Jump to content

- - - - -

facebook Thaksin Shinawatra ของแท้

• Please log in to reply
41 replies to this topic

#1 หมาน้อย

หมาน้อย

ขาประจำ

Posted 3 April 2013 - 19:57

https://www.facebook...thaksinofficial

สวัสดีครับ พี่น้องคนไทยที่เคารพรักและคิดถึงครับ

ผมไม่ได้ใช้ Facebook เป็นช่องทางพูดคุยกับพี่น้องมานานเพราะไม่อยากให้รบกวนการเมืองของรัฐบาล แต่นับวัน การเดินทางที่มากขึ้น ได้พบเห็นอะไรมากขึ้น กลัวว่าความรู้เหล่านั้นจะหายไป ไม่ได้ share กับพี่น้องก็เลยปรึกษากับ Oak ว่าพ่อควรจะมีเกร็ดความรู้มาเล่าให้พี่น้องฟัง Oak ก็เลยบอกให้พี่น้องทราบผ่าน Facebook : Oak Panthongtae Shinawatra ผมจึงขอโอกาสใช้วันที่ 3/4/56 ให้เป็นวันดีที่ตัวเลขต่อเนื่อง กับเพื่อความก้าวหน้าของชีวิตของผู้สนับสนุนทุกท่าน ได้เรียนรู้เรื่องราวต่างๆวันนี้ 

ขอเริ่มเล่าเรื่องที่ผมได้รับเชิญจากประธานาธิบดี H. E. Mr. Emomalii Rahmon แห่งสาธารณรัฐทาจิกิสถาน ซึ่งเป็นประเทศในสหภาพโซเวียตสมัยก่อน ปีนี้เขาเป็นเจ้าภาพจัดการประชุมรัฐมนตรีต่างประเทศในกลุ่ม ACD ( Asia Cooperation Dialogue ) ได้เชิญผมในฐานะเป็นผู้ก่อตั้ง ACD ขึ้นมาครั้งผมเป็นนายกรัฐมนตรี ให้ผมมาพูดถึงความสำคัญของ ACD ว่าเราควรจะมีวิสัยทัศน์ต่อไปอย่างไร ให้รัฐมนตรีต่างประเทศของ 32 ประเทศสมาชิกฟัง ซึ่งผมจะแนบสุนทรพจน์ของผมไว้ให้ท่านอ่านในอีกโพสต์ครับ ผมคงไม่เล่าเรื่อง ACD ในตอนนี้นะครับ เกรงว่าจะยาวไป ประเทศทาจิกิสถานนี้ ผมมาเยือนเป็นทางการเมื่อ 9 ก.ย. 49 หลังจากนั้นก็เดินทางไปประชุม ASEM (Asia-Europe) ที่กรุง Helsinki, Finland, ประชุม NAM Summit (ประเทศผู้ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด) ที่ Cuba และก็เดินทางต่อไปประชุม General Assembly ของ UN ที่ New York, USA จนเกิดรัฐประหารในวันที่ 19 ก.ย.49

ทาจิกิสถานวันนี้ยังดูยากจนมาก แต่ก็มีร่องรอยของตึกที่สร้างไว้สมัย Soviet Union อยู่พอสมควร แต่วันนี้เขาพัฒนาไปมาก มีทำเนียบฯใหม่ ที่ใหญ่และสวยงามมาก มีตึกรามขึ้นมาก เพราะเดิมทำแต่เกษตร วันนี้เขามีเหมืองเงินที่ใหญ่ระดับโลก มีเหมืองทองและแร่อื่นๆ ที่สำคัญกำลังพบแหล่งแก๊สที่เป็นโครงสร้างเดียวกับที่พบในเหมืองของอัฟกานิสถาน ความที่ประเทศเขาไม่ใหญ่ รายได้จึงนำมาพัฒนาประเทศได้เยอะ ความเป็นธรรมชาติยังมีอยู่มาก เพราะล้อมรอบด้วยภูเขา มีหิมะในหน้าหนาวและละลายเป็นแหล่งน้ำที่สำคัญเพื่อการเกษตรและไฟฟ้าตอนหิมะละลาย 

ผักผลไม้ที่นี่ค่อนข้างสวยและเป็น organic มาก ผมชอบมะเขือเทศที่นี่มาก ลูกใหญ่หวาน กรอบ ประธานาธิบดีจูงมือผมเดินชมสิ่งที่เขาสร้างขึ้นใหม่ๆ ด้วยความภูมิใจ ซึ่งผมก็ภูมิใจแทนเขาที่สามารถพัฒนาประเทศได้อย่างต่อเนื่อง ผมก็เลยเชิญท่านมาเยือนไทยเป็นทางการอีกครั้งหนึ่ง และมาร่วมงาน Water Summit ที่เชียงใหม่ด้วย

วันนี้ขออนุญาตเล่าแค่นี้ครับ เพราะเดี๋ยวจะไปพบกับนักการเงินแถบนี้ เขาอยากพาเศรษฐีแถบนี้ไปลงทุน แล้วก็มาเล่าความคืบหน้าของการรื้อฟื้นความสำพันธ์กับซาอุดิอาระเบียให้ฟัง เพราะนักธุรกิจซาอุฯเริ่มคิดหา potential ในเมืองไทยแล้ว เพราะได้รับสัญญาณจากผู้ใหญ่ในประเทศว่า การรื้อฟื้นความสัมพันธ์จวนจะเป็นจริงแล้วครับ

ถ้าอ่านแล้วก็กรุณา share ช่วยให้ผมได้มีช่องทางพูดคุยกับคนไทยให้มากที่สุด อย่างสร้างสรรค์ แบบไม่มีการเมืองนะครับ

คิดถึงครับ
ทักษิณ ชินวัตร

#2 littlerock

littlerock

ขาประจำ

Posted 3 April 2013 - 20:02

ผมรู้สึก "ใค่ฮาก" ครับ

#3 หมาน้อย

หมาน้อย

ขาประจำ

Posted 3 April 2013 - 20:04

แค่แป๊บเดียวกดlike ไปแล้ว 5,000 สงสัยสลิ่มความเร็วต่ำ จะตามไม่ทัน

Edited by เสือเผ่น, 3 April 2013 - 20:04.

#4 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 3 April 2013 - 20:04

อย่าลืมเล่าที่มาของชื่อดอกทิวลิปพันธ์ใหม่ด้วยนะ

#5 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

Posted 3 April 2013 - 20:09

กินไปเยอะๆ มะเขือเทศช่วยชลอมะเร็งต่อมลูกหมาก

#6 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

Posted 3 April 2013 - 21:09

แค่แป๊บเดียวกดlike ไปแล้ว 5,000 สงสัยสลิ่มความเร็วต่ำ จะตามไม่ทัน

ฝากถามมัน ที่ว่า เงินในอากาศทำได้ยัง กับ ที่บอกว่าไม่ชอบกู้นี้  ไว้หลอกควาย ให้เลือก งูจังอีโป้ มาเป็นหุ่นแค่นั้นหรือ

Edited by คนไทย916, 3 April 2013 - 21:09.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#7 VOOTH

VOOTH

ขาประจำ

Posted 3 April 2013 - 21:27

รู้สึกไม่อยากใช้ facebook ขึ้นมาในทันที (แบบว่าค่อนข้างรังเกียจ)

#8 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 3 April 2013 - 21:31

เรื่องที่ควรทราบ

แค่ต้องการแย่งชิงพื้นที่สื่อคืนจากน้องสาวบ้าง...ก็เท่านั้น

#9 aumddd

aumddd

ขาประจำ

Posted 3 April 2013 - 21:33

อ้อ เองจะเอา 2.2ล้านๆ ไปขุดทองนี่เอง

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#10 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

Posted 3 April 2013 - 21:37

5000ไลค์ในเวลาแป๊บเดียว เงินไม่ถึงทำไม่ได้นะ แต่อย่างว่านักรบไซบื้อ แม่งมีกันคนละเป็นสิบๆไอดี พวกผีโม่แป้งทั้งนั้น มีควายแท้ผสมบางส่วน แต่ส่วนใหญ่ โพรไฟล์เป็นการ์ตูน ประวัติไม่มี แต่กดไลค์เพจล้มเจ้า เพจเฉพาะกิจ เพียบ วันดีคืนดีก็รับจ้างก๊อปแปะใบบอกถล่มเพจนู้นเพจนี้ให้เค้าระอา

#11 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 3 April 2013 - 21:39

^^ คือสรุปว่า ไลน์ในเวลาแป็บเดียวใช่ไม่ครับ

คล้ายกรณี เน วัดดาวหรือเปล่าครับ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#12 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

Posted 3 April 2013 - 22:03

อ่านแล้วนึกว่านิติภูมิเขียนให้

#13 galaxy

galaxy

ขาประจำ

Posted 3 April 2013 - 22:16

ไอ้ขี้ข้าทักสินระยาม จริง

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 3 April 2013 - 22:18

โอ้ย ๆ ๆ ผมทำวงการไอที

เรื่อง ไลค์อ่ะ 

เสื้อเผ่นมีเงินจ้างผม นะ 

จะเอากี่ไลค์

จะเอาแสนไลค์ยังได้

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#15 charlie24

charlie24

ขาประจำ

Posted 4 April 2013 - 02:33

แล้วไง

#16 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

Posted 4 April 2013 - 02:53

https://www.facebook...thaksinofficial

Thaksin Shinawatra
2 ชั่วโมงที่แล้ว

สวัสดีครับ พี่น้องคนไทยที่เคารพรักและคิดถึงครับ
ผมไม่ได้ใช้ Facebook เป็นช่องทางพูดคุยกับพี่น้องมานานเพราะไม่อยากให้รบกวนการเมืองของรัฐบาล แต่นับวัน การเดินทางที่มากขึ้น ได้พบเห็นอะไรมากขึ้น กลัวว่าความรู้เหล่านั้นจะหายไป ไม่ได้ share กับพี่น้องก็เลยปรึกษากับ Oak ว่าพ่อควรจะมีเกร็ดความรู้มาเล่าให้พี่น้องฟัง Oak ก็เลยบอกให้พี่น้องทราบผ่าน Facebook : Oak Panthongtae Shinawatra ผมจึงขอโอกาสใช้วันที่ 3/4/56 ให้เป็นวันดีที่ตัวเลขต่อเนื่อง กับเพื่อความก้าวหน้าของชีวิตของผู้สนับสนุนทุกท่าน ได้เรียนรู้เรื่องราวต่างๆวันนี้ 
ขอเริ่มเล่าเรื่องที่ผมได้รับเชิญจากประธานาธิบดี H. E. Mr. Emomalii Rahmon แห่งสาธารณรัฐทาจิกิสถาน ซึ่งเป็นประเทศในสหภาพโซเวียตสมัยก่อน ปีนี้เขาเป็นเจ้าภาพจัดการประชุมรัฐมนตรีต่างประเทศในกลุ่ม ACD ( Asia Cooperation Dialogue ) ได้เชิญผมในฐานะเป็นผู้ก่อตั้ง ACD ขึ้นมาครั้งผมเป็นนายกรัฐมนตรี ให้ผมมาพูดถึงความสำคัญของ ACD ว่าเราควรจะมีวิสัยทัศน์ต่อไปอย่างไร ให้รัฐมนตรีต่างประเทศของ 32 ประเทศสมาชิกฟัง ซึ่งผมจะแนบสุนทรพจน์ของผมไว้ให้ท่านอ่านในอีกโพสต์ครับ ผมคงไม่เล่าเรื่อง ACD ในตอนนี้นะครับ เกรงว่าจะยาวไป ประเทศทาจิกิสถานนี้ ผมมาเยือนเป็นทางการเมื่อ 9 ก.ย. 49 หลังจากนั้นก็เดินทางไปประชุม ASEM (Asia-Europe) ที่กรุง Helsinki, Finland, ประชุม NAM Summit (ประเทศผู้ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด) ที่ Cuba และก็เดินทางต่อไปประชุม General Assembly ของ UN ที่ New York, USA จนเกิดรัฐประหารในวันที่ 19 ก.ย.49
ทาจิกิสถานวันนี้ยังดูยากจนมาก แต่ก็มีร่องรอยของตึกที่สร้างไว้สมัย Soviet Union อยู่พอสมควร แต่วันนี้เขาพัฒนาไปมาก มีทำเนียบฯใหม่ ที่ใหญ่และสวยงามมาก มีตึกรามขึ้นมาก เพราะเดิมทำแต่เกษตร วันนี้เขามีเหมืองเงินที่ใหญ่ระดับโลก มีเหมืองทองและแร่อื่นๆ ที่สำคัญกำลังพบแหล่งแก๊สที่เป็นโครงสร้างเดียวกับที่พบในเหมืองของอัฟกานิสถาน ความที่ประเทศเขาไม่ใหญ่ รายได้จึงนำมาพัฒนาประเทศได้เยอะ ความเป็นธรรมชาติยังมีอยู่มาก เพราะล้อมรอบด้วยภูเขา มีหิมะในหน้าหนาวและละลายเป็นแหล่งน้ำที่สำคัญเพื่อการเกษตรและไฟฟ้าตอนหิมะละลาย 
ผักผลไม้ที่นี่ค่อนข้างสวยและเป็น organic มาก ผมชอบมะเขือเทศที่นี่มาก ลูกใหญ่หวาน กรอบ ประธานาธิบดีจูงมือผมเดินชมสิ่งที่เขาสร้างขึ้นใหม่ๆ ด้วยความภูมิใจ ซึ่งผมก็ภูมิใจแทนเขาที่สามารถพัฒนาประเทศได้อย่างต่อเนื่อง ผมก็เลยเชิญท่านมาเยือนไทยเป็นทางการอีกครั้งหนึ่ง และมาร่วมงาน Water Summit ที่เชียงใหม่ด้วย
วันนี้ขออนุญาตเล่าแค่นี้ครับ เพราะเดี๋ยวจะไปพบกับนักการเงินแถบนี้ เขาอยากพาเศรษฐีแถบนี้ไปลงทุน แล้วก็มาเล่าความคืบหน้าของการรื้อฟื้นความสำพันธ์กับซาอุดิอาระเบียให้ฟัง เพราะนักธุรกิจซาอุฯเริ่มคิดหา potential ในเมืองไทยแล้ว เพราะได้รับสัญญาณจากผู้ใหญ่ในประเทศว่า การรื้อฟื้นความสัมพันธ์จวนจะเป็นจริงแล้วครับ
ถ้าอ่านแล้วก็กรุณา share ช่วยให้ผมได้มีช่องทางพูดคุยกับคนไทยให้มากที่สุด อย่างสร้างสรรค์ แบบไม่มีการเมืองนะครับ
คิดถึงครับ
ทักษิณ ชินวัตร

ขอบคุณครับ ตามไป ถูกใจ เรียบร้อยแล้วครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#17 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 4 April 2013 - 05:33

ใบ้หวยที

ให้ตามดูทะเบียนรถหลาน เอ๊ย น้องบ่อย ๆ ไม่ไหว

:lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#18 Super@2

Super@2

ขาประจำ

Posted 4 April 2013 - 06:59

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#19 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 4 April 2013 - 07:26

ราศรี เฮ่ียแม้ว

หม่นหมองมาก

#20 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 4 April 2013 - 07:35

วันนี้เขามีเหมืองเงินที่ใหญ่ระดับโลก มีเหมืองทองและแร่อื่นๆ ที่สำคัญกำลังพบแหล่งแก๊สที่เป็นโครงสร้างเดียวกับที่พบในเหมืองของอัฟกานิสถาน

สังเกตมั้ยครับ ทุกประเทศที่ไอ้แม้วเอามาโม้ ต้องมีเหมืองโน่นเหมืองนี่ประกอบทุกครั้ง นิสัยถาวรชอบหากินกับสัมปทานหรืออย่างไร

#21 noslipme

noslipme

ขาประจำ

Posted 4 April 2013 - 07:56

พอมีคนบอกว่าเฟสของอภิสิทธิ์ได้รับความนิยมมาก ก็เลยจุดกระแสมั่ง

ขี้อิจฉาของแท้มันเป็นแบบนี้แล 

#22 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 4 April 2013 - 08:42

เพราะ facebook มันไม่มีปุ่ม hate น่ะสิ

ไม่งั้นเจ้าของกระทู้คงไม่กล้าเอามาลงหรอก  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#23 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

Posted 4 April 2013 - 10:07

ไม่ได้เขียนเองอยู่แล้ว
แต่ไม่บอกหน่อยล่ะว่าจะกลับบีานเมื่อไหร่ คิดถึงจะแย่
วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#24 Moon

Moon

เมพ

Posted 4 April 2013 - 10:09

แล้วไหนบอกว่า ก้าวข้ามทักษิณไปแล้วไงล่ะ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#25 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 4 April 2013 - 10:53

ขอนอกเรื่อง คำว่าของแท้ 

ยังนี้ ก็ต้องมีของเทียม แบบแดงเทียม 

คือเพจไหนครับ ของเทียม ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#26 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

Posted 4 April 2013 - 11:19

ระดับนี้ต้อง 15 ล้านไลค์ อย่างต่ำไม่งั้นถือว่าดูถูกกัน

#27 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 4 April 2013 - 11:35

แสดงว่าเริ่มลำบากอะไรซักอย่างแล้ว ถึงต้องโผล่ออกมาจากรู ... กันควายลืม  <_<

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#28 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

Posted 4 April 2013 - 11:44

ใช้เฟสจะเข้าถึงประชาชนได้ยังไง
โน่น ต้องกลับมาไทยสิ แล้วไปลากไถลากคราดนู่น ถึงจะเข้าถึงพี่น้องประชาชน

กลับมาซี้ กล้าๆหน่อย

#29 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 4 April 2013 - 12:25

เพราะ facebook มันไม่มีปุ่ม hate น่ะสิ

ไม่งั้นเจ้าของกระทู้คงไม่กล้าเอามาลงหรอก  ^_^

ถ้ามีนี่ คงมีคนกด hate เพียบ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#30 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

Posted 4 April 2013 - 12:35

สิ่งที่คิดเพื่อประเทศชาติจริงหรือ

Edited by คนกินข้าว, 4 April 2013 - 12:37.

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#31 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 4 April 2013 - 12:44

ไม่ได้เขียนเองอยู่แล้ว
แต่ไม่บอกหน่อยล่ะว่าจะกลับบีานเมื่อไหร่ คิดถึงจะแย่

ถ้าเขียนเอง ต้องมีคำหยาบคายหรือเสียดสีสอดแทรกเป็นระยะ  ถึงจะเป็นของแท้

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#32 pop2518

pop2518

ขาประจำ

Posted 4 April 2013 - 13:47

ทาจิกิสถาน ยากจนมาก แต่ไอ้ที่ถ่ายรูปมานั่น ถ้าแบ่งไปพัฒนาประเทศแทนคงจะดีนะ

#33 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

Posted 4 April 2013 - 14:00

ทำไมต้องแต่งแสงเฉพาะหน้าทักกี้ ด้วยละครับ มันแปลกนะครับ หรือว่าหน้าหมองคล้ำเกินไป ดูสิ

#34 raffy

raffy

ขาประจำ

Posted 4 April 2013 - 14:03

ทำไมตัวกับหัวสัดส่วนมันแปลกๆ เนอะสงสัยตาเราไม่ดีเองมั้ง

#35 แดงแท้

แดงแท้

น้องเก่า

Posted 4 April 2013 - 14:07

พ่อทักษิณ  5555+

#36 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

Posted 4 April 2013 - 17:26

อ่านดูทุกครัเงที่มันพูดหรือโพสไม่มีหนีไปจากเรื่องธุรกิจการค้า การลงทุนในชีวิตนี้ของไอ้ชั่วแม้ว
คงไม่มีอะไรสำคัญมากไปกว่า เงิน เงิน เงิน แต่ว่าคนไทยจนลงทุกวันตรงข้ามกับมันและเครือญาติ

ที่เงินแทบจะล้มทับตายอยู่แล้ว

หากมันตายให้เอาเงินธนบัตรสักฟ่อนหนึ่งยัดใส่ปากของมันให้เอาไปซื้อเหมืองเพชรในนรก

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#37 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 4 April 2013 - 20:33

พ่อทักษิณ  5555+

กราบพ่องยัง กราบศพไม่ต้องแบมือนะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#38 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

Posted 5 April 2013 - 16:18

ทำไมตัวกับหัวสัดส่วนมันแปลกๆ เนอะสงสัยตาเราไม่ดีเองมั้ง

คิดเหมือนคุณ raffy เลย

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#39 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 5 April 2013 - 21:00

น่าจะไปจริงมีอีกรูปหนึ่ง แต่ไม่ค่อยชัดนัก

http://www.kuna.net....290&language=en

ยกเว้นแต่มันจะตัดต่อทั้งสองรูป :D

We love fender.

#40 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

Posted 5 April 2013 - 22:06

พยายามดูอยู่นะ เหมือนตัดต่อ มันดูไม่สมส่วน แต่ยังไงก็แล้วแต่สบายดีป่าวนะ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#41 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 6 April 2013 - 00:50

5000ไลค์ในเวลาแป๊บเดียว เงินไม่ถึงทำไม่ได้นะ แต่อย่างว่านักรบไซบื้อ แม่งมีกันคนละเป็นสิบๆไอดี พวกผีโม่แป้งทั้งนั้น มีควายแท้ผสมบางส่วน แต่ส่วนใหญ่ โพรไฟล์เป็นการ์ตูน ประวัติไม่มี แต่กดไลค์เพจล้มเจ้า เพจเฉพาะกิจ เพียบ วันดีคืนดีก็รับจ้างก๊อปแปะใบบอกถล่มเพจนู้นเพจนี้ให้เค้าระอา

พวก'ปลาร้าเก่าในใหใหม่'ล๊อคอิน'คนละหลายเข่ง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#42 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 6 April 2013 - 00:53

น่าจะไปจริงมีอีกรูปหนึ่ง แต่ไม่ค่อยชัดนัก

http://www.kuna.net....290&language=en

ยกเว้นแต่มันจะตัดต่อทั้งสองรูป :D

อ่านในข่าว ไม่ได้เอ่ยถึงนักโทษหนีคุก.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

photo gallery ไม่มีภาพนักโทษหนีคุก...!

Edited by ปุถุชน, 6 April 2013 - 01:02.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users