Jump to content

- - - - -

สมัยต้มยำกุ้ง เป็นเพราะประชานิยม ใช่หรือไม่ครับ

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:56

ไม่มีใครรวยจากต้มยำกุ้งครับ

ก่อนต้มยำกุง ทักษินมี หกหมื่นล้าน

หลังต้มยำกุ้งเหลือสองหมื่นล้าน

หุ้นเพิ่งมาขึ้นตอนหลัง

โลกต้องเป็นสามจี

ท่านคิดว่าสู้ไม่ไหว เลยขายไป

แต่ก็โดนยึดไป จากพวกแกล้งโง่ 

ศาล  สำนักข่าวอิศรา นสพ.แนวหน้า ผู้จัดการ  พวกนี้ทราบหมด แต่คิดว่ากำลังใช้ความชั่วสุดสุด กำจัดความชั่ว(ของทักษิน) เลยแกล้งโง่

#52 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:56

คุณสมพร ช่วยอ่านข้อมูลที่คุณ overtherainbow หามาแปะไว้ก็ดีนะคะ
เผื่อจะสว่างขึ้น

Edited by snoozer, 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:00.

#53 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:59

ทำไม ปชป. ให้อภัยโจรใต้ได้ 

แต่ไม่ยอมให้อภัยเสื้อแดง

...

ทำไม ปชป. ถึงเปิดประเด็น 

ต้องให้เงินเยียวยา ภาคใต้

เรื่องเยียวยา ปชป. เป้นคนเปิดนะครับ

..

แล้วทำไม ปชป. ถึงต้องออกซีดี 

ให้คนในสามจังหวัดเกียดชังทหาร

#54 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:00

ไม่มีใครให้อภัยคนที่ฆ่า  ครู พระหลอกนะ ผมคนหนึ่งที่ไม่ให้อภัย ... ผมไม่ได้หมายถึงคุณ ผมหมายถึง ปชป. ครับ

#55 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:02

ถ้าคุณสมพร สนใจประเด็น CD ปชป.หรือ กรณีภาคใต้ ไปตั้งกระทู้ใหม่ค่ะ อย่ามานอกประเด็นที่ตั้งขึ้นมาเอง
แล้วถ้า คุณสมพร สนใจ กรณีปัญหาภาคใต้จริง
บอกค่ะ ดิฉันมี ฐานข้อมูลงานวิจัย กรณีก่อความไม่สงบพอสมควร จาก ม.สงขลานครินทร์ พร้อมส่งให้ค่ะ

Edited by snoozer, 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:07.

#56 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:06

ไม่มีใครให้อภัยคนที่ฆ่า  ครู พระหลอกนะ ผมคนหนึ่งที่ไม่ให้อภัย ... ผมไม่ได้หมายถึงคุณ ผมหมายถึง ปชป. ครับ

ใช่ คนที่ทำผิดก็ต้องเอาผิด ดังนั้นเสื้อแดงทำผิด ฆ่าใคร เผาอะไร รับกรรมไว้ด้วย  หลักฐานอยู่ในชั้นศาล ว่ากันตามนั้น  อย่าบอกว่าศาลไม่ยุติธรรม ถ้าคุณว่าไม่ยุติธรรม   อะไรคือสิ่งที่คุณคิดว่ายุติธรรม   เงินเหลอครับ??

แล้วก็อีกอย่าง อยู่ในกระทุ้ด้วย  อย่าออกทะเลบ่อย เอาให้คำถามกระทู้คุณให้จบ  ถ้าจบสงสัยอะไรค่อยไปตั้งกระทู้ใหม่   อย่าพูดลอยๆ เอาลิงค์มาอ้างด้วย ไม่งั้นก็ไม่ต่างอะไรกับจินตนาการหลอก

#57 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:06

เหนื่อยเนอะ

ทุกคนมีความจริงของตน
แล้วก็ต่างจากความจริงของคนอื่นโดยสิ้นเชิง

ต่างคนก็เชื่อมั่นในความจริงของตนอย่างยิ่ง
ไม่ว่าจะมีเหตุผลหรือไม่มีเหตุผลก็ตาม

แล้วจะมาคาดหวังให้คนอื่นเขาเปลี่ยนความเชื่อ
มาเชื่อตามตัวเองทันทีเลยหรือ?

มากไปไหมนั่น?

แถมยังมาเบี่ยงประเด็นไปเรื่องโน้นเรื่องนี้อีก

มากไปไหมนั่น?

Edited by ม่านน้ำ, 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:08.

#58 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:14

หลายคน แก้เก้อให้ไปหาอ่านเองเพราะตอบไม่ได้?
ให้เขาไปอ่าน แล้วเขาจะรู้ได้อย่างไรว่าพวกคุณรู้แบบเดียวกันหรือไม่?
บางมี การที่เขาถาม ก็อยากได้ "ทัศนะคติ" มากกว่าข้อมูล
แต่แน่นอน ข้อมูลก็ต้องมีอ้างอิง
เชื่อว่า จขกท มีข้อมูลอยู่แล้ว
และผมเชื่อว่า แตกต่างจากคนที่นี่
ทำไม ไม่มีใครหาญกล้าจะตอบเขาตรงๆ?
จะได้แลกเปลี่ยนกันอย่างที่เวบบอร์ดควรจะเป็น

แล้วเดนอิจิยุ่งอะไรจขกท.เล่า
ถ้าคนเข้ามาตอบกระทู้ไม่ถูกใจ ก็ให้จขกท.ด่าเองสิ
ทำเป็นรู้ดี รู้ใจจขกท.ซะทุกเรื่อง

ตอบกระทู้
มันหลงระเริงกันมาระยะหนึ่งแล้วก่อนจะเสริฟ์ต้มยำกุ้ง
จำได้เลาๆกับคำว่าบุฟเฟต์คาบิเนท

Edited by ชามู, 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:15.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#59 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:19

คุณสมพร ช่วยอ่านข้อมูลที่คุณ overtherainbow หามาแปะไว้ก็ดีนะคะ
เผื่อจะสว่างขึ้น .......

อ่านแล้ว และส่วนมากก็เป็นสิ่งที่รู้มานานแล้ว

#60 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:21

พรรคเพื่อไทย ให้อภัย โจรใต้ไงครับ แถมด้วย กราบเท้าอีก  :lol:  :lol:  :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#61 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:22

แก้ไขตามโพสล่างนะคะ

Edited by snoozer, 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:24.

#62 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:23

เผื่อจะสว่างขึ้น .......
อ่านแล้ว และส่วนมากก็เป็นสิ่งที่รู้มานานแล้ว

อ่านแล้วคิดอะไรได้บ้างไหมคะ อยากทราบความคิดของคุณสมพรค่ะ

#63 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:24

ผมก็อยากทราบว่าคิดอะไรเหมือนกัน  เพราะจากที่เห็นพิมพ์ๆมาหลายกระทู้ เหมือนอมขี้ปากแกนนำกับพวกปลุกปั่นมาพูด  แพทเทริ้นเดียวกันเด๊ะๆ     

#64 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:25

ก็อยากตั้งครับ แต่เจ้าของเวป ท่านบอกว่าเป็นเรื่องละเอียดอ่อน เหมือนเรื่องศาสนา ห้ามครับ

ผมถึงต้องแอบ พอให้หายอึดอัด

แต่ผมเห็นด้วยทั้งหมด ถึงสาเหตุที่แม่ทัพภาคท่านพูด ในรายการตอบโจทน์ครับ

แต่วิธีแก้ ผมยังเห็นต่าง

และผมก็ขอบอกด้วยว่า ไม่ใช่เฉพาะในไทย เป็นทั่วโลกเลย

อังกฤษ สเปน รัสเซีย ในมะกัน

มีการก่อการร้ายแบบในสามจังหวัดของไทย ตอนต้นต้น

แต่เขาจบเร็ว

ที่ไม่จบ ก็ในไทย ในปากี ในซีเรีย และอื่นอื่น

#65 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:28

ก็อยากตั้งครับ แต่เจ้าของเวป ท่านบอกว่าเป็นเรื่องละเอียดอ่อน เหมือนเรื่องศาสนา ห้ามครับ

แต่ผมเห็นด้วยทั้งหมด ถึงสาเหตุที่แม่ทัพภาคท่านพูด ในรายการตอบโจทน์ครับ

และผมก็ขอบอกด้วยว่า ไม่ใช่เฉพาะในไทย เป็นทั่วโลกเลย

มีการก่อการร้ายแบบในสามจังหวัดของไทย ตอนต้นต้น

ที่ไม่จบ ก็ในไทย ในปากี ในซีเรีย และอื่นอื่น

เขียนไปเรื่อยๆ สนุกมั้ยครับ  :lol:

#66 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:28

อ่านแล้วคิดอะไรได้บ้างไหมคะ อยากทราบความคิดของคุณสมพรค่ะ .....

แล้วคุณคิดอะไร บอกผมก่อนสิครับ

คือตอนนี้ไม่เข้าใจที่คุณสือ

แล้วทำไมผมต้องคิดอะไรที่เขาแปะ

มีประเด็นอะไรพิเศษ  ดูแล้วไม่มีประเด็นอะไร

หรือที่อ่าน ไม่ใช่ที่คุณบอก

#67 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:38

คุณสมพร
ไม่เห็นความเชื่อมโยงของฝ่ายบริหารขณะเกิดวิกฤตต้มยำกุ้ง กับ สถานะในปัจจุบันของคนเหล่านั้นเหรอคะ
หรือ ถนัดแค่จำมาพ่น มากกว่าจะคิดเชื่อมโยงเองถึงได้เข้าใจอะไรยาก

#68 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:10

เขียนไปเรื่อยๆ สนุกมั้ยครับ  :lol:

จะออกแนว สมเพศ ซะแล้ว  :lol:  :lol:

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#69 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:19

อ่านแล้วคิดอะไรได้บ้างไหมคะ อยากทราบความคิดของคุณสมพรค่ะ .....
แล้วคุณคิดอะไร บอกผมก่อนสิครับ

คือตอนนี้ไม่เข้าใจที่คุณสือ
แล้วทำไมผมต้องคิดอะไรที่เขาแปะ
มีประเด็นอะไรพิเศษ ดูแล้วไม่มีประเด็นอะไร

หรือที่อ่าน ไม่ใช่ที่คุณบอก

ที่เค่าถามนี่คือ อ่านแล้วเห็นด้วยหรือโต้แย้ง ถ้าโต้แย้ง แย้งตรงไหน ตรงไหนที่คิดว่าผิด แล้วกรุณานำสิ่งอ้างอิงมาหน่อย
ไอประเภท อ่านแล้วแต่จะไม่แย้งแล้วพูดสิ่งที่ตัวเองท่องมา ถามเพื่อเอาคำตอบหรือโพสเพื่อจะบอกว่า ข้ารู้เรื่องนี้นะเว้ย แต่จริงหรือเท็จไม่สน
แบบนั้นไปพูดหรือท่องในห้องน้ำครับ

Edited by samepong, 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:19.

รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#70 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:42

ประเด็นคือความเกี่ยวโยง ในการทำงานกัน ...

ทำไมคนที่ทำงานด้วยกัน จะทำงานด้วยกันต่อไปไม่ได้

ไม่เข้าใจประเด็นที่เอามาเป็นประเด็น

ทักษินเป็นรองนายกหลังจากสู้ค่าเงินแล้วแพ้ ท่านเป็นประมาณ 3-4 เดือน ถึงออก....(อาจเข้าใจผิด เป็นความจำครับ)

ไม่มีผล กับ ปรส.

ท่านทักษินบอกว่าจากข้อมูลภายใน ท่านเห็นว่าอย่างไรก็ต้องลดค่าเงินบาท

คงเหมือนกับตอนนี้ ที่รัฐกับธนาคารประเทศไทยขัดแบ้งกัน

#71 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:47

มีแต่หลักฐานเชิงทึกทัก (จำได้ว่า เขาบอกว่า)

ไปหาอะไรๆ อ่านเพิ่มเติมหน่อยนะ
แค่ในเสรีไทยก็มีให้ศึกษาเพียบแล้ว

#72 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:00

ปหาอะไรๆ อ่านเพิ่มเติมหน่อยนะ
แค่ในเวป ปชป. นี้ ก็มีให้ศึกษาเพียบแล้ว...

แบบล้างสมองให้เป็นทาส ปชป.

#73 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:14

ตอนวิกฤตต้มยำกุ้ง
มีบริษัทหนึ่งเดียวในตลาดหลักทรัพย์ (จากกว่า 400)ที่แทบไม่ได้รับผลกระทบจากอัตราแลกเปลี่ยน
เป็นฝีมือของผู้บริหารบริษัท หรือ การใช้ข่าววงใน

ก่อนลอยตัวค่าเงินบาท นายกรัฐมนตรีในรัฐบาลชุดนั้น ประกาศทางสื่อทุกแขนงว่า จะไม่ลอยตัวค่าเงินบาท
ขอให้นักธุรกิจมัี่นใจได้ ผลคือ ธุรกิจขาดทุนกันอย่างหนัก เพราะความเชื่อมั่น (ผิด ๆ ) ที่มีต่อผู้นำประเทศในขณะนั้น

ในขณะนั้น (ก่อนลอยตัวค่าเงินบาท) ค่าเงินบาทในตลาด onshore และ offshore ต่างกันถึง 2-5 บาทต่อ USD
ความแตกต่างนี้ส่งผลอย่างไร คงต้องรบกวนผู้ใฝ่รู้ไปค้นคว้าและวิเคราะห์เอง

#74 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:17

สมพร นี่ ถามจริงๆ นะ โง่หรือบ้า กันเนี่ย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#75 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:56

หนังสือมีให้อ่านเชื่อมโยงเยอะแยะเกี่ยวกับเรื่องนี้ ดันบอกไม่มีประเด็นอะไร

แต่พอไอ้แม้วมันบอกว่าไม่เกี่ยวกับมันแค่บรรทัดเดียวเส รือกเชื่อ

อุดมการณ์ของจขกท มันก็แค่ผลประโยชน์ของพรรคเผาไทยกับนักการเมืองโกงเท่านั้นแหละไม่ได้สูงส่งอะไร

เสียเวลาคุยด้วยเปล่าๆ เอาเวลาคุณไปเทิดทูนคนโกงต่อไปเหอะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#76 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:02

นึกถึงนิทานเรื่องหมาขี้เรื้อน เข้าตัวจขกท.เต็มๆ

#77 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:05

มีบริษัทหนึ่งเดียวในตลาดหลักทรัพย์ (จากกว่า 400)ที่แทบไม่ได้รับผลกระทบจากอัตราแลกเปลี่ยน......

คงไม่ใช่บริษัทเดียวครับ คนเจ๋ง กับคนรวย มีเท่ากัน

คนรวยมีแต่ต่างชาติ คนเจ๋งมีแต่คนไทย

ก่อนลอยตัวค่าเงินบาท นายกรัฐมนตรีในรัฐบาลชุดนั้น ประกาศทางสื่อทุกแขนงว่า จะไม่ลอยตัวค่าเงินบาท.......

เป็นเรื่องปกติ ไม่ใช่ครั้งแรก และก็ไม่ใช่ครั้งสุดท้าย

#78 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:11

ตอนนั้นถ้าจำไมผิด รองนายกทักษินดูแลเรื่องจราจรครับ

เพิ่มมาให้ดูเรื่องเงินในตอนหลัง

#79 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:35

มีบริษัทหนึ่งเดียวในตลาดหลักทรัพย์ (จากกว่า 400)ที่แทบไม่ได้รับผลกระทบจากอัตราแลกเปลี่ยน......
คงไม่ใช่บริษัทเดียวครับ คนเจ๋ง กับคนรวย มีเท่ากัน
คนรวยมีแต่ต่างชาติ คนเจ๋งมีแต่คนไทย

ก่อนลอยตัวค่าเงินบาท นายกรัฐมนตรีในรัฐบาลชุดนั้น ประกาศทางสื่อทุกแขนงว่า จะไม่ลอยตัวค่าเงินบาท.......
เป็นเรื่องปกติ ไม่ใช่ครั้งแรก และก็ไม่ใช่ครั้งสุดท้าย

ไม่แปลกใจมั้งเหรอ 555
ซื่อ..เหลือทาน
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#80 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:41

ไม่แปลกใจมั้งเหรอ ...

จะแปลกใจทำไมครับ

มันเหมือนเล่นไพ่ เก้งค่าเงิน คนได้ คนเสียต้องเท่ากัน

มีคนไทยหลายคนได้ครับ ไม่ใช่คนคนเดียว

แต่ที่ได้ส่วนมากฝรั่ง

แล้วทักาินก็ไม่ได้ดูเรื่องค่าเงิน

ท่านดูเรื่องจราจร (ถ้าจำไม่ผิด เพราะตอนนั้น ผมดูโครงการ ทางยกระดับรามคำแหง ยังเห้นทักษินมาดูการจราจรอยู่ริมถนนเลย มากับสุดารัตน์และตำรวจ 3-4 คน)

#81 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:50

สมพรมั่วอีกแล้วครับ

ไอ้เหลี่ยมมันดูแลเรื่องจราจรแค่สมัยรัฐบาลบรรหาร พอตอนเลิกมันก็สรุปเอาหน้าด้านๆว่าแก้ปัญหาจราจรไปแล้ว คล่องตัวขึ้น 10% 

ส่วนสมัยไอ้จิ๋วอะ มันเข้ามาเป็นรองนายกฯคุมเศรษฐกิจเดือนสิงหาฯ หลังจากส่งไอ้เบี้ยวเข้าไปนั่งปั้นจิ้มปั้นเจ๋ออยู่ในที่ประชุมตอนเค้าลดค่าเงินบาทกันเมื่อเดือนกรกฎา ไปดูที่เว็บคุณสมจิตร์ เพื่อนๆเค้าเอามาโพสต์กันให้ดูในกระทู้ที่นี่ก็มี

ถ้าสมพรไม่รู้จริงๆผมให้อภัยครับ แต่ถ้าสมพรไขสือ ผมขอประณามก็แล้วกัน   :D

#82 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:24

ไม่แปลกใจมั้งเหรอ ...
จะแปลกใจทำไมครับ
มันเหมือนเล่นไพ่ เก้งค่าเงิน คนได้ คนเสียต้องเท่ากัน
มีคนไทยหลายคนได้ครับ ไม่ใช่คนคนเดียว
แต่ที่ได้ส่วนมากฝรั่ง

แล้วทักาินก็ไม่ได้ดูเรื่องค่าเงิน
ท่านดูเรื่องจราจร (ถ้าจำไม่ผิด เพราะตอนนั้น ผมดูโครงการ ทางยกระดับรามคำแหง ยังเห้นทักษินมาดูการจราจรอยู่ริมถนนเลย มากับสุดารัตน์และตำรวจ 3-4 คน)

ผิดรัฐบาลแล้วยังนอมหัวแตก

#83 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:49

ถามพวก ปชป. ทำไม ปชป. ถึงยอมให้อภัยโจรที่ห่าครู ฆ่าชาวบ้าน ฆ่าพระ

แต่ทำไมถึงไม่ยอมให้อภัยเสื้อแดง

อีกะล่อน.......!
Started by ปุถุชน, 12 March 13 21:57

สมพรเข้าไปอ่านในกระทู้....

สามารถนำไปตั้งกระทู้/คคห.ได้มาก...

เชื่อว่ามี'บัตรเติมเงิน'ไม่ขาดมือ.......ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#84 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:00

สมพรอ้างว่า ปชป อภัยให้โจรใต้แต่ไม่ให้อภัยเสื้อแดง
จากกรณีริเริ่มคิดเยียวยาหรือครับ

สมพรไปหาดูก่อน ว่าความคิดนั้น จะเยียวยาใคร

ส่วนคนที่จะคิดเยียวยาโจรใต้นั้น เป็นเฉลิมครับ

ส่วนคนที่บินไปมาเลย์ ลงชื่อร่วมมือกับโจรใต้คือยิ่งลักษณ์ครับ

ข่าวว่า จะจ่าย 7.5 ล้านให้โจรใต้หรือไงเนี่ยแหละ
ลืมหูลืมตาบ้างนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#85 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:32

ไอ้เหลี่ยม ไอ้อัลไซเมอร์ ไอ้จีนเตี๊ยตัวเตี้ย ไม่ผิดจริงจริ๊ง

ปชป.มันผิด ผิดที่ดันแก้ไม่หาย  :angry:  :angry:  :angry:

ต้องให้ท่านทักษิณมาแก้ โดยเอาเงิน (ที่คนอื่นหามาและเก็บไว้) ไปใช้หนี้ IMF

:D  :D  :D

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#86 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:35

ท่านอื่นๆที่พิมพ์มาอ่ะ คิดว่าคุณสมเพ้อเค้าจะอ่านมั้ยอ่ะ  :lol:  :lol:  :lol:

#87 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:09

ตอนนั้นถ้าจำไมผิด รองนายกทักษินดูแลเรื่องจราจรครับ

เพิ่มมาให้ดูเรื่องเงินในตอนหลัง

ตอนดูจราจรนี่มันสมัย บรรหาร ครับท่าน  

อันที่ทำป้ายเกะกะทั่วกรุงเทพอ่ะครับท่าน  ไม่ทราบว่าเกิดทันหรือเปล่า ............... อย่ามั่วได้ป่ะ  ขอร้อง

#88 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:23

ส่วนสมัยไอ้จิ๋วอะ มันเข้ามาเป็นรองนายกฯคุมเศรษฐกิจเดือนสิงหาฯ .......... ออกเดือน พฤศจิกายน(ถ้าจำไม่ผิด)

แล้วก่อน สิงหาฯ ท่านคุมส่วนไหน หรือตอนนั้นเป็นฝ่ายค้านครับ

ถ้าจำไม่ผิด ท่านคุมจราจร .........ท่านไม่ได้คุมก็แสดงว่าจำผิด  

ผมไม่ได้เปิดตำรากู  ในบางส่วน บางครั้งจึงต้องออกตัวว่าถ้าจำไม่ผิด

Edited by สมพร, 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:24.

#89 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:33

ส่วนสมัยไอ้จิ๋วอะ มันเข้ามาเป็นรองนายกฯคุมเศรษฐกิจเดือนสิงหาฯ .......... ออกเดือน พฤศจิกายน(ถ้าจำไม่ผิด)

แล้วก่อน สิงหาฯ ท่านคุมส่วนไหน หรือตอนนั้นเป็นฝ่ายค้านครับ

ถ้าจำไม่ผิด ท่านคุมจราจร .........ท่านไม่ได้คุมก็แสดงว่าจำผิด  

ผมไม่ได้เปิดตำรากู  ในบางส่วน บางครั้งจึงต้องออกตัวว่าถ้าจำไม่ผิด

สงสัยไม่ได้จำผิดหรอก เอาความเชื่อของตัวเองล้วนๆ 

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#90 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:37

สงสัยไม่ได้จำผิดหรอก เอาความเชื่อของตัวเองล้วนๆ 

ไอ้แม้วมันคุมจราจร ยุคมหาฝาเข่ง เช้ามาขึ้นฮ.ตรวจจราจรทุกวัน

แถมประกาศ"ผมจะไม่ยอมให้ลูกผมต้องกินนอนในรถ ผมจะลาออกหากแก้ไขปัญหาจราจรไม่ได้ภายในหกเดือน" แต่สุดท้ายที่พูดมาก็ลืมหมด :lol:  :lol:  :lol:

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#91 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:26

สงสัยไม่ได้จำผิดหรอก เอาความเชื่อของตัวเองล้วนๆ ...

เข้าใจผิดแล้ว  ที่ผมจำท่านว่าคุมการจราจรได้

เพราะช่วงนั้นผมเห็นทั้ง 3 ครั้ง

ตอนผมทำงานที่โครงการยกระดับรามคำแหง โครงการของ กทม.

#92 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:44

ลองไปหาในอากู๋ แล้วใช้ปัญญาพิจารณาเอาเองครับ ไม่บังคับให้เชื่อ ผมเองก็ไม่ได้เชื่อ ของแบบนี้ใช้สติปัญญาใคร่ครวญกันเอาเอง อาจจะถูกเหมือนที่สมพรว่า หรืออาจจะไม่ใช่ อันนี้ก็ใช้วิจารณญาณเอาเองครับ

http://www.doctorwe....y/20120522/1279

http://www.doctorwe....y/20120522/1247

http://blog.eduzones...areerexpo/98575

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#93 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:18

ถุกหมดครับ  ลองอ่านที่ผมโพสครับ  ไม่มีอะไรขัดแย้งเลย

#94 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:22

ทำไม ปชป. ให้อภัยโจรใต้ได้ 

แต่ไม่ยอมให้อภัยเสื้อแดง

...

ทำไม ปชป. ถึงเปิดประเด็น 

ต้องให้เงินเยียวยา ภาคใต้

เรื่องเยียวยา ปชป. เป้นคนเปิดนะครับ

..

แล้วทำไม ปชป. ถึงต้องออกซีดี 

ให้คนในสามจังหวัดเกียดชังทหาร

ไอ้เป็ดเหลิม เป็นคนเปิดประเด็นนะ อย่ามาเดามั่วๆ

แล้ว เพื่อไทย ก็บินไปเจรจา กับ BRN ที่มาเล

ซีดี ที่ว่า เรื่องอะไร อย่าเดา ข้อมูลคุณมันมั่ว อย่าจับแพะชนแกะ

อย่าเอานิสัย พท. มาใช่บ่อยๆ มันทุเรศ

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#95 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:29

เป็นส่วนหนึ่ง  แต่ไม่ตรง

สงสัยเรื่องให้อภัยโจรใต้ที่ผมพูดถึง

ไม่มีคนทราบเรื่อง

เอาไปผูกกับเยียวยาให้เงินโจรบ้าง  เจรจรากับโจรบ้าง

ผมหมายถึง การให้อภัยโจรที่ยอมมอบตัว  โดยให้ถือว่าไม่ผิด เพียงมาอบรม 6 เดือน

รวมถึงการให้อภัยในความผิดที่ได้ก่อการร้าย

เริ่มสมัยทหาร สายต่อโดย ปชป. และยิ่งไปกันใหญ่ในสมัยปู 

Edited by สมพร, 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:31.

#96 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:38

สงสัยเรื่องให้อภัยโจรใต้ที่ผมพูดถึง

เอาไปผูกกับเยียวยาให้เงินโจรบ้าง  เจรจรากับโจรบ้าง

ผมหมายถึง การให้อภัยโจรที่ยอมมอบตัว  โดยให้ถือว่าไม่ผิด เพียงมาอบรม 6 เดือน

รวมถึงการให้อภัยในความผิดที่ได้ก่อการร้าย

เริ่มสมัยทหาร สายต่อโดย ปชป. และยิ่งไปกันใหญ่ในสมัยปู แหล

:lol:  :lol:

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#97 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:21

เริ่มสมัยทหาร สายต่อโดย ปชป. และยิ่งไปกันใหญ่ในสมัยปู 

โยงมั่วตลอดเลยนะ

#98 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:27

งั้นถ้ามีคนไปยิงศีรษะพ่อของคุณ อย่าลืมให้อภัยนะครับ เอาแบบที่ว่าไม่ต้องรับโทษอะไรเลย  <_< 

#99 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:05

เสร็จหลายดอกเลยนะสมพร ไม่ต้องกลัวมะเร็งไข่ถามหา :lol:

#100 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:08

แล้วคุณจะโทษใครในการสื่อสารที่ไม่เข้าใจกัน

คุณนั่นหละ ที่พยามจะสื่อถึงอะไรกันแน่

ข้อมูก็มั่ว เดามั่วซั่ว พยามจะทำอะไรกันแน่

กระทู้เรื่องอะไร แต่แถออกนอกทางตลอด

ผมว่าคุณไปศึกษาในรายละเอียดให้ดี ว่ามันมีเงื่อนไข และรายละเอียดยังไง ก่อนที่จะมาพูดอะไรมั่วๆอีก

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน