Jump to content

- - - - -

ย้อนรอยผลสอบ "คดีลักทรัพย์ในสหรัฐ"

• Please log in to reply
117 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:12

ข่าวหลุดจากสตช.ชุดนี้ น่าเป็นข่าวจากวงในที่ต้องการดับฝันไม่ให้จูดี้แตะถึงตำแหน่งดวงดาว

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#52 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:21

ตอนเด็กๆผมก็แอบให้เพื่อน ลอกข้อสอบครับ...  

:D

แล้วตอนนี้ น้องการ์ตูนวิตถารรู้สึกอย่างไรกับสิ่งที่เคยทำมาในอดีต

1. ภูมิใจ ที่ได้ช่วยเพื่อนให้ทำข้อสอบได้

2. ผิดในใจ คิดขึ้นมาเมื่อไร ละอายและอดสูใจตัวเอง

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#53 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:23

มีมลทิลที่ขมุกขะมัวแล้วยังมาได้ไกลถึงขนาดนี้ ผมว่าเค้าก็คงมั่นใจในbackของเค้าแหล่ะครับ

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#54 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:26

แล้วจูดี้ มีดีอะไร ทักษิณถึงได้สนับสนุนนัก!!!???

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#55 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:29

ตอนเด็กๆผมก็แอบให้เพื่อน ลอกข้อสอบครับ...  

แล้วตอนนี้ น้องการ์ตูนวิตถารรู้สึกอย่างไรกับสิ่งที่เคยทำมาในอดีต

1. ภูมิใจ ที่ได้ช่วยเพื่อนให้ทำข้อสอบได้

2. ผิดในใจ คิดขึ้นมาเมื่อไร ละอายและอดสูใจตัวเอง

ถามผมเนี่ย...  คิดจะตอบ ที่ผมถามบ้างหรือป่าวครับ...     

"ช่วยออกแบบ คำถามโพล์เลือกตั้งอย่างรอบคอบ ที่แม้มีคนโกหก ก็ยัง สามารถให้ผลอย่างแม่นยำได้..."

เอาเปรียบไม่ดีนะครับ...   

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#56 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:51

ตกลงคุณ จูดี้ ได้รับโทษทางวินัยหรือป่าวครับ...       

โครตป่วยทางระบบความคิด แยกแก่น แยกกระพี้ ไม่เป็น

#57 lazylemon

lazylemon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:58

คุณ hentai ถามว่า  เขาผู้นั้นได้รับโทษทางวินัย หรือเปล่า 

ดิฉันไม่ทราบว่าความตั้งใจของคุณที่เป็นกลางจะบอกว่าถ้าไม่ได้รับโทษ ก็ถือว่าไม่ผิด หรือเปล่าคะ
หรือคุณแค่เพียงเขียนตามใบบอกที่จะต้องออกมาแก้แทนในทุกกรณี ถ้าคุณต้องทำเพื่อการยังชีพ ไม่ว่ากันค่ะ
(ไม่มีใครอยากอดตาย หรอก คนตาบอดยังต้องมาขายล็อตเตอรี่ เพื่อหาเลี้ยงตัวเองเลย)
ถ้าเป็นเพราะจำต้องทำ  ก็อาจทำให้ดิฉันเชื่อว่าในใจจริงๆแล้วคุณคงยังมีสามัญสำนึกในใจบ้างละคะ ว่าสิ่งใดถูก สิ่งใดผิด
ดิฉันว่าสิ่งที่ถูกหยิบยกขึ้นมา เพียงต้องการชี้ให้เห็นว่า เมื่อใครก็ตามที่จะเข้ามาเป็นบุคคลสาธารณะ ก็ต้องมั่นใจว่าประวัติของตนเองสะอาดพอ ที่จะไม่มีใครมาขุดคุ้ย  การกระทำความผิดในขณะที่มีฐานะ นรต. ค้ำคออยู่ 
ซึ่งในอนาคต ก็ต้องมารับใช้ประชาชน เพราะได้เลือกแล้วที่จะมาเป็นตำรวจ แล้วสามัญสำนึกของเขาผู้นั้นหายไปไหน
ไม่รู้หรือว่าการขโมยมันผิด แล้วยิ่งขโมยมาเพือมาขายคนอื่นหวังแลกกับเงิน ก็ยิ่งเป็นตัวชี้ให้เห็นชัดเจนว่า เขาผู้นั้นทำอะไรก็ได้เพื่อแลกกับเงิน ตรงนี้ต่างหาก ที่เป็นบทสรุปของการกระทำ ไม่เกี่ยวกับการรับโทษ คุมขังหรอกค่ะ
คุณคิดบ้างไหมว่า ทุกวันนี้เราปล่อยให้คนทำความผิด โดยไม่ได้รับการลงโทษมีมากเกินไป แล้วหรือเปล่า
แล้วประชาชนอย่างเราจะทำอะไร ในเมื่อแม้แต่ผู้ซึ่งเรียกตัวเองว่าผู้พิทักษณ์ ยังกระทำตัวเยี่ยงโจรเช่นนี้

Edited by lazylemon, 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:34.

#58 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:34

ตกลงคุณ จูดี้ ได้รับโทษทางวินัยหรือป่าวครับ...       

โครตป่วยทางระบบความคิด แยกแก่น แยกกระพี้ ไม่เป็น

ผมกลับเห็น อาการ.  "ไปไม่เป็น"..  (เพราะโพย หริโชค หลอกให้มาแค่ เสนอลงโทษทางวินัย... )

ก็เลย เงิบ กันไป...  

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#59 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:35

ถามผมเนี่ย...  คิดจะตอบ ที่ผมถามบ้างหรือป่าวครับ...     

"ช่วยออกแบบ คำถามโพล์เลือกตั้งอย่างรอบคอบ ที่แม้มีคนโกหก ก็ยัง สามารถให้ผลอย่างแม่นยำได้..."

แหมน้องก็

ถ้าน้องหัดมอง หัดคิด น้องจะเห็นว่า

ไอ้ที่พี่ตั้งคำถามน้องไว้เนี่ย

คือการตอบคำถามของพี่เลยนะ

อย่าโง่ดิ อย่าโง่

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น มีผลอย่างไรกับคุณ

1. รู้สึกดี

2 รู้สึกผิด

เห็นป่ะ... 

ทีนี้ เลิกนิสัยเดิม ตอบคำถามด้วยคำถาม

แล้วมาตอบพี่ด้วยคำตอบที่มาจากใจน้องดีกว่านะ

น้องตอบมาเมื่อไร พี่จะได้ค่อยๆ ชี้ให้น้องเห็นวิธีการตั้งคำถามของพี่ไง

ให้ว่องนะ ... รออยู่

โอ้ว ลืมลายเซ็น

ผมไม่พูดเรื่อง 112 แล้วนะครับ กรุณาอย่าถาม เพราะกลัวว่าหางผมจะโผล่

Edited by ชามู, 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:40.

#60 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:41

ขโมย โดนจับได้ยอมรับ

ขโมย โดนจับไม่ได้ คุยข่ม

อย่างไหนเลวว่ากัน
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#61 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:42

คุณ hentai ถามว่า  เขาผู้นั้นได้รับโทษทางวินัย หรือเปล่า 

ดิฉันไม่ทราบว่าความตั้งใจของคุณที่เป็นกลางจะบอกว่าถ้าไม่ได้รับโทษ ก็ถือว่าไม่ผิด หรือเปล่าคะ
หรือคุณแค่เพียงเขียนตามใบบอกที่จะต้องออกมาแก้แทนในทุกกรณี ถ้าคุณต้องทำเพื่อการยังชีพ ไม่ว่ากันค่ะ
(ไม่มีใครอยากอดตาย หรอก คนตาบอดยังต้องมาขายล็อตเตอรี่ เพื่อหาเลี้ยงตัวเองเลย)
ถ้าเป็นเพราะจำต้องทำ  ก็อาจทำให้ดิฉันเชื่อว่าในใจจริงๆแล้วคุณคงยังมีสามัญสำนึกในใจบ้างละคะ ว่าสิ่งใดถูก สิ่งใดผิด
ดิฉันว่าสิ่งที่ถูกหยิบยกขึ้นมา เพียงต้องการชี้ให้เห็นว่า เมื่อใครก็ตามที่จะเข้ามาเป็นบุคคลสาธารณะ ก็ต้องมั่นใจว่าประวัติของตนเองสะอาดพอ ที่จะไม่มีใครมาขุดคุ้ย  การกระทำความผิดในขณะที่มีฐานะ นรต. ค้ำคออยู่ 
ซึ่งในอนาคต ก็ต้องมารับใช้ประชาชน เพราะได้เลือกแล้วที่จะมาเป็นตำรวจ แล้วสามัญสำนึกของเขาผู้นั้นหายไปไหน
ไม่รู้หรือว่าการขโมยมันผิด แล้วยิ่งขโมยมาเพือมาขายคนอื่นหวังแลกกับเงิน ก็ยิ่งเป็นตัวชี้ให้เห็นชัดเจนว่า เขาผู้นั้นทำอะไรก็ได้เพื่อแลกกับเงิน ตรงนี้ต่างหาก ที่เป็นบทสรุปของการกระทำ ไม่เกี่ยวกับการรับโทษ คุมขังหรอกค่ะ
คุณคิดบ้างไหมว่า ทุกวันนี้เราปล่อยให้คนทำความผิด โดยไม่ได้รับการลงโทษมีมากเกินไป แล้วหรือเปล่า
แล้วประชาชนอย่างเราจะทำอะไร ในเมื่อแม้แต่ผู้ซึ่งเรียกตัวเองว่าผู้พิทักษณ์ ยังกระทำตัวเยี่ยงโจรเช่นนี้

ตกลงว่า...  ถ้าเคยทำผิดพลาดไปในอดีต ครั้งสองครั้ง เมือครั้งเยาว์วัย.....

เรา  จะไม่ให้อภัยใช่ไหมครับ...   เค้าจะชั่วเลวไปตลอดชั่วชีวิตเค้าใช่ไหมครับ..

คนแบบนี้ ไม่สามารถ รับใช้ชาติได้ เพราะ ประวัติไม่สะอาดพอ...  ใช่ไหมครับ..

คิดได้แค่นี้....    เหรอ..

ถ้า "คนดีมีสามัญสำนึก"  แต่คิดกันไ้ด้แค่นี้...  ผมภูมิใจ ที่ ไม่เลือก คนทีี พวกท่านชอบเลือก.. 

เพราะ  ผมไม่ใช่คนแบบท่าน

#62 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:43

แหมน้องก็

ถ้าน้องหัดมอง หัดคิด น้องจะเห็นว่า

ไอ้ที่พี่ตั้งคำถามน้องไว้เนี่ย

คือการตอบคำถามของพี่เลยนะ

อย่าโง่ดิ อย่าโง่

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น มีผลอย่างไรกับคุณ

1. รู้สึกดี

2 รู้สึกผิด

เห็นป่ะ... 

ทีนี้ เลิกนิสัยเดิม ตอบคำถามด้วยคำถาม

แล้วมาตอบพี่ด้วยคำตอบที่มาจากใจน้องดีกว่านะ

น้องตอบมาเมื่อไร พี่จะได้ค่อยๆ ชี้ให้น้องเห็นวิธีการตั้งคำถามของพี่ไง

ให้ว่องนะ ... รออยู่

โอ้ว ลืมลายเซ็น

ผมไม่พูดเรื่อง 112 แล้วนะครับ กรุณาอย่าถาม เพราะกลัวว่าหางผมจะโผล่

ท่านตอบผมไปแล้วหรือครับ...    

"ช่วยออกแบบ คำถามโพล์เลือกตั้งอย่างรอบคอบ ที่แม้มีคนโกหก ก็ยัง สามารถให้ผลอย่างแม่นยำได้..."

#63 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:59

ตกลงว่า...  ถ้าเคยทำผิดพลาดไปในอดีต ครั้งสองครั้ง เมือครั้งเยาว์วัย.....

เรา  จะไม่ให้อภัยใช่ไหมครับ...   เค้าจะชั่วเลวไปตลอดชั่วชีวิตเค้าใช่ไหมครับ..

คนแบบนี้ ไม่สามารถ รับใช้ชาติได้ เพราะ ประวัติไม่สะอาดพอ...  ใช่ไหมครับ..

ถ้า "คนดีมีสามัญสำนึก"  แต่คิดกันไ้ด้แค่นี้...  ผมภูมิใจ ที่ ไม่เลือก คนทีี พวกท่านชอบเลือก.. 

เยาว์วัยของท่านเฮน อายุเท่าไหร่ค่ะ

เพื่อไทยจะหาคนที่บริสุทธิ์ และสามารถทำงานระดับชาติไม่มีแล้วเหรอ

#64 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:02

เยาว์วัยของท่านเฮน อายุเท่าไหร่ค่ะ

เพื่อไทยจะหาคนที่บริสุทธิ์ และสามารถทำงานระดับชาติไม่มีแล้วเหรอ

เอาทีละประเด็น...  อย่ามั่วซิครับ...   

ถ้ามีปัญหากับ เยาว์วัย ผมมเปลี่ยนให้ก็ได้... 

ถ้าเคยทำผิดพลาดไปในอดีต ครั้งสองครั้ง เมือครั้งกระโน้น.......

เรา  จะไม่ให้อภัยใช่ไหมครับ...   เค้าจะชั่วเลวไปตลอดชั่วชีวิตเค้าใช่ไหมครับ..

#65 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:08

เอาทีละประเด็น...  อย่ามั่วซิครับ...   

ถ้ามีปัญหากับ เยาว์วัย ผมมเปลี่ยนให้ก็ได้... 

ถ้าเคยทำผิดพลาดไปในอดีต ครั้งสองครั้ง เมือครั้งกระโน้น.......

เรา  จะไม่ให้อภัยใช่ไหมครับ...   เค้าจะชั่วเลวไปตลอดชั่วชีวิตเค้าใช่ไหมครับ..

ใครมั่ว

เด็กทำผิด กับผู้ใหญ่ทำผิด โทษไม่เท่ากัน

การให้อภัย ให้ได้ถ้าสำนึก แล้วคนนี้สำนึกหรือเปล่า

ถามว่า....จะหาคนดีๆ และเก่ง ทำงานระดับชาติ ไม่ได้แล้วเหรอ

#66 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:41

ทำผิดในครั้งกระโน้น

ทำผิดในขณะที่แบกชื่อเสียง แบกหน้าตาของประเทศ

เอาน่า อย่างไอ้หน้าเหลี่ยม เฮนไตยังรับได้เลย แค่นี้กระจอก

ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#67 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:21

ใครมั่ว

เด็กทำผิด กับผู้ใหญ่ทำผิด โทษไม่เท่ากัน

การให้อภัย ให้ได้ถ้าสำนึก แล้วคนนี้สำนึกหรือเปล่า

ถามว่า....จะหาคนดีๆ และเก่ง ทำงานระดับชาติ ไม่ได้แล้วเหรอ

"แล้วคนนี้สำนึกหรือเปล่า"  นั่นสิครับ...     ตกลง เค้าสำนึกหรือป่าว...  จะดูอย่างไรครับ..

ถ้าเป็นผม ก็ต้องไปดูว่า เค้าทำผิดแบบเดิมๆ อีกหรือป่าว...   

ถ้าเป็นท่าน...  จะดูอะไรละครับ...     ดูว่าอยู่พรรคไหน...     หรือว่าหาความผิดอื่นมาให้ แล้วบอก ไม่สำนึก...  

คือ ...  ถ้าเกิดมาอยู่พรรคคนดี...  เค้าจะเป็นคนดีในทันที... 

พรรค ปชป หาคนเก่งๆ กว่า  กษิตปิดสนามบิน มาทำงาน ระดับชาติไม่ได้แล้วหรือครับ...

ตรรก เดียวกันครับ...   

ผมไม่รู้ว่าท่านคิดอะไร...  แต่สำหรับผม..  จูดี้ ไม่ได้ผิด อะไรมากกว่า กษิต...  

ผมแก้ตัวให้จูดี้...   คงมี บางคน ใช้จริต คิดไปเองอีกแล้วว่า ผมพวกเดียวกับเค้า...  

เพื่อถอนความเขลา...  

กรุณาดู  ความเห็นที่ 20... 

http://webboard.seri...ามสุข-อ่านแล้ว/

Edited by hentai, 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:23.

#68 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:22

วิญญูชน คือ ผู้รู้ผิดชอบชั่วดี

จูดี้ คือวิญญูชน หรือไม่(ในตอนนั้น) สอบติดถึงนายร้อย และเป็นนายร้อยตำรวจ ตำรวจมีหน้าที่อะไร?

จูดี้ ได้ใช้สามัญสำนึก หรือไม่(ในตอนนั้น) ว่าตนยืนอยู่บนพื้นฐานอะไร ในอนาคตคนที่กำลังจะเป็นผู้รักษากฏหมาย

จูดี้ (ในตอนนั้น) ทำผิดจริง จูดี้ (ในตอนนั้น) หาใช่วิญญูชน หาใช่คนที่มีสามัญสำนึก เพราะ คนที่มีทั้งสองสิ่ง ย่อมไม่ทำเหมือนที่จูดี้ทำ

พวกที่อ้างว่าตอนเป็นเด็ก ก็เคยให้เพื่อนลอกข้อสอบ ต่างอะไรกับจูดี้ขโมยของ

พวกนี้เอาอะไรคิด ตอนเป็นเด็กทั่นย่อมไม่รู้อยู่แล้วว่าโตมาทั่นจะเป็นอะไร

แต่ จูดี้ รู้ทั้งรู้ว่าตัวเอง คือผู้รักษากฏหมายในอนาคต

จูดี้ ได้รับการให้อภัย แต่เป็นการให้อภัยจากวิธีพิเศษ จากระบอบอุปถัมภ์และเส้นสาย หาใช่คนส่วนใหญ่ในสังคม

เรื่องนี้ เกิดขึ้นที่เมืองนอก ถ้าเกิดเมืองไทยแล้วจับได้แบบนี้

คุณคิดว่าคนส่วนใหญ่จะคิดเหมือนเด็กให้เพื่อนลอกข้อสอบเรอะ

โธ่ถัง ช่างกล้าพูด

#69 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:25

คุณ  hentai ถามดิฉันใช่ไหมคะว่า "ถ้าเคยทำผิดพลาดไปในอดีต ครั้งสองครั้ง เมือครั้งเยาว์วัย เรา  จะไม่ให้อภัยใช่ไหมครับ
 เค้าจะชั่วเลวไปตลอดชั่วชีวิตเค้าใช่ไหมครับ" คุณกำลังโกรธใครคะ โกรธในคำตอบดิฉัน หรือโกรธแทนคนอื่น  ถ้าโกรธแทนคนอื่นคุณจะโกรธไปทำไม ในเมื่อตัวคนทำก็ยังมีชีวิตที่อาจดีกว่าพวกเราๆ ซึ่งก็เห็นๆอยู่  คุณเหน็บแนมดิฉันว่า  "ถ้า คนดีมีสามัญสำนึก  แต่คิดกันได้แค่นี้...  ผมภูมิใจ ที่ ไม่เลือก คนที่พวกท่านชอบ เพราะ  ผมไม่ใช่คนแบบท่าน"  ก็ถูกแล้วค่ะ เพราะมุมมองของแต่ละคนนั้นย่อมไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน เพราะคุณและดิฉันมาจากที่ ต่างกัน ต่างประสบการณ์ที่ผ่านมา มุมมองย่อม อาจไม่เหมือนกัน
คุณ hentai ต้องให้คำจำกัดความของคำว่า เคยทำผิดพลาดค่ะ เช่นตอนเด็กเคยไปขโมยผลไม้ในสวน อาจเพราะหิว  หรือความคะนอง แรงจูงใจในการทำความผิด พอให้อภัยได้ เพราะยังเด็ก ยังเขลา ยังโง่ ค่ะ แต่ไม่ได้หมายความว่าเขาไม่ได้ทำผิด ความผิดยังคงอยู่ ถ้าเจอเจ้าของบ้านมีเมตตา หนูหิวหรือ แบ่งไปให้อีก แต่ก็ต้องตักเตือนว่าทีหลังไม่ต้องขโมย เพราะมันผิด มาขอกันดีๆ นะ 
ถ้าเจ้าหนูขโมยเพราะความคะนอง เอามาขว้างทิ้งเล่น ก็ต้องตักเตือนว่า เอาของมาขว้างทิ้งเล่นโดยไม่ใช้ประโยชน์ น่ะ นึกถึงคนที่เขาปลูก ใช้เวลาเท่าไร กว่าจะได้ผลออกมา  การว่ากล่าวตักเตือนก็ถือว่าเป็นการลงโทษอย่างนึงแล้วค่ะ
คุณ hentai คงไม่ทราบว่า ในโรงเรียนนายร้อย ถ้า นักเรียนขโมยของ ไล่ออกทันที ไม่ว่าจะอยู่ชั้นปีไหน"
ผู้ที่ถูกกล่าวหา อายุก็น่าจะเกินเยาวชน เกินเลย จากความคึกคะนองแล้วนะคะ  ซ้ำร้ายคือทำอย่างตั้งใจ
มาถึงคำถามที่คุณถามว่า เราจะไม่ให้อภัย เขาจะเลวไปตลอดชั่วชีวิตใช่ไหม  มันก็ขึ้นอยู่ว่า เขาได้สำนึกในความผิดที่เขาได้
กระทำลงไป หรือเปล่าเท่านั้น ใช่ไม่มีการลงผิดทางอาญา เพราะมีการขอร้อง สำหรับมุมของดิฉันนะ
1.ความ ตั้งใจขโมยของ เพื่อนำมาขายแลกกับเงิน
2. ยังคงเรียนต่อ กล้ากลับมารับราชการหน้าตาเฉย โดยคิดว่ารู้แค่วงใน (คุณ hentai คะ นักเรียนนายร้อยรุ่นนึงมีกี่คน คุณคิดว่าจะปิดได้จริงๆหรือ แต่เป็นเพราะสังคมไทยที่มักคิดว่าไม่ใช่เรื่องของเราไงล่ะ)
แล้วคุณจะให้ผู้คนคิดกันอย่างไร จะให้เราให้อภัยกับคนที่แม้แต่ตัวเองยังไม่สำนึกเลยหรือ แล้วยังมีหน้าจะเข้ามาอยู่ในแวดวงการเมือง ที่ทุกคนก็รู้ว่า มีทั้งอำนาจ และเงินตรา  คุณ hentai กล้ารับประกันไหมว่าเขาไม่กล้าทำอีก โถ คุณ เป็นถึงพลตำรวจเอก มาวิ่งเกาะรถขยะ ก็น่าสมเพชแล้ว คุณคิดหรือว่าในชีวิตจริงเขาจะทำอย่างนั้น  
สำหรับดิฉันก็ขออยู่เป็นคนดีมีสามัญสำนึกไปตามประสาค่ะ

Edited by lazylemon, 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:13.

#70 butadad

butadad

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:07

ผม งง ตรงที่ตำแหน่งที่จูดี้ลาออกมาตั้งหลายเดือน มันไม่ต้องมีคนไปทำงานแทนเหรอ  ถึงรอจูดี้กลับไปได้

งั้นก็แสดงว่า ตำแหน่งนี้ไม่ต้องมีก็ได้นะซิ  ถึงมีคนไม่มีคนทำงานก็อยู่กันได้   แปลกแฮะ

#71 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:20

คุณ  hentai ถามดิฉันใช่ไหมคะว่า "ถ้าเคยทำผิดพลาดไปในอดีต ครั้งสองครั้ง เมือครั้งเยาว์วัย เรา  จะไม่ให้อภัยใช่ไหมครับ
 เค้าจะชั่วเลวไปตลอดชั่วชีวิตเค้าใช่ไหมครับ" คุณกำลังโกรธใครคะ โกรธในคำตอบดิฉัน หรือโกรธแทนคนอื่น  ถ้าโกรธแทนคนอื่นคุณจะโกรธไปทำไม ในเมื่อตัวคนทำก็ยังมีชีวิตที่อาจดีกว่าพวกเราๆ ซึ่งก็เห็นๆอยู่  คุณเหน็บแนมดิฉันว่า  "ถ้า คนดีมีสามัญสำนึก  แต่คิดกันได้แค่นี้...  ผมภูมิใจ ที่ ไม่เลือก คนที่พวกท่านชอบ เพราะ  ผมไม่ใช่คนแบบท่าน"  ก็ถูกแล้วค่ะ เพราะมุมมองของแต่ละคนนั้นย่อมไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน เพราะคุณและดิฉันมาจากที่ ต่างกัน ประสบการณ์ที่ผ่านมา ย่อมในการทำความผิด อาจไม่เหมือนกัน
คุณ hentai ต้องให้คำจำกัดความของคำว่า เคยทำผิดพลาดค่ะ เช่นตอนเด็กเคยไปขโมยผลไม้ในสวน อาจเพราะหิว  หรือความคะนอง แรงจูงใจในการทำความผิด พอให้อภัยได้ พอยังเด็ก ยังเขลา ยังโง่ ค่ะ แต่ไม่ได้หมายความว่าเขาไม่ได้ทำผิด ความผิดยังคงอยู่ ถ้าเจอเจ้าของบ้านมีเมตตา หนูหิวหรือ แบ่งไปให้อีก แต่ก็ต้องตักเตือนว่าทีหลังไม่ต้องขโมย เพราะมันผิด มาขอกันดีๆ นะ 
ถ้าเจ้าหนูขโมยเพราะความคะนอง เอามาขว้างทิ้งเล่น ก็ต้องตักเตือนว่า เอาของมาขว้างทิ้งเล่นโดยไม่ใช้ประโยชน์ น่ะ นึกถึงคนที่เขาปลูก ใช้เวลาเท่าไร กว่าจะได้ผลออกมา  การว่ากล่าวตักเตือนก็ถือว่าเป็นการลงโทษอย่างนึงแล้วค่ะ
คุณ hentai คงไม่ทราบว่า ในโรงเรียนนายร้อย ถ้า นักเรียนขโมยของ ไล่ออกทันที ไม่ว่าจะอยู่ชั้นปีไหน"
ผู้ที่ถูกกล่าวหา อายุก็น่าจะเกินเยาวชน เกินเลย จากความคึกคะนองแล้วนะคะ  ซ้ำร้ายคือทำอย่างตั้งใจ
มาถึงคำถามที่คุณถามว่า เราจะไม่ให้อภัย เขาจะเลวไปตลอดชั่วชีวิตใช่ไหม  มันก็ขึ้นอยู่ว่า เขาได้สำนึกในความผิดที่เขาได้
กระทำลงไป หรือเปล่าเท่านั้น ใช่ไม่มีการลงผิดทางอาญา เพราะมีการขอร้อง สำหรับมุมของดิฉันนะ
1.ความ ตั้งใจขโมยของ เพื่อนำมาขายแลกกับเงิน
2. ยังคงเรียนต่อ กล้ากลับมารับราชการหน้าตาเฉย โดยคิดว่ารู้แค่วงใน (คุณ hentai คะ นักเรียนนายร้อยรุ่นนึงมีกี่คน คุณคิดว่าจะปิดได้จริงๆหรือ แต่เป็นเพราะสังคมไทยที่มักคิดว่าไม่ใช่เรื่องของเราไงล่ะ)
แล้วคุณจะให้ผู้คนคิดกันอย่างไร จะให้เราให้อภัยกับคนที่แม้แต่ตัวเองยังไม่สำนึกเลยหรือ แล้วยังมีหน้าจะเข้ามาอยู่ในแวดวงการเมือง ที่ทุกคนก็รู้ว่า มีทั้งอำนาจ และเงินตรา  คุณ hentai กล้ารับประกันไหมว่าเขาไม่กล้าทำอีก โถ คุณ เป็นถึงพลตำรวจเอก มาวิ่งเกาะรถขยะ ก็น่าสมเพชแล้ว คุณคิดหรือว่าในชีวิตจริงเขาจะทำอย่างนั้น  
สำหรับดิฉันก็ขออยู่เป็นคนดีมีสามัญสำนึกไปตามประสาค่ะ

ท่านถามว่า...  " คุณกำลังโกรธใครคะ โกรธในคำตอบดิฉัน หรือโกรธแทนคนอื่น"

ผมตอบว่า..   ไม่โกรธใครทั้งนั้นครับ...  แค่อยากรู้ว่า  คนเราเมื่อทำผิดไป..  สำหรับท่านแล้ว จะไม่ได้รับการให้อภัยไปชัวชีวิตหรือไม่...  

เรื่องโรงเรียน นายร้อย ขโมยแล้วไล่ออก...  ผมไม่ทราบ ความรู้ใหม่ครับ... ต้องขอบคุณท่าน..

แต่ ตอนจูดี้ขโมย  เค้าจบจาก รร นายร้อย ไปแล้วนิครับ...   ก็ต้องใช้ระเบียบของสังกัดใหม่ คือ สตช...    และผลก็อย่างที่เห็น...

ส่วนคุณจูดี้ จะสำนึกหรือไม่...     ความคิดท่าน ผมไม่ก้าวล่วงนะครับ... 

ผมแค่สงสัยอย่างเดียว...   ถ้าเค้าไปอยู่อีกพรรค..    จะคิดเหมือนเดิมไหม...  

#72 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:27

เอิ๊กๆ  ตอบไปแล้วน้อง

อ่านดูดีๆ พี่ตอบโดยตั้งคำถามเหมือนแบบสอบถามมาถามน้องไง

เห็นป่ะ   ไม่เห็นเหรอ... กลับไปอ่านใหม่อีกที

เห็นหรือยัง.... ยังไม่เห็นอีกเหรอ

ถามประโยคเดิมไปเรื่อยๆ ก็แล้วกัน

ตรงจริตพี่วันไหน พี่จะตอบ  เอิ๊กๆ

#73 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:27

หลังจากเหตุกาณ์ครั้งกระโน้น....อยากรู้จังว่า  จูดี้เคยไปอเมริกาอีกหรือเปล่านะ :rolleyes:

#74 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:45

สงสารจูดี้ครับ

ยิ่งมีคนมาแถช่วย

จูดี้ยิ่งดูต่ำลงเรื่อยๆ

#75 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:50

เอิ๊กๆ  ตอบไปแล้วน้อง

อ่านดูดีๆ พี่ตอบโดยตั้งคำถามเหมือนแบบสอบถามมาถามน้องไง

เห็นป่ะ   ไม่เห็นเหรอ... กลับไปอ่านใหม่อีกที

เห็นหรือยัง.... ยังไม่เห็นอีกเหรอ

ถามประโยคเดิมไปเรื่อยๆ ก็แล้วกัน

ตรงจริตพี่วันไหน พี่จะตอบ  เอิ๊กๆ

เผอิญผมโง่อะครับ...   ไม่ฉลาดเหมือนท่านเลยไม่เข้าใจ..

งั้น.. ไว้ท่านทำให้ผมตระหนักได้ว่า ท่าน ตอบผมเมื่อไร...  ผมก็จะตอบท่านนะครับ...   

ระหว่างนี้ ไม่ต้องถามอะไรผมนะครับ...  เพราะผมไม่ตอบแน่นอน...  ไม่ชอบให้ใครเอาเปรียบ..

#76 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:04

เอาเด็กทำผิด ไปเปรียบกับผู้ใหญ่ทำผิดได้ยังงัย ตรรกกะบ๊องว่ะ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#77 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:04

สงสัยว่าคุณ hentai จะไม่ชอบคำตอบเดิม งั้นตอบใหม่ " แค่อยากรู้ว่า  คนเราเมื่อทำผิดไป..  สำหรับท่านแล้ว จะไม่ได้รับการให้อภัยไปชัวชีวิตหรือไม่"

คุณก็ยังโกรธอยู่นะ เพราะทำให้คุณอ่านไม่ละเอียดพอ ตรงที่ดิฉัน ให้คุณจำกัดความของการทำผิด ดิฉันอุตส่าพิมพ์ยกตัวอย่างเสียดิบดี คุณก็เลือกที่จะมองข้ามไป

ดิฉันยกตัวอย่างถึงเด็กน้อย ที่ทำความผิด เพราะคุณถามเองว่า เคยทำความผิดสมัยเด็ก ก็น่าจะเข้าใจว่าบางอย่าง นะ บางอย่างเท่านั้น ที่ให้อภัยได้ คุณอ่านข่าวเมื่อวานป่าว ที่เด็ก ม.1

ล็อกเด็กอนุบาล เพื่อให้ญาติตัวเองที่อยู่แค่ ป.1 ทำร้าย จนเด็กอนุบาล ต้องเข้า i.c.u. ขอถามว่าความผิดแบบนี้ สมควรลงโทษไหมคะ ถ้าเขาโตขึ้นมา คุณคิดว่าจิตใจเขาจะเป็นอย่างไร

ดิฉันเดาว่า คุณก็คงตอบว่า ผมคงไม่อาจไปล่วงรู้ความคิดของเขาได้

ขณะที่ผู้หนึ่งไปขโมยของ แล้วแสดงความขลาดออกมาโดยให้ผู้อื่นออกหน้ามาปกป้องให้ man มากเลยละ ก็สมแล้ว ที่ พล.ต.อ. เสรีพิสุทธิ์ บอกว่าในชีวิตราชการคุณ ไม่เคยจับผู้ร้ายเลย ช่างน่าขำเสียจริง ขนาดคนสีเดียวกันนะ คุณบอกว่าก็ต้องไปใช้ระเบียบ ของ ส.ต.ช. อย่าพูดเลยจะดีกว่า ก็ให้เขาช่วยจับใส่ตะกร้าล้างน้ำไปแล้ว  แต่ยังไง คนขี้ขโมย มันก็สักติดบนหน้าผากเขาไปแล้วละ (ถึงจะใช้แบบไม่มีสีหมึกก็เถอะ)

สรุปแล้วดิฉันก็งงๆในความคิดของคุณ ขอเรียบเรียงในสิ่งทีคุณต้องการคำตอบ

"แค่อยากรู้ว่า  คนเราเมื่อทำผิดไป..  สำหรับท่านแล้ว จะไม่ได้รับการให้อภัยไปชัวชีวิตหรือไม่"  คำตอบก็อยู่ข้างบนแล้วละนะ ว่าการกระทำอันนั้นมันมากน้อยแค่ไหน ทำความผิดโดยตั้งใจเจตนาทำ หรือทำโดยประมาท ก็ขอตอบอีกทีว่า

เราให้อภัยได้ ถ้าสิ่งที่เขาทำผิด นั้นมันไม่ได้ถึงกับทำให้ชีวิตของผู้ที่ได้รับผลของการกระทำนั้น เปลี่ยนแปลง หรือเสียหาย

คำถามตอนแรกก็ดูเหมือนเป็นความคิดคนเป็นกลาง ที่มองว่าคนเคยผิดพลาดแล้วสังคมจะไม่ให้อภัยเลยหรือ ?

แต่พอมาอ่านตรง

ผมแค่สงสัยอย่างเดียว...   ถ้าเค้าไปอยู่อีกพรรค..    จะคิดเหมือนเดิมไหม  

นั่นแน่จับได้แล้ว วนเข้ามาตรงจุดที่คุณต้องการเลย

คุณมาถามอะไรดิฉัน ถ้าเขาไปอยู่อีกพรรค....  พรรคไหนล่ะ  จะคิดเหมือนเดิมไหม  

ที่คุณถามมา ดิฉันตอบแล้วคุณจะเชื่อไหม ล่ะ แต่เอาเป็นว่าเมื่อดิฉันให้คำตอบคุณไปแล้ว ประเด็นที่เราคุยแลกเปลี่ยนกันจบตรงนี้ ดิฉันจะไม่ตอบอีกเพราะถือว่าพูดไปเยอะแล้ว  ขอบอกว่า

" ดิฉัน (ซึ่งมาจากพรรคผ่อนนอนหลับ) ขอบอกคุณ hentai  จากใจจริงว่า ไม่ว่าจะเป็นใครก็ตามที่ทำผิด ทำนองคลองธรรม ไม่ว่าอยู่พรรคใด ดิฉันก็ไม่ปลื้ม ทั้งนั้นแหละค่ะ"

#78 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:14

สงสัยว่าคุณ hentai จะไม่ชอบคำตอบเดิม งั้นตอบใหม่ " แค่อยากรู้ว่า  คนเราเมื่อทำผิดไป..  สำหรับท่านแล้ว จะไม่ได้รับการให้อภัยไปชัวชีวิตหรือไม่"

คุณก็ยังโกรธอยู่นะ เพราะทำให้คุณอ่านไม่ละเอียดพอ ตรงที่ดิฉัน ให้คุณจำกัดความของการทำผิด ดิฉันอุตส่าพิมพ์ยกตัวอย่างเสียดิบดี คุณก็เลือกที่จะมองข้ามไป

ดิฉันยกตัวอย่างถึงเด็กน้อย ที่ทำความผิด เพราะคุณถามเองว่า เคยทำความผิดสมัยเด็ก ก็น่าจะเข้าใจว่าบางอย่าง นะ บางอย่างเท่านั้น ที่ให้อภัยได้ คุณอ่านข่าวเมื่อวานป่าว ที่เด็ก ม.1

ล็อกเด็กอนุบาล เพื่อให้ญาติตัวเองที่อยู่แค่ ป.1 ทำร้าย จนเด็กอนุบาล ต้องเข้า i.c.u. ขอถามว่าความผิดแบบนี้ สมควรลงโทษไหมคะ ถ้าเขาโตขึ้นมา คุณคิดว่าจิตใจเขาจะเป็นอย่างไร

ดิฉันเดาว่า คุณก็คงตอบว่า ผมคงไม่อาจไปล่วงรู้ความคิดของเขาได้

ขณะที่ผู้หนึ่งไปขโมยของ แล้วแสดงความขลาดออกมาโดยให้ผู้อื่นออกหน้ามาปกป้องให้ man มากเลยละ ก็สมแล้ว ที่ พล.ต.อ. เสรีพิสุทธิ์ บอกว่าในชีวิตราชการคุณ ไม่เคยจับผู้ร้ายเลย ช่างน่าขำเสียจริง ขนาดคนสีเดียวกันนะ คุณบอกว่าก็ต้องไปใช้ระเบียบ ของ ส.ต.ช. อย่าพูดเลยจะดีกว่า ก็ให้เขาช่วยจับใส่ตะกร้าล้างน้ำไปแล้ว  แต่ยังไง คนขี้ขโมย มันก็สักติดบนหน้าผากเขาไปแล้วละ (ถึงจะใช้แบบไม่มีสีหมึกก็เถอะ)

สรุปแล้วดิฉันก็งงๆในความคิดของคุณ ขอเรียบเรียงในสิ่งทีคุณต้องการคำตอบ

"แค่อยากรู้ว่า  คนเราเมื่อทำผิดไป..  สำหรับท่านแล้ว จะไม่ได้รับการให้อภัยไปชัวชีวิตหรือไม่"  คำตอบก็อยู่ข้างบนแล้วละนะ ว่าการกระทำอันนั้นมันมากน้อยแค่ไหน ทำความผิดโดยตั้งใจเจตนาทำ หรือทำโดยประมาท ก็ขอตอบอีกทีว่า

เราให้อภัยได้ ถ้าสิ่งที่เขาทำผิด นั้นมันไม่ได้ถึงกับทำให้ชีวิตของผู้ที่ได้รับผลของการกระทำนั้น เปลี่ยนแปลง หรือเสียหาย

คำถามตอนแรกก็ดูเหมือนเป็นความคิดคนเป็นกลาง ที่มองว่าคนเคยผิดพลาดแล้วสังคมจะไม่ให้อภัยเลยหรือ ?

แต่พอมาอ่านตรง

ผมแค่สงสัยอย่างเดียว...   ถ้าเค้าไปอยู่อีกพรรค..    จะคิดเหมือนเดิมไหม  

นั่นแน่จับได้แล้ว วนเข้ามาตรงจุดที่คุณต้องการเลย

คุณมาถามอะไรดิฉัน ถ้าเขาไปอยู่อีกพรรค....  พรรคไหนล่ะ  จะคิดเหมือนเดิมไหม  

ที่คุณถามมา ดิฉันตอบแล้วคุณจะเชื่อไหม ล่ะ แต่เอาเป็นว่าเมื่อดิฉันให้คำตอบคุณไปแล้ว ประเด็นที่เราคุยแลกเปลี่ยนกันจบตรงนี้ ดิฉันจะไม่ตอบอีกเพราะถือว่าพูดไปเยอะแล้ว  ขอบอกว่า

" ดิฉัน (ซึ่งมาจากพรรคผ่อนนอนหลับ) ขอบอกคุณ hentai  จากใจจริงว่า ไม่ว่าจะเป็นใครก็ตามที่ทำผิด ทำนองคลองธรรม ไม่ว่าอยู่พรรคใด ดิฉันก็ไม่ปลื้ม ทั้งนั้นแหละค่ะ"

ที่วนไม่ใช่อะไรครับ...   ที่นี่ (สรท)  หลายมาตรฐานมันเยอะ...   ผมไม่ทราบว่าท่านเป็นแบบไหน  ขออภัยที่ต้อง วน..  เพราะผมไม่ทราบหรอกครับว่า

ใครเป็นใคร นิสัยอย่างไร ... 

ดีครับ...  ผมชอบ...  มี มาตรฐานเดียว...    

"ไม่ว่าจะเป็นใครก็ตามที่ทำผิด ทำนองคลองธรรม ไม่ว่าอยู่พรรคใด ดิฉันก็ไม่ปลื้ม ทั้งนั้นแหละค่ะ""

คือว่า ถ้า ปชป ส่ง จูดี้ลงแทนคุณชาย...    เนื่องจากท่านไม่ปลื้ม แล้วยังจะไปเลือก เำพื่อกันแม้ว เพื่อปกป้องเมืองหลวง อีกหรือป่าวครับ... 

เผอิญผมสงสัย แต่ ท่านว่าจะไม่ตอบ ก็ไม่เป็นไร...     สงสัยต่อไป... 

#79 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:22

โทษนะครับที่เข้ามาขัดจังหวะ

ผมไม่เข้าใจว่าคุณ lazylemon ทำไมต้องกระแนะกระแหนว่าคุณ hentai เขารับจ้างเข้ามาโพสตามใบบอกเพื่อยังชีพ??

คุณ lazylemon โพสข้อความดูเป็นผู้ดี แต่จิตใจคุณไม่ได้สะอาดอย่างภาพที่คุณพยายามจะเป็นเลย

ถึงจะไม่รู้จักคุณ hentai เป็นการส่วนตัว จากที่เคยอ่านมา ผมเชื่อว่าคุณ hentai เขาระดับการศึกษาก็ไม่น่าจะด้อยกว่าคุณ lazylemon
หน้าที่การงานเขาก็คงมีเป็นหลักเป็นแหล่ง

คุณ lazylemon เอาอะไรไปตัดสินเขาว่าเขารับจ้างมาโพสตามใบบอกเพื่อการยังชีพหรือครับ ผมสงสัย???

เพียงเพราะเขามีความเห็นไม่เหมือนคุณ คุณก็ตัดสินเขาว่ามาโพสตามใบบอก?

ผมว่าคุณเลิกโพสแบบผู้ดีแล้วด่าเอามันส์แบบไอ้เชยังจะดูจริงใจกว่าเลยนะ :)

ผมขอแค่นี้นะ ไม่อยากลงไปเรื่องจูดี้ เดี๋ยวจะโดนด่าว่ารับใบบอกมาอีก

#80 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:26

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#81 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:31

ผมเชื่อว่าจูดี้ไม่อยากให้กระทู้นี้อยู่ช่วงต้นๆของบอร์ดและคงอยากให้หลุดไปหน้าสองเร็วๆ

เสียใจด้วยครับ

ยิ่งกองเชียร์คุณออกมาแถตอบโต้นอกประเด็นมากเท่าไหร่ ความหลังของคุณก็เป็นเรื่องสาธารณะนานเท่านั้น

#82 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:46

น่าเบื่อนะครับพวกที่ชอบสมมติเรื่องที่เป็นไปไม่ได้แล้วมาเที่ยวไล่จิกถามชาวบ้านเขาเนี่ย

แถมมีลิ่วล้อมาช่วยปกป้องอีกต่างหาก  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#83 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:04

*
POPULAR

กระทู้นี้ ประเด็นคือ ใครเคยขโมยอะไรที่สหรัฐจริงหรือไม่

ไม่ใช่ประเด็นว่า ถ้านายคนนี้มาอยู่ ปชป. แล้วจะเลือกหรือไม่

มุขแบบนี้ คงใช้ได้ทุกกระทู้ที่เข้าตาจนกระมัง

คิดอะไรแก้ตัวแทนไม่ออก ก็งัดจินตนาการออกมาให้ไอ้คนชั่วไปอยู่ ปชป. ซะ

ถามว่ามีเหตุผลอะไรที่เราต้องตอบคำถามที่มาถึงก็ขึ้นต้นด้วย ถ้า ถ้า ถ้า ของคนเหล่านี้ครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#84 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:07

เข้าใจแล้ว.. คำถามที่ ขึ้นด้วย ถ้า...  มันแทงใจ...  มันตอบไม่ได้...   สำหรับคน หลายมาตรฐาน..

#85 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:12

เข้าใจแล้ว.. คำถามที่ ขึ้นด้วย ถ้า...  มันแทงใจ...  มันตอบไม่ได้...   สำหรับคน หลายมาตรฐาน..

ตรงไหนที่ผมว่าอย่างนั้น ขอยืมคำพูดหน่อยว่า อย่าจินตนาการไปเองครับ

#86 simba

simba

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:22

ลักทรัพย์ โดยสุจริต   ... บ่องตง จบปล่ะ -_- -_- -_-

#87 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:23

คุณ HiddenMan  คะ อยากบอกว่ารูปสวยจังเลย   :D

#88 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:23

แล้วทุกคนก็จะเลิกเถียงเรื่องความชั่วของอีจูดี้

หันไปรุมด่าน้องการ์ตูนวิปริตทางเพศ 

แค่นี้น้องก็ฟินแล้วใช่ปะ น้องวิปริตทางเพศ

:lol:  :D  :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#89 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:28

ข่าวหลุดจากสตช.ชุดนี้ น่าเป็นข่าวจากวงในที่ต้องการดับฝันไม่ให้จูดี้แตะถึงตำแหน่งดวงดาว

คิดว่า น่าจะมาจากวงใน
เพื่อเพิ่มแรงเสียดทาน
มิให้
ที่ก้าวสู่ ตำแหน่ง ผบ สำนักงานตะกวดแห่งชาติ

#90 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:32

ตรงไหนที่ผมว่าอย่างนั้น ขอยืมคำพูดหน่อยว่า อย่าจินตนาการไปเองครับ

มาแบบนี้ผมก็ไปแบบนี้นะครับ..

ขอโทษครับ..  ผมพูดถึงท่าน หรือครับ...       quote ก็ไม่ได้ทำ ...    ชื่อก็ไม่ได้ อ้าง..  

หรือ ท่านเป็นคนหลายมาตรฐาน.. ที่ผมพูดถึง..    

แต่ท่านเนี่ย พูดกับผม quote ผมเห็นๆ 

อ้าว ย้อนกลับไป    "อย่าจินตนาการไปเองครับ"

#91 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:36

คิดว่า น่าจะมาจากวงใน
เพื่อเพิ่มแรงเสียดทาน
มิให้
ที่ก้าวสู่ ตำแหน่ง ผบ สำนักงานตะกวดแห่งชาติ

ข่าวละเอียดทีเดวเชว เรียบเรียงวัน ว เวลา ณ เป็นอย่างดี

หลังจากตามหากันมานาน ท่านริดกุนและสมาชิกท่านอื่นเกือบเสียหลายดอลล์กดเข้าไปที่ลิงก์ๆหนึ่ง

บทจะได้ ก็ได้มาง่ายๆ มีตัวละครหลายตัว แทบทุกท่านก็ยังมีชืวิตอยู่ไม่ได้ล้มหายตายจากไปไหน

รอฟังข่าวอีกที ว่าจะมีใครออกมาปฎิเสธหรือเปล่า

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#92 bird

bird

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:39

*
POPULAR

มันจะไม่แปลกอะไร...ถ้าคนที่กระทำเป็นเพียงนักท่องเที่ยว นักศึกษา นักเรียนธรรมดา ๆ คนหนึ่ง

แต่ที่มันแปลก และ ไม่สมควร เพราะ.

คนที่กระทำ...เป็นนักเรียนทุนกรมตำรวจ ที่ได้มาจากภาษีของคนทั้งประเทศ เป็นข้าราชการ

ที่มีตำแหน่งโดยเฉพาะอย่างยิ่ง...เป็นนายตำรวจ...ซึ่งมีหน้าที่ปราบปรามคนกระทำความผิด..

แต่กลับกระทำความผิดเสียเอง....

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ว่า.....โดนลงโทษทางวินัยหรือไม่...แต่อยู่ที่ว่า....ละอายใจบ้างหรือไม่

Edited by bird, 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:39.

#93 Nattapon Panrob

Nattapon Panrob

น้องใหม่

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:54

อ่านแล้วก็ฮาดีครับ การเลือกตั่งจูดี้(ชื่อคล้ายเกย์แอบจิต)และคุณชาย(เอ๋อ)รู้ผลไปแล้ว ยังต้องมาเลือกตั้งต่อที่บอร์ดนี้อีก

ขอพูดตรงๆ ถ้าพวกคุณตัดการกระแหนะกระแหน๋กันออกไปจากจิตใจได้จริงๆ บทสนทนานี้คงมีคุณค่า

และสำหรับจูดี้ ผมว่ามันขี้ขโมยหวะ haahahahahaaha คนเราทำอะไรไปแล้วต้องอยู่กับมันให้ได้ และนั่นแหละคือลูกผู้ชาย

ไม่ใช่แค่ตำรวจ แต่ควรเป็นมนุษย์ทุกคน ไม่ใช่โกหกไปเรื่อย (พูดไม่หมดก็เป็นการโกหกนะ)

"บ้านเมืองของเรานั้น มีทั้งคนดีและคนไม่ดี

ไม่มีใครจะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด

การทำให้บ้านเมืองเป็นปกติสุขเรียบร้อย

จึงไม่ใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี

หากอยู่ที่การส่งเสริมคนดี

และควบคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจ 

ไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้"      ใครจำได้ก็ต้องขอบอกว่ารักพ่อมาก....

#94 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:06

แล้วทุกคนก็จะเลิกเถียงเรื่องความชั่วของอีจูดี้

หันไปรุมด่าน้องการ์ตูนวิปริตทางเพศ 

แค่นี้น้องก็ฟินแล้วใช่ปะ น้องวิปริตทางเพศ

:lol:  :D  :lol:

ท่าทางเขาจะมีความสุขมากครับ  -_-

#95 แตงโมเหลือง

แตงโมเหลือง

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:06

ขโมยแบบไร้รอยต่อ 

#96 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:09

10 เมษายน 2553 ภรรยาของคุณอภิสิทธิ์พักอาศัยอยู่ที่ไหนครับ
โดย สิงห์สนามหลวง, 11 มีนาคม 2556 13:42

^  ^  เรื่องอย่างนี้ยังมีคนสงสัย

ดังนั้นขอสงสัยเรื่องใครเป็นขี้ขโมยจริงหรือเปล่า ก็ไม่น่าต่อว่ากัน
ส่วนตัวสงสัยเรื่องขโมยอะไรนี่มานานแล้วตั้งแต่การเลือกผู้ว่าปี 47 เพราะมีข่าวทาบใครบางคนลง แต่เขาไม่รับ
หวยจึงไปออกที่ปวีณา ที่สมัครอิสระ

#97 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:40

กระทำเรื่องน่าละอาย จนถึงขนาดต้องเปลี่ยนชื่อหลอกตัวเองเลยหรือฮะ 

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#98 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:42

อาจารย์สุดยอดมากครับ ประกันตัวลูกศิษย์ให้ด้วย 

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#99 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:13

ตามอ่านจากสัมภาษเกี่ยวกับเรื่องนี้ ไม่เคยเห็นว่าอีจูดี้มันจะยอมรับและสำนึกผิด อยากถามอีเห็นว่าควรให้อภัยมันมั้ย
ผมให้อภัยได้นะถ้ายอมรับผิดและสำนึกผิด มีอย่างที่ไหน เวลาผ่านมาตั้งหลายสิบปี มรึงยังเคลียรตัวเองไม่ได้

คิดจะปิดช้างทั้งตัวแถมยังมีกลางหว่างขามาช่วยแถให้ คิดผิดคิดใหม่ ตรรกะควาย
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#100 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:25

น่าเบื่อนะครับพวกที่ชอบสมมติเรื่องที่เป็นไปไม่ได้แล้วมาเที่ยวไล่จิกถามชาวบ้านเขาเนี่ย

แถมมีลิ่วล้อมาช่วยปกป้องอีกต่างหาก  -_-

ลี ลิ่ว เฮ็น

ว้า.......

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน