Jump to content

- - - - -

เพื่อนสมาชิกชาวเสรีไทยเห็นภาพนี้แล้วมีอารมณ์ร่วมไหมครับ

• Please log in to reply
138 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:51

ฮะฮะฮะ อย่างน้อยขอบคุณคุณลิงห์ซักคนแล้วกัน

ที่ทำให้คุณแอม ยอมทิ้งอย่างนึง ต้องมาที่นี่เพราะสิงห์

โห มีคุณประโยชน์เหมือนกันนะเนี่น นะ

สาเหตุที่ คุณ amplepoor returns คือ คำตอบที่ใช้ตอบโจทย์ของกระทู้นี้เลยนะครับ

ความเกลียดชัง ซึ่งทำให้เกิดภาพเหตุการณ์ดังกล่าวได้

รักคนเสื้อแดง

#102 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:54

ฮะฮะฮะ อย่างน้อยขอบคุณคุณลิงห์ซักคนแล้วกัน

ที่ทำให้คุณแอม ยอมทิ้งอย่างนึง ต้องมาที่นี่เพราะสิงห์

โห มีคุณประโยชน์เหมือนกันนะเนี่น นะ

สาเหตุที่ คุณ amplepoor returns คือ คำตอบที่ใช้ตอบโจทย์ของกระทู้นี้เลยนะครับ

ความเกลียดชัง ซึ่งทำให้เกิดภาพเหตุการณ์ดังกล่าวได้

ป้วนเปี้ยนอะไรแถวนี้ แวะไปที่นี่หน่อยดิ     สิงห์สนามหลวง(เทียม) เมื่อไหร่จะเลิกเป็น "เจ้าหนูจำไม" แล้วมาตอบยืนยันทีว่า เสื้อแดงมันโง่เองที่เผาบ้านเผาเมือง แกนนำไม่เกี่ยว...    

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#103 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:05

*
POPULAR

หึหึ

ความเกลียดชังนี่ใช่ใหม ที่นปก. ยกพวกบุกบ้านสี่เสา ทำร้ายตำรวจไปร้อยกว่ากน

ความเกลียดชังนี่ใช่ใหม ที่สวะแดง แ ด ร่ ก เหล้าย้อมใจแล้วพาคนเดินจากสนามหลวง หมายจะมาฆ่าเสื้อเหลือง

ความเกลียดชังนี่ใช่ใหม ที่ยิง M 79 หลายร้อยนัดใส่คนไม่มีทางสู้

ความเกลียดชังนี่ใช่ใหม ที่ตำรวจเลว ยิงแก๊สน้ำตาใส่คนมือเปล่า แล้วร้องว่า ยิงมันเข้าไป ดูซิมันจะทนได้แค่ใหน

ความเกลียดชังนี่ใช่ใหม ทำให้ตำรวจทำร้ายผู้ชุมนุมมือขาดขาขาดจนถึงเสียชีวิต

เสื้อเหลืองแสดงความเกลียดชังทักษิณ

แต่เสื้อแดงแสดงความเกลียดชังกราดไปทั่ว เหมือนหมาบ้าหน้าร้อน ตอนนี้กำลังจะกัดมือที่เลี้ยงดู คือมือแม้วกับมือปู

สิงห์นี่ช่างกล้านะ

กล้าเอาทุสมบัติของตัวเองมาประจานในเสรีไทย

แดง 2519 นี่เกลียดชังสถาบันมากใช่ใหม ถึงต้องการโค่นล้มระบบ

ทักษิณเกลียดชังอำมาตย์มากใช่ใหม ถึงกับทุ่มเงินให้เผาประเทศ

แล้วไพร่เกลียดอำมาตย์ด้วยหรือเปล่า ถึงได้เผาเมืองตามประสงค์ของนายทาส

แต่ตอนนี้ทักษิณกำลังจะได้เงินสองล้านล้าน....เฮอะ ไพร่แดงได้อะไร

เปลี่ยนคำพูดเถอะสิงห์ ไม่ใช่ความเกลียดชังหรอกที่ทำให้เกิดโศกนาฎกรรม

ความโง่ โง่อย่างคุณนี่แหละ .....ทำให้เกิดสิ่งนี้

#104 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:18

การกลับมาของคุณ amplepoor เพราะขยะแขยงผมนี่ล่ะครับ คือ ตัวตอบโจทย์กระทู้นี้

ไม่ใช่เฉพาะคุณ Amplepoor ที่ขยะแขยงคุณแมวสนามหลวงคนเดียวหรอกค่ะ

คนในนี้อีกเยอะแยะ มากมาย ที่ขยะแขยง สมเพชคุณ รวมทั้งดอกปีบด้วย...

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#105 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:34

*
POPULAR

สิงห์เป็นเสื้อแดงเต็มขั้น ดังนั้นน่าจะไม่แตกฉานในภาษาไทยซึ่งอาจจะรวมถึงภาษาคน

ผมบอกว่า ผม "ขยะแขยง" คุณ (ขอบคุณคุณดอกปีปที่ย้ำอีกทีครับ) ไม่ได้บอกว่าเกลียดชัง

เอาละ สอนภาษาคนให้สิ่งมีชีวิตบางจำพวกหน่อย

คนเราขยะแขยงได้ โดยไม่ต้องเกลียดชัง แต่เราเกลียดชังได้ แม้ว่าสิ่งนั้นไม่น่าขยะแขยง

ในกรณีกระทู้นี้ คนอย่างสิงห์สนามหลวง ไม่มีราคาพอที่จะกระตุ้นความเกลียดชังของผม

คิดดูว่า ผมน่ะเกลียดชังคนอย่างทักษิณ อย่างยิ่งลักษณ์ ....มีหรือ จะลดตัวลงมาเกลียดชังคุณ

เวลาเราเดินผ่านบ้านหมาดุ ไล่กัดคน เราเกลียดเจ้าของหมา แต่เราสงสารหมาครับ

สรุปไว้แค่นี้ เด็กป. 4 น่าจะเข้าใจ ดังนั้นคงไม่เหลือบ่ากว่าแรงที่เด็กโข่งอย่างสิงห์จะเข้าใจ

เอาละ เมื่ออวดเก่ง อ้างคำว่าเกลียดชัง ผมขอถามบ้าง

เสื้อแดงป่วนประเทศมาสามปี ลุกลามจนเกิดการตายและเผาบ้านเผาเมือง

อยากทราบว่าเสื้อแดงเกลียดชังหรือเปล่า และเกลียดชังอะไร

กล้าตอบใหม ??????

#106 stand with a fist

stand with a fist

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:55

หวังว่าคุณสิงห์สนามหลอก -เหมียวสนามจริง จะตอบอะไรตรงๆกับเขาซักที..

คลุกคลีกับการโต้ตอบของคนที่นี่มานานพอสมควร คงเรียนรู้บ้างแล้วว่า 

การใช้ลีลาพริ้วหลบ ลอยตัว ไม่รับผิดชอบคำพูดและความคิดของตัวเอง   คนที่นี่เขาดูถูกกันขนาดไหน

#107 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:04

คนในภาพคงโกรธแค้นอะไรบางอย่าง เลยทำแบบนั้น ก็ปรกติของมนุษย์

แล้วไงต่อครับ?

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#108 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:18

คนในภาพคงโกรธแค้นอะไรบางอย่าง เลยทำแบบนั้น ก็ปรกติของมนุษย์

กระทู้นี้ผมบอกแล้วว่าผมมีเจตนาดี ผมตั้งขึ้นมาเพื่อเตือนสติ "อย่าให้ความเกลียดชังเข้ามาครอบงำตัวเรา"

ถึงขนาดทำให้ตัวเรามีอารมณ์ที่จะสามารถทำให้เกิดการกระทำการคล้ายภาพดังกล่าวได้

รักคนเสื้อแดง

#109 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:23

กระทู้นี้ผมบอกแล้วว่าผมมีเจตนาดี ผมตั้งขึ้นมาเพื่อเตือนสติ "อย่าให้ความเกลียดชังเข้ามาครอบงำตัวเรา"
ถึงขนาดทำให้ตัวเรามีอารมณ์ที่จะสามารถทำให้เกิดการกระทำการคล้ายภาพดังกล่าวได้

ครับ จะพยายาม

อย่างนี้หารูปอื่นมาแทนก็ได้นะครับ ถ้าประเด็นมีแค่นี้

อย่างเช่น เอารูปคุณป้า แม่ค้าตลาดสดตบตีกันมาแทนก็คงใช้ได้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#110 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:47

สิงห์เค้ามาชื่นชม สมัคร สุนทราเวช ตะหาก ที่ทำให้สิงห์ fin ได้ด้วยรูปแบบนี้

เอามาอีกที เผื่อ สิงห์ไม่เห็น เพราะรู้ว่าสิงห์รัก สมัคร สุนทราเวชมาก

#111 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:52

ย้อนกลับไปหลังเหตุการณ์ 14 ตุลาคม 2516 พรหมินทร์ เลิศสุริย์เดชสอบได้คณะวิทย์ มหิดล ต่อมาได้รับเลือกให้เป็นเลขาธิการพรรคแนวร่วมมหิดล (ก่อตั้งเมื่อปี 2517 โดยมีประธานพรรคคนแรกคือ เหวง โตจิราการ) ในช่วงที่พรหมินทร์ดำรงตำแหน่งเลขาธิการพรรคนั้น เป็นช่วงที่พรรคแนวร่วมมหิดล มีการขยายตัวสูงสูด พรหมินทร์เคยเล่าผ่านหนังสือ "ปูมประวัติศาสตร์มหิดลฯ" ว่าได้นำเอาสรรนิพนธ์ของเหมา เจ๋อ ตุง ว่าด้วยเรื่องการสร้างพรรคมาศึกษาและปรับใช้กับการสร้างพรรคแนวร่วมมหิดล !!

http://th.wikipedia....์_เลิศสุริย์เดช

ในช่วงหลังเหตุการณ์ 6 ตุลาคม 2519 พรหมินทร์ได้เข้าร่วมกับพรรคคอมมิวนิสต์แห่งประเทศไทย โดยใช้ชื่อจัดตั้งว่า สหายจรัส

ภายหลังนโยบาย 66/23 เขากลับเข้ามาเรียนต่อจนจบการศึกษา ต่อมาพรรคพวกเครือข่ายคนเดือนตุลาที่ไปช่วยงานทักษิณแนะนำให้ดึงตัวพรหมินทร์เข้ามาช่วยงานด้านกลยุทธ์ และได้เข้าร่วมทำงานกับกลุ่มบริษัทชินวัตรจนตำแหน่งสุดท้ายคือซีอีโอของบริษัทชินแซท ฯ

พรหมินทร์และบริษัทแมทช์บอกซ์ อยู่เบื้องหลังแคมเปญการรณรงค์ทางการเมืองให้กับ ทักษิณ ที่เป็นภาพโปสเตอร์ ทักษิณยืนชี้นิ้วมองไกลไปข้างหน้าพร้อมกับคำขวัญ "พลิกเมืองไทยให้แข่งกับโลก" ที่ได้รับการกล่าวขวัญว่าสร้างความพึงพอใจให้คนชั้นกลางเป็นอย่างมาก

ผู้บริหารแมทช์บอกซ์ เป็นกลุ่มเพื่อนของนายธงชัย วินิจจะกูล อดีตประธานศูนย์นักเรียนแห่งประเทศไทย มีความใกล้ชิดกับพรหมินทร์ และมีความผูกพันทางอุดมการณ์มาอย่างยาวนาน

พรหมินทร์ก็รับเองว่าตนมีแนวคิดลัทธิที่ตรงข้ามกับสถาบันในระหว่างเป็นนักศึกษามหิดล

ดังนั้นจะแปลกอะไรที่พวกมีความคิดสุดโต่งอีกด้านจะใช้ความรุนแรงกับนักศึกษายุค 6 ตุลา

ทั้งๆที่พรหมินทร์และพรรคพวกเป็นเพียงนักศึกษาส่วนน้อยที่ใช้นักศึกษา 3,000 กว่าคนเป็นโล่มนุษย์

ป่าวประกาศให้มาร่วมกันไล่เผด็จการถนอมที่กลับเข้าเมืองไทยในคราบสามเณร โดยไม่คิดจะยุติการชุมนุม !

เช้ามืดของวันที่ 6 ตุลาคม 2519  มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ได้แปรเปลี่ยนเป็นทุ่งสังหารอันหฤโหด 

ที่เข่นฆ่าทำร้ายผู้ชุมนุมโดยกองกำลังตำรวจอาวุธครบมือ   ระเบิด กระสุนปืน และแก๊สน้ำตา

ถาโถมสาดใส่ผู้ชุมนุมอย่างไม่ปรานี ตั้งแต่ตีห้าครึ่งจวบจนแดดเริ่มจะแก่กล้าเมื่อเวลา 9.00 น. 

ยังผลให้มีผู้เสียชีวิตจากอาวุธสงครามอย่างโหดร้ายทารุณ

บ้างก็ถูกทุบตีและแขวนคอตาย บ้างก็ถูกราดน้ำมันจุดไฟเผาทั้งเป็น

บางรายก็ถูกลิ่มตอกอก หรือ อวัยวะส่วนอื่นจนสิ้นใจ

เสียชีวิตรวมทั้งสิ้นหลายสิบราย บาดเจ็บอีกหลายร้อยราย

ส่วนที่เหลือก็ถูกจับกุมคุมขัง ถูกต้อนขึ้นรถบรรทุกไปคุมขังเยี่ยงนักโทษร้ายแรง  หนึ่งในนั้นมีคุณแม่ของข้าพเจ้าด้วย 

ถามคนจำนวนมากใน 3,000 กว่าคนว่าพวกเขาเห็นด้วยกับทฤษฎีการสร้างพรรคและงานมวลชนของพรหมินทร์หรือเปล่า

และพรหมินทร์รวมทั้งสหายนักศึกษาจำนวนน้อยนิดที่เป็นแกนนำอยู่ตอนนั้นทำไมไม่ยุติการชุมนุม

เป็นเพราะพวกมันต้องการศพในการเอาไปชี้นำว่าชนชั้นปกครองใช้ความรุนแรงใช่หรือไม่

ดังนั้นภาพที่สิงห์สนามหลวงนำมาแปะที่ต้นกระทู้จึงเป็นหลักฐานชั้นดีว่า

ใครกันแน่ที่ยั่วยุให้เกิดความรุนแรงเพื่อเข้าทางฝ่ายตนเอง ?

ใครกันแน่ที่ใช้แผนก่อให้เกิดศพด้วยวิธีการแบบเลวๆทั้งพ.ศ. 2519 (และ 2553ซึ่งเหตุการณ์ต้องการศพเหมือนกันมาก)

สิงห์สนามหลวงสมควรไปสั่งสอนต้นตอพรรคพวกที่ก่อให้เกิดศพ ไม่ต้องมาตั้งกระทู้สั่งสอนคนที่นี่

ทั้งนั้นแล้วก็ตาม..สิงห์สนามหลวงยังไม่ละอายที่ใช้ภาพประวัติศาสตร์ภาพนั้นมาใช้ประโยชน์ในวันนี้ซ้ำแล้วซ้ำอีก

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#112 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:29

ผมตลกว่าพวกเสื้อแดงอยู่เว็บนี้นานๆ ไป มักกลายเป็นพวก ไม่แสดงความเห็น

ดีแต่ถามอย่างเดียว แต่ก็พอเข้าใจได้ เพราะแสดงความเห็นแล้วมักจะโดนตอกหน้าหงายตลอด

สู้ตีเนียนทำมึนกั๊กความเห็นไว้ดีกว่าเนอะ 

ส่วนรูปที่ยกมา ตอนแรกผมก็ไม่ได้มีอารมณ์ร่วมมากหรอกครับ

หลังๆ เริ่มจะมีอารมณ์ร่วมแล้ว คือเริ่มเกลียดพวกที่เอาคนตายมาหากิน

อยากเสียดสีก็บอกตรงๆ ไม่ต้องทำเป็นตอแหลว่าเตือนสติ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#113 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:01

เอ........ เจ้าของกระทู้หายไปไหนหว่า

เลิก Fin แล้วหรอ

#114 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:12

ดีครับ ที่เราเป็นคนไทย ถึงแยกสี

ก็ยังไม่มีเจตนาฆ่ากัน แบบในปากีสถานที่แยกสี

ของเราที่ตายก็เพราะทหารเข้าใจผิด

เราก็ควรให้อภัยทหาร

เราให้อภัยโจรใต้ที่ฆ่าครู ฆ่าพระ ฆ่าชาวบ้านได้

เราก็ควรให้อภัยทหารได้

และทหารไม่ได้ตั้งใจฆ่า เหมือนที่โจรใต้ตั้งใจฆ่า

Edited by สมพร, 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:13.

#115 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:14

ดีครับ ที่เราเป็นคนไทย ถึงแยกสี

ก็ยังไม่มีเจตนาฆ่ากัน แบบในปากีสถานที่แยกสี

ของเราที่ตายก็เพราะทหารเข้าใจผิด

เราให้อภัยโจรใต้ที่ฆ่าครู ฆ่าพระ ฆ่าชาวบ้านได้

และเขาไม่ได้ตั้งใจฆ่า เหมือนที่โจรใต้ตั้งใจฆ่า

เอ็งไปมุดหัวอยู่ไหนมา แล้วใครที่ฆ่าพ่อ วิหคเรดิโอ

อ้าย สัตว์เลี้ยงลูกด้วยหญ้า ตอแหลมากไปแล้ว

#116 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:20

หนูอ้อย คิดในแง่ลบเกินไปแล้วครับ

เด็กนักศึกษา เขาไม่มีจิตใจอำมหิตขนาดนั้นครับ

ทำไมเขาไม่ยุติการชุมนุม คุณหนุอ้อย เอามาจากไหนครับ

ที่ลุงรุ้ คือเขายุติแล้ว แต่ออกมาไม่ได้ ออกมาก็ตายครับ

ลุงเคยบอกว่าการจะฆ่าคนได้ ต้องบ่มอย่างน้อย 5-7 ปี ... สงสัยลุงคิดผิด

ลุงกลับมาคิด ก็ไม่เข้าใจทำไมพวกกระทิงแดง นวพล ถึงได้ฆ่าคนได้อย่างโหดร้าย

#117 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:21

นิสัย ปชป. ออกมาอีกแล้ว อีเอที

พวกยุแยงให้สังคมแตกแยก

Edited by สมพร, 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:22.

#118 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:40

และทหารไม่ได้ตั้งใจฆ่า เหมือนที่โจรใต้ตั้งใจฆ่า

เรานี่ใครบ้าง อย่ามาทำเนียนเหมาเอาทุกคนเป็นพวก ทุกคนที่ทำผิดกฎหมายต้องรับโทษ

ข้อความนี้คุณอยากให้ทุกคนเห็นด้วย อยากสื่อสารให้คนมาอ่าน เห็นว่าคนที่นี่เห็นแบบเดียวกับคุณ

นิสัย ปชป. ออกมาอีกแล้ว อีเอที

แต่มาข้อความนี้ คุณไม่ชอบใจ ก็โยนให้เป็นเรื่องของนิสัย ปชป ไปซะ

มันทำให้เห็นว่าคนอย่างคุณ เลือกที่จะเอาแต่สิ่งที่อยากได้ อะไรที่ไม่ดีก็โยน ให้ฝั่งตรงกันข้ามหมด

คุณเพิ่งจะแสดงนิสัย ยุยง เสี้ยมให้แตก ผลักคนเห็นต่างให้อยู่ฝั่งตรงกันข้าม จะๆ แบบคาสายตาคนที่นี่เลย

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#119 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:43

หนูอ้อย คิดในแง่ลบเกินไปแล้วครับ

เด็กนักศึกษา เขาไม่มีจิตใจอำมหิตขนาดนั้นครับ

ทำไมเขาไม่ยุติการชุมนุม คุณหนุอ้อย เอามาจากไหนครับ

ที่ลุงรุ้ คือเขายุติแล้ว แต่ออกมาไม่ได้ ออกมาก็ตายครับ

ลุงเคยบอกว่าการจะฆ่าคนได้ ต้องบ่มอย่างน้อย 5-7 ปี ... สงสัยลุงคิดผิด

ลุงกลับมาคิด ก็ไม่เข้าใจทำไมพวกกระทิงแดง นวพล ถึงได้ฆ่าคนได้อย่างโหดร้าย

ขออภัยข้าพเจ้าไม่มีลุงแบบสมพร เพราะพูดวนลูปส่อถึงสติปัญญา ตระกูลเราไม่มีคนติดอ่างพูดและพิมพ์แบบแผ่นเสียงตกร่อง

รวมทั้งไม่มีนิสัย พท.ด้วย

เบื้องหลังนักศีกษามันก็มี "จัดตั้ง" เป็นองค์กรปิดซ้อนทับอยู่อีกชั้น

และสมพรคิดแบบตื้นๆว่านักศึกษาที่เป็นแก่นแกนศึกษามารกซิสอย่างช่ำชองไม่คิดร้ายอยากให้มีศพหรือ

บนเวทีเช้ามืดวันที่ 6 ตุลา 19 นั้นไม่มีการประกาศสักคำให้คนกลับบ้าน แต่ระดมให้เข้ามาเพิ่มอีก

ทั้งๆที่ประเมินแล้วว่าฝ่ายปกครองมันเอาแน่  ต่างกันแต่ 6 ตุลาไม่มีชายชุดดำในที่ชุมนุมแค่นั้น

คุณแม่เล่าว่าอดีตแฟนคุณแม่มีพกปืนเหมือนกันแต่เป็นแค่ไทยประดิษฐ์ติดตัวไว้ตอบโต้กระทิงแดงเวลาออกนอก มธ.

ไม่มีการประกาศจากบนเวทีให้ยุติการชุมนุมจากโฆษกบนเวทีคือ ธงชัย วินิจจะกูล

ส่วน 19 พค.53 มีอาวุธในที่ชุมนุมและยิงสะกัดไม่ให้ทหารเข้าไปมันจึงเกิดความรุนแรง และมีภาวะ anarchy เผานั่นนี่ตามมา

แต่บนเวทีมีการประกาศยุติการชุมนุม ซึ่งต่างจาก 6 ตค.19

การมีศพคือเป้าหมายของทั้งสองเหตุการณ์ คนที่คิดทำและใช้มวลชนเป็นโล่มนุษย์คือคนเลวที่สุดในมนุษยชาติทั้งมวล

ไม่ควรที่สิงห์สนามหลวงจะเอาประเด็นนี้มาเล่น

ถ้าจะพูดถึงความสามัคคี - ความเกลียดชังเอาเรื่องแม่ค้าตลาดสดตีกัน ตบกันมาเล่นก็ได้

เหมือนมีเพื่อนสมาชิกท่านกบว่าไว้

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#120 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:46

ก่อนอื่นนะครับ ผมไม่เคยให้อภัยกับ อภัยโจรใต้ที่ฆ่าครู ฆ่าพระ ฆ่าชาวบ้าน ครับ

พี่อย่าอ้างโน้นอ้างนี้เลย

ส่วนเรื่องทหาร ไม่ได้ตั้งใจฆ่า พี่ก็คิดเองเออเองไปเรื่อยเหมือนเดิม เหมือนๆ ทุกความเห็นพี่ก็แค่เอาตัวเองตั้ง โดยไม่ได้มองคนอื่นเลยว่าเขาคิดอย่างไร

พี่ก็ได้แต่ออกความเห็นของตัวเองไปโดยไม่ใส่ใจคนอื่นเลย

แบบนี้ล่ะครับ ผมว่า ที่ทำให้เกิดเหตุการณ์ต่างๆ 

ไม่ยอมรับฟังผู้อื่น ตัวเองเป็นใหญ่

ถ้าดูจากอายุผมอาจจะมีอายุประมาณลูกพี่ได้ล่ะ ขออภัยด้วยจริงๆครับ ถ้าใช้คำไม่ดี

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#121 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:48

ผมเห็นแต่คนเอาภาพดังกล่าวมาประชดเป็นส่วนมากนะครับ

เพราะยังไงผมก็ไม่มีอารมณ์ที่จะทำอะไรแบบนั้น 

ความเกียจชัง ผมว่าที่พี่เอามานั้นล่ะครับ คือการสร้างความเกียจชังที่มีเสมอมา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#122 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:54

ก็ต้องมองอีกฝ่ายด้วยล่ะครับ สำหรับผมมองเป็นรายบุคคล คงไมเหมารวม

ใช่ว่าผมจะเห็นด้วยกับกลุ่ม กระทิงแดง หรือเหตุการณ์นั้นนะครับ

เพราะทั้งสองฝ่าย หรือหลายๆ่ฝ่าย ก็เป็นฝ่ายผิดทั้งหมด

ผมไม่ได้เข้าใจอารมณ์ตอนเหตุการณ์นั้น

แต่ที่แน่ๆ ความผิดของทุกฝ่าย มันก็ออกมา ให้แค่เป็นที่จดจำ 

ไม่ได้มีใครอยากให้เกิด 

แต่เพียงเอามาคิด เป็นข้อมูล ว่าเหตุ ใด ทำไม 

แต่หลายๆ ฝ่ายเอาเหตุการณ์นี้มาโจมตี อีกฝ่ายก็แค่นั้นครับ 

อยากทราบว่า มีใครไหมครับ ที่บอกว่าการทำร้ายนั้น เป็นสิ่งที่ดี

ถ้าคนปกติ ผมว่าก็ไม่มีใครคิดไปแบบนั้น

#123 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:04

มันต่างกันอย่างหนึ่งครับ

ปัจจุบัน ไม่มีใครคิดฆ่ากันแบบในสมัยนั้น

ที่ตายกันสมัยนี้ ถึงจะมากกว่า

แต่ผมคิดว่าคนฆ่าไม่มีเจตนาในการฆ่าครับ

#124 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:11

ถ้าดูจากอายุผมอาจจะมีอายุประมาณลูกพี่ได้ล่ะ ขออภัยด้วยจริงๆครับ ถ้าใช้คำไม่ดี....

มีตรงไหนครับที่มีคำไม่ดี  ไม่มีอะไรที่ต้องให้อภัย

ถ้าไม่แสดงความคิดของตัวเองจะให้แสดงความคิดของใครครับ.......

เราให้อภัยโจรใต้ได้ แต่เราไม่สามารถให้อภัยทหาร หรือเสื้อแดงได้

คุณคิดว่า ผมจะไม่รู้หรือว่าพวกคุณคุณคิดอย่างไร

ผมพูดได้แต่ว่า ถ้าเข้าใจไม่ผิดหลายโพสโดนอุ้ม และบางเรื่องมันละเอียดอ่อน ต้องเห้นใจเจ้าของบ้านเขาครับ

#125 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:15

สมพร อย่่ามาสมพร แถวนี้นะ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

ระวัง จะโดนสวนกลับ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

:lol:

Edited by พอล คุง, 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:16.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#126 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:17

คงต้องขอตัวหลายวัน

เพราะดูแล้วรุนแรงเกินไป

ก็ต้องขอโทษที่ทำให้คิดว่า....

แต่มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน และต้องเห็นใจเจ้าของเวป

แต่ก็ขอเตือนเจ้าของเวป ท่านอาจกำลังสร้างความแตกแยกให้สังคมไทย 

สังคมไทยอาจเป้นแบบปากีสถาน  โปรดอย่านำนิสัยแบบปชป. มาใช้

Edited by สมพร, 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:18.

#127 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:22

ถ้าดูจากอายุผมอาจจะมีอายุประมาณลูกพี่ได้ล่ะ ขออภัยด้วยจริงๆครับ ถ้าใช้คำไม่ดี....

มีตรงไหนครับที่มีคำไม่ดี  ไม่มีอะไรที่ต้องให้อภัย

ถ้าไม่แสดงความคิดของตัวเองจะให้แสดงความคิดของใครครับ.......

เราให้อภัยโจรใต้ได้ แต่เราไม่สามารถให้อภัยทหาร หรือเสื้อแดงได้

คุณคิดว่า ผมจะไม่รู้หรือว่าพวกคุณคุณคิดอย่างไร

ผมพูดได้แต่ว่า ถ้าเข้าใจไม่ผิดหลายโพสโดนอุ้ม และบางเรื่องมันละเอียดอ่อน ต้องเห้นใจเจ้าของบ้านเขาครับ

ผมก็รู้เหมือนกันว่าคุณคิดอย่างไร

ที่นี่ดีกว่า รดน เยอะ ไม่อุ้มมั่วซั่วหรอก ไม่เชื่อดู เกรียนอย่าง p21 หรือว่า กาก อย่างหมูฯ ยังอยู่ได้เลย

ก่อนจะบอกว่าโพสโดนอุ้ม ผมว่าคุณกลับไปอ่านที่คุณโพสก่อนดีกว่า ว่าผิดกฎบอร์ดรึเปล่า

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#128 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:23

แต่มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน และต้องเห็นใจเจ้าของเวป

แต่ก็ขอเตือนเจ้าของเวป ท่านอาจกำลังสร้างความแตกแยกให้สังคมไทย 

สังคมไทยอาจเป้นแบบปากีสถาน  โปรดอย่านำนิสัยแบบปชป. มาใช้

ไปหลายวันไม่เอา อยากให้ไปแล้วไปลับ  :lol:  :lol:  :lol:

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#129 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:32

เตือนตัวเองดีกว่ามั้ง

ถ้าอยากจะเห็นคนสร้างความแตกแยก ให้กลับไปดูทุกกระทู้ ทุกโพสที่คุณตั้ง คุณพยามจะสร้างรอยแยกให้ใหญ่ขึ้น

ดูง่ายๆ คุณยกเอาเสื้อแดงมาขู่ คนที่คิดต่าง พลักคนคิดต่างเป็นขั่วตรงกันข้าม 

เช่นกันครับ โปรดอย่านำนิสัย พท. มาใช้

#130 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:44

อ่าว สมพร ว่า คนเอารูปนี้มาลง เป็น ปชป หรือ :( :( :( :(

#131 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:04

นิสัย ปชป เป็นอย่างไร

นิสัยเพื่อไทยเป็นอย่างไร 

นิสัยผู้ปลุกระดม เอาประชาชนมาเป็นเครื่องมือต่อรองเป็นอย่างไร

นิสัย เพื่อไทย ตอนนี้คืออะไรที่ว่าเค้าทำหมด แต่เก่งการตลาดปูทางโยน นิสัย ต่างๆ ให้คนอื่นแต่ผู้เดียว เลยทำให้ตัวดูสะอาด 

จริงหรือ พวกฮิตเลอร์

การแบ่งแยกคน เสี้ยมคนนี่ใครทำ บ้าง ใครคือคนที่เอาวิธีนี้มาใช้

แบ่งแยกและปกครองง่าย

#132 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:45

บอกอายุแล้วหรือว่า แก่ขนาดเป็นลุง สงสัยแก่เพราะกินเหล้า เฒ่าเพราะอยู่นานแน่ๆ :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#133 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:13

จขกท ไปไหน

#134 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:46

ภาพนี้เหรอ  :( :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#135 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:31

http://webboard.seri...ีย/#entry669144

กระทู้นู้น สร้างความเกลียดชัง

ส่วนมู้นี้สร้างความปรองดอง

#136 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:40

http://webboard.seri...ีย/#entry669144

กระทู้นู้น สร้างความเกลียดชัง

ส่วนมู้นี้สร้างความปรองดอง

ผมถึงสับสนกับพวกเสื้อแดงไง ถ้าเรื่องที่ทำให้พวกตัวเองดูไม่ดี = สร้างความเกลียดชัง  ถ้าเรื่องที่ทำให้คนอื่นดูไม่ดี = สร้างความปรองดอง :o

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#137 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:02

มาดันซธหน่อย เห็น login  เข้าเวป แล้วนิ

#138 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:19

สลิ่มแมลงสาป ไม่รู้จักพลานุภาพแห่งการปรองดอง <_<

We love fender.

#139 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:22

ว่างๆ ขุดกระทู้ มาเล่นดีก่า เผื่อสิงห์จะมาตอบ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน