Jump to content

- - - - -

คุณคิดว่าโครงการ ร้องเพลงชาติ เอาธงลงตอนเย็น รัฐบาลอภิสิทธิ์ ทำให้คนไทยรักกันสามัคคีกันมากขึ้นหรือเปล่าครับ??

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:23

เปลี่ยนรูปแล้วหรือ พี่เวน

เปลี่ยนทำไมอ่ะ รูปเก่้าเท่ดีออก

ไม่มีใครเลียนแบบได้

:lol:  :lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#52 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:56

สองคนผ่านไป ก็ยังไร้คำตอบตรงประเด็นที่ถาม :(

จะ สนับสนุน หรือ ไม่สนับสนุน

โครงการร้องเพลงชาติตอนเย็นตอนเอาธงลง :lol: :lol:  

ถ้านายเวรไม่พูดอย่างอื่นเกินกว่าที่ถาม ผมก็จะไม่ตอบเกินกว่าที่ถามครับ

แต่นายเวรชอบเนียน เอาอย่างอื่นใส่มาในคำถามด้วย  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#53 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:29

สนับสนุน การเคารพธงชาติ ทั้งตอนเอาขึ้น เอาลง

เพราะผมเป็นคนไทย

พ่อ-แม่เป็นคนไทย

และเชื่อว่า ผมเกิดโดยฝีมือพ่อผมคนเดียว ..และเชื่อว่าน้องๆผมก็เช่นกัน

ผมไม่เชื่อว่าแม่ผม DokTong ไปนอนแบ ให้คนอื่น คนต่างชาติ มาระบายความใคร่

จนกระทั่งต้องยอมรับนับถือคนอื่นเป็นพ่อ ต้องยอมรับธงชาติ เพลงชาติอื่น มาเป็นของตัวด้วยว่ามีสายเลือดพ่อผสมด้วย

ยอมรับคนอื่นเป็น(เสมือน)พ่อ อีกคนเดียว พระองค์เดียว เพราะท่านเห็นปชช. ทุกคนเป็นลูก และประพฤติพระองค์เป็นพ่อของคนทั้งแผ่นดิน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน