Jump to content

- - - - -

มีคนหาว่าหนูเป็น"โรคจิต"!!!???

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:39

หนูยอมรับค่ะว่าหนูเป็นโรคติดสรท.(Serithai Addiction Syndrome)

ว่างเมื่อไหร่ก็นั่งแต่หน้าจอคอม จนแฟนหมองอนไปหลายครั้งแล้ว

ขอบคุณบางคนในนี้นะคะที่ทำให้อาการนี้หายไปอย่างทันทีทันใด

ขอบคุณพี่น้องลุงป้าน้าอานะคะ สำหรับความรู้สึกดีๆที่ดอกปีบได้รับจากห้องนี้ :)

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#2 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 19:40

ว้าาามีเเฟนเเล้ว...........

#3 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 20:18

คุณ ดอกปีบ อย่าเพิ่งไปไหนเลยครับ

อยู่เป็นเพื่อนกันก่อน ยิ่งเป็นเสียงส่วนน้อยอยู่
ดอกไม้ในเสรีไทยยิ่งมีน้อย คุณไปแล้ว เดี๋ยวจะเหลือแต่ดอกไม้เหล็ก
ผมจะไปไหนหล่ะ ราดดำนาก็อยู่ไม่ค่อยได้ แรงเกิ๊น

วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#4 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 22:50

เพียงแต่ คนหาว่า อย่าท้อแท้

เราสิแน่ คือตัวตน ประกาศหมาย

อกสามศอก ใช่ว่า เรียกแต่ชาย

เพื่อสู่ จุดมุ่งหมาย ลุยคนเลว

การต่อสู้ ทางความคิด อาจมีบ้าง

ในบางครั้ง ที่อ้างว้าง โหวงเหวง

ตั้งใจทำ อย่างที่คิด ไม่ยำเกรง

สิ่งที่ ตัวเองคิด คงสมใจ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:00

อย่าคิดอะไรมากเลยคุณดอกปีบ อย่างน้อยคุณมีความจริงใจกว่าคนที่กล่าวหาคุณเยอะ

เชื่อเถอะเดี๋ยวเขาก็มา โดยไม่ต้องจุดธูปเชิญ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 THE THIRD WAY

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:20

อย่าคิดอะไรมากเลยคุณดอกปีบ อย่างน้อยคุณมีความจริงใจกว่าคนที่กล่าวหาคุณเยอะ

เชื่อเถอะเดี๋ยวเขาก็มา โดยไม่ต้องจุดธูปเชิญ

ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ล่วงหน้า

ว่าตะว่าเมื่อผมฮาอย่างนี้

เค้าจะมาไม๊เนี่ย?

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#7 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 23:29

กลยุทธ์ง่ายๆ ในการโจมตีคู่ต่อสู้
คือการทำใหระส่ำระสาย หรือตีกันเอง
กำแพงแข็งแกร่ง การจะทะลายเข้าไปตรงๆ
มันยากไปกว่าการทำให้คนในกำแพงเดินออกมาเองนะครับ คุณดอกปีบ

สิ่งที่เราต่างมีอยู่ในมือ มันอาจไม่ใช่สิ่งดีเลิศ
เพียงแต่เราต้องมีศรัทธา ศรัทธาต่อสิ่วที่เราคิดและทำ

เมื่อเรามี ของที่เรามีอยู่ในมือ มันจะเป็นอะไรก็ได้ ที่อาจไม่ดีเลิศ

แต่เราจะสามารถใช้ฟาดฟันคู่ต่อสู่ได้แน่นอนครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#8 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 01:40

ออกนอก net บ้างอะไรบ้างครับ เสรีไทยก็แค่เว็บสลิ่ม โลกนี้ยังมีอะไรๆอีกหลายอย่าง
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#9 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 02:58

อย่างที่ผมรู้สึกเลยอ่ะ ว่าอีกพวกมันเปลี่ยนวิธีจากชวนเชื่อมาเป็นยั่วยุ

เสียดายอ่ะครับ ผมชอบอ่านความเห็นของคุณดอกปีบนะครับ

#10 หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 03:19

ออกนอก net บ้างอะไรบ้างครับ เสรีไทยก็แค่เว็บสลิ่ม โลกนี้ยังมีอะไรๆอีกหลายอย่าง

คุณห่าน(ห่าน) ก็คงนิยมชมชอบสลิ่มเหมือนกันนิ

รึว่า มีอาชีพเข้ามาศีกษาการทำสลิ่มเป็นอาชีพ

เพราะสังเกตุว่า เข้ามาสองเดือน แสดงฟาร์มคิดเห็นล่อเข้าไป เจ็ดร้อยอัพแล้ว

#11 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:47

เมื่อไหร่คุณจะออกไปเผชิญโลกแห่งความจริงเสียทีล่ะ

#12 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 06:48

หนูยอมรับค่ะว่าหนูเป็นโรคติดสรท.(Serithai Addiction Syndrome)

ว่างเมื่อไหร่ก็นั่งแต่หน้าจอคอม จนแฟนหมองอนไปหลายครั้งแล้ว

ขอบคุณบางคนในนี้นะคะที่ทำให้อาการนี้หายไปอย่างทันทีทันใด

ขอบคุณพี่น้องลุงป้าน้าอานะคะ สำหรับความรู้สึกดีๆที่ดอกปีบได้รับจากห้องนี้ :)

ยังไงก็แวะมาบ้างเถอะครับ

#13 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:50

คุณดอกปีบครับ

หมองอนแล้วไป
อย่าให้หมอหงอยก็แล้วกัน

แหะ แหะ ล้อเล่นน่ะครับ อดไม่ได้เวลามีช่องให้ชู้ต

พักก่อน สบายใจเมื่อไหร่ก็กลับมานะครับ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#14 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 11:59

ไม่เคยเห็นหน้ากันแต่ก็รู้สึกเหมือนคนคุ้นเคยกัน ถ้าเรารู้สึกคุ้นเคยกันแล้ว 

ยังไงๆก็อย่าเพิ่งลืมคนกันเองนะครับ แวะมาทักทายกันเหมือนเดิม 

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:04

คุณห่าน(ห่าน) ก็คงนิยมชมชอบสลิ่มเหมือนกันนิ

รึว่า มีอาชีพเข้ามาศีกษาการทำสลิ่มเป็นอาชีพ

เพราะสังเกตุว่า เข้ามาสองเดือน แสดงฟาร์มคิดเห็นล่อเข้าไป เจ็ดร้อยอัพแล้ว

ขี้ข้าทักษิณตัวนี้มันรับจ้างโพสต์ครับ 

Edited by Bookmarks, 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:04.

#16 THE THIRD WAY

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:09

คุณดอกปีบครับ

หมองอนแล้วไป
อย่าให้หมอหงอยก็แล้วกัน

แหะ แหะ ล้อเล่นน่ะครับ อดไม่ได้เวลามีช่องให้ชู้ต

พักก่อน สบายใจเมื่อไหร่ก็กลับมานะครับ

สิ่งที่ท่านเตือน ถ้าเป็นจริง

แก้ไขไม่ได้ตลอดชีพนะท่าน

#17 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 12:19

โรคติดสรท มันรักษาไม่ยากหรอก ไปทำอะไรอย่างอื่นบ้างสักพักเดี๋ยวก็หาย
แต่มันมีโรคจิตประเภทอื่นอีกที่คุณและอีกหลายคนในนี้เป็น แต่ไม่รู้ตัว
และอาการหนักกว่าโรคติดสรทเยอะ :)

#18 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:23

คุณดอกปี คนนี้ใช่ไหม

ที่เป็นประชากรคุณภาพ โฮ่ โฮ่  B)

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#19 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:31

http://www.foodtrave...spx?viewId=1369

#20 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:34

A

A

A

A

:lol:  :lol:

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#21 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:50

A

A

A

A

^^ บัญญัติศัพท์นี้ใครคิดครับ

มีการประชุม ตกลงกัน ว่าสลิ่ม หมายถึ่งแบบนั้นหรือเปล่า

หรือแค่วลี ทั่วๆไปที่อีกฝ่ายหมายถึงอีกฝ่าย

อย่าง วลี ควายแดง ที่อีกฝ่ายพูด

หมายถึงอะไรหรือครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#22 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 17:59

A

A

A

ยอมรับ ไหมล่ะครับ ว่าคุณเป็นเหลืองพันธมิตร  :)

#23 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:12

ผมเลือกชูวิทย์ครับ   :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#24 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:16

A

A

A

ยอมรับ ไหมล่ะครับ ว่าคุณเป็นเหลืองพันธมิตร  :)

เหลืองพันธมิตร ต้องมีคุณสมบัติอย่างไรบ้างครับ 

ขอ spec หน่อย ครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#25 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:23

เข้าเวปแดงดีกว่าเนอะ

#26 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 18:50

เหมือน ๆ เช่นที่ เสรีไทไชโย ไม่ออกจาก พันทิป นะละ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#27 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:12

A

A

A

A

บางอัน เข้าตัวเสื้อแดงเพียบเลย อ้างว่าเป็นกลาง แต่ไม่ยอมรับว่าตัวเองแดง  ^_^

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#28 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:34

อย่าเพิ่งไปเลยค่ะ

คุณดอกปีบไปแล้วใครจะอัพทู้ ห่วยตูน ให้คุณวีวี่ล่ะคะ

(โปรดสังเกต อวตารของเราด้วยค่ะ ว่าเว้าวอนคุณดอกปีบขนาดไหน)

Edited by juemmy, 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:41.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#29 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:39

ไปแล้วไปลับนะครับ บายๆ

เย้ๆๆๆ :lol:  :lol:

#30 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:42

เวรๆๆเป็นไรมากมั้ยเนี่ย

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#31 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:45

เวรๆๆเป็นไรมากมั้ยเนี่ย

วันนี้ น่าจะ เมาขี้แม้ว   

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#32 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:45

เป็นอะไรไม่รู้   ผมรู้สึกว่า พวกเรา มันน้อยลง น้อยลง  น้อยลงไปทุกที่  :lol: 

#33 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:46

เป็นอะไรไม่รู้   ผมรู้สึกว่า พวกเรา มันน้อยลง น้อยลง  น้อยลงไปทุกที่  :lol:

กุ้ยเสือแดงน้อยลงเหรอครับ  

คงงั้นละครับ   ตาสว่างกันเยอะ แล้ว   

ขี้แม้วมันไม่ขลัง  แล้ว 

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#34 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 21:58

บางคนน่าจะอยู่ แต่เบื่อและรำคาญ พวกเสื้อแดงโพสบ้าๆบอๆ เลยหายหน้าไป

แต่บางคนสมควรไป แต่ก็หน้าด้าน หน้าทน เค้าจับได้ไล่ทันก็หน้าด้านสมัครใหม่ มาเรื่อยๆ

ป.ล.มีคนติดหนัก ยิ่งกว่าคุณ ดอกปีบ อีกนะ ไม่เชื่อสังเกตุดูดีๆ มีไม่ต่ำกว่า 5 ยกตัวอย่างให้ดูคนแรก ใจดี ไล่มันยังไม่ไปเลย  :lol:

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน