Jump to content

รวมมิตรคุยสบาย ๆ

• Please log in to reply
251 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:59

-3-

Posted Yesterday, 15:20
อยากจำศีลชะมัด

อิจฉาพวกหมีจริงๆ ได้นอนยาวแบบที่เหล่า NEET ต้องการ <_<

สวัสดีปีใหม่ค่ะม๊อด ให้กำลังใจม๊อด -3- ค่ะ รวมถึงม๊อดท่านอื่นๆด้วย จะปีใหม่แล้วเดี๋ยวก็ได้พักเนอะ :D

ที่พี่โพสว่า "ขอโอกาสด้วยค่ะ มีความตั้งใจดีกันทุกฝ่าย " ประโยคนี้นี้ซ่อมอารมณ์ได้ ใช่เลย แอร์เย็นขึ้นมาทันทีค่ะ
ไปเรียนซ่อมแอร์มาจากไหนเหรอคะพี่มะจัง :wub: :wub: :wub:

คุณหนูอ้อยชมกันแบบนี้ ไปไม่ถูกค่ะ.. :D อยากให้เพื่อนร่วมอุดมการณ์อยู่ด้วยกันไปนานๆค่ะ นั่นคือความรู้สึกที่อยากบอกออกไป...ส่งอีเมลล์รูปไปเที่ยวให้แล้วหลายวันค่ะ มีแต่ภาพสวยๆนะคะ

ผมก็ว่างครับ ไม่เห็นมีใครให้ความสำคัญกับผมเลย แง๊ๆๆๆๆๆๆ

คุณเด็กอมมือ ข้าน้อยไม่กล้า กลัวโดนฟาดฟันจากฝั่งหลวง..ฮิฮิ :P

เสี่ยววันละนิดจิตแจ่มใส ช่วยเติมไฟในการทำงานนะคะทุกท่าน ^_^

ท่านอมไม่เคยมีภรรยาหลวง มีแต่ ภรรยากทม และ จังหวัดต่างๆ :lol:

#202 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 15:59

ผมก็ว่างครับ ไม่เห็นมีใครให้ความสำคัญกับผมเลย แง๊ๆๆๆๆๆๆ

เอารูปสาวปากเซ มาโชว์ก่อนดิท่าน

#203 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 16:01

ไม่เป็นไร ปีหน้าก็คงได้พักยาวๆ แล้ว :D

จะไปไหนหล่ะท่าน สาม คนเรามาจากต่างที่กัน มันก็มีบ้างที่จะเกิดข้อขัดแย้ง ใครไม่ได้ทำหน้าที่ตรงนี้ก็ไม่รู้ว่าลำบากขนาดไหน
คนอึด ไม่สะทกสะท้านเสียงวิจารณ์อย่างท่านสามไปซะแล้ว ผมเห็นว่า ประโยชน์น้อยกว่าอยู่ทำหน้าที่ต่อนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

#204 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:31

หมายถึงว่าปีหน้าก็ 2012 ไง คงได้วุ่นกับอะไรๆ อีกเยอะ เช่นน้ำท่วมแบบปีนี้ :ph34r:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#205 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:05

หมายถึงว่าปีหน้าก็ 2012 ไง คงได้วุ่นกับอะไรๆ อีกเยอะ เช่นน้ำท่วมแบบปีนี้ :ph34r:

อ๋อ ไอ้เราก็นึกว่า เป็น มดปีเดียวจะถอดใจซะแระ :lol: :lol: :lol:

#206 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 02:26

..ส่งอีเมลล์รูปไปเที่ยวให้แล้วหลายวันค่ะ มีแต่ภาพสวยๆนะคะ

เพิ่งมีเวลาดูค่ะ จริงด้วยมีแต่สวยๆทั้งนั้นโดยเฉพาะภาพใบไม้เปลี่ยนสีที่ญี่ปุ่น
ขอบคุณพี่มะจังมากๆนะคะ

ขอถือโอกาสนี้ สวัสดีปีใหม่พี่มะจัง พี่หนูนาและทุกๆท่านนะคะ
จาก หนูอ้อย :) :wub: :)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#207 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 12:37

เนื่องในเทศกาลปีใหม่ ขอนำภาพดอกไม้ที่บ้านมาสวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๕ พี่ๆเพื่อนๆทุกท่านนะครับ :D

ขออภัยล่วงหน้า กรณีดอกไม้ "บางสี" หายไปนะครับ :P

(ฟ้าไม่มี น้ำเงินไม่มี แดงสดมีแต่ไม่เอาลง)

Posted Image Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

Edited by GermanManiac, 31 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:10.

#208 noona

noona

เมพ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:05

คุณหนูมีทริปไหนบ้างอ่ะ อยากนัดเจอกันสักครั้งจังเรย

ไม่ได้ไปไหนเลยค่ะ เป็นไข้หวัดตั้งแต่วันจันทร์ ดีขึ้นแต่ไอกะเจ็บคอยังไม่หายค่ะ :) พรุ่งนี้ใส่บาตรริมน้ำช่วง 6 โมงเช้า 8 โมงไปใส่บาตรอาหารแห้งต่อค่ะ

#209 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:16

คุณหนูมีทริปไหนบ้างอ่ะ อยากนัดเจอกันสักครั้งจังเรย

ไม่ได้ไปไหนเลยค่ะ เป็นไข้หวัดตั้งแต่วันจันทร์ ดีขึ้นแต่ไอกะเจ็บคอยังไม่หายค่ะ :) พรุ่งนี้ใส่บาตรริมน้ำช่วง 6 โมงเช้า 8 โมงไปใส่บาตรอาหารแห้งต่อค่ะ

อยากให้ใครไปช่วยดูแลเป็นพิเศษป่าวฮับ หายไวๆนะครับ

#210 noona

noona

เมพ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:17

ขอให้เพื่อน ๆ บ้านสรท.ทุกคนมีความสุขและสมหวังตลอดปี 2555 ค่ะ :)

#211 คนไกล

คนไกล

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:26

Posted ImagePosted ImagePosted Image

#212 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:35

Happy new Year นะคร๊าบบบPosted Image

Edited by เด็กอมมือ, 1 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:36.

"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#213 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:34

สุสันต์วันพญานาค นะครับทุกท่าน

#214 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:11

Edited by ดราม่า, 1 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:16.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#215 1ktip

1ktip

Global Moderator

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:23

สวัสดีปีใหม่ ใครที่ป่วยอยู่ก็ขอให้สุขภาพแข็งแรง ใครที่เฝ้ารอก็ขอให้พบเจอ ใครที่มีทุกข์ก็ขอให้สุขสบาย

ใครที่ยังขาด ก็ขอให้ได้รับการเติมเต็มทุกสิ่งดังประสงค์ ขอให้มีความสุขความเจริญกันถ้วนทั่วครับ ;)

#216 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:03

สวัสดีปีใหม่ ใครที่ป่วยอยู่ก็ขอให้สุขภาพแข็งแรง ใครที่เฝ้ารอก็ขอให้พบเจอ ใครที่มีทุกข์ก็ขอให้สุขสบาย

ใครที่ยังขาด ก็ขอให้ได้รับการเติมเต็มทุกสิ่งดังประสงค์ ขอให้มีความสุขความเจริญกันถ้วนทั่วครับ ;)

แล้วถ้า จนแบบป๋มหล่ะฮับ จะได้อะไรมั้งอ่ะ

#217 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:28

ถึงครา มหานาคราช เอกอาจอง เลิศล้ำ วาสนา ทั่วเขตคาม ลือซา ปัญญา แลบารมี จวบสิ้นปี มีสุขทุกวันเอย สวัสดีปีใหม่ครับ

#218 noona

noona

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:06

^
งูใหญ่กับมังกรเป็นตัวเดียวกันเหรอค่ะ :)

#219 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:09

^
งูใหญ่กับมังกรเป็นตัวเดียวกันเหรอค่ะ :)

งูใหญ่ คนไทยเรียกพญานาค ส่วนจีนเรียกมังกร ครับ

#220 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:09

^

น่าจะเป็น ตัวเดียวกันครับ เพราะแต่ละอารายธรรม ก็มีตำนานของสัตว์ประเภทนี้ต่างกันไปครับ
บ้านเรา ไม่มี มังกร แต่ เรื่อง จักรราศี น่าจะได้รับอิทธิพลมาจากจีนนะครับ
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#221 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:18

^

น่าจะเป็น ตัวเดียวกันครับ เพราะแต่ละอารายธรรม ก็มีตำนานของสัตว์ประเภทนี้ต่างกันไปครับ
บ้านเรา ไม่มี มังกร แต่ เรื่อง จักรราศี น่าจะได้รับอิทธิพลมาจากจีนนะครับ

ทางล้านนา ได้รับอิทธิพล มาจากจีนด้วยนะครับ จะปรากฏสัตว์ที่ใช้เฝ้าทางเข้าโบสถ์ ชื่อว่า มกร รูปร่างคล้ายพญานาค แต่มีเขาแบบมังกร

#222 noona

noona

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:26

^
รอบรู้หลายเรื่องนะคะ นึกว่ารู้จักแต่โค :D

#223 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:29

^
รอบรู้หลายเรื่องนะคะ นึกว่ารู้จักแต่โค :D

อ่ะนะพี่ ปีใหม่มีมุขด้วยนะครับ 555 เรื่อง ไถ่ชีวิตโคนี่ ต้องยกให้ ป๋าระเบิด กับ พี่มหาเค้าครับ ผมมันเด็กน๊อยๆครับ

#224 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:31

^

อ่ะนะพี่ ปีใหม่มีมุขด้วยนะครับ 555 เรื่อง ไถ่ชีวิตโคนี่ ต้องยกให้ ป๋าระเบิด กับ พี่มหาเค้าครับ ผมมันเด็กน๊อยๆครับ

ผมหน่ะถนัดปล่อยโค แต่ท่านอมนี้ถนัด เลี้ยงโค นะฮับ

#225 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:36

^

ผมหน่ะถนัดปล่อยโค แต่ท่านอมนี้ถนัด เลี้ยงโค นะฮับ

เลี้ยงตัวเองยังไม่ได้เลยครับพี่มหา ผมจะเอาปัญญาที่ไหน ไปเลี้ยงโค อ่ะ จริงเป่าครับ

#226 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:45

^

เลี้ยงตัวเองยังไม่ได้เลยครับพี่มหา ผมจะเอาปัญญาที่ไหน ไปเลี้ยงโค อ่ะ จริงเป่าครับ

ก็อาจส่งเสียกันในทางลับไงฮับ :lol:

#227 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:51

ทำไม พี่มหารู้ดีจังครับ ปรกติ ส่งเสียใครในทางลับ บ่อยๆ เหรอครับ :ph34r:

#228 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:56

ทำไม พี่มหารู้ดีจังครับ ปรกติ ส่งเสียใครในทางลับ บ่อยๆ เหรอครับ :ph34r:

ป๋มก็เรียนรู้มาจาก ท่านอม นั้นแหละครับ แต่ไม่ช่ำชองเท่า :lol:

#229 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:10

ป๋มก็เรียนรู้มาจาก ท่านอม นั้นแหละครับ แต่ไม่ช่ำชองเท่า :lol:

พี่มหาครับ อย่าถ่อมตนไปเลย เค้ารู้กันทั้งนั้นแหล่ะ ว่า พี่ กับ ป๋าระเบิดอ่ะ นักบุญจอมไถ่ "โค" ครับ 555

#230 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:03

พี่มหาครับ อย่าถ่อมตนไปเลย เค้ารู้กันทั้งนั้นแหล่ะ ว่า พี่ กับ ป๋าระเบิดอ่ะ นักบุญจอมไถ่ "โค" ครับ 555

ขอหลักฐานด้วยฮับ :D

ข้าแต่ศานที่คาวโรบ กระป๋มถูกชำเราจนเสื่อมเสียชื่อเสียงฮับ

#231 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:26

เผื่อ คุณหนูจะลองทำบ้าง

#232 noona

noona

เมพ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:41

^
คิ้วแบบนั้นทำยากค่ะ ถ้าเป็นหูพอไหว :)

#233 Majung

Majung

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:58

ท่าน คนไปทั่ว ถ้าว่างก็แวะมาเยี่ยมเยียนทู้นี้เน้อ ;)
แวะมาคุยกันนะจ๊ะ หายไปนาน เดี๋ยวผู้คนจะคิดฮอด

จะตรุษจีนแล้ว ทองก็อยู่ในช่วงขาลง บรรดาอำมาตย์อย่างเราๆท่านๆ(ที่ชอบโดนกล่าวหาให้เป็น)
ไปซื้อมาเตรียมไว้เป็น อั่งเปาหรือยัง ...แต่ระวังทองปลอม ทองยัดไส้กันด้วยเน้อ
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#234 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:50

เอาเพลงมาให้เพื่อนๆฟังครับ

เจ๋งดี คนตั้งห้า กีต้าร์แค่หนึ่ง :D

#235 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 20 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:40

คนทั่วไปหายไปเลย เหมือน กั๊กคุง ที่หายไป เดี๋ยวเราก็หายไปมั่งหรอก :(
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#236 noona

noona

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:38

รีบมารายงานตัวด่วนนะคะ หายไปช่วงตรุษจีน เป็นห่วง :)

#237 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:51

เพิ่งเคยเล่น Simsimi ตลกดีนะครับ

#238 noona

noona

เมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:59

แวะมาทักทายค่ะ หายกันหมดเลย :)

#239 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:12

มาลงชื่อค๊า
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#240 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:13

ยิ่งวันนี้เป็น วันวาเลนไทน์ แล้วผมมีเมียเด็กกว่า 7 ปี ซึ่งผมเอง ไม่ได้หล่อ ไม่ได้รวย ไม่ได้ดีเด่อะไรนัก ยิ่งคิดถึงเพลงนี้และอยากได้คำตอบเช่นกันครับ

http://www.youtube.com/watch?v=fLD3zkQrqQU&feature=related

จะรักกันอยู่หรือเปล่า?

ผมก็อยากรู้ครับ....

"บางคนอาจรักกัน เพียงได้พบสบตา
บางคนอาจรักกัน รอต้องใช้เวลา
*วันหนึ่งนั้นมันอาจเปลี่ยน เพราะไม่มีอะไรแน่นอน
อยากรู้...ว่าเธอจะเป็น...เช่นไร
**วันใดฉันแก่ขึ้นมา วันใดไม่หล่อขึ้นมา
อยากจะรู้เธอจะรักฉันอยู่หรือเปล่า?
วันใดไม่เก่งขึ้นมา วันหนึ่งฉันเกิดไม่เร้าใจ
อยากจะรู้เธอจะคิดกับฉันเช่นไร?
แค่เพียงอยากถามเธอ ไม่ได้กลัวจะทิ้งไป
แค่เพียงอยากเข้าใจ ว่ารักจะเป็นอย่างไร"
(*,**) (**,**)

"อยากจะรู้ เธอจะคิดกับฉันเช่นไร?"

Edited by GermanManiac, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:16.

#241 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:57

http://www.youtube.com/watch?v=HUGhAuO_pcA&feature=related

Edited by หนูอ้อย, 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:35.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#242 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:36

สวัสดีครับ เดี๋ยวไปลงเรือด้วยคน

พี่เป็นต้นหนนะเดี๋ยวป๋มจะเป็น เด็กขัดดาดฟ้้าให้

งันผมจะขอเป็นคนเจาะท้องเรือ ^ ^ ให้นะครับ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#243 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:58

พิพิธภัณฑ์ลูกหลานพันธุ์มังกร จังหวัดสุพรรณบุรี เชิญชวนเข้าชม "นิทรรศการตำนานแห่ง Skyrim"
ด้วยความร่วมมือระหว่าง Bethesda และท่านบรรหาร ศิลปอาชา เปิดให้เข้าชมแล้ว ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปครับ

http://www.youtube.com/watch?v=HuDi_npjWyM

5555 ชอบต้องที่ฝึก.........ข้างหลัง
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#244 คนไกล

คนไกล

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

Posted ImagePosted ImagePosted Image

#245 ทูปัก อามารู

ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

กระทู้ล้างซะแล้ว

#246 พวกมาร์คลากไถ

พวกมาร์คลากไถ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:47

ช. รอคอยเธอมาแสนนาน
ทรมานวิญญาณหนักหนา
ระทม..อยู่ในอุรา
แก้วกานดา ฉันปองเธอผู้เดียว

ญ. เธอเอย แม้เราห่างกันแสนไกล
ชายใด ดวงใจฉันไม่แลเหลียว
รักเธอ..แน่ใจจริงเจียว
รักเธอ รักเดียว นิรันดร์

ช. แม้นมีอุปสรรคขวากหนาม
ญ. ขอตามมิยอมพลัดพรากจากกัน

ช. จะชาติไหน ๆ ไม่ยอมห่างไกลกัน
ญ. ดวงจิตผูกพัน รักนั่นมีไว้เพียงเธอ

/. คงเป็นรอยบุญมาหนุนนำ
รอยกรรมรอยเกวียนหมุนเปลี่ยนเสมอ
ให้เรา..ได้มาเจอะเจอ ฉันและเธอ
พบกันร่วมสุขสมดังรอคอย

คิดถึง น้องคนไกลความเจริญ น้องเด็กอมมือ และหนูอ้อย ฮับ..... ^_^
"ชาติ" คือ ประชาชน ......... "ประชาชน" คือ ชาติ

#247 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:47

มาช่วยปัดกวาดกระทู้ร้าง

มันจะฮ้อนอะหยังปะล้ำปะเหลือเนี่ย

#248 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:17

มาช่วยปัดกวาดกระทู้ร้าง

มันจะฮ้อนอะหยังปะล้ำปะเหลือเนี่ย

ปัดกวาดเสร็จคงจะเหนื่อย พักทานข้าวกันก่อนนะครับ :D

#249 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:52

แล้วต้องฟังเพลงเพราะๆไปด้วยนะคะ

#250 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ไปซื้อผ้ากับแฟน ที่ อินเดีย เอ็มโพเรียม แถว พาหุรัด มาครับ

ซื้อเสร็จเป็นช่วงใกล้เที่ยงพอดี ก็เลยขึ้นไปศูนย์อาหารชั้นบนสุดครับ

มีร้านหลายร้านเหมือนกัน อาหารก็เป็นอาหารแนวๆเอเชียใต้

ผมก็เลยเสี่ยงดวงเลือกไปร้านนึง คนขายเป็นผู้หญิงหน้าตาแขกๆ อายุราวสามสิบห้า-สี่สิบ

ไม่รู้จะทานอะไรเลยเลือกเอาข้าวผัดไก่ ราคา หกสิบบาท จานนึง

และเป็นหนแรกในชีวิตที่สั่งอาหารในไทย แล้วต้องสั่งเป็นภาษาอังกฤษ ตลกๆตัวเองดีครับ :P

เมื่อได้รับ เอามาตั้งที่โต๊ะก็ได้กลิ่นแบบ อินเดี๊ยยยย อินเดีย โชยออกมา ตักเข้าปากก็ได้กลิ่นเครื่องเทศ และรสเปรี้ยวๆเค็มๆ

อร่อยดีเหมือนกันครับ และข้างในมีไก่น่องนึงซ่อนอยู่ ถ้าให้คะแนน ผมให้ 7/10 ครับ จานนี้ :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน