Jump to content

- - - - -

วานพรรคฝ่ายค้าน ทำงานให้เข้มแข็งหน่อย....กุละเบื่อ

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:38

*
POPULAR

คือ ไม่ต้องไปตามเกมส์แก้ตัวจากข้อกล่าวหาของรัฐบาลมากครับ 

เปิดเกมส์รุก จัดหนักไปเลย    การทุจริตการจำนำข้าว ผลกระทบจากการขึ้นค่าแรง เรื่องตำรวจรับส่วย ระบบการศึกษาที่ล้มเหลว เรื่องทุจริตงบ 2 ล้านๆ 

เรื่องปัญหาโสเภณี ปัญหายาเสพติด โอ้ยยย  ปัญหาในประเทศมากมาย นี่แกล้งมองไม่

เห็นหรือเปล่าครับ ทำไมพรรคฝ่ายค้านไม่ค่อยได้เรื่องเลย..... นี่มี สส เป็นร้อยคน แทบจะสู้ชูวิทย์คนเดียวไม่ได้..... 

(ตัวอย่างเช่น เอากล้องแอบถ่ายการทุจริตจำนำข้าวเลย ให้มันเห็นกันจะๆ  ประสานงานกับสื่่อ เอาเป็นถ่ายทอดสดยิ่งดี) 

ฝาก ปชป ทำงานให้มันถึงใจแบบเต็มสูบหน่อย  กองเชียร์รำคาญมากแล้ว ไม่ต้องเก๊กหล่อมากก็ได้ กูอยากได้คนมาลุยงาน ทำงานจริงจัง และพูดจาก็ต้องถึงลู่ถึงคน  จะปล่อยให้เขายำไปถึงไหน  ทำอะไรหน่อย  .......

Edited by excell_13, 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:43.

#2 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:01

เล่นมาก ๆ ไม่ได้ครับ เดี๋ยวมันจะเข้าเนื้อ ;)

#3 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:46

ปชป...เป็นงี้ มานานแล้ว..เรื่องที่ควรลุย

มากมาย  ไม่ลุย.ปล่อยให้เขาทำก่อน

แล้วค่อยตามแก้. เห็นแบบนี้ตลอด.....

ความจริงเรื่องที่  หมอวรงค์ เปิดกระโปรง

ไว้ในสภาฯ  บัดนี้ก็ ชนะขาด..รัฐฯ ออกมา

สารภาพแล้วว่า..ขาดทุน..แต่ ปชป ทำอะไร

ตีกลับให้แดงไปเลยซี...แฉให้แหลกยับไป

เปล่า.เงียบเหมือน.ผีดูด.จำนำข้าว..ผมตาม

มาตลอด. สารภาพว่าขาดทุน .แล้วทำไมไม่

เลิก. จะกู้เงินมาทำต่อ  ทำทั้งที่รู้ว่า.ขาดทุน.

บ้าแล้ว.ผลาญเงินชาติ  วายวอด..!!!!!!!

>>>>>> ปชป  ว่าไง .?? <<<<<<< 

#4 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:03

แล้วองค์กรอิสระที่มีหน้าที่ตรวจสอบการทำงานของรัถบานมันทำอะไรอยู่ละครับ
ฝ่ายค้านทำหน้าที่ตรวจสอบในสภานะครับ ไม่มีอำนาจไปทำอะไรข้างนอกได้
ถ้าองค์กรอิสระทั้งหลาย ไม่เป็นอิสระ ยุบมันเถอะครับ เก็บเงินภาษีไว้จ่ายหนี้ดีกว่า

#5 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:07

คือ ไม่ต้องไปตามเกมส์แก้ตัวจากข้อกล่าวหาของรัฐบาลมากครับ 

เปิดเกมส์รุก จัดหนักไปเลย    การทุจริตการจำนำข้าว ผลกระทบจากการขึ้นค่าแรง เรื่องตำรวจรับส่วย ระบบการศึกษาที่ล้มเหลว เรื่องทุจริตงบ 2 ล้านๆ 

เรื่องปัญหาโสเภณี ปัญหายาเสพติด โอ้ยยย  ปัญหาในประเทศมากมาย นี่แกล้งมองไม่

เห็นหรือเปล่าครับ ทำไมพรรคฝ่ายค้านไม่ค่อยได้เรื่องเลย..... นี่มี สส เป็นร้อยคน แทบจะสู้ชูวิทย์คนเดียวไม่ได้..... 

(ตัวอย่างเช่น เอากล้องแอบถ่ายการทุจริตจำนำข้าวเลย ให้มันเห็นกันจะๆ  ประสานงานกับสื่่อ เอาเป็นถ่ายทอดสดยิ่งดี) 

ฝาก ปชป ทำงานให้มันถึงใจแบบเต็มสูบหน่อย  กองเชียร์รำคาญมากแล้ว ไม่ต้องเก๊กหล่อมากก็ได้ กูอยากได้คนมาลุยงาน ทำงานจริงจัง และพูดจาก็ต้องถึงลู่ถึงคน  จะปล่อยให้เขายำไปถึงไหน  ทำอะไรหน่อย  .......

ม็อบเหลืองมันไม่ออกมาฝ่ายค้านยกมือให้ตายไงมันก็เสียงไม่พอ จะทำไรได้

#6 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:15

อยากให้พรรคกระตุกถามได้แล้ว

เมื่อไหร่ คุณ (เมริง) จะแถลงผลงานซะที (วะ)

แค่นี้มันก็ไปไม่เป็นแร้ววววววววววววววววววววว

-_-  -_- 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#7 butadad

butadad

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:15

ปชป  บางครั้งก็ตามเกมส์เขาไม่ทัน เพราะตัวเองคนลงมาเล่นมันมีน้อยทั้งๆที่ สส ก็ เยอะนะ 

ทำไมไม่ตามจิกมันทุกเรื่องละ ไม่ใช่เล่นเฉพาะที่เป็นข่าว

หรือตัวเองก็เป็นแค่นักการเมืองดาดๆทั่วไปไม่ได้มีอะไรมากไปกว่า เกาะข่าวกินกับเขาด้วย

#8 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:19

ธาริดไล่แจกคดีอยู่ครับ ศึกหลายด้านและอำนาจไม่ได้อยู่ในมือ มวลชนยังสนับสนุนไม่มากพอ (อย่าลืม15ล้านตัวฝ่ายตรงข้ามครับ) :lol:

แทนที่เราจะคาดหวังแค่ปชป ประชาชนร่วมกันพลังน่าจะเยอะกว่าป่ะครับ

ไม่สู้อย่างคนที่เคารพในกฏหมาย นิติรัฐ ก็คงไม่เกิด

ผู้นำปชป คงไม่ได้มุ่งเน้นไปที่การแก้แค้น แต่เป็นเรื่องการกลับมารวมตัวเป็นชาติที่ไม่แตกแยกมากกว่า

หรือ...มันต้องให้คนชั่วได้แสดงตัวออกมาเยอะๆ จนคนโง่ได้รับผลกระทบ

เมื่อใดคนโง่ตาสว่าง เมื่อนั้นปชปจึงจะรุกฆาตได้!!! 
:mellow: :mellow:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:31

สื่อหลักไม่เล่นข่าวของฝ่ายค้านซะอย่าง -_- ข้อมูลก็กระจายอยู่ในวงแคบๆ
ของชูวิทย์เอาจริงๆ สักพักก็เงียบหายไป แต่ที่จำได้คงเพราะลีลาของเขามากกว่า

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:35

คืออย่าหาว่าผมปกป้อง ปชป เลย

ผมก็เห็น ปชป ทำงานอย่างเต็มที่มาโดยตลอดนะครับ

ก็ต้องถามสื่อกระแสหลักว่ามัวทำอะไรอยู่ แต่ก็อย่างว่าหวังยาก เกิดไปขัดแข้งขัดขาไม่เข้าท่า

มันอาจจะเข้าตัวได้ เลยเป็นสื่อปิดหูปิดตา ตีกินไปวันๆ

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#11 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:43

แหม..จริงๆ อย่างที่หลายท่านว่า..ผมกำลังบอกเรื่อง สดๆร้อนๆ

ที่..ปชป..โดน   เรื่องเลือกผู้ว่า.. กกต  ทำห่วยแตกมาก ๆ เรื่อง

หาเสียงโจมตี เลื่อนลอย..กกต .ทำอะไร..  เทียบกับ การที่ ไอ้

( นักโทษหนีคุก ) มันหอนลอยลมมา...บงการ..พรรคการเมือง

มันเทียบกันได้ไม๊???  กกต.หลายคน ทำอะไรอยู่  ไม่รู้ ไม่เห็น

ไม่ได้ยิน..งั้นเหรอ?? หัวหงอกกันทุกคนแล้ว   เหลือยางอาย--

ติดหน้าไว้บ้าง..( เงินเดือนทุกเดือน  ภาษีชาวบ้านนะครับ) ไม่ทำ

ก็ไปให้พ้น..( เสียงจากผู้เสียภาษี )......

#12 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:44

แหม..จริงๆ อย่างที่หลายท่านว่า..ผมกำลังบอกเรื่อง สดๆร้อนๆ

ที่..ปชป..โดน   เรื่องเลือกผู้ว่า.. กกต  ทำห่วยแตกมาก ๆ เรื่อง

หาเสียงโจมตี เลื่อนลอย..กกต .ทำอะไร..  เทียบกับ การที่ ไอ้

( นักโทษหนีคุก ) มันหอนลอยลมมา...บงการ..พรรคการเมือง

มันเทียบกันได้ไม๊???  กกต.หลายคน ทำอะไรอยู่  ไม่รู้ ไม่เห็น

ไม่ได้ยิน..งั้นเหรอ?? หัวหงอกกันทุกคนแล้ว   เหลือยางอาย--

ติดหน้าไว้บ้าง..( เงินเดือนทุกเดือน  ภาษีชาวบ้านนะครับ) ไม่ทำ

ก็ไปให้พ้น..( เสียงจากผู้เสียภาษี )......

กกต เค้าหาทางลงอยู่

#13 notcomeng

notcomeng

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:47

เค้าก็ทำนะครับ ไม่ใช่ไม่ทำงาน ปัญหาอย่างที่ท่านอื่นบอกไว้คือ สื่อหลัก ไม่เล่นข่าวๆก็จะอยู่แค่ในโซเชียล 

ถ้าท่านเล่นเฟซบุ้คแล้วตามข่าวที่ไม่ขึ้นกับสืื่อของรัฐบาล ท่านก็จะเห็นว่าเค้าทำ แต่ถ้าท่านตามแค่สื่อหลัก ก็จะเห็นแค่ท่านเห็นในตอนนี้ครับ

เรื่องปัญหาโสเภณี ปัญหายาเสพติด และปัญหาในประเทศมากมาย ที่ท่านบอกว่าเค้ามองไม่เห็น เค้าเห็นแต่เค้าจะทำอะไรได้บ้างครับ ลองเสนอแล้วส่งไปให้เค้าเลยครับ

แต่ที่แน่ๆ ปัญหาโสเภณี ฝ่ายค้านต้องเป็นตัวหลักในการแก้ปัญหาเหรอครับ?

ปัญหายาเสพติด ฝ่ายค้านมีอำนาจแค่ไหนในการแก้ปัญหา สั่งตำรวจได้มั้ย? หรือสั่งข้าราชการให้ตรวจสอบอะไรได้มั้ย?

ปัญหาเหล่านี้ท่านน่าจะรู้ดีอยู่แล้วว่าฝ่ายค้านจะทำงานให้หนักเพื่อแก้ไขปัญหาเหล่านี้ได้หรือไม่?

รบกวนขอคำแนะนำเรื่องที่ฝ่ายค้านจะแก้ปัญหา โสเภณีและยาเสพติดให้ผมได้เห็นหน่อยสิครับ

ขอบคุณมากครับ

#14 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:52

เค้าก็ทำนะครับ ไม่ใช่ไม่ทำงาน ปัญหาอย่างที่ท่านอื่นบอกไว้คือ สื่อหลัก ไม่เล่นข่าวๆก็จะอยู่แค่ในโซเชียล 

ถ้าท่านเล่นเฟซบุ้คแล้วตามข่าวที่ไม่ขึ้นกับสืื่อของรัฐบาล ท่านก็จะเห็นว่าเค้าทำ แต่ถ้าท่านตามแค่สื่อหลัก ก็จะเห็นแค่ท่านเห็นในตอนนี้ครับ

เรื่องปัญหาโสเภณี ปัญหายาเสพติด และปัญหาในประเทศมากมาย ที่ท่านบอกว่าเค้ามองไม่เห็น เค้าเห็นแต่เค้าจะทำอะไรได้บ้างครับ ลองเสนอแล้วส่งไปให้เค้าเลยครับ

แต่ที่แน่ๆ ปัญหาโสเภณี ฝ่ายค้านต้องเป็นตัวหลักในการแก้ปัญหาเหรอครับ?

ปัญหายาเสพติด ฝ่ายค้านมีอำนาจแค่ไหนในการแก้ปัญหา สั่งตำรวจได้มั้ย? หรือสั่งข้าราชการให้ตรวจสอบอะไรได้มั้ย?

ปัญหาเหล่านี้ท่านน่าจะรู้ดีอยู่แล้วว่าฝ่ายค้านจะทำงานให้หนักเพื่อแก้ไขปัญหาเหล่านี้ได้หรือไม่?

รบกวนขอคำแนะนำเรื่องที่ฝ่ายค้านจะแก้ปัญหา โสเภณีและยาเสพติดให้ผมได้เห็นหน่อยสิครับ

เป็นความคิดที่ปัญญาอ่อนดีครับ   

รบกวนไปตั้งสติก่อนพิมพ์นะครับ 

#15 notcomeng

notcomeng

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:57

เป็นความคิดที่ปัญญาอ่อนดีครับ   

รบกวนไปตั้งสติก่อนพิมพ์นะครับ 

ขอโทษที่เข้ามารบกวนกระทู้นะครับ  :)

#16 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:01

ปชป ไม่ใช่มวยแบบไฟท์เตอร์ ที่จะรุกไล่คู่ต่อสู้

แต่เป็นแบบเค้าเตอร์แอทแท็ค คือสวนหมัดกลับไป

บางทีกองเชียร์อย่างเราๆก็อยากให้รุกไล่มั่งนะ

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#17 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:07

สารภาพแว่

ผมก็รอเหมือนที่ จขกท รออยู่เหมือนกัน

แอคชั่นที่เกี่ยวกับ ปตท ก็ควรจะมีให้มันแรงๆ หน่อย

ผมจะได้ยืดอกพกถุงไปคุยกะพี่กรกชเค้าได้ซะที

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#18 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:08

ถ้าเหตุการณ์ปกติ ผมก็ว่า ทำงานได้แย่มากๆ

อย่าไปหวังพึ่งองค์กรอื่นใดเลย ต้องทำด้วยตัวเอง

แต่ดูแล้ว โดนเหลืองอ้ด โดแดงขยี้ โดนดีเอสไอขย้ำ

มันก็ต้องเป๋อยู่แล้ว แต่ถ้าตั้งหลังไม่ได้ มันก็เกินไป

คนเก่งๆ อยู่ตั้งเยอะ เครือข่ายประชาชนคนรักชาติ

ก็ยังพอมี ไม่ถึงกันสูญพันธุ์ไป

#19 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:29

จริง ๆ ๆ   เป๊ะ เลย  คุณ eAT  มันไม่ทันใจ..วัยโจ๋..จริง ๆ ๆ

เรื่อง จำนำข้าว..มันควรจะ  กระหน่ำให้ขาดลอย  มันออก

มาบอกว่า..ขาดทุน.. มันก็เหมือนมา..สารภาพผิด...แล้ว

บ้านเมืองเสียหาย..ไม่ใช่เงินของมัน. มันจะไปกลัวอะไร

ถ้ารู้ว่าผิดแล้วไม่จัดการ.. ก็เท่ากับปล่อยให้ทำลายชาติ

กันต่อไป...เห็นออกมาพูดว่า..ทำต่ออีก...คงมีรายได้กัน

หลายฝ่ายนะ..มีหลายเรื่องที่ ปชป ไม่ทำ..อย่างเช่น....

เรื่อง คลิป..ประธานฯ  น่าจะตีให้ตกจากโต๊ะประธานสภาฯ

แต่ก็ทนนั่งประชุมฯ กับคนแบบนั้น..........

#20 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:38

ปชป ไม่ใช่มวยแบบไฟท์เตอร์ ที่จะรุกไล่คู่ต่อสู้

แต่เป็นแบบเค้าเตอร์แอทแท็ค คือสวนหมัดกลับไป

บางทีกองเชียร์อย่างเราๆก็อยากให้รุกไล่มั่งนะ

กลัวแต่ว่าจะเป็นเหมือนบอล

รอสวนกลับอย่างเดียว ปล่อยให้เขาครองบอลตลอด บุกเอาๆ กุก็อุดอย่างเดียว

โดนยิงเรื่อยๆ โกลล์มันก็ีมีหลุดบ้างเหมือนกันนะ

-_-

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#21 galaxy

galaxy

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:44

ดูวาระซ่อนเร้นในแต่ละเรื่องด้วยครับ.....หลายพรรคหลายคนมีชนักติดหลังกันทั้งนั้น...พวกเราอยากให้เล่นแรงจัดแรงเพราะไม่มีชนัก....พวกนักการเมืองขึ้นหลังเสือแล้วลงไม่ได้แล้ว...ภาวนาว่าอย่าให้ ปชป.ยอมอ่อนข้อ เรื่อง นิรโทษกรรม ก็ดีถมไปแล้ว..ธาริดสีดวงแจกข้อหาให้ กดดันอย่างหนัก...สรุปโดยรวมหาดียาก.ที่มี ปชป.อยู่ทุกวันนี้ ก็ดีถม ดังนั้นช่วยกันส่งเสริมนักการเมืองน้ำดีเป็นรายบุคคล..หาอาวุธคือข้อมูล ความรู้ ความเห็น กำลังใจ ให้เขาเหล่านั้นไปต่อสู้ในสภาก่อน ....ถ้าไม่ไหวก้อ มาสู้กันแบบดิบๆก็ยังไม่สาย

Edited by galaxy, 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:45.

#22 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:47

กลัวจะเป็นฝ่ายค้านเเบบไม่ลืมหูลืมตา

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน