Jump to content

- - - - -

เส้นทางสู่อำมาตย์ - ไม่ยากอย่างที่คิด

• Please log in to reply
58 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:38

สมัยไหนไม่สำคัญครับ  ผมไม่หยุมหยิม  

แต่มันคือสิ่งที่  พท. จะทำไห้สำเร็จ  เพื่อพัฒนาประเทศที่เป็นรูปธรรม

แต่ทำคนละแบบ ไปถึงโคราชแค่นั้นครับ สำหรับแดนอีสาน..... ไม่ใช่ไม่หยุมหยิม แต่มั่วครับ มั่วชัดๆ เหมือเอาแบบแปลนห้องน้ำ ช มาทำเป็นห้องน้ำ ญ.....แล้วบอกว่ามันคือห้องน้ำเหมือนกัน..... ไม่หยุมหยิม.... แต่มั่วครับ.... แถไปนู่น ไม่หยุมหยิม.... มีหน้ามาบอกว่าคนอื่นไม่ศึกษาข้อมูล....5555+ ไม่หยุมหยิม 55555+

#52 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:43

สมัยไหนไม่สำคัญครับ  ผมไม่หยุมหยิม  

แต่มันคือสิ่งที่  พท. จะทำไห้สำเร็จ  เพื่อพัฒนาประเทศที่เป็นรูปธรรม

อืม..  จริงอ่ะ...   :lol: :lol:

จริง :D

ถ้าอำมาตย์ใหม่ ไม่เผาเมือง พรรคแมงสาบเค้าคงจะได้ทำแบบไม่ต้องกู้เงินมาเยอะแยะแบบนี้หรอก 5555+

โอ๊ย..ถ้าแมงสาปมันคิดจะทำมันไม่เอาเงินกู้ไป ลาดยางมะตอยให้ไร้ฝุ่น หรือแจกตู้น้ำ หรือสร้างหนังหรือ

สร้างเสาโรงพักและอีกจิปาถะหรอก  เงินกู้ 4 แสนล้านนี่มันสร้างรางคู่ได้หลายกิโลเมตรนะ

มันไม่ทำเอง    มันไม่มีวิสัยทัศน์

ดอนยอ ก็เป็นอย่างนี้แหละ เวลาเค้าบอกอะไรไม่ค่อยฟัง พวกแมงสาบเค้าโต้แย้งเรื่องพวกนี้

มานานแล้ว ไม่เอาน่า เลอะเทอะ

พวกแมงสาบเค้าบอกว่า เค้าทำโดยที่ไม่ต้องกู้ เค้าไปเจรจากับจีนมาแล้ว สร้างเชื่อมต่อกับลาว

ไปยันสุดใต้เลย ถึงมาเลย์เลยนะ ถ้าไม่เชื่อ ถามพวกแมงสาบดูซิ แต่ว่า ผมเห็นมีหลายกระทู้นะ

ที่เขาก็พูดกันถึงเรื่องนี้

ไม่เอาน่า เล่นแบบเด็กๆ โกหกไม่เนียนแล้วโดนจับได้แบบนี้ไม่ดีนะ เสียชื่อหมดเลย

5555555+

เครดิตของพรรคมันไม่เหมือนกันคุณมูน  พวกแมงสาปเขามีเครดิตในด้านดีแต่พูด

คนในพรรคช่างพูดช่างเจรจาพูดน้ำไหลไฟดับทุกคน  แต่สาระหรือจริงไม่จริงอีกเรื่องหนึ่ง

ตลอดระยะเวลา 60 กว่าปี  แมงสาปมีดีเรื่องพูดไม่ใช่เรื่องทำงาน  ต่างกับ  พท.หรือ ทรท.ในอดีต

เครดิตเขาอยู่ที่การบริหาร  การทำงานที่เป็นรูปธรรม   เพราะฉะนั้นถ้าแมงสาปบอกว่าทำได้โดยไม่ต้องกู้

คุณคิดว่าเชื่อได้  ทำได้หรือ   ถามจริงๆ      ถ้าแมงสาปทำได้อย่างที่พุด  ผมว่า  ทรท. ไม่ได้เกิดหรอก

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#53 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:53

อืม..  จริงอ่ะ...   :lol: :lol:

ถ้าอำมาตย์ใหม่ ไม่เผาเมือง พรรคแมงสาบเค้าคงจะได้ทำแบบไม่ต้องกู้เงินมาเยอะแยะแบบนี้หรอก 5555+

โอ๊ย..ถ้าแมงสาปมันคิดจะทำมันไม่เอาเงินกู้ไป ลาดยางมะตอยให้ไร้ฝุ่น หรือแจกตู้น้ำ หรือสร้างหนังหรือ

สร้างเสาโรงพักและอีกจิปาถะหรอก  เงินกู้ 4 แสนล้านนี่มันสร้างรางคู่ได้หลายกิโลเมตรนะ

มันไม่ทำเอง    มันไม่มีวิสัยทัศน์

ดอนยอ ก็เป็นอย่างนี้แหละ เวลาเค้าบอกอะไรไม่ค่อยฟัง พวกแมงสาบเค้าโต้แย้งเรื่องพวกนี้

มานานแล้ว ไม่เอาน่า เลอะเทอะ

พวกแมงสาบเค้าบอกว่า เค้าทำโดยที่ไม่ต้องกู้ เค้าไปเจรจากับจีนมาแล้ว สร้างเชื่อมต่อกับลาว

ไปยันสุดใต้เลย ถึงมาเลย์เลยนะ ถ้าไม่เชื่อ ถามพวกแมงสาบดูซิ แต่ว่า ผมเห็นมีหลายกระทู้นะ

ที่เขาก็พูดกันถึงเรื่องนี้

ไม่เอาน่า เล่นแบบเด็กๆ โกหกไม่เนียนแล้วโดนจับได้แบบนี้ไม่ดีนะ เสียชื่อหมดเลย

5555555+

เครดิตของพรรคมันไม่เหมือนกันคุณมูน  พวกแมงสาปเขามีเครดิตในด้านดีแต่พูด

คนในพรรคช่างพูดช่างเจรจาพูดน้ำไหลไฟดับทุกคน  แต่สาระหรือจริงไม่จริงอีกเรื่องหนึ่ง

ตลอดระยะเวลา 60 กว่าปี  แมงสาปมีดีเรื่องพูดไม่ใช่เรื่องทำงาน  ต่างกับ  พท.หรือ ทรท.ในอดีต

เครดิตเขาอยู่ที่การบริหาร  การทำงานที่เป็นรูปธรรม   เพราะฉะนั้นถ้าแมงสาปบอกว่าทำได้โดยไม่ต้องกู้

คุณคิดว่าเชื่อได้  ทำได้หรือ   ถามจริงๆ      ถ้าแมงสาปทำได้อย่างที่พุด  ผมว่า  ทรท. ไม่ได้เกิดหรอก

ไม่อยากเถียงแทนพวกแมงสาบอ่ะ รู้แต่ว่า คำว่า ดีแต่พูด ผมได้ยินมาก็อีตอนที่มีการเผาเมืองนี่แหละ

ก่อนหน้านี้ไม่เคยได้ยิน ส่วนตอนนี้ คำว่า ดีแต่พูด ผมว่า รัฐบาลนี้แหละ ทำให้ผมได้เห็นเป็นรูปธรรม

มากที่สุด  น้ำจะไม่ท่วม ไม่แล้งบ้างล่ะ สุดท้ายก็ท่วม ก็แล้ง เราจะกระชากค่าครองชีพบ้างล่ะ อันนี้

รู้สึกว่ากระชากขึ้นนะ โอ๊ย อีกเยอะ

ตลอด 60 ปีของพรรคแมงสาบ ถ้าไม่ได้ทำงาน ก็คงจะอยู่ไม่ถึงจนป่านนี้หรอก ถ้าดอนยอมีสมองมีความคิด

ก็จะนึกออก แต่ก็อย่างว่าแหละ ตรงนี้ให้พวกแมงสาบเค้าเอามาบอกเองดีกว่า แต่ก็อีกนั่นแหละ ผมว่ามีหลายคน

เขาน่าจะเคยบอกไปแล้ว แต่ดอนยอก็คงจะไม่ฟัง ไม่เข้าหัวเข้าหู 

ทำรถไฟโดยไม่ต้องกู้น่ะ รู้สึกว่าคุณกรณ์ได้ออกมาบอกแล้วว่าทำอย่างไรในรัฐบาลแมงสาบที่แล้ว สงสัย

ว่าดอนยอน่าจะไม่เคยได้ดู รบกวนแมงสาบเอามาให้ดอนยอดูหน่อย แล้วค่อยคุยกันต่อในเรื่องนี้ แต่ถ้าดอนยอ

ดูแล้ว แต่ยังเล่นลิ้นดีแต่พูดสำนวนวกไปวนมาโฆษณาชวนเชื่อแบบเสื้อแดงแบบนี้ ก็ไม่ต้องคุยกันต่อหรอก

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#54 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:54

แม่มไรวะ ... กระทู้เส้นทางก้าวไปสู่อำมาตย์ของตรู ไหงกลายเป็นกระทู้โฆษณาชวนเชื่อรถไฟความเร็วสูงไปได้วะเนี่ย

เซง เหลิม อิ๊บ อ๊าย เยยย

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#55 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:58

แต่ทำคนละแบบ ไปถึงโคราชแค่นั้นครับ สำหรับแดนอีสาน..... ไม่ใช่ไม่หยุมหยิม แต่มั่วครับ มั่วชัดๆ เหมือเอาแบบแปลนห้องน้ำ ช มาทำเป็นห้องน้ำ ญ.....แล้วบอกว่ามันคือห้องน้ำเหมือนกัน..... ไม่หยุมหยิม.... แต่มั่วครับ.... แถไปนู่น ไม่หยุมหยิม.... มีหน้ามาบอกว่าคนอื่นไม่ศึกษาข้อมูล....5555+ ไม่หยุมหยิม 55555+

ไม่มั่วหรอกครับคุณหมี  ใช่ช่วงแรกไปถึงโคราชก่อน  แต่ช่วงที่2จะไปถึงหนองคาย

ผมไม่มั่วหรอกครับ

อีสานขยายถึง "หนองคาย"

ด้าน สาย "กทม.-นครราชสีมา" 256 กม. แหล่งข่าวกล่าวว่า จุดเริ่มต้น "สถานีบางซื่อ" เมื่อเข้าสู่ "ชุมทางภาชี" ที่ อ.ภาชี จ.พระนครศรีอยุธยา จะมีทางแยกไปยังสายภาคเหนือ เมื่อเข้า จ.สระบุรี ผ่าน อ.หนองแซง เมืองสระบุรี แก่งคอย มวกเหล็ก อ.วิหารแดง อาจจะปรับแนวช่วงบริเวณมวกเหล็กเพื่อลดผลกระทบที่จะผ่านเขตประทานบัตรการทำ เหมืองปูน 3 แห่งคือ โรงปูนอินทรี ปูนซิเมนต์ไทย และปูนทีพีไอ อีกทั้งใกล้พื้นที่ลุ่มน้ำ จากนั้นแนวเส้นทางจะเข้า จ.นครราชสีมา ผ่าน อ.สีคิ้ว ช่วงลำตะคอง

แต่เนื่องจากช่วง "กทม.-บ้านภาชี" 84 กม.ที่ใช้แนวร่วมกับสายเหนือก่อนจะฉีกตัวแยกมาตามทางรถไฟสายอีสาน ทำให้ในผลการศึกษาและออกแบบจะมี 3 ช่วงคือ ช่วงที่ 1 สถานีชุมทางบ้านภาชี-สถานีนครราชสีมา 168 กม. มี 3 สถานีคือ สถานีสระบุรีปากช่อง นครราชสีมา ค่าก่อสร้าง 104,600 ล้านบาท

ช่วงที่ 2 สถานีนครราชสีมา-สถานีหนองคาย 356 กม. มีแผนจะสร้างในเฟส 2 มี 5 สถานีคือ สถานีบัวใหญ่ บ้านไผ่ ขอนแก่น อุดรธานี หนองคาย ค่าก่อสร้าง 144,363 ล้านบาท แนวเส้นทางต่อจาก จ.นครราชสีมา ผ่าน อ.เมืองนครราชสีมาโนนสูงคง,บัวใหญ่ และ บัวลาย

จากนั้นผ่าน จ.ขอนแก่น พื้นที่ 7 อำเภอคือ อ.พล เมืองขอนแก่น โนนศิลา น้ำพอง บ้านไผ่ เขาสวนกวาง บ้านแฮด ผ่าน จ.อุดรธานี พื้นที่ 5 อำเภอ มี อ.โนนสะอาด กุมภวาปี ประจักษ์ศิลปาคม เมืองอุดรธานี และ อ.เพ็ญ ก่อนเข้าสู่ จ.หนองคาย ผ่านพื้นที่ อ.สระใคร อ.เมืองหนองคาย

http://www.koratnana...hp?topic=4359.0

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#56 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:01

แม่มไรวะ ... กระทู้เส้นทางก้าวไปสู่อำมาตย์ของตรู ไหงกลายเป็นกระทู้โฆษณาชวนเชื่อรถไฟความเร็วสูงไปได้วะเนี่ย

เซง เหลิม อิ๊บ อ๊าย เยยย

เกี่ยวดิ....   พอมีรถไฟความเร็วสูงก็ถือว่าเราเป็นประเทศอำมาตย์ :D

#57 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:08

เขาไม่หน้า้ด้านกู้มากขนาดเรียกว่าขายประเทศแบบพวกคุณเมริงต่างหากเล่าครับ 

#58 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 14:12

http://webboard.seri...-แมงสาบ-vs-เผา/

ใครอยากถกเรื่องรถไฟความเร็วสูงว่าของแมงสาบกับของเผาไทยใครเจ๋งกว่ากันไปทู้นี้ได้เลยครับเพ่

#59 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 15:07

เออ สมกับเป็นไพร่จริงๆ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน