Jump to content

- - - - -

.... แนวรบด้าน "ราชดำเนิน" เหตุการณ์ไม่ปกติ -- ศรอรชุน รายงาน ....

• Please log in to reply
160 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:04

เห็นแฟนบอกแดงในบ้านราดตั้งกลุ่มมาต้านNoNแดงแล้วนี่ครับ  :wacko:

#152 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:05

ดวงอาทิตย์มีหน้าที่ส่องสว่างไปยังดาวดวงอื่นครับ

ไม่ได้มีหน้าที่สำรวจตัวเอง   :D

Edited by tonythebest, 6 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:17.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#153 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:05

ถ้าผมไปช่วยโพสภาพเผาบ้านเผาเมืองเพิ่ม 
ในกระทู้ เพราะคำสาบาน  ผมจะโดนแบนมั้ยครับ   :huh:  

ไม่โดนครับ โพสได้เต็มที่ เพราะผ่านการเลือกตั้งมาแล้ว ครับ
ผมเคยโดนแบนเพราะภาพชุดนี้ครับ แต่ตอนนั้นยังเป็นช่วงเริ่มหาเสียง

มันเตะสกัดขาเบย 555++ ทีเสื้อแดงมันด่าคุณชายเช้ายันดึก ทั้งเรื่องจริง เรื่องใส่ความ ไม่เห็นมอดมันจะว่าอะไร

ปล.คำว่า "กรุงเทพบ้านของเรา อย่าให้พวกเผาบ้านเผาเมืองมาครอง" ผมได้มาจากเสรีไทยนี่แหละ
แต่ขออภัยจริงๆ จำไม่ได้ว่าท่านใดตั้งกระทู้ ครับ

ผมเองนี่แหละครับ

ผมก็ว่าเป็นคุณโจโฉ นี่แหละครับ แต่กลัวผิดพลาด นั่งหากระทู้เก่าอยู่เป็นนาน ก็หาไม่เจอ
ต้องขออภัยด้วยที่จำไม่ได้ และไม่ได้อ้างอิง

แต่คุณโจโฉ รู้หรือเปล่าว่าผมต้องเสียท่า เสียสถิติ โดนแบนในราชดำเนิน ก็เพราะประโยคทอง ของคุณนี่แหละ 555++

ผมเจอกระทู้ของผมที่ว่าแล้ว ขออภัยด้วยที่ทำให้คุณศรฯโดนแบน 5555

ช่วยขุดขึ้นมาหน่อยซิครับ ผมอยากเห็นอีกที 55+

ขุดขึ้นมาแล้วครับ :D 

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#154 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:13

กระทู้นี้ครับ

http://webboard.seri...ศชาติ-ตั้งแง่แ/

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#155 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:22

คตส จะสิ้นอำนาจคุ้มครองได้อย่างไร ยังไม่มีใครอธิบายได้เลยนะครับ
ขอสะกิดความหลังกันหน่อยเหอะ

เรื่องนี้ไปตั้งกระทู้ใหม่อีกทีดีกว่าครับ อันเก่ามันเละ

แล้วก็เชิญคนคุยอย่างเป็นวิชาการ และควบคุมการสนทนาไม่ให้ออกนอกประเด็น น่าจะดีกว่าเดิมนะครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#156 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:26

คตส จะสิ้นอำนาจคุ้มครองได้อย่างไร ยังไม่มีใครอธิบายได้เลยนะครับ

เรื่องนี้ไปตั้งกระทู้ใหม่อีกทีดีกว่าครับ อันเก่ามันเละ

แล้วก็เชิญคนคุยอย่างเป็นวิชาการ และควบคุมการสนทนาไม่ให้ออกนอกประเด็น น่าจะดีกว่าเดิมนะครับ

คุณกบ พอจะมีลิงค์ หรือจำชื่อกระทู้ได้ไหมครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#157 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:31

เห็นแฟนบอกแดงในบ้านราดตั้งกลุ่มมาต้านNoNแดงแล้วนี่ครับ  :wacko:

มีครับ เขาใช้ชื่อว่ากลุ่ม nonแหล

แล้วใช้ชื่อกระทู้เลียนแบบ "มุมกาแฟ" ของ nonแดง แต่ของพวกเขาเป็น "มุมยาดอง"

ตั้งชื่อมุมที่จะไปรวมกลุ่มได้เหมาะสมกับไพร่แดงเจงๆ 555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#158 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:40

มีครับ เขาใช้ชื่อว่ากลุ่ม nonแหล

แล้วใช้ชื่อกระทู้เลียนแบบ "มุมกาแฟ" ของ nonแดง แต่ของพวกเขาเป็น "มุมยาดอง"

ตั้งชื่อมุมที่จะไปรวมกลุ่มได้เหมาะสมกับไพร่แดงเจงๆ 555++

มือตบ มันยังคิดลอกออกมาเป็น ตีนตบ เลยคุณ

เวลามันยกขึ้นสะบัดให้แกนนำ ผมดูแล้วยังขำ

ตกลงเขาชื่นชมแกนนำหรืออะไรกันแน่ :D

#159 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:04

มือตบ มันยังคิดลอกออกมาเป็น ตีนตบ เลยคุณ

เวลามันยกขึ้นสะบัดให้แกนนำ ผมดูแล้วยังขำ

ตกลงเขาชื่นชมแกนนำหรืออะไรกันแน่ :D

นึกถึงคลิปนี้ค่ะ

"...ถ้ารักทักษิณ เค้าให้ยกติงชูขึ้นมา แล้วสั่นพั่บๆ กับใบหน้า ให้คนรู้ว่านี่หน้าส้งติง.."คิคิ

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#160 Gop

Gop

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:35

คุณกบ พอจะมีลิงค์ หรือจำชื่อกระทู้ได้ไหมครับ

http://webboard.seri...ไข-309/?hl= 309

ใช้ความอดทนนิดนึงนะครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#161 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:40

ช่วงนี้ ทีมงานเพลิงสะพัด กำลังมาแรง 555++

ไม่น่าเลย

เห็นแล้วน่าสงสารเสาไฟฟ้า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน