Jump to content

- - - - -

มาแล้ว ขบวนการอ้าฝาถังขยะ!

• Please log in to reply
66 replies to this topic

#51 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

Posted 11 April 2013 - 15:39

อยากกดไลค์ให้คุณ eAT ซักล้านครั้ง
ซีรี่ย์ถังขยะ 5555
ผมขำตรงที่เขาอ้างว่า พอเขามาแฉก็รีบกรีดฝาถังเลย
วันนี้มีโอกาสออกไปสังเกตุ เขามีสลักอะไรเรียบร้อยอยู่
โดยรวมแล้วผมชอบนะ คือมันกันน้ำเข้าถังเวลาฝนตกได้
สงสัยถังขยะพวกที่ต่อต้ายจะยังเป็นแบบพลาสติกคล้ายตะกร้าสานอยู่มั๊ง

เสียดายของนะ
คิดดูว่า หลวงต้องจัดซื้อมา เพื่อให้ประชาชนได้ใช้
วิจัยแล้วว่า แบบนี้จะเหมาะกว่าแบบเดิม

แต่ก็มีคนบางจำพวกที่ ชอบเล่นการเมืองไม่เลิก
จะเบี่ยงเบนประเด็น จากความล้มเหลวของรบ. หรือไม่
ก็เป็นที่น่าเสียดาย ที่ประเทศเราต้องมามีคนแบบนี้เยอะ

#52 hentai

hentai

เมพ

Posted 11 April 2013 - 16:17

สลิ่มที่นี่ดุจัง...   มันเป็นอะไรกับผมมากไหมเนี่ย... 

ขนาดออกความเห็น  ตรงไปตรงมา ไม่ได้ด่าใคร ไม่ได้เหน็บใคร..   

ก็ที่ "รู" ใส่มันเล็กจริงๆ...     มีของใหญ่ก็ต้องเปิดฝา..  

ไม่งั้นให้ กองไว้ข้างๆหรือ... 

นี่ขนาด  ไม่มีชั่งไข่ ไม่มีดีแต่พูด

มันยังหาเรื่อง มาด่าได้อีก...     

สลิ่มเหนือสลิ่ม คือ สลิ่ม สรท..

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#53 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 11 April 2013 - 16:27

รบกวนคุณ EAT จัดให้ก่อนเลิกงานอีกสักรอบน่าจะดีนะครับ

#54 pop2518

pop2518

ขาประจำ

Posted 11 April 2013 - 17:00

เปิดฝาบน ก็มีแมลง และน้ำขัง

มีรูเล็กก็ลำบาก มีรูใหญ่ก็ปัญหาเดิม

ไม่มีฝาปิด ก็ปัญหาเดียวกับฝาบน มีฝาปิด ก็ปัญหาเดียวกันกับรูเล็ก

สีทึบก็บ่น สีใส ก็ว่า

เอ้อ เอาใจยากนะ คน กทม นี่ ฮ่าๆๆๆ

#55 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 11 April 2013 - 17:41

รูเล็กเพราะยัด

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ลงถังขยะไม่ได้

ทำไมไม่ยัดใส่ถุงดำ แล้วรอให้รถขยะมา

เที่ยวหิ้วออกมายัดถังขยะข้างถนน

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == เอ็งโคตรเห็นแก่ตัวเลยจริงๆ

Edited by MOD_09, 22 April 2013 - 20:06.
งดก้าวล่วงบุพการีผู้อื่น

#56 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 11 April 2013 - 17:42

อันนี้ไม่ทราบว่าเป็นเรื่องจริงหรือเปล่า
ผมว่าอย่าเพิ่งไปโจมตีเขาเลยครับ
ไว้มีหลักฐานชัดเจนเมื่ิอไหร่
ค่อยเล่นให้จมปฐพีไปเลย

เผอิญใน go6TV ลงเรื่องนี้ไว้แล้วครับ และมีการแชร์เรื่องนี้ทั่วไปใน FB ของหมู่แดงไซเบอร์

ว่าแดงจะระดมกำลังกันพิสูจน์ถังขยะ

แต่เผอิยผมติดงานอยู่ ไม่มีเวลาค้นข้อมูล

ลองหากระทู้ถังขยะกทม.มาอ่านพลางๆก่อนก็ได้ครับ เดี๋ยวก็เจอ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 11 April 2013 - 17:42.

gladiator 1.jpg

#57 Heretic

Heretic

น้องเก่า

Posted 11 April 2013 - 18:23

เละเทะเลยอ่ะ

เรื่องถังขยะชุดเนี้ย..ควายแดง

เสือกจะไม่ยอมรับอีกนะว่าโง่..

#58 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 12 April 2013 - 04:10

มันเปิดเพราะ  รูมันแคบ..
ใส่ของใหญ่ไม่ได้..

เออ....ท่าจะจริง
โอ้ววว มีไม่บ่อยหรอกนะ ที่เรา2 คนจะเห็นตรงกัน

18+ อ๊ะเป่า???? ^_^ 

gladiator 1.jpg

#59 pk88

pk88

น้องเก่า

Posted 12 April 2013 - 15:27

สรุปแล้วเรื่องถังขยะผ่าน...แต่พวกเรื้อนแดง ยังไม่ผ่าน 555

#60 hentai

hentai

เมพ

Posted 12 April 2013 - 15:36

ไม่น่าเชื่อ ทู้ถังขยะ..   นี่ เปลือย ตัวตน เผยสันดอนดิบ สลิ่มที่แอบซ่อนไว้

ภายใต้หน้ากาก ผู้มีความรู้   ได้  อย่าง..

ล่อนจ้อน... 

Edited by hentai, 12 April 2013 - 15:36.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#61 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 12 April 2013 - 19:07

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

อย่างเฮนไต เค้าเรียกว่า ควายเหนือควาย ครับ  :D

Edited by MOD_09, 22 April 2013 - 20:06.

#62 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

Posted 12 April 2013 - 21:45

พึ่งกลับมาจากไปสกี ที่นั่นเค้าใช้ถังขยะแบบนี้กัน เอาไว้ป้องกันหมี  ต้องเอามือไปสอดแล้วยก จะยากไปมั้ยเนี่ยถ้าจะเอามาสำหรับกทม

Attached Images

• BearSaver garbage bins.png

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#63 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 15 April 2013 - 14:14

พึ่งกลับมาจากไปสกี ที่นั่นเค้าใช้ถังขยะแบบนี้กัน เอาไว้ป้องกันหมี  ต้องเอามือไปสอดแล้วยก จะยากไปมั้ยเนี่ยถ้าจะเอามาสำหรับกทม

ถ้าไม่ใช่ "คน" คงยากจ้ะ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#64 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 15 April 2013 - 18:48

มันเปิดเพราะ  รูมันแคบ..

ใส่ของใหญ่ไม่ได้..

รองผู้ว่าฯ กทม.คนใหม่ออกรายการ'กรุงเทพ 2553'ว่า ไม่มีวัตถุประสงค์ให้ใส่'ของใหญ่' เข้าใจไหม......?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#65 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 15 April 2013 - 18:52

เปิดฝาบน ก็มีแมลง และน้ำขัง

มีรูเล็กก็ลำบาก มีรูใหญ่ก็ปัญหาเดิม

ไม่มีฝาปิด ก็ปัญหาเดียวกับฝาบน มีฝาปิด ก็ปัญหาเดียวกันกับรูเล็ก

สีทึบก็บ่น สีใส ก็ว่า

เอ้อ เอาใจยากนะ คน กทม นี่ ฮ่าๆๆๆ

ทางกทม.คงคิดว่า....

ถังขยะสำหรับคนใช้ไม่เป็น แพงกว่านี้...

จึงไม่ทำใช้ เพราะถังขยะนี้ใช้เงินภาษีประชาชน......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#66 Somebody

Somebody

ขาประจำ

Posted 16 April 2013 - 13:30

วันก่อนไปเที่ยวเซ็นทรัล ลาดพร้าว
มีโอกาสได้เดินผ่านถังขยะ. ก็เลยลองทิ้งแก้วกาแฟดู.
ผมว่าฝาเปิดมันก็ชัด มองเห็นง่าย ไม่ได้ลำบากในการดันแต่อย่างใด
ลองใช้มือทุบที่ตัวถัง พลาสติกก็แข็ง ทนทานใช้ได้
งงกับพวกควายที่หาที่เปิดไม่เจอ

Edited by Somebody, 16 April 2013 - 13:31.

#67 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 16 April 2013 - 13:40

สลิ่มที่นี่ดุจัง...   มันเป็นอะไรกับผมมากไหมเนี่ย... 

ขนาดออกความเห็น  ตรงไปตรงมา ไม่ได้ด่าใคร ไม่ได้เหน็บใคร..   

ก็ที่ "รู" ใส่มันเล็กจริงๆ...     มีของใหญ่ก็ต้องเปิดฝา..  

ไม่งั้นให้ กองไว้ข้างๆหรือ... 

นี่ขนาด  ไม่มีชั่งไข่ ไม่มีดีแต่พูด

มันยังหาเรื่อง มาด่าได้อีก...     

สลิ่มเหนือสลิ่ม คือ สลิ่ม สรท..

ู^^ เปิดก็ปิด ครับ ก็ไม่เห็นมีอะไร แต่พี่ร้อนตัวอะไรหรือเปล่าครับ ^^

ปล เหมือนว่าถังขยะนี่ วัตถประสงค์การใช้งานคือ ขยะติดมือนะครับ

ผมเอาขยะอุตสาหกรรมมาเททิ้งได้เปล่าครับ ^^

ก็แค่ ถ้าพี่บอกมันเล็ก เปิด ก็ปิด ด้วยครับ 

แค่นี้ 

ผมว่า เหนือแดง ก็คือพี่ มันก็ตรรกเดียวกันใช่ไหมครับ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users