Jump to content

- - - - -

ถ้ารถไฟความเร็วสูงสร้างเสร็จ ชาวเสรีไทยจะไม่ใช้ ใช่ไหมครับ??

• Please log in to reply
79 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:44

อย่าใช้นะเฟ้ย 5555555555555555555555555555555555555555555

เมิน

แล้วก็เช็คอิน ชั้นธุรกิจ บินต่อไป 5555+

โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#52 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 02:09

เค้าว่ากันว่าคนเสื้อเสื้อแดงนี่โง่เพราะตระกูลจริงไหมครับ

#53 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 02:16

โครตเศร้าเลยระดับความคิดของคนอวยรัฐบาล เขาตั้งกระทู้เช่นนี้
มันคงคิดว่าคนที่ออกมาให้รัฐบาลคิดก่อนจะทำอะไร กู้แล้วจะทำให้ประเทศมีเงินพอใช้จ่าย
กันในอนาคตหรือไม่ มีความเสี่ยงถ้าเกิดวิกฤตเศรษฐกิจขึ้นมาจะไม่ล่มจมกันทั้งประเทศ
และการทำนี้ ผูกพันให้คนไทยต้องเป็นหนี้ถึง 50 ปี แต่เจ้าของกระทู้ถามคำถามนี้
มันใช้อะไรคิด

เอาง่าย ๆ นะ ถ้ารัฐบาลต้องการกู้เงินมาสร้างนโยบายขนส่งมวลชน แล้วทำไมถึงมีนโยบายรถคันแรก
ที่ใช้จ่ายอีกแปดหมื่นกว่าล้าน ซึ่งเงินก็มีไม่พอ รัฐบาลทำ่นนี้จะให้ประชาชนนั่งอวยเหมือนพวกคนไร้สมองหรืออย่างไร
โครงการต่าง ๆ ของรัฐบาลนี้มีแต่ผลาญเงินเท่านั้น เราปล่อยให้คนโกงบ้านโกงเมือง คนทำผิดกฎหมายมาทำให้
ประเทศเป็นหนี้มาหมาย หนี้ 50 ปี คนที่เอาผลประโยชน์ทับซ้อนให้กับตัวมันและครอบครัวมัน มาทำให้ประเทศ
คนเเหี้หี้ยยก็คงเป็นเป็นคนเเหี้หี้ยยอยู่รำ่ไป คนอวยก็เป็นคนไร้ซึ่งความคิด

เราก็อยากถามเจ้าของกระทู้ถ้าเกิดปัญหาให้กับประเทศแล้วจะรับผิดชอบไหม ถ้าจะให้คนไม่เห็นด้วยไม่ใช้รถไฟนี้
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#54 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 07:45

คุณชัชชาติ สิทธิพันธุ์ รมว.คมนาคมที่เคยชื่นชมที่กลายเป็นเครื่องมือหาเงินให้นักการเมืองไปเพราะ ความตั้งใจจริง โดยไม่รู้ตัว น่าสงสารมาก

คุณชัชช่าติเสียแต้มที่บอกว่าคนโคราชขึ้นรถไฟความเร็วสูงมาทำงาน กทม.แล้วกลับโดยไม่ได้คิดว่าค่าโดยสารรถไฟเร็วสูงไป-กลับเป็นเงินเท่าไหร่////สิ้นคิด

ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#55 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:53

ความคิดของพวกขี้ครอกหน่ะ

ไม่ถือสา

#56 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 09:56

ถ้าให้เลือก ระหว่างรถไฟความเร็วสูง กะ เครื่องบิน ถ้าราคามันเท่า ๆ กัน

เลือกเครืองบินดีกว่า อย่างน้อย  ๆมีแอร์สาวบริการด้วย

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#57 ดุก

ดุก

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:40

เมื่อไหร่จะเอาสลิปเงินเดือนมาโชว์สะทีครับ -_-

#58 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:48

ผมจะขึ้นหรือไม่ขึ้นรถไฟความเร็วสูงไม่สำคัญ

สำคัญว่า ฟายแดง จะจ่ายเงินขึ้นรถไฟความเร็วสูงไหม

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#59 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:56

อย่างกรณีโครงการรถคันแรก พวกสลิ่มแมงสาปด่าเอาๆ แต่สุดท้ายก็แห่กันไปจองรถมากกว่าคนเสื้อแดงเสียอีก 555
ผมหวังว่าจะไม่เกิดเหตุการณ์อย่างนั้นอีกนะครับ ^ ^

ออกกฎหมายเลยดีป่ะ  ใครใช้รถไฟความเร็วสูง ก็ไปจ่ายหนี้กันเอง  ใครไม่ใช่ก็ไม่ต้องจ่าย  

#60 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:00

ถามว่าใช้ไหม คงใช้ครับ น่าจะครั้งเดียวต่อปี ดีไม่ดีอาจจะไม่ได้ใช้เลยด้วยซ้ำครับ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#61 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:05

ถ้าไปเที่ยวหัวหินแล้วขึ้นความเร็วสูงนี่ก็คงไม่ใช้ตรูขับรถไปเองดีกว่า ถึงพอๆกันละวะ แถมถูกกว่า

แล้วมีรถจะขับแวะเที่ยวที่ไหนก็ได้ (มันสร้างเส้นทางสั้นยังกะหางหมา)

ไปเชียงใหม่เรอะ ตรูขึ้นเครื่องบินราคาถูกดีกว่า ถึงเร็วกว่าราคาพอกัน มันไม่ใช่ทางเลือกที่ดีที่สุดของตรูหร๊อก

ยังงี้แล้วมันก็คงจะเจ๊งเหมือนแอร์พอร์ตลิงค์ละวะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#62 kabokaboh

kabokaboh

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:07

อย่างกรณีโครงการรถคันแรก พวกสลิ่มแมงสาปด่าเอาๆ แต่สุดท้ายก็แห่กันไปจองรถมากกว่าคนเสื้อแดงเสียอีก 555
ผมหวังว่าจะไม่เกิดเหตุการณ์อย่างนั้นอีกนะครับ ^ ^

ออกกฎหมายเลยดีป่ะ  ใครใช้รถไฟความเร็วสูง ก็ไปจ่ายหนี้กันเอง  ใครไม่ใช่ก็ไม่ต้องจ่าย  

เพราะถ้าทำแบบนี้ ก็เท่ากับว่า

ให้เอกชนรับสัมปทาน ไปทำเอง แล้วเก็บค่าตั๋ว ตามสัญญา

หรือ

รัฐบาลถือหุ้นอยู่เพื่อคอยตรวจสอบการทำงาน

มันต้องมีใบเสร็จ

มันก็เดร็กได้น้อยสิครับ

สู้ถือเงิน เก็บกินทีละส่วนๆ ดีกว่า จัดเต็ม

#63 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:29

เอ้า ก็ ภาษีพ่อภาษีแม่ผมทั้งนั้น จะไปขอจองรถไม่ได้หรือไง

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#64 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:30

งั้นขอเงิน2000บาทที่แจกสมัยมาร์คคืนจากเสื้อแดงด้วย

สรุปคือว่าฝั่งตรงข้ามของรัฐบาลคือพลเมืองชั้นสอง ... ไม่เอาน่า เสรีภาพประชาธิปไตย ที่พล่ามมามันจะกลายเป็นขี้ฟันเหม็นๆเอานะ

;) 

#65 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:40

Chai90 มัีนโง่น่ะครับ ตั้งกระทู้แบบนี้เหมือนอยากให้ัรถไฟความเร็วสูงมันเจ๊ง เพราะถ้าอำมาตย์ไม่ขึ้นซึ่งมีกำลังทรัพย์มากกว่าพวกควายแดง รถไฟความเร็วสูง เจ๊งแน่ๆ  :lol:

#66 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:49

ตอนสร้างก็เอาเงินภาษีผมไปสร้าง

ตอนขาดทุนก็เอาเงินภาษีไปใช้หนี้

ผมมีสิทธิเลือกหรือเปล่าว่า จะให้ใช้หรือไม่ให้ใช้เงินภาษีอย่างไร

แต่ผมสงสัยว่าเสียงส่วนใหญ่ จะมีปัญหาจ่ายขึ้นรถไฟฟ้าความเร็วสูงกี่คน

#67 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:00

5555555+

555555555+

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#68 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:27

คนที่ไม่ได้ใช้ ไม่ต้องเสียภาษีได้หรือเปล่า

เสียภาษีปีละแสนสอง..เซ็งจริง ๆ

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#69 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:39

Kimochi Warui

อำมาตย์อย่างชั้น นั่งเครื่องบินย่ะ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#70 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:48

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#71 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:27

ถ้ารถไฟความเร็วสูงสร้างเสร็จ ชาวเสรีไทยจะไม่ใช้ ใช่ไหมครับ??
Started by chai90, 30 March 13 16:57

คิดได้ไงเนี่ย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#72 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 02:30

ตอนแจกเช็คช่วยชาติ พวกเสื้อแดงไปรับมั้ยครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#73 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 05:40

อย่าใช้นะเฟ้ย 5555555555555555555555555555555555555555555

เหมือนเด็กทะเละกัน

#74 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:36

เจ้าของกระทู้ควรจะกิน "ไอโอดีน" โดยเร็วที่สุด

เผื่อจะทำให้ฉลาดขึ้นมาบ้าง

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#75 ant

ant

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:29

ที่บอกว่าสลิ่มแห่ไปจองเอ็งรู้ได้ไง เขาสักว่า"สลิ่ม"ไว้ที่หน้าผากเหรอเอ็งถึงรู้ และถ้าเป็นอย่างนั้นก็ไม่เห็นแปลก เพราะสลิ่มส่วนใหญ่ก็เป็นผู้เสียภาษีเขาจึงมีสิทธิ และมีกำลังทรัพย์พอที่จะซื้อให้ลูกใช้ไปเรียนหนังสือ และก็ขอแสดงความเสียใจแทนพวกเอ็งที่แค่รถ 1500 cc ก็ยังไม่มีปัญญาเอามาขี่ บางคนถอยออกมาแต่ไม่มีปัญญาส่งงวด ไม่มีเงินเติมน้ำมัน บางคนก็ถอนใบจอง เป็นปัญหาให้รัฐปวดหัว

ส่วนรถไฟความเร็วสูงจะไปห้ามสลิ่มนั่งก็อย่าหวังเลย เพราะเขามีกำลังทรัพย์พอที่จะใช้บริการ อีกอย่างเขาก็มีสิทธิอันชอบธรรมที่จะนั่งด้วย เอ็งใช้สิทธิส่วนไหนไปห้ามเขา  ว่าแต่พวกเอ็งเหอะ..มีปัญญาหาค่าโดยสารหรือเปล่า อย่างเก่งคงได้นั่งแค่รถไฟรางคู่แค่นั้นละมั้ง ไหนจะหอบถุงข้าวสาร ไหนจะสะพายถุงเลื่อย ค้อน เกียง คงไม่เหมาะที่จะขึ้นรถCoast

ยังไงก็หากระปุกไว้หยอดเตรียมค่าโดยสารไว้แล้วกัน เผื่อจะได้หมายชาติกับเขาว่าเคยได้นั่งรถไฟความเร็วสูงกับเขาเหมือนกันนะ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#76 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:55

หนักใจแทนทักษิณ-ยิ่งลักษณ์เจ้าของพรบ.เงินกู้ 2,000,000 ล้านบาท....

หวังว่ารถไฟฟ้าความเร็วสูงจะมีผู้โดยสารมากพอมีกำไร.....

มีรายได้ขนผักสดไม่เน่าเป็น'ของแถม'....

วันนี้ต้องกลุ้มใจ....

ไพร่เสื้อแดงไม่มีปัญญาขึ้นด้วยค่าโดยสารแพงเกินรายได้....

ทำตัวเป็น'หมาหวงก้าง'ไม่ให้คนกลุ่มอื่นใช้บริการ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#77 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:21

ผมไม่ใช้แน่นอน เพราะมันไม่ได้ผ่านบ้านผม และผมก็มีรถยนต์

ดังนั้นขอความกรุณาอย่าเอาภาษีผมไปจ่ายนะครับ

Edited by จอมโจรคิด, 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:22.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#78 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:36

กกต.รับรองผลเลือกตั้ง คุณชายฯ ได้เป็นผู้ว่าฯ กทม. แล้ว
กรุณาย้ายออกจาก กทม.
ด้วยนะครับ

นี่ใช้ตรรกะเดียวกันเป๊ะเลยนะ... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#79 tu249cm

tu249cm

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:46

เจ้าของกระทู้ควรจะกิน "ไอโอดีน" โดยเร็วที่สุด
เผื่อจะทำให้ฉลาดขึ้นมาบ้าง

เอาไม่อยู่มั๊ง เปลี่ยนเป็นกินแลนเนทแล้วเกิดใหม่เอาสมองใส่หัวมาด้วยดีกว่า

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#80 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:46

ใกล้แตกยัง?

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน