Jump to content

- - - - -

คุณคิดว่าคำกล่าวเหล่านี้อย่างไร "เสื้อแดงไม่ได้ล้มเจ้าทุกคน แต่คนล้มทุกคนเป็นเสื้อแดง"

• Please log in to reply
51 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: เสื้อแดงไม่ได้ล้มเจ้าทุกคน แต่คนล้มเจ้าทุกคนเป็นเสือ้แดง (65 member(s) have cast votes)

เห็นด้วยหรือไม่

1. แน่นอนครับ เสื้อแดงไม่ได้เลวไปเสียทุกคน (30 votes [46.15%])

Percentage of vote: 46.15%

2. ไม่หรอกเห็นชัดๆ ว่าเสื้อแดงมันล้มเจ้า แล้วมันก็สนับสนุนพวกล้มเจ้าอยู่เห็นๆ (35 votes [53.85%])

Percentage of vote: 53.85%

3. ไม่รู้หรอก ยากเกิน คิดไม่ออกว่าจะเห็นด้วยหรือไม่ (0 votes [0.00%])

Percentage of vote: 0.00%

Vote Guests cannot vote

#51 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 04:18

ลองเอาคลิปไอ้แม้ว และพวกล้มเจ้ากล่าวหาสถาบันให้ดู ให้ฟังสิครับ ผมเชื่อว่า มันก็เลือกที่จะอยู่ข้างไอ้แม้วอยู่ดี และจะเลี่ยงการถูกด่าว่าอยู่ในกลุ่มล้มเจ้า ด้วยการปฎิเสธการรับรู้ใดๆ โดยการไม่ฟัง ไม่อ่าน และเชื่อผมมั้ย พวกที่เป็นเสื้อแดงทุกตัว ได้ดูและได้ยิน เรื่องที่พวกแกนนำ รวมทั้งไอ้แม้ว กล่าวหาสถาบัน มาแล้วทั้งนั้น  

อันนี้จริงที่สุด  แก้ตัวแทนให้อีกว่าปชป.ใส่ร้าย  "ใครที่ไหนจะล้มเจ้า คนไทยรักสถาบันกันทุกคน...."

ผมละมึลตึ้บ

gladiator 1.jpg

#52 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:04

เชื่อมั๊ยครับว่า พวกเราที่แสดงความรักชาติรักสถาบันฯ
ออกมาทุกวันนี้ ที่พวกแดงกล่าวหาว่าโหนเจ้ามั้ง คลั่งชาติบ้าง
เราลองย้อนไปดูอดีด ที่บรรพบุรุษของเรา
ได้ต่อสู้และรักษาชาติไว้ได้จนทุกวันนี้
มิใช่แรงบันดาลใจที่เหมือนพวกเราโดนกล่าวหา
ว่าโหนเจ้าและคลั่งชาติดอกหรือ
ถ้ามีแดงในยุคนั้นที่ความคิดแบบนี้
มันก็คงว่าบรรพชนของเราโหนเจ้าและคลั่งชาติแบบที่เราโดน
ถามแดงหน่อย ไม่ใช่เพราะแรงบันดาลใจแบบนี้หรือ
ที่ทำให้เรามีชาติไทยจนปัจจุบัน
จงสำนึกไว้เถิดแดงเอ๋ย ถ้ายุคนั้นมีแดงแบบปัจจุบัน
ป่านนี้เราคงเป็นเมืองขึ้นของเขมรไปแล้ว
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน