Jump to content

- - - - -

ขอปรบมือให้ท่าน ปุระชัย อีกคน น่ะครับ

• Please log in to reply
18 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zeelacul

zeelacul

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:40

เอาไหมคนไทยทุกสี เอาให้เป็นบรรทัดฐานใหม่กันไปเลย ใครอยากเป็นรัฐบาล หากมีการกู้ไม่ว่าจะเมกะโปรเจกต์หรือไม่ คณะรัฐมนตรีทั้งชุดต้องลงนามรับผิดชอบหนี้สินที่สร้างมาทั้งหมด หากพบว่าล้มเหลวหรือทุจริต...ต้องชดใช้ทั้งคณะ!!!

มีแววว่า ประเทศอาจล่มจม เพราะปัญหาหนี้สิน เรากำลัง เดินตามรอย อาร์เจนติน่า กรีซ ไซปรัส โปรตุเกส ฯลฯ :ซึ่งน่าจะเข้าแผนของทักษิณ คนไทยอย่ามีความสุขหลังจากนี้

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:42

ผมไม่ขึ้นหรอกครับ ไอ้รถไฟความเร็วสูงเนี่ย แล้วถ้ามาเก็บภาษีเพิ่ม หรืออะไรก็ตามแต่ ผมขอไม่จ่ายนะ ให้ควายแดง 15 ล้าน มันไปจ่ายเอง  

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:50

ผมไม่ขึ้นหรอกครับ ไอ้รถไฟความเร็วสูงเนี่ย แล้วถ้ามาเก็บภาษีเพิ่ม หรืออะไรก็ตามแต่ ผมขอไม่จ่ายนะ ให้ควายแดง 15 ล้าน มันไปจ่ายเอง  

ผมว่า ไอ้พวก 15 ล้านตัวพวกนั้น ก็คง "ไม่มีปัญญา" ขึ้นหรอกครับ ไอ้รถไฟความเลวสูง อะไรนั่นอ่ะ...เงินจะกินไปวันๆ ยังยากเลยคร้าบบบบ -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:52

ผมว่า ไอ้พวก 15 ล้านตัวพวกนั้น ก็คง "ไม่มีปัญญา" ขึ้นหรอกครับ ไอ้รถไฟความเลวสูง อะไรนั่นอ่ะ...เงินจะกินไปวันๆ ยังยากเลยคร้าบบบบ -_- -_-

แบบนี้ก็เจ๊งเห็นๆ สิครับ เพราะควายแดง 15 ล้านตัว มันไม่ขึ้น แล้วใครจะขึ้น อำมาตย์ขึ้นเครื่องบินหรูกว่าเยอะ  :lol:

#5 VOOTH

VOOTH

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:19

ระบบสภาไม่่่ใช่จะดีเลิศ ถ้าคนเรามันไม่มีจริยธรรม ก้มหัวให้นายทุน ต่อไปทักษิณคงมีทุนต่อลมหายใจรัฐบาลมันไปได้อีกหลายเฮือกเลย

#6 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:53

ผมสนับสนุน ให้รัฐมนตรีชุดนั้นทั้งคณะ ต้องรับผิดชอบ จ่ายทั้งต้นและดอกเบี้ย

แม้จะหมดสมัยไปแล้ว ถ้ายังจ่ายไม่หมดให้ลูกหลานเหลนโหลน รับผิดชอบหนี้ก้อนนี้ด้วย โดยไม่มีข้อแม้. เอามั๊ย

#7 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:16

เอาแค่พวกสนับสนุนก็พอครับ ไม่ต้องทั้งคณะ 

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:26

เอาแค่พวกสนับสนุนก็พอครับ ไม่ต้องทั้งคณะ 

มีใครไม่ยกมือบ้างล่ะท่านก็  :D

#9 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:42

มารอเฮนไตครับ

#10 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 00:42

มีใครไม่ยกมือบ้างล่ะท่านก็  :D

ปัจจุบันนี้ มี รมต. รมช. ใครกล้าแหก...บ้าง  ยิ่งพวกที่ไม่ออกความเห็น ต้องปรับ4เท่า ในฐานะที่วางเฉย ละเว้นการปฎิบัติหน้าที่

#11 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:13

คือคนสนับสนุน 15ล้านเสียงอะครับ ดูดิ ถ้าเกิดหนี้ จะมีครบ15ล้านเสียงไหมที่จะเป็นคนช่วยกันชดใช้ แค่นั้นอะครับ 55555+

#12 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:19

มีใครไม่ยกมือบ้างล่ะท่านก็ :D
คือคนสนับสนุน 15ล้านเสียงอะครับ ดูดิ ถ้าเกิดหนี้ จะมีครบ15ล้านเสียงไหมที่จะเป็นคนช่วยกันชดใช้ แค่นั้นอะครับ 55555+

คนละบาท ก็ 15 ล้านบาทละเนอะ

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#13 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:30

มารอเฮนไตครับ

รอชาติหน้าแล้วจะมาครับ ไม่มาใช้หนี้นะ แต่มาเหนือ....หนี้ที่ปูกำลังจะกู้2.2ล้าน เอิ๊กๆ 

#14 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:38

ผมสนับสนุน ให้รัฐมนตรีชุดนั้นทั้งคณะ ต้องรับผิดชอบ จ่ายทั้งต้นและดอกเบี้ย

แม้จะหมดสมัยไปแล้ว ถ้ายังจ่ายไม่หมดให้ลูกหลานเหลนโหลน รับผิดชอบหนี้ก้อนนี้ด้วย โดยไม่มีข้อแม้. เอามั๊ย

ปัจจุบันนี้ มี รมต. รมช. ใครกล้าแหก...บ้าง  ยิ่งพวกที่ไม่ออกความเห็น ต้องปรับ4เท่า ในฐานะที่วางเฉย ละเว้นการปฎิบัติหน้าที่

คนละบาท ก็ 15 ล้านบาทละเนอะ

เคนอิจิ-นามิ ขี้แพ้  ไม่เล่นกล ไม่แจกพระเครื่อง เอามั๊ยล่า... 

#15 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 05:56

ไอ้พวกที่สร้างหนี้ไว้ให้ประเทศ ให้ประชาชนรับผิดชอบ
ในวันข้างหน้าถ้าเกิดข้อผิดพลาดขึ้นมา
มันกล้าที่จะรับผิดบ้างมั๊ย
เห็นแต่ละคนรวยๆกันทั้งนั้นกับหนี้สินของประเทศ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#16 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:32

ควายแดงสามารถขึ้นรถไฟความเลวสูงนี้โดยไม่ต้องจ่ายเงิน

ใช้เวลาไม่กี่ชั่วโมงก็สามารถขนควายมาเผาเมืองอีกรอบได้สบายๆ

แถมยังขนหญ้าสดๆ มาหล่อเลี้ยงได้โดยสะดวกอีกด้วย

#17 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:44

แบบนี้ก็เจ๊งเห็นๆ สิครับ เพราะควายแดง 15 ล้านตัว มันไม่ขึ้น แล้วใครจะขึ้น อำมาตย์ขึ้นเครื่องบินหรูกว่าเยอะ  :lol:

เขาเอาไว้ขนผักครับ กรุณาเข้าใจหน่อยโตๆกันแล้ว  :D

#18 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:50

ท่าจะยาก แค่โดดประชุมสภายังไม่มีลงโทษอะไรเลยครับ

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#19 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:11

เกิดมีการชุมนุมประท้วงทางการเมือง แล้วเสื้อแดงไปปิดสถานี ไปเผารถไฟ จะเกิดอะไรขึ้น จะป้องกันอย่างไร พรรคเพื่อไทยไม่เห็นพูดถึง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน