Jump to content

- - - - -

สงสารเบอร์ 11 แต่ไปกาเบอร์ 16 ไง๋เป็นงั้น???

• Please log in to reply
18 replies to this topic

#1 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

Posted 4 March 2013 - 14:34

*
POPULAR

แชร์ประสบการณ์จากเพื่อนร่วมงานค่ะ

พี่ที่ทำงานแกเป็นพันธมิตรจ๋า ดูเอ่เอ้ทั้งวัน

แกยืนยันว่าบ้านแกจะเลือกเบอร์ 11 ทั้งบ้าน

ถามแกว่า ทำไมถึงอยากเลือกเบอร์นี้ แกบอกว่า เบื่อพรรคการเมือง

นักการเมืองชั่วหมด อยากเลือกอิสระบ้าง  

เราพูดกรอกหูแกทุกวันว่าผลที่ตามมาจะไม่ได้เบอร์ที่เลือก

แต่จะได้เบอร์ที่ไม่เลือกมาแทน อธิบายให้แกฟังทุกวัน

วันละนิดวันละหน่อยด้วยนาๆเหตุผล

เอาคลิปจาบจ้วงให้ฟัง  ปริ้นเรือ่ง ปตท.ให้อ่าน

1 อาทิตย์ก่อนเลือกตั้งก็ไม่ได้พูดเรืองเลือกผู้ว่ากับแกอีก

จนเมื่อวันศุกร์ที่ 1 มี.ค. ก่อนกลับบ้าน แกบอกว่า วันที่ 3 จะไปเลือกเบอร์ 16 นะ

เราก็ยิ้มให้แก

วันนี้ตอนเช้าเจอกันที่ทำงาน แกยิ้มมาเลย บอกว่า  พี่กับลูกไปเลือกเบอร์ 16

เมียพี่อยู่อีกเขต พี่บอกให้ไปเลือกเบอร์ 11  เพราะสงสารเขา

แต่พอกลับบ้านเมียบอกว่า ไม่ได้เลือกเบอร์ 11 ให้นะ เพราะกาไม่ลง

ใจมันไม่ยอม  ใจบอกในวินาทีสุดท้ายที่ยืนในคูหกาว่าต้องกาเบอร์ 16 เท่านั้น 

ดีใจที่พี่แกเลือกที่จะฟังเหตุผล มากกว่า มุดทะลุ ดื้อดึง เพื่อจะเอาชนะ

พันธมิตรใจบริสุทธิ์ ตอ้งแบบนี้ซิ  :D

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#2 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

Posted 4 March 2013 - 14:38

ผมฝากกดไลค์ ให้เพื่อน ร่วมงาน คุณวีวี่ ด้วยนะ

ไลค์ ผมหมดแล้ว ใช้เปลืองมากเลย วันนี้ แหะ ๆ

โดยเฉพาะ ภรรยา คุณพี่แก ไลค์ หมดใจ

ขอบคุณที่ช่วยกันทำให้ผม มีความสุขในวันนี้

ฝากบอกแกด้วยนะ คุณวี ว่า ผมเอง ก็พันธมิตรนะ พี่สาวผมนั่น พันธ์แท้เลย (เมื่อวานเลือก เสรี)

บอก แท้งกิว หลาย ๆ นะ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#3 Viewber

Viewber

น้องเก่า

Posted 4 March 2013 - 14:43

เลือกแบบนี้ถูกต้องแล้วค่ะ

ยังไงประเทศไทยผู้สมัครอิสระถ้าฐานเสียงไม่ดีจริงโตยากค่ะ

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#4 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 4 March 2013 - 14:55

วันนี้ตอนเช้าเจอกันที่ทำงาน แกยิ้มมาเลย บอกว่า  พี่กับลูกไปเลือกเบอร์ 16

เมียพี่อยู่อีกเขต พี่บอกให้ไปเลือกเบอร์ 11  เพราะสงสารเขา

แต่พอกลับบ้านเมียบอกว่า ไม่ได้เลือกเบอร์ 11 ให้นะ เพราะกาไม่ลง

ใจมันไม่ยอม  ใจบอกในวินาทีสุดท้ายที่ยืนในคูหกาว่าต้องกาเบอร์ 16 เท่านั้น 

:)  :)  :)

#5 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 4 March 2013 - 14:59

สงสัยสาเหตุเหล่านี้แหละที่ทำให้พ่อวีรบุรุษได้แค่แสนกว่าคะแนน -_-

#6 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 4 March 2013 - 15:26

สงสัยสาเหตุเหล่านี้แหละที่ทำให้พ่อวีรบุรุษได้แค่แสนกว่าคะแนน -_-

วีรบุรุษได้คะแนนแสนกว่า พอนักข่าวปุ๊บแขวะปชปปั๊บ บอกเป็นมา9ปี กทม ก็เหมือนเดิม ผู้ว่าคนเก่ามาเป็นอีกแล้วคิดว่าจะมีอะไรเปลี่ยน!!

สำหรับเสื้อแดงและเสื้อเหลืองคงไม่มีอะไรเปลี่ยน เพราะอีกฝ่ายมุ่งที่ประชาธิปไตยที่กินได้ เผาเมือง แบมือขอส่วนบุญ ในขณะที่อีกฝ่ายปิดสนามบิน เฝ้าพระวิหาร เพื่อนติดคุกเขมรแต่ศาสดาโทษแต่รัฐบาลก่อน แต่เสื้อสองนี้มีตรรกะทางความคิดคล้ายกันคือ ตนทำอะไรไม่เคยผิด ปชป แมงวาปผิด!!! :rolleyes: :rolleyes: (เหลือง+แดง=ส้ม)

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#7 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

Posted 4 March 2013 - 15:34

ไอ้ตำรวจแก่ไร้น้ำยาครับ แพ้เเล้วหน้าแหก ตอนเเรกกะว่า คะเเนนสี่เเสนแน่ๆจะได้ไม่อายชูวิทย์ ที่ไหนได้ หน้าแหกเลย
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#8 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 4 March 2013 - 15:37

ผมก็เจอมานะครับ เปลี่ยนใจกลางคูหาเนี่ย

นั่งอยู่ข้างหน้าผมตอนนี้เลย..บอสผม

แกชอบเบอร์ 17 อยากลองของอินดี้ดูบ้าง..แต่พอถึงคูหาดันลบออก 1 ซะงั้น :D

ยังไม่ได้ถามเหตุผล บอกแต่ว่าเลือกหม่อมมา

ในใจคิดว่าแกคงกลับไปคิดตั้งแต่วันศุกร์ที่เราถามกันในทีมว่าเลือกใคร

เพราะลูกน้องทั้งทีมที่มีสิทธิ์เลือก 16 หมด 

ใช่

เราต้องทำงานเป็นทีมดิ ! :lol:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#9 Limmy

Limmy

Posted 4 March 2013 - 15:40

*
POPULAR

ฟังเบอร์ 11 ให้สัมภาษณ์หลังจากจบการเลือกตั้ง 

บอกตรง ๆ ครับ ผมดีใจมากที่คนแบบนี้ไม่ได้มีอำนาจ และไม่ได้รับเลือกตั้งครับ

เพราะการพูดหลังการเลือกตั้งผ่านไป แสดงให้เห็นว่าไม่มีน้ำใจนักกีฬา ไม่สมกับเป็นผู้ใหญ่ครับ

ขอโทษกองเชียร์เบอร์ 11 ด้วยครับ แต่ผมขอพูดตรง ๆ แบบนี้

#10 wewe

wewe

Posted 5 March 2013 - 14:22

ใช่ค่ะ

สะท้อนงว่า ยังมี พธม. ที่ชอบดูเอ่เอ้ แต่ไม่หันซ้ายหันขวาตามแปะ  :)

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#11 honglaksi

honglaksi

ขาประจำ

Posted 5 March 2013 - 14:44

เบอร์ 11 แกยังคงยึดติดกับอดีต ซึ่งผมว่าแกเป็นตำรวจที่ดีนะครับ กล้าจับโจร ไม่กลัวผู้มีอิทธิพล แต่ตำรวจที่ดีอาจไม่ใช่ผู้ว่ากทม.ที่ดีก็ได้ คนบางคนเหมาะกับงานบางงานแต่ไม่เหมาะกับงานทุกงาน คือ เบอร์ 11 เหมาะกับงานปราบปรามมากกว่างานพัฒนาครับ

#12 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

Posted 5 March 2013 - 14:50

อุตส่าห์ใส่เสื้อด้านหลังพิมพ์คำว่า วีรบุรุษนาแก แล้ว ยังไม่ชนะเลย

#13 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 5 March 2013 - 15:01

อุตส่าห์ใส่เสื้อด้านหลังพิมพ์คำว่า วีรบุรุษนาแก แล้ว ยังไม่ชนะเลย

บางทีตอนไปลงคะแนน คนเค้าเห็นพวกลิ่วล้อทักษินใส่เสื้อขาว แล้วพิมพืด้านหลังว่า "แนวร่วมพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาติ้บตัย" เดินกันอยู่ 2 - 3 คน ก็เลยเปลี่ยนใจก็ได้

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#14 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 5 March 2013 - 19:16

ก็คงเหมือนกับที่พงสะพัดแ้พ้เพราะว่า

...พวกเสื้อแดงไปกาเบอร์16...แบบว่าคิดว่ากาทิ้งไปมั๊งครับ :D

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#15 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

Posted 5 March 2013 - 19:50

เมื่อกี้ไปโพสต์ที่กระทู้ของคุณ siren มา

เพิ่งมาเห็นของคุณ คนกรุงธน

งั้นขอ Quote มาแล้วกันค่ะ

อันนี้ ไปอ่านเจอมา เรื่องไม่จริง อ่านเอาฮาเฉย ๆ ค่ะ

ยิ่งลักษณ์ ก่อนออกจากบ้านไปเลือกตั้งเมื่อเช้านี้

ลูกชายสุดที่รักวิ่งเข้ามากอด พร้อมกับพูดว่า "คุณแม่ครับ อย่าให้เบอร์ 16 เป็นผู้ว่านะครับ"

ยิ่งลักษณ์ยิ้ม และตอบว่...า "ได้ค่ะลูก"

จากนั้นชีก็ออกไปเลือกตั้ง พอเลือกตั้งเสร็จกลับเข้าบ้าน

ลูกชายสุดที่รักวิ่งเข้ามาถามว่า "แม่ทำตามที่ผมบอกหรือเปล่า"

ยิ่งลักษณ์ยิ้มและตอบว่า "จ้ะ"

พร้อมกับพูดว่า "แม่กากบาทเครื่องหมายผิดที่ช่อง 16 ไม่ให้เป็นผู้ว่าตามที่ลูกต้องการแล้วจ้ะ"

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#16 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 5 March 2013 - 19:56

เมื่อกี้ไปโพสต์ที่กระทู้ของคุณ siren มา

เพิ่งมาเห็นของคุณ คนกรุงธน

งั้นขอ Quote มาแล้วกันค่ะ

อันนี้ ไปอ่านเจอมา เรื่องไม่จริง อ่านเอาฮาเฉย ๆ ค่ะ

ยิ่งลักษณ์ ก่อนออกจากบ้านไปเลือกตั้งเมื่อเช้านี้

ลูกชายสุดที่รักวิ่งเข้ามากอด พร้อมกับพูดว่า "คุณแม่ครับ อย่าให้เบอร์ 16 เป็นผู้ว่านะครับ"

ยิ่งลักษณ์ยิ้ม และตอบว่...า "ได้ค่ะลูก"

จากนั้นชีก็ออกไปเลือกตั้ง พอเลือกตั้งเสร็จกลับเข้าบ้าน

ลูกชายสุดที่รักวิ่งเข้ามาถามว่า "แม่ทำตามที่ผมบอกหรือเปล่า"

ยิ่งลักษณ์ยิ้มและตอบว่า "จ้ะ"

พร้อมกับพูดว่า "แม่กากบาทเครื่องหมายผิดที่ช่อง 16 ไม่ให้เป็นผู้ว่าตามที่ลูกต้องการแล้วจ้ะ"

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#17 b...

b...

ขาประจำ

Posted 5 March 2013 - 20:15

เล่าเรื่องเพื่อนมั่ง     เป็นเพื่อนเก่าสมัยเรียนประถม

เค้า(จริงๆ จะเรียกว่า  มัน  แต่ออกจะไม่สุภาพสักหน่อย)  โทฯ มาตอนสายๆของวันเลือกตั้ง     

ถามว่าไปเลือกตั้งหรือยัง  แล้วก็ไม่รอคำตอบ    บ่นต่อเป็นชุดเลยว่า   เมียสั่งให้ไปเลือกเบอร์ 16    ลูกก็ยืนยันให้พ่อเชื่อแม่

เค้าก็พยายามต่อรองว่า  เบอร์โน้น  เบอร์นั้น  ก็ดูเข้าที    ส่วนคุณชายนั้นออกจะมีบางอย่างขัดใจอยู่

ลูกเมียก็ยังยืนกรานว่าต้อง  16 เท่านั้น

เค้าเล่าว่า  ชั้นก็ชักฉุนที่ลูกเมียรวมหัวกันสั่งสอน  เลยบอกลูกเมียไปว่าจะสุ่มโทฯหาเพื่อนคนนึง   ถ้าเพื่อนนั้นบอกว่า 16    เค้าก็จะยอม 16 ด้วย

เลยเป็นเรื่องที่เราต้องมารับโทรศัพท์    :D   

บอกเค้าไป ว่า   เมียนายมีวิจารณญาณที่ดีมาก    ลูกนายก็น่ารักมาก    ไปเลือกเบอร์ 16 ซะดีๆ

เค้าก็บ่นอุบๆอิบๆ     "อะไรวะ   โทฯ มาขอความเห็นใจแท้ๆ " :D   :D

คุยกันอีกซักพัก เค้าก็ขอวางหู   " จะรีบไปเลือกตั้งหว่ะ        นายก็อย่ามัวแต่ทำงานบ้านหล่ะ  เดี๋ยวจะไปไม่ทันลงคะแนน" "

เย็นวันนั้น เราเองต้องพาลูกออกไปข้างนอก    เค้าก็คอยโทฯ update คะแนนให้เป็นระยะ

"ชนะห่างแล้วโว๊ย   สบายใจได้    นายไป shop ต่อ ไม่ต้องกังวล"

ดูมันนะ

** เติมคำตกหล่น

Edited by b..., 5 March 2013 - 20:17.

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#18 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

Posted 5 March 2013 - 20:34

ฟังเบอร์ 11 ให้สัมภาษณ์หลังจากจบการเลือกตั้ง 

บอกตรง ๆ ครับ ผมดีใจมากที่คนแบบนี้ไม่ได้มีอำนาจ และไม่ได้รับเลือกตั้งครับ

เพราะการพูดหลังการเลือกตั้งผ่านไป แสดงให้เห็นว่าไม่มีน้ำใจนักกีฬา ไม่สมกับเป็นผู้ใหญ่ครับ

ขอโทษกองเชียร์เบอร์ 11 ด้วยครับ แต่ผมขอพูดตรง ๆ แบบนี้

ดิฉันบริจาคเงินให้พันธมิตร
แต่ไม่เคยชอบ และไม่เคยเชื่อใจจำลอง ศรีเมือง & his gang

สัญชาติญานส่วนลึกยังเชื่อว่า จำลอง ยังมีสายสัมพันธ์ และความสัมพันธ์อันดีกับน.ช.ทักษิณ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#19 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

Posted 5 March 2013 - 20:41

ผมก็เจอมานะครับ เปลี่ยนใจกลางคูหาเนี่ย

ใช่

เราต้องทำงานเป็นทีมดิ ! :lol:

รักตายเลยเจ้านายแบบนี้ ;)

แว๊กกกกกกกกกส์ ... ทำไม quote ของคุณ MIRO แล้วมันมาแต่หัวกับท้ายล่ะคะ ... ขอโทษด้วยนะคะ

Edited by คุณหนูจีน่า, 5 March 2013 - 20:45.

ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users