Jump to content

- - - - -

เหตุการณ์ พฤษภาทมิฬ 2535 ท่านโจโฉคิดว่าทหารได้เข่นฆ่าประชาชนจริงหรือไม่??

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:42

จัดให้ครับ

เหตุการณ์ พฤษภาทมิฬ 2535 ท่านโจโฉคิดว่าทหารได้เข่นฆ่าประชาชนจริงหรือไม่??

#2 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:49

ZZZZZzzzzZzz 

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:51

55555 แล้วนายเวร คิดว่าทหารเข่นฆ่าไหมครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#4 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:54

แล้ว แล้ว เกี่ยวไรกับ เสื้อแดงอ่ะ :(

#5 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:56

ฮี่ ฮี่   ไร้เทียมทานไม่ได้มาเพราะราคาคุย 

กระดูกความคิดมันคนละเบอร์ 

ขอประกาศชัยชนะ B)

#6 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:58

ฮี่ ฮี่   ไร้เทียมทานไม่ได้มาเพราะราคาคุย 

งง -.-

#7 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:58

?????????????

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:02

หัวเราะท้องแข็งเลยแหะ มีงี้ด้วย ชงเอง ตบเอง กินเอง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#9 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:05

ตัวเองกล่าวหาคนอื่น ให้คนอื่นหาหลักฐานมายัน

คนอื่นกล่าวหาตัวเอง ให้คนอื่นหาหลักฐานมาประกอบ :lol:  :lol:  :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#10 น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์

น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:07

ตัวเองกล่าวหาคนอื่น ให้คนอื่นหาหลักฐานมายัน

คนอื่นกล่าวหาตัวเอง ให้คนอื่นหาหลักฐานมาประกอบ :lol:  :lol:  :lol:

คนอย่างนี้มีอยู่จริงครับท่านสิงห์สนาม 555555555

#11 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:10

ยินดีด้วยนะพี่เวน

ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

:D  :D  :D 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#12 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:11

เข้ามางง ???

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#13 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:12

ต้องถามนัก ปชต. คนนี้  :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#14 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:14

ขออภัยนิดหนึ่งนะครับคุณสิงห์สนามหลวง ขยายความสักหน่อยได้ไหมครับ พอดีผมไม่ใช้แฟนคลับจากพันทิปเลยไม่ทันมุขอะครับ

อธิบายสักนิด ก่อนประกาศชัยชนะได้ไหม เผื่อผมจะได้รู้ซึ้ง และกลายเป็นแฟนคลับคุณที่เสรีไทยบ้าง

คุณเปิดเอง ปิดเองอย่างนี้ ผมไม่เข้าใจ ...อาจคิดว่าคุณบ้าไปแล้วก็ได้

ปล. ผมรักเสื้อแดงจริงๆ ไม่ได้ไก่กา

Edited by DarkAliass, 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:15.

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#15 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:22

ขออภัยนิดหนึ่งนะครับคุณสิงห์สนามหลวง ขยายความสักหน่อยได้ไหมครับ พอดีผมไม่ใช้แฟนคลับจากพันทิปเลยไม่ทันมุขอะครับ
อธิบายสักนิด ก่อนประกาศชัยชนะได้ไหม เผื่อผมจะได้รู้ซึ้ง และกลายเป็นแฟนคลับคุณที่เสรีไทยบ้าง
คุณเปิดเอง ปิดเองอย่างนี้ ผมไม่เข้าใจ ...อาจคิดว่าคุณบ้าไปแล้วก็ได้

ปล. ผมรักเสื้อแดงจริงๆ ไม่ได้ไก่กา

ไม่ใช่สิงห์สนามหลวงครับ เดี๋ยวเข้าใจผิดกัน เจ้าของกระทู้คือ นายเวร ร้อยล๊อกอิน เจ้าเก่า เจ้าเดิม

ส่วนต้นเหตุมาจากกระทู้ผม ที่พูดถึงการสั่ง หรือ เข่นฆ่าประชาชน ในเหตุเผาบ้านเผาเมือง

#16 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:31

เข้ามารอดู เผื่อ คุณโจ จะตอบ...  

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#17 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:36

เข้ามารอดู เผื่อ คุณโจ จะตอบ...  
:D

555 ขอบคุณ เฮนไต ผมชอบเห็นเขา ชงเอง ตบเอง กินเอง ซะแล้ว

เพราะมัน ตลกดี

#18 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:54

วุ้ย เล่นเอง ชงเอง ตบเอง ประกาศชัยชนะเอง

ไม่บ้าก้อเข้าขั้นเป็นอันตรายต่อบุคคลทั่วไปละ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#19 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:56

แค่นี้ก็ประกาศชัยชนะได้แล้วเหรอคะ? สมกับเป็นไพร่แดงจริงๆ

#20 bird

bird

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:58

งง....ด้วยคน...ไรอะ...

#21 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:01

สงสัยนายเวรลืมกินยา :huh:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#22 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:04

เกิดไม่ทันเหรอครับ "ไอ้เวร"  ถึงต้องมาตั้งกระทู้ถามคนอื่นเค้า ???

เล่าแล้วมันยาว  แต่พ่อเหลี่ยมมรึงนั่นแหล่ะที่เดิมกุมกะโปกไปขอสัมปทานจาก รสช.

เอ๊ะ หรือว่าจะเกิดไม่ทันจริงๆ

ว่าแต่แดร๊กหญ้าปนยาฆ่าแมลงรึเปล่าครับ พักนี้ถึงได้แลดูขาดสติเช่นนี้ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#23 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:22

ผมไม่เรียกว่าประชาชนครับ

ก่อนที่ที่จะพูดว่าคำวว่า ประชาชน คุณต้องไปหาคำนิยามของความหมายให้ได้ก่อนว่า

ประชาชนนั้น หมายถึงอะไร

ไอ้พวกที่ปิดถนนสร้างความเดือดร้อนเขาไม่เรียกว่าประชาชนหรอกครับ

• sun likes this

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#24 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:28

ผมไม่เรียกว่าประชาชนครับ

ก่อนที่ที่จะพูดว่าคำวว่า ประชาชน คุณต้องไปหาคำนิยามของความหมายให้ได้ก่อนว่า

ประชาชนนั้น หมายถึงอะไร

ไอ้พวกที่ปิดถนนสร้างความเดือดร้อนเขาไม่เรียกว่าประชาชนหรอกครับ

เขาถาม ถึงตอน 35 ไม่ใช่หรือครับ ไม่ใช่ 53 

ตอนนั้นเสื้อแดง ยังไม่มีเลยมัีง

#25 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:42

ถ้าถามแล้วไม่ตอบคือเวรชนะ...พอประกาศชัยชนะแล้วก็ดำดินหายไปเลย  :blink:

#26 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:46

เมา กรัมม๊อกโซน รึ ?

#27 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:05

ขอตอบแทนนะครับ ตอนนั้นผมอยู่ตรงที่ทหารยิงพอดี ผมเห็นเขายิงขึ้นฟ้าครับ  เห็นสะเก็ดไฟพุ่งขึ้นข้างบนไม่ได้เข้าหาประชาชน ถึงผมไม่ชอบรสช.แต่ผมก็คิดว่าการที่ทหารยิงประชาชนตอนนั้นเป็นเหตุสุดวิสัยของทหารครับ ไม่งั้นคนตายจะมากกว่านี้เยอะครับ แต่รสช.สร้างเงื่อนไขให้เกิดการตายเพราะไม่ยอมเจรจาครับ

ถามกลับมั่งครับ เจ้าของกระทู้คิดยังไงกับแดงล้มเจ้าครับ ถ้าไม่ตอบขออนุญาตประกาศชัยชนะอีกครั้งนะครับ ถามตอบกับคุณนายเวรแล้วชนะทุกที คุณนายเวรหนีหางจุกตูดทุกทีนี่ก็ทำให้เบื่อได้นะครับ

• Gop likes this
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#28 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:08

แล้ว จขกท.เคยเห็น หรือเคยได้ยิน แกนนำบนเวที่ที่ราชดำเนินตะโกนว่า"เผาเลยครับ...ผมรับผิดชอบเอง" บ้างมั้ยครับ

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#29 tu249cm

tu249cm

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:09

คนอะไรชงเอง ตบเอง ในที่สุดก็บ้าเอง

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#30 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:28

B)  B)

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#31 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:32

บ่องตง งงเต่า จุงเบย

#32 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:07

เอาท่านนายเวร ได้สำเร็จความใคร่ตามจุดประสงค์แล้วนะ คืนนี้คงหลับฝันดี

#33 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:21

อืม...เป็นสถิตกระทู้นายเวรเลยที่ตั้งเร็ว ตอบเร็ว ประกาศชนะเร็ว  :lol: 

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#34 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:54

55555 แล้วนายเวร คิดว่าทหารเข่นฆ่าไหมครับ

อย่าไปถามนายเวรเลยครับ

ตอนนั้นนายเวร น่าจะเป็นเด็กน้อยแก้ผ้าเล่นน้ำฝน อยู่เลย จะไปรู้เรื่องอะไร

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#35 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:46

จัดให้ครับ

เป็นคำถามที่โง่อุบาดแถมบัดซบอย่างมาก

จขกท.

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ไม่เคยรับรู้ พค 35

จขกท บอกตรงคุณเงียบไปดีกว่า อย่ามายุ่งกับคน พค35

จัดให้ครับ

Edited by MOD_01, 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:39.

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#36 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:17

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#37 Ballbk

Ballbk

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:29

ไม่มีอย่างอื่นทำแล้วเหรอวะ จขกท.

ทำตัว ปญอ. จริงๆ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#38 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:42

ยื้อ อื๊ย คุณผู้พิชิตสนามบิน นอกจากทำผมงงแล้ว

ยังพาผม หัวเราะ จนตกเก้าอี้ เลย

คือ ตอนแรก ว่าจะเข้ามาตอบแล้ว เกือบหน้าแตก เค้าพูดถึง พฤษภาทมิฬ หรือนั่นอะ

จำได้ว่า ตอนนั้น อะ ผมเรียน ปวช อยู่ บพิตรพิมุข มหาเมฆ จะขึ้นปี 3 แล้ว

ยังจำได้ว่า วิชากฏหมาย ผมเผลอ ไป ต่อว่าอาจารย์ ตั้งแต่ คาบแรก ที่เรียนกับแกเลย

แกบอก เพราะประชาชน ไม่เคารพกฏหมาย

ผมบอก เพราะประชาชน เค้าทน ความอยุติธรรม ไม่ไหว ก็เลยต้องออกอะสิ

แล้ว พี่สาวผม กล้าหาญ มาก แกไปวิ่งหลบทหาร กับเขาด้วย

แกโทรกลับมาบ้าน ร้องไห้ เสียงสั่นเลย ว่า ทหารยิงแล้ว ทหารยิงแล้ว

แต่ตอนนั้น แกบอก วิ่งหลบเข้าวัด แล้วทะลุ มาออก ป้ายรถเมล์

คือ แก กะ เป็น ฮีโร่ ตั้งกะ ตอนนั้น แล้วอะ

ผมตอนนั้น จำได้ ว่า ไป ทำ part time เสริฟ อาหารอยู่

ยังโดนไล่กลับบ้าน เพราะ เคอร์ฟิว เลย

ฮ้าาาาา นี่ก็นานมากแล้วอะ ก็ยังจำ ลุงจำลอง ได้เลยอะ

ใคร ๆ ว่า แกหลังจากนั้น ว่าพาคนไปตาย

แต่ผมว่า เพราะคนเค้าอยากออกเอง มากกว่าอะ

ผมยังนับถือ แกจนทุกวันนี้ อาจเห็นค้านกับคนอื่นนะ

แต่แกเป็นแบบอย่างให้ผม เสมอ

ผมเผลอ ไปรักทักษิณ กะ สุดารัตน์ ก็เพราะ แก นี่แหละ

แต่ถึง ผมจะเลิกรัก 2 คนนั้นแล้ว แต่ผมยังนับถือ ลุงจำลอง เสมอ อะ

คุณผู้พิชิตสนามบิน โตแล้ว อะยัง ตอนนั้นอะ

ฮี่ ๆ ทหารตอนนั้น อะ ผมยอมรับว่า มันก็โหดเอาเรื่องนะ

แต่ จะโหด แค่ไหน ยังไงไม่รู้ รู้แต่ ทักษิณ มันไปหา บิ๊กจ๊อด ได้ไงว้า ตอนนั้น

ไอ้นี่ มัน นกรู้ จริง ๆ เลยอะ (แล้วตู ไปหลงรัก มันได้ไงว้า)

เอาละ สุดท้าย ยังให้เครดิต ตอนภาพ เด็ก มันฮา ตกเก้าอี้ ดี แหะ ๆ

Edited by ทรงธรรม, 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:42.

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#39 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:42

ไม่มีอย่างอื่นทำแล้วเหรอวะ จขกท.

ทำตัว ปญอ. จริงๆ

ถ้าพี่เวนมีอย่างอื่นทำ ก็ไม่ทำแบบนี้หรอก

ใช่ม้าาาา

:lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#40 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:47

จขกท.ทำถูกแล้วที่รีบประกาศชัยชนะ

ควายแดงหนอควายแดง

มาหนึ่งตายหนึ่ง  มาร้อยตายร้อย

ไม่ต้องถูกฆ่า  ประกาศชัยชนะแล้วไปเบิกเงินจากหมวดร่านเลยดีกว่า

บรรพบุรุษได้ไม่ต้องพลอยถูกขุดมาประจานด้วย

#41 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:48

อารายของมันฟระ

ตั้งกระทู้
ประกาศชัยชนะ
หายหัว

ทำแค่นี้เหรอ

งงกะไอ้เศษแดงนี่เหลือเกิน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#42 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:30

คนอย่างนี้มีอยู่จริงครับท่านสิงห์สนาม 555555555

สามารถพบเจอได้ตามกระทู้เหล่ากาสรชาติ!!! :lol:  :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#43 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:49

แล้ว พี่สาวผม กล้าหาญ มาก แกไปวิ่งหลบทหาร กับเขาด้วย

แกโทรกลับมาบ้าน ร้องไห้ เสียงสั่นเลย ว่า ทหารยิงแล้ว ทหารยิงแล้ว

แต่ตอนนั้น แกบอก วิ่งหลบเข้าวัด แล้วทะลุ มาออก ป้ายรถเมล์

ขณะนั้น มือถือเครื่องละ 3-4หมื่น?!
รุ่นกระติกน้ำติดหนวดกุ้ง :D

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#44 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:49

มาเร็ว เคลมเร็ว งงเต่าเลยกรู

#45 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:51

ขณะนั้น มือถือเครื่องละ 3-4หมื่น?!

แถวนั้นตู้โทรศัพท์สาธารณะไม่มีหรือครับ

#46 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:51

ไม่ใช่ ครับ คุณเคนอิจิ พี่สาว ผมเขาใช้ โทรศัพท์ สาธารณะ ครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#47 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:54

จะเอาเหตุการณ์เสื้อแดงไปเทียบ สินะ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#48 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:56

เข้าวงแคบแล้วครับ

ตั้งกท.โดยใช้เงื่อนเวลา ว/ด/ป

อีกหน่อยก็ระบุเงื่อนเวลาเป็นนาที

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#49 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:04

ตั้งกระทู้ 13 นาที ประกาศชัยชนะแล้ว

คราวหน้าประกาศชัยชนะตอนตั้งกระทู้เลยก็ได้ครับ ไม่เปลืองทรัพยากร 

เช่น "เหตุการณ์ พ.ค. 35 ฯลฯ และขอประกาศชัยชนะทันที"

สมาชิกเขาจะได้แยกย้ายไปทำอย่างอื่นครับไม่ต้องมาอ่านกระทู้ไร้สาระ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#50 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:19

มีเสื้อแดงเอาภาพจากปี35มาโมเมว่าเป็นพวกตัวเองด้วยแหละ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน