Jump to content

- - - - -

หากจะเล่น ข่าวสืบสวน ..สิงห์ เอ๋ย!! ..มาสอบเรื่องพวกนี้ ดีกว่า เท่ห์ กว่าเยอะ

• Please log in to reply
28 replies to this topic

#1 susu

susu

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 17:55

แกะรอยบริษัทลูกหนี้“คุณหญิงพจมาน”พบชื่อลูกชาย-ลูกสาว-หลานชาย“สันติ พร้อมพัฒน์”รมว.พัฒนาสังคมฯ ถือหุ้นใหญ่ เพิ่มทุนพรวด 700 ล้านโอนนัวเนีย 4 ครั้ง ไม่ส่งงบการเงิน

สันติ พร้อมพัฒน์ รมว.พัฒนาสังคมฯ ที่

ถูกกล่าวหาว่าเป็นผู้จ่ายเงินสนับสนุน

เป็น ท่อน้ำเลี้ยง นปช.

รู้จักกับ "บริษัท รัชดา มิลเลเนี่ยม ทาวเวอร์ จำกัด

หรือชื่อเดิม บริษัท เจ้าคุณอุตสาหกรรมและการเกษตร จำกัด"..หรือปล่าว ?

ทักษิณ ยื่นบัญชีทรัพย์สินสมัยแรก

1.เงินให้กู้ยืมแก่นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย 409.2 ล้านบาท

2.เงินให้กู้ยืมแก่ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร น้องสาว 20 ล้านบาท

แต่ น่าสนใจกว่าคือ

คุณหญิงพจมาน ชินวัตร ภริยา มีเงินให้กู้ยืมรวมวงเงินทั้งสิ้น 6,787.63 ล้านบาท 1 ใน 10รายคือเงินให้กู้ยืมแก่ บริษัท เจ้าคุณอุตสาหกรรมและการเกษตร จำกัด จำนวน 160.2 ล้านบาท โดยทำรูปตั๋วสัญญาใช้เงินลงวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2543 คิดดอกเบี้ยร้อยละ 15 ต่อปี

ลูกหนี้ อะไร โชคดีมาก ได้เป็นรัฐมนตรีฯ มาแล้ว 2 กระทรวง 3 รัฐบาล

http://www.isranews....ษัทหลานชาย.html

http://www.isranews....ษัทลูกหนี้.html

#2 susu

susu

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 18:00

''

Attached Images

#3 Charlie

Charlie

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 18:04

คลังปํญญา (อ่อน) แห่งลากดำนา จะสนใจข้อมูลแบบนี้รึครับ  ชาติล่มจมใครจะโกงจะปล้นไม่สนใจครับ ขอให้ได้จับผิดอภิสิทธิว่าตอแหลก็พอ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#4 susu

susu

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 18:08

คนที่ เป็นนักศึกษามหาวิทยาลัยรามคำแหง ถูกทางมหาวิทยาลัยจับได้ว่าให้บุคคลอื่นเข้าสอบแทน
โดยปลอมแปลงใบอนุญาตขับขี่รถยนต์ ใช้เป็นหลักฐานในการเข้าสอบ และถูกลบชื่อจากความเป็นนักศึกษา

ได้เป็นรัฐมนตรีฯ มาแล้ว 2 กระทรวง 3 รัฐบาล

ไม่น่าสนใจหรือว่า   เพราะ คนนี้ เป็น ท่อน้ำเลี้ยง นปช.

Edited by susu, 11 March 2013 - 18:09.

#5 หมุอวกาศ

หมุอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

Posted 11 March 2013 - 18:19

เงินบริจาคให้พรรคปชป 258 ยังเงียบมาแล้ว แค่นี้จิ๊บๆ  :D คนพรรคนี้โปร่งไส่จริงๆ :P

#6 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 11 March 2013 - 18:21

อย่างน้อยๆ เล่นข่าว 4ss

ว่ายิ่งลักษณ์หนีสภาไปคุยกับใครบ้าง

หรือคุยเรื่องอะไร จะเป็นประโยชน์กว่านี้

คุยกับใครบ้าง มีชื่อโผล่หลายๆคน จะได้ไม่มีชื่อพี่แสนรับอยู่คนเดียว น่าเกลี๊ยด

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#7 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 18:22

สันติ พร้อมพัฒน์ จบการศึกษาระดับปริญญาตรีศิลปศาสตรบัณฑิต (รัฐศาสตร์) จากมหาวิทยาลัยรามคำแหง (2545) ระดับปริญญาโท ศิลปศาสตรมหาบัณฑิต (รัฐศาสตร์) มหาวิทยาลัยรามคำแหง (2547)

โอ้วแม่เจ้า..........จบโทด้วยนะ

จาก wiki

#8 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 11 March 2013 - 18:26

มีความสัมพันธ์ใกล้ชิด ได้เป็นรัฐมนตรี แล้วอย่างไรต่อครับ

รักคนเสื้อแดง

#9 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 11 March 2013 - 18:28

เงินบริจาคให้พรรคปชป 258 ยังเงียบมาแล้ว แค่นี้จิ๊บๆ  :D คนพรรคนี้โปร่งไส่จริงๆ :P

ไม่เงียบนะ

ผ่านการตรวจสอบแล้วจากมติศาลรธน.4ต่อ3ยกคำร้อง  หัดหาข่าวอ่านมั่ง อย่าคิดเอาเอง

http://www.komchadlu...น258ล้านบ..html

พรรคนี้เค้าไม่กลัวการตรวจสอบ ไม่เหมือนพรรคอื่น

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 11 March 2013 - 18:29

ท่าน จขกท. ครับ....จะให้ "คลังปัญญา แห่งราชดำเนิน" ลดตัวลงมาเล่นเรื่องแค่นี้ได้ไงกันหล่ะครับ

มันต้องเล่น ระดับ "อดีตนายก หรือ ภริยาอดีตนายก" สิครับ....มันถึงจะได้ ชื่อเสียง ในปลักราชดำเนิน !!!! :lol:  :lol: 

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 11 March 2013 - 18:48

งั้นแจงงบน้ำท่วม สามแสนห้าหมื่นล้าน ให้หน่อยซิ ของไอ้ปลอดอ่ะ

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#12 หมุอวกาศ

หมุอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

Posted 11 March 2013 - 18:52

ไม่เงียบนะ

ผ่านการตรวจสอบแล้วจากมติศาลรธน.4ต่อ3ยกคำร้อง  หัดหาข่าวอ่านมั่ง อย่าคิดเอาเอง

http://www.komchadlu...น258ล้านบ..html

พรรคนี้เค้าไม่กลัวการตรวจสอบ ไม่เหมือนพรรคอื่น

เขายังไม่ได้ตรวจสอบเลยนะนั่นอะ แต่ดูเหมือนเจอฆ่าตัดตอน ไม่รู้กลัวอะไร :lol:

#13 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 11 March 2013 - 18:57

ไม่เงียบนะ

เขายังไม่ได้ตรวจสอบเลยนะนั่นอะ แต่ดูเหมือนเจอฆ่าตัดตอน ไม่รู้กลัวอะไร :lol:

ไปอ่านคำตัดสินก่อนนะงงเต่า ก่อนจะเรียกว่าที่ศาลตัดสินไม่ใช่การตรวจสอบ

ก็เหมือนกับตอนทักษิณพ้นคำกล่าวหาซุกหุ้นไว้กับคนใช้คนขับรถนั่นแหละ

เราคนไทยก็ยอมเรียกว่าผ่านการตรวจสอบเหมือนกัน แหมทำเป็นลืม

มาหลังสุดนี่ ที่ทักษิณทำ เรียกว่าหนีคำตัดสิน เอ๊ย ..ไปโอลิมปิค  :lol:

#14 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

Posted 11 March 2013 - 19:11

มีความสัมพันธ์ใกล้ชิด ได้เป็นรัฐมนตรี แล้วอย่างไรต่อครับ

กินเบียร์ก่อน เดี๋ยวมาเม้นต์ :o  :o  :o

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#15 55555

55555

มหาเมพ

Posted 11 March 2013 - 19:36

สิงห์อย่าไปสนใจครับ...เพราะตรวจสอบแล้วไม่ได้ทำให้ดูฉลาด

สู้ไปหาว่าเมียมาร์คอยู่ที่ไหน ดูฉลาดกว่าตรึม..

:D  

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 11 March 2013 - 19:37

คลังปํญญา (อ่อน) แห่งลากดำนา จะสนใจข้อมูลแบบนี้รึครับ  ชาติล่มจมใครจะโกงจะปล้นไม่สนใจครับ ขอให้ได้จับผิดอภิสิทธิว่าตอแหลก็พอ

ลิงรับจ้างมาทำงานจับผิดเฉพาะฝั่งตรงข้ามครับโดยเฉพาะครับ ไม่ได้ให้มาจับผิด คนให้ตังค์  :D

#17 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 19:47

กินเบียร์ก่อน เดี๋ยวมาเม้นต์ :o  :o  :o

เห็นด้วยกับคุณสิงห์สนามหลวงครับ
พวกแมงวาปมันหยุมหยิม..

คนมีความสัมพันธ์ใกล้ชิด..จะไปติ๊ดชึ่งกันที่ 4 SS  แล้วอย่างไรต่อครับ  :lol:  :lol: 

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#18 ID007

ID007

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 20:52

อ้อ ให้เงิน โดยออกตั๋วไว้ให้ เงินที่ได้ไปจ่าย นปช 

ศอฉ โง่หรือซื่อก็ไม่รู้ หรือไอ้ทาสริด มันปิดบังเส้นทางเงินไว้ให้

#19 susu

susu

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 21:03

ผมชอบนะเรื่องแบบนี้ เรามาหาข้อมูล เอารายละเอียดเลย อย่าเอาแต่หัวข้อ มานำเสนอกัน พวกบ้า ปชป.จะได้ตาสว่าง เอามั๊ย ..กล้ามั๊ย..ครับ

#20 susu

susu

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 21:08

อ้าว !!!!ก็ค้นหาสิ คุณสืบออกเก่ง ไอ้ ""แค่เล่นเป็นทีมพากันนำเสนอ "หนับหนุน เพื่อออกใบแดงคุณยังค้นคว้าเลย ..

ผมว่าคุณนี่แหละ ...แหล่งคลังปัญญา ตัวจริง...ทำเพื่อน้องนะครับ ...

หรือจะเอาเรื่อง อื่น ...เฉลิม ศรีอ่อนเป็นไง ..รอบหน้า ผม เกลียดนัก พวก ขี้โกงเกลียดตัวกินไข่ ..ช่วยกันหาว่าจริงไม่จริง ..สลิ่มไม่โง่นะครับ ต้องมีข้อมูล

ตกลง หาให้หน่อยนะ ถ้าไม่จริง ..เอาข้อมูลมาโต้ เป็นฉาก ๆแบบ ถนนดินสอเลยครับ ..ผมอยากได้แบบนั้น..

Edited by susu, 11 March 2013 - 21:10.

#21 susu

susu

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 21:11

อ้อ ให้เงิน โดยออกตั๋วไว้ให้ เงินที่ได้ไปจ่าย นปช 

ศอฉ โง่หรือซื่อก็ไม่รู้ หรือไอ้ทาสริด มันปิดบังเส้นทางเงินไว้ให้

ใช่ๆๆ ประมาณนั้น ข้อมูลสนับสนุนด้วย จะเยี่ยม เลยครับ :huh:

#22 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

Posted 11 March 2013 - 21:41

คนรัก ปชต และ ความยุติธรรมถามคล้ายยอมรับได้(หน้าด้านๆ)แบบมึนๆซึนรุย..ว่า.. คนใกล้ชิดได้เป็น รมต. แล้วยังไงครับ???
แม่เจ้าาาา... องุ่นเปรี้ยวซะแล้วเว้ยเห้ยยยย!!!!

"สวงสนามลิง" คลังปัญญาแห่งราชดำเนิน...ฮากว่าแก๊งค์สามช่าอีกอะ 555555555555555

#23 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 11 March 2013 - 21:46

คนรัก ปชต และ ความยุติธรรมถามคล้ายยอมรับได้(หน้าด้านๆ)แบบมึนๆซึนรุย..ว่า.. คนใกล้ชิดได้เป็น รมต. แล้วยังไงครับ???
แม่เจ้าาาา... องุ่นเปรี้ยวซะแล้วเว้ยเห้ยยยย!!!!

"สวงสนามลิง" คลังปัญญาแห่งราชดำเนิน...ฮากว่าแก๊งค์สามช่าอีกอะ 555555555555555

ผิดคุณสมบัติข้อไหนของคนที่จะมาเป็นรัฐมนตรีครับ กางรัฐธรรมนูญมาเลย

รักคนเสื้อแดง

#24 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

Posted 11 March 2013 - 21:51

ไอ้พวกเรียกร้องประชาธิปไตยจอมปลอม ไร้ค่า ไร้ราคา

ฝั่งเผาไทย ชั่วขนาดไหน มองไม่เห็น เงินค่าจ้างโพสมันบังตา

เลือดไอ้พวกเหยื่อแกนนำ ที่ตายไหลลงพื้นดิน มันไร้ค่า

แค่เลือดไอ้พวกรากหญ้าโง่ๆ ที่ตายเพื่อให้นักการเมืองได้เสวยอำนาจ

เพียงแค่แลกกับเงินภาษีของคนทั้งชาติ ที่ใช้เยียวยาความโง่

ที่ไม่รู้เท่าทันแกนนำ เอ็งมันก็มีค่าเท่าไอ้ก้อนไขมันโง่ๆ ที่โดนยิงหัวกระจุย

บนพื้นถนนเท่านั้นแหละ ไอ้ สิงอยู่ที่สนามหลวง

เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#25 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

Posted 11 March 2013 - 21:51

รธน ที่ไม่เป็น ปชต..สิงห์ยอมรับเพื่อการนำหลักมาใช้กับนักการเมืองแล้วเหรอฮับ? 55555555555
อย่ามาฮา!!!

เสื้อแดงนี่ให้มันได้แบบนี้สิน่า.. มือถือสากปากถือศีลชัดๆ
องุ่นเปรี้ยวพวงที่สองในทู้เดียว..เสียวฟันได้แล้วสิงห์!

#26 susu

susu

ขาประจำ

Posted 11 March 2013 - 22:09

ผิดคุณสมบัติข้อไหนของคนที่จะมาเป็นรัฐมนตรีครับ กางรัฐธรรมนูญมาเลย

ว่าตามกฏหมาย ก็ตามนั้น แต่ผมถามว่า ลูกหนี้ อะไร โชคดีมาก ได้เป็นรัฐมนตรีฯ มาแล้ว 2 กระทรวง 3 รัฐบาล

โชคดี มากนะครับ

สรุปคือไม่ผิดกฏหมาย แล้วไอ้ ที่ไปถามๆแหน็บๆ ชาวบ้านเขานะ มันผิดกฏหมายข้อไหน ครับ สิงห์

#27 susu

susu

ขาประจำ

Posted 12 March 2013 - 00:08

ปากดี เก่งแค่กระทู้เผา กับขู่ผู้หญิง ...

#28 conservative

conservative

ขาประจำ

Posted 12 March 2013 - 08:15

ผมชอบนะเรื่องแบบนี้ เรามาหาข้อมูล เอารายละเอียดเลย อย่าเอาแต่หัวข้อ มานำเสนอกัน พวกบ้า ปชป.จะได้ตาสว่าง เอามั๊ย ..กล้ามั๊ย..ครับ

ตายห่าน... พรรคที่ผมชื่นชม มันชั่วขนาดนี้เชียว

คุณงงเต่าที่สายข่าววงในตัวจริงเลยแฮะ

#29 susu

susu

ขาประจำ

Posted 12 March 2013 - 11:06

พยามสังเกตุหลายครั้งในหลายกระทู้

ที่สิงห์ เคลื่อนตัว สอดรับกับแนวคิด ทีมงานเพื่อไทย

ที่ต้องการเดินหน้าทำอะไร ต่อไป ทุกครั้ง

คนนี้มีส่วนรู้เห็น ในวงใน หลายเรื่องทีเดียว

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users