Jump to content

- - - - -

สาเหตุที่..แพ้

• Please log in to reply
73 replies to this topic

#1 นกสัญจร

นกสัญจร

น้องเก่า

Posted 3 March 2013 - 22:16

*
POPULAR

เราคิดว่า สาเหตุที่ทำให้ เพื่อไทยแพ้การเลือกตั้งครั้งนี้ น่าจะมาจาก
๑. เพราะคำพูดของใครบางคนที่บอกว่า "เพื่อไทย ส่งเสาไฟฟ้าลง ก็ชนะ"
๒. เพราะข่าวว่า "คางคกตู่" จะมาเป็นรองผู้ว่าฯ
๓. เพราะคำสาบานของณัฐวุฒิ ที่บอกว่า "ให้การเลือกผู้ว่าครั้งนี้ เป็นเครื่องพิสูจน์ ว่าใครโกหก"

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 3 March 2013 - 22:16

*
POPULAR

ผมว่านี่ด้วยครับ สำคัญเลย

gladiator 1.jpg

#3 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 3 March 2013 - 22:18

เราคิดว่า สาเหตุที่ทำให้ เพื่อไทยแพ้การเลือกตั้งครั้งนี้ น่าจะมาจาก
๑. เพราะคำพูดของใครบางคนที่บอกว่า "เพื่อไทย ส่งเสาไฟฟ้าลง ก็ชนะ"
๒. เพราะข่าวว่า "คางคกตู่" จะมาเป็นรองผู้ว่าฯ
๓. เพราะคำสาบานของณัฐวุฒิ ที่บอกว่า "ให้การเลือกผู้ว่าครั้งนี้ เป็นเครื่องพิสูจน์ ว่าใครโกหก"

อย่างเดียวที่แพ้

เพราะมันไม่ชนะ

55555555555555555555555555

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#4 jira2537

jira2537

น้องใหม่

Posted 3 March 2013 - 22:19

ผมว่าทุกอย่างขึ้นอยู่กับประชาชนครับ

#5 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 3 March 2013 - 22:20

free photo hosting

พวกปลาร้าเก่าในไหใหม่และบัตรเติมเงินไม่เข้าใจ...

ขอบอกว่า ผู้นำทางความคิดสังคมไทย.....

ออกมาเรียกร้องให้เลือกเบอร์ 16 เพราะเหตุผลนี้มากที่สุด.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 3 March 2013 - 22:25.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#6 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 22:25

ไอ้ นี่ ส่วนหนึ่ง

#7 yugiboy8701

yugiboy8701

น้องใหม่

ผมว่าเพราะ ข้อ 2 น่าจะเป็นตัวแปรหลักที่สุด เพราะคนกรุงเทพฯ ยังจำวีรกรรมที่มันเผาบ้านเผาเมืองได้อย่างดี......

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

^

^

ดูหน้า..............................

gladiator 1.jpg

#9 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 22:26

รวมๆ แล้วเขาไม่เอาเสื้อแดง

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#10 yugiboy8701

yugiboy8701

น้องใหม่

Posted 3 March 2013 - 22:30

^

^

ดูหน้า..............................

ดูหน้าแล้ว คล้ายๆผู้นำประเทศเกา***เหนือเลย......

#11 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 3 March 2013 - 22:30

จริงๆ เพื่อไทยก็ได้คะแนนเยอะระดับหนึ่งครับ

แต่ที่แพ้ก็เพราะว่าได้คะแนนน้อยกว่าสุขุมพันธุ์แค่นั้นเอง  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#12 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 3 March 2013 - 22:32

ขออนุญาตออกความเห็นประเด็นนี้หน่อยนะครับ ทั้งคุณชายและจูดี้คะแนนที่ได้รับสูงมาก

เกิน 1 ล้านคะแนนทั้งคู่ ไม่ธรรมดานะครับ สำหรับคุณชายผมคิดว่าส่วนหนึ่งได้คะแนนสงสารจาก

ความไม่เป็นธรรมในช่วงที่ผ่านมา ไม่ว่ากรณี dsi หาเรื่องทั้งคุณอภิสิทธิ์ คุณสุเทพ แม้แต่คุณชาย

กระทรวง พม แจกเงิน สตช ให้ตำรวจทั่วประเทศเข้ามาลงคะแนน โพลชี้นำ ฯลฯ

ซึ่งทำทั้งทำลายคะแนนฝ่ายตรงข้ามและเพิ่มคะแนนให้ตัวเอง แต่ไม่สามารถทำลายคุณความดีที่ประชาชนทราบ

เท่าที่ผมทราบ หลายบ้านทนไม่ได้ขนาดโทรตามลูกหลานให้มาลงคะแนน เชื่อไหมครับ วันนี้รถทัวร์วิ่งออกต่างจังหวัดคนแน่นมากเลย :D

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#13 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 3 March 2013 - 22:32

ตัวผู้สมัครเองด้วยครับ สร้างภาพ และ ขี้ขโมย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#14 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 3 March 2013 - 22:33

^

^

มันคงสงสัยว่า "เอ๊ะ ทำไมรถกุผ่านมา ชาวบ้านชาวช่องเขาหลบหน้าหมดวะ?" หรือเปล่า?

:D

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 3 March 2013 - 22:34

ผมว่า ข้อนี้แหละ เพราะคนทั่วๆ ไป เค้ารู้ดี ว่าใครเผาบ้านเผาเมือง และไม่ต้องการให้พรรคที่เผาบ้านเผาเมือง ได้มาครอง กทม 

คน กทม จึงต้องออกไปเลือก เพื่อตบปาก ไอ้คนขี้โกหก และไม่ยอมรับผิด 

#16 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 3 March 2013 - 22:36

ปชป ได้คะแนนส่วนหนึ่งมาจาก แนวคิด lesser evil

แต่ เพื่อไทยคะแนนมาจากไหน อนาคตก็น่ากลัวเหมือนกันนะ

We love fender.

#17 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

Posted 3 March 2013 - 22:37

ขยายภาพของข้อ 3 ให้ครับ  :)

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 3 March 2013 - 22:38

แต่ผมว่า มีอีกข้อหนึ่ง ที่เรามองข้ามไป รถเมล์ฟรี เรือเมล์ฟรี เป็นการเอางบมาผลาญแบบมโหฬาร และอีกส่วนหนึ่งเชื่อว่า นโยบายนี้ มันแหกตาชาวบ้าน คนชั้นกลาง ไม่มีวันไปเลือกพรรคนี้แน่นอน เพราะรู้เล่ห์ของพรรคนี้ 

#19 novem

novem

น้องเก่า

Posted 3 March 2013 - 22:41

เรื่องแม้วไปทำให้มีการเซ็นสัญญาที่มาเลย์ด้วยครับ

#20 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 22:43

ผมว่าโพลก็มีส่วนนะครับ สำหรับคนกรุงเทพแท้ๆ

ยิ่งผลออกมาแบบนั้น ทำให้คนคิดว่าไม่ออกไปมันมาแน่

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

-Dante Alighieri-

#21 VOOTH

VOOTH

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 22:45

ปากเร็วเกิน

#22 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 3 March 2013 - 22:49

ความเห็นผม

ผมว่า หากจูดี้ลงสมัครและโปรโมทผ่านเพื่อไทย

แต่ ให้ไอ้แม้ว ไอ้เต้น (อาจรวมทั่นนายก)

หุบปาก เก็บแอคชั่นไว้ ไม่มาเสนอหน้าด้วยวิธีการทั้งปวงที่ทำ

ก็ไม่แน่จะทำให้คนกรุงลืมภาพอะไรไปได้เยอะกว่านี้ก็ได้

โชคร้าย ที่ระหว่างการหาเสียง

นังเม้ยออกแอคชั่นซะหยั่งกะลงสมัครเสียเอง

ไอ้แม้วก็โชว์ซะเหลือเกิน หยั่งกะคิดว่าตัวเองยังขายได้ในสายตาคนกรุง

ไม่นับไอ้เต้น ที่คอยแต่จะออกมาแก้ความผิดให้ตัวเอง

ถ้าไม่มีพวกมันทั้งหมด ก็ไม่แน่ว่าภาพพงศพัศอาจดูดีกว่านี้

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#23 แมวนอนหวด

แมวนอนหวด

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 22:57

เพราะเสื้อแดงบางคน รอออกไปใช้สิทธิ์ ในวันอาทิตย์ที่ 9 ครับ

เสียงในวันนี้ยังไม่ได้ยุติ ต้องรอบวกคะแนนเสียงในวันอาทิตย์ที่ 9อีกที

รับรองเสื้อแดงชนะแน่ๆ คอยดูสิ  :angry:  :angry:

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#24 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 22:58

รวมคำพูดขวัญชัยด้วยค่ะ. และอาจรวมถึงการปราศรัยครั้งสุดท้ายของ พท ที่สวนลุมด้วย ทำให้ภาพบรรยากาศเก่าๆ กลับมาหลอนคน กทม

ตราบใดที่ พรรค พท ยังต้องกระเตง นปช ไปด้วยกัน มันก็เป็นดาบสองคม ที่จะเป็นทั้งฐานเสียงและตัวตัดคะแนนไปในตัว

#25 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 23:00

คุณกี้ร์บอกว่า ให้เตรียมขวดมาคนละใบ มาหาเอาน้ำมันข้างหน้า ถ้าทหารมาสลายการชุมนุม กรุงเทพฯ จะเป็นทะเลเพลิง
คุณเต้น บอกว่า เผาไปเลยครับ พี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง
คุณคิดว่า คนกรุงเทพฯ เขาลืมแล้วหรืออย่างไร มาเผาบ้านเผาเมืองเขาแท้ ๆ ทำเป็นลืม...

Edited by คนกินข้าว, 3 March 2013 - 23:20.

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#26 yaister7

yaister7

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 23:01

ทำไมมันวังเวงจัง...หรือคนแถวนั้นเห็นรถแล้ววิ่งเข้าบ้านหมด  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#27 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 23:11

^

^

เมื่อคืนหนักไปหน่อย  เช้ามาเลยโทรม

#28 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 23:15

นี่ละพูดเอามันส์อย่างเดียว  

สุดท้ายเป็นไง ..........เดียวรอพี่เค้ามาเครีย

ตอนสาบาน พวกด้านหลัง สะดุ้งกันปะ

#29 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 23:21

นี่ละพูดเอามันส์อย่างเดียว  
สุดท้ายเป็นไง ..........เดียวรอพี่เค้ามาเครีย

ตอนสาบาน พวกด้านหลัง สะดุ้งกันปะ

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#30 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

Posted 3 March 2013 - 23:28

ชาตินี้ยังไง ตะกวดแม้วก็ยึดไม่ได้หรอก

คนกรุงเทพฯไม่ได้เอาเงินสกปรกของตะกวดแม้วหรอกนะครับ

#31 chackrapbong

chackrapbong

Posted 3 March 2013 - 23:28

รวมทั้ง 3 ข้อเราเรียกว่า

แพ้ภัยตัวเอง

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#32 Gregor Samsa

Gregor Samsa

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 23:43

ข่าวแย่ๆของตำรวจช่วงหลังๆ

ตู่จะเป็นรองผู้ว่าฯ

ขวัญชัยจะเข้ามาจัดระเบียบคนกรุงเทพ

“One morning, as Gregor Samsa was waking up from anxious dreams, he discovered that he had been changed into an adorable kitten.” — Franz Kafka

#33 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 23:47

คนแถวบ้านแห่ลงคะแนนให้คุณชาย บอกว่าออกมาช่วยกันปกป้องกรุงเทพฯ ไม่ให้ กรุงเทพฯ  ต้องตกไปอยู่ในมือของ ทักษิณ อีกเมือง

#34 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

Posted 3 March 2013 - 23:48

เพราะยังไม่มีผลงานทางการเมืองอย่างชัดเจน 

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#35 น้ำหวาน

น้ำหวาน

ขาประจำ

Posted 3 March 2013 - 23:52

ก็พรรคนั้นมันมีแต่ันักเลงหัวไม้ คนหนีกฏหมาย มีคดี ทั้งนั้น หลอกได้แต่เฉพาะคนหิวเงินเท่านั้นละครับ หรือว่าไม่จริง กล้าสาบานป่าว !

นักการเมืองต้องกราบกรูซิ ไม่ใช่ให้กรูไปกราบนักการเมือง

#36 numdee

numdee

ขาประจำ

Posted 4 March 2013 - 00:05

คนกลัวเลือกไปแล้ว อุจจาระไม่ออก เพราะสโลแกนไร้รอยตูด 5555
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#37 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

Posted 4 March 2013 - 00:22

ผมว่าสาเหตุเดียวคือ  เขาไม่เอามัน

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#38 marrykate

marrykate

ขาประจำ

Posted 4 March 2013 - 00:25

หลายปัจจัยค่ะ

พรรคเองก็เต็มที่ รวมใจกันจริงๆ สส.ทุกภาค สก. สข. เคาะประตูบ้าน ทำงานกันหนักมากๆ

คนสนับสนุนพรรคก็เต็มที่สุดๆ เหมือนกัน ไม่ใช่แค่รอไปเลือก แต่ช่วยพรรคหาเสียงกับเพื่อน ญาติ 

บุคคลที่เป็นผู้นำทางความคิดในสังคมประกาศตัวชัดเจนหลายคนมาก ท่านวศิษฐ์ ชัย ราชวัตร อ.เนาวรัตน์ อ.เสรี ฯลฯ

รวมๆกันหลายองค์ประกอบค่ะ คะแนนเสียงจัดตั้งเผาไทยเป็นล้าน เค้านึกว่าชนะชัวร์ ที่ไหนได้คนโผล่มาเพิ่มให้ ปชป.อีก 3 แสนจากคราวที่แล้ว

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#39 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

Posted 4 March 2013 - 10:38

เพราะยังไม่มีผลงานทางการเมืองอย่างชัดเจน 

ไม่จริงหรอก...ขนาดอีเม้ยมันไม่มีห่านอะไรเลยยังเป็นนายกได้ <_<  <_<  <_< 

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#40 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 4 March 2013 - 10:49

รักยิ่งลักษณ์ ก็ขอให้รักจูดี้ด้วย............

......พอดีคนกรุงเค้าไม่รักป้าย่นอ่ะครับป้า <_<

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#41 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 4 March 2013 - 10:49

เพราะโพล

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#42 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 4 March 2013 - 11:10

๑. ท่านทักษิณบอกว่าเสาไฟฟ้าลงก็ชนะ

แต่ เพื่อไทยไม่เชื่อเอาพงศพัศลง คนเลยไม่เลือก เพราะเชื่อนายใหญ่

๒. ท่านเฉลิมบอกให้คนกรุงเทพฯเลือก เบอร์4 เลยทำให้คนเลือกผิดคน

๓.ท่านพงศพ้ศ บอกให้คนกทม. ไปเลือกตั้งผู้ว่าฯวันที่ 9

คนที่ชอบท่าน เลยยังไม่ได้ออกมาลงคะแนน

๔. เพราะโพล บอกว่าท่านพงศพัศชนะแน่ เลยไม่ออกมาเลือก

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#43 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

Posted 4 March 2013 - 11:23

ไม่จริงหรอก...ขนาดอีเม้ยมันไม่มีห่านอะไรเลยยังเป็นนายกได้ <_< <_< <_<

ผู้ว่าเลือกบุคคล
สส เลือกพรรค

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#44 Viewber

Viewber

น้องเก่า

Posted 4 March 2013 - 11:30

ดิฉันคิดว่าที่แพ้ก็คือเอาแกนนำเผาเมืองมาหาเสียงค่ะ

ถ้าไม่เอาพวกนี้มาทำลายตัวเองพงศพัศคะแนนอาจจะไม่ถูกทิ้งขนาดนี้ค่ะ

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#45 แอบดูที่รูเดิม

Posted 4 March 2013 - 11:40

ดิฉันคิดว่าที่แพ้ก็คือเอาแกนนำเผาเมืองมาหาเสียงค่ะ

ถ้าไม่เอาพวกนี้มาทำลายตัวเองพงศพัศคะแนนอาจจะไม่ถูกทิ้งขนาดนี้ค่ะ

เค้ามั่นใจครับว่ายังไงๆแก๊งนี้ก็เป็นขวัญใจมหาชน -_-

แต่ดันลืมนึกไปว่า มหาชนเหล่านั้น ไม่ได้โดนปิดบ้านเผาเมืองเหมือนคนในกรุงเทพ <_<

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#46 แอบดูที่รูเดิม

Posted 4 March 2013 - 11:42

ไม่จริงหรอก...ขนาดอีเม้ยมันไม่มีห่านอะไรเลยยังเป็นนายกได้ <_< <_< <_<

ไม่จริงหรอกฮะ ใครๆก็รู้ -_-

#47 Viewber

Viewber

น้องเก่า

Posted 4 March 2013 - 11:43

มหาชนเล่านั้นไม่ได้มีทะเบียนบ้านอยู่ในกรุงเทพค่ะ

55555555555555555555555555555555555555555555555555

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#48 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 4 March 2013 - 11:44

หลายปัจจัยค่ะ

พรรคเองก็เต็มที่ รวมใจกันจริงๆ สส.ทุกภาค สก. สข. เคาะประตูบ้าน ทำงานกันหนักมากๆ

คนสนับสนุนพรรคก็เต็มที่สุดๆ เหมือนกัน ไม่ใช่แค่รอไปเลือก แต่ช่วยพรรคหาเสียงกับเพื่อน ญาติ 

บุคคลที่เป็นผู้นำทางความคิดในสังคมประกาศตัวชัดเจนหลายคนมาก ท่านวศิษฐ์ ชัย ราชวัตร อ.เนาวรัตน์ อ.เสรี ฯลฯ

รวมๆกันหลายองค์ประกอบค่ะ คะแนนเสียงจัดตั้งเผาไทยเป็นล้าน เค้านึกว่าชนะชัวร์ ที่ไหนได้คนโผล่มาเพิ่มให้ ปชป.อีก 3 แสนจากคราวที่แล้ว

เน้นความเชื่อ ส่วนตัวของผม(ด้วย)ครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#49 me999

me999

ขาประจำ

Posted 4 March 2013 - 11:49

พี่ตู่เขาบอกว่าอย่างนี้ครับ

"จตุพร" ระบุ "พงศพัศ" พ่าย เพราะวาทกรรม "แดงเผาเมือง" ปลอบใจ "พงศพัศ"กลับสตช. รอนั่งเก้าอี้ ผบ.ตร.

นายจตุพร พรหมพันธุ์ แกนนำนปช. กล่าวในรายการเจาะลึกทั่วไทย อินไซด์ไทยแลนด์ ทางสปริงนิวส์ ถึงกรณีพล.ต.อ.พงศพัศ พงษ์เจริญ แพ้เลือกตั้งผู้ว่าฯกทม. เพราะกระแสข่าวนายจตุพรจะมาเป็นรองผู้ว่าฯกทม. ว่า ตนบอกกับนายพร้อมพงษ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทยแล้ว ว่าให้แถลงปฏิเสธให้ขาดเลยว่าไม่มีการทาบทามและตนไม่มีวันจะไปเป็นรองผู้ว่าฯกทม. ซึ่งเรื่องนี้ถูกกุข่าวขึ้นมาในโลกโซเชียลมีเดียร์ และช่องบลูสกาย และมีการนำไปถามนายกรัฐมนตรี ชัยชนะที่มาด้วยเล่ห์กลไม่เป็นประโยชน์อะไร หลังจากปลุกกระแสเผาบ้านเผาเมือง ผูกขาดประเทศไทย โดยที่ตัวเองผูกขาดมา 9 ปี

"ที่สำคัญผมไม่มีวันไปรับตำแหน่งรองผู้ว่าฯ และปฏิเสธมาตั้งแต่ต้น เรื่องเผาบ้านเผาเมืองศาลแพ่งก็พิพากษาแล้วว่าไม่ได้เป็นการก่อการร้าย และเจ้าหน้าที่ผจญเพลิงเซ็นทรัลเวิล์ดก็ยืนยันว่าเสื้อแดงไม่ได้เผา ถือเป็นกลเกม และตลอด 9 ปี กทม.ก็พาคนเที่ยว ขณะที่ด้านลึก สก. สข.ก็ไปจัดการยุทธวิธีด้านกว้างกับลึกอะไรก็ได้มาหยุดพล.ต.อ.พงศพัศ ชัยชนะหรือแพ้ไม่ได้อยู่ที่ผม และนายกฯก็ตอบหลักการ หากบอกว่าไม่มีวันเอานายจตุพรเข้าไปเสื้อแดงก็รู้สึก จึงต้องรักษาหัวใจผู้คน และให้นายพร้อมพงษ์แถลง " นายจตุพร กล่าว

นายจตุพร กล่าวอีกว่า ความจริงคนกรุงเทพก็เพิ่มความนิยมพรรคเพื่อไทยและประชาธิปัตย์ แต่เราเพิ่มที่ 6 แสน ประชาธิปัตย์เพิ่มที่ 9 แสน แม้จะเพิ่มมากกว่าแต่เริ่มจากจุดสตาร์ทที่ต่ำกว่า เรื่องนี้อยู่เหมือนเดิมเหมือนทุกวันที่ผ่านมา ซึ่ง พล.ต.อ.พงศพัศ ตั้งใจลงสมัครรับเลือกตั้ง แต่เมื่อประชาชนให้เกินล้านแต่ไม่มีรางวัลรองชนะเลิศ มีแต่ชนะเลิศ เมื่อไม่ได้เป็นผู้ว่าฯ ก็กลับเข้าไปที่ สตช. และเป็น ผบ.ตร. ต่อจากพล.ต.อ.อดุลย์ แสงสิงแก้ว ส่วน ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ ก็เป็นผู้ว่าฯกทม.

Bangkokbiznews

สรุปคือ ตรูไม่เกี่ยวนาว้อย :D  :D  :D

#50 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

Posted 4 March 2013 - 11:55

ไม่จริงหรอกฮะ ใครๆก็รู้ -_-

แล้วแต่จะคิด
เพราะถ้าคิดเหมือนกัน คงไม่ต้องมีเลือกตั้ง :D

ปล. เพื่อนถามว่า ตั้งชื่ิแบบนี้ เพราะชอบแอบดุคนอาบน้ำเหรอ 55555

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users