Jump to content

- - - - -

บางทีผมว่าในสังคมเราก็มีพวกโรคจิต แอบแฝงไม่น้อยนะครับ

• Please log in to reply
388 ความเห็นในกระทู้นี้

#251 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:02

นี่ขนาดยอมรับแล้ว ว่าเป็นหยิง
เทอว์ยังแสดงการสับสนในตัวเองไม่เสร็จ
เหวี่ยงบ้างเป็นบางคราว

คงต้องถามฝากไปยังสารแดงทั่วหล้า หากจะได้อ่าน

ส่งแดงปกติมนุษย์เข้ามาคุยด้วยบ้าง ได้มั้ยครับ
พวกผิดปกติมนุษย์ (แต่คิดว่าฉันปกติ)
เก็บๆ อาการเอาไว้มั่ง

หายากหาเย็นแท้ๆ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#252 tonythebest

tonythebest

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:02

เทอว์ยังแสดงการสับสนในตัวเองไม่เสร็จ

คงต้องถามฝากไปยังสารแดงทั่วหล้า หากจะได้อ่าน

ส่งแดงปกติมนุษย์เข้ามาคุยด้วยบ้าง ได้มั้ยครับ
พวกผิดปกติมนุษย์ (แต่คิดว่าฉันปกติ)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#253 tonythebest

tonythebest

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:03

อุ่ย ขออถัยครับ

#254 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:04

สนามบางปะกง วันนี้ ร้อนจริงๆ :wacko:

ไม่ลองออก 6 โมงเช้า เลิก 10 โมงกว่าๆบ้าง อากาศยังไม่ทันร้อนหรอก

ตอนนี้ มีงานต้องเคลียร์ครับ กว่าจะว่างก็สายๆ แล้ว :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#255 คนดื่มเบียร์

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:04

ท่านโทนี่ ชอบเบิ้ลเหรอ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#256 คนดื่มเบียร์

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:07

ผมกำลังคิดว่า การที่อยากรู้อายุอานามของคนที่ผมคุยด้วย มันผิดตรงไหนว่ะเนี่ย ถ้าอายุเยอะกว่าผม ผมก็ต้องสมควรเรียกว่า พี่ ไม่ว่า จะเป็นเพศไหน แต่ถ้าอายุน้อยกว่า จะได้แอบสอนประสพกาม เอ้ย ประสพการณ์ของคนที่อายุมากกว่าให้ ผมผิดตรงไหนหว่า

#257 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:08

เอาซักหน่อย เดี๋ยวจะไปกันใหญ่
คือเติบโตมาก็หลายปี เจอคนมาก็เยอะ รับสื่อมาก็แยะ
คือเข้าใจอยู่ว่าคนที่คิดแตกต่างไป ไม่จำเป็นต้องสติฟั่นเฟือนเสมอไป อัจฉริยะหลายคนก็เคยถูกหาว่าบ้า
แต่ในขณะเดียวกัน ก็อยากให้คุณ เคนอิจิ-นามิ เข้าใจว่า
ที่สมาชิกท่านอื่น ๆ คิดไปว่าคุณเป็นอย่างนั้น เป็นอย่างนี้ ก็เพราะสิ่งที่คุณแสดงออกมาให้เห็น

ซึ่งบางครั้งมันก็ดูขัดแย้งกันในตัว จริงอยู่ที่ไม่เกี่ยวกับหัวข้อที่จะสนทนา
แต่ในลักษณะที่สร้างความสับสนแบบนี้ มันจะทำลายสติ สมาธิ ความเข้าใจในประเด็นหลักที่จะคุยกัน
คือถ้าพูดภาษาแถวบ้านผมก็คือมันกวนโมโห
แล้วก็ออกนอกประเด็นไป

วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#258 คนดื่มเบียร์

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:14

คือเติบโตมาก็หลายปี เจอคนมาก็เยอะ รับสื่อมาก็แยะ
คือเข้าใจอยู่ว่าคนที่คิดแตกต่างไป ไม่จำเป็นต้องสติฟั่นเฟือนเสมอไป อัจฉริยะหลายคนก็เคยถูกหาว่าบ้า
แต่ในขณะเดียวกัน ก็อยากให้คุณ เคนอิจิ-นามิ เข้าใจว่า
ที่สมาชิกท่านอื่น ๆ คิดไปว่าคุณเป็นอย่างนั้น เป็นอย่างนี้ ก็เพราะสิ่งที่คุณแสดงออกมาให้เห็น

ซึ่งบางครั้งมันก็ดูขัดแย้งกันในตัว จริงอยู่ที่ไม่เกี่ยวกับหัวข้อที่จะสนทนา
แต่ในลักษณะที่สร้างความสับสนแบบนี้ มันจะทำลายสติ สมาธิ ความเข้าใจในประเด็นหลักที่จะคุยกัน
คือถ้าพูดภาษาแถวบ้านผมก็คือมันกวนโมโห

ผมยังงงอยู่เลย ตกลง จะอายุเท่าไหร่ แต่พอรู้กลายๆ แล้วว่า เรียกน้องได้ :P

#259 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:22

เพราอะไรรู้มั๊ย
เวลาผมคุยกับใครที่ไม่เคยเห็นหน้า
ผมมักจะนึกภาพหน้าตาของคนนั้นขึ้นมาในใจไว้
เพื่อประโยชน์ในการจดจำ บางที ผมก็จำได้แต่ภาพนั้นด้วยซ้

ถึงได้บอกว่า พวกคุณมีปัญหากับจินตานการนะ
อันนี้ เป็นคำเตือน เพราะเราเคยเจอคนประเภทนี้มาแล้ว

เอ่อ จินตนาการแบบไหนครับ ไม่เคยเห็นหน้าแล้วจินตนาการได้เหรอครับ

มีตาสองตา หูสองหู ปากหนึ่งปากอย่างนี้หรือครับ

สำหรับผม ถ้าไม่รู้จะก็แค่จินตนาการตัวตน ด้วยนิสัยมากกว่ารูปลักษณ์อย่างหน้าตาครับ

ผมคงจินตนาการ คน ก็แค่ มีหน้า มีตา มีจมูก

แต่ที่ใช้จดจำคงเป็นลักษณะการพูด ลักษระการกระทำมากกว่าหรือเปล่าครับ

ปล เข้ามาอ่านแค่หน้านี้ แล้วเจอ ก็เลยตอบตามความคิดที่ผมอยากแย้งครับ

ส่วนเรื่องที่คุยกันอย่างอื่น ผมขอไม่รับทราบ **
หนูน้อยจะแย้งอะไรครับ ??

นั่นคือคำพูดของโทนี่
ก็แย้งคำพุดนั้น ล่ะครับ ผมก็ไม่ได้สนว่าใครครับ แต่คำพูดนั้นผมแย้ง

ก็แค่นั้นครับ
ก็ต้องโควท โทนี่ ไม่งั้นเขาจะตอบเหรอ?
เอ่อ เข้าใจไหมครับ ว่าผม เห็นจากความเห็นนี้

แล้วก็แย้งความเห็นข้อความนั้น

ใครจะพูด อะไรไม่รู้ ผมแค่แย้งความเห็นนั้น ผมก็บอกไปแล้วไม่ใช่หรือว่าไม่ได้ติดตาม แต่อ่านเจอ เข้าที่ความเห็นคุณ

ผมก็เลยแย้งจากความเห็นนั้นโดยการโคว เพื่อให้รู้ว่าผมให้ความเห็นเกี่ยวกับข้อความนั้นครับ ผม

ไม่ได้ต้องการให้ใครมาตอบครับ แค่บอกสิ่งที่ผมอยากแย้ง ก็แค่นั้นครับ

^^

ไม่เข้าใจ ไม่อยากให้ตอบ โควททำไม ก้อบเอาดิ

ก็อป คลิกกี่รอบ 

โคว คลิกกี่รอบ

เจอ ผมบอกไหมว่าเจออันไหน

ผมบอกไหมว่าผมอ่านเจอจากอันไหน

การโคว ก็แค่การอ้างอิง

นี่ล่ะ ที่ผมบอกพี่เป็นประจำ

พี่คิดว่าที่พี่คิดนะถูก อย่างเดียว

มั่นใจในตัวเอง ว่าตัวเองคิดนะ

ผมบอกไปหรือยังว่าผมแย้ง เพราะเห็นจากความเห็นพี่

พี่บอกหรือยังว่าพี่ยกมาจากใคร

แล้วสรุป ผมต้องไปไล่ Pm ใช่ไหมครับ ว่าถ้าพี่บอกจากคนนี้

ผมต้องกลับไปหา

แล้วก็ก๊อฟคำพูดนั้น

เฮ้อ

คุณน้องคะ 

พี่ว่าคุณน้องเริ่มจะประสาทมากขึ้นทุกวันๆ 

คุณน้องบอกว่า แค่อยากจะแย้ง คุณพี่ก็บอกว่า ไม่ใช่ของคุณพี่ 

คุณน้องบอกว่า ไม่ได้อยากบอกเจ้าของความเห็น คุณพี่ก็บอกว่า แล้วมาโควทคุณพี่ทำไม 

ณน้องก็บอกว่า ก็แค่อยากจะแย้ง คุณพี่จะให้คุณน้องไปก๊อบ แล้วจะต้องกดกี่ที บ้าบอคอแตก 

คุณพี่ก็ยังไม่ทราบว่า คุณน้อง จะมาโควทคุณพี่ ทำไม

สรุปแล้ว คุณพี่ เป็นคนที่ทำอะไร แล้วต้องถูกเสมอ คิดว่าตัวเองทำถูกเสมอ 

เหรอ? 

ตรงไหน? 

ไหนเมื่อ คนที่เถียง และตะแบงมาตลอด คือ คุณน้อง 

สิ่งต่างๆ มันไม่ได้มีคำตอบว่า ถูกผิด เท่านั้นหรอกนะ 

รำคาญมาก ที่จะต้องมาทำเป็นสู่รู้ว่า คุณพี่เห็นว่ามันต้องถูก ของคุณพี่คนเดียว 

จะให้ต้องบอกกี่ครั้งคะ ว่า ไม่เคยสนใจพวกคุณน้องเลยว่าจะคิดยังไง 

อยากจะคิดว่าผิด หรือจะคิดว่าถูก ก็คือ เรื่องของคุณน้องค่ะ 

ชอบพูดอยู่ได้ ว่า คุณพี่คิดว่าถูก...... รู้ได้ไงคะ?  สู่รู้?? 

อะไรที่คุณพี่คิดว่าถูกคะ ในกรณีนี้์???? 

การแสดงคำถาม คือการแสดงอัตตา หรือคะ? 

ช่วยตอบให้เข้าใจทีสิ 

-- " นี่ไงครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#260 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:25

ผมน่ะเป็นคนหนึ่ง ที่ไม่อยากได้เกียรติเรื่อง PM เลย ตั้งแต่ได้จาก ใจดี20 มาครั้งหนึ่งแล้ว ขอความกรุณา ให้ผมอยู่เป็นสุขเป็นสุขเถิด เวปเสรีไทยเป็นเวปการเมืองที่ให้อะไรบางอย่างแก่ผม แต่ไม่ต้องอธิบายอะไรมาก ทุกคนทุกท่าน มีเกียรติเป็นของตัวเอง ตัวตนที่แท้จริงเป็นไร ไม่ได้ใคร่รู้ แต่แค่อยากรู้ว่า กำลังล่วงเกินผู้มีอายุมากกว่าหรือเปล่า ตระกูลผมสอนให้เคารพผู้ใหญ่ วาจาที่ใช้ไป ต้องให้สมควรแก่เหตุและผล

การให้เกียรติกันคืออะไรคะ? 

การที่คุณคาดเค้านคนๆนึง เพื่อให้ตอบในสิ่งที่เขาไม่ต้องการเปิดเผย 
ในเมื่อเขาเห็นความสำคัญของคุณ นั่นคือการให้เกียรติ 
แต่การที่คุณนำความนั้นไปบอกต่อ คือการให้เกียรติกันหรือไม่ 

เราไม่เคยรู้เลยว่า คุณจะมีอายุเท่าไหร่ แล้วทำไม จะต้องมาอวดแก่ให้เรารู้ด้วย 

ถ้าอยากให้เราเรียกขาน ว่าอย่างไร ขอกันดีๆ ก็ได้ เรายินดีทำให้ เหมือนๆกับที่ใครขอไว้
เราไม่เคยเกี่ยง  

เราว่า คุณควรจะรู้ไว้ว่า ในเมื่อเรา และคุณ ไม่เคยรู้จักกัน 
เราไม่มีความจำเป็นต้อง คลานหมอบ เพื่อคุยกับคุณ 

ในเวบบอร์ด จะคุยอย่างไรก็ได้ 
ถ้าคุณไม่ชอบใจ ก็แค่ ผ่านเราไป ไม่ยุ่งเกี่ยวกัน เราก็คงจะไม่หน้าด้านตามไปตื้อแต่อย่างใด 

แต่ในเมื่อ มีการคาดเค้นให้ตอบ ในสิ่งที่ไม่อยากบอกใคร ก็ต้องบอกแบบ personal 

บอกตรงๆเลย ถ้าคุณไม่คาดเค้นเรา เราคงไม่ PM ไปหา 
ถ้าไม่ปรารถนา จะรู้ความลับของใคร ทีหลัง อย่าถาม 

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#261 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:25

เพราอะไรรู้มั๊ย
เวลาผมคุยกับใครที่ไม่เคยเห็นหน้า
ผมมักจะนึกภาพหน้าตาของคนนั้นขึ้นมาในใจไว้
เพื่อประโยชน์ในการจดจำ บางที ผมก็จำได้แต่ภาพนั้นด้วยซ้

ถึงได้บอกว่า พวกคุณมีปัญหากับจินตานการนะ
อันนี้ เป็นคำเตือน เพราะเราเคยเจอคนประเภทนี้มาแล้ว

เอ่อ จินตนาการแบบไหนครับ ไม่เคยเห็นหน้าแล้วจินตนาการได้เหรอครับ

มีตาสองตา หูสองหู ปากหนึ่งปากอย่างนี้หรือครับ

สำหรับผม ถ้าไม่รู้จะก็แค่จินตนาการตัวตน ด้วยนิสัยมากกว่ารูปลักษณ์อย่างหน้าตาครับ

ผมคงจินตนาการ คน ก็แค่ มีหน้า มีตา มีจมูก

แต่ที่ใช้จดจำคงเป็นลักษณะการพูด ลักษระการกระทำมากกว่าหรือเปล่าครับ

ปล เข้ามาอ่านแค่หน้านี้ แล้วเจอ ก็เลยตอบตามความคิดที่ผมอยากแย้งครับ

ส่วนเรื่องที่คุยกันอย่างอื่น ผมขอไม่รับทราบ **

หนูน้อยจะแย้งอะไรครับ ??

นั่นคือคำพูดของโทนี่

ก็แย้งคำพุดนั้น ล่ะครับ ผมก็ไม่ได้สนว่าใครครับ แต่คำพูดนั้นผมแย้ง

ก็แค่นั้นครับ

ก็ต้องโควท โทนี่ ไม่งั้นเขาจะตอบเหรอ?

เอ่อ เข้าใจไหมครับ ว่าผม เห็นจากความเห็นนี้

แล้วก็แย้งความเห็นข้อความนั้น

ใครจะพูด อะไรไม่รู้ ผมแค่แย้งความเห็นนั้น ผมก็บอกไปแล้วไม่ใช่หรือว่าไม่ได้ติดตาม แต่อ่านเจอ เข้าที่ความเห็นคุณ

ผมก็เลยแย้งจากความเห็นนั้นโดยการโคว เพื่อให้รู้ว่าผมให้ความเห็นเกี่ยวกับข้อความนั้นครับ ผม

ไม่ได้ต้องการให้ใครมาตอบครับ แค่บอกสิ่งที่ผมอยากแย้ง ก็แค่นั้นครับ

^^

ไม่เข้าใจ ไม่อยากให้ตอบ โควททำไม ก้อบเอาดิ

ก็อป คลิกกี่รอบ 

โคว คลิกกี่รอบ

เจอ ผมบอกไหมว่าเจออันไหน

ผมบอกไหมว่าผมอ่านเจอจากอันไหน

การโคว ก็แค่การอ้างอิง

นี่ล่ะ ที่ผมบอกพี่เป็นประจำ

พี่คิดว่าที่พี่คิดนะถูก อย่างเดียว

มั่นใจในตัวเอง ว่าตัวเองคิดนะ

ผมบอกไปหรือยังว่าผมแย้ง เพราะเห็นจากความเห็นพี่

พี่บอกหรือยังว่าพี่ยกมาจากใคร

แล้วสรุป ผมต้องไปไล่ Pm ใช่ไหมครับ ว่าถ้าพี่บอกจากคนนี้

ผมต้องกลับไปหา

แล้วก็ก๊อฟคำพูดนั้น

เฮ้อ

คุณน้องคะ 
พี่ว่าคุณน้องเริ่มจะประสาทมากขึ้นทุกวันๆ 
คุณน้องบอกว่า แค่อยากจะแย้ง คุณพี่ก็บอกว่า ไม่ใช่ของคุณพี่ 
คุณน้องบอกว่า ไม่ได้อยากบอกเจ้าของความเห็น คุณพี่ก็บอกว่า แล้วมาโควทคุณพี่ทำไม 
ณน้องก็บอกว่า ก็แค่อยากจะแย้ง คุณพี่จะให้คุณน้องไปก๊อบ แล้วจะต้องกดกี่ที บ้าบอคอแตก 
คุณพี่ก็ยังไม่ทราบว่า คุณน้อง จะมาโควทคุณพี่ ทำไม

สรุปแล้ว คุณพี่ เป็นคนที่ทำอะไร แล้วต้องถูกเสมอ คิดว่าตัวเองทำถูกเสมอ 

เหรอ? 
ตรงไหน? 
ไหนเมื่อ คนที่เถียง และตะแบงมาตลอด คือ คุณน้อง 

สิ่งต่างๆ มันไม่ได้มีคำตอบว่า ถูกผิด เท่านั้นหรอกนะ 
รำคาญมาก ที่จะต้องมาทำเป็นสู่รู้ว่า คุณพี่เห็นว่ามันต้องถูก ของคุณพี่คนเดียว 
จะให้ต้องบอกกี่ครั้งคะ ว่า ไม่เคยสนใจพวกคุณน้องเลยว่าจะคิดยังไง 
อยากจะคิดว่าผิด หรือจะคิดว่าถูก ก็คือ เรื่องของคุณน้องค่ะ 

ชอบพูดอยู่ได้ ว่า คุณพี่คิดว่าถูก...... รู้ได้ไงคะ?  สู่รู้?? 

อะไรที่คุณพี่คิดว่าถูกคะ ในกรณีนี้์???? 
การแสดงคำถาม คือการแสดงอัตตา หรือคะ? 

ช่วยตอบให้เข้าใจทีสิ

-- " นี่ไงครับ

นี่อะไรคะ

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#262 tonythebest

tonythebest

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:27

ท่านโทนี่ ชอบเบิ้ลเหรอ :P

ขอโทษจริงๆ ครับ กดด้วยมือถือ
กดแล้วมันไม่ไป ก็เลยกดซ้ำไปหลายรอบครับ

Edited by tonythebest, 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:29.

#263 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:27

โปรดนึกถึงไส้เดือนไว้ ครับ

มันคล้าย ๆ กับเคนอิจิ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#264 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:28

นี่อะไรคะ

ก็นี่นั้นล่ะครับ ไม่มีอะไรล่ะ บายๆๆๆ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#265 คนดื่มเบียร์

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:31

อาน่ะ ไหนๆ ก็ตอบมาอีกแล้ว ที่ผมสับสนว่า ผมกำลังคุยกับใคร เพศแม่ หรือเพศพ่อ อายุอานามเท่าไหร่ เดีี๊ยว 36 เดี๊ยว 28 เดี๊ยวเกือบ 60 เลยแค่ใคร่รู้ว่าจะคุยอย่างไร ถ้าคิดว่าผมถามแล้วคุณมาตอบทาง PM ผม ผมยิ่งสับสน เลยขอบอกผ่านกระทู้นี้เป็นครั้งสุดท้ายว่า ต่อไปนี้ ผมคงไม่กล้าตอบกระทู้ของคุณอีกแล้ว ผมมีหลักในการคุยกับผู้ใหญ่ว่า เป็นเด็ก มิสมควรลามปามกับผู้ที่สูงวัยกว่า แล้วผมถือว่า เพศแม่ ถ้าทำไม่ดี ทำผิด ต่อให้อายุปูนไหน ก็สมควรจะติติงได้ตามสมควร ผมขอพอแล้วน่ะครับ หนู หรือ ไอ้บักหำน้อยที่แสดงตามอารมณ์ ผมคงไม่มิบังอาจอยู่เข้าไปเกี่ยวข้องแล้ว อ่านของคนอื่น สบายใจกว่า ขอบคุณครับ

#266 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:36

จะมีใครช่วยเอาไส้เดือนออกจากขี้เถ้ามั้ยน๊า

ดูสิ ดิ้นพราดดุ๊กดิ๊ก ดุ๊กดิ๊ก...กลัวจะตายซะก่อน :o  :lol:

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#267 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:40

เราจะอธิบาย ให้คุณรำลึกอีกแค่หนเดียวนะ พร้อมทั้งบอกให้คุณ หมูได้ฟังด้วย

เราไม่เคยสร้างความสับสนให้ใคร
เรามาทีแรก เราแสดงตัวเป็นผู้ชาย เพราะเหตุผลส่วนตัวหลายอย่าง
อย่างสำคัญก็คือ ต้องการคุยอย่าง ออกรสออกชาติ นั่นแหละ ไม่ต้องเกรงใจกัน ว่า จะเป็นญ เดี๋ยวร้องไห้แงๆ
หรือว่าอะไร เราไม่ถือ ถ้าใครจะหยาบคายกับเรา ที่สำคัญ การแสร้งใช้ภาษาที่ไม่คุ้นเคย จะทำให้เราเป็นคน สุภาพได้
ซึ่งเรารู้ตัวดีว่า เป็นคนมุทะลุ และบ้า และเหวี่ยง แถมด่าเก่ง เราเล่าให้คุณหมูฟัง เพราะเราสบายใจที่จะบอก
ส่วนคนอื่น ที่ไม่ถามตรงๆ พาลแต่จะบีบคั้นโน่นนี่ ทำเป็นรู้ว่า เราเป็นแบบนั้นแบบนี้
ดีนะ ไม่เคยบอกว่า รู้ว่าเรายืนฉี่ จึงได้มั่นใจว่าเราเป็นคนนังไง 555555 :D

เราถึงได้บอกอยู่บ่อยๆว่า พวกคุณไม่ได้รู้จักเราเลยสักนิด เลิกตั้งธงได้แล้ว

จนมาวันนึง คุณ ศร ได้ออกมาบอกว่า รู้ว่าเราแปลงเพศมา ซึ่ง นั้นไม่ใช่เพราะเขารู้ว่าเราเป็นใคร
แต่เขาคิดว่าเราเป็นอีกคนนึง เราจึงได้ถามหาหลักฐานไป แต่เขาก็ให้ไม่ได้ หลังจากนั้นมา
คนอื่น ก็มาตามคนเราต้อยๆ แล้วพูดจาไม่เกินสะดิอ เราก็เลยคิดว่า เราน่าจะเปลี่ยนเป็น นามิ ให้รู็แล้วรู้รอดไป

วันนั้น เราก็บอกไอ้อ้วนไจแอ้นท์ไปแล้ว ว่าเป็นหญิง มันก็ไม่เชื่อ
คนอื่นก็ไม่เชื่อ
เอาแต่บอกว่า เคน... อย่าทำแบบนี้ ทำให้คนอื่นเขาสับสน เล่นพิเรนท์
อ้าว.... ทีเราเปิดเผยว่าเป้นหญิง ดันมาว่าเราโกหกอีก เราก็เลยกลับมาเป็น ชายซะ ก็เห็นว่าหมดเรื่องกันไป

ต่อมา ไม่นานมานี้ เราแค่พูดคุยเรื่องเลือกตั้งกับ แอมเปิ้ลพัว แต่บอกตัวเลขอายุไปมั่วๆ ก็มีคนถือเป็นจริงเป็นจัง

ก็ถ้าเราต้องการจะโกหก เราคงไม่เฉลย แต่เราไม่ได้อยากจะบอก และไม่ได้อยากจะโกหก เราจึงบอกว่า เป็นแค่ตัวเลขสมมุติ

ก็มีคน มาบอกว่า หากไม่ตอบ ไม่รู้จะเรียกเราว่า หลาน หรือพี่
ทำไมต้องรู้คะ ในเมื่อ เราเล่นมาตั้ง 3 เดือนละ ไม่เห็นมีใคร เคยแคร์

ที่สำคัญ เขาบอกว่า ถ้าเราไม่บอกเขา เขาจะไม่คุยกันเราอีก 

ก็ไม่ว่ากัน เราก็ PM ไปบอก เมื่อตะกี้ ดันมาบอกว่าทีหลังไม่ต้องส่ง เออ ตลก .... 

เขาจะเอาไปบอกกัน เราไม่ว่าหรอก อะไรที่บอกใครคนนึง ไม่คิดว่าจะรอดหรอก คงไปลง FB กันแล้วมั้ง 

แต่การที่เอาข้อความ มาลงให้ได้ขำกัน แต่คนโพสเป็น อีกคนนึง ที่เราไม่ได้ส่ง PM ให้ เป็นคุณจะคิดยังไง 

เราโง่เองใช่ไหม ที่ไปบอกความลับกับคนอื่น 

เราก็พร้อมที่จะยอมรับความโง่นั้นแล้ว แต่ก็ยังคงมีคนมาบอกว่า เราผิดโน่น ผิดนี่อยู่อีก 

ขอถามว่า เราไปขออะไรพวกคุณบ้าง? ทำไม ต้องมาให้เราทำโน่นทำนี่ตามใจพวกเขา 

ทั้งๆที่ คนที่คุยกับเรา จะเป็นจะตาย อย่าง 55 หรือ บุ๊กมาก หรือ คุณแอม วันก่อน ไม่เคยยุ่งเรื่องนี้กับเราเลย 

คนที่คุยกันด้วยสาระ อย่างคุณ ก้อบ หรือคุณเอง หรือ อีกหลายคน ไม่เคยสนใจเรื่องนี้ 

คนที่สนใจ คือคนที่ ชอบตอดไปเรื่อย ไม่เคยได้สาระอะไร และไม่เคยตอบอะไรเราสักอย่าง 

ดีแต่มาเตือนนั้นเตือนนี่ พูดถึงแต่ เซกชวลบ้าบอ อย่างยัยโรคจิตนั่น 

โอ้..... เยอะเลยเห็นปะ 

Edited by เคนอิจิ-นามิ ขี้แพ้, 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:47.

#268 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:45

ไม่ต้องมาบอกอะไร หรือประกาศอะไรหรอก 

ถ้าเราไม่เห็นคุณ เราก็ไม่เคยไปยุ่งอะไรกับคุณอยู่แล้ว 

แล้วสิ่งที่คุณคิด ก็คือ สิ่งที่คุณคิด ถ้าไม่อยากรับผิดชอบกับข้อมูลส่วนตัวคนอื่น ก็คืออย่าถาม  

เท่านั้นเอง จบ 

กล้าพูดหรือเปล่าล่ะว่า ไม่ได้เอาข้อความไปให้คนอื่นได้ทราบโดยทั่วกัน

แล้วไง ใครๆ ได้รู้ความจริงแล้ว 

1 เชื่อไหม? 

2 ใครได้ประโยชน์ 

แล้วจะถาม หรือจะอยากรู้ไปทำไม? 

#269 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:47

และอย่างกระทู้นี้ ก็ไม่ใช่เราที่เป็นคนเริ่ม ใครกันแน่ที่เป็นคนเริ่ม? 

ตั้งแต่ต้น เราขอว่า อย่ามายุ่งเรื่องของเรา อย่ามาถามอะไรส่วนตัว 

เราไม่ได้ต้องการเพื่อน หรืออะไรที่นี่ เราแค่มาเล่นเวบบอร์ดไปวันๆ ทำไม ต้องมาใส่ใจว่าเราจะใส่กางเกงหรือกระโปรง 

ใส่ใจไปแล้วได้อะไร? 

คุณมีสังคม มีสัฒนธรรมอย่างหนึ่ง เราต้องทำตามคุณหรือ? 

#270 คนดื่มเบียร์

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:48

ไม่ต้องมาบอกอะไร หรือประกาศอะไรหรอก 

ถ้าเราไม่เห็นคุณ เราก็ไม่เคยไปยุ่งอะไรกับคุณอยู่แล้ว 

แล้วสิ่งที่คุณคิด ก็คือ สิ่งที่คุณคิด ถ้าไม่อยากรับผิดชอบกับข้อมูลส่วนตัวคนอื่น ก็คืออย่าถาม  

กล้าพูดหรือเปล่าล่ะว่า ไม่ได้เอาข้อความไปให้คนอื่นได้ทราบโดยทั่วกัน

แล้วไง ใครๆ ได้รู้ความจริงแล้ว 

1 เชื่อไหม? 

แล้วจะถาม หรือจะอยากรู้ไปทำไม? 

ขอโทษด้วยครับ ที่การถามของผม ทำให้หลานเคนต้องมาเปลือยตัวในเวปนี้ ทีหลังจะไม่ถามแล้วครับ

#271 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:55

1 เชื่อไหม? 

ขอโทษด้วยครับ ที่การถามของผม ทำให้หลานเคนต้องมาเปลือยตัวในเวปนี้ ทีหลังจะไม่ถามแล้วครับ

ไม่เป็นไรค่ะ เพราะที่เคือง ไม่ใช่เรื่องที่เราเป็นคนพูดเองที่นี่ 

แต่เป็นการนำเรื่องที่เราบอกให้ มาทำเป็นพูดขำๆ เรื่องหาอายุบ้าง สถานภาพการแต่งงานบ้าง

หรือการบอกว่าเป็นผู้หญิง เพื่อต้องการเกราะกำบังอะไรบ้าบอนั่นต่างหาก 

แถมที่พูด ยังทำเป็นว่า เออ ข้ารู้อะไรของเอ็งนะ 

แต่ข้า ก็จะเอามามาโพสไปลอยๆ อย่างนั้นแหละ เพื่อที่ว่า เอ็งมันจะได้ไม่กล้าเหวี่ยงใส่ข้าอีก 

หรือจะอะไรก็แล้วแต่ว่า ข้ารู้ความลับเอ็งแล้ว 

หรือ เอ็งจะบอกอะไรใครข้าไม่เชื่อหรอก 

หรืออะไรบ้าบอ 

ใครคิดที่จะ overcome เรา คงคิดผิดนะ 

คุณคงสำนึกแล้วว่าคิดผิด 

การที่จะให้เรายอมสิโรราบให้ คือการทำคุณงามความดีให้เราเห็น 

ไม่ใช่ทำเป็นจะมาแฉ อะไรเรื่องของเรา 

เรามีอะไรที่น่าอับอายให้แฉเหรอ? 

#272 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:56

จะมีใครช่วยเอาไส้เดือนออกจากขี้เถ้ามั้ยน๊า

ดูสิ ดิ้นพราดดุ๊กดิ๊ก ดุ๊กดิ๊ก...กลัวจะตายซะก่อน :o  :lol:

ไม่พูดเรือ่ง Sex แล้วเหรอ ยัยโรคจิต!

#273 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:59

ที่เรา PM ไปบอก ความจริง เราบอกคุณแค่เรื่องที่คุณอยากจะรู้ก็ได้ หรือไม่ต้องตอบเลยก็ได้ 

แต่ทำไม เราต้องบอกไปหลายอย่าง 

ถ้าไม่ได้ต้องการให้เกียรติ หรือต้องการสร้างไมตรี เราจะทำไหม? 

แต่ทำไม ถึงทำกับเราแบบนี้?

ตอบได้ไหม? หรือถ้าไม่ได้ทำก็บอกมา เราจะได้ไม่คิดกับคุณผิดๆไปจนตาย 

#274 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:00

เคนอิจิ-นามิ ขี้แพ้, on 30 Mar 2013 - 18:49, said:

ดอกปีบ, on 30 Mar 2013 - 18:29, said:

พอล คุง, on 30 Mar 2013 - 18:20, said:

ดูสิ ดิ้นพราดดุ๊กดิ๊ก ดุ๊กดิ๊ก...กลัวจะตายซะก่อน :o :lol:
ไม่พูดเรือ่ง Sex แล้วเหรอ ยัยโรคจิต!

ใครกันแน่ที่เป็น โรคจิต

คิดว่าพี่น้องลุงป้าน้าอาใน สรท.เวบบอร์ดนี้รู้กันทั่วว่าเป็นใคร

ที่พูดนั่นเป็นเรื่อง sexual disorder นั่นเป็นการพูดทางวิชาการ ไม่ใช่เป็น sex ปฏิบัติการเหมือนคุณนี่

Edited by ดอกปีบ, 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:05.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#275 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:08

เคนอิจิ-นามิ ขี้แพ้, on 30 Mar 2013 - 18:49, said:

ดอกปีบ, on 30 Mar 2013 - 18:29, said:

พอล คุง, on 30 Mar 2013 - 18:20, said:

ดูสิ ดิ้นพราดดุ๊กดิ๊ก ดุ๊กดิ๊ก...กลัวจะตายซะก่อน :o :lol:

ใครกันแน่ที่เป็น โรคจิต

คิดว่าพี่น้องลุงป้าน้าอาใน สรท.เวบบอร์ดนี้รู้กันทั่วว่าเป็นใคร

ที่พูดนั่นเป็นเรื่อง sexual disorder นั่นเป็นการพูดทางวิชาการ ไม่ใช่เป็น sex ปฏิบัติการเหมือนคุณนี่

Sex อีกแล้วเหรอ???? 

ฉันว่าเธอนั่นแหละ โรคจิต 

วันๆไม่ทำไร เอาแต่นั่งสังเกตุคนอื่น

แล้วไปนั่งจิ้นว่า เขาจะมี Sex แบบไหน 

ทุเรส หน้าไม่อาย.... อับอายขายหน้า แล้วยังจะมาทำภูมิอกภูมิใจอีก 

#276 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:10

ก็ถ้าพี่ป้าน้าอาแถวนี้ไม่รู้ว่า เธอเป็นโรคจิต ฉันก็จะบอกให้นี่ไง :D 

ใครเหรอ อยู่ดีๆ จะมานั่งดูเอาแต่ตัวหนังสือ แล้วมาแยก ประเภท Sex ของชาวบ้าน 

ห่วงของตัวเองก็พอเหอะ ยัยโรคจิต!!

#277 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:22

ก็ถ้าพี่ป้าน้าอาแถวนี้ไม่รู้ว่า เธอเป็นโรคจิต ฉันก็จะบอกให้นี่ไง :D

ใครเหรอ อยู่ดีๆ จะมานั่งดูเอาแต่ตัวหนังสือ แล้วมาแยก ประเภท Sex ของชาวบ้าน 

ห่วงของตัวเองก็พอเหอะ ยัยโรคจิต!!

^

^

คำพูดนี้จะสลัดตัวเองจากข้อสงสัยเป็นโรคจิตของ จขกท. เหรอคะ

เอาหล่ะ คูณเป็นคนปกติ ไม่ได้เป็นโรคจิต โรคประสาทเลย... คนที่เป็นคือดอกปีบต่างหาก

พอใจไหมคะ...ดอกปีบ ขอยอมแพ้ และจะเลิกตอแยกับคุณ :(

#278 tonythebest

tonythebest

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:22

ผมถึงเคยพูดอยู่บ่อยๆ
กับทั้งคุณและแฟนหนุ่มของคุณ
มองอะไร ก็มองให้พ้นออกจากตัวเองไปเสียบ้าง
ผมบอกชัดๆ ให้ฟังอีกครั้งนะครับ

ผมไม่ได้สนใจ ว่าคุณจะเป็นเพศไหน หน้าตาเป็นอย่างไร
ผมสนใจแค่คนที่ผมคุยด้วย มันน่าเชื่อถือหรือปล่าว
แต่แม้ว่า ความน่าเชื่อถือของคุณจะลดน้อยไปเยอะแล้ว
ผมก็ยังพยายามคุยด้วยวิธีปกติ
แต่ก็ดูเหมือนจะไม่ได้ทำให้ความผิดปกตินั้นลดลง

คุณลองนึกภาพคนแบบใจดี
ที่เนื้อหาความคิด ล้วนแล้วแต่แสดงถึงจิตใจที่ไม่ปกติ
ภาพที่ออกมาให้ใครเห็น
คือการจับจุดอะไรอันใดไม่ๆด้
เมื่อเป็นเช่นนั้น ก็ไม่เหลืออะไรให้คุย

ผมจะคาดหวังเนื้อหาอะไรจากคนที่เริ่มต้นด้วยการหลอกลวง
และยังเพียรพยายามจะหลอกลวงกันต่อไปไม่สิ้นสุด

เมื่อหมาป่ามาจริงๆ ก็ไม่มีใครเชืีอเด็กเลี้ยงแกะแล้วล่ครับ

ทีนี้ ลองมองออกมาให้พ้นตัวเองดู
มองดูสิว่า ถ้าคุณต้องคุยกับคนเช่นเคนอิจิ กลางวันครับ กลางคืนค่ะ
คุณจะรู้สีกยังไง คุณจะรู้สึกเหมือนคุยกะคนบ้ามั้ย

ถ้าคุณไม่ยอมรับ ก็ไม่เป็นไรนะครับ
ผมเข้าใจ ผมว่่า ผมพอรู้จักคุณบ้างแล้ว
คุณล่ะ รู้จักเคนอิจิ-นามิ ในสายตาคนอื่นหรือยัง

#279 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:49

สนามบางปะกง วันนี้ ร้อนจริงๆ :wacko:

ไม่ลองออก 6 โมงเช้า เลิก 10 โมงกว่าๆบ้าง อากาศยังไม่ทันร้อนหรอก
ตอนนี้ มีงานต้องเคลียร์ครับ กว่าจะว่างก็สายๆ แล้ว :lol:

จริงๆชอบเล่นบ่ายนะ เล่นเสร็จอาบน้ำ พาแขกกินข้าวเลย

แต่ถ้าเคลียร์เวลาลงตัว เล่นตอนเช้าเสร็จ 10 โมงค่อยทำงาน ก็ชิลดี
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#280 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:49

คุณคนอ้วน 

ในชีวิต ไม่เคยโกหก อะไรใครเลยเหรอ? 

หรือไม่เคยปิดบัง? 

ทำไมใช้รูปการ์ตูนล่ะ ใช่รูปตัวเองสิ 

ทำไม ต้องให้คนอื่นเข้าใจว่าคุณอ้วน 

คุณเรียกเขาว่าเป็นแฟนเรา คุณทำให้คนอื่นเข้าใจผิด แล้วก็มาบอกว่า เราทำตัวให้เข้าใจผิด ทั้งๆที่ คุณอ่านไปไม่ถูกที่ 

เราเขียนอบ่าง คุณบอกว่า เราตั้งใจแอบแฝงอีกอย่าง แบบนี้ ใครกันแยน่ ที่วนเวียนอยู่ในโลกของตัวเอง 

แล้วคุณก็ยังเปรียบเทียบเรากับใจดี เพราะอะไร? คุณภูมิใจอะไรกับใจดี ถึงได้อ้างอยุ่เรื่อย? 

พอถามแบบนี้ คุณก็ให้เราไปอ่าน ทำไม เราต้องไปอ่านเอง มีความหมายกับเราเหรอ? คำตอบคือไม่ เพราะคุณมันคิดไปเอง 

คิดเองเออเอง แล้วบอกว่าเรามีนัยยะแอบแฝง 

นี่คือ สาเหตุที่เราบอกว่า คุยกับคุณไม่รู้เรื่อง  

ฉนั้น คุณจะเข้าใจอะไรก็เรื่องของคุณ เราจะพูดเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว 

จะเอาเรื่องโง่ๆ ในสมองตัวเอง ไปโอ้อวดว่ารู้อะไร ก็เรื่องของคุณ เพราะคนที่เราคุยด้วย "อย่างมีสาระ" คือคนอื่นที่ไม่ใช่คุณ 

ถ้าเขาเหล่านั้น สับสนระหว่างคุยกัยเรา เราถึงจะเดือดร้อน 

ถ้าคุณ ไม่เข้าไปก้าวก่ายการสนทนาเรากับใคร เราก็จะไม่เดือดร้อน 

หรือว่า ถ้าคุณก้าวก่าย แต่ไม่ทำให้การสนทนาของเราติดขัด เราก็ไม่เดือดร้อน 

แรกๆ เราคิดว่า คนแถวนี้ คิดอะไรเหมือนกันไปหมด แต่ไม่ใช่ 

คนที่เราคุยด้วย ไม่เคยสนใจคำกล่าวหาอะไรของพวกคุณเลย แม้แต่ในเวลาที่คุณอวยเขาก็ตาม 

คนที่มีความคิดหน่อย เขาก็พอที่จะรู้ว่า คนอย่างคุณเป็นเช่นไร 

และ ถ้าเราจะคุยกับคนที่มีความคิดเหล่านั้น คุณก็ไม่มีผลอะไรกับการสนทนา 

นั่นคือ สาเหตุว่า ทำไม เราต้องบอกว่า ไม่สนใจ ไม่สนใจ ไม่สนใจ .... ล้อกอินอย่างคุณ 

#281 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:50

^

^

คำพูดนี้จะสลัดตัวเองจากข้อสงสัยเป็นโรคจิตของ จขกท. เหรอคะ

เอาหล่ะ คูณเป็นคนปกติ ไม่ได้เป็นโรคจิต โรคประสาทเลย... คนที่เป็นคือดอกปีบต่างหาก

พอใจไหมคะ...ดอกปีบ ขอยอมแพ้ และจะเลิกตอแยกับคุณ :(

เปล่าเลยค่ะ 

ใครจะว่า เราเป็นโรคจิต อย่างมากก็พวก ผี เห็น ผี 

และการที่บอกว่า คนอื่นเป็นโรคจิต ไม่ได้แปลว่า ตัวเองไม่ได้เป้นไปด้วย  

คุณเข้าใจถูกแล้ว :D 

#282 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:56

คุณ nunoi เหมือนกับการวิ่งรอบอนุสาวรีย์ชัยนะแหละครับ
เขาไม่สนใจเจตนาคุณหรอก

ถูกต้องเลย ....

เข้าข้างกันเข้าไปค่ะ 

ทั้งๆที่ เราบอกให้เป็น FYI ว่า นั่นไม่ใช่คำที่เราเป็นคนเขียน เราไม่ควรทำใช่ไหม? 

แล้วถ้าเขาแค่บอกว่า ครับ รับทราบ เขาไม่ควรทำใชาไหม? 

ตะแบงกันเข้าไป แล้วมาหาว่า คนอื่นต้องการอย่างนั้นอย่างนี้ 

ลองสำรวจตัวทั่นด้วยไหมคะ

เขาก็บอกเจตนาของเขาแล้ว ว่าเขาเห็นข้อความเลยโควทมา เขาก็สื่อถึงเจตนาเขาแล้ว

ความเห็นของใครอย่างไร คุณก็ชี้แจง ก็ไม่ผิด

แต่การต่อความยาวทั้งๆที่มีคำอธิบายไปแล้ว ผมเข้าใจว่าเขาก็เหนื่อย

ผมก็เลยบอกเขาว่ามันเหมือนวิ่งรอบอนุสาวรีย์ คุณก็ไม่ได้ใส่ใจคำอธิบายเขาหรอก
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#283 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:03

คุณ nunoi เหมือนกับการวิ่งรอบอนุสาวรีย์ชัยนะแหละครับ
เขาไม่สนใจเจตนาคุณหรอก

ถูกต้องเลย ....

เข้าข้างกันเข้าไปค่ะ 

ทั้งๆที่ เราบอกให้เป็น FYI ว่า นั่นไม่ใช่คำที่เราเป็นคนเขียน เราไม่ควรทำใช่ไหม? 

แล้วถ้าเขาแค่บอกว่า ครับ รับทราบ เขาไม่ควรทำใชาไหม? 

ตะแบงกันเข้าไป แล้วมาหาว่า คนอื่นต้องการอย่างนั้นอย่างนี้ 

ลองสำรวจตัวทั่นด้วยไหมคะ

เขาก็บอกเจตนาของเขาแล้ว ว่าเขาเห็นข้อความเลยโควทมา เขาก็สื่อถึงเจตนาเขาแล้ว

ความเห็นของใครอย่างไร คุณก็ชี้แจง ก็ไม่ผิด

แต่การต่อความยาวทั้งๆที่มีคำอธิบายไปแล้ว ผมเข้าใจว่าเขาก็เหนื่อย

ผมก็เลยบอกเขาว่ามันเหมือนวิ่งรอบอนุสาวรีย์ คุณก็ไม่ได้ใส่ใจคำอธิบายเขาหรอก

ไม่ใช่ไม่ได้ใส่ใจคำอธิบายของเขา 

แค่อยากให้รู้ว่า นั่นไม่ใช่ข้อความของเรา 

ที่เรา แค่พยายามจะบอก ทำไม ต้องบอกว่า เราไม่ฟังเสียงเขา? 

แล้วทำไม เขาไม่ฟังเสียงเรา ก็เราแค่บอกว่า นั้นไม่ใช่ข้อความของเรา 

เราต้องการอะไรรึ? เราทำอะไรถูกผืดรึ? 

#284 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:09

ผมน่ะเป็นคนหนึ่ง ที่ไม่อยากได้เกียรติเรื่อง PM เลย ตั้งแต่ได้จาก ใจดี20 มาครั้งหนึ่งแล้ว ขอความกรุณา ให้ผมอยู่เป็นสุขเป็นสุขเถิด เวปเสรีไทยเป็นเวปการเมืองที่ให้อะไรบางอย่างแก่ผม แต่ไม่ต้องอธิบายอะไรมาก ทุกคนทุกท่าน มีเกียรติเป็นของตัวเอง ตัวตนที่แท้จริงเป็นไร ไม่ได้ใคร่รู้ แต่แค่อยากรู้ว่า กำลังล่วงเกินผู้มีอายุมากกว่าหรือเปล่า ตระกูลผมสอนให้เคารพผู้ใหญ่ วาจาที่ใช้ไป ต้องให้สมควรแก่เหตุและผล

การให้เกียรติกันคืออะไรคะ?  การที่คุณคาดเค้านคนๆนึง เพื่อให้ตอบในสิ่งที่เขาไม่ต้องการเปิดเผย ในเมื่อเขาเห็นความสำคัญของคุณ นั่นคือการให้เกียรติ แต่การที่คุณนำความนั้นไปบอกต่อ คือการให้เกียรติกันหรือไม่  เราไม่เคยรู้เลยว่า คุณจะมีอายุเท่าไหร่ แล้วทำไม จะต้องมาอวดแก่ให้เรารู้ด้วย  ถ้าอยากให้เราเรียกขาน ว่าอย่างไร ขอกันดีๆ ก็ได้ เรายินดีทำให้ เหมือนๆกับที่ใครขอไว้เราไม่เคยเกี่ยง   เราว่า คุณควรจะรู้ไว้ว่า ในเมื่อเรา และคุณ ไม่เคยรู้จักกัน เราไม่มีความจำเป็นต้อง คลานหมอบ เพื่อคุยกับคุณ  ในเวบบอร์ด จะคุยอย่างไรก็ได้ ถ้าคุณไม่ชอบใจ ก็แค่ ผ่านเราไป ไม่ยุ่งเกี่ยวกัน เราก็คงจะไม่หน้าด้านตามไปตื้อแต่อย่างใด  แต่ในเมื่อ มีการคาดเค้นให้ตอบ ในสิ่งที่ไม่อยากบอกใคร ก็ต้องบอกแบบ personal   บอกตรงๆเลย ถ้าคุณไม่คาดเค้นเรา เราคงไม่ PM ไปหา ถ้าไม่ปรารถนา จะรู้ความลับของใคร ทีหลัง อย่าถาม 

มันมีอะไรลึกลับนะ pm นี่ ถึงได้เดือดเนื้อร้อนใจ ว่าเขาจะต้องเปิดเผย ชักอยากรู้แล้ว

มีความลับสุดขั้วซ่อนอยู่หรือไง

ส่วนสิ่งที่เขาถามผมก็มองว่าเป็นเรื่องปกติในสังคมไทย การที่เรารู้ว่าใครวัยอะไร อย่างไร

เพื่อเรียกขานได้ตามมารยาทพื้นฐาน แต่ก็เข้าใจว่าถ้าเป็นผู้หญิงการถามอายุ อาจหยาบคาย เพราะผู้หญิงกลัวเรื่องวัย

แต่ที่นี่ไม่มีใครรู้จักคุณนี่ครับ การที่เขาถามเพื่อเรียกขานคุณได้เหมาะสม ตามมารยาททางสังคม ผิดด้วยหรือ

และการที่มีคนเชื่อถือคำพูดคุณเรื่องอายุ โดนถากถางกลับ เชื่อคนง่าย ถามว่าผิดหรือที่ให้ความเชื่อถือในคำพูดคุณ

หรือว่าต่อไปถ้าคุณพูดอะไร ไม่สมควรเชื่อถือ จะให้เข้าใจเช่นนั้นหรือ

#285 แดงแท้

แดงแท้

น้องเก่า

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:14

กัดกันเข้าไปคนไทย 5555555+

#286 แดงแท้

แดงแท้

น้องเก่า

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:15

กัดเยอะๆ กูชอบ

#287 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:19

การให้เกียรติกันคืออะไรคะ?  การที่คุณคาดเค้านคนๆนึง เพื่อให้ตอบในสิ่งที่เขาไม่ต้องการเปิดเผย ในเมื่อเขาเห็นความสำคัญของคุณ นั่นคือการให้เกียรติ แต่การที่คุณนำความนั้นไปบอกต่อ คือการให้เกียรติกันหรือไม่  เราไม่เคยรู้เลยว่า คุณจะมีอายุเท่าไหร่ แล้วทำไม จะต้องมาอวดแก่ให้เรารู้ด้วย  ถ้าอยากให้เราเรียกขาน ว่าอย่างไร ขอกันดีๆ ก็ได้ เรายินดีทำให้ เหมือนๆกับที่ใครขอไว้เราไม่เคยเกี่ยง   เราว่า คุณควรจะรู้ไว้ว่า ในเมื่อเรา และคุณ ไม่เคยรู้จักกัน เราไม่มีความจำเป็นต้อง คลานหมอบ เพื่อคุยกับคุณ  ในเวบบอร์ด จะคุยอย่างไรก็ได้ ถ้าคุณไม่ชอบใจ ก็แค่ ผ่านเราไป ไม่ยุ่งเกี่ยวกัน เราก็คงจะไม่หน้าด้านตามไปตื้อแต่อย่างใด  แต่ในเมื่อ มีการคาดเค้นให้ตอบ ในสิ่งที่ไม่อยากบอกใคร ก็ต้องบอกแบบ personal   บอกตรงๆเลย ถ้าคุณไม่คาดเค้นเรา เราคงไม่ PM ไปหา ถ้าไม่ปรารถนา จะรู้ความลับของใคร ทีหลัง อย่าถาม 

มันมีอะไรลึกลับนะ pm นี่ ถึงได้เดือดเนื้อร้อนใจ ว่าเขาจะต้องเปิดเผย ชักอยากรู้แล้ว

มีความลับสุดขั้วซ่อนอยู่หรือไง

ส่วนสิ่งที่เขาถามผมก็มองว่าเป็นเรื่องปกติในสังคมไทย การที่เรารู้ว่าใครวัยอะไร อย่างไร

เพื่อเรียกขานได้ตามมารยาทพื้นฐาน แต่ก็เข้าใจว่าถ้าเป็นผู้หญิงการถามอายุ อาจหยาบคาย เพราะผู้หญิงกลัวเรื่องวัย

แต่ที่นี่ไม่มีใครรู้จักคุณนี่ครับ การที่เขาถามเพื่อเรียกขานคุณได้เหมาะสม ตามมารยาททางสังคม ผิดด้วยหรือ

และการที่มีคนเชื่อถือคำพูดคุณเรื่องอายุ โดนถากถางกลับ เชื่อคนง่าย ถามว่าผิดหรือที่ให้ความเชื่อถือในคำพูดคุณ

หรือว่าต่อไปถ้าคุณพูดอะไร ไม่สมควรเชื่อถือ จะให้เข้าใจเช่นนั้นหรือ

เราก็แค่ แสดงให้เห็นว่า อย่ามาเชื่อเราตรงนี้ เพราะอะไร? เพราะเราไม่อยากให้คุณจำไปผิดๆ ใช่ไหม? 

นี่เรา ถากถางเหรอ? เราแสดงนัยยะที่สำคัญให้รู้ กลายเป็นเราโกหก เหรอ? 

มันไม่ใช่ว่า คุณมานั่งจับโกหก เราได้สักหน่อย ถึงจะมาเรียกว่า เราโกหก 

ถึงบอกไง ถ้าสิ่งที่คุณพูดไปทั้งหมด ทั้งกระทู้นี้ และกระทู้นั้น ไม่ได้มาจาก ข้อมูลหลังไมค์ 

คุณควรไปซื้อหวย 

เพราะมีเรื่องที่อยู่ในหลังไมค์ เป๊ะๆ อยู่ ถึง 3 อย่าง

#288 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:23

กัดเยอะๆ กูชอบ

โพสต์อะไร ระวังหน่อย MODดูอยู่
ถ้าไม่เข้าใจ ไปอ่านกฎบอร์ดดูก่อนก็ไม่เสียหาย

วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#289 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:23

จะบอกให้อีกครั้ง ถ้ายังสรุปประเด็นไม่ได้ (ไม่แปลกอะไร เพราะคุณไม่สามารถแปลข้อความฉันได้ ภายในการอ่านครั้งแรรกเลยสักที) 

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ ข้อความมีความลับหรือไม่ 

แต่มันอยู่ที่ ความไว้เนื้อเชื่อใจ ที่ได้ให้ข้อมูลที่ไม่เคยบอกใครไป แต่อีกคน เก็บรักษาไว้ไม่ได้ต่างหาก 

อย่าบอกว่า ถ้าไม่ใช่ข้อมูลลับไม่เห็นต้องหวง... 

เพราะถ้าเราไม่หวง เราคงบอกไปตคั้งแต่หน้าไมค์แล้ว 

เหตุผลส่วนตัวของใครก็คือของเขา ของคุณอย่าง ของคนอื่นก็อีกอย่าง 

#290 thaidotcom

thaidotcom

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:26

ท่าทางคุณเคนมินี่จะสับสนในตัวเองมากนะคะ แต่ก็ยอมรับความสามารถอย่างหนึ่งคะ คือทําให้ชาวเสรีไทยหลายๆคนเกิดอาการตามคุณไปด้วย

#291 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:26

สะใจสินะ ไอ้เขมร  :huh:

#292 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:27

อีกประเด็นคือการให้เกียรติ 

ปากคุณบอกว่า ควรจะให้เกียรติกันบ้าง แต่คุณ ให้เกีรติกันหรือเปล่า 

อย่างน้อย หากไม่พอใจ ควรจะเตือนกันด้วยคำพูด ไหนทุกที จะต้องเตือนตลอดไง ไหงวันนี้ กลับไม่ทำ? 

ไม่ใช่ว่าเพราะเด็กกว่า จะยอมให้คนที่แก่กว่าทุกครั้งไป 

หากคุณบอกว่าเราผิด ในการกระทำที่เราไม่ได้ตั้งใจ เราเคยเกี่ยงงอนหรือเปล่า? 

แต่วันนี้ ทำไมเปลี่ยน? 

#293 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:28

ท่าทางคุณเคนมินี่จะสับสนในตัวเองมากนะคะ แต่ก็ยอมรับความสามารถอย่างหนึ่งคะ คือทําให้ชาวเสรีไทยหลายๆคนเกิดอาการตามคุณไปด้วย

เราไม่เคยสับสนในตัวเอง 

อย่าทำเป็นรู้จักเรา 

คนสับสน คืนคนที่ ...... 

คือพวกคุณตะหาก พูดง่ายๆ แบบนี้ดีกว่า.. 

เรื่องง่ายๆ แค่นี้ ก็สับสนแล้ว สาอะไร กับเรื่องการเมือง? 

#294 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:32

ที่จริง ก็ไม่เห็นจะมีใครสับสนอะไรหรอก ก็แค่หาเรื่อง discredit กันไปเท่านั้น 

จะมาดิสเครดิตกันไปทำไม เฝ้าแต่พูดซ้ำไปซ้ำมาว่าเราเชื่อไม่ได้ ... 

เราเคยทำอะไรให้คุณเชื่อได้เหรอ? 

คนที่ยกข้อมูลมาให้เป็นหน้าๆๆๆ อย่างสิงห์สาคู ยังทำลายกะลาพวกคุณไม่ได้เลย  เรามันแค่มดปลวก จะไปทำอะไรได้? 

ไม่ต้องหาหรอก เสื้อแดงดีๆมีเหตุผล ในสาตาพวกคุณน่ะ มันไม่มีหรอก

ถ้ามี แสดงว่า เขาไม่ใช่เสื้อแดง 55555 

ตรรกะง่ายๆ  -_-

#295 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:32

โพสต์อะไร ระวังหน่อย MODดูอยู่
ถ้าไม่เข้าใจ ไปอ่านกฎบอร์ดดูก่อนก็ไม่เสียหาย

ทำไม ถึงรู้ว่า ม้อดดูอยู่?

#296 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:33

สะใจสินะ ไอ้เขมร  :huh:

มาช่วยเราหราาาา น่ารักที่สุด ..

^_^ 

#297 thaidotcom

thaidotcom

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:39

คือพวกคุณตะหาก พูดง่ายๆ แบบนี้ดีกว่า.. 

เรื่องง่ายๆ แค่นี้ ก็สับสนแล้ว สาอะไร กับเรื่องการเมือง? 
ก็ไม่ได้บอกว่ารู้จักนี่คะ เลยใช้คําว่าท่าทางจะ คือประมาณว่าอาจจะอะไรอย่างนั้น แค่ข้อสันนิฐานของดิฉันจากที่ได้ติดตามและอ่านอยู่ทุกวัน

#298 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:40

ก็ไม่ได้บอกว่ารู้จักนี่คะ เลยใช้คําว่าท่าทางจะ คือประมาณว่าอาจจะอะไรอย่างนั้น แค่ข้อสันนิฐานของดิฉันจากที่ได้ติดตามและอ่านอยู่ทุกวัน

เราไม่ได้ตอบทุกวันสักหน่อย  ^_^

#299 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:41

ที่จริง ก็ไม่เห็นจะมีใครสับสนอะไรหรอก ก็แค่หาเรื่อง discredit กันไปเท่านั้น 

จะมาดิสเครดิตกันไปทำไม เฝ้าแต่พูดซ้ำไปซ้ำมาว่าเราเชื่อไม่ได้ ... 

เราเคยทำอะไรให้คุณเชื่อได้เหรอ? 

คนที่ยกข้อมูลมาให้เป็นหน้าๆๆๆ อย่างสิงห์สาคู ยังทำลายกะลาพวกคุณไม่ได้เลย  เรามันแค่มดปลวก จะไปทำอะไรได้? 

ไม่ต้องหาหรอก เสื้อแดงดีๆมีเหตุผล ในสาตาพวกคุณน่ะ มันไม่มีหรอก

ถ้ามี แสดงว่า เขาไม่ใช่เสื้อแดง 55555 

Speaking of the statement in red above, real data or fabricated stories?

You should open up your thick skull and get more info from other sources or even international sources.

Data from red shirts' sources are mostly fabricated and you don't even know that!

Simple logic -_- .

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#300 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:47

Speaking of the statement in red above, real data or fabricated stories?

You should open up your thick skull and get more info from other sources or even international sources.

Data from red shirts' sources are mostly fabricated and you don't even know that!

Simple logic -_- .

this is real stupid dumb. 

only one way possibility is not even called LOGIC. 

what Singha and Sakoo are another possibility, 

to get rid of them, that's truely dumb and dumber. 

and once again, for the big red line, u dont know me, 

Edited by เคนอิจิ-นามิ ขี้แพ้, 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:51.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน