Jump to content

- - - - -

ทำไมหลายคนสมาชิก ใหม่-เก่า จะหนีจากที่นี่ไป เพราะ บอกว่าที่นี่ ปชป.ทั้งนั้น...?

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:27

ผมตอบให้เลยสำหรับ ตัวผม ไม่ใช่ ครับ

แต่ผมมีความชอบ.. พรรคประชาธิปัตย์ เพราะมีคนเหล่านี้ ร่วมงาน

คุณชวน ,คุณอภิสิทธิ์ ,คุณสุเทพ ,คุณกรณ์ ,คุณ จุรินทร์,คุณอภิรักษ์, คุณองอาจ, คุณถวิล ,คุณนิพิฏฐ์ อินทรสมบัติ,คุณถาวร เสนเนียม,พ.อ.วินัย สมพงษ์,ผศ.ดร. รัชดา ธนาดิเรก แค่นั้นเอง

แค่ต้องการ

คนมีความรู้ ต้องช่วยหาความจริงช่วยให้นักการเมืองที่  พอ มี "ดี" ให้ มี ที่ ยืน

แค่นั้นเองครับได้เป็น แค่ทหารเลว ก็พอใจแล้ว ที่จะทำ ไม่ต้องเป็นแม่ทัพ หรอกครับ

แล้วพวกท่านละครับ เป็นแฟนประชาธิปัตย์ หรือปล่าวครับ ?

Edited by susu, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:32.

#2 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:30

เเน่นอน

#3 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:31

กลับมา สร้างคำว่า อธิบายด้วยความรู้  กับ แถ เถียง ทั้งหลายครับ ดีกว่าครับ :) 

น่าเสียดายความรู้ที่มี เพราะที่นี้ นักเรียนน่ารักครับ ขาดก็แต่ครู รักเด็ก ครับ :lol:  :lol: 

Edited by susu, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:35.

#4 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:34

สนับสนุน ประชาธิปัตย์ ไม่เคยเปลี่ยน :P  :P  :P 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#5 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:37

ผมเฉยๆครับ ยิ่งสุเทพ โดยหน้าตาเหมือนคนโกง เลยด้วยซ้ำ
แต่พอไปเห็นรูปสมัยหนุ่มๆ ใส่เสื้อสีกากีรับใช้ในหลวง ก็รู้สึกดีขึ้นมาบ้าง
สรุปผมกลาง ดูผลงานไปเรื่อยๆ ไม่เข้าข้างฝ่ายไหนเป็นพิเศษ

แต่ไม่ชอบเสื้อแดง จบปะ

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#6 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:37

*
POPULAR

ผมนิยมจุดยืนของพรรคประชาธิปัตย์ครับ

ปาตี้ริสต์ผมกาประชาธิปัตย์

แต่ ส.ส.เขต ผมไม่ได้เลือกประชาธิปัตย์มาหลายสมัยแล้ว เพราะ ส.ส.เขตผมไม่มีผู้สมัครพรรคประชาธิปัตย์ลงสมัคร

บ้านผมอยู่ดงเสื้อแดง ผมจึงกาช่องไม่ประสงค์ลงคะแนน

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#7 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:46

ความผิดพลาด "ทำให้มนุษย์ทั้งโลกเหมือนกัน"

แต่   "ปฏิกิริยาต่อความผิดพลาด" นี่สิ ทำให้มนุษย์เราต่างกัน

http://www.facebook.com/prapaschol

#8 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:49

ผมเป้นสมาชิกพรรคเพื่อไทย แต่ขอสนับสนุนชาวประชาธิปัตย์ด้วยคนครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#9 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:49

ชอบก็มา ไม่ชอบก็ไป จริง ๆ ก็เป็น แบบนี้ ทุกเวบบอร์ด อะครับ

ไม่ได้ เฉพาะ เวบเราหรอก ดูบ้านราษฎร ก็ได้ สมาชิก เกือบ 95% เป็น เสื้อแดง

น่าจะมากกว่า ที่ เสรีไทย มี สมาชิก ที่ชื่นชอบ ปชป ซะอีก นะครับ

ก็เป็นแหล่ง พบปะ เพื่อนฝูง ตาม ปกติ

ตอนผมเข้ามาที่นี่ ผม ก็มาเพราะ ที่นี่ มีคนคิดคล้าย ๆ กัน เยอะ ไม่แปลกหรอกครับ

ผมยังไม่อยากเป็นความดันสูง เพราะ ไปให้เขารุมด่า นี่ครับ ผมยัง ไม่ใจแข็ง ๆ ขนาดนั้นอะ

ถามว่า ผมชอบ ปชป หรือไม่ ถ้าบอกว่า ไม่ชอบเลย ผมก็โกหก

เวลาที่คนเรา ต้องเลือก พรรค ไหน บ่อย ๆ ถ้ามีความไม่ชอบอยู่ คุณจะฝืนเลือก ก็ทำบ่อย ๆ ไม่ได้

แต่ถามว่า ชอบอย่างนี้ แล้วต้องชอบ ตลอดไหม คำตอบ คือ ไม่

เพราะ ผมเป็นคนเลือกพรรค ตามสถานการณ์

ผม เคยชอบทักษิณ มากอยู่ช่วงหนึ่ง ก็เลือก ไทยรักไทย

ก่อนหน้า นั้น ผมก็เลือก พลังธรรม (ปัจจุบัน ก็ยังชอบ ลุงจำลอง อยู่ แม้คนที่นี่ หลายคนจะต่อว่า ผมก็ไม่แคร์ เพราะ ลุงจำลอง เป็นไอดอล ผม)

บ้านผม แต่ก่อน ก็ไม่ชอบ ปชป เพราะยังฝังใจ เรื่อง ปี 35 ที่ ปชป ทิ้งไปกลางคัน

แต่ก็นั่นแหละ ตอนนี้ ปชป ต้าน ทักษิณ ได้ดีที่สุด นี่นา

จุดประสงค์ ผม มันอยู่ตรงนี้

แต่อีกหน่อย ผม ที่มีใจ (หลายใจอยู่นะ ถ้าเป็นผู้หญิง ก็พอ ๆ กะ วันทอง ละมั้ง)

ให้ พรรคการเมืองใหม่ ขอเลย ละกัน

ทักษิณ ตายเมื่อไหร่ หรือ เสื้อแดง ตัดทักษิณ ได้เมื่อไหร่

ขอให้คะแนนนี้ ให้พรรคการเมืองใหม่ เน้อ

ส่วนถ้า สส เขต การเมืองใหม่ ไม่ส่งลง ใจผม อยากเลือก พรรคของคุณ TFEX เป็นสำรอง

ถ้ายังไม่มีอีก ค่อยให้ ปชป นะ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#10 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:52

คดีปรส. และสปก.4-01 ผมจำได้ไม่เคยลืม

#11 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:54

ผมเป้นสมาชิกพรรคเพื่อไทย แต่ขอสนับสนุนชาวประชาธิปัตย์ด้วยคนครับ

ตามนั้น เช เพื่อน ลี 55

#12 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:56

คดีปรส. และสปก.4-01 ผมจำได้ไม่เคยลืม

การอวยคุณปูด้วยประโยคเดียว ที่กระทู้ส่งออก ก็ยังจำได้ไม่มีวันลืม

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#13 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:56

คุณชอบ พรรคใดที่ทำได้ดี ครับ สำหรับ คดี ปรส.

ส่วน สปก. อธิบายเนื้อหาสาเหตุ ให้ฟังหน่อยครับ :)

#14 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ส่วนความเ หี้ ย ม โหดอำมหิตสมัยที่พรรคไทยรักไทยของผมไปจุดไฟฆ่าคนเผาพื้นที่สามจังหวัดชายแดนใต้เมื่อเกือบสิบปีที่แล้ว ผมยังภูมิใจไม่หายเลย

พอมาตอกย้ำด้วยการที่พรรคเพื่อไทยของผม เผาบ้านเผาเมืองสองปีซ้อน ยิ่งทำให้ผมภูมิใจสุดๆ ^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#15 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:57

หรือจะให้ อวย แป๊ะ อวย แม้ว

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#16 Redbuffalo010

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:59

การอวยคุณปูด้วยประโยคเดียว ที่กระทู้ส่งออก ก็ยังจำได้ไม่มีวันลืม

Chai โลโมติ้ลอยู่หนาย คุณหนูอ้อยทำผมฮาขี้แตกขี้แตน :lol:  :lol:  :lol:

PS โลโมติ้ล หมดอายุไม่เอานะ

Edited by redbuffalo0110, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:59.

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด

#17 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:00

*
POPULAR

แต่หลายคนบอกจะไปก็ไม่ไปสักที อย่างนายเวรร้อยชื่อผู้พิชิตสนามบิน เป็นต้น  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#18 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:03

คุณชอบ พรรคใดที่ทำได้ดี ครับ สำหรับ คดี ปรส.

ส่วน สปก. อธิบายเนื้อหาสาเหตุ ให้ฟังหน่อยครับ :)

อธิบายยาวๆไม่ได้หรอก

กระทู้ที่ตัวเองตั้ง ยังได้แค่ประโยคเดียว

รอยหยักไม่สามารถสร้างความคิดพรั่งพรูต่อเนื่อง

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#19 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:04

กระทู้ที่ตัวเองตั้ง ยังได้แค่ประโยคเดียว

รอยหยักไม่สามารถสร้างความคิดพรั่งพรูต่อเนื่อง

จบวิดวะ เลยนะนั่น นะ  -_-

#20 idecon

idecon

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:05

ไม่ได้ชอบปชป. มากมาย
แต่เชียร์พรรคที่มีคุณกรณ์สังกัด

#21 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:07

แต่เค้าชอบทำอย่างอื่นพรั่งพรูนะเออ ^_^

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#22 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:11

ไม่ได้ชอบปชป. มากมาย
แต่เชียร์พรรคที่มีคุณกรณ์สังกัด

เหมือนผมอ่ะ ผมนับถือคนเก่ง
คุณกรณ์นี้สุดยอด อยากให้มาตบเกรียน กากเต้นน เผาเมือง มันสักที
ว่าใครเหมาะกับตำแหน่ง รมต.พาณิช

#23 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:12

การหนีจากที่นี่ไปอาจจะไม่แค่เรื่องการเชียร์พรรคการเมืองก็ได้ครับอาการเบื่อหน่ายมันมีเยอะ

เบื่อสามชิก เบื่อกระทู้ เบื่อที่ต้องทะเลาะ รับไม่ได้เมื่อถูกจิกกัด ต่างคนต่างความคิด

แต่พวกเขาเหล่านั้นอาจจะยังวนเวียนอยู่แต่ไม่แสดงตัว ไม่ตอบกระทู้ก็เป็นได้  ^_^

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#24 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:12

ต้่องเข้าใจว่าระยะหลัง ๆ การเมืองไทยทำให้นิยามคำว่า แฟน หรือ สาวก อะไรพวกนี้ผิดเพี้ยนไปหมด

กลายเป็นต้องเลือกข้าง เลือกฝ่าย

แล้วพอมีใครมากล่าวว่าฝ่ายที่ตัวเราเองชอบ ก็ทนไม่ได้ ต้องตอบโต้

อันนั้นก็สุดแท้แต่แล้วใครจะเป็น

แต่สำหรับตัวข้าพเจ้าเองแล้ว อยากบอกว่า สำหรับที่นี่ หรือตัวข้าพเองไม่ใช่แบบนั้น

ปชป.ไม่ใช่พรรคดีเลิศอะไร แต่ถ้าจะให้ไปเอออวย ชาบู ๆ หมด เหมือนบางพรรค บางคน ที่บอกว่า "เขาเป็นคนดีมีเงินให้ใช้" หรือ " หืออออ ผมยังหาความไม่ดีเขาไม่เจอ" หรือแม้แต่ใครที่บอกให้ไปกินน้ำฉี่ น้ำด่างอะไรนั่น ก็เชื่อไปหมด

สำหรับ แฟน ปชป.ที่นี่ คงไม่ใช่ละ

:lol:  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#25 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:14

เขาพากันไปพันติ๊ปหรือเปล่า เห็นมี nonแดง แล้วนี่

วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#26 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:19

จะอยู่ หรือจะหนีจากที่นี่.. เรื่องของคุณ

แต่ถ้าคุณอยากอยู่ ในที่ที่มีคุณภาพ

ถามตัวเองว่า คุณได้ ให้ อะไรกับที่นี่แล้วหรือยัง  ?

#27 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:29

^_^  สมาชิกคนไหนจะไปจะอยู่ผมว่าเขาก็ตัดสินใจเองได้ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็ตาม

แต่มีพวกอีแอบบางประเภทที่คอยคิดแทน ยุแยง ว่าคนนู้นคนนี้จะไปเพราะบอร์ดเป็นแบบนี้

เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาลตลอดเวลา อาจจะไม่รู้ตัวว่าตัวเองเป็นแค่ขยะอวกาศ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#28 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:34

บอร์ดเรายังมีอีกหลายท่านรวมทั้งผมด้วย ที่พยายามคัดง้างกับพวก ปชป ที่กำลังยึดบอร์ดครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#29 Redbuffalo010

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:38

บอร์ดเรายังมีอีกหลายท่านรวมทั้งผมด้วย ที่พยายามคัดง้างกับพวก ปชป ที่กำลังยึดบอร์ดครับ

อยากจะคัดง้าง ก็ต้องพยามเขียนให้ยาวๆ มีหัว มีหาง 

เอาแต่พูดลอยๆสั้นๆ เค้าจะว่าเอาได้ว่า "ไอ้พวก...ไม่เกินสามบรรทัด"

#30 nnnn43

nnnn43

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:40

คดีที่ดินรัชดา หนีคุก ผมจำได้ไม่เคยลืม :lol:

Edited by nnnn43, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:41.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#31 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:41

ไม่มีใครยึดความเป็นเสรีไปจากใครได้หรอก

ยิ่งบอร์ด.. วัตถุสมมุติที่คุณกำลังเพ้อว่าจะถูกยึด มันก็เป็นบอร์ดเสรี ขนาดที่ "คนหัวใจทาส" ยังถวิลหา

ถามตัวเองเถอะว่า คุณมีหัวใจทาสเช่นหลายๆทาสบางคนหรือเปล่า

#32 Redbuffalo010

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:42

หนีคุก ผมจำได้ไม่เคยลืม :lol:

อ้าว ผมจำได้ว่า แม้วบอกว่าจะไปดูโอลิมปิคที่ปักกิ่ง :o  :o  :o

#33 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:43

:mellow:  กระพ๊มไม่ใช่ประชาธิปัตย์ 100% ยังไม่ค่อยได้ง้างกับกลุ่มเค้าเลยสักเท่าไหร่... ความเห็นไม่ตรงกันก็ชี้แจงกันไปด้วย "สติปัญญา" แล้วก็เปิดใจรับ "ความแตกต่าง" ซึ่งกันและกัน... ไม่เห็นต้องย้ายหนี หรือคิดจะไปยัดเยียดคัดง้างเหียกอะไรให้ใครเค้านี่ขอรับ...

^_^  ก็อยู่สงบดี... ไอ้พวกไม่สงบ, ร้อนรนเนี่ย... พวกแพ้ความจริงหรือเปล่าขอรับ เห็นแต่ละตัวออกอาการหูลู่ หางตก เขาชันเพราะเรื่องนี้ท๊างน๊านนนนน....

Edited by wat, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:44.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#34 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:29

แต่บางคน ก้เพียรสมัครเข้ามาใหม่เรื่อยๆ กลายเป็นตัวร้อยล๊อคอินก็มี

หรือบางคนก็แอบเปลี่ยนอีเมล์ สมัครใหม่อยู่เรื่อยๆ ทั้งที่ติดโทษแบนก็มี

ถามว่า เหตุผลอะไร ที่คนเหล่านั้นยังอยู่

ถามว่า เหตุผลอะไรที่คนอื่นๆ รวมถึงผมยังอยู่

ที่นี่ มีคนกลางแปดโลก ที่ดูจะเข้ากระทู้ไหนก็ว่ากันตลอด

ที่นี่ มีพลพรรคชาวเหลือง ที่คอยมาตั้งกระทู้ด่าชาว ปชป อยู่บ่อยๆ

ที่นี่ มีแดงหลายคน ที่ยังหยิบยกคำถามจากบอร์ดอื่นเข้ามาทีนี่

ถามว่า ทำไมคนทั้งหมด ถึงยังอยู่ด้วยกัน

หายไปบ้าง มาเพิ่มบ้าง

แต่ที่นี่ บอร์ดนี้ก็ไม่เคยร้างลาผู้คนที่แวะเวียนมาทุกสถานการณ์

แม้สมาชิกดส่วนใหญ่ จะเชียร์ ปชป

วันที่แพ้เลือกตั้ง ก็เห็นสมาชิกยังอยู่กันเยอะแยะ

สิ่งที่ผมพูดมาทั้งหมด

ผมเชื่อว่าไม่ใช่เรื่องที่ทุกคนไม่รู้

หรือว่ามันจำเป็น ที่คนที่นี่ ต้องทำตัวดีๆ กลางๆ 

เรียบร้อย ไม่แขวะ ไม่ด่า ไม่ว่าใคร ใครใส่อะไรมาต้องรับฟังอย่างสงบเสงี่ยม

ห้ามตอบโต้

ทั้งที่หลายคนที่สมัครเข้ามาใหม่ๆ ใส่เอา ใส่เอา

ตั้งป้อมหยั่งโง้น หยั่งงี้ ใส่ความได้ร้อยแปด

เพียงเพราะจำต้องรักษาจำนวนสมาชิกให้เยอะๆ ไว้

เฉพาะคนเชียร์ ปชป จึงไม่มีสิทธิ์ตอบโต้ หยั่งงั้นหรือ

(ขออภัยหลายท่านที่อ้างถึงครับ)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#35 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:42

ณ ปัจจุบัน พรรคที่พอที่จะรับได้คือ ปชป. มีคนดี มีความสามารถ มากกว่าพรรคอื่น  ส่วนพรรค เพื่อไทย เหมือนจะตรงข้ามกันเลย  ส.ส.เขต ผมไม่เลือก ปชป.เพราะคะแนนไม่มีลุ้น  ไม่เลือก เพื่อไทย  แต่จะเลือกคู่แข่งของเพื่อไทย เพราะไม่อยากให้ได้ ส.ส.จากเพื่อไทย ทำใจรับไม่ได้จริงๆ

#36 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:46

บางคนทนไม่ได้ ที่ ปชป. ดี 99 เลว 1 เลยหนีออกจากบอร์ด

ปล่อยให้คนชั่ว 99 ดี 1 ปกครองประเทศต่อไปก็มีนะ

#37 tu249cm

tu249cm

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:55

กรณีแม้วโกงชาติถูกศาลพิพากษาว่าผืดต้องติดคุกสองปีแต่มันดันหนีไปเป็นสัมภเวสี

แต่ไม่วายให้มรดกการโกลให้น้องสาวทำต่อจนชาติเสีบหายหลายแสนล้าน 
ยังมีกรณ๊เสื้อแดงขี้ข้าทักษินเผาบ้านเผาเมือง โอ้ย .... มากจนจารนัยไม่หมด 

จะให้ลืมได้งัยตลอดทั้งชาติจนตายก็ลืมความเลวของพวกมันไม่ลง

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#38 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:21

แต่บางคน ก้เพียรสมัครเข้ามาใหม่เรื่อยๆ กลายเป็นตัวร้อยล๊อคอินก็มี

หรือบางคนก็แอบเปลี่ยนอีเมล์ สมัครใหม่อยู่เรื่อยๆ ทั้งที่ติดโทษแบนก็มี

ถามว่า เหตุผลอะไร ที่คนเหล่านั้นยังอยู่

ถามว่า เหตุผลอะไรที่คนอื่นๆ รวมถึงผมยังอยู่

ที่นี่ มีคนกลางแปดโลก ที่ดูจะเข้ากระทู้ไหนก็ว่ากันตลอด

ที่นี่ มีพลพรรคชาวเหลือง ที่คอยมาตั้งกระทู้ด่าชาว ปชป อยู่บ่อยๆ

ที่นี่ มีแดงหลายคน ที่ยังหยิบยกคำถามจากบอร์ดอื่นเข้ามาทีนี่

ถามว่า ทำไมคนทั้งหมด ถึงยังอยู่ด้วยกัน

หายไปบ้าง มาเพิ่มบ้าง

แต่ที่นี่ บอร์ดนี้ก็ไม่เคยร้างลาผู้คนที่แวะเวียนมาทุกสถานการณ์

แม้สมาชิกดส่วนใหญ่ จะเชียร์ ปชป

วันที่แพ้เลือกตั้ง ก็เห็นสมาชิกยังอยู่กันเยอะแยะ

สิ่งที่ผมพูดมาทั้งหมด

ผมเชื่อว่าไม่ใช่เรื่องที่ทุกคนไม่รู้

หรือว่ามันจำเป็น ที่คนที่นี่ ต้องทำตัวดีๆ กลางๆ 

เรียบร้อย ไม่แขวะ ไม่ด่า ไม่ว่าใคร ใครใส่อะไรมาต้องรับฟังอย่างสงบเสงี่ยม

ห้ามตอบโต้

ทั้งที่หลายคนที่สมัครเข้ามาใหม่ๆ ใส่เอา ใส่เอา

ตั้งป้อมหยั่งโง้น หยั่งงี้ ใส่ความได้ร้อยแปด

เพียงเพราะจำต้องรักษาจำนวนสมาชิกให้เยอะๆ ไว้

เฉพาะคนเชียร์ ปชป จึงไม่มีสิทธิ์ตอบโต้ หยั่งงั้นหรือ

(ขออภัยหลายท่านที่อ้างถึงครับ)

คุณอยู่ลำดับที่เท่าไหร่ใน พรรคครับ ผมคงไม่ลืมใส่ชื่อคุณนะ :)

#39 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:22

บางคนทนไม่ได้ ที่ ปชป. ดี 99 เลว 1 เลยหนีออกจากบอร์ด

ปล่อยให้คนชั่ว 99 ดี 1 ปกครองประเทศต่อไปก็มีนะ

น้อยใจมั่ง นึกว่า สู้อยู่ คนเดียว :D

#40 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:29

ผมยังไม่มีหมายเลขสมาชิกพรรคครับ

มีสมาชิกเก่าแก่ของพรรคโยนให้เป็นพวกอิแอ๊บพรรค ร่วมกับน้าเช

เขาบอกว่า เพราะผมโต้ตอบ เขาจึงชิงชังรังเกียจ ปชป ครับ

;)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#41 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:43

ผมไม่ได้เป็นสมาชิกพรรคการเมืองใด ไม่ได้เป็น fanboy ของ ปชป. และก็ยินดีที่จะมีการตรวจสอบการทำงานของทุกพรรค ไม่เว้นแต่ ปชป.

แต่ที่เลือก ปชป. ก็เพราะพรรคนี้ไม่ได้หลีกเลี่ยงการตรวจสอบ ช่วงเป็นรัฐบาลก็เข้าไปตอบกระทู้ในสภา แสดงให้เห็นถึงการยอมรับการตรวจสอบของผู้แทนประชาชน ไม่ได้ใช้วิธีเลี่ยงเข้าสภาหนีการตอบกระทู้ไปวันๆ หรืออาศัยกองกำลังควายแดงไปคุกคามคนที่เห็นต่าง

#42 New CanThai_16401

New CanThai_16401

น้องเก่า

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:48

เข้ามาดูบ้างเป็นครั้งคราว แต่ไม่ค่อยตอบ หลังสุดเพจเฟซบุ๊คโดนลบบ่อยๆ เลยต้องสมัครใหม่ อีกแระ

เซม เซม มีคนหลังไมค์ไปบอก ออกจากเพจขบวนการเสรีไทยเพราะโดนลบโดยหาคนรับผิดชอบไม่ได้

ก็คงเซมๆ เหมือนเดิม เดี๋ยวนี้ใครเป็นใครยังจำชื่อแทบไม่ได้เพราะไม่ค่อยได้เข้ามา

พวกบ้าพรรค บ้าพวกก็ยังเยอะเหมือนเดิม ถ้าสมาชิกก่อตั้งยังจำคำถามผมได้

ทำไมสีฟ้า ...หาคำตอบได้ในเว็บเก่าๆ ตัวแรก ๆ เว้นแต่ลบข้อมูลไปแล้ว

ภาคประชาชนตัวจริงเสียงจริงที่เป็นเสรีชนยังคงมตัวตนในสังคมเน็ตไม่เสื่อมคลาย

เพียงแต่ย้ายที่สิงสถิตย์ไปตามอารมณ์และความชื่นชอบ...ตถตา

#43 New CanThai_16401

น้องเก่า

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:50

เออ...ถามอีกที เลือกตั้งแอดมิน หมดสมัยไปแล้วหรือยัง?

#44 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:56

เข้ามาดูบ้างเป็นครั้งคราว แต่ไม่ค่อยตอบ หลังสุดเพจเฟซบุ๊คโดนลบบ่อยๆ เลยต้องสมัครใหม่ อีกแระ

เซม เซม มีคนหลังไมค์ไปบอก ออกจากเพจขบวนการเสรีไทยเพราะโดนลบโดยหาคนรับผิดชอบไม่ได้

ก็คงเซมๆ เหมือนเดิม เดี๋ยวนี้ใครเป็นใครยังจำชื่อแทบไม่ได้เพราะไม่ค่อยได้เข้ามา

พวกบ้าพรรค บ้าพวกก็ยังเยอะเหมือนเดิม ถ้าสมาชิกก่อตั้งยังจำคำถามผมได้

ทำไมสีฟ้า ...หาคำตอบได้ในเว็บเก่าๆ ตัวแรก ๆ เว้นแต่ลบข้อมูลไปแล้ว

ภาคประชาชนตัวจริงเสียงจริงที่เป็นเสรีชนยังคงมตัวตนในสังคมเน็ตไม่เสื่อมคลาย

เพียงแต่ย้ายที่สิงสถิตย์ไปตามอารมณ์และความชื่นชอบ...ตถตา

:)  :D  มาแล้วหนึ่ง สวัสดีครับ กระทู้นี้ทำให้ผม แอบยิ้ม นะครับ แห่มมม

Edited by susu, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:57.

#45 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:06

ผมเองก็เช่นกันที่เบื่อที่นี้ที่เชียร์ ปชป เกินไปไหม ผมเล่น บอร์ดนี้มานานพอสมควร แต่อีกไม่นานคงเลิกเข้ามาดูแล้ว

ถ้าคุณยังทำตัวให้เป้นกลางไม่ได้ เวปนี้ก็ไม่ต่างอะไรกับเสื้อแดง คำว่ากลางผม ไม่ใช่ว่า เป้นคนกลางนะ

หมายความว่า ต้องยอมรับว่า ปชป เลวจริง ที่บอก 99 เลว 1 ผมว่า 55 เลว 45 มากกว่านะครับ

เอาง่ายๆ ตอนนี้คุณนึกถึงข้อเลวๆของ ปชป ออกหรือไม่ ถ้านึกไม่ออก ก็แสดงว่าคุณหลงปชปเกินไปแล้ว ไม่ต่างจากเสื้อแดงที่หลง พท เหมือนกัน

เพราะผมถามว่า พท มีอะไรเลวบ้าง พวกควายแดงจะบอกว่าไม่มี แต่ฝั่งคุณบอกมีเพียบ...

กลับกัน ผมถามว่า ปชป มีอะไรเลวบ้าง พวกคุณก็จะบอกไม่มี แต่ฝั่งเสื้อแดงบอกมีเพียบ...

#46 New CanThai_16401

น้องเก่า

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:06

สาวกปชป. ก็ดิ้นหน่อยเป็นธรรมดา

ผมแอบยิ้มสมาชิกขบวนการเสรีไทยรุ่นเก่าๆ แวะไปแอดที่เฟซบุ๊คเพิ่มขึ้นผิดหูผิดตา

เลยรู้ว่ามันมีส่วนจริงมาก ๆ

Edited by New CanThai_16401, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:07.

#47 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:08

สาวกปชป. ก็ดิ้นหน่อยเป็นธรรมดา

ผมแอบยิ้มสมาชิกขบวนการเสรีไทยรุ่นเก่าๆ แวะไปแอดที่เฟซบุ๊คเพิ่มขึ้นผิดหูผิดตา

เลยรู้ว่ามันมีส่วนจริงมาก ๆ

คุณ Canthai User อันเก่าหายไปไหนหรอครับ ทำไมมาสมัครใหม่ครับเนี้ย..

#48 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:11

ผมรับไม่ได้กับ ครม รัฐบาลเจ๊ปูสมองนิ่ม 

#49 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:14

สวัสดีครับ ลุงแคน หายหน้าหายตา หายเงียบไปเลยครับ 

#50 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:18

ผมก็เคยหายๆไปจากบอร์ดนี้เหมือนกันนะครับ เบื่อที่เมื่อก่อน (ย้ำ,, เมื่อก่อน ) มีกองเชียร์ ปชป แบบว่าเทพมาก หรือว่าแฟนพันธ์แท้ตอบได้ทุกข้ออะไรแบบนั้น

แต่พอลองไปดูบอร์ด .org อันนี้ก็รับไม่ได้เหมือนกัน มันเยอะเวอร์เกิ๊นนนน แบบเสื้อเหลืองหัวรุนแรงนะ คำก็แยกประเทศ สองคำก็ภาษี อะไรกันนักหนาวะ

สุดท้ายก็เข้ามาอ่าน หาความรู้ดีใน .net กว่า เมนท์นิด เมนท์หน่อย พอให้หายง่วง ก็พอ  :lol: 

Edited by แสนยานุภาพ, 11 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:19.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน