Jump to content

สิ่งที่ยังคงอยู่....

• Please log in to reply
7224 ความเห็นในกระทู้นี้

#1551 lazylemon

lazylemon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:10

ฟังเพลงดีก่า

#1552 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:20

ห้องนี้น่ะไม่ใช่ห้องกาแฟนะ  แต่เป็นห้องต้มกาแฟ (ของคุณจักร์) นะเออ

พวกคนเดน ...อุบส์ แดนไกล ต้องให้อยู่ไกลๆละดี ไปอยู่ไหน แผ่นดินไหวที่ไหน

Oops!I did again

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#1553 lazylemon

lazylemon

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:22

ฟังเพลงคุณมาร์ค แอนโทนี่ มั่ง

#1554 chackrapbong

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:24

พอดีเห็นคุณ คน............

พร้อมกับ คุณ  ไข่จีคง

ถ้าจะช่วยบอก ที่มาของชื่อหน่อยได้ไม๊ครับ

ผมอยากทราบว่า อะไรเป็นแรงบันดาลใจ ให้ใช้ชื่อนี้ครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#1555 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:30

ผมเคยมีความฝันเล็กๆตุ้งกะสมัยวัยรุ่นชอบฟังเพลงฝาหรั่ง ว่าจะต้องฟังเพลงhotelแล้วขับรถอยู่บนถนนสวยๆในเมกา หลังจากขับวนดูแล้วสามสี่ปี ผมว่า Van morrison เข้ากว่า the eagles ผมว่าไม่ฟินเลย นี่ผมเปี่ยนไป๋หรือเปล่าก็ไม่รู้ ทรยศความฝันตัวเอง
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#1556 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:36

เรื่องชื่อ ผมเองก็งงตัวเองเหมือนกัน หาเหตุผลมารองรับการกระทำนี้ไม่ได้จริงๆ คงจะแว้ปๆมาตอนอารมณ์เกลียดหน่ะครับ
ผมใช้ชื่อซายน์อินว่า NoiiNoii ครับ ถ้าไม่รังเกียจ

ปล ผมแปะยูทูปไม่เป็น น่าอายจิง ว่างช่วยสอนหน่อยนะครับ
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#1557 lazylemon

lazylemon

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:37

ความฝันของคนเราเปลี่ยนได้ค่ะ ตามวัย ตามประสบการณ์  แต่เราไม่เปลี่ยนอุดมการณ์ค่ะ 

#1558 chackrapbong

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:38

ผมเคยมีความฝันเล็กๆตุ้งกะสมัยวัยรุ่นชอบฟังเพลงฝาหรั่ง ว่าจะต้องฟังเพลงhotelแล้วขับรถอยู่บนถนนสวยๆในเมกา หลังจากขับวนดูแล้วสามสี่ปี ผมว่า Van morrison เข้ากว่า the eagles ผมว่าไม่ฟินเลย นี่ผมเปี่ยนไป๋หรือเปล่าก็ไม่รู้ ทรยศความฝันตัวเอง

ดีใจครับ ได้เจอเพื่อนวัยรุ่น(สุดท้าย) เหมือนกัน

ผมก็ชอบ Van Morisson มากกว่า ครับ แต่ไม่รู้สึกทรยศความฝันตัวเอง

เพราะผมนอนหลับรวดเดียว ไม่ค่อยได้ฝันเลยครับ(ฮากว่า)

ตามจริงแล้วผมชอบแนว แจ๊ส มากเวลาฟังคนเดียว

#1559 lazylemon

lazylemon

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:45

คุณ noii คะ ลองเข้าไปในยูทูป search หาเพลงที่คุณต้องการ ครอป URL ของเพลง มา แปะ เช่น

www.jfkdjfkdjffjfjfffjdfdkfh

แล้วคุณก็ลาก mouse ครอบ อีกครั้ง มันก็จะเป็นสีฟ้า คุณเห็นสัญญลักษณ์ เหนือคำว่าเพลงไหมคะ อยุ่บรรทัดบน เอา mouse ไปชี้ตรงนั้น แล้วคลิ๊ก เป็นการ unlink ค่ะ ส่งตอบก็จะใช้ได้เลย

อิฉันกว่าจะเป็นต้องให้ลูกสอนค่ะ

#1560 chackrapbong

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:47

เรื่องชื่อ ผมเองก็งงตัวเองเหมือนกัน หาเหตุผลมารองรับการกระทำนี้ไม่ได้จริงๆ คงจะแว้ปๆมาตอนอารมณ์เกลียดหน่ะครับ
ผมใช้ชื่อซายน์อินว่า NoiiNoii ครับ ถ้าไม่รังเกียจ

ปล ผมแปะยูทูปไม่เป็น น่าอายจิง ว่างช่วยสอนหน่อยนะครับ

ชื่อนั้น สำคัญไฉน  ชื่ออะไรไม่รังเกียจแน่นอนครับ

จะชื่ออะไรก็ไม่สำคัญเท่า ความเป็นเพื่อน เป็นไทย

อย่างที่เรามีให้กันตอนนี้

วิธีแปะ ยูทูบ คุณ คนฯลองดูตามนี้ครับ

เข้าไปหน้ายูทูบ เลือกเพลงที่ต้องการ เมื่อเริ่มเล่นแล้วในยูทูบ

ให้คลิกซ้าย เลือก url แล้ว copy โดยการ คลิกขวา

แล้วนำที่เลือกมา paste ในการตอบที่นี้

การpasteในที่นี้ ก็โดยการเลือกตอบ

ไปที่ specail bbcode (อันทีสามขวาบนสุดรูปสี่เหลี่ยม อยู่ด้านซ้ายคำว่า font)

เลือก media แล้วนำขั้นตอนแรก มา paste ลง แล้ว ตอบ(enter)

ลองดูครับสักเพลง

#1561 lazylemon

lazylemon

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:52

อ้าวคุณจักร์นี่เราทำกันคนละแบบเหรอเนี่ย เอาเป็นว่าคุณ Noii เลือกตามถนัดละกันนะคะ

#1562 chackrapbong

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:55

ถ้าให้สะดวกเปิดหน้าต่างสองบานพร้อมกันครับ

(อ้าวคุณจักร์นี่เราทำกันคนละแบบเหรอเนี่ย

ครับพี่มะนาว)

#1563 chackrapbong

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:01

คั่นเวลา รอคุณ คนฯ

อ่านขายหัวเราะภาคอังกฤษ ตาม stlyle นักเรียนนอก(เขตเทศบาล) สักเรื่อง

Attached Images

#1564 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:04

ขอบคุณครับ เดียวจะลองดู พอดีตอนนี้อยู่บนandroidหน่ะ bbcode ไม่มี แต่ผมเคยเห็นแว้ปๆแล้วครับ

#1565 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:08

คั่นเวลา รอคุณ คนฯ

อ่านขายหัวเราะภาคอังกฤษ ตาม stlyle นักเรียนนอก(เขตเทศบาล) สักเรื่อง

เข้าใจได้นะว่ามันเป็นความผิดปรกติ โทษเด็กก็ไม่ได้หรอก เกิดมาเป็นอย่างนั้น แต่ผมงงว่า ทำใมมันถึงมี เยอะ มากๆๆ

#1566 lazylemon

lazylemon

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:08

สำหรับคนมีที่มีฝัน

#1567 chackrapbong

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:16

stlyle นักเรียนนอก(เขตเทศบาล) สักเรื่อง

เข้าใจได้นะว่ามันเป็นความผิดปรกติ โทษเด็กก็ไม่ได้หรอก เกิดมาเป็นอย่างนั้น แต่ผมงงว่า ทำใมมันถึงมี เยอะ มากๆๆ

อย่างงเลยครับ

ครอบครัวเป็นปราการด่านสุดท้ายครับ ที่จะปลูกฝัง ค่านิยมที่ถูกต้อง

และเป็นสถาบันหลัก ที่จะอบรม บ่มนิสัย ให้เห็นถูกเป็นถูก เห็นผิดเป็นผิด

และที่มันเยอะ มากมากมาก ก็เพราะมันเป็นความผิดปรกติ เพราะหากปรกติแล้ว

มันก็จะแค่เยอะพอสมควร แล้วหันกลับมาพิจารณาสิ่งที่ทำลงไปได้บ้าง ตามปกติของคนปกติ

#1568 lazylemon

lazylemon

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:24

พวกผู้ชายก็คุยกันไป อิฉันขอเปิดเพลงละกัน เพื่อเพิ่มอรรถรสในการคุย

#1569 lazylemon

lazylemon

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:31

ไปอ่านกระทู้ "เมื่อผมบาดเจ็บจากการถ่ายหนัก" แล้วยัง พี่นั่งขำมุขแกจริง แต่ละอันสุดยอด พวกกลุ่มป่วนไม่ค่อยกล้าไปยุ่งกะแก เพราะอาจจะโดนมิใช่น้อย

#1570 chackrapbong

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:36

ยังเลยครับ

#1571 lazylemon

lazylemon

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:40

คุณจักร์ พี่ง่วงมากเลยนะ จริงๆนะ  วันนี้ทำงานหลายอย่างมาก แล้วมานั่งเขียนบทความอีก  ฝากเพลงสุดท้ายก่อนนะ ห้ามมีน้ำโห

Edited by lazylemon, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:25.

#1572 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:43

เข้ามาแวะบ้านนี้แล้วเดินวนเวียนชมโน่นนี่ไม่อยากออกไปไหน มีงานต้องทำทั้งคืนแต่รู้สึกขี้เกียจขึ้นมา
ติดแหงกก ฟังเพลงคิดโน่นนี่ มีความสุขครับ ผมรู้สึกตรงจริตหน่ะ

มีใครไปดูphantomมั่งครับ อีกสองอาทิตย์จะพาลูกสาวไปดูครับ ลูกมันตื่นเต้นล่วงหน้าไว้ละ กลัวไปทำเกะกะชาวบ้านเค้าจิงๆ
คือเค้าร้องตามได้ ผมเลยกลัวว่าเค้าจะไปร้องตามในโรงหน่ะ รบกวนคนข้างๆ

#1573 chackrapbong

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:46

เข้ามาแวะบ้านนี้แล้วเดินวนเวียนชมโน่นนี่ไม่อยากออกไปไหน มีงานต้องทำทั้งคืนแต่รู้สึกขี้เกียจขึ้นมา
ติดแหงกก ฟังเพลงคิดโน่นนี่ มีความสุขครับ ผมรู้สึกตรงจริตหน่ะ

มีใครไปดูphantomมั่งครับ อีกสองอาทิตย์จะพาลูกสาวไปดูครับ ลูกมันตื่นเต้นล่วงหน้าไว้ละ กลัวไปทำเกะกะชาวบ้านเค้าจิงๆ
คือเค้าร้องตามได้ ผมเลยกลัวว่าเค้าจะไปร้องตามในโรงหน่ะ รบกวนคนข้างๆ

สุดยอดครับ

ผมเคยเอาเพลงมาลง สองครั้ง หน้า 9 กับอีกหน้าเมื่อสัก สองสามวันที่แล้ว

บัตร น่าจะหมดแล้วครับ

#1574 chackrapbong

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:47

Sometimes

ผมอ่านว่า  โส-เม-ติ-เมส

ผมอ่านผิด ตรงใหน เด็กนักเรียนนอก วานบอกที

#1575 chackrapbong

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:57

คุณจักร์ พี่ง่วงมากเลยนะ จริงๆนะ  วันนี้ทำงานหลายอย่างมาก แล้วมานั่งเขียนบทความอีก  ฝากเพลงสุดท้ายก่อนนะ ห้ามมีน้ำโห

พี่มะนาวง่วงเก็ต้องไปนอนแล้วครับ

สวัสดีครับ

#1576 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:27

เย้้. ขอบคุณพี่ๆทุกคน

แถมอีกเพลงที่ชอบครับ

ทำงานดึก<ยันสว่าง>ก็ให้คิดอิจฉาคนที่นอนหลับสบาย ตื่นเช้าขึ้นมาอย่างสดชื่น

เค้าว่ากันว่าหลังเที่ยงคืนเป็นช่วงเวลาที่อวัยวะต่างๆได้พักผ่อน ตามนั้น

แต่สำหรับผมแล้วเป็นช่วงเวลาที่สมองมีสมาธิต่อเนื่อง ทำงานอยู่ท่ามกลางความเงียบสงัดของกลางคืน

Music of the night ครับ ฝันดีครับ

#1577 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:32

นั่นไม่ใช่ท่ากำลังภายในแล้ว ท่าโยคะ มากก่า แล้วเป็นโยคะแบบร้อน หรือแบบเย็นเจ้าคะ

:D  ไม่มีอะไรจะเล่น... หนีไปนอนดื้อๆดีก่า... เอิ๊กๆๆๆๆ

อย่าลืมครับ

นั่งก่อนนอน สามคำจำให้แม่น

:rolleyes:  กระพ๊มมีท่าประจำ... จากหลังตู้เสื้อผ้าขอรับ...

:D 

นึกออกครับ

นอนแบบใช้กำลังภายใน

เท้าชี้ฟ้า ห้วหนุนหมอน

ข้าน้อยขอคารวะจากใจจริง

-_-  แค่นึกภาพ... น่าจะร่วงคอหักตายตั้งก๊ะตะกายขึ้นไปแล้วล่ะขอรับ...

:lol: 

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#1578 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:14

ห้องนี้น่ะไม่ใช่ห้องกาแฟนะ  แต่เป็นห้องต้มกาแฟ (ของคุณจักร์) นะเออ

พวกคนเดน ...อุบส์ แดนไกล ต้องให้อยู่ไกลๆละดี ไปอยู่ไหน แผ่นดินไหวที่ไหน

เห็นพี่มะนาว เจ้าบทเจ้ากลอน ผมฝากด้วยสักบท นี้ก็แอบไปเก็นเค้ามาเหมือนกัน

บทกลอนจากคนไทยถึงคนแดนไกล

ธรณีนี้ของมึ งหรือ
อย่าหือ วางโตโอหัง
ของกูผู้เดียวเจียวฟัง
อ้ายงั่ง โทษ
มึ งถึงตาย!

eดิท เพราะถูกระบบคัดกรอง

มาแปลง ความจริง เป็นคำ สุภาพ

<_<  ห๊ะๆๆ... เดี๋ยวยาดตะกวดในสภาฯแม่มก็แห่มาลงทู้กันมั่งหรอกขอรับ...

:rolleyes:  เดี๋ยวได้สาดน้ำร้อนกันกราจ๊ายร๊อก เคี๊ยกๆๆๆๆ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#1579 wat

wat

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:26

:D  เด็กนอก (คอก) เล่นมั่ง... เอิ๊กๆๆๆ

Tejvir KHAN ( from India ) is studying in the Western world... He calls his mom:

TEJVIR: Mom, I have AIDS.
Mother: Don't come back my son.
KHAN: Why Mom?
Mother: If you come back - then your wife will be infected. From your wife to your brother, from your brother to our maid, From our maid to your dad, from your dad to my sister and... From my sister to her husband, from him to me and... From me to our driver, from our driver to your sister... And if your sister got AIDs, then... the whole village will be infected!:

... So in the name of god please save our village. Don't come back!...

:rolleyes: 

#1580 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:33

คุณ Noii ขออนุญาตลงเพลงให้ใหม่ เพราะเพลงที่คุณลงเปิดดูไม่ได้ค่ะ อยากฟังด้วยเลยไปหามา จากชื่อที่คุณให้ไว้ค่ะ

เลือกเพลงนี้มาเพราะชอบเสียงของเธอค่ะ

#1581 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:35

ห๊ะๆๆ... เดี๋ยวยาดตะกวดในสภาฯแม่มก็แห่มาลงทู้กันมั่งหรอกขอรับ.

เดี๋ยวได้สาดน้ำร้อนกันกราจ๊ายร๊อก เคี๊ยกๆๆๆๆ

แล้วบ้านดินเหนียวอิฉันจะทนแรงไหวไหมเนี่ย  :(  :wacko:

• wat likes this

#1582 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:17

ถึงเวลาเปิดบ้านแล้วก็เปิดเพลง จาก Lionel Richie - Hello

ตอนนี้จะใส่ชื่อคนร้อง และชื่อเพลงด้วย เพราะไปดูของเก่า ที่จะเก็บไว้ พบว่าหายไป 

#1583 chackrapbong

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:31

:D  เด็กนอก (คอก) เล่นมั่ง... เอิ๊กๆๆๆ

... So in the name of god please save our village. country  Don't come back!...

:rolleyes: 

#1584 chackrapbong

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:36

#1585 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:38

สาวๆ จาก Bond - fuego

#1586 chackrapbong

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:50

ทำงานดึก<ยันสว่าง>ก็ให้คิดอิจฉาคนที่นอนหลับสบาย ตื่นเช้าขึ้นมาอย่างสดชื่น

เค้าว่ากันว่าหลังเที่ยงคืนเป็นช่วงเวลาที่อวัยวะต่างๆได้พักผ่อน ตามนั้น

แต่สำหรับผมแล้วเป็นช่วงเวลาที่สมองมีสมาธิต่อเนื่อง ทำงานอยู่ท่ามกลางความเงียบสงัดของกลางคืน

Music of the night ครับ ฝันดีครับ

ผมออกจะทึ่งว่าคุณ คนฯ นอนน้อยมากครับ

ทำงานยันสว่าง ยังตื่นเช้ามาอย่างสดชื่นได้

นอนกี่ ชม ครับ

#1587 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:54

สี่เต่าทองกันบ้างเนอะ อยากจับมือเธอจัง

#1588 chackrapbong

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:06

ย้อนกลับมา (ไม่ใช่กลับไป)

นึกถึง   Wings ครับ

#1589 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:08

วงชาย สมัยก่อนนี่ สุดยอดทั้งนั้นเลยนะ และรู้สึกว่าล้วนแต่เป็นคนผิวสีทั้งนั้น  วงหญิงล้วนนี่ก็เหมือนกัน เพลงนี้ได้ยินตอนวัยสะรุ่น Blue Magic - Sideshow

#1590 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:20

เปิดวงชายยุคต้นน้ำไปแล้ว ขอเปลี่ยนมายุคกลางน้ำเหมือนของคุณจักร์บ้าง ยังจำได้ไหม วง Pilot - January

#1591 chackrapbong

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:22

วงชาย สมัยก่อนนี่ สุดยอดทั้งนั้นเลยนะ    วงหญิงล้วนนี่ก็เหมือนกัน

ใครชอบ Eric Clapton คงรู้จักวง Cream

หากไม่ฟังเพลงนี้ ต้องถือว่าไม่ใชแฟนพันธ์แท้

#1592 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:33

นึกว่าหายไปไหน ที่แท้ไปหาวงที่พี่ไม่รู้จักชื่อมาเปิด พุทโธ่  (ยังจำได้ไหมใครพูดประโยค อมตะนี้)

หายไปอีกแระ That's the Way I (You) Like It

#1593 chackrapbong

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:33

เปิดวงชายยุคต้นน้ำไปแล้ว ขอเปลี่ยนมายุคกลางน้ำเหมือนของคุณจักร์บ้าง ยังจำได้ไหม วง Pilot - January

แทงใจมากครับ

ผมชายกลางน้ำจริงอย่างที่พี่มะนาวบอก

ผมไม่เคยเป็นสมาชิกที่ใหนเลย จนกระทั่งวันที่น้องน้ำมา

ประมาณ ปลายเดือน เดือน ตค 54 จะทำอะไรก็ไม่สะดวก บังเอิญ

ซนไปซนมา เจอ เวป เสรีไทยนี้

เลยสมัครเป็นสมาชิก เสรีไทย ช่วงที่น้องน้ำกำลังมาพอดี

ช่วงนั้น ผมอยู่กลางน้ำครับ เพราะท่วมรอบตัวแล้วครับ

#1594 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:42

พี่คงไม่ใช่แฟนพันธ์ของวงที่ว่าแน่ สาบานได้ว่าเพิ่งเคยได้ยินจริง  (แย่เลยเรา)

แทงใจ นี่แทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจป่าว

Edited by lazylemon, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:43.

#1595 chackrapbong

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:46

นึกว่าหายไปไหน ที่แท้ไปหาวงที่พี่ไม่รู้จักชื่อมาเปิด พุทโธ่  (ยังจำได้ไหมใครพูดประโยค อมตะนี้)

หายไปอีกแระ That's the Way I (You) Like It

พี่คงไม่ใช่แฟนพันธ์ของวงที่ว่าแน่ สาบานได้ว่าเพิ่งเคยได้ยินจริง  (แย่เลยเรา)

แทงใจ นี่แทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจป่าว

-แทงกันซึ่งซึ่งหน้าเลยครับ

-พี่มะนาวเปิดมานี่ ผมร้องแบบ ต่อเพลง เป็น medley ได้เลยครับ

Edited by chackrapbong, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:55.

#1596 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:54

ตอนน้องน้ำมาพี่ไปอยู่ตึกแถวที่ชะอำแล้ว  พร้อมหมา 11 ตัว (มีคนฝากไปด้วย 4) น้องแมว 4 อุตส่าห์ หนีไปทิ้งคนที่บ้านไว้ข้างหลัง เพราะที่ทำงานเขาน้ำไม่ท่วมกัน อยู่โน่นลุ้นสุดชีวิต  แต่...ไม่ท่วม  555555ซักนิดก็ไม่มี 

รอบคอบจัด  ไม่กล้ารอจนท่วม  กลัวหารถไม่ได้ เสียค่าใช้จ่ายในการขนหมา ไปเกือบหมื่น

แต่เก็บของจากข้างล่าง ขนขึ้นข้างบนหมด ตู้เย็นห่อด้วยพลาสติก หลายชั้น พร้อมเตรื่อง ซักผ้า ยกไม่ไหว หนัก และเสี่ยงกับการพัง

แต่ตอนนั้นพี่เข้าเสรีไทยแล้วนะ แต่ไม่ได้สมัคร อ่านอย่างเดียว ยกคอมพ์ไปด้วย

#1597 chackrapbong

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:05

ขอหาเพลง medley ของ The Beatles

ผมจำได้ว่ามีการต่อเพลงเป็นสิบเพลง

ในเวลา ไม่เกิน สิบนาที

รอสักครู่ครับ

#1598 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:06

Boyz II Men  สำหรับคนอยู่กลางน้ำ

#1599 chackrapbong

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:13

ขอหาเพลง medley ของ The Beatles

ผมจำได้ว่ามีการต่อเพลงเป็นสิบเพลง

ในเวลา ไม่เกิน สิบนาที

รอสักครู่ครับ

หาไม่เจอที่เคยฟังแล้วถูกใจครับ

ฟังนี้ไปแทนก่อนครับ

#1600 lazylemon

lazylemon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:27

All 4 One 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน