Jump to content

- - - - -

คุณคิดว่าสิ่่งใดสำคัญที่สุด

• Please log in to reply
17 replies to this topic

Poll: คุณคิดว่าสิ่่งใดสำคัญที่สุด (28 member(s) have cast votes)

คุณคิดว่าสิ่่งใดสำคัญที่สุด ในการทำงาน

1. ออกดูงานนอกสถานที่ (1 votes [3.57%] - View)

Percentage of vote: 3.57%

2. เข้าร่วมประชุม (19 votes [67.86%] - View)

Percentage of vote: 67.86%

3. คุยธุรกิจลับๆ เช่น (4ss) (7 votes [25.00%] - View)

Percentage of vote: 25.00%

4. การโฆษณา (1 votes [3.57%] - View)

Percentage of vote: 3.57%

5. การโจมตีคู่แข่งทางธุรกิจ (0 votes [0.00%])

Percentage of vote: 0.00%

Vote Guests cannot vote

#1 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 12 April 2013 - 16:44

ข้อมูล+เหตุผล ด้วยนะขอครับ thank you (3 time)

Edited by อ่านตลอดล่ะ, 12 April 2013 - 16:44.

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 12 April 2013 - 19:11

เข้าร่วมประชุมครับ

เหตุผล????.... อืมม์.. เพราะผมว่าเป็นหน้าที่สำคัญที่ต้องทำเลยครับ

gladiator 1.jpg

#3 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

Posted 12 April 2013 - 19:16

มันคือหน้าที่ครับ อันอืนเรียกว่า อู้ครับ

#4 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 12 April 2013 - 19:33

แหมะแต่ผม ยังอึนกับบุลคลที่ pick ธุรกิจลับๆ (ไม่มีความเห็นด้วยฮะ ช่วยอธิบายให้โจงแจ่งที ) :angry:

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#5 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 12 April 2013 - 21:18

ก็ต้องเข้าร่วมประชุมสิครับ เดี๋ยวเข้าใจงานไม่ตรงกัน

ปล. ไม่มีตัวเลือก เจ้าของกระทู้หล่อมากกกก.... เหรอครับ อิอิ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#6 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 12 April 2013 - 21:28

เท่าที่ดูตัวเลือก ก็ขอเลือกการเข้าประชุมครับสำคัญกว่าตัวเลือกอื่น ก่อนจำทำงานใด ก็ควรต้องมีการประชุมวางแผนงานโครงการก่อน ตามวงจรเดรมมิ่ง (PDCA)

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#7 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

Posted 12 April 2013 - 22:17

ดูงานดีกว่า ได้แอบไปช็อบปิ้งด้วย

#8 บันทึกกรรม

บันทึกกรรม

ขาประจำ

Posted 12 April 2013 - 22:39

การโฆษณา ค่ะ เพราะจะทำให้เราเชื่อได้หรือมีอคติต่อสิ่งนั้นน้อยลง ปัญหาที่ยากจะง่ายขึ้น ขอบคุณค่ะ

#9 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 13 April 2013 - 07:53

ก็ต้องเข้าร่วมประชุมสิครับ เดี๋ยวเข้าใจงานไม่ตรงกัน

ปล. ไม่มีตัวเลือก เจ้าของกระทู้หล่อมากกกก.... เหรอครับ อิอิ              มุขนี้ออกมาเยอะละครับ ฮ๋าๆ

เข้าร่วมประชุมครับ

เหตุผล????.... อืมม์.. เพราะผมว่าเป็นหน้าที่สำคัญที่ต้องทำเลยครับ   +1 ครับขอคุณที่แสดงความคิดอ่าน ลุงผึ่้งตุเหร่ตุหรัด

เท่าที่ดูตัวเลือก ก็ขอเลือกการเข้าประชุมครับสำคัญกว่าตัวเลือกอื่น ก่อนจำทำงานใด ก็ควรต้องมีการประชุมวางแผนงานโครงการก่อน ตามวงจรเดรมมิ่ง (PDCA) (Like)

ดูงานดีกว่า ได้แอบไปช็อบปิ้งด้วย            ดูแล้วหากไม่เข้าประชุม งานของท่านจะสำเร็จผลปล่าวครับ

การโฆษณา ค่ะ เพราะจะทำให้เราเชื่อได้หรือมีอคติต่อสิ่งนั้นน้อยลง ปัญหาที่ยากจะง่ายขึ้น ขอบคุณค่ะ        หากไม่มีการประชุม จะแจงงบโฆษณา จากไหนครับ

#10 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 13 April 2013 - 08:20

ถ้าธุรกิจอ่ะ น่าจะเป็นข้อ 2

แต่ถ้าการเ้มืองอ่ะ น่าจะเป็นข้อสุดท้ายย

:lol:  :lol:  :lol:

ควีโยมี ควีโยมี

^_^  ^_^

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#11 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 13 April 2013 - 08:20

แต่ถ้าการเ้มืองอ่ะ น่าจะเป็นข้อสุดท้ายย

^_^  ^_^

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#12 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 13 April 2013 - 11:27

^_^  ^_^                        โจมตีด้วยการย้ำคิด ย้ำทำนั้นหรอครับ โอมจงฟัง !! มาร์คหนีทหาร มาร์คช่างไข่ มาร์คฆาตกร มาร์คราบ 11 :blink:

#13 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 13 April 2013 - 13:14

เลียนายใหญ่เจ้าของบริษัทสำคัญที่สุดครับ

มันไม่สำคัญว่าคุณทำงานเป็นหรือไม่ สำคัญว่านายใหญ่เอ็นดูแค่ไหนต่างหาก  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#14 noswords

noswords

ขาประจำ

Posted 13 April 2013 - 13:43

โฟว์ซีซั่มสิครับ

จะคุยงานบนเตียง บนโต๊ะ บนพื้น บนบันได ก็แล้วแต่ความชอบ

เจรจาธุรกิจลับๆ ก็ได้

สุมหัวประชุมแบบหมู่ก็เร้าใจ

แถมเป็นการออกไปดูงานนอกสถานที่อีก

จะโฆษณา หารือ หรือขอความร่วมมือสุมหัวโจมตีคู่แข่งก็ได้

สรุปที่เดียวได้ทั้งเสียวได้ทั้งงาน

อ่ะล้อเล่งงงงงงงงงงง    :D  :D  :D  :D  :D

แต่ทำจริงๆ นะ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#15 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 13 April 2013 - 20:59

เลียนายใหญ่เจ้าของบริษัทสำคัญที่สุดครับ

มันไม่สำคัญว่าคุณทำงานเป็นหรือไม่ สำคัญว่านายใหญ่เอ็นดูแค่ไหนต่างหาก  -_-     การที่เราจะเลียนายไหญ่คุณคิดว่าใช้ สถานการณ์ ใดจึงจะเกิดผลแล้วได้หน้าที่สุดละครับ

โฟว์ซีซั่มสิครับ

จะคุยงานบนเตียง บนโต๊ะ บนพื้น บนบันได ก็แล้วแต่ความชอบ

เจรจาธุรกิจลับๆ ก็ได้

สุมหัวประชุมแบบหมู่ก็เร้าใจ

แถมเป็นการออกไปดูงานนอกสถานที่อีก

จะโฆษณา หารือ หรือขอความร่วมมือสุมหัวโจมตีคู่แข่งก็ได้

สรุปที่เดียวได้ทั้งเสียวได้ทั้งงาน

อ่ะล้อเล่งงงงงงงงงงง    :D  :D  :D  :D  :D

แต่ทำจริงๆ นะ                    แหมถ้าเป็นธุรกิจไหญ่ๆ คงอยู่ไม่นานเกิน 6เดือนนะครับ เพราะไรหรอ (ลับเกิ๊น) :P

#16 บันทึกกรรม

บันทึกกรรม

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 09:49

คุณคิดว่าสิ่่งใดสำคัญที่สุด ในการทำงาน.....คำถาม ใช่มั๊ยค่ะ?

การโฆษณา ค่ะ เพราะ.......คำตอบ

หากไม่มีการประชุม จะแจงงบโฆษณา จากไหนครับ..คำถาม ใช่มั๊ย ค่ะ  ?

การโฆษณา  ต้องมีงบเท่านั่นหรือค่ะ แค่คำบอกเล่าจากคนที่เราเชื่่อ  นั่นก็โฆษณา ค่ะ แต่ไม่ต้องลงทุนด้วยเงิน

สลิ่ม ...ชอบลองสมองเรื่อยนะค่ะ :)

Edited by บันทึกกรรม, 15 April 2013 - 09:49.

#17 tabbar

tabbar

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 09:51

คุยธุรกิจลับๆ มั้งค่ะ

สำคัญที่สุดจนต้องแอบไปลับๆ :P

'' Nobody Perfect ''

#18 คนดี

คนดี

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 10:17

ประเด็นอื่นสำคัญหมดยกเว้นประชุม เพราะไม่มีความจำเป็นที่ต้องไปนั่งและเสียเวลา ฟังเรื่องเดิมเดิมเสียดสีคุย3วันก็ไม่จบยืดเยื้อ เสียเวลาอย่างนักธรุกิจตัวยงอย่างนายกหมด.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users