Jump to content

- - - - -

คนกลางสงสัย ท่านเฮนไต เคยออกไปไล่ท่านทักษิณ ทำไมครับ

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:10

หลายๆ คนในบอร์ดก็รวมกลุ่มพบปะสังสรรค์กันบ้างตามเรื่องตามราวอยู่แล้ว

ส่วนงานใต้ดิน ก็มีคนทำอยู่ ไม่เกี่ยวกับพรรคแมงสาบ ไม่ได้รับตังค์ แต่เค้าบอกว่า

ทำไปเพราะเกลียดทักษิณ ก็เห็นมีทำกันอยู่หลายคน แต่หลายคนก็ไม่อยากเปิดเผยตัว

จะรู้ก็ในวงเล็กๆ เฉพาะกลุ่ม

เฮนไต ได้แต่เข้าบอร์ด พึ่งมาใหม่ ถ้าไปดูในบอร์ดเก่า จะเห็นว่าหลายคนออกไปไล่

ทักษิณอย่างไร ใครทำอะไรที่ไหน มีเยอะ แต่ที่ไม่ออกตัวก็มีเยอะ เฮนไตก็ทำได้

แค่นี้แหละ กระแนะกระแหน ตามสภาพความกว้างของกะลาที่ตนอยู่

พวกแมงสาบ สลิ่ม เสื้อเหลือง ไม่ควรที่จะเ้ปิดเผยตัว เพราะถ้าพูดจากเหตุการณ์

ที่ผ่านๆ มา ความถ่อยของอีกฟากหนึ่ง น่ากลัว ถ้าเปิดตัวไป ภัยอาจจะมาถึงตัวได้

แต่อีกฟากหนึ่ง กล้าเปิดตัว เพราะความจริงเขารับรู้ได้ว่า พวกแมงสาบ สลิ่ม

เสื้อเหลือง ไม่มีวันที่จะทำร้ายพวกเขาหรอก เพราะเขาถ่อยกว่าเยอะ

รึใครจะเถียง

ไม่รู้ว่า กะลาผมกับ กะลาท่าน อันไหนกว้างกว่ากัน... แต่ที่แน่ๆ 

ตอนนั้น ที่ผมยังไม่ได้เล่น สรท... 

ผมก็ออกนอกบ้าน ไปนั่งไล่ทักษิณนะครับ...       

ผมและเพื่อน ทำเสื้อยืด ไล่ทักษิณ ออกขายจนหมดและเอาเงินให้ทุกบาท แป๊ะ...  

ผมไม่เคยชุมนุมเสื้อแดง และไม่เคยชุมนุมไล่ม้าก...  

ผมเล่นที่นี้แล้ว... ต้องยอมรับว่า. กะลาเปิดครับ...  ..  

ผมเปลี่ยนมาเป็นกลัว สลิ่มคลั่ง มากกว่า ปลวกแดง..

:D

ท่านทักษิณทำผิดอะไร ท่านเฮนไต ถึงได้ออกไปนั่งไล่ทักษิณครับ

แล้วเฮนไตเป็นเสื้อเหลืองสาวกแป๊ะลิ้มรึเปล่าครับในช่วงนั้น

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#2 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:13

อ้าว... จขกท. ไม่เป็นทรชนควายแล้วเร๊อะ   กลายเป็นคนกลางไปแล้ว :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#3 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:19

แหม่...มีหลายคนที่มาแนวนี้มักจะอ้างว่า

"ตะรูเคยไปไล่แม้วเหมือนกันนะโว้ย แต่ตะรูไม่ชอบรัฐประหารเลยเปลี่ยนมาเป็นแดง"  :o 

เปลี่ยนกันง่ายดี หลายคนไปไล่แม้วก็เพราะกระแสพอฟังข้อมูลจากแกนนำแดงเอามาป้อนหน่อย

รู้สึกว่าตัวเองทำผิดมหันต์ที่ไปไล่แม้วเลยมาปกป้องรัฐบาลแม้ว และตัวแทนแม้วจนถึงทุกวันนี้

/เอวัง ด้วยประการฉะนี้  :lol: 

รอดูคนกลางกับคนกลางสามโลกวิวาทะกัน  ^_^​ 

Edited by นายตัวเกร็ง, 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:22.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#4 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:24

หลายๆ คนในบอร์ดก็รวมกลุ่มพบปะสังสรรค์กันบ้างตามเรื่องตามราวอยู่แล้ว

ส่วนงานใต้ดิน ก็มีคนทำอยู่ ไม่เกี่ยวกับพรรคแมงสาบ ไม่ได้รับตังค์ แต่เค้าบอกว่า

ทำไปเพราะเกลียดทักษิณ ก็เห็นมีทำกันอยู่หลายคน แต่หลายคนก็ไม่อยากเปิดเผยตัว

เฮนไต ได้แต่เข้าบอร์ด พึ่งมาใหม่ ถ้าไปดูในบอร์ดเก่า จะเห็นว่าหลายคนออกไปไล่

ทักษิณอย่างไร ใครทำอะไรที่ไหน มีเยอะ แต่ที่ไม่ออกตัวก็มีเยอะ เฮนไตก็ทำได้

แค่นี้แหละ กระแนะกระแหน ตามสภาพความกว้างของกะลาที่ตนอยู่

พวกแมงสาบ สลิ่ม เสื้อเหลือง ไม่ควรที่จะเ้ปิดเผยตัว เพราะถ้าพูดจากเหตุการณ์

ที่ผ่านๆ มา ความถ่อยของอีกฟากหนึ่ง น่ากลัว ถ้าเปิดตัวไป ภัยอาจจะมาถึงตัวได้

แต่อีกฟากหนึ่ง กล้าเปิดตัว เพราะความจริงเขารับรู้ได้ว่า พวกแมงสาบ สลิ่ม

เสื้อเหลือง ไม่มีวันที่จะทำร้ายพวกเขาหรอก เพราะเขาถ่อยกว่าเยอะ

ไม่รู้ว่า กะลาผมกับ กะลาท่าน อันไหนกว้างกว่ากัน... แต่ที่แน่ๆ 

ตอนนั้น ที่ผมยังไม่ได้เล่น สรท... 

ผมก็ออกนอกบ้าน ไปนั่งไล่ทักษิณนะครับ...       

ผมและเพื่อน ทำเสื้อยืด ไล่ทักษิณ ออกขายจนหมดและเอาเงินให้ทุกบาท แป๊ะ...  

ผมไม่เคยชุมนุมเสื้อแดง และไม่เคยชุมนุมไล่ม้าก...  

ผมเล่นที่นี้แล้ว... ต้องยอมรับว่า. กะลาเปิดครับ...  ..  

ผมเปลี่ยนมาเป็นกลัว สลิ่มคลั่ง มากกว่า ปลวกแดง..

ท่านทักษิณทำผิดอะไร ท่านเฮนไต ถึงได้ออกไปนั่งไล่ทักษิณครับ

แล้วเฮนไตเป็นเสื้อเหลืองสาวกแป๊ะลิ้มรึเปล่าครับในช่วงนั้น

อยากจะบอกอิเห็นนะ สลิ่มคลั่งไม่เคยเผาบ้านเมือง ล้มประชุมอาเซียน ไล่ฆ่านายกอิปู ไล่ล่าทำร้ายคนที่ไม่เห็นด้วยกับควายแดง

เดาว่าท่านมีจิตใจคับแคบและคลั่งกับศรัทธาในคนมากกว่าความถูกต้อง และประโยชน์ส่วนรวม พอผิดหวังจากแป๊ะลิ้มก็เลยโดดไปอยู่ฝ่ายแดง

ผมจึงคิดว่าท่านยังไม่ได้ออกจากกะลาเหมือนกับที่ท่านอื่นๆคิด <_< <_<

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#5 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:26

คนกลางจะกล้ามาหรือครับ

#6 galaxy

galaxy

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:27

คนกลางใน.....หว่างไข่ทักสิน
  • usa likes this

#7 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:32

^  ^  ^

ขอโชว์เสื้อยืดของเรา ลายนี้คิดว่าช๊อตสุดเท่าที่มี

อยากดูเสื้อยืดคุณเฮ็นแอนด์เฟรนด์จัง

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#8 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:18

อ้าว... จขกท. ไม่เป็นทรชนควายแล้วเร๊อะ   กลายเป็นคนกลางไปแล้ว :lol:

ประเทศไทยปกครอบด้วยระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตรยิ์ทรงเป็นประมุข

เพราะฉะนั้น ผมจะเป็นอะไรก็ได้ เป็นคนกลาง เป็นคนเอียงก็ได้ ก็แล้วแต่ผม

ดอนยอไม่ถามเหรอ ว่าทำไมผมถึงได้เป็นกลาง เป็นกลางดีอย่างไร 

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#9 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:37

*** ... ดันหน่อย เฮนไตไปตอบผมอีกกระทู้นึง

เดาเอาว่าไม่เห็น หรือเห็นแต่ไม่ตอบ เอาวะ หน้าด้านดันก็ได้วะ

ขออำภัยนะฮับ

อึ๊บบบบ

#10 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:03

ถ้าไม่ดันผมไม่เห็นจริงๆครับ...  

ส่วนตัว บริษัทผม มีปัญหากับพี่น้องคู่ นี้อยู่แล้ว...     แต่ทำอะไรไม่ได้เป็น ภาวะจำยอม..   

ส่วนรวม คุณแม้วที่ผมว่าไม่ไหวที่สุดมีเรื่องเดียว คือเรื่อง "แปลงภาษีสัมปทานโทรศัพท์เคลื่อนที่เป็นภาษีสรรพสามิต"

ผมเห็นตั้งแต่ คุณ สามี Body Shape เข้าไปทำแล้ว..    แต่ไม่เป็นกระแส ไม่มีใครสน...   มาสนใจกันที่เรื่อง ไม่เป็นเรื่อง แบบ ขายหุ้นไม่เสียภาษี..  ที่ดินรัชดา...  ล้มเจ้า..

เมื่อมีคนนำไล่..  ผมก็เอาด้วย...  

ผมจึงเข้าใจพวกแดงไงครับว่า...  เค้าก็มีหลายกลุ่ม...  มีที่มาต่างกัน..  ไม่ใช่แปลว่ามาชุมชุมแล้วเห็น ตรงกันหมด...  

ส่วนเรื่องเป็น สาลกแป๊ะหรือไม่...  มันแล้วแต่นิยามท่านแล้วละครับ...    ว่า อาการสาวกแป๊ะต้องแบบไหน...    ถ้าท่านลองบอก อาการได้

ผมจะบอกได้ว่าผม เข้าข่ายหรือป่าว...  

ถ้าต้อง อวยแป๊ะ...   รักที่ซู๊ด ไม่เห็นคนอื่นเสียสละเท่าแป๊ะ...  แป๊ะทำอะไรไม่เคยผิด  แบบนี้คงไม่ใช่...

ถ้าไปชุมนุมกับแป๊ะ  บริจากช่วง ASTV แล้วเป็นสาวก...   แบบนี้ ใช่เลยครับ.. 

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#11 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:21

พอดีมีเพื่อนสมาชิกเค้าอยากจะเห็นเสื้อที่คุณทำแล้วเอาเงินให้แป๊ะลิ้มน่ะครับ

น่าจะมีรูปถ่ายบ้างนะครับ แต่ถ้าไม่มี ก็ไม่เป็นไร ไม่ว่ากัน

#12 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:27

พอดีมีเพื่อนสมาชิกเค้าอยากจะเห็นเสื้อที่คุณทำแล้วเอาเงินให้แป๊ะลิ้มน่ะครับ

น่าจะมีรูปถ่ายบ้างนะครับ แต่ถ้าไม่มี ก็ไม่เป็นไร ไม่ว่ากัน

เสื้ออะมีครับ... เมื่อวานผมยังใส่ ไป กินอาหารเช้าที่ โรงแรม รูปคนเป่าปี่ มีแต่ฝรั่ง อยู่เลย...     

ถ้าผมลงรูป 

กลัวจะโดนจับได้แบบ  สลิปเงินเดือนอะครับ.. 

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#13 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:36

:P :P :P

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#14 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:53

ขากกกกกก ทุ้ยยยยยย 

แหม  ขอโทดทีน้องการ์ตูน... ปุบปับ เสลดเยอะขึ้นมาทันทีน่ะ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#15 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:57

ผมคนกลาง สงสัยตรงไหน ก็ถามไปตรงๆ เพื่อนสมาชิกท่านใด

อ่านแล้วเชื่อบ้าง ไม่เชื่อบ้าง ก็เป็นสิทธิ์ของคนๆ นั้น

ส่วนตัวผมขอไม่บอกก็แล้วกันว่าเชื่อหรือไม่เชื่อ

ใครสงสัยอะไร ก็ถามให้หมดข้อสงสัยไปเลย ตามบาย .............

#16 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:05

สมเป็นคนกลางที่สุดในสามโลกจริงๆ

#17 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:13

อ่านแล้วงงๆ

เข้ามาใน สรท แล้วเปลี่ยนไปกลัวสลิ่มคลั่ง???

ผมก็เห็นว่าใน สรท นอกจากมีสลิ่มคลั่ง ยังมีควายแดงคลั่ง

มีสาวกแป๊ะคลั่ง แถมคนกลางคลั่งอีก

ทำไมเลือกที่จะกลัวแค่สลิ่มคลั่ง????? :blink:

Edited by เส้นใหญ่ไม่งอก, 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:45.

#18 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:14

:P :P :P

ชัดเจนฝุดๆเบย ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#19 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:45

เสื้ออะมีครับ... เมื่อวานผมยังใส่ ไป กินอาหารเช้าที่ โรงแรม รูปคนเป่าปี่ มีแต่ฝรั่ง อยู่เลย...     
ถ้าผมลงรูป 

กลัวจะโดนจับได้แบบ  สลิปเงินเดือนอะครับ.. 
กระทู้นั้นใจดีโกหกเห็นกันชัดๆ เฮนไตอย่ายึดใจดีเป็นมาตรฐานเลยครับ

#20 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:01

โอ้....
การ์ตูนเคยไล่เฮี่ยแม้ว
ล้อเล่น..น่า

#21 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:25

โอ้....
การ์ตูนเคยไล่***แม้ว
ล้อเล่น..น่า

ถือโอกาสมั่วนิ่ม  ไปแดรกข้าว แดรกน้ำฟรีอ๊ะเป่า

ปวดขี้ก็มีส้วมให้ด้วย

#22 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:00

ถ้าผมลงรูป 

ไม่กล้ามากกว่ามั้ง

คนเรา ถ้าคิดว่า เป็นคนจริง ทำจริง ไม่โกหก ตอแหล ก็ต้องลงรูปเป็นหลักฐานยืนยัน กลัวอะไรล่ะ?

แบบนี้ตุ๊ดส์ 

#23 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:01

ถ้าผมลงรูป 

กระทู้นั้นใจดีโกหกเห็นกันชัดๆ เฮนไตอย่ายึดใจดีเป็นมาตรฐานเลยครับ

แบบนี้มันไม่ใช่ลูกผู้ชายนี่นา 

ทำเป็นอ้างใจดี เพื่อตัวเอง 

หาประโยชน์จากเพื่อนร่วมบอร์ด ไม่ทุเรศไปหน่อยเหรอ

#24 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:37

".....เคยอออกมาไล่ทักษิณ แต่พอมาเล่น สรท กะลาเปิด กลัวสลิ่มคลั่งมากกว่า เสื้อแดง...."

ถ้าไม่ชอบมาก ๆ  ถึงขนาดออกมาไล่ นี่ขนาดไม่ชอบนะ ยังเรียกคุณทักษิณ เลย

ขัด ๆ ไงไม่รู้ สงสัยผมคงมองโลกในแง่ร้ายแหงม ๆ หยุมหยิมจริง ๆ เรานี่

#25 Gregor Samsa

Gregor Samsa

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:40

มันก็เป็นแค่คำพูดสร้างเครดิตเข้าตัวแหละครับ

ผมไม่เชื่อเฮนไตหรอก

“One morning, as Gregor Samsa was waking up from anxious dreams, he discovered that he had been changed into an adorable kitten.” — Franz Kafka

#26 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:09

คนเคยไล่แม้ว

แต่กลับมาเห็นแม้วเป็นพ่อได้เนี่ย

ผมว่ามีแต่ปัญญาอ่อนนะ 

เหตุผลมันขัดแย้งกันสุดๆน่ะ

ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#27 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 02:33

คนที่ถึวกับเคยไล่แม้วเป็นเรื่องเป็นราว  ไม่มีวันหวนกลับมาแหล็กน้ำลายตัวเองที่ถ่มถุยออกมาได้หรอก

ขนาดคนเคยรักแม้ว พอรู้เช่นเห็นชาติก็ไม่เผาผีมันเลย

แล้วคนเคยไล่ อยู่ดีๆจะ "เกิดดวงตาเห็นเวร" รักทักษิณ ปกป้องทักษิณขึ้นมาเพียงเพราะหมั่นไส้สลิ่มเนี่ยนะ????

gladiator 1.jpg

#28 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:06

สำหรับผู้ที่ไม่เชื่้อท่านเฮนไต คือว่า เรื่องแบบนี้มันพิสูจน์ยาก

แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีช่องทางให้พิสูจน์ได้เลย

แต่พอดี เฮนไตออกตัวกันเอามุกสลิปใจดีมาใช้ซะก่อน ก็ถือว่า

จบไป ส่วนใครจะคิดว่าเขาแถ อันนี้ก็แล้วแต่นะครับ

แค่เอารูปที่เคยถ่าย หรือถ่ายรูปเสื้อเปล่าๆ มา เขาก็รู้แล้วว่าจริง

หรือเท็จ แต่ก็นะ ของแบบนี้บังคับกันไม่ได้

เนอะ

#29 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:50

".....เคยอออกมาไล่ทักษิณ แต่พอมาเล่น สรท กะลาเปิด กลัวสลิ่มคลั่งมากกว่า เสื้อแดง...."

ถ้าไม่ชอบมาก ๆ  ถึงขนาดออกมาไล่ นี่ขนาดไม่ชอบนะ ยังเรียกคุณทักษิณ เลย

ขัด ๆ ไงไม่รู้ สงสัยผมคงมองโลกในแง่ร้ายแหงม ๆ หยุมหยิมจริง ๆ เรานี่

คุณแม้ว คุณปู คุณม้าก...      ถ้าไม่ลืม หรือ context บังคับว่า ใส่ "คุณ" แล้ว ดูตุลาการ..  เช่น "คุณเฉลิม"  

ผมก็ใส่ทุกครั้งละครับ...    

การไม่ชอบ เพราะเราเห็นว่า เค้าทำไม่ถูก ไม่ใช่ ไม่ชอบเป็นการส่วนตัว...   ไม่จำเป็นต้องด่ากัน

#30 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:53

ถ้าผมลงรูป 

แบบนี้มันไม่ใช่ลูกผู้ชายนี่นา 

ทำเป็นอ้างใจดี เพื่อตัวเอง 

หาประโยชน์จากเพื่อนร่วมบอร์ด ไม่ทุเรศไปหน่อยเหรอ

ผมแนะนำว่า ท่านควรเข้าวัด นั่งสมาธิไปเรื่อยๆ อย่าหยุดนะครับ..

เพราะ  ขนาดท่านไปบ่อยแล้ว ยัง  เยอะแบบนี้...  

ผมกลัวว่า ถ้า หยุดไป    จะ กู่ไม่กลับ.. 

#31 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:55

แต่กลับมาเห็นแม้วเป็นพ่อได้เนี่ย

ผมว่า คนที่จินตนการเห็นว่า ผมเห็นว่าแม้วเป็นพ่อเนี่ย...   

ปัญญาอ่อนครับ..  

#32 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:00

คนที่ถึวกับเคยไล่แม้วเป็นเรื่องเป็นราว  ไม่มีวันหวนกลับมาแหล็กน้ำลายตัวเองที่ถ่มถุยออกมาได้หรอก

ขนาดคนเคยรักแม้ว พอรู้เช่นเห็นชาติก็ไม่เผาผีมันเลย

แล้วคนเคยไล่ อยู่ดีๆจะ "เกิดดวงตาเห็นเวร" รักทักษิณ ปกป้องทักษิณขึ้นมาเพียงเพราะหมั่นไส้สลิ่มเนี่ยนะ????

สงสัย แมงวันลืมไป ว่าเคยหอนไว้ว่า...

"เราไม่เคยคาดหวังว่า คนทุกคนต้องคิดเหมือนกรูเท่านั้น"

เลยตีกินออกมากว่า... 

"คนที่ถึวกับเคยไล่แม้วเป็นเรื่องเป็นราว  ไม่มีวันหวนกลับมาแหล็กน้ำลายตัวเองที่ถ่มถุยออกมาได้หรอก"

ตกลงเอาไงแน่..    ทุกคนต้องคิดเหมือนแมงวันหมดหรือป่าว 

แล้ว แมงวันก็ยังหาสาระไม่ได้เหมือนเดิม...

มีตอนไหนครับ ผมบอกว่า ...  ชอบแม้วเพราะหมั่นไส้สลิ่ม...     อย่างมั่วเลย...   

#33 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:05

ถ้าไม่ชอบมาก ๆ ถึงขนาดออกมาไล่ นี่ขนาดไม่ชอบนะ ยังเรียกคุณทักษิณ เลย

คุณแม้ว คุณปู คุณม้าก... ถ้าไม่ลืม หรือ context บังคับว่า ใส่ "คุณ" แล้ว ดูตุลาการ.. เช่น "คุณเฉลิม"

การไม่ชอบ เพราะเราเห็นว่า เค้าทำไม่ถูก ไม่ใช่ ไม่ชอบเป็นการส่วนตัว... ไม่จำเป็นต้องด่ากัน

เหรอครับ ขนาดชื่อ มาร์ค ยังเขียนม๊ากอยู่ร่ำไป แต่ปู ทักษินไม่ยักเคยเขีบนผิด นี่ขนาดพยายามแล้วนะ การกระทำมันฟ้อง อ่ออย่าบอกว่าเรียกแม้วนะ เพราะคำว่า แม้วไม่หยาบหรือสะเทือนใจ เพราะคนเสื้อแเดงก็เรียกแม้วคล่องลิ้นเช่นกัน

Edited by samepong, 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:07.

รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#34 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:08

คนที่ถึวกับเคยไล่แม้วเป็นเรื่องเป็นราว ไม่มีวันหวนกลับมาแหล็กน้ำลายตัวเองที่ถ่มถุยออกมาได้หรอก

สงสัย แมงวันลืมไป ว่าเคยหอนไว้ว่า...
"เราไม่เคยคาดหวังว่า คนทุกคนต้องคิดเหมือนกรูเท่านั้น"

เลยตีกินออกมากว่า...
"คนที่ถึวกับเคยไล่แม้วเป็นเรื่องเป็นราว ไม่มีวันหวนกลับมาแหล็กน้ำลายตัวเองที่ถ่มถุยออกมาได้หรอก"

ตกลงเอาไงแน่.. ทุกคนต้องคิดเหมือนแมงวันหมดหรือป่าว

แล้ว แมงวันก็ยังหาสาระไม่ได้เหมือนเดิม...
มีตอนไหนครับ ผมบอกว่า ... ชอบแม้วเพราะหมั่นไส้สลิ่ม... อย่างมั่วเลย...
ถามนิดเดียว ตกลงคุณชอบหรือไม่ชอบแม้วครับ
ตรรกะคุณมันก็แปลกครับ ไม่ชอบแม้วแต่ไม่ด่าแม้ว ไม่เกลียด ปชป.แต่พร้อมซ้ำ ไม่รักแม้วแต่แก้ต่างแทน อืมนะokนะนะๆ

Edited by samepong, 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:10.

รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#35 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:10

ผมว่า HENTAI คือคนที่เคยรักเเม้วครับ หรืออาจสับสนว่าจะเอาไงดี จะไปทางไหนดี ไรเเบบนี้

#36 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:12

Hentai เคยทำเสื้อทักษิณ จะคล้ายๆในกระทู้นี้ของผมไหมครับ

http://webboard.seri...ีไทยก็คงเป็นแฟ/
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#37 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:15

ถ้าไม่ชอบมาก ๆ ถึงขนาดออกมาไล่ นี่ขนาดไม่ชอบนะ ยังเรียกคุณทักษิณ เลย

คุณแม้ว คุณปู คุณม้าก... ถ้าไม่ลืม หรือ context บังคับว่า ใส่ "คุณ" แล้ว ดูตุลาการ.. เช่น "คุณเฉลิม"

การไม่ชอบ เพราะเราเห็นว่า เค้าทำไม่ถูก ไม่ใช่ ไม่ชอบเป็นการส่วนตัว... ไม่จำเป็นต้องด่ากัน

เหรอครับ ขนาดชื่อ มาร์ค ยังเขียนม๊ากอยู่ร่ำไป แต่ปู ทักษินไม่ยักเคยเขีบนผิด นี่ขนาดพยายามแล้วนะ การกระทำมันฟ้อง อ่ออย่าบอกว่าเรียกแม้วนะ เพราะคำว่า แม้วไม่หยาบหรือสะเทือนใจ เพราะคนเสื้อแเดงก็เรียกแม้วคล่องลิ้นเช่นกัน

ตกลงนี่ ม้าก คือ คำหยาบคาย ไม่สุภาพ หรือครับ..   ผมจะ มาร์ค หรือ ม๊าก หรือ ม้าก ...  ผมว่า มันก็เหมือนกัน...  

เหมือน จะ ทักสิน ทักษิณ ทักษิน     มีอันไหน หยาบกว่าอันไหนหรือครับ... 

แล้ว ปู จะให้เขียนผิดเป็นอะไรครับ...  ปูว์..    5555

ตกลง คนใครเรียก ม้าก แสดงว่า รักแม้ว หรือครับ... 

อย่าเยอะ...  อย่า หยุมหยิม.. 

Edited by hentai, 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:16.

#38 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:20

ตกลงนี่ ม้าก คือ คำหยาบคาย ไม่สุภาพ หรือครับ.. ผมจะ มาร์ค หรือ ม๊าก หรือ ม้าก ... ผมว่า มันก็เหมือนกัน...
เหมือน จะ ทักสิน ทักษิณ ทักษิน มีอันไหน หยาบกว่าอันไหนหรือครับ...

ตกลง คนใครเรียก ม้าก แสดงว่า รักแม้ว หรือครับ...

อย่าเยอะ... อย่า หยุมหยิม..
ผมกำลังกล่าวถึงกรณีให้ความเคราพผู้อื่นหรือคนที่เรารัก จากคำเรียกคับ การเขียนทักสิน ทักษิน มันก็สามารถสื่อถึงแม้วได้ เพราะมาจากความที่ไม่อยากกด shift แต่ม๊ากนี่ คนเคารพหรือรักหรือเป็นกลาง จะจงใจเขียนผิด ขนาดนี้เหรอ แต่ถ้าปากอมหิน ผมก็ยอมรับว่าหยุมหยิมละกัน นะๆ ทีหลังเรียกไอสินแบบในเพลงมั้งจะเชื่อกว่านี้ อิอิ

ปล.เล่นบนมือถือแบบผมเขียนผิดอย่าว่ากัน้ลยเนอะ มันพิมลำยากแต้ๆ

Edited by samepong, 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:22.

#39 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:23

ผมว่า คนที่จินตนการเห็นว่า ผมเห็นว่าแม้วเป็นพ่อเนี่ย...   
ปัญญาอ่อนครับ..  

ไม่ใช่พ่อ แต่เป็นเทพเจ้างั้นสิ55555
อวยแบบนี้ใครก็นึกว่าไอ้แม้วมันเป็นบรรพบุรุษคุณทั้งนั้นแหละ55555

Edited by ท่าษายติณหัก, 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:27.

ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน