Jump to content

- - - - -

ชัย ราชวัตร

• Please log in to reply
57 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:31

ผมว่าชัยยังห่างชั้นจากเพื่อนร่วมเล่มอย่างคุณเซียครับ

ครับ...เพราะเซียมันชั้นต่ำไงครับ จบนะครับ

#52 meriwa

meriwa

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:49

ผมว่าชัยยังห่างชั้นจากเพื่อนร่วมเล่มอย่างคุณเซียครับ

ดูทีไร ถ้าไม่ด่า ปชป. ก็อวยรัฐบาล   

คนที่คิดอยู่ด้านเดียว นำเสนออยู่ด้านเดียว

บอกได้เลยว่าพวกนี้เชื่อไม่ได้

" ฟัง..แต่..ไม่ได้ยิน ได้ยิน..แต่..ไม่เข้าใจ เข้าใจ..แต่ไม่ลึกซึ้งลึกซึ้ง..แต่..ไม่แตกฉาน แตกฉาน..แต่..นำไปใช้ไม่เป็น !!!จงนำศักยภาพ และอัจฉริยภาพ ที่ซ่อนเร้นในตัวเรา มาใช้อย่างชาญฉลาด

#53 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:54

คนที่คิดอยู่ด้านเดียว นำเสนออยู่ด้านเดียว

กระเทือนเกือบทั้งบอร์ดเลยครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#54 meriwa

meriwa

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:12

...ส่วนใหญ่ก็ไม่ด้านเดียวนะครับ และเป็นความชอบส่วนบุคคลมากกว่า

แต่สื่่อที่มีความคิดแบบนี้อันตรายมากทีเดียว  เพราะอาจเป็นเครื่องมือของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

เชลียร์จนเกินเหตุ ไม่รู้อะไรผิดอะไรถูก คนที่อ่านถ้าเค้าเชื่อถือในสื่อนั้น ก็พลอยเชื่อในสิ่งที่ผิดๆ 

แล้วก็จะทำในสิ่่งที่ผิดๆ เกิดปัญหาตามมามากมายอย่างทุกวันนี้ 

อย่างน้อยถ้าเห็นพวกตัวเองทำอะไรไม่ถูกไม่ต้องแล้วปรามกันบ้าง ก็ยังน่านับถืออยู่ แต่นี่ไม่เคย

" ฟัง..แต่..ไม่ได้ยิน ได้ยิน..แต่..ไม่เข้าใจ เข้าใจ..แต่ไม่ลึกซึ้งลึกซึ้ง..แต่..ไม่แตกฉาน แตกฉาน..แต่..นำไปใช้ไม่เป็น !!!จงนำศักยภาพ และอัจฉริยภาพ ที่ซ่อนเร้นในตัวเรา มาใช้อย่างชาญฉลาด

#55 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 02:44

เห็นมีแต่ควายแดงนะที่เป็นแบบนี้

gladiator 1.jpg

#56 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 03:07

เห็นมีแต่ควายแดงนะที่เป็นแบบนี้

อย่าคิดอยู่ด้านเดียวครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#57 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 03:50

อย่าคิดอยู่ด้านเดียวครับ

อย่าออกจากกะลานะ เดี๋ยวเจอปลักดูด

gladiator 1.jpg

#58 มารยา

มารยา

น้องเก่า

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 04:01

ในแง่ของเนื้อเรื่องในการ์ตูน ก็ว่ากันไปตามความชอบ

แต่ในเรื่องความเป็นนักเขียนการ์ตูน ในฐานะนักอ่านเซียนโดเรม่อนอย่างผม

คุณ ชัยราชวัตร มี Technic การเล่าเรื่องดีกว่า ชวนคิดชวนติดตาม

ให้และมีบทจบที่ให้อารมณ์ร่วมแก่คนอ่าน เหมือนนักประพันธ์ชั้นดี

ส่วนของเซีย มักเป็นประเภทช่องเดียวจบ คงเพราะคิดแบบดำเนินเรื่องไม่เป็น คงรับจ้างวาดตามสั่งมาก่อน

คุณชัยมีรายละเอียดการลงเส้น หนักเบา สวยมากกๆๆๆๆ

เหมือนภาพศิลป ลอกยาก ต่อให้ไม่เซ้นต์ชื่อ ก็ดูรู้ว่านี่ คุณ ชัยราชวัตร

ส่วนของเซีย เส้นไม่มีน้ำหนัก หนักเบา หากไม่เขียนเชลียร์ทักษิน และไม่มีลานเซ็นต์ ผมว่าดูไม่ออกเลยว่าเป็นเขา

ตอนแรกไม่รู้จัก เซีย รู้จักแต่ เซียร์ รังสิต อิอิ แต่ลองกูเกิลดู อ่านแล้วมันทื่อๆจริงๆนั่นแหละ   แต่คงถูกจริต เสื้อแดงเขากระมัง

[color=#0000ff;]Donnie:  Why are you wearing that stupid bunny suit?  [/color]

[color=#ff0000;]A man in bunny suit:   And why are you wearing that stupid man suit?[/color]

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน