Jump to content

- - - - -

ความจริงที่เจ็บปวด : รัฐบาลอภิสิทธิ์เป็นคนสั่งตรวจสอบประสิทธิภาพของ GT200

• Please log in to reply
370 ความเห็นในกระทู้นี้

#251 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:24

รักคนเสื้อแดง

#252 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:24

เรื่อง GT 200    ผู้จุดกระแสคือ    นายเจษฎา เด่นดวงบริพันธ์ นักวิชาการจากคณะวิทยาศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย  เขากดดันแล้วกดดันอีก โดยเริ่มที่ห้องหว้ากอบอร์ดพันทิป

ใครในนี้อย่ามาอ้างว่ารัฐบาลตอนนั้นเป็นผู้เริ่มหรือเป็นผลงานในการคลี่คลายเรื่องไม้ล้างผี           ตลกสิ้นดี

ที่ทำให้รัฐ..M7 และกองทัพกระทบกระเทือน คือ คลิปรายการนี้
จนต้อง มีมติ....

แล้วอันนี้ล่ะ

แล้วบอกว่าเนชั่นเป็นแมลงสาป ทำไมกล้าตบหน้ามาร์คล่ะ

#253 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:27

เออ.....เรียงหน้าเข้ามาเลยนะ

ข้อมูลทั้งหมดนี่แหละ ที่ชี้ว่า อภิสิทธิ์ฟังเสียงวิจารณ์

ลองคิดดูว่า ตอนนี้ มีคนวิจารณ์โครงการจำนำข้าว มีหลักฐานการโกงกินขนาดใหม

อีเอ๋อยิ่งลักทำอะไรบ้าง

เอาแต่เดินแอ่นออกสื่อ โชว์พุงกะโชว์เสื้อ

จิตใจประชาธิปไตยมันคนละเบอร์กันครับ

#254 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:29

สาคูคงต้องเอาข้อมูลป้อนให้ถึงปาก

เสร็จแล้ว ทุกคนก็อ้วกออกมาตามเคย
ไม่รับซะอย่าง ใครจะทำไม ... -_-

ทำไมคุณไม่ยอมรับ กับเหตุผล ที่ผมแสดง 

กลับยืนข้าง ภาพตัดแปะซ้ำแล้ว ซ้ำอีก ของสาคูเอ็ม...

สาคูเอ็มแปะรูปว่า เพื่อสื่อว่า คณะรัฐมนตรีอนุมัติให้มีการซื้อมากที่สุดในปี 52 สมัยมาร์ค

ผมนำหลักการด้านงบประมาณของประเทศมาแย้ง ว่ามันเป็นแผนงานซึ่ง

ผ่านสภามาเป็น พรบ.งบประมาณ ตั้งแต่ปี 51 สมัย นายกสมชาย

สาคูเอ็ม เงิบ & เงียบ ไปพักใหญ่ แล้วกลับมาพร้อมกับภาพเดิม ที่วนเวียนแปะ ซ้ำแล้วซ้ำอีก 

โดยไม่มีข้อโต้แย้งในสิ่งที่ผม นำมาแสดง

คุณต้องมีเหตุผล ในการถกแถลง เหมือนกับที่เราคุยกันซิครับ

เกมส์ ยังอยู่  คำตอบ เตรียมไว้มากกว่า 2 ปีแล้ว

คำถาม พึ่งตั้ง เมื่อวันที่ 02/04/2556

link รูปคำตอบ ที่ปิดไว้

.

#255 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:33

เรื่อง GT 200    ผู้จุดกระแสคือ    นายเจษฎา เด่นดวงบริพันธ์ นักวิชาการจากคณะวิทยาศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย  เขากดดันแล้วกดดันอีก โดยเริ่มที่ห้องหว้ากอบอร์ดพันทิป

ใครในนี้อย่ามาอ้างว่ารัฐบาลตอนนั้นเป็นผู้เริ่มหรือเป็นผลงานในการคลี่คลายเรื่องไม้ล้างผี           ตลกสิ้นดี

ที่ทำให้รัฐ..M7 และกองทัพกระทบกระเทือน คือ คลิปรายการนี้

แล้วอันนี้ล่ะ

แล้วบอกว่าเนชั่นเป็นแมลงสาป ทำไมกล้าตบหน้ามาร์คล่ะ

เห็นวันที่ หรือปล่าว

ใช้จริตนำ ก็ตกหลุม ง่าย

.

#256 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:34

สาคูคงต้องเอาข้อมูลป้อนให้ถึงปาก

เสร็จแล้ว ทุกคนก็อ้วกออกมาตามเคย
ไม่รับซะอย่าง ใครจะทำไม ... -_-

ทำไมคุณไม่ยอมรับ กับเหตุผล ที่ผมแสดง 

กลับยืนข้าง ภาพตัดแปะซ้ำแล้ว ซ้ำอีก ของสาคูเอ็ม...

สาคูเอ็มแปะรูปว่า เพื่อสื่อว่า คณะรัฐมนตรีอนุมัติให้มีการซื้อมากที่สุดในปี 52 สมัยมาร์ค

ผมนำหลักการด้านงบประมาณของประเทศมาแย้ง ว่ามันเป็นแผนงานซึ่ง

ผ่านสภามาเป็น พรบ.งบประมาณ ตั้งแต่ปี 51 สมัย นายกสมชาย

สาคูเอ็ม เงิบ & เงียบ ไปพักใหญ่ แล้วกลับมาพร้อมกับภาพเดิม ที่วนเวียนแปะ ซ้ำแล้วซ้ำอีก 

โดยไม่มีข้อโต้แย้งในสิ่งที่ผม นำมาแสดง

คุณต้องมีเหตุผล ในการถกแถลง เหมือนกับที่เราคุยกันซิครับ

เกมส์ ยังอยู่  คำตอบ เตรียมไว้มากกว่า 2 ปีแล้ว

คำถาม พึ่งตั้ง เมื่อวันที่ 02/04/2556

จะว่าไร ก็ว่ามานะคุณสาคูเอ็ม

ไม่มีใครเขาจะเล่นเกมส์ กับพี่หรอก  แค่ชายตามองสิ่งที่พี่เอามาแปะ ก็ยังไม่ใครดู

เขาเขี่ยเมาส์ เลื่อนหนีกันทุกคนแหละ สาคูเอ็ม เข้าใจตามนี้นะ ... :P

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#257 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:34

อ่านดีๆ ครับ เครื่องหาวัตถุระเบิด กับ หายาเสพติด มันรุ่นเดียวกันมั้ย 

#258 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:36

ไม่มีใครเขาจะเล่นเกมส์ กับพี่หรอก  แค่ชายตามองสิ่งที่พี่เอามาแปะ ก็ยังไม่ใครดู

เขาเขี่ยเมาส์ เลื่อนหนีกันทุกคนแหละ สาคูเอ็ม เข้าใจตามนี้นะ ... :P

รู้จริงนี่คุณศร ผมทำอยู่แหม็บๆเลย  :lol:  :lol:  :lol:

#259 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:43

รู้จริงนี่คุณศร ผมทำอยู่แหม็บๆเลย  :lol:  :lol:  :lol:

เราก็  เห็นด้วย   จึงถูกเรา ดักจริต ง่ายๆ ไปหลาย login

นี้ก็เพิ่ง โดยไป อีก หนึ่ง  "ใช้จริตนำ ก็ตกหลุม ง่าย"

.

Edited by mmmmm, 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:45.

#260 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:46

ฟังวิจารณ์ หรือ จนปัญหา

ข้อมูลทั้งหมดนี่แหละ ที่ชี้ว่า อภิสิทธิ์ฟังเสียงวิจารณ์

ลองคิดดูว่า ตอนนี้ มีคนวิจารณ์โครงการจำนำข้าว มีหลักฐานการโกงกินขนาดใหม

เอาแต่เดินแอ่นออกสื่อ โชว์พุงกะโชว์เสื้อ

จิตใจประชาธิปไตยมันคนละเบอร์กันครับ

#261 notcomeng

notcomeng

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:47

เราก็  เห็นด้วย   จึงถูกเรา ดักจริต ง่าย ไปหลาย login

นี้ก็เพิ่ง โดยไป อีก หนึ่ง

.

จินตนาการต่อไปเถอะเด็กน้อย ชอบงับอะไรที่ไม่เป็นสาระ ทีที่เป็นสาระถามไว้แกล้งทำไม่เห็น ฮาดีว่ะน้อง พี่ชอบว่ะ  :lol:  :lol:  :lol:

#262 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:55

สาคูเอ็มแปะรูปว่า เพื่อสื่อว่า คณะรัฐมนตรีอนุมัติให้มีการซื้อมากที่สุดในปี 52 สมัยมาร์ค

เกมส์ ยังอยู่ คำตอบ เตรียมไว้มากกว่า 2 ปีแล้ว

ไม่มีใครเขาจะเล่นเกมส์ กับพี่หรอก แค่ชายตามองสิ่งที่พี่เอามาแปะ ก็ยังไม่ใครดู

เด๋วกลับบ้านจะตามไปเล่น
เราไม่ปิดหูปิดตาตัวเอง
เราไม่กลัว ว่าความจริงจะเป็นอย่างไร

แต่ตอนนี้ไม่สะดวก เราแอบเอาเวลาราชการมาใช้อยู่
เดี๋ยวโดนข้อหา คอรัดชั่น 55555

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#263 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:04

โชว์พุงกับโชว์เสื้อไม่เท่าไหร่ แต่ "โง่" อย่าโชว์บ่อยนัก ขายหน้าประชาชนชาวไทย ในฐานะที่เป็นนายกไทย ถ้าเป็นนายกเขมรผมจะไม่บ่นเลย

#264 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:06

ตลก ... นับโง่ฉลาดกันแค่นี้

เราเอาคุณนี่แหละเป็นจุดตัด
คุณโง่
ดังนั้นใครที่โง่กว่าคุณคือโง่มาก
ใครที่ไม่โง่เท่าคุณ คือน่าจะฉลาด
ตอนนี้ คุณลากเพื่อนของคุณให้โง่เท่าคุณแล้วละ

ทำไมถึงบอกว่าโง่ ตอบว่าเพราะคุณแยกไม่ออก
ระหว่างการคาดการ การตั้งสมมติฐาน การใช้หลักฐาน ความเป็นไปได้ ออกจากกัน

แล้วก็ใช้การตั้งข้อกล่าวหา เพื่อยึดว่าคือหลักฐาน แล้วก็ยึดว่าความจริงเป็นดั่งที่คุณตั้งข้อกล่าวหา
อนาถ

5555555555555
คุณบอกว่าผม ไม่รู้จักการตั้งสมมุติฐาน และการพิสูจน์เพื่อหาข้อสรุป!!!!!
:D

ยิ่งทำให้คุณ เป้ฯคนน่าขำเข้าไปใหญ่

ไว้ว่างๆ ผมจะเลกเช่อให้ฟังว่า การตั้งสมมุติฐาน โดยกระบวนการวิทยาศาสตร์ ต่างกับจิตนาการไร้ขอบเขตอย่างไร

แล้วจะเอากระทู้คุณศรเดิม เป็นตัวอย่าง การตั้งข้อสมมุติฐาน แล้วสรุปผล
และกระทู้นี้ เป็นตัวอย่างการพิสูจน์และสรุปผล
โดยใช้จินตานาการเป็นตัวผลักดัน :D

อย่าท้า...... พราะผมไม่แน่ใจจะว่างเมื่อไหร่ ^_^
แต่แน่ใจว่า ... คุณต้องไม่ยอมรับมันแน่
และจะเอา จินตนาการไร้พรมแดน มาอ้าง เพื่อให้กระบวนการทางวิทยาศาสตร์ เป็นสิ่งที่เชื่อไม่ได้ต่อไป... ;)

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#265 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:08

โชว์พุงกับโชว์เสื้อไม่เท่าไหร่ แต่ "โง่" อย่าโชว์บ่อยนัก ขายหน้าประชาชนชาวไทย ในฐานะที่เป็นนายกไทย ถ้าเป็นนายกเขมรผมจะไม่บ่นเลย

หมายถึงฮาปิสิดใช่ไหม? ที่ถูกสื่อต่างประเทศจับแก้ผ้าอยู่บ่อยๆ

#266 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:08

คุณเคนอิจิถาม คุณแอมตอบ พร้อมด้วยเหตุผลแวดล้อม
คุณเคนอิจิเห็นแย้ง คุณแอมอธิบาย พร้อมยกกรณีสนับสนุน หรือ ลิงค์ ให้ตรวจสอบ
คุณเคนอิจิ เห็นว่าไม่น่าจะเกี่ยว และกล่าวหาว่าคุณแอมปกปิดความชั่วของ ปชป พร้อมยกสำบัดสำนวนขึ้นมาข่ม
"ผมยังเด็กครับ ไม่ประสีประสา แต่อย่างน้อย คุณ จะเอาจินตนาการอ่อนๆ มาชี้นำผมไม่ได้หรอก" และต่อด้วย
"ผมว่าคุณก็เสนอหน้าทุกเรื่องแหละ :D
จินตนาการมาก่อน แล้วให้คนอื่นหาหลักฐานมาลบล้าง ตลกว่ะ
แล้วบอกคนไม่เชื่อว่าโง่ imagine เกินไปป่าว????!"
.............................................................................................................................................................
จากประโยคสุดท้าย
และแล้วทุกอย่างก็กลับไปที่จุดเริ่มเริ่มต้น เหมือนกับไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย !!!!!!!!

งั้นผมคงต้องบอกว่า
คุณแอมครับ ผมเข้าใจทุกอ่างแล้ว ไม่น่าเชื่อว่าผมจะหลงผิดอยูได้ตั้งนาน

คนดีที่สุด คือ มาร์ค มาร์ดทำทุกอย่างเท่าที่ทำได้แล้ว แต่แม้ว กับปู ไม่ทำสักอย่าง แปลว่า มันต้องมีฮั้วแน่ๆ
ผมจะคอยดูว่า คุณแอม จะเอาหลักฐานอะไรมาตีแสกหน้าพวกเสื้อแดงอีก

พวกนี้ มันกระโหลกหนา ต้องตีบ่อยๆ
บอกความจริงไปก็ไม่เคยรับ
รับฟังความโกหกอยู่ข้างเดียว ไร้การพัฒา

--- แบบนี้ผมคงเป็นผู้เป็นคนขึ้นมาบ้างใช่ไหม
จะได้ทำ
และหากมีคำถามอะไร ควรเก็บไว้ในใจ,
เพราะหากไม่ด่าแม้วแล้ว สำหรับที่นี่ ก็ถือเป็นคนชั่วเหมือนกัน --

แม้สิ่งที่สาคู แปะมา ก็คือเหตุผลของเขา ซึ่งเรามองว่า มีน้ำหนักเท่ากัน
แต่คนที่นี่ ก็ยังไม่ใส่ใจ
แต่จะมาโทษผมฝ่ายเดียว ที่ไม่เลิกฟังสาคูสักที

คือ อยากให้ผมฟังความข้างเดียว คือข้างของคุณเท่านั้น เหอะ?
ผมไม่ทราบว่า ในเมื่อชุดความคิดของคุณถูกปักธงไปแล้ว คุณจะมาแสดงความสงสัยอะไร
เพื่ออะไร และมีประโยชน์ตรงใหน เพราะเท่าที่สดับ ข้อมูลที่คุณได้เมมโมรี่ไว้
กับข้อมูลที่คุณแอมตอบโต้ มันก็มากพอ ที่จะมองอย่างคนเปิดใจรับความต่าง
หากเป็นการขอความกระจ่างเพื่อเป็นข้อมูลหักล้างกับข้อมูลที่ตนเองมี
นั่นต้องย่อมเกิดจากการเปิดกว้างทางอารมณ์ และแสดงความเป็นสามัญชนพอสมควร
โดยที่ผมก็ยังมองคุณเป็น"คน"อยู่เช่นเดิมนั่นล่ะ และ โดยที่ผมไม่จำเป็นต้องได้ยินคุณ"อวย"มาร์คด้วย
เราในเสรีไทย ก็ไม่ได้อวยมาร์คจนหาความจริงไม่เจอ ไม่ได้เทอดทูนให้เป็นพระเจ้า!!!

เพราะสรุปได้ว่า นั่นคือชุดความคิดของคุณ เมื่อได้หักล้างข้อมูลที่ได้จากคุณแอมแล้ว คุณก็ยังเชื่อเช่นนั้น
เพราะว่าคุณไม่เชื่อในข้อมูลแย้งของอีกฝ่าย เพราะคุณไม่ฟังความข้างเดียว
ส่วนที่เหลือ ก็อยู่ที่ต่างจะขวนขวายหาข้อมูลเพิ่มเข้าไปเพื่อหักล้าง ก็แค่นั้นเอง
ส่วนใครจะสมดุลย์ จะดักดาน ก็เอาตามที่คุณโพสท์นี่ไว้

"ผมสัญญาครับ ว่าผม จะไม่ยอมให้มีการชี้นำสังคม หรือการทำให้เกิดอุปทานหมู่
หากใคนตั้งท่าชี้นำประชาชี ผมจะเข้ามาขวาง โดยไม่ย่อท้อ
คนมีสมอง มีจิตสำนึก
คิดเองไม่เป็น ก็โดนเขาหลอกตลอดครับ
นักการเมืองจะดีหรือไม่ดี ผมสั่งฟ้องไม่ได้
แต่ผมคอยขัดขวาง ไอ้พวก มือถือสากปากถือศิลได้ครับ
ทุกครั้งที่เขาเอาข้อมูลข้างเดียวมาเพื่อชี้นำ ให้จิตนาการอีกด้าน ผมจะเข้ามาขวาง
เพราะรู้ว่า มีคนอื่มาก ที่เข้ามาอ่าน แม้จะไม่ใช่แมงสาบ แต่เขาอาจจะถูกชี้นำ ด้วยความจริงด้านเดียว
และจินตนาการเสริม เหมือนที่ แป้ะลิ้มทำสมัยนั้น"

ก็ใช่ครับ นี่ก็เป็นสิ่งที่คุณแอมและเสรีไทยคิดและทำ และเราก็ไม่ได้ปิดความเห็นต่างของคนใด
แต่เท่าที่ เสรีไทย ซึ่งถือว่าเป็นที่ตั้งของแนวคิดต่อต้านการชี้นำจากสื่อทักษิณ จากลิ่วล้อทักษิณ
ถือเป็นแนวร่วมด้านความคิดกลุ่มหนึ่ง อันเป็นไปในทางเดียวกัน ดำรงจุดยืนนี้มาตลอดด้วยเหตุผล
และข้อมูล
ผมถึงแปลกใจว่า ในเมื่อคุณไม่สามารถรับฟังความเห็นแย้งของคนเสรีไทยได้
สาเหตุเพราะคุณไม่ฟังความข้างเดียว แต่ไม่สามารถนำหลักฐาน
ของคุณให้มาอยู่ในใจของเสรีไทยได้ ผมก็ยิ่งงง ว่าผมจะได้อะไรกับการตอบโต้
ของคุณ

นี่คือเสรีไทย เราไม่ได้ยกพวกไปขวางความคิดใคร เราอยู่ตรงนี้ และสามารถมาหาเราได้ ณ.ที่นี่
นี่เป็นเรา

ใช่หรือเปล่า

ผมไม่เข้าใจว่า คุณคิดเอาแต่ฝ่ายเดียวได้อย่างไร ว่า ผมตั้งธงไว้ แล้วมาที่นี่เพื่ออะไร?

ผมอยากรู้ว่า คนที่นี่ มีใครไม่ตั้งธงไว้บ้างว่า มาร์คบริสุทธิ์
ทักสิน โกง,(แม้เพิ่งจะมารู้และแน่ใจเอาตอนนี้ว่าทักสินเป็นคนซื้อ gt200)

มีใครไม่ตั้งธงไว้บ้างว่า ผมคือเสื้อแดง :D

ถ้าไม่มี คำกล่าวของคุณทั้งหมดนี้ จงกลับไปพิจารณาตัวเองครับ

แล้วถ้าคนที่นี่ ไม่ได้ตั้งธงแบบที่คุณคิด แต่เป็นไปเนื่องด้วยหลักฐาน พฤติกรรม
และสิ่งที่เกิดขึ้นจริง นี่เป็นสิงที่ผมเป็น และสมาชิกหลายๆท่านเป็นคือการใช้วิจารณญาณก่อนที่จะเข้ามาที่นี่ โดยไม่ต้อง
ไปสมัครที่พันทิพ

ผมถามว่าคุณล่ะ!! ก่อนจะเข้ามาที่นี่ เคยลองหันมาสำรวจตัวคุณเองหรือไม่???

ผมจะสำรวจตัวเองทำไม ผมไม่ได้มาทำอะไรอย่างคุณ

ผมมาเพื่อการวิจารณ์สองฝ่าย ส่วนคุณจะเชื่ออะไรเรื่องของคุณ

คุณเห็นจขกท มีเหตุผล ผมก็เห็นสาคู สิง แต้ม มีเหตุผลเช่นกัน
และคงไม่บังอาจบังคับใคร ให้เห็นคล้อย เพราะผมเป็น ปชต เต็มตัว :D

ไม่ใช่อมาตย์ชอบกดขี่ให้คนเห็นตาม
ใครต่างบอกโง่ ใครตามบอกฉลาด

ตลก ... นับโง่ฉลาดกันแค่นี้

เอ๋า แล้วใช้พินิจอะไร มาให้ผมกลับไปพิจารณาตัวเองเล่าครับ?? 

แล้วผมกับเสรีไทย ทำอะไรที่มันบิดเบือนชี้นำมวลชนกันเหรอครับ??

เรายกกำลังพลไปกดขี่ใครให้เห็นตามเหรอ!!!!

ก็บอกอยู่หลัดๆ ว่าเราอยู่ที่นี่ นี่คือเรา คุณจะแท็คทีมมารูปแบบใหน เราก็อยู่ที่นี่

จุดประสงค์คุณมีอะไรข้างใน เราไม่รู้  แต่เราดูจากการแสดงออก ความคิด ข้อโต้แย้งคุณเป็นสาระ

เมื่อหักล้างด้วยข้อมูลหลักฐานความเห็นไม่ได้ เพราะคุณก็บอกว่าไม่ได้รับฟังความข้างเดียว

เอ้า ก็สิงห์ ก็แต๋มเอง ก็นำข้อมูลหักล้างมานำเสนอ แต่คุณก็บอกว่าอำมาตย์กดขี่ให้คนเห็นตาม

เอาเข้าไป ทั้งอยากเคลียร์ ทั้งแอนตี้ลึกๆ

แล้วจะให้อำมาตย์ทำยังไง ก็อำมาตย์เองก็นำข้อมูลมาเสนออยู่ คุณก็ไม่ได้ฟังอำมาตย์

แต่คุณก็สงวนสิทธิ์ในประชาธิปไตยของคุณ

แล้วถามหน่อยว่า มีใครไปบังคับโคขืนให้กลืนหญ้าเหรอ

มันสื่อว่าเข้ามาป่วนมากกว่าที่จะหาความจริงนะครับ จริงป่าววว <_< 

• aya likes this
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#267 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:13

หมายถึงฮาปิสิดใช่ไหม? ที่ถูกสื่อต่างประเทศจับแก้ผ้าอยู่บ่อยๆ

สื่อต่างประเทศแก้ผ้าอภิสิทธิ์เหรอครับ ฮาหลาย :lol:  :lol:

ยิ่งลักษณ์ไม่เคยโดนแก้ผ้าใช่ไหม?? 

เพราะเธอไม่ได้นุ่งผ้า หรือ เพราะว่า เธอแก้ผ้าเดินเข้าไปหาสื่อล่ะ :D  :D

• aya likes this
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#268 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:22

พลเอกปฐมพงษ์ แงะการ์ด GT200 ให้ดูจะๆ
แงะออกมา มีแค่กาวติดกระดาษ 2แผ่น !!!!
พลเอก ปฐมพงษ์ เกษรสุข ท่านนำเครื่อง GT200 มาให้ อ.เจษฎา และแงะการ์ดที่ใช้ในเครื่อง GT200 ให้ทุกคนที่องค์กรอุณาโลมดูครับ.... ก๊องแก๊งมากๆครับ การ์ดที่ใช้ในเครื่อง GT200 ราคากว่า4ล้านบาท ผมว่าบัตรเครดิตที่เค้าแจกฟรียังดีกว่า
ตอนนี้ อ.เจษฎา กำลังหาเครื่อง X-ray เพื่อมาผ่า GT200 ให้ประชาชนได้รับรู้กันครับ.... รอสักครู่
..Credit PastelSalad @ หว้ากอ และ ทีวีไทย

http://www.oknation.net/blog/mhz00

หึหึ

ผมไม่ได้บิดเบือนอะไรเกี่ยวกับอาจารย์ท่านนี้เลย แค่บอกว่าปฐมพงษ์ เอาเครื่องมาแงะให้ดู ตามโพสต์ที่ดอเคเนชั่นนั่นแหละ

สองฝ่ายก็ต่างช่วยกันตรวจสอบ คุณจะอวยอาจารย์ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร

อาจารย์เขาก็รับเชิญไปเป็นกรรมการทดสอบ ผลทดสอบออกมาก็ตบหน้าทหาร โดยรัฐบาลที่คุณกล่าวหาว่าไปตั้งในค่ายทหาร

แล้วรัฐบาลก็ออกมติครม. ออกมา เดินไปตามขั้นตอนอำนาจหน้าที่

เขาทำไม่เป็นหรอก อยากได้อะไรก็เผาเอา ฆ่าเอา เพราะเขาเป็นรัฐบาลที่มีจิตวิญญานประชาธิปไตย

เขาไม่หนีไปดูโอลิมปิคด้วยนะ

#269 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:26

แต่ฮาปิสิตไม่เคยตอบคำถามว่า

เสร็จจากนี้จะทำอะไรต่อ อีปูเอ๋อ บอกว่า จะไปช๊อปปิ้ง....ฮา

โพยเขียมาว่า ให้กล่าวขอบคุณสามครั้ง คือ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

อีโง่ก็ปัญญาอ่อน เอ๋ออ่านออกมาใด้ว่า Thankyou 3 times

แล้วก็บอกคลินตันว่า โอเวอร์คัม

โง่กว่าพริตตี้เสียอีก

#270 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:31

เราก็  เห็นด้วย   จึงถูกเรา ดักจริต ง่ายๆ ไปหลาย login

นี้ก็เพิ่ง โดยไป อีก หนึ่ง  "ใช้จริตนำ ก็ตกหลุม ง่าย"

จริตเป็นสิ่งที่ถูกดักได้วุ้ย เก่งจัง ดักยังงัยกลายเป็นตกหลุม

เก่งอย่างนี้ น่าจะพิมพ์ไทยให้ถูกๆ หน่อยนะ

โดนไป ไม่ใช่ โดยไป

สมองเท่ายิ่งลักเลย

#271 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:46

พลเอกปฐมพงษ์ แงะการ์ด GT200 ให้ดูจะๆ
แงะออกมา มีแค่กาวติดกระดาษ 2แผ่น !!!!
พลเอก ปฐมพงษ์ เกษรสุข ท่านนำเครื่อง GT200 มาให้ อ.เจษฎา และแงะการ์ดที่ใช้ในเครื่อง GT200 ให้ทุกคนที่องค์กรอุณาโลมดูครับ.... ก๊องแก๊งมากๆครับ การ์ดที่ใช้ในเครื่อง GT200 ราคากว่า4ล้านบาท ผมว่าบัตรเครดิตที่เค้าแจกฟรียังดีกว่า
ตอนนี้ อ.เจษฎา กำลังหาเครื่อง X-ray เพื่อมาผ่า GT200 ให้ประชาชนได้รับรู้กันครับ.... รอสักครู่
..Credit PastelSalad @ หว้ากอ และ ทีวีไทย

http://www.oknation.net/blog/mhz00

หึหึ

ผมไม่ได้บิดเบือนอะไรเกี่ยวกับอาจารย์ท่านนี้เลย แค่บอกว่าปฐมพงษ์ เอาเครื่องมาแงะให้ดู ตามโพสต์ที่ดอเคเนชั่นนั่นแหละ

สองฝ่ายก็ต่างช่วยกันตรวจสอบ คุณจะอวยอาจารย์ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร

อาจารย์เขาก็รับเชิญไปเป็นกรรมการทดสอบ ผลทดสอบออกมาก็ตบหน้าทหาร โดยรัฐบาลที่คุณกล่าวหาว่าไปตั้งในค่ายทหาร

แล้วรัฐบาลก็ออกมติครม. ออกมา เดินไปตามขั้นตอนอำนาจหน้าที่

เขาทำไม่เป็นหรอก อยากได้อะไรก็เผาเอา ฆ่าเอา เพราะเขาเป็นรัฐบาลที่มีจิตวิญญานประชาธิปไตย

เขาไม่หนีไปดูโอลิมปิคด้วยนะ

คลิป  กล่องพลาสติก ติดเสาอากาศ

28/01/2553

ออกอากาศจริง คือ คืน วันที่ 27/01/2553

การตรวจสอบจีที200

ในวันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2553 คณะรัฐมนตรี ได้มีมติให้กระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ตรวจสอบเครื่องตรวจวัตถุระเบิดจีที200 [4] หลังจากนั้นในวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2553 คุณหญิงกัลยา โสภณพนิช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีได้ แต่งตั้งคณะกรรมการตรวจสอบประสิทธิภาพเครื่องตรวจวัตถุระเบิดจีที200 คณะกรรมการได้จัดการตรวจสอบประสิทธิภาพการของเครื่องตรวจวัตถุระเบิด ที่บ้านวิทยาศาสตร์สิรินธร อุทยานวิทยาศาสตร์แห่งชาติ โดยใช้การตรวจสอบแบบตาบอดสองทาง (Double Blind Test) ในวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2553

ในวันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2553 นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี ได้แถลงถึงผลการตรวจสอบประสิทธิภาพของจีที200 ว่าตรวจหาวัตถุระเบิดซีโฟร์ได้ถูกต้องเพียง 4 ครั้ง จาก 20 ครั้ง โดยแต่ละครั้งมีตัวเลือก 4 กล่อง ซึ่งไม่มีนัยทางสถิติ รัฐบาลจึงยกเลิกการจัดซื้อเพิ่มเติม และให้หน่วยงานที่ใช้อยู่ทบทวนเรื่องการใช้งานเครื่องตรวจสอบระเบิดจีที200 ต่อ

กองทัพ-บกเืพื่อการรัฐประหาร แถลง ยืนยันความสามารถ........

18/02/2553

------------------------------------------------------------------------

คำถาม คลิป ตามlink ข้างล่าง --ออกหรือหลัง- ก่อนวันที่ 28/01/2553

-www.youtube.com/watch?v=Q4ny9MusTtg

Edited by mmmmm, 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:56.

#272 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:51

นี่ก็เล่นเกมส์ก่อนหลัง ซ้ำซากหยุมหยิม

บอกแล้วว่าไม่เถียงเรื่องอาจารย์ แค่สงสัยว่าปฐมพงษ์ผ่าเครื่อง ไม่มีความหมายเลยหรือ

แล้วพิมพ์แค่สองบรรทัดก็ได้ ไม่ต้องลากโพสต์มาทั้งโคตรดอก

#273 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:59

เห็น สิงสาคู กับ สิงสนามหลวง มาคลิปมาลงในนี้ มันกลายเป็นเครื่องตอกย้ำว่า สุกำพล มันโง่ ปัญญาอ่อน ที่บอกว่า เครื่อง GT200 มันใช้ได้

#274 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:16

สุกำพลมันโง่เห็นๆ มาร์คยังยอมให้มันซื้ออีก

ชั่วร้ายมาก แผนอวยทหารเห็นๆ

#275 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:17

เห็น สิงสาคู กับ สิงสนามหลวง มาคลิปมาลงในนี้ มันกลายเป็นเครื่องตอกย้ำว่า สุกำพล มันโง่ ปัญญาอ่อน ที่บอกว่า เครื่อง GT200 มันใช้ได้

เพื่อด่ามาร์ค

ด่าสุกำพลก็ยอม...ต่อไปก็ด่านังเอ๋อ

นี่ก็เริ่มแล้ว เรื่องอภิสิทธิ์พูดถึงรถไฟความเร็วสูง

สติปัญญาเขามีแค่นี้เอง ผมสงสารพวกเขานะ

#276 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:18

สุกำพลมันโง่เห็นๆ มาร์คยังยอมให้มันซื้ออีก

ชั่วร้ายมาก แผนอวยทหารเห็นๆ

เห็นป่าว ด่าสุกำพลก็ยอม

ต่อไปก็ด่านังเอ๋อ

#277 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:29

ใครเหรอนังเอ๋อ
เราไม่ด่าคนอื่น นอกจาก ทหาร และพวกเลียเท้าทหาร

#278 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:15

เพื่อด่ามาร์ค

ด่าสุกำพลก็ยอม...ต่อไปก็ด่านังเอ๋อ

นี่ก็เริ่มแล้ว เรื่องอภิสิทธิ์พูดถึงรถไฟความเร็วสูง

สติปัญญาเขามีแค่นี้เอง ผมสงสารพวกเขานะ

แสดง เริ่มให้ พ้องก้นแล้ว
ว่า ประเทศ เรามี กองทัพเพื่อการรัฐประหาร และ โกงกิน
โดย   ยกมา ทั้งกองทัพ รับประกัน การโกงกิน

แถม ยังมีอีก 1 หมอ

“หมอพรทิพย์” เมินผลสอบ GT200 ขอใช้ต่อ รมว.ยธ.ไม่ห้ามแต่ไม่สั่งซื้ออีก

http://www.manager.c...D=9530000022483

.

#279 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:18

6 หน้าแล้ว ไอ้ขี้ครอก 2-3 ตัวยังดีดดิ้นวนเวียนเล่นสำนวนอยู่กับที่

แม้ว สมัคร สมชาย ปล่อยซื้อยาวๆ / มาร์คสั่งตรวจสอบ  -  คำตอบชัดเจน

เฮ้อ...

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#280 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:22

6 หน้าแล้ว ไอ้ขี้ครอก 2-3 ตัวยังดีดดิ้นวนเวียนเล่นสำนวนอยู่กับที่

แม้ว สมัคร สมชาย ปล่อยซื้อยาวๆ / มาร์คสั่งตรวจสอบ  -  คำตอบชัดเจน

เฮ้อ...

ซื้อเยอะและซื้อแพงที่สุด

แถมยังออกมาการันตีฟุดฟิดอังกิด+บรรยายไทย

#281 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:31

เฮ้อ...

หมายถึงพวกขี้ครอก  ขี้ข้าชินวัตร

เฮ้อ..

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#282 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:10

เฮ้อ....โพสต์วนเวียนไปแค่ใหน

ก็ลบความจริงที่เจ็บปวด......ไม่ได้

อภิสิทธิ์ เป็นคนสั่งตรวจสอบประสิทธิภาพของ GT200

อันนำมาสู้มติครม. ครั้งสำคัญ ตบหน้าทหารใหญ่กับพวก ที่รวมหัวกันสั่งของลวงโลกมาใช้

แล้วคุณหญิงกัลยา ก็ลงใต้ไปชี้แจงให้ทหารน้อยรับรู้ถึงเหตุผลที่ตั้งบนความปลอดภัยของพวกเขา

ซึ่งรัฐบาลอ้างประชาธิปไตยของเสื้อแดง....ไม่เคยกล้าที่จะทำ

วันนี้เฉลิมลงใต้หรือยัง....ฮา

#283 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:15

วนอยู่ลูปเดิม ๆ จริง ๆ สาคู นี่

เค้าจะไปดาวอังคารละ มันยังวนงับหางตัวเอง อยู่เลย

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#284 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:46

วนอยู่ลูปเดิม ๆ จริง ๆ สาคู นี่

เค้าจะไปดาวอังคารละ มันยังวนงับหางตัวเอง อยู่เลย

ถ้าเป็น ประเทศไทย ยังไม่ถึง --ดวงจันทร์เลย--

ตลกดี ใช้จินตนาการ55 ไปดาวอังคาร

.

#285 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:07

แท๊กทีมจากรากดำนา มีเหตุผลแค่ตัดแปะ เหอๆๆ 

#286 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:22

ถ้าเป็น ประเทศไทย ยังไม่ถึง --ดวงจันทร์เลย--

ตลกดี ใช้จินตนาการ55 ไปดาวอังคาร

ในที่สุดก็ยืนยันความสงสัยของผม คือผมสงสัยว่าพวกเสื้อแดงนี่ฟังภาษาคนไม่รู้เรื่อง

โพสต์ข้างบนนี้ เป๊ะเลย

คุณพอลคุง อุปมาอุปมัยว่า เสื้อแดงนี่ ไม่ยอมออกจากปลักความคิดเอาเสียเลย

เหมือนชาวบ้านเขาจะไปใหนๆ กันแล้ว (ในที่นี้ใช้ดาวอังคารเป็นตัวเปรียบ) พวกก็ยังย้ำคิดย้ำทำสิ่งซ้ำซากอยู่นั่น

สาคูดันตอบว่า ประเทศไทยยังล้าหลัง (แม้แต่ดวงจันทร์ยังไม่มีทางไปถึงเลย).......

แล้วก็สรุปว่า คุณพอลคุง พูดเรื่องจริงจัง ที่ว่าจะไปดาวอังคาร

เห็นใหมครับว่า สนทนากับสิ่งมีชีวิตที่ระดับวิวัฒนาการยังต่ำนี่

เหนื่อยจัง

มันยิ่งกว่าไปใหนมา สามวาสองศอกเสียอีก

พวกเล่นคิดว่าคนอื่นจะไปดวงจันทร์ดาวอังคารจริงๆ ซะงั้น

#287 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:32

ในที่สุดก็ยืนยันความสงสัยของผม คือผมสงสัยว่าพวกเสื้อแดงนี่ฟังภาษาคนไม่รู้เรื่อง

คุณพอลคุง อุปมาอุปมัยว่า เสื้อแดงนี่ ไม่ยอมออกจากปลักความคิดเอาเสียเลย

เหมือนชาวบ้านเขาจะไปใหนๆ กันแล้ว (ในที่นี้ใช้ดาวอังคารเป็นตัวเปรียบ) พวกก็ยังย้ำคิดย้ำทำสิ่งซ้ำซากอยู่นั่น

สาคูดันตอบว่า ประเทศไทยยังล้าหลัง (แม้แต่ดวงจันทร์ยังไม่มีทางไปถึงเลย).......

แล้วก็สรุปว่า คุณพอลคุง พูดเรื่องจริงจัง ที่ว่าจะไปดาวอังคาร

เห็นใหมครับว่า สนทนากับสิ่งมีชีวิตที่ระดับวิวัฒนาการยังต่ำนี่

เหนื่อยจัง

มันยิ่งกว่าไปใหนมา สามวาสองศอกเสียอีก

พวกเล่นคิดว่าคนอื่นจะไปดวงจันทร์ดาวอังคารจริงๆ ซะงั้น

ความจริงที่เจ็บปวด อภิสิทธิ์หมดปัญญาแถ อับจนหนทางแหล GT200 amplepoor ตั้งกระทู้ตีกรรเชียงฟาดหน้าตัวเอง

#288 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:35

เหนื่อยจัง

ความจริงที่เจ็บปวด อภิสิทธิ์หมดปัญญาแถ อับจนหนทางแหล GT200 amplepoor ตั้งกระทู้ตีกรรเชียงฟาดหน้าตัวเอง

ประกาศชัยชนะเลยดิ ช้าอยู่ใย

ช่วงนี้ยังไม่มีใครมา จะได้ชนะซักครึ่งชั่วโมง เอาไว้นอนหลับฝันดี

#289 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:44

ไม่ทันไร โชว์โง่ต่อเนื่อง กลัวเพื่อนเหงา

อภิสิทธิ์หมดปัญญาแถ.....เอ่อ อภิสิทธิ์เล่นเว็บนี้ โพสต์ในกระทู้นี้ด้วยหรือ

amplepoor ตั้งกระทู้ตีกรรเชียงฟาดหน้าตัวเอง.....

ตีกรรเชียง เป็นสำนวนใช้กับการถอยที่ไม่ค่อยจะมีมาดสักเท่าไหร่

ถ้าผมตั้งกระทู้เพื่อหนี ผมก็คงไม่เอาเรื่องที่เสื้อแดงหนีไม่ออกมาตั้งดอก

ผมคงจะตั้งทำนองว่า ถึงโกงแต่ก็มีผลงาน

หรือทำนองว่ามันเป็นเทคนิคในการหาเสียง

หรือบอกว่านั่นเป็นนโยบายพรรค แต่ตอนนี้เราเป็นรัฐบาล...

หรือบอกว่า หลังเลือกตั้ง จะลงภาคใต้ ...แต่ไม่บอกว่าหลังกี่ปี   ฮา

แบบนี้แหละ ตีกรรเชียงถอย

กลับไปเรียนภาษาไทยใหม่ดีกว่า ยิ่งโพสต์ยิ่งประจานตัวเอง

อย่าพูดอะไรที่ตัวเองไม่เข้าใจสิ มันน่าอาย

Edited by amplepoor, 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:45.

#290 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:09

ว่าแต่ทำไมพอพรรคเพื่อไทยเข้ามาเป็นรัฐบาลกลับไม่เร่งหาตัวคนผิดเรื่อง GT200 ซักที

เพราะงบประมาณที่ใช้ไปเยอะมาก  เอ้อ ลืมเรื่องบอลลูนที่บินไม่ได้ด้วย  ผมไม่ทราบว่าเมื่อไหร่

จะได้ยินข่าวหาตัวคนผิดได้  แต่ที่แน่ๆ ได้ยินข่าวนี้

สุกำพลยัน GT200 ใช้งานได้จริง

http://www.manager.c...D=9550000088784

#291 notcomeng

notcomeng

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:10

คู่หูคู่ฮาจริงๆ ลากดำนาส่งเข้าประกวด  :lol:  :lol:  :lol:

#292 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:13

งง มาก

อภิสิทธิ์สั่งตรวจสอบ แล้ว มันเจ็บปวดตรงไหน?

อภิสิทธิ์ หาตัวคนผิดไม่ได้ต่างหาก ทำหน้าที่บกพร่องตะหาก เจ็บของจริง

#293 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:14

ตัวเองเป็นรัฐบาล ทำอะไรไม่ได้เลยจริงๆ

แต่ดูพ่อยกทั้งหลายสิ
หวังในปูขนาดนี้ ทีหลัง เลือกปูนะเคอะ :D

#294 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:16

เหนื่อยจัง

ประกาศชัยชนะเลยดิ ช้าอยู่ใย
ช่วงนี้ยังไม่มีใครมา จะได้ชนะซักครึ่งชั่วโมง เอาไว้นอนหลับฝันดี

ทีงี้ รู้จักอุปมา อุปมัย

แต่พอไล่"บี้" ห้ามไล่เฉยๆนะ

กร้่กกกกกกกๆๆๆๆ :D

#295 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:18

ไม่ทันไร โชว์โง่ต่อเนื่อง กลัวเพื่อนเหงา

อภิสิทธิ์หมดปัญญาแถ.....เอ่อ อภิสิทธิ์เล่นเว็บนี้ โพสต์ในกระทู้นี้ด้วยหรือ
amplepoor ตั้งกระทู้ตีกรรเชียงฟาดหน้าตัวเอง.....
ตีกรรเชียง เป็นสำนวนใช้กับการถอยที่ไม่ค่อยจะมีมาดสักเท่าไหร่
ถ้าผมตั้งกระทู้เพื่อหนี ผมก็คงไม่เอาเรื่องที่เสื้อแดงหนีไม่ออกมาตั้งดอก
ผมคงจะตั้งทำนองว่า ถึงโกงแต่ก็มีผลงาน
หรือทำนองว่ามันเป็นเทคนิคในการหาเสียง
หรือบอกว่านั่นเป็นนโยบายพรรค แต่ตอนนี้เราเป็นรัฐบาล...
หรือบอกว่า หลังเลือกตั้ง จะลงภาคใต้ ...แต่ไม่บอกว่าหลังกี่ปี ฮา

แบบนี้แหละ ตีกรรเชียงถอย

กลับไปเรียนภาษาไทยใหม่ดีกว่า ยิ่งโพสต์ยิ่งประจานตัวเอง
อย่าพูดอะไรที่ตัวเองไม่เข้าใจสิ มันน่าอาย

ใครบอกว่า ถึงโกงแต่ก็มีผลงาน?
เขาบอกแต่ว่า คนผลงานเยอะ ถึงโกง ก็คือโดนยัดข้อหา ในยุครบ. ทหารตะหาก

แล้วแบบนี้ จะไปดาวอังคาร... :D

#296 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:19

แท๊กทีมจากรากดำนา มีเหตุผลแค่ตัดแปะ เหอๆๆ

พอไม่ตัดแปะ ก็บ่น ตัดแปะก็บ่น จะเอาไง

ตัวเอง พูดยาวๆ ก็มั่วเหมือนกัน ยังมีหน้า? -_-

#297 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:21

เหนื่อยจัง

สรุปให้ ชาว -สรท-

ให้ เขาอ่าน หน่อย ผู้ตั้งกระทู้

วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2553 คณะรัฐมนตรี ได้มีมติ--------> พื้นโลก

---------------------อกโลก(อวกาศ) คือ

--------------------- ดวงจันทร์ คือ

--------------------- จะำไปดาวอังคาร

..

Edited by mmmmm, 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:26.

#298 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:24

พอไม่ตัดแปะ ก็บ่น ตัดแปะก็บ่น จะเอาไง

ตัวเอง พูดยาวๆ ก็มั่วเหมือนกัน ยังมีหน้า? -_-

ใครไปบ่น มั่วมาก

#299 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:36

สรุปให้ ชาว -สรท-

ให้ เขาอ่าน หน่อย ผู้ตั้งกระทู้

วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2553 คณะรัฐมนตรี ได้มีมติ--------> พื้นโลก

---------------------อกโลก(อวกาศ) คือ

--------------------- ดวงจันทร์ คือ

--------------------- จะำไปดาวอังคาร

ใครก็ได้ ช่วยแปลเป็นภาษาคนหน่อย กระผมงงโคตรครับ

ไม่รู้เลยว่าเขาจะสื่อความหมายอะไรกับผม

มีทั้งคณะรัฐมนตรีมีมติบนพื้นโลก

มีทั้งอวกาศ ดวงจันทร์ ดาวอังคาร

เกี่ยวกับ GT200 ตรงใหนน่ะ

#300 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:38

ใครไปบ่น มั่วมาก

บ่นผมไง เด่วตัดหลักฐานมาแปะซะนี่ :D

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน