Jump to content

- - - - -

เฉลิมฟ้องหมิ่นฯ ข้อหาด่าว่าหลี

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:37

*
POPULAR

เฉลิมฟ้องหมิ่นฯ ข้อหาด่าว่าหลี

นายเฉลิม อยู่ระยำกรุง ได้เข้าแจ้งความร้องทุกข์กับเจ้าหน้าที่ตำรวจข้อหาหม ิ่นประมาทหนุ่มอินเตอร์เนทนิรนาม ใช้ชื่อว่า yenmanovic โดยแจ้งความว่านาย yenฯได้หมิ่นประมาทตน โดยหาว่าตนหลี

โดยนายเฉลิมได้ให้สัมพลาดว่า

"ผมยอมไม่ได้หรอกครับ จะว่าผมทำงานไม่ดีหรือหาว่าผมทุจริตโกงกินชาติ หรือด่าว่าตัวเป็นรฐมนตรีแต่เลี้ยงลูกออกมาเป็นโจรผม ไม่ว่า แต่มาว่าผมว่าหลีนี่ผมยอมไม่ได้เด็ดขาดครับ"

โดยทางผู้สื่อข่าวได้ไปสัมพลาดคุณyen ซึ่งยังงงกับข้อกล่าวหา

"ผมก็งงว่าคุณเฉลิมจะโกรธอะไรนักหนา แค่ผมว่าเค้าหลีแค่นี้เอง"

นักข่าวจึงได้ถามไปว่าประโยคเต็มๆอันเป็นที่มาของการ ฟ้องร้องครั้งนี้คืออะไร ซึ่งก็ได้คำตอบมาว่า

"อ๋อ ก็ไม่มีไรมากอะคับ ผมก็แค่เรียกแกว่า หลีหน้าเหิม ก็แค่นั้นเอง ไม่รู้จะโกรธอะไรนักหนา

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:40

โดนซะมั่ง ฮึ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#3 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:49

สัมภาษณ์. No. สัมพลาด บ้านท่านสัม แล้วพลาดหรือครับ คนไทยหรือปล่าวครับ จบ อนุบาลหรืออย่างไร หากเขียนผิดแบบใกล้เคียง จะไม่ว่าอะไรเลย นี่ มักง่ายสักแต่ว่าพิมพ์. อนาจ

#4 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:52

ถ้ากินข้าวผัดราคา"ปู ว.5 4ss" จะซื้อไปฝาก....

ห้ามเรียกร้องข้าวผัดราคา"ชูวิด" ....ไม่ซื้อฝากหรอก จะบอกให้....

หากต้องการดื่มไวน์ที่คนธรรมดาดื่มได้ จะซื้อไปฝาก....

ห้ามเรียกร้องไวน์แดงที่"ไอ้เป็ด'ชอบ....ไม่ซื้อฝากหรอก จะบอกให้....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#5 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:53

สัมภาษณ์. No. สัมพลาด บ้านท่านสัม แล้วพลาดหรือครับ คนไทยหรือปล่าวครับ จบ อนุบาลหรืออย่างไร หากเขียนผิดแบบใกล้เคียง จะไม่ว่าอะไรเลย นี่ มักง่ายสักแต่ว่าพิมพ์. อนาจ

สักแต่ว่าด่า แล้วไม่หัดคิดก่อนด่าบ้างล่ะว่าถ้าไม่ตั้งใจผิด มันน่าจะผิดใกล้เคียง นี่มันไม่ได้ใกล้เคียงเลย เคยคิดบ้างไหมว่าเขาเจตนาพิม

มีมือมีสมอง หัดคิดก่อนพิมครับ ไม่ใช่มีอะไรก็พ่นออกมา คนเขาจะรู้ว่าโง่ได้ง่ายๆ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#6 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:01

สัมภาษณ์. No. สัมพลาด บ้านท่านสัม แล้วพลาดหรือครับ คนไทยหรือปล่าวครับ
จบ อนุบาลหรืออย่างไร หากเขียนผิดแบบใกล้เคียง จะไม่ว่าอะไรเลย นี่ มักง่ายสักแต่ว่าพิมพ์. อนาจ

อ้อ แล้วเวลาจะพิมสอนคนอื่นเรื่องพิมให้ถูกต้องอะนะ ตัวเองควรทำให้ได้ก่อน ไม่ใช่ดีแต่ปาก ตัวเองยังไม่มีปัญญาทำ จบ อนุบาลหรืออย่างไร หากเขียนผิดแบบใกล้เคียง จะไม่ว่าอะไรเลย นี่ มักง่ายสักแต่ว่าพิมพ์. อนาถ

#7 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:04

สงกรานต์แล้ว ลุงเย็น ใจเย็นๆ :D :D

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#8 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:05

ช่างไม่รู้เลย...ว่าไผ๋..เป็นไผ๋ ถือว่ารับน้องไปนะครับ

#9 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:06

ปากดีแต่ไม่มีดีเหมือนปาก โถๆๆๆๆๆ -_-

#10 ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:20

ตอนพิมพ์ผมมองชื่อผิดไปครับขอโทษทีครับผม ไม่มีเจตนาล่วงเกินแต่อย่าใด มองที่มือถือมันไม่ชัดเจน ขอโทษจริงๆครับ

#11 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:22

ครับ

#12 ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:24

กราบขอโทษอีกทีนะครับ ผมมองชื่อท่านผิดไปจริงๆ ยอมรับผิดเมื่อเข้ามาดู ละอายใจจริงๆครับ ไม่ได้มีเจตนาอย่าอื่นใด พอเห็นคำผิด บวกกับเห็นชื่อ เข้าใจผิดเลย หน้ามืดไปขณะหนึ่งนะครับ ขออภัยอย่างแรงเลยครับ

#13 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:27

หลีหน้าเหิม 555

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#14 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:28

กราบขอโทษอีกทีนะครับ ผมมองชื่อท่านผิดไปจริงๆ ยอมรับผิดเมื่อเข้ามาดู ละอายใจจริงๆครับ ไม่ได้มีเจตนาอย่าอื่นใด พอเห็นคำผิด บวกกับเห็นชื่อ เข้าใจผิดเลย หน้ามืดไปขณะหนึ่งนะครับ ขออภัยอย่างแรงเลยครับ

เอาน่า ขำๆ

#15 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 07:48

แร้วถ้า หลีชอบเหิม ล่ะ

:D  :D 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#16 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:27

หวัดดีปีใหม่ ลุงฯ :P

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#17 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:50

หลี ดม เหิม

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:56

กรุณาเห็นใจคนอ่านคำผวนไม่เป็นบ้างนะ....

จะบอกให้ .......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:07

สัมภาษณ์. No. สัมพลาด บ้านท่านสัม แล้วพลาดหรือครับ คนไทยหรือปล่าวครับ
จบ อนุบาลหรืออย่างไร หากเขียนผิดแบบใกล้เคียง จะไม่ว่าอะไรเลย นี่ มักง่ายสักแต่ว่าพิมพ์. อนาจ

อ้อ แล้วเวลาจะพิมสอนคนอื่นเรื่องพิมให้ถูกต้องอะนะ ตัวเองควรทำให้ได้ก่อน ไม่ใช่ดีแต่ปาก ตัวเองยังไม่มีปัญญาทำ จบ อนุบาลหรืออย่างไร หากเขียนผิดแบบใกล้เคียง จะไม่ว่าอะไรเลย นี่ มักง่ายสักแต่ว่าพิมพ์. อนาถ

:D  กำลังจะว่า... เอิ๊กๆๆๆๆ

:rolleyes:  ว่าแต่ต้องติดคุกก่อนขึ้นศาลป่าวขอรับคดีนี้... ชอบโอเลี้ยงหรือชาดำเย็นขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#20 Kunnaimong

Kunnaimong

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:57

คุณหมีหน้าแฮ้วอย่าเผลอไปเดินคู่กับเขาก็แล้วกัน

#21 หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:21

กรุณาเห็นใจคนอ่านคำผวนไม่เป็นบ้างนะ....

จะบอกให้ .......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

สมัยผมเด็กๆ พวกผมเรียกกันว่า บาลีหวลขอรับท่านมหาฯ.

#22 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:42

คำผวนอาไยหยออออออออ

#23 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:09

เรื่องจริงหรือเปล่าอ่ะครับ หรือมุข.......

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#24 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:28

เอาน่า ขำๆ

ผิด      เป็นครูครับ 

ไม่ผิด  เป็นเสื้อแดง

ลุงเองก็ อย่าแกล้งพิมพ์ผิดนักล่ะ ปีใหม่แล้วพยายามรักษาวัฒนธรรมอันดีงามไว้ให้เป็นความภูมิใจแก่ลูกหลานครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน