าก็ต้องพูดเเบบนี้เป็นธรรมดาครับ มันอยู่ที่คุณไปฟังใคร ไปฟังทาง ปชป เค้าก็ดีใจ ไปฟังทางเสื้อเเดงเค้าก็พูดเสียๆหายๆ มองให้เป็นเรื่องปกติครับ เเล้วจะสะบายใจเอง

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

- "ชนะไปก็เท่านั้น มหาดไทยเราใหญ่กว่าคุมทั้งประเทศ กรุงเทพแค่จังหวัดเล็กๆ" กทม. เป็นเมืองปกครองตนเอง ไม่ขึ้นตรงนิ

- "คนกรุงเทพล้าหลัง ไม่ทันสมัย"  มีห้างรถไฟฟ้า สนามบิน

- "คนกรุงเทพไม่มีการศึกษา เป็นที่ญี่ปุ่นนี่ชนะขาดไปแล้ว" (น่าจะหมายถึงคนญี่ปุ่นฉลาดที่เลือกแบบไร้รอยต่อ) ที่นี่ประเทศไทย คนจบ ป.6 นี่ถือว่าไม่มีการศึกษา เพิ่งรู้วะ

- "กรุงเทพมีปัญหาแน่ ขออะไรไปก็ไม่ได้ ทำอะไรก็ไม่สะดวกเพราะรัฐบาลจะไม่ให้" ตอนอภิรักษ์ ขอ พ่อมรึง สร้างรถไฟฟ้า ไม่ให้ กทม. ทำเองนิ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:26

*
POPULAR

วันนี้ผมก็ไปตลาดกับแม่เหมือนกัน

ไปตลาดสามย่านแต่ไปหลังเลือกแล้ว

แม่คุยกับแม่ค้าที่คุ้นกัน แม่ค้า พ่อค้าจะกระซิบกลับว่าจะรีบปิดร้านไปเลือก

ปล่อยไปไม่ได้ไอ้พวกเผามันครองเมือง

ผมปลื้มมาก เลยแอบถามว่าแผงเต้าหู้ 2 แผงข้างหลังแผงไหนอร่อย

แม่ค้าบอกว่าอร่อยทั้งคู่ แต่ เจ๊หงส์มันเป็นเสื้อแดง

ผมกะแม่เลยไปซื้อีกร้าน อร่อยมากๆ

#10 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 3 March 2013 - 20:27

วันนี้เจ๊เดินออกไปซื้อของข้างนอกมาค่ะ ระหว่างที่กำลังนับคะแนนอยู่

ซึ่งช่วงนั้นคะแนนคุณชายฯนำเกิน 100,000 แล้ว

เจ้ากรรมเจอคนกลุ่มหนึ่ง (เข้าใจว่าเป็นคนที่จุดธูปบูชาประชาติ๊ปตัยทุกวันก่อนนอน)

กำลังจับกลุ่มวิเคราัะห์ผลการเลือกตั้งครั้งนี้กันอย่างเมามัน

เลยหยุดลองฟังดูสักนิดนึง ได้ฟังแล้วแต่ละประโยคที่หลุดออกมา ช่างเป็นติ๊ปตัยจริงๆึค่ะ เช่น

- "ชนะไปก็เท่านั้น มหาดไทยเราใหญ่กว่าคุมทั้งประเทศ กรุงเทพแค่จังหวัดเล็กๆ"

- "คนกรุงเทพล้าหลัง ไม่ทันสมัย"

- "คนกรุงเทพไม่มีการศึกษา เป็นที่ญี่ปุ่นนี่ชนะขาดไปแล้ว" (น่าจะหมายถึงคนญี่ปุ่นฉลาดที่เลือกแบบไร้รอยต่อ)

- "กรุงเทพมีปัญหาแน่ ขออะไรไปก็ไม่ได้ ทำอะไรก็ไม่สะดวกเพราะรัฐบาลจะไม่ให้"

ประชาติ๊บตัยแบบไหนไม่รู้นะคะ ที่รัฐบาลกุมอำนาจเบ็ดเสร็จ ไม่มีการตรวจสอบถ่วงดุลอำนาจจากอีกฝ่าย

แบบนี้มันก็ไม่ต่างอะไรจาก 'อำนาจนิยม' หรือ 'เผด็จการ' เลยค่ะ 

พฤติกรรมของทั้งคนสนับสนุนกับพฤติกรรมของพรรค ช่างตรงข้ามกับนิยามของ 'ประชาธิปไตย' จริงๆ

ดีแต่ใช้คำว่า 'ประชาธิปไตย' มาเป็นฉากหน้าแต่เบื้องหลังนี่ เผด็จการ ดีๆนี่เอง

คนพวกนี้จะไม่ค่อยได้พบหน้าช่วงสงกรานต์ใช่ไหมครับเจ้ พวกนี้ต้องกลับภูมิลำเนา

เพราะคนพวกนี้ส่วนหนึ่งนี่แหละครับที่ตัดสินใจแทนคนกรุงเทพ ว่าใช้กลางกรุงเผาขยะได้

ทุบได้ ปล้นได้ 

ช่างมันเถอะครับคนกรุงเทพรู้อะไรๆดี

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#11 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:28

อ่านบางความเห็นแล้ว เชื่อแล้วค่ะว่าเป็นกรรมของคนกรุงเทพจริงๆ ที่มีรัฐบาลไร้น้ำยาขนาดนี้

#12 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:29

*
POPULAR

ถ้าเป็นญี่ปุ่น 

พรรคสารเลวเผาบ้านตัวเองไม่ได้เสนอหน้า

มาเป็นรัดบานหรอกครับ

พรรคนี้มันจะหายไปจากประเทศญี่ปุ่นด้วยซ้ำ

ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#13 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:30

เรื่องของคนกรุงเทพ "บ้านนอกเสื้อแดง" ยุ่งอะไรด้วยครับ  กลับไปไถนา เอาข้าวมาจำนำต่อไปเหอะ

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#14 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 3 March 2013 - 20:35

ตอนอภิสิทธิื์ เป็นรัฐบาล ผู้สมัครผู้ว่าสมัยนั้น เขาพูดแบบใหนน้า ไม่เห็นมีคำว่าถ้าได้คนของพรรครัฐบาลจะเป็นเผด็จการสักนิด

ลิ้นไม่มีกระดูกจริงๆ พรรคนี้ 55 

ถ้าพรรค ปชป น่ะ ผมเชื่อว่าไม่เป็นเผด็จการแน่ๆ เพราะนายกคือมาร์ค ไม่หนี ไม่กลัว 

แต่ถ้า พท น่ะ ผมไม่เชื่อเลย ว่านายกไม่ใช่แม้ว ไม่ใช่เผด็จการก็เป็นได้แค่หุ่นเชิด คนหนีคุก

Edited by kaidum, 3 March 2013 - 20:36.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#15 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:36

ยังดิ้นไม่เลิก

แลท่าทาง ได้เดินควั่น(ฟั่นเฟือน)ทั้งคืน

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#16 sun

sun

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:36

วันนี้ผมอยู่ดูนับคะเเนนที่เขตจตุจักรหลายหน่วยเจอเเนวร่วมต่อต้านเผด็จการเเห่งชาติของนกเเสกหลายตัวเลย

ยิ่งนับไปนับไปเเม่งหันหัวสุมกันใหญ่ มองหน้ากันเเล้วบ่นๆกันว่าหน่วยนี้ทำไมไม่มีคนของเราเลยว่ะ

เบอร์ของเราได้น้อยกว่าเป็นเท่าเลย ไอ้ตะกวดสองสามตัวก็รายงานเข้าต้นสังกัดมันว่าไม่ทันเเล้วนำไปมากกว่าเท่าตัว

อยากจะบอกพวกมันว่าที่นี่คนกทม.ของเเท้ ไม่สนโพลล์กระจอกของสวนสัดหรอก

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 3 March 2013 - 20:39

พรรคสารเลวเผาบ้านตัวเองไม่ได้เสนอหน้า

พรรคนี้มันจะหายไปจากประเทศญี่ปุ่นด้วยซ้ำ

ผมเคยแนะนำว่า....ถ้าเพื่อไทยไปอยู่เกาหลี เขาคงสร้างหน้าผาให้เป็นพิเศษ เป็นที่สงวนไว้โดยเฉพาะ ให้นักการเมืองพรรคฟักแม้วไว้โดดหน้าผาตาย

เพราะคาดว่าหน้าผาคงถูกใช้งานอย่างหนักจนไม่เปิดรับนักท่องเที่ยว :lol:  :lol:  :lol:

gladiator 1.jpg

#18 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:39

ถ้าคนพูดรู้ตัวว่าพูดอะไรลงไปนี่ถือว่าเป็นกรรมของประเทศจริงๆ 

#19 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 3 March 2013 - 20:43

นึกถึงวาทกรรมของทักษิณประมาณว่า จังหวัดไหนเลือกพรรคของเราก็จะดูแลให้เป็นอันดับต้นๆ

แบบนี้มันเรียกว่า สองมาตรฐาน ชัดๆ 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 3 March 2013 - 21:08.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#20 Alone

Alone

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 20:56

คงต้องปล่อยเขาไปครับเจ๊ม้าม คนแบบนั้นเหมือนมาจากดาวคนละดวงกับเราๆ

มองอะไรคิดอะไรก็ดูกลับตาละปัดไปหมดคงยากที่แสงสว่างจะส่องไปถึงจิตใจเขาแล้วครับ

อย่างเช่นรายนี้

vvvvvvv

น่าขำจริงๆ กทม. เลือกผู้ว่ากันมาครั้งนี้ก็ 16 คนแล้ว

เคยเห็นมีครั้งไหนหรือใครเอาเรื่อง "ไร้รอยต่อกับรัฐบาล"

มาหาเสียงกันหน้าด้านๆ แบบตัวแทนจากเผาไทยมั่งมั้ย?

ไอ้คนที่เอาเรื่อง  "ไร้รอยต่อกับรัฐบาล" มาหาเสียงนั่นแหละแสดงให้เห็น

ถึงความเป็นเผด็จการจริงๆ ไม่งั้นจะมีการขู่ล่วงหน้าว่าถ้าคนได้รับเลือก

เป็นคนละพรรคกับรัฐบาลจะทำงานแบบ "มีรอยต่อ"  กันได้ยังไง

#21 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 21:01

ซ้อมส้วมเป็นปียังไม่ยอมเสร็จ มิน่าละคุมประเทศได้เตี้ยลงเตี้ยลง
ปล กทม มิใช่จังหวัดนะ ควายต่อเนื่องจริงๆ

#22 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 3 March 2013 - 21:03

เสียงเอาไม่เอา ปริ่มๆ ขนาดนี้ มันไม่แปลกที่จะบริหารงานผู้ว่า แบบรับกรรม คงได้ขัดแย้งกันน่าดู

นี่ขนาดไม่เปิดตัวอย่างเป็นทางการ คนกรุงเทพ ก็เริ่ม ทะเลาะกันแล้ว กรรมของกรุงเทพจริงๆ

ไปกินนมนอนได้แล้ว

อย่าลืมสวดมนต์ด้วยล่ะ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#23 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

Posted 3 March 2013 - 21:07

ถ้าเป็นญี่ปุ่น แม่งโดนดาบซามูไรตัดคอไปแล้ว

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#24 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

Posted 3 March 2013 - 21:14

อยากเห็นหน้าไอ้ทันสมัย กะ ไอ้มีการศึกษา ทั้งสองตัวนั่นจัง  -_- 

Edited by UncleSam, 3 March 2013 - 21:14.

#25 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 3 March 2013 - 21:15

คนส่วนใหญ่เขาไม่เลือกพรรคที่เผาบ้านตนเองหรอกครับ

ขนาดเผาบ้านตนเองยังได้ การที่จะมาบริหารบ้านตนเองเป็นแบบไหน คงไม่แคล้ว"เรื่อหาย"แน่นอนครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#26 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

Posted 3 March 2013 - 21:15

อย่าไปซ้ำเค้าเลยครับ

แค่แพ้ก็ขายหน้าแล้ว

55+

#27 notcomeng

notcomeng

Posted 3 March 2013 - 21:16

ไปกินนมนอนแล้วภาวนาให้ฝันว่าจูดี้ชนะแล้วกันน้อง  :lol:  :lol:  :lol:

#28 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 3 March 2013 - 21:16

เสียงเอาไม่เอา ปริ่มๆขนาดนี้ มันไม่แปลกที่จะบริหารงานผู้ว่า แบบรับกรรม คงได้ขัดแย้งกันน่าดู

ไปกินนมนอนได้แล้ว

อย่าลืมสวดมนต์ด้วยล่ะ

เวลาบริหาร ก็โหวตโดยสภากทม.

ไปหาดูว่าสัดส่วน สก.-สข.ระหว่าง 2 พรรคนี้เป็นเท่าไร

คำว่าเสียงเอาไม่เอาปริ่มๆขนาดนี้ 

ไม่ได้เป็นปัญหากับคุณชายเลยแม้แต่นิดเดียว

แปลกใจที่งงเต่าบูชาการเลือกตั้งมาโดยตลอด

ไม่ได้เข้าใจคำว่า "เสียงส่วนใหญ่ในสภา กทม." แม้แต่นิดเดียว

สมเพช งงเต่าจริงๆ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#29 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 3 March 2013 - 21:20

เสื้อแดงเพื่อนผมมันดีใจนะครับที่พงศพัฒน์แพ้

ไม่เชื่อถาม ส ศิวลักษณ์ดู -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#30 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 21:31

ตอนนี้คุณชายได้เป็นผู้ว่าอีกสมัยแล้ว เรียนเชิญ ไอ้คุณขวัญชัย กะไอ้คุณโก๊ะตี๋วันนี้เบอร์ 9 แพ้แล้ว ว่าไง ไอ้ที่บอกเอาไว้นะ

ไม่ใช่คนกทม ซะหน่อยแต่เสรือ กจัง นิสัยเก่า นี่มันแก้ยากจริงๆ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 3 March 2013 - 21:35

คนเสื้อแดงบอกว่า ถ้าคุณชายแพ้ อย่าโทษ คน กทม โง่ แต่เป็นพวกเสื้อแดงซะเอง ที่เพลิงสะพัด แพ้ ดันว่า คน กทม โง่ 

#32 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 3 March 2013 - 21:36

ผมอาจไม่สุภาพ

ไม่อยากเอ่ยชื่อ เจ๊ม้าม ดูแก่ หงำเหงอะยังไงไม่รุ้

ดูไม่ทันสมัย ขออนุญาตนะครับ

คุณนายม้ามครับ 

สิ่งที่คุณนานได้ยินมา ภาษาชาวบ้านเขาเรียกว่า ปลอบใจตัวเอง

แบบว่า ยังไงๆก็แพ้แล้ว หาเหตุมาปลอบกันดีฝ่า

แค่นั้นครับท่านคุณนาย

เรื่องของคนกรุงเทพ "บ้านนอกเสื้อแดง" ยุ่งอะไรด้วยครับ  กลับไปไถนา เอาข้าวมาจำนำต่อไปเหอะ

ได้โปรดเห็นใจเถิดครับ

อันว่าหน้าที่ของขี้ข้านั้น ต้องทำทุกอย่างล่ะครับ

คล้ายโพลล์นั่นแหละ

(แม่ม โพลล์เอี้ยอะไรวะ ทุกสำนักเหมือนกันหมด)

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#33 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 21:37

ปล่อยเค้าไปเถอะครับ พวกนี้เค้าแค่อยากฟังอยากรับรู้ในสิ่งที่ตัวเองรู้สึกสบายใจ อะไรที่ไม่ถูกจริตตัวเองรับไม่ได้หรอก

ปล.แต่ว่าเป็นกรรมของประเทศหรือเปล่าที่มีควายตั้ง 15 ล้านตัว

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#34 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 3 March 2013 - 21:38

คนเสื้อแดงบอกว่า ถ้าคุณชายแพ้ อย่าโทษ คน กทม โง่ แต่เป็นพวกเสื้อแดงซะเอง ที่เพลิงสะพัด แพ้ ดันว่า คน กทม โง่ 

กลับไป-กลับมา ให้ถูกจริตตัวเองในขณะนั้นๆ   :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#35 ant

ant

Posted 3 March 2013 - 21:42

ปล่อยเค้าไปเถอะครับ พวกนี้เค้าแค่อยากฟังอยากรับรู้ในสิ่งที่ตัวเองรู้สึกสบายใจ อะไรที่ไม่ถูกจริตตัวเองรับไม่ได้หรอก

ปล.แต่ว่าเป็นกรรมของประเทศหรือเปล่าที่มีควายตั้ง 15 ล้านตัว

กรรมครับ  ทุกวันนี้แต่ละตัวก็ไถนาไม่เป็น

เป็นแต่..ไถเงิน

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#36 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 3 March 2013 - 21:50

คงจะเป็นกรรมของคนกรุงเทพแหละครับที่อนาคตอาจต้องเจอการกลั่นแกล้งต่างๆ นาๆ

จากตัวอิจฉาราวกับละครน้ำเน่าก็ไม่ปาน แต่ไม่เป็นไรคนกรุงเลือกแล้วที่จะสู้กับอำนาจชั่วร้าย :D

We love fender.

#37 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 21:56

พวกนี้เขาไม่รู้จัก "ประชาธิปไตย"หรอก

เขารู้จักแต่"ประชาติ๊ปตัย" ค่ะ เจ๊

ประชาติ๊ปตัย นี่กินได้ด้วยนะ

#38 yaister7

yaister7

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 22:25

งง...สงสัยทำไมเปรียบเทียบกับญี่ปุ่นเคยไปอยู่่กันมาเหรอ  :huh:

#39 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 3 March 2013 - 22:30

ถ้าพงศพัศเป็นผู้ว่าฯ กทม.ด้วยเสียงปริ่มๆ....

ชาวกรุงเทพฯไม่ทะเลาะกับไพร่เสื้อแดง...

แต่เอาปี๊บคลุมหัวไม่กล้าสู้พงศพัศ ยิ่งลักษณ์ จตุพร ปลาร้าเก่าในไหใหม่ ฯลฯ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#40 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 3 March 2013 - 22:48

ถ้าเป็นญี่ปุ่น ***โดนดาบซามูไรตัดคอไปแล้ว

:lol: :lol: :lol: :lol:

ผมว่ามันจะโดนโบกคอนกรีตแล้วเอาไปทิ้งอ่าวโตเกียวมากกว่า

-_-

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#41 Red Baron

Red Baron

ปุโรหิตหัวหน้าอำมาตย์

Posted 3 March 2013 - 23:48

"คนกรุงเทพไม่มีการศึกษา เป็นที่ญี่ปุ่นนี่ชนะขาดไปแล้ว" 

คนพูดมันเคยไปใช้ชีวิตที่ญี่ปุ่นหรือเปล่าหว่า

เอาแค่ขายฝันก็โดนโห่ลงจากลังไม้ที่ยืนข้างถนนแล้ว (นักการเมืองญี่ปุ่นจะใส่สูทยืนลังไม้ใส่ถุงมือขาวถือโทรโข่งออกปราศัยบนทางเท้า)

ปีที่แล้วเห็นคาตา คนฟังแจ้งตำรวจที่ยืนตรงนั้นให้ระงับการหาเสียงไล่กลับขึ้นรถเลย เพราะเพียงแต่บอกว่าจะจัดตั๋วเดือนราคาถูกให้คนจน

Kansai กับ JR มันของเอกชนวุ้ย คนญี่ปุ่นฟังแล้วโห่ทันทีไม่มีการกลัวแล้วทนฟังแบบเงียบๆ

อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม

#42 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

Posted 4 March 2013 - 00:06

"คนกรุงเทพไม่มีการศึกษา เป็นที่ญี่ปุ่นนี่ชนะขาดไปแล้ว" 

คนพูดมันเคยไปใช้ชีวิตที่ญี่ปุ่นหรือเปล่าหว่า

เอาแค่ขายฝันก็โดนโห่ลงจากลังไม้ที่ยืนข้างถนนแล้ว (นักการเมืองญี่ปุ่นจะใส่สูทยืนลังไม้ใส่ถุงมือขาวถือโทรโข่งออกปราศัยบนทางเท้า)

ปีที่แล้วเห็นคาตา คนฟังแจ้งตำรวจที่ยืนตรงนั้นให้ระงับการหาเสียงไล่กลับขึ้นรถเลย เพราะเพียงแต่บอกว่าจะจัดตั๋วเดือนราคาถูกให้คนจน

Kansai กับ JR มันของเอกชนวุ้ย คนญี่ปุ่นฟังแล้วโห่ทันทีไม่มีการกลัวแล้วทนฟังแบบเงียบๆ

พวกนี้ไม่้เคยไปหรอกค่ะ ฟังได้ไม่นานก็รีบออกมา พูดเหมือนตัวเองรู้มาก

แต่สิ่งที่พูดๆออกมา เหมือนโดนล้างสมองมาทั้งนั้น 

#43 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 4 March 2013 - 00:13

ตามพาดหัวกระทู้ เปลี่ยนคำนิดหน่อย กลายเป็น

พท. ชนะ เป็นกรรมของคนไทยทั้งประเทศ   :o

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#44 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 4 March 2013 - 00:22

ไอ้ข้อความตรงนี้อ่ะ ข้องใจ "คนกรุงเทพไม่มีการศึกษา เป็นที่ญี่ปุ่นนี่ชนะขาดไปแล้ว"

คนญี่ปุ่น เกลียดการโกง เกลียดการดูถูกความรู้ของประชาชนมาก ถ้าไปสัญญาอะไรกับเค้าแล้วทำไม่ได้ เค้าจะแอนตี้ไปเลย

ขนาด รมต หรือ นายก ญี่ปุ่น อะไรสักอย่างนี่ละ ที่มีการถูกกล่าวหาว่า รับสินบน แค่ถูกล่าวหานะ ไม่ได้แจ้งความ ไม่ได้เป็นคดี เค้ายังลาออกจากตำแหน่งเลย

เฮ้อ

คนพวกนี้ไม่เคยไป ไม่เคยศึกษาเรื่องญี่ปุ่น ดันไปรู้จักคนญี่ปุ่นซะงั้น

ปล. ผมมีญาติอยู่ ญี่ปุ่น อ่ะ 

Edited by พอล คุง, 4 March 2013 - 00:23.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#45 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

Posted 4 March 2013 - 00:37

ไอ้ข้อความตรงนี้อ่ะ ข้องใจ "คนกรุงเทพไม่มีการศึกษา เป็นที่ญี่ปุ่นนี่ชนะขาดไปแล้ว"

คนญี่ปุ่น เกลียดการโกง เกลียดการดูถูกความรู้ของประชาชนมาก ถ้าไปสัญญาอะไรกับเค้าแล้วทำไม่ได้ เค้าจะแอนตี้ไปเลย

ขนาด รมต หรือ นายก ญี่ปุ่น อะไรสักอย่างนี่ละ ที่มีการถูกกล่าวหาว่า รับสินบน แค่ถูกล่าวหานะ ไม่ได้แจ้งความ ไม่ได้เป็นคดี เค้ายังลาออกจากตำแหน่งเลย

เฮ้อ

คนพวกนี้ไม่เคยไป ไม่เคยศึกษาเรื่องญี่ปุ่น ดันไปรู้จักคนญี่ปุ่นซะงั้น

ปล. ผมมีญาติอยู่ ญี่ปุ่น อ่ะ 

เท่าที่ฟังเค้าไม่ได้คิดลึกขนาดนั้นหรอกค่ะ เค้าคิดแบบมักง่ายคือ

ถ้าผู้ว่าฯกับรัฐบาล เป็นคนจากพรรคเดียวกัน ทำอะไรก็ราบลื่นไม่มีอุปสรรค

พวกเค้าคิดแค่นี้เองไม่มีอะไรเลย ที่ยกญี่ปุ่นมาคงยกมาเพื่อให้โก้หรูเท่านั้น

พลางให้นึกถึงสิ่งที่เจ๊ไปได้ยินมาอีกที อันนี้คนละกลุ่มกันแล้วนะคะ

เหมือนกับว่าพวกเสื้อแดงเค้าเชื่อจริงๆว่า ที่กทม. น้ำท่วม

เพราะคุณชายฯ ไม่ยอมฟังรัฐบาลยิ่งลักษณ์ 

เจ๊เลยเชื่อว่า ไอ้กลุ่มบนหัวกระทู้น่าจะมีแนวคิดเดียวกัน ปลูกฝังกันเป็นระบบจริงๆ 

#46 Somebody

Somebody

ขาประจำ

Posted 4 March 2013 - 00:41

คล้ายๆ กันครับ

เพื่อนบ้านที่เป็นเสื้อแดง จับกลุ่มคุย

ผมได้ยินว่า "ให้มันชนะไปเถอะ คนกทมคงไม่อยากเจริญ เลยเลือกไอ้เอ๋อ"

#47 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 4 March 2013 - 01:21

ประโยคหลัง 

"กรุงเทพมีปัญหาแน่ ขออะไรไปก็ไม่ได้ ทำอะไรก็ไม่สะดวกเพราะรัฐบาลจะไม่ให้"

แสดงว่ารู้ว่ารัฐบาลแย่ แต่ก็ชอบ ประมาณนั้นเลยนะครับ คือเค้าไม่ได้คิดเพิ่มจากคำพูดป่ะเนี่ย คือที่พูดมานี้เหมือนรู้ว่ารัฐบาลนี้เป็นไง

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#48 uramihci

uramihci

ขาประจำ

Posted 4 March 2013 - 02:04

น่าจะบอกไปเลยนะครับว่า "ไพร่อย่าเ สือ ก คนกรุงเทพเลือกแล้ว"

#49 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 4 March 2013 - 08:32

จำไม่ได้จริงๆครับ เหตุที่จำไม่ได้เพราะคนดีพูด ก็จะพูดแต่สิ่งดีๆ ไม่จำก็ไม่เสียหายอะไร

แต่จำได้

เลือกเราเข้าไป เพื่อจะได้ตรวจสอบ ถ่วงดุลย์ ...ให้เลือกผู้สมัคร จากคนละพรรค

เลือกเราเข้าไป เพื่อให้การทำงานไร้รอยต่อ ...ให้เลือกคนจากพรรคเดียวกัน

อะไรของมันวะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#50 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

Posted 4 March 2013 - 08:36

กรุงเทพฯมีกรรมที่มีคนพวกนี้อยู่ต่างหาก...

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users