Jump to content

- - - - -

คุณตำรวจมีเรดาร์แต่ผมมีกล้อง!! ไอยะ ตะกวดทำได้

• Please log in to reply
35 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:45

*
POPULAR

แชร์ จากเพจสายตรงภาคสนามครับ

Edited by พอล คุง, 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:45.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:53

เหอๆๆ...คุ้นๆว่า อย่างงี้ ถ้าไม่มีกล้อง

แบงค์ 20 ใบเดียวก็ผ่านได้เหมียนกัลลล์... ;)

Edited by Suraphan07, 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:53.

#3 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:57

ตำรวจเงิบเลย  :lol:  :lol:  :lol:

#4 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:02

ดีนะ..............ที่รถพี่เขาติดกล้องไว้............

ไม่งั้นเถียงคอเป็นเอ็น..........ตะกวด มันก็ไม่ยอมปล่อยง่ายๆ หรอกครับ.........รับรองได้.............จนกว่ามันจะได้ตังค์........

เพราะเถียงยังไงก็สู้มันไม่ได้หรอก.............เพราะมันมี............เรดาร์  555+.......... :D 

วู้วววววว...............ไม่ยักกะรู้.........ว่าตะกวดไทย.........มันมีอุปกรณ์ ทันสมัยขนาดนี้.........

ว่างๆ ใช้เรดาร์ ช่วยตามจับขโมย   ให้บ้านผมหน่อยแล้วกันนะครับ....นี้จะเกือบปีแล้ว.......เรื่อง แ ม่ ง หายเข้ากลีบ......ไปแล้ว -_- 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#5 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:20

คนขับนี่แน่นอนจริงๆ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#6 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:36

สุดยอดไฮเทค ของตำรวจ มาแพ้กล้องของพี่เค้าเฉยเลย

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#7 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:58

ต้องหามาติดบ้างแล้ว

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#8 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:04

ช่วยได้เยอะจริงๆ

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#9 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:07

ผมเห็นไอ้กล้องสีขาวๆ สะท้อนอยู่นะครับ
ตอนเริ่มวินาทีแรกๆอะ

#10 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:08

น่าสนใจ ต้องหามาติดรถบ้างแล้ว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#11 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:14

ผมว่าตำรวจในคลิปคงไม่มีเรดาห์หรอก เรดาห์มันจับคนวิ่งช่องขวาได้ด้วยเหรอ ถ้าจับความเร็วก็ว่าไปอย่าง

ว่าแล้วไปหากล้องมาติดรถบ้างดีกว่า

#12 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:15

*
POPULAR

ตอนนี้บ้านเรา ต้องติดอุปกรณ์ไว้ป้องกันตำรวจสินะ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#13 idecon

idecon

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:34

ตอนนี้บ้านเรา ต้องติดอุปกรณ์ไว้ป้องกันตำรวจสินะ

เอาไปสร้างโมเดลธุรกิจใหม่ได้เลยครับท่าน
รวยแน่ๆ

#14 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:59

อยากเห็นเรดาห์ของมันจริงๆ 555+

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#15 analysis

analysis

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:11

เคยออกจากซอยไม่เกินร้อยเมตร แกบอกรับแจ้งมาว่า วิ่งขวา ความเร็วเกิน  พอบอกว่าพึ่งออกจากซอยตำรวจหน้าเฉือนเลย 55+

#16 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:19

เหอๆๆ...คุ้นๆว่า อย่างงี้ ถ้าไม่มีกล้อง

แบงค์ 20 ใบเดียวก็ผ่านได้เหมียนกัลลล์... ;)

20......

ไม่ได้มาหลายปีแล้วครับ 100only 

#17 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:28

ผมว่านะ หันมาทำธุรกิจติดกล้องรถยนต์น่าจะเวิร์ค

ห้าาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#18 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:53

ดูข่าว ทีวี รถแท็กซีในประเทศรัสเซีย กฎหมายบังคับให้ติดกล้องวิดิโอในรถด้วยด้วย

วันก่อนเห็นโฆษณา กล้องวิดิโอซ่อนไว้ในปากกา ซ่อนไว้ในนาฬิกา ในพวงกุญแจรถยนต์ และในไฟแช็ค

ว่าจะสั่งมาลองใช้ดูสักอัน

#19 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:52

หาหุ้นส่วนทำธุรกิจนี้ครับ

ใครจะลงกับผมม้าง

ห้าาาาาาาา

#20 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:56

เคยโดนแบบมึนๆ  เพิ่งมารู้ทีหลังว่าเป็นจุดดักควาย

ข้างหน้าเป็นด่านชั่ง

เลนซ้ายรถบรรทุกทยอยเข้าชั่งน้ำหนัก ผมเลยตบออกเลนขวาเพื่อจะแซงจนพ้นด่านชั่ง

ปรากฏว่าเลยด่านชั่งน้ำหนักได้ไม่ถึงร้อยเมตร โดนทางหลวงเรียก

พี่ดาบแกบอกว่า : วิ่งขวายาวเลยนะคุณ

ผมบอกว่า : หลบรถที่เข้าด่านชั่งครับ

พี่ดาบ : ก็นั่นล่ะครับ วิ่งขวายาว

ผม : ก็ผมแซงรถบรรทุกที่กำลังรอเข้าด่านชั่ง อ่ะครับ

พี่ดาบ : นั่นล่ะครับเขาเรียกว่าขวายาว... ขออนุญาตดูใบขับขี่ครับ

ผม : ให้ดูอย่างเดียวนะครับ ดูแต่ตา ห้ามยึดนะดาบ

พี่ดาบ :  อารมณ์ขันจริงนะน้อง (ดูใบขับขี่เสร็จ) เดินไปหน้ารถ แล้วเดินกลับมาบอกว่า พี่เขียนใบสั่งนะน้อง

ผม : อ๋อ...ครับ เขียนเลยครับ

พี่ดาบ :  พี่เขียนจริง ๆ นะ

ผม : ตามสบายครับ เขียนเลย ผมเบิกบริษัทได้

พี่ดาบ : เริ่มจะหน้านิ่วคิ้วขมวด (แกคงคิดไปประมาณว่า มรึงนี่ช่างไม่รู้เรื่องอะไรเลย) แล้วแกก็พูดตัดบทว่า พี่เขียนจริงๆนะน้อง ถ้าพี่เขียนใบสั่งน้องโดน 400 นะ

ผม :  (นึกขึ้นได้) แล้วถ้าไม่เขียน จ่ายค่าปรับตรงนี้เท่าไหร่ครับ

พี่ดาบ : (หน้ายิ้มอารมณ์ดีขึ้นมาทันใด สมกับเป็นตะกวดที่ต้องบริการประชาชนจริงๆ) พูดอย่างอารมณ์ดีว่า 200 พร้อมกับชู 2 นิ้ว 

ผม : ไม่เป็นไรครับ เขียนใบสั่งเลย

พี่ดาบ : <_< 

เรื่องยังไม่จบ...

รุ่งขึ้น

จุดเดิม เวลาใกล้เคียงกับเมื่อวาน  และบทสนทนาเริ่มต้นแบบเมื่อวานเป๊ะ จนผมตัดบทกับพี่ดาบ...

ผม : อ่ะ พี่ จำผมไม่ได้เหรอ เมื่อวานก็โดน ตรงเนี้ย เวลาเนี้ย

พี่ดาบ :  เออว่ะ เมื่อวานก็โดนนี่ ไม่หลาบจำนะเรา

ผม :  (นั่นแน่ มาสั่งสอนตรูอีก) โหพี่ ถ้าเล่นแบบนี้ เหมาจ่ายอาทิตย์ละเท่าไหร่อ่ะ

พี่ดาบ : ตลกแล้วไอ้น้อง จะเขียนใบสั่งไหม ใบเมื่อวานก็ช่วยไม่ได้นะ เอาไปเบิกบ่อยๆ เจ้านายไม่ว่าเอาเหรอ

ผม : (มรึงไม่ต้องห่วง ก็กรูนี่ล่ะเจ้าของบริษัท เรื่องไรจะเอาเงินส่วนตัวจ่าย เอาเงินบริษัทสิเว้ย) ก็นั่นดิพี่ ถ้าผมโดนไล่ออกเนี่ย เพราะพี่เลยนะ

พี่ดาบ :  ก็ตรงนี้เขาเรียกว่าจุดดักควายไงน้อง พรุ่งนี้ก็ระวังๆ หน่อยนะ

ผม : (แสรดดด.... :blink: )

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#21 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:10

ตรงนี้มันลำตะคอง คลองไผ่นี่หว่า

เป็นทางขึ้นเขาทำความเร็วไม่ได้เลยหากินกับข้อหานี้

ตำหนวดแม ร่ง....

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#22 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:33

ช่วยในการตัดสินใจได้มากเลยครับ

กำลังลังเลว่าจะสั่งแบบแปะกระจกส่องหลังมาติดซักอันพอดี :)

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

-Dante Alighieri-

#23 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:18

ทางที่มีหลายช่องทางเดินรถนั้น รถที่จะต้องวิ่งชิดซ้ายตลอดคือ รถบรรทุก และรถที่วิ่งช้ากว่ารถคันอื่น ส่วนรถเก๋ง รถเล็ก แซงแล้วกลับเข้ามาในช่องกลางไม่ถือว่าผิด แต่ตำรวจชอบใช้ข้อหาว่าไม่ขับรถชิดขอบทางด้านซ้าย หากินได้ตลอด

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#24 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:45

แค่ขับรถก็ผิดแล้ว  -_-

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#25 soco

soco

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:50

ผมบังเอิญเจอวันนี้เอง

คนโดนจับถามว่า ปรับ สามร้อยเหรอครับ เขาโดนข้อหาเดียวกัน ที่สระแก้ว โดนปรับ สองร้อยเอง

พร้อมทั้งหลักฐานใบเสร็จค่าปรับ

มีอยู่ตัวนึงในนั้น สำรากออกมาว่า งั้นต้องไปขับแถวสระแก้ว

เราก็ไม่ว่าหรอกปรับเท่าไหร่ ก็ปรับมา แต่

ปากให้มันโอภาปราศรัยหน่อย แดกเงินเดือนชาวบ้านอยู่น่ะนั่น ไม่สำนึก

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#26 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:53

นี่อาจจะเป็นรายได้ของเรดาห์ตัวนี้ก็เป็นได้

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#27 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:59

งั้นป้ายไวนิล CCTV ของผม ก็ต้องเปลี่ยนซิครับ  

แต่เกรงว่าจะอยู่ไม่ครบอาทิตย์นะซิ   :D 

#28 Gop

Gop

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:04

ของต่างประเทศรถตำรวจติดกล้อง เอาไว้บันทึกความผิด
ส่วนเมืองไทย ชาวบ้านต้องติดกล้องเพื่อบันทึกความผิดของตำรวจ จะได้ไม่โดนไถตังค์
ทำไมมันกลับกันอย่างนี้เนี่ย?

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#29 soco

soco

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:10

นึกถึง โดเรม่อนขึ้นมาทันใด

นี่อาจจะเป็นรายได้ของเรดาห์ตัวนี้ก็เป็นได้

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#30 hitler99

hitler99

น้องใหม่

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:24

เห็นด้วยว่าควรบังคับให้รถทุกคัน(อาจจะเฉพาะรถที่ผลิตมาใหม่ก่อน )ติดกล้องแบบนี้มาเป็นอุปกรณ์มาตรฐานในรถ (ไม่ใช่เพื่อดักจับผู้พิทักษ์สันติราษฎร์อย่างเดียว) แต่ให้กล้องช่วยจับผู้ฝ่าฝืนกฏจราจร โดนอาจจะเอาวิดีโอส่งให้ตำรวจจราจร(วางใจได้มั๊ยไม่รู้) สามารถออกใบส่งจากวิดีโอดังกล่าวได้(ถ้ามีข้อมูลเพียงพอ และความผิดชัดเจน) เช่นเดียวกับกล้องที่ติดตามสี่แยก คิดว่าน่าจะลดปัญหาการทำผิดกฏจราจรได้บ้าง

#31 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:47

จ่ายเพิ่มอีกนิดหน่อยแล้วมันน่าจะสบายใจกันขึ้นนะ
แล้วเอาระบบแบบติดตามไอโฟน มาติดกับรถได้ก็น่าจะดี น่าจะลดปัญหารถหายได้บ้าง

#32 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:57

สุดยอดตำหนวด ต้องเป็น "ตำหนวดไทย" อยู่แล๊น...

พวก KGB/FBI หรืออะไรอื่นๆน่ะ หลีกไปไกลๆได้เลย

โดยเฉพาะเรื่องการ "จับกระต่าย"... :lol: 

[attachment=15752:UltimatePolice crop.jpg]

#33 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:25

ดีนะ..............ที่รถพี่เขาติดกล้องไว้............

ไม่งั้นเถียงคอเป็นเอ็น..........ตะกวด มันก็ไม่ยอมปล่อยง่ายๆ หรอกครับ.........รับรองได้.............จนกว่ามันจะได้ตังค์........

เพราะเถียงยังไงก็สู้มันไม่ได้หรอก.............เพราะมันมี............เรดาร์  555+.......... :D 

วู้วววววว...............ไม่ยักกะรู้.........ว่าตะกวดไทย.........มันมีอุปกรณ์ ทันสมัยขนาดนี้.........

ว่างๆ ใช้เรดาร์ ช่วยตามจับขโมย   ให้บ้านผมหน่อยแล้วกันนะครับ....นี้จะเกือบปีแล้ว.......เรื่อง แ ม่ ง หายเข้ากลีบ......ไปแล้ว -_- 

:D   โชคดีที่มีกล้อง ... ถ้าไม่ยอม ก็คงอีกนาน หรือ ถ้ามีรถคันอื่นก็ปล่อยให้รอ รอ ...

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#34 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:26

:D   โชคดีที่มีกล้อง ... ถ้าไม่ยอม ก็คงอีกนาน หรือ ถ้ามีรถคันอื่นก็ปล่อยให้รอ รอ ...

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#35 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:01

พี่ตำรวจในคลิป ปฏิบัติงานได้น่าชื่นชมบุพการีจริงๆ ... อยากชื่นชมว่า ... ไอ้แม่...ด

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#36 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:12

เจ้าของรถขับรถยี่ห้ออะไรเป็นรถประเภทอะไร ฟังเสียงไม่น่าใช่รถเก๋งแน่ๆ

แถวนั้นผ่านบ่อย ดูตามเวลาน่าจะช่วงเย็นๆ เห็นแต่ดักรถบรรทุกไม่ก็ กระบะ

เจอแบบนี้ก็อึ่งเหมือนกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน