Jump to content

- - - - -

สำรวจอาหารจานด่วนแต่ละพื้นที่ราคาเท่าไรแล้วครับ

ประเภทข้าวผัดกระเพรา ฯล

• Please log in to reply
124 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:16

สงสัยผมจะโดนพนักงานหลอกแล้วนะเนี่ย ว่่าอาหารแต่ละเจ้า ราคา 35-45 บาทแล้ว เวลารับพนักงานเข้ามาใหม่จะได้ให้ราคาถูกลงหน่อย และไม่ปรับเงินเดือนพนักงานให้เพียงพอกับค่าครองชีพที่ผมคิดว่าแพงขึ้น เวลาพนักงานถามจะได้บอกว่า เห็นแดงควายในนี้มันบอกว่า ราคาข้าว 25 บาท ก็ซื้อได้แล้ว อย่ามาหลอกกันว่า ราคาอาหารแพงขึ้น เพื่อเรียกร้องเงินเดือนขึ้น  ;)

#52 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:22

เชียงใหม่  ราคา  30 -35   up     รอบนอก 25  up

วันก่อนไปกินข้าวมันไก่ เจ เจ จานละ 30  บาท  2 จานถึงจะอิ่มค่ะ

แต่ถ้าจะให้ถูก  ต้องก๋วยเตี๋ยว 3 บาท ของอีโอ๊ค  ใครอยากทาน  นั่งเครื่องมาเลยนะคะ  อีโอ๊คชวนชิม   :D  :D  :D  :D  :D

ต้องสั่งที่ละ 10 ชาม  

#53 peacher

peacher

น้องเก่า

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:23

อุตรดิตถ์  

ข้าวมันไก่ที่เคยกินเกือบทุกวัน  พึ่งเพิ่มราคา จาก 25 เป็น 30  บาท มา 3 วันละ 

ตอนนี้ชักไม่ลงตัว ทุกที 4ห่อ 100 บาท  

เดี๋ยวนี้ 100 บาท ได้ 3 ห่อ   

ไม่ลงตัว

#54 จิ้งเหลน

จิ้งเหลน

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:28

อุตรดิตถ์  

ข้าวมันไก่ที่เคยกินเกือบทุกวัน  พึ่งเพิ่มราคา จาก 25 เป็น 30  บาท มา 3 วันละ 

ตอนนี้ชักไม่ลงตัว ทุกที 4ห่อ 100 บาท  

ไม่ลงตัว

จะกินยังทุกข์เลย โถพ่อคุณ เลี้ยงไก่ปลูกผักทำเองเถอะนะ 

#55 mike_gt3

mike_gt3

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:34

แถว office สีลม 35+ ครับ
จงประพฤติตัวให้คนเกรง ไม่ใช่เป็นนักเลงให้คนกลัว

#56 peacher

peacher

น้องเก่า

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:43

อุตรดิตถ์  

ไม่ลงตัว

จะกินยังทุกข์เลย โถพ่อคุณ เลี้ยงไก่ปลูกผักทำเองเถอะนะ 

ทำอยู่ครับ  อยู่บ้านนอก  ท่ีเยอะ

ว่าแต่แกเถอะ  ช่วยหาร้านอาหารที่ปรับราคาลงมาหน่อยซี  

อยู่บ้านนอกไม่เคยเห็น ถึงจะมี  แต่จะมีซักกี่ร้าน  

Edited by peacher, 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:51.

#57 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:47

กระเพาะปลา ปรับขึ้นพรวด 45 บาท จาก 35 บาท แถวบ้านผม ไม่มีไข่ มีแต่ไก่ฉีก 

#58 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:51

มีช่วงหนึ่งขึ้นมา 5 บาท สมัยท่านสุเทพ
เพราะตอนนั้นน้ำมันแพง หมู ไข่แพง
ตอนนี้ลงมา 5 บาท

เป็น 25-30 บาท แล้วแต่เจ้า

บ้านพี่สมพรอยู่ไหนเหรอพี่

#59 peacher

peacher

น้องเก่า

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:52

มีช่วงหนึ่งขึ้นมา 5 บาท สมัยท่านสุเทพ
เพราะตอนนั้นน้ำมันแพง หมู ไข่แพง

บ้านพี่สมพรอยู่ไหนเหรอพี่

คงเข็นผัก ตลาดเยาวราช

#60 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:57

ข้าวขาหมูแถวบ้าน คากิที่เคยบอกว่าขึ้นเป็น 55 บาท ตอนนี้ลดเหลือ 50 บาท

เหมือนเดิมครับ แต่ปริมาณไม่เท่าเดิม ลดไปประมาณ 10-15%

#61 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:12

ของบางอย่าง ราคาไม่ขึ้น แต่ปริมาณหายฮวบๆ

#62 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:45

ร้านลูกไก่ทอง (เป็นสาขาของร้านไก่ทอง เมืองทองธานี) สำหรับอำมาตย์เท่านั้น ไพล่ อย่าหลงเข้าไปนะ บ่องตง??

ยืนยันครับว่าถ้าไม่ใช่อำมาตย์อย่าพลาดเข้าไปกินเลยเชียว

คุณภรรยาเคยหลงเข้าไปซื้อราดหน้าหมูที่ร้านไก่ทอง ในเมืองทองฯ ให้บรรดา สว.ที่บ้าน

ด้วยความที่ไม่เคยเข้าร้านนี้ และคาดไม่ถึงจึงหยิบเงินลงจากรถไปแค่ 500

ราดหน้า 3 ที่ เบ็ดเสร็จ 750 บาท

ถึงกับเงิบต้องเดินกลับมาเอาสตางค์ที่รถเพิ่ม

แต่ที่เจ็บใจคือไม่กล้าบอก สว.ที่บ้าน ว่าซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ เพราะสว.บอกว่ารสชาดก็งั้นๆ

ส่วนราคาข้าวร้านอาหารตามสั่งย่านปากเกร็ด ธรรมดาไม่มีไข่ เฉลี่ย 30-35 ถ้าเพิ่มไข่บวกไป 7-10 บาท แล้วแต่เจ้า

Edited by noswords, 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:46.

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#63 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:03

โชคดีหน่อย ผมไม่ชอบทานข้าวแกง มันไม่อยู่ท้อง หิวไว

ส้มตำ 25 บาท ปิ้งไก้ 35 บาท ข้าวเหนียว  20 บาท /คาบ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#64 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:25

ร้านลูกไก่ทอง (เป็นสาขาของร้านไก่ทอง เมืองทองธานี) สำหรับอำมาตย์เท่านั้น ไพล่ อย่าหลงเข้าไปนะ บ่องตง??

ยืนยันครับว่าถ้าไม่ใช่อำมาตย์อย่าพลาดเข้าไปกินเลยเชียว
คุณภรรยาเคยหลงเข้าไปซื้อราดหน้าหมูที่ร้านไก่ทอง ในเมืองทองฯ ให้บรรดา สว.ที่บ้าน
ด้วยความที่ไม่เคยเข้าร้านนี้ และคาดไม่ถึงจึงหยิบเงินลงจากรถไปแค่ 500
ราดหน้า 3 ที่ เบ็ดเสร็จ 750 บาท
ถึงกับเงิบต้องเดินกลับมาเอาสตางค์ที่รถเพิ่ม

แต่ที่เจ็บใจคือไม่กล้าบอก สว.ที่บ้าน ว่าซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ เพราะสว.บอกว่ารสชาดก็งั้นๆ

ส่วนราคาข้าวร้านอาหารตามสั่งย่านปากเกร็ด ธรรมดาไม่มีไข่ เฉลี่ย 30-35 ถ้าเพิ่มไข่บวกไป 7-10 บาท แล้วแต่เจ้า

ร้านไก่ทองแนะนำครับตับไก่ทอดกระเทียมอร่อยมากครับตับชิ้นใหญ่เนื้อนุ่มมากๆครับ จานละ 450.- เคยไปกินแค่สองครั้งครับ สามคน ห้าหกพันบาท แพงมากครับแต่คนก็เยอะมาก

#65 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:42

โคราชร้านเย็นตาโฟเจ้าประจำ ๓๕ พิเศษ ๔๐ ครับ 

อยากกลับไปทานบะหมี่จับกัง วัดมังกร(เจริญกรุง ๒๓)อีก เพราะอิ่มแน่..

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#66 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:57

ตอนนี้ขายไม่ค่อยดี เพราะกำลังสร้างรถไฟฟ้า

#67 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 04:37

ตอนนี้ขายไม่ค่อยดี เพราะกำลังสร้างรถไฟฟ้า

มีสาเหตูหรือป่าวววว

#68 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:38

ร้านลูกไก่ทอง (เป็นสาขาของร้านไก่ทอง เมืองทองธานี) สำหรับอำมาตย์เท่านั้น ไพล่ อย่าหลงเข้าไปนะ บ่องตง??

เห็นราคาแล้วโดดเหยงเลย โดยเฉพาะต้มยำปลาคัง

ราคากว่าครึ่งของราคารวม สงสัยจะเป็นปลากดคังจากแม่น้ำอะเมซอน

#69 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:44

รู้แต่ว่า ร้านเจ๊หมวย เคย ขายต่ำสุด 20 ตอนนี้ เพิ่มเป็น 25 แล้ว

และจะบอกว่า เจ๊หมวย แกขายถูกที่สุด ของแถวบ้านแล้วด้วย

ถ้าเป็น ก๋วยเตี๋ยวเป็ด ก็ขึ้นจาก 30 เป็น 35 อันนี้ธรรมดา

ร้าน ขายกับข้าว ใส่บาตรพระ เคยถุงละ 10 บาท ใส่ของเพิ่มอีกหน่อย ขาย 20 บาท

ถ้ากับข้าวถุง ร้านแตน ขาย ถุงละ 30 เป็นส่วนใหญ่ จะมี 25 ก็พวกผัดผัก อะ

แต่จะบอกว่า ร้านพวกนี้ อะ ผมกินไม่อิ่ม สักร้านเดียว

เลยต้องให้แม่ทำกับข้าว เป็นแกงจืด ให้กินทุกวันเลย

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#70 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:47

โคราชร้านเย็นตาโฟเจ้าประจำ ๓๕ พิเศษ ๔๐ ครับ 

อยากกลับไปทานบะหมี่จับกัง วัดมังกร(เจริญกรุง ๒๓)อีก เพราะอิ่มแน่..

ผมอยากบอกว่า ครั้งล่าสุดที่ผมไปกิน หมี่จับกังที่นี่อะ

จำได้ ว่า เกือบ 2  ปีแล้ว ยังไม่ได้ไปอีก ตอนนั้น ก็ 25 แล้วนะ (ธรรมดา)

และ กินแล้วรู้สึก ไม่ค่อยอิ่ม ด้วยอะ หรือผม กระเพาะใหญ่ ก็ไม่รู้

แต่เห็นแม่ที่ไปด้วยกัน ก็บอกไม่่ค่อยอิ่ม อะ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#71 notcomeng

notcomeng

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:25

วนลูปเห็นๆ  :lol:  :lol:  :lol:

#72 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:31

เตี๋ยวเรือ แสบรังสิตร้านสวัสดี พิเศษ35 จัดไปสามชามเมื่อวาน อิ่มแปร้เลย

#73 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:47

มิน่าล่ะช่วงนี้ร้านผมคนตรึมเลย เพราะร้านอื่นเขาขายแพงขึ้นกันนี่เอง

ตกข่าวนี่หว่าเรา

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#74 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 10:57

แถวบ้านผมยังเหมือนเดิมนะครับ...

ตลาดเสรี ใครขายแพง แล้ว ประชาชน รู้จัก ลงโทษคนที่ขายแพง...   โดยการไปซื้อร้านอื่น.

คนที่ ขายถูกกว่า ขยันกว่า หาทางลดต้นทุนได้มากกว่า ก็จะอยู่ได้...

แต่ถ้า คนในสังคนรู้ว่า ร้านนี้ขายแพง แต่ก็ยังไปซื้อ  เพราะความเคยชิน ไม่เปลี่ยนแปลง..

เค้าก็ขายแพงอยู่อย่างนั้น...    ร้านถูกกว่าไม่มีใครซื้อ...  เปิดมาก็เจ็ง..

จะโทษใครได้นอกจากตัวเอง...

อนาถไหมครับ...  บ่นๆว่า ขายแพง.. แต่ก็ไป อุดหนุนเค้า..

แสดงว่า แพงขึ้น แต่ยังรับได้...   แล้ว ปัญหาคือ.. 

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#75 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:01

มันขึ้นมาทุกร้าน จะให้บินไปกินก๋วยเตี๋ยว 3 บาทที่เชียงใหม่หรือไง -_-

We love fender.

#76 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:23

:D เหมือนเดิม ไม่แพง... แต่ต้องไปหาร้านที่ถูกเอาเอง

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#77 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:08

แถวกรมการขนส่งทางบก นนทบุรี ... เริ่มที่ 30 อร่อยใช้ได้ วัตถุดิบมีคุณภาพ ... แต่ปริมาณไม่อิ่มท้อง  -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#78 Ballbk

Ballbk

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:41

ไอติม Wall ยังขึ้นราคาเลย :(

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#79 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:41

ข้าวราดแกงโรงอาหารอ๊อฟฟิตค่ะ 20 บาท ที่เหลือบริษัทชดเชยให้เป็นรายจาน(ใช้บัตรเหมือนศูนย์อาหาร)

ถ้าอาหารพิเศษ 35 บาทค่ะ

#80 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:48

แถวบ้านผมยังเหมือนเดิมนะครับ...

ตลาดเสรี ใครขายแพง แล้ว ประชาชน รู้จัก ลงโทษคนที่ขายแพง...   โดยการไปซื้อร้านอื่น.

คนที่ ขายถูกกว่า ขยันกว่า หาทางลดต้นทุนได้มากกว่า ก็จะอยู่ได้...

แต่ถ้า คนในสังคนรู้ว่า ร้านนี้ขายแพง แต่ก็ยังไปซื้อ  เพราะความเคยชิน ไม่เปลี่ยนแปลง..

เค้าก็ขายแพงอยู่อย่างนั้น...    ร้านถูกกว่าไม่มีใครซื้อ...  เปิดมาก็เจ็ง..

อนาถไหมครับ...  บ่นๆว่า ขายแพง.. แต่ก็ไป อุดหนุนเค้า..

แสดงว่า แพงขึ้น แต่ยังรับได้...   แล้ว ปัญหาคือ.. 

คุณเฮนไตคะ ร้านที่ถูกกว่าแต่อยู่ไกลกว่าร้านที่ขายแพงกว่า

เป็นคุณเฮนไตจะเลือกเข้าร้านไหนคะ

อยู่ที่บ้านร้านค้าปากซอยขายน้ำแข็งยูนิค 9 บาท  อีกร้านนึงขาย 8 บาท

แต่ต้องขัยมอไซด์ไปซื็้อ

แต่คุณเฮนไตคงเลือกไปซื้อร้านที่ขาย 8 บาท แต่ไม่ดูค่าน้ำมันรถว่าเลือกร้านไหนมันดีกว่ากัน

#81 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 16:54

คุณเฮนไตคะ ร้านที่ถูกกว่าแต่อยู่ไกลกว่าร้านที่ขายแพงกว่า

เป็นคุณเฮนไตจะเลือกเข้าร้านไหนคะ

อยู่ที่บ้านร้านค้าปากซอยขายน้ำแข็งยูนิค 9 บาท  อีกร้านนึงขาย 8 บาท

แต่ต้องขัยมอไซด์ไปซื็้อ

แต่คุณเฮนไตคงเลือกไปซื้อร้านที่ขาย 8 บาท แต่ไม่ดูค่าน้ำมันรถว่าเลือกร้านไหนมันดีกว่ากัน

ตรงประเด็นเลยครับ ...     

ผมเลือก 9 บาทครับ เพราะ ใกล้กว่า 1 บาทไม่สำคัญอะไรมากมาย

ในเมื่อ ผมเลือก 9 บาท และรู้ว่า 8 บาทก็มีขาย  

ผมยังมี สติ ดีพอที่จะไม่ ดราม่า ว่า ของแพง... 

และในเมื่อมันมี ทั้ง 8 บาทและ 9 บาท  แสดงว่าอะไร...  

ของแพงทั้งแผ่นดิน หรือ แพงร้านนึงแล้วคิดไปเอง... 

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#82 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:04

ของแพงขึ้นจริงครับ

ปกติผมชอบทานอาหารอีสานในวันศุกร์ หลังเลิกงานแล้วมันอยากแช่บ

ตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์เป็นต้นมา ราคาอาหารอีสานเพิ่มขึ้นอย่างต่ำ 10 บาททุกเมนูฯ

ผมชอบไปนั่งทานแถว ม.หอการค้า เพราะใกล้ที่ทำงาน แถมวิวดี

ร้านรถเข็นก็ขึ้นราคา ร้านยำทั้งหลายแหล่ ยำวุ้นเส้น ยำมาม่า ปรับราคาขึ้น 10 บาทเช่นกันครับ

จาก 30 - 40 เพิ่มเป็น 40 - 50 บาทต่อเมนู

นี่คือสิ่งที่เปลี่ยนแปลงไปในชีวิตประจำวันของผม มันคือรายจ่ายที่เพิ่มขึ้น

จะบอกว่าไม่แพงขึ้น ผมก็ไม่กล้าหลอกตัวเองขนาดนั้น..

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#83 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:05

ซื้อ Beer Heineken กระป๋องละ 23 บาท มานั่งกินที่บ้านเมาปลิ้นทุกวัน  :lol:  :lol:  :lol:

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#84 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:20

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#85 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:30

ผมจะบอกให้ อาหารเป็นสิ่งที่ขึ้นราคาน้อยที่สุดครับ

รองเท้านันยางตอนเด็ก 90 บาท เกี๋ยวเตียวราคา 15 บาท หมู 45 บาทครับ

ตอนนี้รองเท้านันยาง ราคา 280 บาท   เกี๋ยวเตียว 30 บาท หมูราคา 100 บาท

ค่ารถเมล์ 2.50 บาท  เดียวนี้ 8 บาท 

สาเหตุเพราะ วิทยการในการผลิตอาหารดีขึ้น

#86 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:34

ผมจะบอกให้ อาหารเป็นสิ่งที่ขึ้นราคาน้อยที่สุดครับ
รองเท้านันยางตอนเด็ก 90 บาท เกี๋ยวเตียวราคา 15 บาท หมู 45 บาทครับ
ตอนนี้รองเท้านันยาง ราคา 280 บาท   เกี๋ยวเตียว 30 บาท หมูราคา 100 บาท
ค่ารถเมล์ 2.50 บาท  เดียวนี้ 8 บาท 
สาเหตุเพราะ วิทยการในการผลิตอาหารดีขึ้น

ตกลงตอบได้ยังว่าสมัยสุเทพ อะไรแพง สมพรจอมแหล :D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#87 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:34

เชียงใหม่  ราคา  30 -35   up     รอบนอก 25  up

วันก่อนไปกินข้าวมันไก่ เจ เจ จานละ 30  บาท  2 จานถึงจะอิ่มค่ะ

แต่ถ้าจะให้ถูก  ต้องก๋วยเตี๋ยว 3 บาท ของอีโอ๊ค  ใครอยากทาน  นั่งเครื่องมาเลยนะคะ  อีโอ๊คชวนชิม   :D  :D  :D  :D  :D

ต้องสั่งที่ละ 10 ชาม  

ผมไปบ่อยนะ ครับ ก๋วยเตี๋ยว 3บาทเนี่ย

แต่ผมกินไป 8-9 ชาม กว่าจะอิ่ม คิดรวม ๆ ละไม่ต่างจากกินชามใหญ่เลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#88 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

แปลกดีเหมือนกัน 

#89 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:35

โหหหหหหหหหหห ท่าน

เล่นผมซะมึน งง เลย

สงสัยโดนสะกดจิตละ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#90 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:41

ตกลงตอบได้ยังว่าสมัยสุเทพ อะไรแพง สมพรจอมแหล :D

เค้าไม่ได้แหล เค้าแค่บ้า "ค่ารถเมล์แพงขึ้น เพราะวิทยาการในการผลิตอาหารดีขึ้น"

ไม่บ้าเพ้อเจ้ออย่างงี้ไม่ได้นะเนี่ย :lol:  :lol:  :lol: 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#91 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:46

เค้าไม่ได้แหล เค้าแค่บ้า "ค่ารถเมล์แพงขึ้น เพราะวิทยาการในการผลิตอาหารดีขึ้น"

ไม่บ้าเพ้อเจ้ออย่างงี้ไม่ได้นะเนี่ย :lol:  :lol:  :lol: 

เค้าคงคิดว่า รถเมล์ เกี่ยวกับการผลิต ครับ

เพราะเอาไว้ขนของได้ด้วย ไรงี้

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by พอล คุง, 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:46.

#92 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:49

ร้านลูกไก่ทอง (เป็นสาขาของร้านไก่ทอง เมืองทองธานี) สำหรับอำมาตย์เท่านั้น ไพล่ อย่าหลงเข้าไปนะ บ่องตง??

ร้านไก่ทองแนะนำครับตับไก่ทอดกระเทียมอร่อยมากครับตับชิ้นใหญ่เนื้อนุ่มมากๆครับ จานละ 450.- เคยไปกินแค่สองครั้งครับ สามคน ห้าหกพันบาท แพงมากครับแต่คนก็เยอะมาก

เอ้อ... ผมว่าน่าจะเป็นตับห่าน นะครับ  ไม่ใช่ตับไก่

#93 สมพร

สมพร

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:52

ตกลงตอบได้ยังว่าสมัยสุเทพ อะไรแพง สมพรจอมแหล ...

นิสัย ปชป. แบบนี้ ใครอยากตอบครับ

พวกมีแต่ยุแยงให้สังคมแตกแยก

ปชป. ขนานแท้

#94 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:55

ตกลงตอบได้ยังว่าสมัยสุเทพ อะไรแพง สมพรจอมแหล ...
นิสัย ปชป. แบบนี้ ใครอยากตอบครับ

พวกมีแต่ยุแยงให้สังคมแตกแยก
ปชป. ขนานแท้

มีหลักฐานมั้ยว่าผมเป็น ปชป สมพรจอมแหล

สันดอนแบบสมพร มีแต่เพ้อ้จ้อไปวันๆ ปล่อยข่าวบิดเบือน
ทำสังคมแตกแยก สมพร ขนานแท้ :D

#95 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:00

ขอความคิดเห็นจากผู้รู้ครับ

ผมก็อยู่เมืองปลาคังมาหลายปี

เมนูสุดยอดก็ไม่ถึงห้าร้อย

คำถามคือว่า ทำไมมันแพงอย่างนี้

มันเกี่ยวกับอะไรครับ

ค่าแรงขั้นต่ำ ๓๐๐ บาท

ค่าแรง ห้าวัน ได้ต้มยำหนึ่งชาม

บ้านนอกอย่างผม มึนตึ๊บ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#96 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:06

35 - 40 ครับ

#97 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:09

ไม่รู้ว่า แปลกไหม

วันก่อนผมกิน ชายสี่หมีเกี่ยว จากแถว ๆ บ่อสร้าง มาราคา 30บาท

แต่ไหง เมื่อคืน ผมกินแถว ๆ แม่คือ ทำไมมัน 35บาทหว่า

หรือว่า แล้วแต่เจ้าอ่ะ

ปล.มัน FC ไม่ใช่เหรอ มันน่าจะราคาเดียวกัน

#98 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:14

แพงไปหมดเลยครับ ของกินเดี๋ยวนี้

กล่องนี้ก็แพงครับ ราคา 109 บาท แต่อร่อย - มัน ยก ร่อง กันเลยดีเดียวเชียว :P

#99 badpig

badpig

น้องใหม่

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:13

ผมกินมังฯ 

มะปลายปีก่อนกับข้าวหรือตามสั่งแต่ผัก หรือ กับข้าวที่มีเนื้อสัตว์แต่ผมขอแต่ผักอย่างเดียว เค้าใจดีคิดมา 25.-

ปัจจุบัน ผักๆอย่างเดียวก็ 35-40.- แล้วนะเทอว์ :D

Edited by badpig, 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:14.

#100 jaojao48

jaojao48

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:41

ผมไปซื้อแถวบ้านนอกจานละ 40 แพงจุงเบย

มนตัวอำเภอเค้ายังขายแค่ 30

:lol:

วานระบุที่ตั้งชัดๆได้ไหม? ผมว่าน่าสนใจ บ้านผมเจอกรณีคล้ายๆกัน

กระเพราไก่ ในตลาดราวๆ 30-35 บาท

ริมทางรถไฟ(ห่างไปอีก 200 m) 45 บาท

หาดใหญ่ครับ

บุรีรัมย์ครับ

^_^

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน