Jump to content

- - - - -

BRT 5 บาทตลอดสาย ผ่านการเห็นชอบแล้ว ผู้สูงอายุ คนพิการ และพระสงฆ์ ฟรี ต่อไปรอรถไฟฟ้า 20.-ตลอดสาย 20เส้นมาง ฮาาาเงิบ!!

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:05

คณะกรรมการขนส่งทางบกเห็นชอบข้อเสนอ กทม.ลดค่าโดยสารบีอาร์ทีจาก 10 บาท เหลือ 5 บาทตลอดสาย เป็นเวลา 1 ปี กทม.เตรียมประกาศลดค่าโดยสารทันที พร้อมชูบีอาร์ทีเป็นต้นแบบการขนส่งลดอุบัติเหตุ

นายอมร กิจเชวงกุล รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) เปิดเผยว่า ในวันนี้คณะกรรมการขนส่งทางบกกลางได้มีการพิจารณาเพื่ออนุมัติตามที่ กทม.ได้เสนอขอลดค่าโดยสารรถเมล์ด่วนพิเศษบีทีอาร์ทีจาก 10 บาทตลอดสายเป็น 5 บาทตลอดสาย ซึ่งหากได้รับความเห็นชอบ กทม.จะจะสามารถออกประกาศให้ บ.กรุงเทพธนาคม จำกัด ผู้รับจ้าง สามารถจัดเก็บค่าโดยสารในอัตรานี้เป็นระยะเวลา 1 ปี และจะไม่เก็บค่าโดยสารกับผู้สูงอายุ คนพิการ และพระสงฆ์ ขณะที่นักเรียนนักศึกษาที่ปัจจุบันนี้จัดเก็บในอัตราพิเศษที่ 7.50 บาท ก็จะจัดเก็บในอัตรา 5 บาทเช่นกัน อย่างไรก็ตาม ทางคณะกรรมการอาจให้ทดสอบการจัดเก็บในอัตรานี้ไปก่อน 1 เดือน ทั้งนี้ รายได้ค่าจากการจัดเก็บค่าโดยสารบีอาร์ทีในปี 2555 อยู่ที่ 4.5 ล้านบาท/เดือน หรือ 54 ล้านบาท/ปี มาตรการลดราคา 5 บาทตลอดสาย จะทำให้มีส่วนต่างรายได้ที่หายไป แต่ไม่ใช่ปัญหา

“การทำให้ประชาชนได้รับความปลอดภัย 100% หรือ zero accident บนมาตรฐานที่ดีที่สุดเป็นสิ่งที่ กทม.ควรจะทำไม่ใช่มองในแง่ความคุ้มค่าด้านการลงทุนซึ่งการให้บริการขนส่งของ กทม.จะเป็นต้นแบบของการเดินทาง ซึ่งเป็นข้อแตกต่างกับภาคเอกชน” นายอมร กล่าวและว่า ปัจจุบันดำเนินการไปแล้วกว่า 2 ปี มีผู้ใช้บริการ 16,000 เที่ยวคน/วัน ในช่วงวันจันทร์-วันศุกร์ ส่วนช่วงวันเสาร์-อาทิตย์อยู่ที่ 10,000 และ 6,000 เที่ยวคน/วันตามลำดับ

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ล่าสุดคณะกรรมการขนส่งทางบกกลางเห็นชอบตามที่ กทม.เสนอให้ลดค่าโดยสารบีอาร์ทีจาก 10 บาท เหลือ 5 บาทตลอดสายเป็นเวลา 1 ปี

Cr. Sukhumbhand Governor

ปล. คุณชายหมูทำแบบนี้ หยามรัฐบาลเกินไปหรือเปล่าครับ!!
Watch Red Shirt ศูนย์ปฏิบัติการติดตามผู้ชุมนุมเสื้อแดง

Murthi Divine BTS, MRT should be the most effective one
Kosol Sittipinyo คงไม่เป็นไรมั้ง พงศพัศยังประกาศรถเมลฟรีทุกสายเลยนี่นา
Somkiet C. Aksorn ของรัฐบาลบอก 20บาทตลอดสาย ยังไม่เห็นเลยนี่เห็นแล้ว5บาท1ปีฉลุยเลยครับขอชม

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:10

มันต้องอย่างนี้ครับ นายกฯเล็ก !!!

รับบาลล่ะ...  ว่าไง 

ไอ้ที่แหกปากคุยโม้หลอกควาย รถไฟฟ้า 20  บาทตลอดสายน่ะ ทำไม่ได้จริงใช่ไหม มันเป็นแค่เทคนิคหาเสียงใช่ไหม

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:12

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ด้วย งบ กทม ล้วนๆ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#4 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:17

พร้อมชูบีอาร์ทีเป็นต้นแบบการขนส่งลดอุบัติเหตุ

แต่มันไม่แก้ปัญหารถติดนะครับ :mellow:

ตั้งแต่มี BRT ผมใช้พระราม 3 น้อยมากกกกกกกกกกก

ทั้งๆที่ใช้วิ่งกลับบ้านมาเกือบ 10 ปี 

Edited by เคนอิจิ-นามิ, 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:18.

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#5 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:18

เอ่อ....ท่านผู้ว่าคะ  จนป่านนี้เสื้อแดงยังไม่เห็น"รู"ทิ้งขยะ  แบบใหมเลยง่ะ

เขาจนปัญญาจน จะคลานไปกราบถังขยะแร้ววว

#6 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:27

พร้อมชูบีอาร์ทีเป็นต้นแบบการขนส่งลดอุบัติเหตุ

แต่มันไม่แก้ปัญหารถติดนะครับ :mellow:

ตั้งแต่มี BRT ผมใช้พระราม 3 น้อยมากกกกกกกกกกก

ทั้งๆที่ใช้วิ่งกลับบ้านมาเกือบ 10 ปี 

ต้องเข้าใจครับสังคมเรา คนโง่มันเยอะกว่าคนฉลาดจนไม่รู้ว่า จริงๆ ควรจะแก้ปัญหาให้ตัวเองอย่างไร

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#7 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:29

ถ้าไม่มีควายเอารถมายัดเพิ่มในถนนอีกล้านคัน รถมันก็ไม่ติดขนาดนี้หรอก

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#8 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:38

ลอกสโลแกนเพื่อไทยมาชัดๆ ทำได้เลยไม่ต้องกู้

ผู้ว่านี่ไม่ไหวเลย ขนาดเจ้าของสโลแกนยังต้องกู้เล้ย -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#9 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:46

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ด้วย งบ กทม ล้วนๆ

อย่าเอ็ดไปครับ ท่านplunk เดี๋ยวมันจะรู้ว่า กทม. รวย

ถ้าหากคุณชายหมู จะคิดทำโครงการอะไรใหม่ๆ ขึ้นมา

พวกมันก็จะมาหาเรื่องให้เบิกแค่ 1 ล้าน อีกนะครับ..!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:48

มันต้องอย่างนี้ครับ นายกฯเล็ก !!!

ไอ้ที่แหกปากคุยโม้หลอกควาย รถไฟฟ้า 20  บาทตลอดสายน่ะ ทำไม่ได้จริงใช่ไหม มันเป็นแค่เทคนิคหาเสียงใช่ไหม

แบบนี้ แถวบ้านผมเรียก "ปากพล่อย" นะครับ

ไม่ใช่เทคหน่ง เทคนิค การหาเสียงอะไรนั่นหรอก

เพราะมันเป็นแค่การ "พูดโดยไม่คิด" หน่ะครับท่านเชฯ..!!! :D :D

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:52

ถ้าไม่มีควายเอารถมายัดเพิ่มในถนนอีกล้านคัน รถมันก็ไม่ติดขนาดนี้หรอก

BRT ทำมาเป็นชาติแล้วปู่เช...... 

พูดไรให้มันคิดถึง timeline บ้าง ไม่ใช่เอาของเก่ามาโทษว่าเป็นเราะของใหม่ 

คนให้กิฟก็ พอๆกัน ไม่อยากจะเอ่ยชื่อ เพราะชอบเอ้ยถึงเราแบบไม่เอ่ยชื่อบ่อยๆ 

:D 

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#12 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:56

ต้องเข้าใจครับสังคมเรา คนโง่มันเยอะกว่าคนฉลาดจนไม่รู้ว่า จริงๆ ควรจะแก้ปัญหาให้ตัวเองอย่างไร

แก้โดยไม่ใช้ถนนเส้นนั้นอีกไง ตั้งแต่เริ่มสร้างเลย นานแล้วนะ ฉลาดรึยัง? 

ส่วนคนที่ไม่ได้ใช้ ไม่ได้รู้สึก 

แค่ฟังข่าแล้วปลื้มไปวันๆ ผมก็เข้าใจดีนะ 

ไม่ได้เดือดร้อนอะไร รู้แต่สิ่งที่ตัวเองเดือดร้อนแค่นั้นแหละ 

#13 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:58

เรื่องนี้กับเพื่อนผมคนหนึ่ง

เขาบอกว่า รัฐบาลทำไปแล้ว รถไฟฟ้า 20 บาทตลอดสาย  ไม่เชื่อลองดูตัวอย่าง

คุณซื้อตั๋วรถไฟฟ้า BTS 20 บาท ที่ชิดลม (ฝั่งโรงเรียนมาแตร์) แล้วนั่งไปถึงจตุจักร แล้วข้ามไปขึ้นฝั่งตรงข้าม นั่งต่อไปถึงสุดสาย (แบรี่ง) 

แล้วข้ามฝั่งนั่งกลับไปลง ที่ชิดลม  

เห็นไหม  20 บาทตลอดสาย  แต่ถ้าจะออกจากระบบ ระหว่างทาง ไม่ได้นั่งตลอดสาย ก็ต้องจ่ายตามข้อกำหนด  :lol:  :lol:  :lol:

#14 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:06

5 บาท. อย่างน้อยมันก็ช่วยลดภาระค่าเดินทางลงได้ไม่มากก็น้อยครับ คนที่ไม่ค่อยจะได้ขึ้นก็อาจจะได้ใช้บริการบ่อยขึ้น ลดช่องว่างสังคมได้อีก. แม้ว่าท่าน คนนั้น ไม่ค่อยได้ขึ้น ต่อไปก็อย่าขึ้นมันเลยครับ ให้พื้นที่คนดีๆที่เค้ายอมรับว่า 5 บาทมันเกิดประโยชน์ดีกว่า ครับ

#15 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:10

ไม่มีเควี่ยแดงตัวไหนเล่นเรื่องรถไฟฟ้า 20 บาทตลอดสายเลยหรา.. :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:17

เห็นด้วย BRT ไม่สามารถแก้ไขรถติดได้ในสภาพปัจจุบัน......ฮา

เห็นด้วย BRT ไม่สามารถทำให้ผู้ไม่ใช้บริการมีเงินเพิ่มขึ้นในกระเป๋า...ฮา

แต่ BRT สามารถลดค่าครองชีพ ทำให้ผู้ใช้บริการมีเงินในกระเป๋ามากขึ้น....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แต่ BRT สามารถทำให้ผู้ใช้บริการที่เห็นคุณค่าของ BRT ลดการใช้รถส่วนตัวหรือรถแท๊กซี่.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:22

การทำเพื่อส่วนรวม อาจมีส่วนตัวกระทบบางส่วนได้ บางที่ให้วิ่งสลับวันคู่วันคี่ตามทะเบียนรถ
นี้ยิ่งหนักกว่าอีก แม้แท๊กซี้ต้องมีคนนั่งถึงเข้าไปในบางพื้นที่ได้

#18 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:32

เห็นด้วย BRT ไม่สามารถแก้ไขรถติดได้ในสภาพปัจจุบัน......ฮา
เห็นด้วย BRT ไม่สามารถทำให้ผู้ไม่ใช้บริการมีเงินเพิ่มขึ้นในกระเป๋า...ฮา

แต่ BRT สามารถลดค่าครองชีพ ทำให้ผู้ใช้บริการมีเงินในกระเป๋ามากขึ้น....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
แต่ BRT สามารถทำให้ผู้ใช้บริการที่เห็นคุณค่าของ BRT ลดการใช้รถส่วนตัวหรือรถแท๊กซี่.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

น้าครับ  ถ้าอยู่แถวนั้นจะรู้ว่า ตลอดสาย มีรถประจำทางวิ่งน้อยมาก หมายถึง ป้ายรถเมล์ ก็ไกล แถมสายวิ่งน้อย 
และรถยังมาน้อยอีก รถที่วิ่งตรงไปไม่มี อาจจะเพราะ คนอาศัยน้อย 

มี BRT วิ่งตรงไป ท่าพระ ก็เหมือนจะดี มีรถเพิ่มขึ้นมาอีก 1 สาย แต่ก็รอนานเหมือนกัน 
ผมว่า แทบไม่ได้ลดการใช้รถส่วนตัว เพราะว่า มันก็ยังไม่สะดวก ในหลายๆอย่าง  
คนที่ใช้บริการ ก็คือคนที่ไม่ได้ใช้รถยอยุ่แล้ว เพราะมันไม่ได้สะดวกจริงๆ 
ส่วนรถติด ยาวไปถึงท่าพระโน่น พอ BRT ไปไม่ถึงอู่ ก็ไม่วกรถกลับมา ก็จะใช้เวลามากกว่านั้น ในการวิ่งรับผู้โดยสารรอบใหม่อีก 

ทุกวันนี้ พอถึงแยกสุดท้าย รถส่วนตัวที่จะตรงไป วิ่งเข้าเลน BRT กันหมด เพราะเห็นว่า เดี๋ยวมันก็ไปติดตรงนั้นอู่ดี 

คือ จะแก้ ปัญหา จริงๆ ต้องแก้ที่ส่วนท่าพระ ด้วย ตอนนี้ กลังจากทำ BRT รถที่ท่าพระ ก็ติดมากขึ้นไปตามโดมิโน 
มันเป็นมาก่อนหน้ารถคันแรกแล้วนะครับ 

การทำเพื่อส่วนรวม อาจมีส่วนตัวกระทบบางส่วนได้ บางที่ให้วิ่งสลับวันคู่วันคี่ตามทะเบียนรถ
นี้ยิ่งหนักกว่าอีก แม้แท๊กซี้ต้องมีคนนั่งถึงเข้าไปในบางพื้นที่ได้

ผมก้ไม่ได้ว่าอะไร วิางสะพานกรุงเทพไม่ได้ ก็ต้องเลี่ยงไปใช้ วงแหวน แล้วอ้อม ไปทางด้านหลังแทน ครับ
แบ่งๆ กันไป ฝ่ายนึงเผาค่าน้ำมันแต่รถอยู่กับที่
ของผม เผาน้ำมันแต่รถวิ่งไกลกว่า :)

Edited by เคนอิจิ-นามิ, 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:33.

#19 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:32

แก้โดยไม่ใช้ถนนเส้นนั้นอีกไง ตั้งแต่เริ่มสร้างเลย นานแล้วนะ ฉลาดรึยัง? 

ส่วนคนที่ไม่ได้ใช้ ไม่ได้รู้สึก 

แค่ฟังข่าแล้วปลื้มไปวันๆ ผมก็เข้าใจดีนะ 

ไม่ได้เดือดร้อนอะไร รู้แต่สิ่งที่ตัวเองเดือดร้อนแค่นั้นแหละ 

รถติดถ้าแก้ง่ายคงแก้ได้ภายใน 6 เดือนอย่างที่มีคนโม้ไว้แล้วแหละครับ

สำหรับผม BRT มีไว้เพื่อสนับสนุนให้คนใช้ขนส่งมวลชนมากยิ่งขึ้น

ส่วนอัตราผู้ใช้บริการขนส่งมวลชนเพิ่มขึ้นรึเปล่า ดูจากผู้ใช้ BTS และ BRT ที่เพิ่มขึ้นทุกปีถือว่าประสบความสำเร็จพอสมควรนะครับ

อย่างน้อยทำ BRT มาแล้วโดนด่า ดีกว่าคนที่บอกจะแก้ปัญหา ไม่ทำ5อะไร แล้วปล่อยสมุนมาด่าคนนะครับ

#20 เช never die

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:42

เรื่องนี้กับเพื่อนผมคนหนึ่ง

เขาบอกว่า รัฐบาลทำไปแล้ว รถไฟฟ้า 20 บาทตลอดสาย  ไม่เชื่อลองดูตัวอย่าง

คุณซื้อตั๋วรถไฟฟ้า BTS 20 บาท ที่ชิดลม (ฝั่งโรงเรียนมาแตร์) แล้วนั่งไปถึงจตุจักร แล้วข้ามไปขึ้นฝั่งตรงข้าม นั่งต่อไปถึงสุดสาย (แบรี่ง) 

แล้วข้ามฝั่งนั่งกลับไปลง ที่ชิดลม  

เห็นไหม  20 บาทตลอดสาย  แต่ถ้าจะออกจากระบบ ระหว่างทาง ไม่ได้นั่งตลอดสาย ก็ต้องจ่ายตามข้อกำหนด  :lol:  :lol:  :lol:

เล่นอย่างนี้ ฮาหงายหลังตรึงเลย แต่...  :lol: :lol: :lol:

ถ้าผมนั่งจากวงเวียนใหญ่ไปแบริ่งก็ยังต้องจ่าย 45 บาทเหมือนเดิมใช่ป่ะ ...

#21 ant

ant

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:57

อิจฉาคนกรุงเทพฯจังครับ ได้นั่งทั่ง BRT ทั้ง BTS อยู่บ้านนอกได้นั่งแต่ รถสองแถวกับรถบัส

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:00

เอ้าาาาาาาาาาาาา

ผลงาน หม่อมหมู เล่นเอา รบ เงิบ

ห้าาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน