Jump to content

- - - - -

Chai 90 ทำไมคุณต้องโกหก?

• Please log in to reply
664 ความเห็นในกระทู้นี้

#601 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:58

ในทัศนะของข้าพเจ้า

"เห็นมีอยู่ตัวเดียวอะครับ :) "

#602 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:03

คุณลี
การไม่อยู่เป็นคนสุดท้าย
การเผ่นก่อน

ผมเห็นมีแต่คุณนะครับ

อย่าเอากริยาของตัวเองมายัดให้คนอื่นสิครับ
ประเด็นที่สำคัญอีกอย่างคือ
สิ่งที่พวกคุณสองคนผัวเมียพยายามทำ
มันน่ารำคาญเกินกว่าจะเข้ามาถกเถียง
เพราะเขารู้ ว่าพวกคุณพยายามเปลี่ยนประเด็น

เวลาเถียงๆ กัน มีแตคุณนะครับ ที่หายหัว
ปล่อยเมียให้คุยกะผมอยู่สองคน
เช้ามาถึง ก็เข้ามาแอบนินทากันแบบนี้เลย
เฮ้อ

ไม่ต้องห่วงนะ
วันนี้ผมเล่นด้วยมือถือ
พิมพ์ยาวไม่ไหว เพราะอยู่นอกบ้านด้วย

นินทาผมตามสบายนะครับ เรียกเมียมาด้วยก็ได้

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#603 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:10

ตลก :lol:  :lol:  :lol: 

Chai เริ่มต้นโพส ประมาณว"ว่ายอดส่งออกของบริษัทดีมากจากอานิสงค์ของรัฐบาลปู"

เลยมีคนถามว่า ขอดูผลประกอบการการส่ง 

ชั่งโมงถัดมา Chai เลยไปแก้ไขที่โพสไว้ครั้งแรก  ซึ่งทำประหนึ่งว่ากำลังตอบคำถามของผู้ที่ถามหาผลประกอบการ โดยการเพิ่มรูปซึ่งเจตนาถ่ายเฉพาะมุมล่างด้านขวา เพื่อให้คนที่ติดตามอ่านเข้าใจว่ามันเป็นเอกสารที่เกี่ยวข้องกับการส่ง โดยมีลายมือเขียนกำกับว่า Chai90 

ต่อมาจึงมีคนทักท้วงว่า นี่ไม่ใช่ Performa Invoice ที่ใช้ในการส่งออก แต่ดูเหมือนเป็นบิลซ่อมรถ (สมาชิกท่านนี้ และอีกหลายท่านที่มีระดับอายุสมองปรกติเข้าใจตรงกันว่า Chai กำลังพูดถึงการส่งออกของบริษัทของ Chai ซึ่งกำลังไปได้ดีเพราะ รัฐบาลปู ดังนั้นChai ต้องยืนยันด้วยเอกสารที่เกี่ยวข้องกับการส่งออก ไม่ใช่บิลซ่อมรถ) 

แต่ Chai ก็เจตนาที่จะไม่ตอบคำถามต่างๆที่สมาชิกหลายท่านได้ Chai ได้แต่โพสด้วยข้อความประมาณว่า "วันนี้นั่งเซ็นเอกสารเยอะจนเมื่อยมือ" 

เมื่อถูกสมาชิกหลายท่านยืนยันว่ามันเป็นบิลซ่อมรถจริงๆไม่ใช่เอกสารที่เกี่ยวข้องกับการส่งออก Chai จึงออกมาอ้างว่า นั่นคือเอกสารซ่อมรถของบริษัทChai?

จากพฤติกรรมและการกระทำของ Chai รวมถึงลักษณะการใช้ภาษา สมาชิกส่วนใหญ่จึงสรุปว่า Chai90 ก็คือ ใจดี20 เจ้าของกระทู้ในตำนาน สลิบเงินเดือน ที่ได้โพสไว้เมื่อต้นปี 2555 ซึ่งกระทู้นั้นก็เป็นกระทู้อวยรัฐบาลเรื่องเงินเดือน 15,000 เหมือนกับกระทู้นี้

เรื่องที่คิดว่าจะจบลงง่ายๆ เพียงแค่ Chai ออกมาพูดหรือแสดงหลักฐานว่า"เฮ้ย นี่นะเฟ้ยเอกสารประกอบการการส่งออกของบริษัทผมมันดีจริงๆ ไม่ใช่ผมพูดลอยๆ เพื่ออวยรัฐบาล" 

แต่เรื่องก็ไม่จบ เพราะมีอีกฝ่ายเข้ามาแก้ต่างให้ Chai แต่การกระทำก็บ่งชี้ถึงเจตนาและเรื่องนี้ก็ยังไม่มีทีท่่าว่าจะจบลงง่ายๆ ตราบใดที่ยังไม่บรรลุผลของเจตนา :wub:  :wub:  :wub: 

พอล
นี่อีก 1 รวมเป็น 2 แล้ว
อ้อลืมไจแอนท์ รวมเป็น 3 แล้ว :)

เดี๋ยวก็ TONY เดี๋ยวไจแอนท์ ใจเย็นๆ อย่าใจร้อน ทำให้การตัดสินใจผิดพลาด :lol:  บวกเลขเก่งจังเลย สมกับระดับอายุสมองจริงๆ :o

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#604 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:15

อ้าว redbuffalo มาแย่งไปซะแล้ว
ผมเอาคืนให้แล้วกันนะ

ไจแอนท์
คุณไม่เห็นเหรอ อย่างกระทู้สลิปเงินเดือนใจดี ขนาดปิดไปแล้วยังมีทั้งพวก IQ สูงและต่ำขุดกลับขึ้นมาถล่มต่ออีกนาน ไม่มีใครรำคาญใจดีเลย เพราะใจดีปล่อยให้พวกเขาได้เปรียบ

แต่กระทู้แบบนี้พวก IQ สูงหลบหมด ไม่มีใครยอมลงมาเปลืองตัวเลย หากเขาคิดว่าผมเสียเปรียบอยู่ตอนนี้ รับรองได้ว่าเขารุมเข้ามาถล่มผมจนเละแล้วหล่ะ

ถูกไหมไจแอนท์ :)

คุณหัดรู้หลบแบบพวกเขาบ้าง อย่าเป็นคนซื่อๆ แบบไจแอนท์ในรูปคุณ ไม่ทันคน ผมเป็นห่วง :)

เอ้า ผมให้คุณโพสปิดกระทู้ประกาศชัยชนะอีกที

#605 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:18

เอ้ย ฮาม๊วกกกกกกกกกก

พอไม่มีใครมาตอบกระทู้ บอกว่าเค้าไม่เล่นละ

พอมีคนมาตอบ หายหัวกัน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#606 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:22

นั่นเป็นสิ่งที่คุณคิดครับ คุณดวงอาทิตย์
ทั้งหมดอยู่ในวงวันความคิดของคุณและดาวบริวาร
อย่าเอาความคิดนั้นมายัดใส่คนอื่น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#607 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:24

คุณอาจจะคิดว่าคุณไม่เสียเปรียบใคร
ไม่แพ้ใคร
ทุกคนรู้ครับ ว่าเป็นอย่างไรแถมทุกคนรู้ด้วย
ว่าคุณคือดวงอาทิตย์
:)

#608 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:27

นินทาผมตามสบาย
หรือจะประกาศชัยชนะแล้วเผ่นก็เอาครับ

แต่ผมยังอยู่กะคุณ กะเสรีไทยอีกนาน

กำลังอยากศึกษาดาราศาสตร์

#609 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:28

คนเรามีความสุขจากในนี้

ก็ปล่อยไปเหอะ 

ถือซะว่าให้โอกาสเขาได้สร้างโลกในจิ้นของเขาปายยยยยยยยยย

คนดี ๆ อ่านก็รู้ว่า อะไรเป็นอะไร

:lol:  :lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#610 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:30

:D

#611 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:31

ถือซะว่าให้โอกาสเขาได้สร้างโลกในจิ้นของเขาปายยยยยยยยยย

คนดี ๆ อ่านก็รู้ว่า อะไรเป็นอะไร

ไจแอนท์ ดูไว้นะ
แบบนี้เขาเรียกว่าแนวไม่เปลืองตัว โพสยังไงก็ไม่ดูโง่
แต่เขารอจังหวะให้ผมพลาด :)

#612 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:33

5555

ผมว่า เค้าโพสโดยไม่ต้องคิดมาก
เพราะไม่ได้อยู่ในวงโคจรของใครมากกว่ามังครับ

#613 phoebus

phoebus

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:34

ไจแอนท์ ดูไว้นะ
แบบนี้เขาเรียกว่าแนวไม่เปลืองตัว โพสยังไงก็ไม่ดูโง่
แต่เขารอจังหวะให้ผมพลาด :)

ป่าววววว

โพสต์ให้คนอื่นดู ไม่ได้พาดพิงใคร

แต่คนที่หยิบฉวยเอามาว่าคนอื่นอ่ะ

น่าละอายนะ

เอ๊ะ หรือไม่รู้สึก

:lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#614 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:35

พอเค้าไม่อยู่ ก็ว่าเค้าชิ่งหนี
พอเค้ามา ก็ว่าเค้ารอจังหวะถล่ม

ไม่ใช่ดวงอาทิตย์ คิดอะไรแบบนี้ไม่ได้นะครับเนี่ย
วนอยู่แต่กับตัวเองจริงๆ

#615 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:35

ป่าววววว 
โพสต์ให้คนอื่นดู ไม่ได้พาดพิงใคร

สไตล์โบราณมากเลย phoebus
ไม่มีการพัฒนา :)

#616 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:36

ใจแอ้นสู้ๆๆๆๆๆ

#617 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:36

ใจแอ้นสู้ๆๆๆๆๆ

ใจแอ้นท์ไม่มีอะไรในหัวจะสู้แล้วนะ :)

#618 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:37

พอเค้าไม่อยู่ ก็ว่าเค้าชิ่งหนี
พอเค้ามา ก็ว่าเค้ารอจังหวะถล่ม

ไม่ใช่ดวงอาทิตย์ คิดอะไรแบบนี้ไม่ได้นะครับเนี่ย
วนอยู่แต่กับตัวเองจริงๆ

ใจแอ้นสู้ๆ

#619 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:37

รู้สึกสิครับ

รู้สึกว่าฉันเป็นดวงอาทิตย์
ใครๆต้องโคจรรอบฉันเท่านั้น

#620 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:38

ป่าวครับคุณลี
คห นั้น ผมแค่เข้ามาฮาน่ะ

#621 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:38

หมดมุกแล้วไจแอนท์ ผมไปกินข้าวก่อน ดึกๆ อาจเข้ามาเล่นด้วยใหม่

#622 phoebus

phoebus

ป่าววววว 

สไตล์โบราณมากเลย phoebus
ไม่มีการพัฒนา :)

ถ้าการที่ไม่ฉกฉวยโอกาสด่าว่าชาวบ้านเขา

แล้วมันคือโบราณ

มันก็คือโบราณที่มีคุณค่ามากกว่าสมัยใหม่แต่สารเลวอ่ะนะ

:lol:  :lol: 

#623 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:40

เดี๋ยวผมเผ่นก่อนนะครับ
ไปอาบน้ำกินข้าวแล้ว

แต่ผมออนมือถือได้นะครับ
นินทาเบาๆ ไปก่อนนะครับ

#624 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:40

แปลกแต่จริง

มีคนสามารถชมตัวเองว่าเก่ง คนอื่นเค้าหนีไม่ตอบเพราะตัวเองเก่ง วุ้ย

เอ้ย ๆ ๆ สะกดจิตตัวเองได้

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#625 tonythebest

tonythebest

5555 เผ่นทั้งคู่

#626 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:41

หมดมุกแล้วไจแอนท์ ผมไปกินข้าวก่อน ดึกๆ อาจเข้ามาเล่นด้วยใหม่

ปล่อยใอ้ลีไปเถอะ

เพราะมันไม่สามารถ Work Study

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#627 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:06

คุณไจแอนท์
ทุกคนรู้ ว่าคุณเข้าไปจับผิดชัย90 ว่าเป็นใจดี20 มีใครไม่รู้ครับ?
คุณลีเขาถึงบอหกว่า คุณใช้หลักฐานแค่นั้นมันไม่ได้

ยิ่งคุณให้เหตุผลแบบแก้ตัวอย่างนี้ ผมก็ยิ่งหมดศรัทธาในตัวคุนเรื่อยๆ
*จากที่เคยตัดคะแนนไปครึ่ง

อย่างน้อย คุณก็ยังไม่หยาบ ไม่แหล ก็ยังพอมีคะแนนหลงเหลือบ้าง ;)
แต่ก็หดไป หลังจากที่คุณเรียกผมอย่างดูถูกดูแคลน
จริงๆ เพศี่สามนี่ ไม่ควรถูกนำมาใช้ในทางเสื่อมเสียนี่เลย
ผมถึงอดกลั้นมานานไม่ด่าใครแบบนี้ แต่ก็หลุดจนได้
*ต่อไปจะไม่ใช้อีก

ผมไปเถียงอะไรคุณครับ? ผมบอกว่า ชัยไม่ใช่ใจดีงั้นเหรอ?
ผมพูดคำนี้มาหลายรอบแล้ว ถามมาหลายครั้งแล้วไม่ตอบผมสักที
ผมบอกว่าชัย "ไม่ใช่" ใจดี ตั้งแต่เมื่อไหร่?

คุณมีหลักฐานว่า ชัยโกหก แต่ก็มีแค่ สมมุติฐานว่าเขาคือใจดี
ต่อให้ผมอ่านกระทู้เงินเดือน สิบหน ผมก็ไม่หูเบา เชื่อว่าเขาคือใจดี โดยที่ไม่มีหลักฐานหรอกครับ

คุณมีลายเซน เป็นเรื่องของความเชื่อ เพราะคุณเอง มีแต่ความเชื่ออยู่เต็มหัว และคิดว่ามันคือความจริง

เห็นชัดๆ ที่คุณยกตัวอย่าง
"เหมือนกระทู้แรกของคุณไง ที่โกหกว่าจะเอาข้อมูล 309 ไปเถียงกะคนที่พันทิป พอผมหรือคนอื่นรู้ความจริง จึงต่อต้าน"
อะไรคือความจริงครับ?
ผมโกหก ว่าจะเอาข้อมูล 309 ไปเถียงกะคนที่พันทิบ โกหกตรงไหนครับ
อะไรที่ทำให้คุณมั่นใจ?

คนพันทิบ ใช้เหตุผลกว่าคุณมากมาย
พวกสั่วๆ กลั่วๆ ปักหลักขี้เลนอย่างคุณก็เยอะ
แต่ผม มักจะได้รับความอนุเคราะห์จากผู้เชี่ยวชาญเสมอ
แทนที่จะเข้ามาบอกว่า ทำไม ไม่ควรแก้ไข
กลับจะมาจับผิดผมว่า จะไม่ไปเถียงกะคนพันทิบ ?

จนเนื้อหาสาระในกระทู้ไม่มีเลย แล้วจะให้ผมเอาอะไรไปเถียงเขา?
จนผมคิดว่า เออ ที่จริงคุณเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่า จะค้านไปทำไม
รู้แต่ อยู่เฉยๆดีกว่า เพราะไม่อยากให้แก้ คุณรู้แค่นั้น
เล่นบอร์ดการเมือง แต่วิเคราะห์ได้เท่านี้
เลยแก้ขวย หาว่าผมโกหก ซะงั้น

แล้วคน"รู้ความจริง" จึงต่อต้าน
ต่อต้านไรครับ ต่อต้านผม? ตลกจัง
ต่อต้านผมเพื่ออะไร? ผมทำให้บอร์ดเสื่อม?

น่าขำ :D

มันเสื่อมมานานแล้วครับ ก่อนผมจะมาอีก
ผมพยายมหาเรื่องที่สามารถถกได้ด้วยความจริง และมาตรฐานสากล
ไม่ใช่เรื่องลับลมคมในที่ "ตรวจสอบไม่ได้"
แต่พวกคุณ กลับละเลยการตวจสอบความจริง
ดันมาจับผิดว่าผมโกหก

ผมบอกว่า โก๋แก่ เถ้าแก่น้อย ฮานามิ ใช้รถกะบะในการส่งของ
และเขาเป็นโรงงานส่งออก
กลับมาหาว่าผมโกหก เพราะไม่เชื่อว่าจะไปเถียงกะคนพันทิบ... อย่างฮาว่ะคับ

กลับไปเรียน logic 101 อย่างคุณลีว่าแหละดีแล้ว :)

คุณไจแอ้นท์จะเรียกผมว่าอะไร ผมไม่ถือคุณหรอก
ผมเอาใจใส่ เฉพาะคนที่คุยแล้วผมได้ประโยชน์ ซึ่งในที่นี้ ยังมีน้อยมาก
ผมยังเจอแต่พวกตัดแปะ น่ารำคาญ

มีน้าโจเนี่ยแหละ ที่เอาปสก มาเล่าให้ฟัง
จริงบ้าง ล้อเล่นบ้าง แต่ก็ไม่ได้ตามกระแสข่าว

แต่ก็ยังน้อยไปนะครับ เรื่องเล่ามันแค่อ่านสนุก
อยากได้แบบว่า เพราะอะไรเหตุใด เพราะใคร อย่างนั้นเลย
จริงๆอาจจะเคยแฉมาแล้วเยอะ แต่ผมเพิ่งมา ก็จะติดตามต่อไปละกันนะครับน้า

ส่วนคุณไจแอ้นท์จะมีความเชื่อใดๆ เกี่ยวกับตัวผม
ก็ขอให้โชคดีกับความเชื่อนั้น

ตั้งแต่คุณเรียกผมว่าตุ๊ด ก็หมดกันละครับ
ไม่ใช่เพราะผมอาย หรือไม่พอใจ
แต่เพราะเคย"เชื่อ"ว่าคุณแตกต่าง
ที่สุดแล้ว ก็แค่สมาชิกปากพล่อย เหมือนคนอื่นๆ

ขนาดพอลคุง(ขอพาดพุง) ที่ว่าเซ่อๆ เด็กไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม ปากสว่าง
ยังไม่เคยเรียกผมอย่างนั้น
ถ้าเรียกอย่างเฟรนดๆ ก็ว่าไป แต่นี่ มันหมายถึงการเหยียดหยามกัน
คุณหยามผม เพียงเพื่อให้ผม เลิกใช้ชื่อผู้หญิง และเลิกคะขา เท่านั้น
เพื่อคุณจะได้ "แรงส์" กับผมได้โดยที่ไม่มีใครมองคุณว่า แกล้งผู้หญิง
เท่านั้นเอง สาเหตุ ที่คุณเหยียดหยามและใส่ความคน

เพื่อสนองความเชื่อบ้าๆของคุณ คุณใส่ความและเหยียดหยามคนไปเท่าไหร่แล้ว
ลองไปคิดเอา

Edited by เคนอิจิ-นามิ ขี้แพ้, 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:11.

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#628 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:24

เพราะมีตัวเ สือกออกมาเลยไม่รู้ว่า

บิลซ่อมมันเกี่ยวอะไร กับ การส่งออก

งง กับ ตัวเ สือก

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#629 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:55

เพราะมีตัวเ สือกออกมาเลยไม่รู้ว่า

บิลซ่อมมันเกี่ยวอะไร กับ การส่งออก

เหมือนดูตลกคาเฟ่ ตัวนึงยิงมุก ตัวนึงต่อมุก ตัวสุดท้ายตบมุก แล้วก็ตึกโป๊ะ! หาสาระไม่เจอ

#630 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:13

มิได้ครับ ตุ๊ด
ผมเรียกคุณแบบนี้
เพราะคุณเองต่างหาก ที่แสดงการสับสนทางเพศออกมาหลายกระทู้
และดูเหมือนเคยเห็นคุณตีโพยตีพายด้วยเรื่องนี้
ปัญหาของคุณก็คือ คุณไม่เคยมองย้อนกลับไปที่การกระทำของตัวเองต่างหาก
ผมถึงยกตัวอย่างกระทู้แรก ที่แรกเข้า คุณก็ตอแหลเสียแล้ว

ผมยกตัวอย่างแดงหลายคนที่เข้ามา
เขาไม่เห็นจะต้องตอแหลก่อน
เป็นแดง ก็บอกว่าแดง
ก็ไม่เห็นมีปัญหา ที่เสรีไทย ไม่ได้คัดเฉพาะคนฝั่งเดียวกัน
คุณอยากเป็นไรก็เป็น

เหมือนที่คุณแสดงอาการสับสนทางเพศ
แล้วจะไม่ให้ผมเรียกคุณว่าตุ๊ดได้อย่างไร

ผมได้อธิบายและชี้ให้เห็นถึงจุดที่พอจะมองเห็นให้คุณทราบแล้ว
เพราะยังเห็นคุณไม่คิดหนีหน้าไปไหน

หวังว่าคุณคงนำไปปรับปรุงตัว

#631 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:59

แล้วชัย 90 ไปไหนล่ะครับ
ทำไมคนอื่นต้องมาเถียงแทน
งงจุงเบย
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#632 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:21

แล้วชัย 90 ไปไหนล่ะครับ
ทำไมคนอื่นต้องมาเถียงแทน
งงจุงเบย

ก็เพราะพวกมันเป็นสายพันธุ์เดียวกันนะครับ

อย่าไปงงเลย

#633 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:39

ฉันสับสน ก็เลยมาเรียกว่าตุ๊ด???
55 คิดว่าเป็นเหตุผลที่ดีแล้วเหรอ?

คุณมัวแต่บอกให้ฉัน เข้าไปดูความเก่งกาจในกระทู้เก่าแก่ของคุณ ว่าเป็นผู้กล้า จับผิดใจดีได้
แต่คุณ"ลืม" ที่จะกลับไปอ่านความเห็นของเพื่อนสมาชิกที่เลิศล้ำของคุณหรือเปล่าว่า ทำกับฉันไว้อย่างไร?
ก่อนที่ฉันจะแสดงตัวเป็นนามิ ใครกล่าวหาฉันก่อน ทำไมเรื่องแบบนี้คุณไม่ไปดู
ผมไม่อยากให้พวกคุณ ต้องเหนียดหยามผู้หญิง ผมจึงทำตัวให้เป็นผู้หญิง คุณดันไปเหยียกหยามตุ๊ดอีก
พวกคุณ วันๆ ต้องเหยียดหยามคน

เพราะผม ไม่หยาบคาย เพราะผมมีเหตุผล
คุณจึงคิดว่า ถ้าทำให้ผมแพ้ได้ คุณคงได้พาว
ซึ่ง ไร้สาระมากครับ
ผมไม่เคยสนใจพวกคุณเลย ว่าจะคิดอย่างไร
ของแค่อย่าเหยียดหยาม หรือดูถูกคนต่าง
ไม่ว่าจะต่างเพศ หรือต่างความเห็น
สิ่งที่ผมทำได้ ผมก็ทำไปแล้ว
หากคุณคิดว่า คุณมีเหตุผลในการเหยียดหยามคน ก็เชิญครับ
เพราะมันทำให้คุณดูต่ำ ไม่ใช่ผม

ฉันจะเพศอะไร อายุเท่าไหร่ มีผัวหรือมีเมีย ไม่จำเป็นต้องแสดงออกมาให้พวกคุณรู้
แต่ถ้าอยากจะจีบกัน ขอให้ระบุมาให้ดีละกันว่าเพศไหน จะได้ทำตัวถูก

555555555555

อย่างไรก็ดี คุณสู้พี่ลีไม่ได้แม้แต่เศษเสีียวเดียว ;)

สุดท้ายนี้ คุณก็ไม่รู้ว่าฉันเป็นชายหรือหญืง
แต่คุณรู้ว่าฉันเป็นตุ๊ด
คุณไม่รู้ว่าฉันเป็นใครในพันทิป แต่รู้ว่า ฉันโกหกเรื่อง 309
คุณไม่รู้อะไรสักอย่าง
แต่เรียกคำตัดสินของคุณว่า "ความจริง"

ความจริง สร้างได้ก็ดีสินะ ^_^

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#634 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:44

ฉันจะหนีไปทำไม
ฉันพูดถึงพันทิป ทุกวันที่มาโพสที่นี่ แต่ไม่บอกสักทีว่าเป็นใคร ก็คือ ไม่อยากให้ใครรู้
ถ้ารู้ก็จะไม่สนุก ไม่เห็นพฤติกรรมบนความเชื่อของพวกคุณ
ยิ่งพวกคุณมั่นใจเกี่ยวกับฉันสักแค่ไหน
ฉันก็ยิ่งตลก ปนสังเวช ว่าสังคมไทย เป็นไปได้ถึงเพียงนี้ เชียวหรือ........

#635 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:45

เหวออออออออออ เมื่อวานยังเพิ่งข้าม 2000 ความเห็นเอ้งงงงงง

#636 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:07

:) :D :lol:

#637 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:15

อย่าใส่ความคนอื่น โดยใส่ความเห็นของคุณเข้าไปสิครับ ตุ๊ด

ผมไม่เคยรังเกียจใคร ไม่เคยดูถูกใคร ที่เป็นบุคคลข้ามเพศ
ถ้าคุณเคยเห็นผมด่าใคร เพียงเพราะเขาเป็น ก็บอกมาเลย
ผมไม่้คยดูถูกกระเทย และออกจะให้เครดิตเขาในหลายๆเรื่อง
ผมเชื่อของผมด้วยซ้ำ ว่าคนเพศนี้ คือเพศที่รวมเอาข้อดีของหญิงและชายไว้ด้วยกัน

ผมแค่พูดถึงคุณ และเรียกคุณว่าตุ๊ด
เพราะคุณพยายามแสดงความสับสนทางเพศออกมาด้วยตัวเอง
ส่วนใครจะเรียกคุณก่อนนั่น ใช่เหตุที่ผมควรจะไปติดตามค้นหารึ

ผมเห็นแต่การแสดงความวิปริตผิดเพศ ที่คุณแสดงไปหลายครั้ง
ผมก็เรียกในสิ่งที่คุณแสดงสู่สาธารณะสิครับ

หรือหากสมมุติ คุณเจอผู้ชายคนหนึ่ง ที่ยังไม่ได้เฉาะ
แต่อต่งตัวเป็นหญิง พูดจาเป็นหญิง
คุณจะเรียกเขาว่า คุณผู้ชายมั๊ย

ผมมาพูดคุยกันในบอร์ดสนทนาครับ
ผมไม่ได้มาแข่งกีฬา และไม่ได้หวังเอาชนะคุณหรือใคร
อย่าเอาความคิดของคุณมายัดหัวคนอื่น
ผมอาจเถียงแพ้หรือชนะคุณลี นั่นไม่ใช่เรื่องที่ผมสนใจ

แต่ตอนนี้ ผมเริ่มสนใจแล้วว่า
คุณกำลังพยายามยัดเยียดความเกลียดชังให้คนที่นี่
พยายามหยิบฉวยคำพูดของผมหรือของใครๆ
มาสร้างความน่ารังเกียจให้คนในบอร์ด

อย่างที่ผมพยายามจะบอก แตุคุณหาใส่ใจ
หวังว่ามันจะเตือนใหคุณละรึกถึง และเห็นว่า คุณต้องปรับปรุงอะไรบ้าง

#638 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:29

อ้าวววววว
ทีผมไม่สนใจกระทู้เงินเดือน หาว่าผมวิจารณ์โดยไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง
ทั้งๆที่ คุณไม่มีหลักฐานในการใส่ความ ชัย90 มีแค่จินตนาการเท่านั้น
ผมไม่พูดย้อนละ พูดไป ก็เหมือนน้ำหยดลงทะเลทราย

อีกอย่าง ผมโต้เรื่องรถกระบะ ดันให้ผมไปอ่านเรื่องใจดีโกหก แค่นี้ ก็ไม่รู้จะอธิบายให้คุณเข้าใจได้อย่างไรแล้วล่ะ

ก็เหมือนกับทุกวันนี้ ที่เพราะทักษิณชั่ว
ขอแค่คุณเด่าเขาเหอะ แม้จะไม่มีหลักฐาน ก็ย่อมถูก
ด่าผิดๆ ยังถูกเลย
ถ้าไม่ด่า คือสนับสนุน และผิด
แม้จะพูดเรื่องอื่น แต่ก็ผิด เพราะผิดตั้งแต่สนับสนุนทักษิณแล้ว(แค่ไม่ด่า)

ทักกี้ มีเรื่องให้ด่ามากมาย แต่พวกคุณมันมั่ว ผมเลยไม่อยากจะด่าให้ฟัง มีไรมั้ย :D

ผมรู้ ถ้าคุยเรื่อง ช่องทางการขนส่งของโรงงานอุตสาหกรรมส่งออก พวกคุณต้องแพ้แหง
เลยเบนเรื่องมาที่ใจดีแทนไง
ถ้า จขกท นั้นไม่เอ่ยปาก ผมก็ยังไม่ยอมหรอก
ไม่ใช่เพราะคุณถูกเลยสักนิด

ผมเหรอ มาสร้างความแตกแยก
ความแตกแยก มันมีมาอยู่ก่อนไหม?
และความเกลียดชังที่เพิ่มขึ้น
เพราะ "คุณ" ที่เข้ามาใส่ความว่าผมโกหก
ทุกคนจึงเกิดอุปทานหมู่กันว่าผมโกหก
ถึงคุณจะไม่ได้ด่าผมหยาบคายโดยตรง
แต่ก็เป็นเหตุที่ทำให้คนเข้ามาด่าผมเสียๆหายๆ
เพียงเพราะความเชื่อบ้าๆ ของคุณ
แล้วมาโยนความผิดให้ผม หลังจากผมเกิดปฏิกริยา กับการกระทำของคุณอีก

คุณอยากให้โลก หมุนรอบตัวคุณขนาดนั้นเชียว?

คิดดูให้ดี ผมโกหก หรือคุณ ตั้งธง และประนามผมก่อนกันแน่?

ผมเหรอ สร้างความแตกแยก
หรือคุณ จุดประเด็นความแตกแยกนี้ ด้วยความเชื่อบ้าๆของคุณ?

Edited by เคนอิจิ-นามิ ขี้แพ้, 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:31.

#639 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:56

อาาาาาาา

คนนึงแดงแจ๋ คนนึงเหลืองอ๋อย

ร่วมมือกันปกป้องใครสักคนที่เขาก็ไม่รู้จัก

โอ๊ววว ที่มาของขบวนการเรนเจอร์แน่ๆ

Edited by ชามู, 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:57.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#640 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:05

อาาาาาาา

คนนึงแดงแจ๋ คนนึงเหลืองอ๋อย

ร่วมมือกันปกป้องใครสักคนที่เขาก็ไม่รู้จัก

โอ๊ววว ที่มาของขบวนการเรนเจอร์แน่ๆ

อาาาาาาา

สงสัยจะมีคนปิ๊งทฤษฏีใหม่ :)
กินยาแล้วไปพักผ่อนซะ

อ้อ ผมเสื้อฟ้ามาตั้งแต่เกิดครับ :-)

#641 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:48

ตอบคุณไป เหมือนผมกำลังสอนดนตรีไทยว่ะตุ๊ด

คุณไม่พยายามเข้าใจอะไรซักอย่าง
คาบเอามาตรฐานของตัวเองมาวัดคนอื่นเค้าให้มั่วไปหมด
เป็นเหมือนกันทั่งคู่เลย
ผมกะว่า คุณคงพอเป็นแดงที่พอเข้าใจภาษาบ้าง
เหมือนคุณสิงห์สักครึ่งก็ยังดี (ขออภัยคุณสิงห์ที่เอ่ยนาม)
ยิ่งย้อนกลับมาเรื่องใจดี
มันก็ยิ่งแสดงให้ใครๆเห็น
ว่าพวกคุณไม่เคยมองอะไรไปไกลกว่าตัวเองซักเรื่อง

ย้อนกลับไปอ่านความเห็นของคุณ
ย้อนกลับไปอ่านกระทู้แรกๆ ของคุณใหม่เหอะ

แต่ผมพูดไปก็เท่านั้น คุณคงไม่มีทางเห็น ว่าผมพูดเรื่องอะไร
แต่อย่ามาโยนกลับเรื่องโลกหมุนรอบตัวผมไป
มันเป็นเรื่องของคุณและดวงอาทิตย์ล้วนๆ

แมเแต่คำแก้ตัวว่าคุณไม่ได้เข้ามาสร้างความแตกแยก
คุณยังอ่านความหมายผิด และแปลผิดไปเลย
ผมคงไม่ชี้อะไร เพราะเปล่าประโยชน์ว่ะ

แต่แค่จะบอกสักหน่อย
คุณทำอะไรที่นี่ไม่ได้หรอก ถ้าคุณมีปัญญาแค่นี้
ยิ่งคุณพยายามทำ มันก็ยิ่งสะท้อนภาพคุณ
ยิ่งสะท้อนภาพเสื้อแดงมากขึ้นเท่านั้น

เป็นผม ผมจะนั่งนิ่งๆ ทบทวนคัวเองก่อนจะตอบ

#642 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:50

อ้อ
ลองไปไล่หาดู
ที่ผมเรียกคุณตุ๊ด
ผมเรียกคุณก่อนหรือหลังคุณแสดงตัวเป็นตุ๊ด

#643 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:52

อีกเรื่อง
ถ้าเป็นแค่เสื้อต่างสี เถียงกันให้ตาย
ผมและหลายคนที่นี่ ยังถือว่าเราต่างเป็นเพื่อนมนุษย์ด้วยกันครับ

ต่างจากไอ้และอิคนไหนที่เข้ามาและตอแหล
ผมไม่ยอมรับ
เพราะการตอแหลของพวกมัน
เป็นตัวสร้างความแตกแยกเอง
ไม่ใช่ผม

#644 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:55

ยังไม่จบ

ผมเหรอ ที่เป็นตัวการให้คนอื่นด่าคุณเสียๆหายๆ
ผมเก่งขนาดเอาคำด่าไปป้อนปากใครได้หรือ
หรือเพราะเขาเห็นคุณ เหมือนที่ผมเห็น

#645 tonythebest

tonythebest

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:58

เสื้อฟ้ามาแต่เกิด
ก็ดีเหมือนกันนะครับ คุณลี
เวลาเราขุดมาด่ากัน
จะได้ไม่มีพวกตอแหลว่าเราไม่ยอมรับเพียงเพราะเป็นสีอื่น
เสื้อสีเดียวกัน ด่ากันเองได้ครับ ผมไม่ถือ

แดงดูไว้นะ
คุณลีเค้าเสื้อฟ้า เค้าเลือกประชาธิปัตย์มา
เสรีไทยไม่ได้อวยสีเดียวกันจนทำอะไรมั่วๆ แล้ว เราก็มาอวยกันเอง ปกป้องกันเอง
  • eAT likes this

#646 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:21

อุปทานหมู่

เหมือนคุณตะโกน ทหารยิงประชาชน
และเสื้อแดงที่วัดปทุมทุกคน จึงคิดว่าเป็นทหาร

เราไม่มานั่งแก้ตัวให้ข้อกล่าวหาโง่ๆ ของคุณ

และเราไม่สนใจ

จะเรียกอะไรก็เรียกไป คุณจะเหยียดหยามผมแค่ไหนก็เชิญ

ผมให้อภัย ^_^

จะไปเอาอะไรกับผู้หลงงมงาย
เราเองก็ยังมืดบอดในบางเรื่อง

แค่สำนึกไว้ว่า
คุณกระทำผมหลายครั้งแล้ว
แต่ผมไม่เคยเหยียดคุณกลับ ด้วยความตั้งใจจะทำให้คุณเจ็บหรืออาย
แม้แต่ครั้งเดียว

เท่านี้ล่ะครับ

#647 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:47

ชอบฉายานี้

นั่นเป็นสิ่งที่คุณคิดครับ คุณดวงอาทิตย์
ทั้งหมดอยู่ในวงวันความคิดของคุณและดาวบริวาร
อย่าเอาความคิดนั้นมายัดใส่คนอื่น

แต่ผมคิดว่าเป็นดาวแคระขาวนะครับ (เคยเป็นดวงอาทิตย์แต่ระเบิดไปแล้ว ดับแสงหดตัวเหลือ จิ๊ดเดียว) :lol:  :lol:

gladiator 1.jpg

#648 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:45

ตกลงเป็นเรื่องส่งอก หรือเป็นเรื่องใจดี
เป้าหมายกระทู้เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาจังนะ -_-

#649 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:28

อรุณสวัสดิ์พี่ลี
จะเลกเช่อ ลอจิก วันโอวันต่อหรา......

Logic 101 วันนี้ขอเสนอคำว่า ad hominem:

"An ad hominem, short for argumentum ad hominem, is an argument made personally against an opponent instead of against their argument."

อันนี้เป็นอันที่คนส่วนมาก (รวมทั้ง debater ในสรท) ชอบใช้

เช่น คุณเป็นคนเสื้อแดง ดังนั้นสิ่งที่คุณพูดจึงผิด
คุณคือ Jaidee หรืออวตารของ Jaidee เพราะฉะนั้นคุณจึงโกหก

โดยละเลยประจักษฺพยาน/เหตุผลที่คู่ต่อสู้นำมาเสนอ
มักจะใช้ตอนจนตรอก หมดทางไป
และมักจะใช้เวลาคนหมู่มากรุมคนหมู่น้อย :)

จับผิด จะว่าใช่ก็ใช่ครับ แล้วแต่คุณที่พยายามมองทุกคนรอบตัวเป็นศัตรู ผมแค่อยากรู้ อาจจะเคยแซวคุณเล่นบ้างบางทีแต่ไม่เคยซักทีที่จะไปว่ากับความคิดต่างชอบเบอร์17

ครั้งนี้ก็แค่ถามเพราะไม่เคยเจอ Logic 101จริงๆ แล้วก็ได้เจอแล้วเพราะมันคือสิ่งที่คุณพยายามสร้างขึ้นเอง กลายเป็นคุณมองว่าจับผิดแล้วแก้เขินด้วยการสร้างวิชาใหม่ ส่วนที่ให้หาในกูเกิลว่ามีมั้ย ไม่น่ามีนะ ผมไม่สนว่าใครคือใจดี ผมมาอ่านเอาฮาครับ จะคุณ Lee หรือ Chai เป็นก็เท่านั้นสำหรับผม เพราะสุดท้ายแล้ว มันก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผม แล้วถ้าล๊อคอิน2ไอดี เดี๋ยวมอดก็ตามมาแบนเอง ยกเว้นมี2เครื่องอ่านะ 

#650 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:36

อรุณสวัสดิ์พี่ลี
จะเลกเช่อ ลอจิก วันโอวันต่อหรา......

Logic 101 วันนี้ขอเสนอคำว่า ad hominem:

"An ad hominem, short for argumentum ad hominem, is an argument made personally against an opponent instead of against their argument."

อันนี้เป็นอันที่คนส่วนมาก (รวมทั้ง debater ในสรท) ชอบใช้

เช่น คุณเป็นคนเสื้อแดง ดังนั้นสิ่งที่คุณพูดจึงผิด
คุณคือ Jaidee หรืออวตารของ Jaidee เพราะฉะนั้นคุณจึงโกหก

โดยละเลยประจักษฺพยาน/เหตุผลที่คู่ต่อสู้นำมาเสนอ
มักจะใช้ตอนจนตรอก หมดทางไป
และมักจะใช้เวลาคนหมู่มากรุมคนหมู่น้อย :)
จับผิด จะว่าใช่ก็ใช่ครับ แล้วแต่คุณที่พยายามมองทุกคนรอบตัวเป็นศัตรู ผมแค่อยากรู้ อาจจะเคยแซวคุณเล่นบ้างบางทีแต่ไม่เคยซักทีที่จะไปว่ากับความคิดต่างชอบเบอร์17
ครั้งนี้ก็แค่ถามเพราะไม่เคยเจอ Logic 101จริงๆ แล้วก็ได้เจอแล้วเพราะมันคือสิ่งที่คุณพยายามสร้างขึ้นเอง กลายเป็นคุณมองว่าจับผิดแล้วแก้เขินด้วยการสร้างวิชาใหม่ ส่วนที่ให้หาในกูเกิลว่ามีมั้ย ไม่น่ามีนะ ผมไม่สนว่าใครคือใจดี ผมมาอ่านเอาฮาครับ จะคุณ Lee หรือ Chai เป็นก็เท่านั้นสำหรับผม เพราะสุดท้ายแล้ว มันก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผม แล้วถ้าล๊อคอิน2ไอดี เดี๋ยวมอดก็ตามมาแบนเอง ยกเว้นมี2เครื่องอ่านะ
วิชา logic อาจมีหรือไม่มี ตามแต่สาขาทีเรียนมั้งคะ
ส่วนตัวเลข 101 ก็บ่งบอกว่าเป็น fundamental หรือ เล่มแรก ที่ต้องเรียน
logic 101 ก็บ่งบอกเป็นนัยว่า วิชาตรรกพื้นฐาน
ไม่จำเป็นต้องมี code นี้ เป้ะๆ หรอกค่ะ

บางที รับสารมาก็ต้องแปลง
แต่อย่าแปลงมาจนสารดิ้น
การที่มหาลัยทุกที่ ใช้รหัสวิชาเดียวกัน เป็นไปไม่ได้อยู่แล้วค่ะ

เช่น logic 101 อาจเป็น fund math ของบัญชี
ส่วนคณะวิทย์ อาจเป็น sci math เป็นต้น

สิ่งที่ต้องคำนึงคือเนื้อหา
1. เรียนมารู้ไหมว่ามันเป็น fund math
2. ที่เขาคุยกันคือ fund math
เป็นต้นค่ะ

อย่าซีเรียสกับการใช้คำโต้เถียง
สมควรเน้นที่เนื้อหานะคะ
^-^

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน