Jump to content

- - - - -

นายกไทยชนจมูกกับนายกนิวซีแลนด์ ตามประเพณีเมารี

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:43

นายกฯนิวซีแลนด์ทักทายนายกฯยิ่งลักษณ์ตามประเพณีเมารีด้วยการชนจมูกหรือ Hongi

:wub:

I've got the moves like Jagger~~~

#2 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:44

นายกฯนิวซีแลนด์ทักทายนายกฯยิ่งลักษณ์ตามประเพณีเมารีด้วยการชนจมูกหรือ Hongi

หล่อนทำได้ด้วยหรือเนี่ย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:45

*
POPULAR

:lol: :lol:  :lol:  เอา "นอ" ไปชนจมูกเขาทำไม

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:49

โดดสภาไปสร้างภาพ ต่อไปพวกเราไม่ต้องไปบังคับให้หล่อนสนใจงานสภาละ

ต่อไปพวกเราชาว สรท ก็คิด ซะว่าตอนนี้เมืองไทย ไม่มีนายกละกัน จะได้ไม่ต้องไปบังคับหล่อนให้สนใจงานสภาอีก 

#5 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:50

ก็คิดว่า โตๆ เป็นผู้ใหญ่กันเเล้ว น่าจะคิดได้ เป็นถึงผู้นำประเทศ น่าจะเป็นตัวอย่างที่ดี 

#6 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:50

โธ๋

จิ๊บๆ

อิโง่

ชนสะดือ

4SS

เจ๋งกว่าเห็นๆ

#7 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:51

ไอ้เรื่องเปลืองเนื้อเปลืองตัวล่ะ ถนัดนัก

#8 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:53

แจ๊กกะจะเอารูปนางยกเอาจมูกชนกับจมูกนายกนิวซีแลนด์มาให้ดูว่านางน่าร๊ากกกกกก                                                                                                                              แต่เ่ราดูว่านางแสดงอารมณ์หมือนกำลังดื่มดำเอามากๆไใม่ใช่ทำเป็นพิธีนะ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#9 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:58

นายกแจ๊คเกอร์ผงาดอีกแระ แต่อีกฝั่ง เขาคงจะผงกงึกๆๆๆ 

คงอาจเคยได้ข่าวความเยิ้มจาก โอบามา มาก่อน

อันนี้เป็นจินตนาการส่วนตัวนะครับ 

ส่วนแจ๊กเกอร์จะแตกหรือไม่ เป็นเรื่องของแจ๊คครับ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#10 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:00

ถ้าเป็น โอบามา คิดว่า ชีคงถอดเสื้อชนอย่างอื่นแล้วละ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#11 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:02

มันเป็นธรรมเนียมที่นิวซีแลนด์ครับ ผู้นำหรือประมุขชาติอื่นก็ทำกันเวลาไปเยือนที่นั่น แต่นานๆจะเจอผู้นำจากสองชาติทักทายกันแบบนี้ครับ   :wub:

I've got the moves like Jagger~~~

#12 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:50

อย่าชนนานนักล่ะ

เดี๋ยวทนไม่ไหว แล้วชีเลยเถิดอีก

มีรูปหลุดฮาๆ ลงเน๊ตเมื่อไร

อย่ามาหาว่าไอไม่เตือน

ลงชื่อ โอบามา

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#13 Domie V

Domie V

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:50

น่าร๊าาาากกกกก อ่ะ

ว่าแต่ ตกดึก เจ๊คงไม่ลากนายกฯนิวซีเลนด์
มา "ทักทาย" ต่อในห้องนะ

The power of the people is stronger than the people in power
ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี

#14 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:25

ที่จริงต้องจุมพิษ ถึงจะถูก ชนจมูกต้องชนเผ่าเมารี 

หรือว่ากิตติสับของเม้ย นาโย๊กฯ ดังกระฉอกถึงที่นู้นนน

นายกฯนิวซีเลนด์ เลยขอเป็นเผ่า เมาหลี

Edited by redfrog53, 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:26.

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:29

ว้าว นายกเก่งจังเลย รู้ว่า จมูกตัวเองอยู่ตรงไหน ชนถูกด้วย  :lol:

#16 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:44

น่าร๊าาาากกกกก อ่ะ

ดูท่าทาง เจ๊ปู มีความสุขจัง   หลับตาพริ้ม  ยังกะรอการจุมพิต งั้นแหละ 

#17 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:54

ระหว่างวัฒนธรรมเมารี กับวัฒนธรรมไทย ที่ผู้หญิงควรจะรักนวลสงวนตัว ไม่ทำอะไรประเจิดประเจ้อเกินงาม

ป้าปูควรจะเลือกสิ่งไหนคะ เป็นความจำเป็นหรือสิ่งบังคับหรือว่าต้องทำอย่างนี้หรือ???

ป้าก็รู้แล้วนี่คะ ภาพพจน์ป้าเป็นอย่างไร ยิ่งทำอย่างนี้อีก ไม่มีใครคิดดีหรอกค่ะ

ถ้าเป็นผู้นำที่ฉลาด คงจะคิดได้นะคะ เพราะป้าไปไหนก็แบกภาพลักษณ์หญิงไทยไปด้วย..

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#18 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:55

ชนไปชนมาระวังต้องกลับมาให้หมอทำดั้งให้ใหม่เพราะว่ามันจะเบี้ยวเเล้วซินะ ชิชะไม่น่าจะเบี้ยว

#19 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:03

ระหว่างวัฒนธรรมเมารี กับวัฒนธรรมไทย ที่ผู้หญิงควรจะรักนวลสงวนตัว ไม่ทำอะไรประเจิดประเจ้อเกินงาม

ป้าปูควรจะเลือกสิ่งไหนคะ เป็นความจำเป็นหรือสิ่งบังคับหรือว่าต้องทำอย่างนี้หรือ???

ป้าก็รู้แล้วนี่คะ ภาพพจน์ป้าเป็นอย่างไร ยิ่งทำอย่างนี้อีก ไม่มีใครคิดดีหรอกค่ะ

ถ้าเป็นผู้นำที่ฉลาด คงจะคิดได้นะคะ เพราะป้าไปไหนก็แบกภาพลักษณ์หญิงไทยไปด้วย..

ผมกำลังคิดแบบเดียวกันนะ

ผมว่าเรื่องนี้ะเอียดอ่อนพอสมควร

#20 จิ้งเหลน

จิ้งเหลน

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:03

วัฒนธรรมไทย ผู้หญิง ห้ามถูกตัวผู้ชายด้วยนะ ห้ามจับมือ โอบกอดกันด้วย

สงสัยสาวๆ บนรถไฟฟ้าBTS ชั่วโมงเร่งด่วน ก็ทำเสียวัฒนธรรมหมดแล้วมั้ง 

ผมเสนอให้

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == คุมหัวแบบพวกสาวตะวันออกกลาง แล้วปิดหน้า คุมทั้งตัวไปเลยนั่นแหละดี

555555555555555

Edited by MOD_09, 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:39.

#21 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:07

วัฒนธรรมไทย ผู้หญิง ห้ามถูกตัวผู้ชายด้วยนะ ห้ามจับมือ โอบกอดกันด้วย

สงสัยสาวๆ บนรถไฟฟ้าBTS ชั่วโมงเร่งด่วน ก็ทำเสียวัฒนธรรมหมดแล้วมั้ง 

ผมเสนอให้

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == คุมหัวแบบพวกสาวตะวันออกกลาง แล้วปิดหน้า คุมทั้งตัวไปเลยนั่นแหละดี

สติปัญญาคิดได้แค่นี้หรือ มิน่าชีวิตนี้จึงจมอยู่แต่ในปลักตม จนตาย..

Edited by MOD_09, 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:39.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#22 จิ้งเหลน

จิ้งเหลน

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:10

ผมเสนอให้

สติปัญญาคิดได้แค่นี้หรือ มิน่าชีวิตนี้จึงจมอยู่แต่ในปลักตม จนตาย..

มันสติปันยาอ่อน ของเทอมากกว่า ที่มาเล่นเรื่องนี้ 

#23 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:51

มันสติปันยาอ่อน ของเทอมากกว่า ที่มาเล่นเรื่องนี้

กล้าพูดเนอะ  :lol:  :lol:

กลับไปดูเรื่องคนบ้านั่งขรี้ ของเอ็งดีกว่า... สติปัญญาชัดเจน

http://webboard.seri...นายเอ๋อ-บริหาร/

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#24 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:13

กล้าพูดเนอะ  :lol:  :lol:

กลับไปดูเรื่องคนบ้านั่งขรี้ ของเอ็งดีกว่า... สติปัญญาชัดเจน

http://webboard.seri...นายเอ๋อ-บริหาร/

5555 เห็นด้วยครับ กลับไปขี้ดีกว่านะจิ้งเหลน

#25 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:17

คือผมละแปลกใจ ทำไมอวยเรื่องแค่นี้

ถ้าจะอวย น่าจะเอาข่าวมาบอกว่า ไปทำอะไร หรือทำอะไรเพื่อประโยชน์ของชาิติ

แต่ทำไมสาวก ที่น่าจะต้องให้ด้านบวกแก่นายก ทำไมเล่นแต่ประเด่นตัวนายก ไม่ได้เกี่ยวกับประเทศชาติเลย งงจริงๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#26 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:44

คือผมละแปลกใจ ทำไมอวยเรื่องแค่นี้

ถ้าจะอวย น่าจะเอาข่าวมาบอกว่า ไปทำอะไร หรือทำอะไรเพื่อประโยชน์ของชาิติ

แต่ทำไมสาวก ที่น่าจะต้องให้ด้านบวกแก่นายก ทำไมเล่นแต่ประเด่นตัวนายก ไม่ได้เกี่ยวกับประเทศชาติเลย งงจริงๆๆๆ

เรื่องของเรื่องคือ ทางรัฐสภาเค้าได้ขอร้องให่ท่านนายกเข้าตอบกระทู้สดในรัฐสภาบ้างอาทิตย์ละหนึ่งครั้ง เเค่เพียงวันพฤหัส  2-3 ชั่วโมงเท่าานั้น ในการทำหน้าที่ในรัฐสภา ส่วนเวลาที่เหลือนายกสามารถ เดินทางไปทำภารกิจที่ไหน ก็ได้

คุณเข้าใจมั้ยครับว่าทุกวันนี้ท่านนายกหลบหลีกการตอบกระทู้สดของฝ่ายค้านซึ่งมีหน้าที่ตรวจสอบการทำงานของฝ่ายบริหาร ในการถ่วงดุลย์ในระบอบประชาธิปไตย  นี่ไม่ใช่การโจมตีนายกครับ เเต่เป็นจิตสำนึกของผู้นำในการประกอบหน้าที่ทั้งในฝ่ายนิติบัญญัติเเละฝ่ายบริหาร  เเละมีส่วนในการประมวลจริยธรรมของนักการเมืองในอนาคตครับ

ผมไม่อยากให้เรื่องนี้เป็นการโจมตีนายกครับ เเต่เพียงอยากให้นายกทำหน้าที่ให้สมบูรณ์ทั้งงานสภา เเละ งานบริหารต่างๆ

#27 เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:48

เรื่องของเรื่องคือ ทางรัฐสภาเค้าได้ขอร้องให่ท่านนายกเข้าตอบกระทู้สดในรัฐสภาบ้างอาทิตย์ละหนึ่งครั้ง เเค่เพียงวันพฤหัส  2-3 ชั่วโมงเท่าานั้น ในการทำหน้าที่ในรัฐสภา ส่วนเวลาที่เหลือนายกสามารถ เดินทางไปทำภารกิจที่ไหน ก็ได้

คุณเข้าใจมั้ยครับว่าทุกวันนี้ท่านนายกหลบหลีกการตอบกระทู้สดของฝ่ายค้านซึ่งมีหน้าที่ตรวจสอบการทำงานของฝ่ายบริหาร ในการถ่วงดุลย์ในระบอบประชาธิปไตย  นี่ไม่ใช่การโจมตีนายกครับ เเต่เป็นจิตสำนึกของผู้นำในการประกอบหน้าที่ทั้งในฝ่ายนิติบัญญัติเเละฝ่ายบริหาร  เเละมีส่วนในการประมวลจริยธรรมของนักการเมืองในอนาคตครับ

ผมไม่อยากให้เรื่องนี้เป็นการโจมตีนายกครับ เเต่เพียงอยากให้นายกทำหน้าที่ให้สมบูรณ์ทั้งงานสภา เเละ งานบริหารต่างๆ

ผมเลยอยากถามคนไทยว่า มันเป็นหน้าที่ของนายกในการเข้าร่วมประชุมสภาใช่หรือไม่ครับ ทุกๆวันนี้ทำไม พวกเราต้องมาขอร้องให้ท่านสละเวลา ในการเข้าร่วมปประชุมสภาด้วยครับ ทั้งๆ ที่เป็นหน้าที่ของนายกที่ต้องไม่ทิ้งงานสภา ทุกๆวันนี้ ท่านนายก ขาดประมวลจริยธรรมของนักการเมืองหรือไม่ครับ ขอให้ประชาชนทุกๆท่านร่วมกันตรวจสอบ

#28 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:56

มีแต่ข่าวทักทายตามธรรมเนียมแต่ละประเทศที่ไปหรือ น่าเบื่อ
เอาแบบว่า ไปแล้วคุ้มค่า ได้งานไรกลับมาบ้างดีกว่าอยากรู้

#29 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:03

เอาภาพนี้มาลง ยังน่าดูกว่าเยอะ   :wub: 

#30 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:57

หล่อนทำได้ด้วยหรือเนี่ย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เมื่อใดหล่อนจะมีจิตสำนึก นิยมไทย ชวนฝรั่งไหว้บ้าง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#31 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:43

'แม่โจ้โพลล์' เผยผลสำรวจปราชญ์ชาวบ้าน พบ 80% ชี้ปัจจัยเกษตรอินทรีย์ไม่แพร่หลาย เหตุภาครัฐแม่ไอ้แจ็คเกอร์ ไม่หนับหนุนจริงจัง
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#32 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:36

รอดูนายกแต่งชุดประจำชาติ "ปาปัวนิวกินี"

#33 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:15

เยี่ยมครับ

แบบนี้นายกฯก็มีผลงานที่จะมาแถลงแล้ว

ผลงานของปูคือ เอาจมูกไปชนกันคร่า!! คริๆๆ

โอ้! ทำแบบนี้นอกจากประชาธิปไตยของคนเสื้อแดงจะพัฒนาขึ้นแล้ว เศรษฐกิจและชีวิตความเป็นอยู่ของคนในชาติยังจะดีขึ้นอีกด้วย ถ้าไม่ใช่"ปู" ไม่ใช่"เสื้อแดง" คิดแบบนี้ไม่ได้นะครับ ผมขอปรบมือให้เลย แปะๆๆๆ

#34 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:17

ประเด็นอยู่ที่ว่า ไปนิวซีแลนด์แล้วได้อะไรกลับมาบ้างครับ?

การส่งออกไทยจะเพิ่มขึ้นหรือเปล่า?

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน