Jump to content

ผ่อนคลายช่วง Motor show 2013 กันดีกว่าครับ พี่ๆ ในเสรีไทยขับรถยนต์ ยี่ห้อ รุ่น อะไรกันบ้างครับ มีกี่คันแล้ว

• Please log in to reply
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:16

ส่วนตัวผม คันแรกก็ เปอร์โย 405 Gri ขับได้ 3 ปีครับ(ของพ่อผม)

คันที่สอง ปัญจุบันก็ เชฟครูซ 1.8 LT 2012 กำลังผ่อน อิอิ

ร่วมสนุกคลายเครียดกันนะครับ ^^

#2 ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:44

ไม่มีคนมาร่วมตอบเลยแฮะ หรือว่ามันไม่คลายเครียดครับ เฮ้อเศร้าเลย

#3 menergizer

menergizer

น้องเก่า

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:04

ก็ไปเรียกคนอื่น "พี่" ใครเขาจะตอบล่ะ ไม่อยากแก่อ่ะ 555+

ของผมตอนแรกจะเอา kawasaki ninja 250 บอกที่บ้านปุ๊บ โดนเทศน์ 3 เดือน พร้อมได้ March มาคันนึ้ง เฮอ!!!

อยากได้มอไซต์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#4 ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:32

คุณ menergizer ผมก็สนใจนินจาเหมือนกันครับรุ่นนี้ เป็นที่ใผ่ฝันของผมเลย. แต่ก็โดนเทศว่าราคาขนาดนี้ซื้อ กระบะได้คัน ก็เลยงงๆ อิอิ เด๋วรอมีเงินจะแอบไปสอยมาครับ ^^

#5 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 05:29

ใช้ปีก๊วด ...2แสนบาทต้นๆ ได้2คัน คันหนึ่งขับ160 อย่างมั่นใจ อีกคันไว้เป็นรถสำรอง(อะไหล่)

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#6 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2556 - 05:31

ส่วนตัวผม คันแรกก็ เปอร์โย 405 Gri ขับได้ 3 ปีครับ(ของพ่อผม)

คันที่สอง ปัญจุบันก็ เชฟครูซ 1.8 LT 2012 กำลังผ่อน อิอิ

ร่วมสนุกคลายเครียดกันนะครับ ^^

เขาว่า เชฟดีนี่ให้ข้าราชการผ่อนได้โดยเงื่อนไขง่ายๆ ไม่รู้จริงเปล่า

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#7 ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:59

ตอนผมจะไปวางเงินดาวน์. ถามว่าใช้สิทธิ กบข. ได้ไหมเค้าว่ามีครับดาวน์ 0 เปอ ผ่อน7 ถึง 8 ปี. เลยคิดว่าน่าจะดี. ถามว่าของแต่งมีอะไรบ้าง. เซลล์บอกว่าสิทธินี้ไม่แถมครับ เป็นทุกที่. นี่ละนะสิทธิที่ควรจะได้. ก็เลยคิดดูอีกทีว่า ผ่อนสั้นๆดีกว่านาน ดาวน์แพงหน่อยจะได้หมดหนี้ไว้ ๆ ครับ

#8 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:23

คันแรก ก็ ฮุนได๋ รุ่นไหนไม่รู้ มือ 3 ขับชนต้นไม้ตกคลองไปหลายรอบ ตอนนี้ขายแล้วครับ ซื้อคันใหม่เป็น มาสสะดุ้ง 2 เอลิแกนท์ ฮับ

คอนโซล์สวย ดูง่าย ภายในหรูดี ความกว้างขวางพอใช้ เครื่องเสียงดี ชอบที่คันโยกเกียร์ขยับขึ้นมาด้านบนออกเฉียงๆ หน่อย ไม่อยู่ด้านล่างแบบขนานไปกับพื้น ทำให้จับง่าย

การชับขี่ดี เรียบ เงียบ กันเสียงจากภายนอกได้ดี ขนาดที่หัวหน้าผมตอนนั่งไปด้่วยยังชมเลยว่า เงียบ

จะเีสียตรงที่ เครื่อง 1,500.- ก็จริง แต่อัตราเร่ง มันค่อยทันใจ ไม่แรงพอเวลากระชั้นชิด และต้องใช้เวลาดีเลย์ก่อนเร่งเล็กน้อย

อีกอย่างคือ มันซดน้ำมันมากไปนิด ถ้าซดน้อยกว่านี้หน่อยจะดีมาก

:lol:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#9 ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:37

เงียบเหมือนรถผมเลยครับท่าน ดาร์ สวอน. เวลาขับไปกับภรรยา ในรถเงียบมากเลย คนขับไม่พูดสักคำ. อิอิ เงียบอันเดียวกันไหมครับ. รถมาสด้าเค้าดีจริงครับ. แต่คันแรกที่ว่า ยังขายออกอีกหรือครับ

#10 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:46

เงียบเหมือนรถผมเลยครับท่าน ดาร์ สวอน. เวลาขับไปกับภรรยา ในรถเงียบมากเลย คนขับไม่พูดสักคำ. อิอิ เงียบอันเดียวกันไหมครับ. รถมาสด้าเค้าดีจริงครับ. แต่คันแรกที่ว่า ยังขายออกอีกหรือครับ

ขายออกครับ เพราะ ตอนตกคลองระบายน้ำกลางถนน ผมเอาไปทำสีใหม่ ซ่อมใหม่ เปลี่ยนเครื่องใหม่

ต้องเรียกว่า ข้างนอกเป็นฮุนได แต่หัวใจเป็นโตโยต้านะฮ๊าฟ

สภาพก็พอใช้ มีีดีที่แอร์เย็น แถมรถยังติดเป็น LPG อยู่แล้วด้วย ก็เลยดูดีมีราคาขึ้นมาหน่อย

ขายได้ 60,000.- ครับ

ได้เป็นทุนเสริมดาวน์ มาสสะดุ้ง คันใหม่นี่แหละ

ปล. ไม่ได้เงียบแบบนั้นครับ 

:P

Edited by ดาร์ค สวอน, 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:46.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#11 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:04

2 คันครับ

คันแรกวีออส เมื่อ 7 ปีที่แล้ว

คันล่าสุด ซูซูกิ สวิฟต์ เมื่อ 1 เดือนที่แล้ว

#12 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:24

คาเยน X3 X6 MiNi โฟลค์ตู้ Camry 3.5v Fortuner 

ข้างบนนี้ ทั้งหมดของพี่เมีย ยืมไปขับเล่นได้

ส่วนผมมีแค่ 

Captiva 2.0 LTZ 2012 คันเดียวครับ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 06:52

รถยนต์ ยี่ห้อ รุ่น อะไรกันบ้างครับ มีกี่คันแล้ว

โห  ไม่อยากจะคุยเลย  ไม่อยากจะคุย

...

รุ่นนี้....

lego-60002-city-fire-truck-ibrickcity-2.

รุ่นเลโก้

รักมากกกกกกกกกกมาตั้งแต่เด็ก  ถ้าลงได้เล่นต่อสถานีน้ำมันหรือสถานีดับเพลิงเมื่อไหร่นะครับ

ผมจะไม่ออกไปไหนเลย  คาถาระงับความซนของผมดีนักแล เพราะตอนเด็กๆผมคือลิงดีๆนี่เองจนแม่เอือม ขี้เกียจซักเสื้อ

ตั้งแต่พ่อซื้อเลโก้ให้ผมเล่นนี่.... เอาอยู่เลยครับ  เอาอยู่แบบบูรณาการทุกภาคส่วน

555555555555555555

gladiator 1.jpg

#14 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:50

ตอนสมัยเรียนผมใช้austin1100 ตอนเรียนจบก็ให้รุ่นน้องสืบทอดมรดก มานึกตอนนี้ก็คิดเสียดายนัก

ตอนนี้ใช้ปาเจโรกับสวิปครับ เฟี๊ยตปุนโตคันก่อนหนัาแอบเอาไปจอดทิ้งไว้ที่ทำงาน นานๆก็ไปสตารทมันซะที :)

กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#15 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:46

ก็ไปเรียกคนอื่น "พี่" ใครเขาจะตอบล่ะ ไม่อยากแก่อ่ะ 555+

^  ^  เห็นด้วยเป็นอย่างมาก   :lol:

ร่วมสนุก ..

หัดขับคันแรก เฟียตมิราฟิโอรี่ 1600 ของคุณแม่ เกียร์ธรรมดาพวงมาลัยไม่พาว  เหอๆหนักมากกกกกกกกก

ขับจริง ซิตี้ TypeZ ขับอยู่ 7 ปีขายเต้นท์ได้สองแสนห้าเอาไปโปะกับเงินแต๊ะเอียได้ซิตี้คันใหม่ที่ขับในปัจจุบัน

ชอบฮอนด้าเพราะมีช่องวางแก้วน้ำ 5 ช่อง ชอบกินหนมในรถ   :D

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน