Jump to content

- - - - -

เรียนพี่ สิงห์สนามหลวง ครับ

• Please log in to reply
57 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:19

เข้ามาอ่าน เผื่อจะได้ความรู้อะไรจากทางฝั่งแดงบ้าง สุดท้ายก็เหมือนเดิม เหอๆ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#52 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:19

ตอบแบบนี้เอาจริงหรือเอาฮาละนั่น

#53 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:05

คนมีอยู่ 2 ประเภทครับ

1. รับฟังแล้วคิดตาม เปรียบเทียบ แก้ไข 

2. ดึงดัน อัตตาว่าสิ่งที่ตนคิด นั้นคือความจริงเที่ยงแท้

ผมไม่ได้มีเจตนาในการ ตั้งกะทู้มาเพื่อดิสเครดิต หรือว่าต้อนให้จนมุม ผมแค่ต้องการข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจ ผมไม่ได้ผิดหวังกับคำตอบของพี่สิงห์สนามหลวง แต่คำตอบของพี่ คือคำพูดที่มีมาตั้งแต่ เริ่มก่อตั้งเสื้อแดงไม่ได้มีอะไรแตกต่าง ไม่ได้เสริมธาตุความรู้เพื่อประกอบการตัดสินใจผมเลย เพราะว่าพี่สิงห์ตอบนั้นไม่สามารถหักล้างกับความจริง ที่ผมมองเห็นด้วยตาหยาบทั้งสองข้าง สุดท้ายแล้วแนวทางการต่อสู้ของเสื้อแดงก็ไม่ใช่อย่างที่ตนพยายามพูดทุกวี่วัน ทุกวันนี้ผมไม่เห็นการพัฒนาการของเสื้อแดงไปในทางที่ดีเลยผมกลับมองว่า ยิ่งเลวร้ายไปเสียมาก ไม่ใช่จากทุกคน แต่จากแกนนำ พี่สิงห์เองก็เป็นถึงแกนนำ เหมือนที่ เสแดงเคยพูดไว้ใน camfrog ว่า "นักรบจิ้มแป้น" ผมขอบพระคุณที่พี่สิงห์ได้ตอบกะทู้ที่ผมถามและผมก็หวังว่าพี่สิงห์คงจะให้ความรู้ที่มากกว่าและดีกว่า แกนนำเสื้อแดง ไม่เอาวลี ที่เหมือนเทปเปิดย้อนมาใช้ พี่อาจจะได้ผม เป็นหนึ่งในคนที่เห็นด้วยกับพี่ก็ได้ แต่นะวันนี้ผมคงต้องบอกว่า "คงยังไม่" เพราะเสื้อแดงยังไม่พร้อม KM ของเสื้อแดงก้คือคำพูดของแกนนำโง่ๆที่ใช้คำพูดสวยหรู กล่อมให้ไปในทิศทางที่เค้าต้องการ ไม่มีหลักฐาน,ข้อเท็จจริง หาแต่มีแต่ คำเท็จ ไร้หลักฐาน ที่จะหักล้างให้ผู้อื่นคล้อยตาม

สวัสดี

กะทิ 26 มีนาคม 2556

#54 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:30

หน้าโง่ๆ อย่างเสื้อแดง ไม่รู้จักประชาธิปไตยหรอก

แค่มีเงินจ้าง กุก็มาชุมนุมเผาบ้านเผาเมืองแล้ว

ไอ้สิง มันทำหน้าที่โพสตอบกระทู้ กับวิ่งถือกล้องตามถ่ายพวกเสื้อแดงที่โดนยิงหัว

ไอ้นี่เคยเอาภาพที่เสื้อแดงโดนยิงหัวแบะ แล้วมีพวกเสื้อแดงถือปืนเอ็มสิบหกยืนอยู่ด้วย

เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#55 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:01

1. รับฟังแล้วคิดตาม เปรียบเทียบ แก้ไข 

2. ดึงดัน อัตตาว่าสิ่งที่ตนคิด นั้นคือความจริงเที่ยงแท้

ผมไม่ได้มีเจตนาในการ ตั้งกะทู้มาเพื่อดิสเครดิต หรือว่าต้อนให้จนมุม ผมแค่ต้องการข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจ ผมไม่ได้ผิดหวังกับคำตอบของพี่สิงห์สนามหลวง แต่คำตอบของพี่ คือคำพูดที่มีมาตั้งแต่ เริ่มก่อตั้งเสื้อแดงไม่ได้มีอะไรแตกต่าง ไม่ได้เสริมธาตุความรู้เพื่อประกอบการตัดสินใจผมเลย เพราะว่าพี่สิงห์ตอบนั้นไม่สามารถหักล้างกับความจริง ที่ผมมองเห็นด้วยตาหยาบทั้งสองข้าง สุดท้ายแล้วแนวทางการต่อสู้ของเสื้อแดงก็ไม่ใช่อย่างที่ตนพยายามพูดทุกวี่วัน ทุกวันนี้ผมไม่เห็นการพัฒนาการของเสื้อแดงไปในทางที่ดีเลยผมกลับมองว่า ยิ่งเลวร้ายไปเสียมาก ไม่ใช่จากทุกคน แต่จากแกนนำ พี่สิงห์เองก็เป็นถึงแกนนำ เหมือนที่ เสแดงเคยพูดไว้ใน camfrog ว่า "นักรบจิ้มแป้น" ผมขอบพระคุณที่พี่สิงห์ได้ตอบกะทู้ที่ผมถามและผมก็หวังว่าพี่สิงห์คงจะให้ความรู้ที่มากกว่าและดีกว่า แกนนำเสื้อแดง ไม่เอาวลี ที่เหมือนเทปเปิดย้อนมาใช้ พี่อาจจะได้ผม เป็นหนึ่งในคนที่เห็นด้วยกับพี่ก็ได้ แต่นะวันนี้ผมคงต้องบอกว่า "คงยังไม่" เพราะเสื้อแดงยังไม่พร้อม KM ของเสื้อแดงก้คือคำพูดของแกนนำโง่ๆที่ใช้คำพูดสวยหรู กล่อมให้ไปในทิศทางที่เค้าต้องการ ไม่มีหลักฐาน,ข้อเท็จจริง หาแต่มีแต่ คำเท็จ ไร้หลักฐาน ที่จะหักล้างให้ผู้อื่นคล้อยตาม

สวัสดี

ผมขอคัดสำเนาคำถามของคุณกะทิ-และคำตอบของผมไปตั้งกระทู้ที่ราชดำเนินให้สาธารณชนได้อ่านได้หรือเปล่าครับ อิอิ

รักคนเสื้อแดง

#56 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:14

ลองมาอ่านประชาธิปไตยที่แน่แท้

จากเหล่านักปราญ์ฉลาดๆหลายๆ

คนในเสรีไทยอีกแง่หนึ่ง

http://webboard.seri...กเสรีไทย-ประชา/

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#57 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:56

ลองมาอ่านประชาธิปไตยที่แน่แท้

จากเหล่านักปราญ์ฉลาดๆหลายๆ

คนในเสรีไทยอีกแง่หนึ่ง

http://webboard.seri...กเสรีไทย-ประชา/

เขาชี้ทางไปให้แล้วนี้ครับ

http://webboard.seri...ประชาธิปไตยคือ/

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#58 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 08:40

สวัสดี

ผมขอคัดสำเนาคำถามของคุณกะทิ-และคำตอบของผมไปตั้งกระทู้ที่ราชดำเนินให้สาธารณชนได้อ่านได้หรือเปล่าครับ อิอิ

555555555เอาไปเลย อย่างดีก็ตอบโต้แบบโง่ๆๆ ยังเล่นเรื่่อง ปรส อยู่ไม่ใช่หรอแล้วหน้าแหกแบบเรื่อง โรงพัก กับสนาม ฟุตซอลอีกนะ แต่เข้าใจแหละ ในราชดำเนิน พวก 1 คน แปดลอกอินมันแยะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน