Jump to content

- - - - -

แดงรดน.อ้างภาพตัดต่อณเดชน์เชียร์เบอร์9 แดงไม่ได้ทำ คุณSigreeทำ

• Please log in to reply
35 replies to this topic

#1 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

Posted 14 March 2013 - 16:05

แดงรดน.โชว์เทพ...

หาได้ว่าที่แท้คนตัดต่อภาพณเดชน์เชียร์เบอร์9 ไม่ใช่ทีมงานเสาไฟฟ้าทำ

แต่มาจากฝีมือเพื่อนเรา คุณ Sigree ทำนั่นเอง

http://pantip.com/topic/30249265

ผมว่า..ถ้าหาต้นตอกันง่ายขนาดนี้ ไม่ต้องมี ICT ก็ได้

ลากลง google ทีเดียวก็เจอ ... ซะงั้น <_<

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#2 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

Posted 14 March 2013 - 16:08

ฮาโครตๆอ่ะ  :lol:  :lol:  :lol:

#3 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 14 March 2013 - 16:13

*
POPULAR

ภาพนี้จำได้มาจากเสรีไทยเรานี้แหละ แดงเอามา

http://webboard.seri...่เบิร์ดก็โดนกะ/

จากนั้นไปลงเว็บผมวันเดียวกัน

ผมลง 22.24

ต้นฉบับแดง  เจ้าหมีฯ ลง 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:48

แต่ถูก

HiddenMan แฉตอน 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:53

และผมนำไปเสนอตอน

วันอังคาร ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2556

Posted by Sigree , ผู้อ่าน : 2948 , 22:24:44 น.  

วานใครไปแจ้งทีแกล้งโง่จนลืมเช็คนะนั้น

Edited by sigree, 14 March 2013 - 16:16.

#4 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

Posted 14 March 2013 - 16:13

น่าทึ่งมาก ใช้ google เป็นด้วย  :o  :P  :P  :P

#5 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

Posted 14 March 2013 - 16:17

กล่าวหา รุนแรงเลยนะครับเนี้ย...

:blink:

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#6 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

Posted 14 March 2013 - 16:19

ภาพนี้จำได้มาจากเสรีไทยเรานี้แหละ แดงเอามา

http://webboard.seri...่เบิร์ดก็โดนกะ/

ผมลง 22.24

ต้นฉบับแดงลง 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:48

วานใครไปแจ้งทีแกล้งโง่จนลืมเช็คนะนั้น

ขออนุญาติไม่ไปนะครับ...ขี้เกียจเถียงกับเหล่ากาสร

มาลงให้ดูเอาฮาแหละครับ  ดูวิธีตรวจสอบมันก็รู้แล้ว

เชื่อก็ควายแล้ว บ่องตง...

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#7 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 14 March 2013 - 16:21

พันดริ๊ฟเค้าหล่ะ :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#8 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 14 March 2013 - 16:24

ถ้าเกิดฟ้องขึ้นมา แล้วจะเกิดอะไรขึ้น ใครเป็นทนาย

ช่วยอธิบายหน่อย เพราะเหตุว่า มันเป็นล็อคอิน มิใช่ชื่อนามสกุลจริง

จะฟ้องได้ไหม

#9 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

น่าจะเอาให้หลาบจำไอ้พวกไม่มีความรับผิดชอบพวกนี้

เจ้าของกระทู้มีอะไรยืนยันว่าคุณสิกรี ตัดต่อ

ที่เห็นเป็นเพียงการเขียนบล็อคธรรมดา นำรูปที่แพร่หลายอยู่แล้ว มาประกอบการเขียนบล็อค

ช่วยแสดงสิ่งที่ยืนยันว่าคุณสิกรีตัดต่อรูปนี้ด้วยครับ
เพราะเราว่ามันเป็นการหมิ่นประมาทโดยการโฆษณา โทษหนักนะครับ...

มาตรา 326* ผู้ใดใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น หรือถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 328* ถ้าความผิดฐานหมิ่นประมาทได้กระทำโดยการโฆษณาด้วยเอกสาร ภาพวาด ภาพระบายสี ภาพยนตร์ ภาพหรือตัวอักษรที่ทำให้ปรากฎไม่ว่าด้วยวิธีใด ๆ แผ่นเสียง หรือสิ่งบันทึกเสียง บันทึกภาพ หรือบันทึกอักษรกระทำโดยการกระจายเสียง หรือการกระจายภาพ หรือโดยกระทำการป่าวประกาศด้วยวิธีอื่น ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปี และปรับไม่เกินสองแสนบาท

Edited by ศรอรชุน, 14 March 2013 - 16:25.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#10 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ฮาความเห็นที่ 2 :D

#11 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

Posted 14 March 2013 - 16:29

ถ้าเกิดฟ้องขึ้นมา แล้วจะเกิดอะไรขึ้น ใครเป็นทนาย

ช่วยอธิบายหน่อย เพราะเหตุว่า มันเป็นล็อคอิน มิใช่ชื่อนามสกุลจริง

ถ้าระบุชื่อชัดก็ชัดเจนยิ่งกว่ากรณีบังเป็ดอีกนะครับ เล่นเอาเป็ดเป็นสิ่งต้องห้ามของพันทิปเลย

http://drama-addict....ปพิเศษอาบังwin/

Edited by Solid Snake, 14 March 2013 - 16:33.

#12 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 14 March 2013 - 16:30

*
POPULAR

เขียนแล้วครับ

ผมเซฟไว้แล้ว  หากไม่จบจะฟ้อง  นี้ไม่ใช่หนแรกและคงไม่เอาไว้

http://www.oknation....3/03/14/entry-1

#13 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 14 March 2013 - 16:33

บังซิกกรีของเราอีกดังแล้วฮะ.... :lol:

พอเรื่องสถาปัตยกรรมที่บังเขียน
เรื่องวัฒนธรรมอิสลาม 

แดงเขาไม่สนใจเลย 

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#14 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 14 March 2013 - 16:36

หมีเป็นคนเอามา :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#15 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 14 March 2013 - 16:37

บังซิกกรีของเราอีกดังแล้วฮะ.... :lol:

พอเรื่องสถาปัตยกรรมที่บังเขียน
เรื่องวัฒนธรรมอิสลาม 

แดงเขาไม่สนใจเลย 

นี้พักหลังผมมีเวลาน้อยเพราะทำเรื่องสถาปัตยฯ วัฒนธรรมนะ

ขนาดเวลาน้อย ลงบทความลดลงแล้วยังโดนอีก

เฮ้อ

#16 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 14 March 2013 - 16:39

*
POPULAR

เขียนแล้วครับ

ผมเซฟไว้แล้ว  หากไม่จบจะฟ้อง  นี้ไม่ใช่หนแรกและคงไม่เอาไว้

http://www.oknation....3/03/14/entry-1

ไปช่วยจบให้แล้วนะครับ

รักคนเสื้อแดง

#17 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

Posted 14 March 2013 - 16:42

ทำแล้วจับไม่ได้ ถือว่าไม่ผิด หรือไม่   ทำไมไม่คิดว่าควรทำหรือไม่

#18 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

Posted 14 March 2013 - 16:43

แดงไม่ได้เผา แดงไม่ได้ยิง แดงไม่ได้ล้ม

***ชาติควาย***

Edited by ข้ามศพกูไปก่อน, 14 March 2013 - 16:44.

เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#19 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

Posted 14 March 2013 - 16:47

หน้าด้านแบบโง่ๆ..ต้องยกให้แดงเขาล่ะ ฮ่าาาาาา

#20 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 14 March 2013 - 16:47

ทำแล้วจับไม่ได้ ถือว่าไม่ผิด หรือไม่   ทำไมไม่คิดว่าควรทำหรือไม่

ถ้าจนท.จะตามสืบตามจับกันจริงๆ ผมก็ว่าเรื่องนี้น่าจะตามสืบกันได้ไม่ยาก เหมือนกรณีภาพแบ็คกราวน์ไฟไหม้

#21 awhile

awhile

ขาประจำ

Posted 14 March 2013 - 17:25

เงิบเลย จะโชว์พาวซะหน่อย ว่า เก่งคอมพิวเตอร์

ฉลาดด้วย สอนวิธีใช้คนอื่น

แต่สุดท้ายก็นะ

ตลกดี

Edited by awhile, 14 March 2013 - 17:25.

#22 notcomeng

notcomeng

Posted 14 March 2013 - 17:29

Dae Jang-geum ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 744312 ถูกใจ, สัจจะธรรมคือความจริง ถูกใจ, restart ถูกใจ, มานะ มานี ปิติ ชูใจ โอ้วเย้เย ขำกลิ้ง, aonestudio ถูกใจ, ปลายอ้อกอแขม ถูกใจ, WTKn ถูกใจ, รักเธอชั่วนิรันทร์ ถูกใจ

ฮาคนถูกใจคนนี้จัง  :lol:  :lol:  :lol:

#23 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

Posted 14 March 2013 - 17:35

ถ้าเป็นผม ผมฟ้องนะ เพราะ จะได้เป็นการเชือดควาย ให้หมาดู

:lol: :lol: :lol: :lol:

ไม่งั้นมันมั่วกันไม่เลิก

ส่วนลุงeAt ที่ถามว่า จะเอาชื่อจริงนามสกุลจริงได้หรือไม่นั้น

การสมัครพันทิปต้องใช้ บัตรปชช.คับ ต้องแจ้งดำเนินการตามกฎหมายแล้วส่งให้ ทางmod ของเวปส่งรายละเอียดเจ้าของล็อกอินมาให้ทางเจ้าหน้าที่คับ

ประมาณนั้นคับ ^^

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#24 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 14 March 2013 - 18:25

เจ้าตัว ตั้งกระทู้ขอโทษ คุณสิกรี แล้วครับ 

-------------------------------------------------------------------------

จากกระทู้ http://pantip.com/topic/30249265
ขอโทษคุณซิกกรี บิน มามะ มา ณ ที่นี้คับ
ผิดก็ยอมรับผิดครับ 
ไม่อยากแถ ไม่อยากเถียงข้าง ๆ คู ๆ ไม่อยากเบี่ยงประเด็น ผิดเป็นครู

-------------------------------------------------------------------------

ผมขอตั้งกระทู้ขอโทษครับ

http://pantip.com/topic/30249863

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#25 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 14 March 2013 - 18:34

จบครับ จบ

มาคุยแบบแมนๆ ควรให้เกียรติ

#26 varot_boy

varot_boy

น้องเก่า

Posted 14 March 2013 - 18:38

นี่เหละครับทำไมเขาถึงเรียก รดน. ว่า "ราดดำนา"

#27 cassava

cassava

ขาประจำ

Posted 14 March 2013 - 18:44

ถ้าเป็นผม ผมฟ้องนะ เพราะ จะได้เป็นการเชือดควาย ให้หมาดู

:lol: :lol: :lol: :lol:

ไม่งั้นมันมั่วกันไม่เลิก

ส่วนลุงeAt ที่ถามว่า จะเอาชื่อจริงนามสกุลจริงได้หรือไม่นั้น

การสมัครพันทิปต้องใช้ บัตรปชช.คับ ต้องแจ้งดำเนินการตามกฎหมายแล้วส่งให้ ทางmod ของเวปส่งรายละเอียดเจ้าของล็อกอินมาให้ทางเจ้าหน้าที่คับ

ประมาณนั้นคับ ^^

ผมจะปิดตา ไม่ดู

#28 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 14 March 2013 - 19:06

ทำกระทู้ขอโทษ ผมอ่านแล้วเหมือนกระทู้ด่ามาร์คเสียมากกว่า

ตกลงเขาขอโทากันจริงๆ หรือครับ

#29 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 14 March 2013 - 19:17

จัดหนักไปเลย คุณ สิกรี

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#30 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 14 March 2013 - 19:43

จบครับ จบ

ผมขอขอบคุณคุณ sigree แทนคุณ ขอแฟนรวย ณ พันทิปมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

#31 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 14 March 2013 - 19:48

จบครับ จบ

ผมขอขอบคุณคุณ sigree แทนคุณ ขอแฟนรวย ณ พันทิปมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ถ้าจัดการธุระของคนอื่นเรียบร้อยแล้ว... ช่วยไปดูแลสิ่งปฏิกูลที่ตัวเองทำเปรอะไว้ด้วยนะครับ คุณสิงห์ฯ

สิงห์สนามหลวง(เทียม) เมื่อไหร่จะเลิกเป็น "เจ้าหนูจำไม" แล้วมาตอบยืนยันทีว่า เสื้อแดงมันโง่เองที่เผาบ้านเผาเมือง แกนนำไม่เกี่ยว...

http://webboard.seri...ทียม-เมื่อไหร่/

#32 สยาม

สยาม

ขาประจำ

Posted 14 March 2013 - 19:51

ฟ้องสักทีก็ดีนะครับ พวกจัดตั้งในราชดำเนินจะได้เข็ดบ้าง ขอโทษก็แอบถ่อยอีก 

แถว่า สงสัยเฉยๆ ทั้งที่ฟันธงไปแล้ว

วันนี้จะมาเฉลยว่า ต้นเหตุรูป ณเดชน์เชียร์เบอร์ 9 มาจากไหน

Edited by สยาม, 14 March 2013 - 19:51.

#33 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 14 March 2013 - 23:11

ผมลง 22.24

ต้นฉบับแดง  เจ้าหมีฯ ลง 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:48

แต่ถูก

HiddenMan แฉตอน 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:53

และผมนำไปเสนอตอน

วันอังคาร ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2556

Posted by Sigree , ผู้อ่าน : 2948 , 22:24:44 น.  

เครดิตนะนั่น

เครดิตนี้ อย่าไปใช้ที่ไหนนะ

เพราะว่ามาจาก ค ว า ย

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#34 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 14 March 2013 - 23:20

ระวังธาริตจะตามหาตัวเด๊อ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#35 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 15 March 2013 - 02:43

น่าทึ่งมาก ใช้ google เป็นด้วย  :o  :P  :P  :P

gladiator 1.jpg

#36 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 15 March 2013 - 04:11

ผมว่าการตั้งกระทู้ไม่ควรฟันธงไปเลย น่าจะตั้งกระทู้ถามมากกว่านะครับ แบบนี้โดนฟ้องแน่ๆ 

นี่ยังดีที่เขามาขอโทษนะครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users