Jump to content

- - - - -

สิ่งที่คุณอึดอัดกับ ปชป เรื่องไหนบ้างครับ

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:28

อึดอัดกับพวกสาวกแป๊ะลิ้มที่เข้ามาตีกิน หาเรื่องหลอกด่าในกระทู้นี้

#52 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:12

ยืมความเห็นหนึ่งจาก กระทู้นี้

http://webboard.seri...ปฟัง-แต่/page-2

มาเสริมค่ะ

เด็กอมมือ, on 12 Mar 2013 - 03:00, said:snapback.png

สิ่งที่ ปชป เจาะภาคอีสานและเหนือไม่ได้ ไม่ใช่เพราะนโยบายครับ

ในความเห็นของผม ระบบ หัวคะแนน และอิทธพล ท้องถิ่น ทำให้เสียงในอีสานไม่ค่อยแตก
สังเกตุได้จากคุณภาพ สส เพื่อไทย ในภาคอิสานครับ ปชป ทำใจได้เหรอที่จะรับคนพวกนั้นเป็น สส

อีกอย่างสังเกตุจากการเลือกตั้งทั้วประเทศทั้งที่ผ่านมา สส ปชป มักจะได้จากพื้นที่ ประชาชนมีรายได้ดี
เพราะชาวบ้านไม่ต้องพึ่งพาระบบอุปถัมภ์จากนายทุน

ผมว่าบ้านเรายังพัฒนาอีกยาก หากตราบใดยังมีระบบหัวคะแนนและอิทธพลท้องที่ ในพื้นที่ส่วนใหญ่ของประเทศ
เพราะคนที่แสวงหาผลประโยชน์จากประเทศ จะมาเสียสละทำเพื่อประเทศได้อย่างไรครับ!!!

เห็ด้วยอย่างมาก ที่ ปชป. จะต้องตีโจทย์เรื่อง  ระบบ หัวคะแนน และอิทธพล ท้องถิ่น   ให้แตกโดยด่วน      อย่ารอจนใกล้เลือกตั้งสมัยหน้า

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#53 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:08

เบื่อ ปชป ที่เป็นพรรคไม่พัฒนาตนเองครับ

ทุกวันนี้มันต้องปรับตัวให้ทันโลกครับ  สิ่งมีชีวิตไหนที่ปรับตัวไม่ทันตามโลกก้มักจะสูญพันธ์

มือถือทุกวันนี้ ถ้ายังมีปุ่มกดอยู่ก็คงยากที่จะขายออก....

ปชป พรรคคุณเป็นความหวังของคนหลายคน.... แต่คุณก็เอาความคาดหวังของคนเหล่านั้นไปทิ้งโดยไม่ใยดี

ตัวอย่างง่ายๆนะครับ คุณน่าจะตั้งโจทย์ให้ตัวเองบ้าง เช่น ผมเคยตั้งโจทย์ให้ตัวเองว่า จะทำอย่างไรให้เก้าอี้ตัวนี้มีพื้นที่ใช้สอยได้เยอะที่สุด..... 

เมื่อเราตั้งโจทย์ เราก้จะหาวิธีการ เมื่อได้วิธีการก็ลงมือทำ เมื่อลงมือทำ ก็รอดูผลงาน......

ทุกวันนี้ ทำไม ปชป ถึงแพ้เลือกตั้ง พรรคคุณตั้งคำถาม และแก้ไขรึยังครับ....

ทุกวันนี้ที่ผมยังเลือกพวกคุณ ไม่ใช่ว่าพรรคคุรนั้นดี แต่ผมไม่มีทางเลือกอื่นอีกแล้ว....

แต่คนอีสาน เขาเลือกเพื่อไทย เพราะเขาเองก็ไม่เห็นว่า ปชป จะดีตรงไหน....

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน