Jump to content

- - - - -

ห้ามตูออกอากาศหรอ ปิดรายการประท้วงมันซะเลย (ตอบโจทย์)

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:04

ถ้าจะทำรายการ "ตอบควายแดง" บ้าง

ตอน พ่อแม่ภิญโญ ภายใต้ รธน 

คุณภิญโญ ห้ามบ่นนะครับ ห้ามฟ้องร้องนะครับ ถ้ามีการหมิ่นประมาทไปบ้าง เพราะผมเป็นสื่อครับ ^ ^ หยุดคุกคามผม หยุดอคติผม อย่าเริ่มต้นด้วยอคติ นะครับ 

แค่อยากรู้ว่า ในช่วงที่ในหลวงทรงงานหนัก เสด็จไปทุกที่ เพื่อดูแลคนไทย

พวกฝายแดง ล้มจ้า ไม่เอา ไม่รักสถาบัน ทำไรให้กับประเทศไทยอยู่ ณ ตอนนั้น

Edited by โคนัน, 18 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:13.

#52 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:13

ประเด็นสำคัญที่มีความสุ่มเสี่ยง
ผมมองว่า หากจะเอามาพูด ก็ควรนำเสนอให้ครบทุกด้าน
เห็นความเห็นนึงในกระทู้ไหน ผมจำไม่ได้แล้ว
บอกว่า มันเป็นแค่คนสองคนที่จะยกเลิก 112
ต่างกันแค่วิธีการ
ทำไม ไม่คิดเอาคนที่ไม่อยากยกเลิกมาด้วยเล่า
ถึงเวลานั้น มันก็จะมีทางเลือกให้ผู้รับชมรับฟัง
ไม่ใช่ดีเบตกันเพื่อให้คนยอมรับในด้านเดียว
ต่างกันแค่วิธี
ผมว่า นี่คือสิ่งที่ภิญโญต้องนำกลับไปคิดครับ
ถ้ามันสุ่มเสี่ยงที่จะกลายเป็นการชี้นำ
มันก็ต้องลดทอนครับ เพื่อให้เป็นกลางตามหน้าที่ของสื่อ

ใช่แล้ว  ผมว่าโคตรเข้าทางเลย  มันเอาคนที่มีเป้าหมายเดียวกัน  แต่วิธีต่างกันมาคุยหาข้อสรุปกัน  ผลไม่ต้องคิดเลย 

#53 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:47

มันอ้างว่าให้เวลาที่แต่ละฝ่ายออกอากาศ ว่ามีความเป็นธรรมแล้ว เลวมาก ไอ้พวกหน้าด้าน

พวกเอ็งมีสิทธิ์อะไรให้พวกล้มเจ้ามาใส่ร้ายสถาบันฯออกอากาศโดยเลี่ยงคำไม่ให้ผิดกฏหมาย

สมมุติ ให้ฝ่ายหนุน 2 ชั่วโมง ฝ่ายล้ม 1 ชั่วโมง แล้วอ้างว่าให้มากกว่าเป็นธรรมแล้ว จะเป็นธรรมได้อย่างไร ในเมื่อสถาบันฯอยุ่มาคู่บ้านคู่เมืองเป็นที่ศรัทธาเลื่อมใสในพระกรณียกิจ แต่พวกเอ็งให้เวลาพวกล้มออกมาป่าวประกาศว่าสถาบันฯเป็นสิ่งล้าสมัย ซึ่งรู้กันอยู่ว่าพวกนี้มุ่งยุบเลิก
ขอบอกว่า แค่ 5 นาที ก็ไม่เป็นธรรมแล้ว ในเมื่อแท้จริงฝ่ายสถาบันฯเขาอยู่เงียบๆ ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร แต่พวกเอ็งเปิดช่องให้พวกล้มออกมาเห่าได้ เจตนามันชัด

การให้เวลาพวกล้มเจ้าขยายแนวคิดออกสื่อสาธารณะต่างหากนั่นคือเจตนาแฝงที่จะขยายฐานมวลชนให้พวกนี้

เราขอประณาม "กองบรรณาธิการตอบโจทย์ประเทศไทย" ว่าพวกเอ็งต่างหากที่ใช้สื่อในมือเพื่อเอื้อต่อพวกบั่นทอนสถาบันฯ ทำตัวเป็นอีแอบ

และ ในสายตาเราต่อจากนี้ไป คนใน"กองบรรณาธิการตอบโจทย์ประเทศไทย" ก็คือกลุ่มแนวร่วมที่มุ่งล้มสถาบันฯอีกพวกหนึ่งนั่นเอง

หากจะมีการฟ้องร้องแก้เกี้ยวว่าเรากล่าวหาโดยไม่มีมูล ขอบอกว่า พฤติกรรมของพวกเอ็งทำให้เราเชื่อโดยสุจริตว่าพวกเอ็งคือพวกอีแอบล้มเจ้าจริงหาใช่กล่าวหาโดยมีอคติอื่นใดไม่

Edited by คนกวาดขยะ, 18 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:57.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน