Jump to content

- - - - -

พวกเสื้อแดง กับพวกแมงสาป เคยเข่าวัดเข้าวากับเค้าบ้างหรือป่าวครับ

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:31

ถ้าทุกคนรักษาศีล5ได้ ความวุ่นวายในประเทศก็คงไม่เกิดขึ้นมาครับ

#2 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:35

หมายถึงวัดจานบินเปล่า ขอบาย

พุทธเจ้า ไม่ได้สอนให้คนเข้าวัด  สอนให้คนถือศีล เจริญสมาธิ เพื่อให้เกิดปัญญา

อยู่แต่บ้าน แต่รักษาศีลครบถ้วน ดีกว่า เข้าวัดทุกวัน แต่รักษาศีลไม่ได้สักข้อ

#3 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:36

*
POPULAR

แล้วศีลข้อ มุสา น่ะ Chai90 ทำได้หรือยัง :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#4 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:36

แล้วถ้าทุกคนเข้าใจว่ารักษาศีล 5 ได้บุญมากกว่าทำทานบริจาคเงินตักบาตรเป็นกิโล สร้างโบสถ์สร้างวิหารจะเกิดอะไรขึ้นบ้างครับ

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:37

ไม่เคยครับ แต่ผมไม่เคยผิดศีล และที่สำคัญ "ไม่โกหก"

Edited by plunk, 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:37.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:42

ไม่เคยครับ แต่ผมไม่เคยผิดศีล และที่สำคัญ "ไม่โกหก"

ส่วนผมไม่เคย"โกหก"ว่ายอดส่งออกของบริษัทผมดีมาก พร้อมทั้งเอาบิลซ่อมรถมายืนยัน" :lol:  :lol:

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#7 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:43

ไม่ได้เข้า โบสถ์ มานานมากแล้ว อะ (ถือคริสต์)

เคยไปแต่ตอน ไปเคารพสุสาน อาม่า ก็ 2 ปี มาแล้ว ปกติไม่เข้าหรอก

ส่วนรักษาศีล หรือไม่ ข้อ 1 ก็ยากอยู่นะ

ผมยังกินเนื้อสัตว์ หมู ไก่ อยู่เลย เลิกกินคงยาก แกงจืด ใส่ผัก อย่างเดียว กินยากมากนะ

ข้อ 2 ลักขโมย คงไม่ ขอกันตรง ๆ เลย เอากระดาษ ที่ทำงาน มาพิมพ์ ตำรา java ไว้อ่านที่บ้าน

อ่านในคอม แล้วมันปวดตา อะ แล้วอ่านที่บ้านมันมีสมาธิดี

ข้อ 3 ประพฤติผิดในกาม ก็ยอมรับ ว่า ยังมีแอบมอง ภรรยา ชาวบ้านอยู่นะ ก็สวยดีอะ แต่ไม่คิดไกลหรอกนะ

ข้อ 4 อันนี้ ยากสุดอะ เพราะ เปิดทีวี ที่บ้าน ก็แบบ จี๊ด มัน จี๊ด อะ ด่ารัฐบาล ตั้งกะ เช้า ยัน เข้านอน เลยทีเดียว

ข้อ 5 ว้าว อันนี้ ไม่น่าเคยทำผิด นะ เพราะทุกวันนี้ กินแต่น้ำเปล่า แล้ว บุหรี่ ก็เป็นอะไร ที่อย่างเกลียด เลย

สรุป ก็รักษา ได้ไม่ครบนะ แต่ ถามว่า อย่างอื่น ทำผิด ทำชั่ว อะไรมั๊ย มันก็มีบ้าง แต่ก็ระวังตัว ตลอด ไม่ให้ทำผิดร้ายแรงนะ

แล้ว ที่แบบ ตระกูลชิน ทำ รับรอง ไม่เอาอย่าง

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#8 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:44

ถ้า จขกท. รักษาศีล 5 ได้ครบทุกข้อ ความวุ่นวายในกระทู้ก็คงไม่เกิดขึ้นนะครับ  -_-

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#9 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:48

จะถามคนอื่นทำไม หันหน้าส่องกระจก แล้วถามตัวเองก่อนดีกว่าไหม

มัวแต่ไปวุ่นวายถามหา ศีลของคนอื่น แต่ศีลของตนกลับไม่ห่วง  <_<

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#10 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:50

ถ้าทุกคนรักษาศีล5ได้ ความวุ่นวายในประเทศก็คงไม่เกิดขึ้นมาครับ

เอาว่านะ

ผมมุสลิม แต่ผมเข้าวัดบ่อยกว่าคุณละกัน ผมไปค้นเรื่องเรือนโบราณ

และ

ผมไปมัสยิดทุกศุกร์ และเดินไปละหมาดที่ใกล้บ้านบ้าง

ทำไมเหรอ

Edited by sigree, 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:42.

#11 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:50

chai90อาการไม่ค่อยดี ขาดโลโมติ้วหรือเปล่าฮะ :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#12 ลูกม้าขาว

ลูกม้าขาว

น้องเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:51

ใช้ว่าเข้าวัดแล้วจะเป็นคนดีทุกคน ไอ้ที่เลวๆแล้วเข้าวัดทำบุญบังหน้า มันก็มีเยอะ เอาสมองส่วนไหนคิด หรอคุณ

#13 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:56

โดยปกติ.......คนดี.......ย่อมไม่อวดอ้างตน...........ว่าตัวเองเป็นคนดี...........

เพราะมันผิด............วิสัยของคนดี โดยปกติทั่วไป..............

เพราะเท่าที่สังเกตมาทั้งชีวิต..............มีแต่คนไม่ดีทั้งนั้น.........ที่อวดว่าตัวเองดี  ตัวเองเก่ง........

เช่นกัน...........ท่านมาชวนให้คนรักษาศิล 5 ผมก็ขออนุโมทนา........สาธุ..........ด้วยเช่นกัน.......

แต่ท่านดันมาจั่วหัว.........ด่ากราดเขาไปทั่ว...............ศิลทั้ง 5 ข้อ ของท่าน...........ก็ไม่สามารถรักษา  ให้บริสุทธิ์ได้แล้ว........

เลยทำให้ผม..........สมเพศ..........ท่านเข้าไปใหญ่............ -_- 

สาธุ....................

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#14 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:59

แล้วยังไงหรือครับ คุณกำลังจะบอกว่าไอ้คนบ้า ที่เอาผ้าอนามัยไปป้ายอนุสาวรีย์พระบรมรูป มันได้ศีลห้ามาจากวัดเหรอ

อย่าสะเหร่อเกร่อนักเลยครับ  เข้าวัดแค่ใหน มีศาสนาในใจหรือไม่ มีศีลห้ากี่ข้อ

ไม่ใช่การ บอกตัวตนของคุณได้หรอกว่า คุณคือคนดี

Edited by kaidum, 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:59.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#15 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:59

Chai กล้าสาบานมั้ย ว่าคุณไม่ใช่ ใจดี 20

#16 nnnn43

nnnn43

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:00

ผมรวยแล้วไม่โกง :lol: 

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#17 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:09

Chai กล้าสาบานมั้ย ว่าคุณไม่ใช่ ใจดี 20

เอาด้วยครับ สาบานมาเลยว่าใช้หรือเปล่า

สงสัยมานานละ

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#18 galaxy

galaxy

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:14

chai90 ผู้มือถือสากปากถือศีล ว่าง ออกมาตั้งกระทู้ล่อเป้า สนุกสนานกับ การโดนถ่มถุย และกร่นด่า

#19 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:15

ใจดี ว่าศีลข้อไหนใน 5 ข้อสำคัญที่สุด และรักษายากที่สุด ???  :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#20 chai90

chai90

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:23

ถ้าผมสาบานแล้วคุณจะเลิกหาว่าผมเปนใจดีไหมครับ

#21 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:33

ฝากถามยิ่งลักษณ์ นายกในดวงใจchai90ด้วยว่าเข้าวัดใหนมา ถึงได้ว.5 โฟร์ซีซั่น!!! -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#22 บังเอิญเกลียดควายแดง

บังเอิญเกลียดควายแดง

น้องเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:33

ผมรวยแล้วไม่โกง :lol: 

อันนี้ใช่ภาพจริงๆหรือป่าวครับ ผมแค่อยากรู้

คนที่แพ้ ต้องดูแลตัวเอง

#23 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:37

คุณชัยมีอะไรยืนยันมั๊ยครับ ว่าคุณไม่ใช่ใจดี   :) 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#24 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:38

^_^  ถามว่าเคยเข้าวัดมั้ย แล้วบอกรักษาศีล 5 ประเทศคงไม่วุ่นวาย... ตกลงต้องให้ไปเข้าวัดรักษาศีลใช่มั้ยขอรับ ประเทศจะได้ไม่วุ่นวาย...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#25 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:44

(ชาวพุทธ)ไม่เข้าวัดก็เป็นคนดีได้ .. จขกท ไม่รู้จริงๆน่ะหรือ? หรือว่าไม่ใช่ชาวพุทธ?
แสดงว่าคุณมันไม่เฉียดเข้าใกล้เส้นความดีเลยสิท่า ถึงไม่รู้ว่าหลักศาสนาพุทธไม่ได้อยู่ที่ "การเข้าวัด" ???
แย่ว่ะ!!!!!!!!

หรือต่อให้คุณนับถือศาสนาอื่น ก็ไม่เป็นการควรที่คุณจะถามคนพุทธว่าเคยเข้าวัดหรือเปล่า?

ตอนแรกว่าจะสงสัยแล้ว ว่าคุณนับถือศาสนาอะไร? ตอนนี้ไม่สงสัยแล้ว เพราะเชื่อว่า "คุณมันพวกไม่มีศาสนา" !!!!

#26 บังเอิญเกลียดควายแดง

บังเอิญเกลียดควายแดง

น้องเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:44

ที่จริงต้องขอบคุณ คุณchai90 น่ะครับ เพราะถ้า ศีล 5ข้อ ทำให้ประเทศเราสงบได้ ก็ไม้ต้องทงต้องทำ นิรโทษกรรม ให้วุ่ยวาย หาทางแก้ไขอะไรให้ปวดหัว

เอิ๊กกๆๆ

ปล..คงต้องรอชาติหน้าแน่นวล

Edited by cobra, 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:46.

คนที่แพ้ ต้องดูแลตัวเอง

#27 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:47

คางครูด
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#28 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:52

คุณชัยมีอะไรยืนยันมั๊ยครับ ว่าคุณไม่ใช่ใจดี   :) 

<_<  ถ้าเปิดกระทู้ให้คนมาด่าสักพักแล้วก็หายหัว ก็ยืนยันได้ 80% ขอรับ... ถ้ามีรูปไปก๊อปของชาวบ้านมาประกอบแล้วโดนเค้าจับได้นี่... ชัวร์ 100% ขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#29 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:55

เคยเข่าวัดเข้าวากับเค้าหรือป่าวครับ

เข่าวัดไม่เคย

เคยแต่ขี่ดูคาติสีแดงไปเขาดินดูเต่าทาโร

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#30 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:58

ผมไม่เคยเข้าวัดเข้าวาเลยนะ นอนฟังพระสวด อยู่บ้าน ^^ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#31 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:01

ไม่ได้เข้า โบสถ์ มานานมากแล้ว อะ (ถือคริสต์)

เคยไปแต่ตอน ไปเคารพสุสาน อาม่า ก็ 2 ปี มาแล้ว ปกติไม่เข้าหรอก

ส่วนรักษาศีล หรือไม่ ข้อ 1 ก็ยากอยู่นะ

ผมยังกินเนื้อสัตว์ หมู ไก่ อยู่เลย เลิกกินคงยาก แกงจืด ใส่ผัก อย่างเดียว กินยากมากนะ

ข้อ 2 ลักขโมย คงไม่ ขอกันตรง ๆ เลย เอากระดาษ ที่ทำงาน มาพิมพ์ ตำรา java ไว้อ่านที่บ้าน

อ่านในคอม แล้วมันปวดตา อะ แล้วอ่านที่บ้านมันมีสมาธิดี

ข้อ 3 ประพฤติผิดในกาม ก็ยอมรับ ว่า ยังมีแอบมอง ภรรยา ชาวบ้านอยู่นะ ก็สวยดีอะ แต่ไม่คิดไกลหรอกนะ

ข้อ 4 อันนี้ ยากสุดอะ เพราะ เปิดทีวี ที่บ้าน ก็แบบ จี๊ด มัน จี๊ด อะ ด่ารัฐบาล ตั้งกะ เช้า ยัน เข้านอน เลยทีเดียว

ข้อ 5 ว้าว อันนี้ ไม่น่าเคยทำผิด นะ เพราะทุกวันนี้ กินแต่น้ำเปล่า แล้ว บุหรี่ ก็เป็นอะไร ที่อย่างเกลียด เลย

สรุป ก็รักษา ได้ไม่ครบนะ แต่ ถามว่า อย่างอื่น ทำผิด ทำชั่ว อะไรมั๊ย มันก็มีบ้าง แต่ก็ระวังตัว ตลอด ไม่ให้ทำผิดร้ายแรงนะ

แล้ว ที่แบบ ตระกูลชิน ทำ รับรอง ไม่เอาอย่าง

10 ข้อ ใครจะทำไหว เนอะ!!! สรุป มันอยู่ที่ใจ คิดที่จะกระทำความดีไว้เสมอ อย่าคิดที่จะ ทำชั่ว 

#32 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:02

ถ้าผมสาบานแล้วคุณจะเลิกหาว่าผมเปนใจดีไหมครับ

เปลี่ยน ล็อกอินกันหร๋าาาาาาาาาาาาาาาาาาา!!! 

#33 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:03

เขาบอกทุกวันว่าเขาไม่ใช่
เขาบอก พวกคุณไม่เชื่อ แล้วยังไปนั่งถามเขาทุกวัน บ้าหรือดีครับ??

#34 wat

wat

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:13

^_^  ไม่ได้รู้, เห็นว่าเค้าฆ่าเพื่อเรา เช่นเห็นปลาว่ายในตู้ตามร้านแล้วไปเลือกชี้เอาตัวนี้ๆ แล้วเค้าก็ไปปรุงมาให้ หรือรังเกียจว่าอาจจะเป็น เช่นเคยเห็นไอ้โต้งตัวนี้ทุกวันๆ วันหนึ่งเกิดไม่เห็นมันแล้ว แต่กลับได้แกงไก่มาถ้วยหนึ่ง ก็สันนิษฐานว่าไอ้โต้งกรูแน่ๆ... นั่นถือว่าไม่ผิดศีลขอรับ ทั้งนี้ทั้งนั้น ดังกล่าวมาคือวินัยของอริยสงฆ์นะขอรับ...

^_^  หลักคือ ไม่เอาของที่เจ้าของเค้าไม่ได้ให้มาเป็นของเรานั่นแหละขอรับ...

^_^  การประพฤติพรหมจรรย์นับเนื่องจากเจตนาที่ทำให้เกิดขอรับ ผลอย่างเบาๆก็ก่อศัตรู แต่ถ้าแอบมอง แอบคิด น่าจะเป็นอกุศลทางจิตมากกว่าขอรับ...

^_^  ตามศีล 5 นั่นคือไม่พูดโกหกขอรับ... ถ้ารวมถึงคำหยาบ, คำส่อเสียด, เพ้อเจ้อนั่นเป็น "สัมมาวาจา" มรรคข้อ 3 เลยขอรับ...

#35 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:21

คนหนีคุก ที่เอ็ง ชอบ ผิดศีลข้อ พูดปด ไม่เห็นเอ็ง ว่าไรเลย

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#36 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:24

เข้ามาช่วยยืนยันอีกที

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#37 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:44

ใจดี 20 ตั้งกระทู้ให้ตัวเองโดนด่าอีกแล้ว

สงสัยเป็นโรคเรียกร้องความสนใจ

#38 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:48

เพ้อเจ้อดี

:lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#39 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:49

ถามตัวเองดีกว่า ไหมมมมมมมมมมม

ว่าเข้าวัดเข้าวาบ้างไหม

เป็นควายแดงมิใช่เหรอ ควายนะเข้าวัดไม่ได้นิ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#40 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:10

ถามตัวเองยัง

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#41 Ballbk

Ballbk

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:12

ไม่มีเพื่อนคนคบ เรียกร้องเข้าไปความสนใจ :lol: :lol:

อนาถว่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#42 TimmY_T

TimmY_T

น้องเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:20

ไม่รู้จะพูดเรื่องถือศีล ถือธรรมทำไม ตัวเองยังไม่เคยรักษา แล้วจะไปเรียกร้องเอาจากใคร  การถือสัตย์ นับถือตัวเองยังไม่มี

#43 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:21

โชคดีที่ไม่ใช่ทั้งแมงสาป และเสื้อแดง...... แต่ผมก็รักษาศีล5ไม่ได้ครับ 

เจอยุงก็ตบ กินเหล้ากับเพื่อนสังสรรเป็นบางโอกาศ พูดปดอาจมีบ้างเวลาแฟนจับได้ว่าหนีเที่ยวครับ

และก็อย่างที่หลายๆคนถาม วันนี้คุณถามตัวเองแล้วหรือยังครับว่าคุณรักษาศีล5 ได้มั้ย ผมเดาว่าไม่ อย่างน้อยก็เรื่องตบยุงอ่ะนะ

แล้วจากที่ติดตามอ่านๆกระทู้ของคุณมา ถ้าคุณรักษาศีล5ได้ ความวุ่นวายในบอร์ดก็คงไม่เกิดขึ้น คุณ ลีพอตเตอ และนามิ คงจะไม่ต้องมาเถียงกับคนอื่นๆในบอร์ดเรื่องของคุณ 

คุณคือจุดอ่อนครับ!!! 

#44 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:00

ถามตัวเองก่อน ทำได้หรือยัง

ใจดี 20 

Edited by pinkpanda, 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:00.

#45 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:41

เขาบอกทุกวันว่าเขาไม่ใช่เขาบอก พวกคุณไม่เชื่อ แล้วยังไปนั่งถามเขาทุกวัน บ้าหรือดีครับ??

ถ้าผมบอกว่าคุณลีว่า
ผมเป็นอภิสิทธิ มาเล่นเสรีไทย

คุณลีจะเชื่อผมเลยใช่มั้ย. -_-

#46 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:49

สำนวนแบบนี้. มีแค่คนเดียวในบอร์ด. และเหมือนกับกระทู้สลิปเงินเดือน
http://webboard.seri...ิ้วไว้แล้วครับ/

คนหน้าด้านอย่างใจดี กล้าสาบานมั้ยครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน