Jump to content

- - - - -

น่าฉงฉานคางคกจุงเบย.....5555

• Please log in to reply
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:27

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:33

หมอนรองกระดูกเคลื่อนแค่นี้ "ไม่ตาย" หรอกครับ

ต่อให้ "แขน-ขา ขาด" ก็คงจะไม่เป็นไรอีกเหมือนกัน

แต่...ถ้า "ต่อมน้ำลาย" อักเสบขึ้นมา นี่ยุ่งเลยนะครับ

เพราะ มันจะไปเห่า-หอน ให้น้ำลายฟูมปาก ไม่ได้อีก

แบบนั้นหล่ะก็.........คงจะ "อกแตกตายกันพอดี"  !!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:39

หมอนรองกระดูกเคลื่อนแค่นี้ "ไม่ตาย" หรอกครับ

ต่อให้ "แขน-ขา ขาด" ก็คงจะไม่เป็นไรอีกเหมือนกัน

แต่...ถ้า "ต่อมน้ำลาย" อักเสบขึ้นมา นี่ยุ่งเลยนะครับ

เพราะ มันจะไปเห่า-หอน ให้น้ำลายฟูมปาก ไม่ได้อีก

แบบนั้นหล่ะก็.........คงจะ "อกแตกตายกันพอดี"  !!! :lol: :lol:

ไม่อยากให้มันตาย แต่อยากให้มันรักษาไม่หาย

ภรรเมียผมเคยเป็น ทรมานมาก(ปัจจุบันหายแระ)

#4 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:41

อย่าพึ่งรีบตายนะ อยู่รับกรรมก่อน

#5 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:44

*
POPULAR

ไอ้โรคนี้วันดีคืนร้ายเเม่งเคลื่อนไปกดทับเส้นประสาทอาจเป็นได้ทั้งอัมพฤกษ์ อัมพาตเลย ขอให้คางคกได้เจอวิบากกรรมที่มันทำเถอะ

#6 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:44

เดี๋ยวนี้ไม่ได้ยินคางคกเห่าหอนว่า "อภิสิทธิ์สั่งฆ่าประชาชน" มานมนานมากแล้ว ทำไมหรือครับ เพราะอะไรหนอ...   อิอิอิ.. :lol: :lol: :lol: :lol: .

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#7 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:49

คุ้นๆ ว่าแม่มันก็เดินไม่ได้ใช่ไหมคะ อย่างนี้เรียกกรรมตามสนองสินะ

#8 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:51

เดี๋ยวนี้ไม่ได้ยินคางคกเห่าหอนว่า "อภิสิทธิ์สั่งฆ่าประชาชน" มานมนานมากแล้ว ทำไมหรือครับ เพราะอะไรหนอ...   อิอิอิ.. :lol: :lol: :lol: :lol: .

กลัวเป็นหวัดไอคุกๆ เพิ่มอีกโรค

#9 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:12

คุ้นๆ ว่าแม่มันก็เดินไม่ได้ใช่ไหมคะ อย่างนี้เรียกกรรมตามสนองสินะ

แม่จตุพร เขาไม่ได้เป็นเสื้อแดง เคยร้องให้เสียใจและขอร้องให้ไอ้ตู่กลับบ้าน แต่ไอ้ตู่ไม่เคยสนใจที่จะส่งเสียเลี้ยงดู

#10 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:16

ไอ้โรคนี้วันดีคืนร้ายเเม่งเคลื่อนไปกดทับเส้นประสาทอาจเป็นได้ทั้งอัมพฤกษ์ อัมพาตเลย ขอให้คางคกได้เจอวิบากกรรมที่มันทำเถอะ

สมัยปี53 สมาชิกในนี้หลายท่านก็อวยพรให้ไอ้คางคก นั่งกินนอนกิน จมกองขี้กองเหยี่ยว สงสัยได้เวลากรรมจะส่งผลแล้วสิ

#11 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:16

แม่จตุพร เขาไม่ได้เป็นเสื้อแดง เคยร้องให้เสียใจและขอร้องให้ไอ้ตู่กลับบ้าน แต่ไอ้ตู่ไม่เคยสนใจที่จะส่งเสียเลี้ยงดู

แม่รอก่อนนะ ตู่ขอเลี้ยงเมียก่อน

ไม่ไหวข้าวของก็แพง เมียก็หลายคน :D

#12 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:23

แม่มันเองยังไม่ดูแล  ชีวิตนี้ไม่มีวันเจริญ  ดูได้จากเพื่อนๆที่มีตำแหน่งกันหมดแล้ว   มันเองไม่ตายดีแน่นอน

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#13 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:56

คือผึ้งหมายถึงที่มันทิ้งแม่น่ะค่ะ กรรมตามทันเลยจะเดินไม่ได้เหมือนกันกระมัง

#14 M5-NAVI

M5-NAVI

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:58

มีอะไรนั่งยุบนบ่าหรือป่าว

รวมชาติเป็นหนึ่ง

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:05

ไม่อยากให้มันตาย แต่อยากให้มันรักษาไม่หาย

ภรรเมียผมเคยเป็น ทรมานมาก(ปัจจุบันหายแระ)

พ่อผมก็เป็นครับ  พ่อบอกเจ็บมาก ๆ  

แต่พ่อผมไม่หายนะครับ กลายเป็นมะเร็งกระดูกไปซะเลย

gladiator 1.jpg

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:06

ผมไม่รู้จริงๆว่าเขาสองคนมีปมอะไรกันมา

ถ้าแม่เลิกกับพ่อแล้วแค่ห่างๆไป นานๆเจอกันที  มันก็ไม่น่าจะทอดทิ้งแม่ขนาดนั้น

แม่ไม่ได้ทำร้ายมันทางใจหรือกายสักหน่อยนะครับ

gladiator 1.jpg

#17 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:24

อุ๊ย อย่างงั้นให้มันเป็นโรคอื่นเหอะ โรคนี้เดี๋ยวหายเหมือนภรรยาคุณ 

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#18 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:26

พ่อผมก็เป็นครับ  พ่อบอกเจ็บมาก ๆ  

แต่พ่อผมไม่หายนะครับ กลายเป็นมะเร็งกระดูกไปซะเลย

เสียใจด้วยครับ

#19 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:30

อุ๊ย อย่างงั้นให้มันเป็นโรคอื่นเหอะ โรคนี้เดี๋ยวหายเหมือนภรรยาคุณ 

มันอยู่ที่เป็นขั้นไหนด้วยครับ

ของภรรเมียไม่มาก(ขนาดไม่มากก็ทรมาณน่าดู) เลยทำกายภาพก็หาย แต่ไม่หายสนิทนะครับ

ถ้ายังไม่ดูแลตัวเองก็เจ็บอีก

#20 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 05:10

พวกนั่งหน้าคอมนาน ๆ ก็ต้องระวังเหมือนกัน

ผมเกือบไปแระ

:D 

#21 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 05:47

พอมีข่าวปรับ ครม.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#22 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 05:58

ผมไม่รู้จริงๆว่าเขาสองคนมีปมอะไรกันมา

ถ้าแม่เลิกกับพ่อแล้วแค่ห่างๆไป นานๆเจอกันที  มันก็ไม่น่าจะทอดทิ้งแม่ขนาดนั้น

แม่ไม่ได้ทำร้ายมันทางใจหรือกายสักหน่อยนะครับ

เป็นกรรมของแม่มันครับ ตัวมันเองก็เป็นซันด๊านซ์ เนรคุณ อยู่แล้วด้วย

ตอนนี้มันเจอพ่ออุปถัมป์ คนใหม่ เริ่มแรกก็เลียจนพ่ออุปถัมภ์ มันกระเป๋าเป็นมัน ตอนนี้เริ่มแสดงซันด๊านซ์ เดิมอีกแล้ว เริ่มเนรคุณ

Edited by IFai, 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 05:58.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#23 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:25

พวกนั่งหน้าคอมนาน ๆ ก็ต้องระวังเหมือนกัน

คนที่มีอาชีพต้องนั่งโต๊ะ ทำงานเกือบตลอดต้องระวังครับ

ต้องหาเก้าอี้ที่เหมาะกับการนั่งนานๆ ไม่งั้นมีโอกาสเจอโรคนี้

น้องสาวมีหัวหน้าที่เป็นโรคนี้ แต่ตะแกอดทนไม่ยอมรักษา

จนอาการหนักลุกขึ้นไม่ได้ ต้องหามส่งรพ.

แต่บริษัทใจถึง(บ.ฝรั่ง) เปลียนเก้าอี้เป็นเก้าอี้สุขภาพให้ทุกคน(ตัวละประมาณ 7000+)

แต่..อิ..อิ..คางคกต้องนั่งทำงานด้วยหรือ?

#24 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:28

ออกมาด่า นปช. แบบไอ้ขวัญควายดิวะ

จะได้ ดังๆ หน่อย คนจะได้ไม่ลืม

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#25 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:25

เป็นกรรมของแม่มันครับ ตัวมันเองก็เป็นซันด๊านซ์ เนรคุณ อยู่แล้วด้วย

ตอนนี้มันเจอพ่ออุปถัมป์ คนใหม่ เริ่มแรกก็เลียจนพ่ออุปถัมภ์ มันกระเป๋าเป็นมัน ตอนนี้เริ่มแสดงซันด๊านซ์ เดิมอีกแล้ว เริ่มเนรคุณ

คนอกตัญญู กะแม่มันยังทิ้งได้ มีหรือมันจะทรยศคนอื่นไม่ได้ อย่างนี้ล่ะมั้ง ทักษิณถึงไม่ยอมให้เก้าอี้เสียที

#26 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:26

คนที่มีอาชีพต้องนั่งโต๊ะ ทำงานเกือบตลอดต้องระวังครับ

ต้องหาเก้าอี้ที่เหมาะกับการนั่งนานๆ ไม่งั้นมีโอกาสเจอโรคนี้

น้องสาวมีหัวหน้าที่เป็นโรคนี้ แต่ตะแกอดทนไม่ยอมรักษา

จนอาการหนักลุกขึ้นไม่ได้ ต้องหามส่งรพ.

แต่บริษัทใจถึง(บ.ฝรั่ง) เปลียนเก้าอี้เป็นเก้าอี้สุขภาพให้ทุกคน(ตัวละประมาณ 7000+)

แต่..อิ..อิ..คางคกต้องนั่งทำงานด้วยหรือ?

โรคนี้แล้วแต่อาการ+บุญกรรม...ของใครของมันครับ

หมอนรองกระดูกกดทับนานๆ ..อาการร้าวลงตะโพก ลงขา เท้าชา
นอน..ก็นอนไม่ได้ มันปวดมาก...จะหลับได้ก็ง่วงจริงๆ (ตี4-5)
ตื่น..เหมือนมีนาฬิกาปลุกให้ตื่น..เพราะความปวด (7-8โมงเช้า)
เดินไกลไม่ได้ (ไม่เกิน 5 เมตรทรุด) ยืนนานไม่ได้ปวด
เป็นสักระยะ เอาแต่นั่ง เพราะเดินไม่ได้ ...ตัวจะเริ่ม..เอียง..
หาหมอ..พวกเป็นน้อยๆ กินยา กายภาพ+อัลตาซาว์ 1-2 เดือนก็หาย
เป็นมาก...หมอชวนผ่าอย่างเดียวครับ

ผมจัดอยู่ในพวกเป็นมาก...แต่ไม่ผ่าครับ..กินยาหมอ ทนทรมานร่วมปี (ลูกค้าเป็นหมอศัลย์ฯ ยังไม่แนะนำผมให้ผ่าเลย)
แต่ข้อมูล กาารรักษา ผมไม่ขอเอามาลงครับ เดี๋ยวไอ้ตู่มันมาอ่าน  :lol:
  :lol: 

คนที่นั่งนาน ยกของบ่อยๆ ควรใส่ เข็มขัดรัดเอว ช่วยป้องกัน และบรรเทาได้ครับ

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#27 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:52

ก็ขออวยพรให้ทั่นคางคกจงได้รับผลกรรมที่ทำไว้โดยไว แต่แบบช้าๆ นะ อยู่รับผลนานๆ หน่อย อย่าเพิ่งรีบใจเสาะลาโลกไปก่อน
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#28 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:22

ได้แต่ขอเวรกรรมจงตามเธอไป อยู่แห่งไหนสักวันคงตามทัน
ให้ความช้ำตามไปเตือนใจซะบ้าง เจอะความผิดหวังรุนแรงสักครา
ให้ทุกคืนเธอมีเพื่อนดีเพียงเงา กับความปวดร้าวในคืนอันยาวนาน

จากเพลง เวรกรรม

ศิลปิน: พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#29 galaxy

galaxy

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:31

ทะยอยรับกรรมกันไป..ยังหรอก นี่เพิ่งเริ่มต้น..มันโดนทุกตัวนั่นแหละมากน้อยตามความรุนแรง..รวมทั้งพวกไพร่ควายแดงที่โง่เขลาอยากได้แต่เศษเงินเศษอาหาร..โดนเหมือนกันแต่อาจจะน้อยกว่า..ตามไปเช็คบิลไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้กี้ร์..ฯลฯ ทีหลังรับกรรมก็แล้วกัน เฉือกไปโม้หลอกกันไว้เยอะ

#30 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:37

ผมไม่แน่ใจว่าป่วยจริงหรือเปล่า หรือแต่งเรื่องขึ้นเนี่ย?

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#31 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:02

ถ้าไอ้คางคกตู่มันป่วยจริง งั้นมันก็"ซอยแรง" "ซอยเร็ว" ไม่ได้ใช่มั้ยครับ? :o  :o  :o 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#32 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:39

ได้แต่ขอเวรกรรมจงตามเธอไป อยู่แห่งไหนสักวันคงตามทัน
ให้ความช้ำตามไปเตือนใจซะบ้าง เจอะความผิดหวังรุนแรงสักครา
ให้ทุกคืนเธอมีเพื่อนดีเพียงเงา กับความปวดร้าวในคืนอันยาวนาน

จากเพลง เวรกรรม

ศิลปิน: พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง

Edited by อู๋ ฮานามิ, 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:40.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#33 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:59

หายไวๆนะครับ พวกเรามวลมหาประชาชนคนเสื้อแดงขอส่งแรงใจช่วยท่าน จตุพร

ท่านเป็นต้นแบบของลูกหลานพวกเราในอนาคต ที่จะดำเนินรอยตามท่าน จตุพร ผู้หยั่งรู้

ท่าน จตุพร คือลูกผู้ชายตัวจริง กล้าหาญ เด็ดเดียวไม่มีคำว่าทิ้งกันในยามพี่น้องลำบาก

เป็นคนดีศรีแผ่นดินไทย..ยังไงคุณพระคุณเจ้าจะต้องคุ้มครองท่านครับ..

:)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#34 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:13

ขอให้เป็นจริงตามข่าวทีเหอะ
จะรอดูผลกรรมที่มันได้ทำไว้กับประเทศชาติ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#35 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:14

ถามหน่อยเถอะวะ ...ไอ้คก....

( ทำไม แกชอบ ลงอ่างปลา ?)

มันร้อนนัก...รึไง.????

#36 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:56

แต่ข้อมูล กาารรักษา ผมไม่ขอเอามาลงครับ เดี๋ยวไอ้ตู่มันมาอ่าน  :lol:  :lol: 

ชอบตรงนี้แหละ

Edited by Tatiana, 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:57.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#37 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:08

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#38 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:47

หายไวๆนะครับ พวกเรามวลมหาประชาชนคนเสื้อแดงขอส่งแรงใจช่วยท่าน จตุพร

ท่านเป็นต้นแบบของลูกหลานพวกเราในอนาคต ที่จะดำเนินรอยตามท่าน จตุพร ผู้หยั่งรู้

ท่าน จตุพร คือลูกผู้ชายตัวจริง กล้าหาญ เด็ดเดียวไม่มีคำว่าทิ้งกันในยามพี่น้องลำบาก

เป็นคนดีศรีแผ่นดินไทย..ยังไงคุณพระคุณเจ้าจะต้องคุ้มครองท่านครับ..

อ่านจบเข้าห้องน้ำแทบไม่ทัน...อ๊วกกกก

#39 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:55

ทรพี มันฆ่าได้แม้กระทั่งพ่อมันครับ

นิสัยควาย มันไม่เคยเลี้ยงแม่มันตอบแทนบุญคุณหรอกครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#40 galaxy

galaxy

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:02

อ่านจบเข้าห้องน้ำแทบไม่ทัน...อ๊วกกกก
พวกเลวชาติ ย่อมชเลียร์พวกเลวชาติด้วยกันอย่างไม่กระดากอาย

Edited by galaxy, 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:03.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน