Jump to content

- - - - -

คิดว่าถ้าไม่มีการตุกติก ประชาธิปัตย์จะได้คะแนนนำมากกว่านี้มั๊ย

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:54

เหตุเกิดจากน้องสาวและคุณพ่อ อยุ่ดีดีเพื่อนบ้านที่อยู่ซอยถัดไปก็มาถามว่า อ้าวทำไมคราวนี้ชื่อมาอยู่หน่วยเลือกตั้งนี้ล่ะ น้องสาวก็งง เลยเดินไปดุด้วยตนเองปรากฏว่าเจอจริง ๆ เลยไปแจ้งความ เพราะสรุปตัวเองมีชื่อโผล่มา 2 หน่วยเลือกตั้งเลย คิดดูถ้าไม่มีคนเห็นและท้วง แน่นอน บัตรผีสองใบนี้จะไปอยู่กับพรรคใด และไม่รุ้ว่า จะมีชื่อเรา พวกเราไปโผล่อยู่ตามหน่วยไหนบ้างโดยที่เราไม่รุ้ไม่เห็น เหมือนอย่างตำรวจที่ลพบุรีที่แจ้งว่า ตัวเองมีทะเบียนบ้านอยู่ที่ลพบุรีและไม่เคยมีบ้านอยู่กรุงเทพ อยุ่ดีดีเจ้านายกลับให้ไปเลือกตั้งที่กรุงเทพและตัวเองดันมีชื่อในกรุงเทพเฉยเลย แถมชื่อตัวเองยังมีอยู่ถึง 4 หน่วยเลือกตั้ง คิดดู ว่าถ้าคนนึงมีชื่อ 4 หน่วยเท่ากับ 4 คะแนน และตำรวจเห็นว่าโดนทุกภาคเลยแบบนี้ เราคิดว่าจริงแล้วประชาธิปัตย์น่าจะชนะขาดลอยมากกว่านี้อีก แต่โอเค ได้เท่านี้เราก็ว่าโคตรภุมิใจเลย สุดยอดที่สุดแล้ว พลังบริสุทธิ์จริง ๆ

#2 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:59

ผมก็คิดเหมือน จขกท ครับ

ดูจากที่มันจ้างโพลล์เพื่อสร้างกระแส

ท่าทางจะเอาสาระพัดรูปแบบแน่ๆ

#3 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:01

ขนาดย้ายชื่อตำรวจมาแทบหมดประเทศนะเนี่ย แพ้ยังมีหน้ามาบอกว่าถูกโกง

Edited by คนกินข้าว, 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:09.

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#4 nnnn

nnnn

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:02

ผมคิดว่าถ้าเลือกผู้สมัครที่น่าสนใจกว่านี้ พูดจารู้เรื่องกว่านี้ คะแนนขาดแน่นอน

#5 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:02

ขอโทษครับ

Edited by sun, 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:06.

#6 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:55

เห็นบอกมีคนตายแต่มีสิทธิ์เลือกตั้งตอนนี้ตรวจพบแล้ว 7000 รายชื่อ

#7 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:00

พงศพัศ-ยิ่งลักษณ์ ยอมรับความพ่ายแพ้แทนทักษิณและ"น้องที่พี่ให้ยศ"แล้ว.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#8 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:28

เหอะ เหอะ  คงเทกันหมดหน้าตักแล้วทั้งสองพรรคนั่นแหละ เพราะคะแนนมัน

ใกล้เคียงกับการเลือกตั้งทั่วไปครั้งล่าสุดเลย ได้ล้านกว่าทั้งคู่ แต่ของ พท รู้สึก

จะเสียงหายไปเป็นแสนเหมือนกัน ขณะที่ ปชป ได้เพิ่มมาไม่ถึงแสน

น่าแปลกตรงคะแนนอิสระมากกว่า ว่าคะแนนมันหายไปไหนหลายแสนคะแนน

เพราะตอนเลือกตั้งทั่วไปนั้น ชูวิทย์กับปุระชัย รวมกันได้เป็นล้าน ขณะที่ ปชป

และ พท ก็ได้เป็นล้านเหมือนกัน

แสดงว่าคะแนน ปชป กับ พท ครั้งนี้ น่าจะเป็นฐานเสียงเดิมซึ่งมีอยู่คนละล้านกว่าอยู่แล้ว

จึงน่าสงสัยว่าพวกเลือกอิสระส่วนใหญ่ไม่ออกมาลงคะแนน เพราะคะแนนรวมของผู้ลงอิสระ

ทั้งหมดยังไม่ถึงสามแสนเลย

#9 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:40

เหอะ เหอะ  คงเทกันหมดหน้าตักแล้วทั้งสองพรรคนั่นแหละ เพราะคะแนนมัน

ใกล้เคียงกับการเลือกตั้งทั่วไปครั้งล่าสุดเลย ได้ล้านกว่าทั้งคู่ แต่ของ พท รู้สึก

จะเสียงหายไปเป็นแสนเหมือนกัน ขณะที่ ปชป ได้เพิ่มมาไม่ถึงแสน

น่าแปลกตรงคะแนนอิสระมากกว่า ว่าคะแนนมันหายไปไหนหลายแสนคะแนน

เพราะตอนเลือกตั้งทั่วไปนั้น ชูวิทย์กับปุระชัย รวมกันได้เป็นล้าน ขณะที่ ปชป

และ พท ก็ได้เป็นล้านเหมือนกัน

แสดงว่าคะแนน ปชป กับ พท ครั้งนี้ น่าจะเป็นฐานเสียงเดิมซึ่งมีอยู่คนละล้านกว่าอยู่แล้ว

จึงน่าสงสัยว่าพวกเลือกอิสระส่วนใหญ่ไม่ออกมาลงคะแนน เพราะคะแนนรวมของผู้ลงอิสระ

ทั้งหมดยังไม่ถึงสามแสนเลย

เลือกตั้ง สส คนใช้สิทธิ 70 กว่า %

#10 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:00

เหอะ เหอะ เหอะ  นั่นซีครับ ผมถึงสงสัยว่าพวกที่เคยเลือกผู้สมัครอิสระ

ไม่ออกมาลงคะแนนหรืออย่างไร เพราะ ทั้ง ปชป และ พท นี่ คะแนนมัน

ใกล้เคียงกับฐานเสียงเดิมตอนเลือกตั้งทั่วไปอยู่แล้ว แต่ของ พท หายไป

เป็นแสน ของ ปชป นี่ รู้สึกจะเพิ่ม หรือลด นิดหน่อย แต่ คะแนนอิสระนี่

หายไปหลายแสนเลยทำให้เปอร์เซ็นต์ผู้ใช้สิทธิมันต่ำกว่าการเลือกตั้งทั่วไป

#11 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:17

ปชป. ควรตามเรื่องนี้ เพื่อชึ้ให้ ปชช. เห็นว่า

พวกที่อ้าง ประชาธิปไตย จริงๆแล้วมันโกง...

ต้องหาคนผิดมาให้ได้ กกต. ทำรายชื่อผิด

ก็ต้องพุงเป้าไปที่ กกต.

จาก 6 แสน มา ล้าน ทำได้ยังไง ? ....

Edited by chaidan, 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:28.

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#12 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:19

เหอ ๆ เลยจากบ้านเค้าไปป้ายรถเมล์นึง

ช่วงสาย ๆ หน่อย มีปรากฏการณ์แปลก ๆ มีคนกลุ่มหนึ่งที่มองดูก็รู้เลยว่า เป็นคน ตจว.

ทั้งเสื้อผ้า หน้าผม มาทำอะไรก็ไม่รู้เป็นร้อยเลย มีรถบัสรับส่งจอดปรากฏอยู่ด้วย  เขามาทำอะไรกันนี่แหละอยู่แถว ๆ ริมถนน ซึ่งตรงนั้นมีคูหาเลือกตั้งด้วยนะ

^_^  ^_^ 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#13 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:25

แค่ ทักษิณ มีสิทธิเลือกตั้ง

ก็ไม่แปลกใจแล้ว อะไรอะไรก็เกิดขึ้นได้ในประเทศ

แม้กระทั่งพระอาทิตย์ขึ้นทางตะวันตก

#14 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:44

ทากสิน มีสิทธิ์เลือกตั้ง เขตบางพลัด อยู่ในลำดับที่ 530 ตลกฟ่ะ นักโทษไม่มีสิทธิเลือกตั้ง ตามกฎหมายไทย กกต.มาดูแล้วยังทำเอ๋อ ว่า เพราะปลดล็อค บ้านเลขมี่ 111 แล้ว จึงมีชื่อ . 

Pat_ThaiPBS @Pat_ThaiPBS
ถอนชิ่อ! กกต.ถอนรายชื่อ 6,913 ราย ออกจากบัญชีผู้มีสิทธิ์ลต.ผู้ว่าฯ กทม.2556 จากผู้มีสิทธิ์ 4.3ล้านคน เหตุเป็นชื่อคนเสียชีวิต,บัญชีค้างเก่า

แค่นี้ ก้อไม่สงสัยแล้ว เรื่องตะกวด เรื่องย้ายมาเป็นปี ของแท้แน่นอน

ขนาดเจ้าตัวมารอเช็ดที่ลาว คะแนนเป็นล้าน ต้องมั่นใจมาก ถึงมากสุด

เรืองเจ้หน่อย สก. สข. ไม่ช่วยนะ จำนวนขี้ปะติ๋ว 

แต่ก้อสู้พลังต้านไม่ได้ ที่บอกให้ยุบสภา ยากๆๆๆๆๆๆๆๆ

รับรอง มาร์ค มาแน่ 

#15 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:53

คิดครับ คิดมากจนวิตก ถึงผลการเลือกตั้งละครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#16 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:48

เอาเถอะค่ะ โกงยังไงก็ช่าง แต่ตอนนี้คุณชายก็ได้เป็นผู้ว่าต่อแล้ว

จูดี้ก็ทำได้แค่นี้แหละค่ะ คนกรุงเทพไม่โง่ตามพวกขี้ข้านักโทษหรอกค่ะ

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#17 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

คิดว่า คงไม่มากกว่านี้  ครับ  

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#18 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:16

คิดเหมือนกัน ปชป.คงไม่มากไปกว่านี้

แต่ พท.อาจจะน้อยลง

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#19 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:57

คิดเหมือนกัน ปชป.คงไม่มากไปกว่านี้

แต่ผมยัง สงสัย อยู่อีกอย่าง    ถ้าไม่ส่ง  เสาไฟฟ้า     

เผาไทย  ยังมีตัวเลือกที่ดีกว่านี้ไหม     นึกไม่ออกจริงๆ   

เพราะถ้าไม่มี  คะแนนที่ได้คือที่สุดแล้ว   

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#20 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:01

เหมือนกันครับ ส่วนต่างของคะแนนอาจจะห่างมากกว่าที่เห็นกัน

#21 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:02

แต่ผมยัง สงสัย อยู่อีกอย่าง    ถ้าไม่ส่ง  เสาไฟฟ้า     

เผาไทย  ยังมีตัวเลือกที่ดีกว่านี้ไหม     นึกไม่ออกจริงๆ   

เพราะถ้าไม่มี  คะแนนที่ได้คือที่สุดแล้ว   

นั่นสิ แต่การส่งจูดี้เข้าประกวดนี่แสดงว่าคนในพรรคมันแย่กว่านี้มากเลย

#22 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:03

อย่างตอนแรก ที่ กั๊ก กัน  ว่าจะเอาใครลง  

ถ้า กรณ์ ลงสมัคร    จะเอา จูดี้ ลงไหม  

ส่วนตัวคิดว่า  ถ้า   กรณ์ ลง  เผาไทย คง เลือกตัว กาก  กว่านี้ ลงแข่ง  เพราะคิดว่ายังไงก็ไม่น่าจะชนะ

ไม่ต้องดันให้เสียของ     เสีบงบ    เสียเชิง    

เลยคิดว่า  เผาไทย น่าจะหาตัวเล่นที่ดีกว่านี้ไม่ได้แล้ว  

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 05:22

ชอบข้อความนี้ของท่านจขกท.ครับ :) 

ได้เท่านี้เราก็ว่าโคตรภุมิใจเลย สุดยอดที่สุดแล้ว พลังบริสุทธิ์จริง ๆ

gladiator 1.jpg

#24 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:55

ย้ายมาก่อน 5 ปีก็ได้สิทธิ์ครับ ไปทำอะไรเค้าไม่ได้ 

เอาจริงๆ ควายแดง ที่มันมาตั้งกระทู้ว่าชนะแน่ มันก็รู้เหมือนไอ้เต๊นนั่นแหละครับว่าคะแนนเกินล้าน (มันรู้ได้ไงเอ่ย) มันถึงกล้าผยอง

แต่คนกรุงเทพฯ ก็หัวใจแกร่งมาก ตบหน้าแม้ว เสียคว่ำ จริงๆควายแดงมันพูดอะไรไม่ออกหรอกเพราะข่าวว่ามันชนะแน่ แต่เจอไปแบบนี้555

อย่างที่สมาชิกหลายท่าน บอกนะครับ สก. สข. ต้องทำงานหนักว่านี้โผล่หน้าไปตามถนน ตามหมู่บ้าน เมื่อมีปัญหามากกว่านี้ ไม่งั้นเลือกตั้งใหญ่จะแพ้แย่เลยทีนี้

#25 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:24

ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ว่า ปชป จะได้คะแนนมากขึ้นหรือลดลงครับ...

แต่มันอยู่ที่ว่า โกง ไม่ โกง ครับ...

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#26 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:49

คะแนนเพิ่มขึ้นกว่า ห้าแสน. ? เพราะปลื้ม จาก การบุก ปิด ปล้น เผา ?คน กรุงเทพ ชอบเหรอ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน