Jump to content

- - - - -

**ควรทำเยี่ยงไรกับสัตว์นรกเหล่านี้คะ (ผิดกฏขออภัย พี่มอดอุ้มได้เลยค่ะ)

• Please log in to reply
35 replies to this topic

#1 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 12:39

*ลบรูปค่ะ

ไอ้ Thejim Jimdie

*ลบ link อีกค่ะ

ทำไงดีคะ  แบบนี้ ICT พอจะพึ่งพาได้บ้างไม๊ บ่องตงนู๋แค้นใจจริงๆ ค่ะ

Edited by lovelygam, 15 April 2013 - 13:29.

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 15 April 2013 - 12:44

ลบรูปดีกว่าครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 12:50

ลบรูปดีกว่าครับ

ลบแล้วค่ะ

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#4 หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 13:17

เฮ้ออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

หรือว่า ICT ทำเอง  โดยคำสั่งของ  รมว. และ ปลัดกระทรวงเป็นผู้สนอง !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Edited by Great Wall, 15 April 2013 - 13:19.

#5 10APR10

10APR10

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 13:24

ไม่โกรธ ไม่แชร์นะครับ ลบลิงค์ไปเถอะ

#6 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 15 April 2013 - 13:29

เลวมาก

ICT ปล่อยผ่านได้ไง

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ยิ่งเห็นแบบนี้ ยิ่งเกลียดพวกควายแดง ร้อยเท่าัพันทวี 

#8 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ไม่โกรธ ไม่แชร์นะครับ ลบลิงค์ไปเถอะ

ลบหมดแล้วค่ะ

#9 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 13:40

ขนาดว่า ยังมี 112 นะคะ

#10 สยาม

สยาม

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 20:21

รูปลบไปแล้วอยากทราบรายละเอียดครับ ไอซีทีทำเหรอครับ

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 15 April 2013 - 20:25

รูปลบไปแล้วอยากทราบรายละเอียดครับ ไอซีทีทำเหรอครับ

มีตัวระยามชื่อ Thejim Jimdie โพสหมิ่นใน fb ครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 15 April 2013 - 20:26

มาไม่ทันเลย  โห...

เลยได้แต่เมนท์อันนี้

(ผิดกฏขออภัย พี่มอดอุ้มได้เลยค่ะ)

อุ้มไปไหนง่ะ  กลมตัวหนักออก

gladiator 1.jpg

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 15 April 2013 - 20:27

มีตัวระยามชื่อ Thejim Jimdie โพสหมิ่นใน fb ครับ

ขนาด FB แท้ๆยังไม่ใช้ชื่อจริงเลย โคตรขี้ขลาด

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 15 April 2013 - 20:32

ตั้งแต่ผมเจอแดงควายมา ทั้งในเวป และทั้งชีวิตจริง ผมเห็นมันมีความคิดล้มเจ้าทุกตัว ความชั่วของไอ้พวกนี้ มันเกินเยียวยาแล้ว 

Edited by Bookmarks, 15 April 2013 - 20:32.

#15 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 20:45

มาไม่ทันเลย  โห...

เลยได้แต่เมนท์อันนี้

(ผิดกฏขออภัย พี่มอดอุ้มได้เลยค่ะ)

อุ้มไปไหนง่ะ  กลมตัวหนักออก

....แล้ววิ่งจู๊ดดดดดออกจากทู้ไปอย่างว่องattachicon.gifลั้ลลาเดินร่าเริง.gif

43 เอง 16.gif

#16 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 15 April 2013 - 21:46

-_-  มัวแต่ด่าพวกหนักแผ่นดินทู้โน้นนนน...

:(  อดเรย... ไรหว่า...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#17 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 15 April 2013 - 22:47

พึ่งเขาไปดูมา ไม่น่าเชื่อว่าคนไทยกลายเป็นคนจิตใจหยาบช้าได้ขนาดนี้ จะรักไม่รักไม่มีใครว่าแต่นี่เล่นด่าทอหยาบคายมาก สาเหตุของคนพวกนี้มาจากการขาดความอบอุ่นจากครอบครัว ขาดการอบรมสั่งสอนทำให้เป็นคนก้าวร้าว วิ่งเข้าหาข้อมูลที่สะใจตัวเองแล้วก็เริ่มสร้างข้อมูลออกมาจากความก้าวร้าวของตัวเอง เหตุการณ์แบบนี้สังเกตไหมว่ามันเริ่มมาพร้อมๆกับการปลุกปั่นให้เสื้อแดงออกมาด่าทอผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเมือง พร้อมกับวาทกรรม "ไพร่ อำมาตย์"

ทำไม ICT ไม่จัดการ คำตอบก็คือ ICT ก็คือส่วนหนึ่งของรัฐบาลที่มาจากวาทกรรม "ไพร่ อำมาตย์" นั่นเอง

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#18 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 22:52

พึ่งเขาไปดูมา ไม่น่าเชื่อว่าคนไทยกลายเป็นคนจิตใจหยาบช้าได้ขนาดนี้ จะรักไม่รักไม่มีใครว่าแต่นี่เล่นด่าทอหยาบคายมาก สาเหตุของคนพวกนี้มาจากการขาดความอบอุ่นจากครอบครัว ขาดการอบรมสั่งสอนทำให้เป็นคนก้าวร้าว วิ่งเข้าหาข้อมูลที่สะใจตัวเองแล้วก็เริ่มสร้างข้อมูลออกมาจากความก้าวร้าวของตัวเอง เหตุการณ์แบบนี้สังเกตไหมว่ามันเริ่มมาพร้อมๆกับการปลุกปั่นให้เสื้อแดงออกมาด่าทอผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเมือง พร้อมกับวาทกรรม "ไพร่ อำมาตย์"

ทำไม ICT ไม่จัดการ คำตอบก็คือ ICT ก็คือส่วนหนึ่งของรัฐบาลที่มาจากวาทกรรม "ไพร่ อำมาตย์" นั่นเอง

นี่หล่ะค่ะ ไม่มีใครบังคับให้รักเลย

แต่ไม่มีสิทธิ์มาเหยียบย่ำ

เกลียดมันทั้งรัฐบาลเลย

#19 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 15 April 2013 - 22:53

แหม ขนาดพวกที่แหกปาก บอกจะเสนอกฎหมายให้ยกเลิก ม.112 รัฐบาลมันยังเฉยเลย

ยังไม่นับพวกที่เสนอให้พระราชวัง พระราชฐาน พระราชนิเวศน์ ตกเป็นของแผ่นดินอีก
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#20 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 22:54

ขนาด FB แท้ๆยังไม่ใช้ชื่อจริงเลย โคตรขี้ขลาด

ไม่น่าเกิดบนแผ่นดินนี้เลย  ออกไปนะ

#21 so what?

so what?

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 23:01

เชื่อเถอะครับ ถ้าไม่ชั่วเป็นขี้ข้าไอ้เหลี่ยมไม่ได้หรอก

ญาติเมียผม สี่คนพ่อแม่ลูก ไทยเชื้อจีน ชนชั้นกลางแท้ๆมีการศึกษา พ่อแม่จบตรี พ่อทำงานรัฐวิสาหกิจระดับผอ. ลูกสองคนจบโทเมืองนอก แต่ก่อนจงรักภักดีมากแบบว่าพระบรมราโชวาทบทไหน ถ้าใกล้ตัวเป็นเอามาปฏิบัติตามหมด แต่เดี๋ยวนี้แมร่มกลายเป็นแดงทั้งบ้าน ตัวพ่อพอเข้าบ้านก็ดู-ฟังแต่ทีวี-วิทยุช่องแดง ตัวลูกก็บอกว่าต้องกู้สองล้านล้าน ไม่งั้นไทยล้าหลังเวีดยนาม ส่วนตัวแม่เมื่อวันก่อน เค้าบอกเมียผมว่าสมัครกะชาติชายตายเพราะถูก...ประทานยาพิษ

#22 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 15 April 2013 - 23:05

ICT มันบล๊อคไปแล้วอ่ะ...

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#23 Sailom

Sailom

น้องใหม่

Posted 15 April 2013 - 23:08

ขอแชร์บ้างนะคะน้องแก้ม เจอในเอฟบีเมื่อเช้าค่ะ  พยาบาล รพ.นครปฐม ชื่อ วาสนา สายเสมา ระดับเจ็ดไม่เอาสถาบัน เมื่อวันที่ 10  นางยกกับคณะไปที่ รพ. E Ha นี่เอารูปในหลวงลงเลย ทำอย่างนี้ ผอ.จะรู้เห็นเป็นใจด้วยมั้ยเนี่ย เมื่อกี๊กลับไปหาไม่เจอค่ะ

#24 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 15 April 2013 - 23:11

ยังเข้าได้ค่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#25 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 23:11

-_-  มัวแต่ด่าพวกหนักแผ่นดินทู้โน้นนนน...

อย่าดูเลยครับ  เสียสายตาเปล่า ๆ  พวกไร้ความคิด ไร้สมองแบบนั้น

#26 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 23:12

ขอแชร์บ้างนะคะน้องแก้ม เจอในเอฟบีเมื่อเช้าค่ะ  พยาบาล รพ.นครปฐม ชื่อ วาสนา สายเสมา ระดับเจ็ดไม่เอาสถาบัน เมื่อวันที่ 10  นางยกกับคณะไปที่ รพ. E Ha นี่เอารูปในหลวงลงเลย ทำอย่างนี้ ผอ.จะรู้เห็นเป็นใจด้วยมั้ยเนี่ย เมื่อกี๊กลับไปหาไม่เจอค่ะ

นู๋ก็ได้ยินเรื่องพยาบาลนี่เหมือนกันค่ะ ทางราชดำเนินลบกระทู้ไปสองทู้เลย หลังจากโดนถล่มเละ แต่นู่ไม่ทันเห็นค่ะ

#27 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 23:15

อย่าดูเลยครับ  เสียสายตาเปล่า ๆ  พวกไร้ความคิด ไร้สมองแบบนั้น

จิตตกมากๆ ค่ะ ไม่เห็นซะก็ดีเหมือนกัน ใครเห็นก็เจ็บแค้นทั้งนั้น

#28 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 23:23

พวกนรกนี้ทำเหมือนไม่ได้เป็นคนไทย

ถ้าไปเกิดที่เขมรหรือพม่ามันคงภูมิใจน่าดู

เสียชาติเกิดจริงๆ

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

-Dante Alighieri-

#29 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Posted 15 April 2013 - 23:28

TOT ไม่ได้แล้วครับ เจ้าอื่นผมไม่รู้

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#30 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 23:34

TOT ไม่ได้แล้วครับ เจ้าอื่นผมไม่รู้

ถ้าไอ้ Thejim Jimdie ผม TOT ยังเข้าได้ครับ

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

-Dante Alighieri-

#31 หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 23:37

เข้าไปดูมาอีกครั้งเมื่อสักครู่  fb นี้ ยังอยู่ดี มีสุขพบว่ามันสร้างเมื่ิอ

ได้เข้าร่วม Facebook
14 มีนาคม

อย่างนี้ถ้าไม่ใช่โดยคำสั่ง และ สนับสนุนของ รมว.+ปลัดกระทรวง ICT แล้วจะให้เข้าใจว่าอย่างไร !!!!

#32 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Posted 15 April 2013 - 23:51

ถ้าไอ้ Thejim Jimdie ผม TOT ยังเข้าได้ครับ

ตอนแรกผมใช้ Google เข้าปรากฎว่า Block เรียบร้อย

แต่พอค้นหาโดย FB มันก็เจอครับ...แสดงว่าต้องช่วยกันแจ้งถึงจะได้

#33 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 15 April 2013 - 23:55

กลับปักษ์ใต้เที่ยวนี้ บิดาเปรยว่า เราจะอยู่กันได้ไหม หากไร้
พระบรมโพธิสมภาร เลยถามกลับไปว่า พ่อ มันเกี่ยวกันหรือ
บิดาตอบกลับมาว่า เกือบเก้าสิบปีที่พ่อเกิดและโต จนแก่ บนแผ่นดิน
ผืนนี้ พระองค์ท่าน เป็นยิ่งกว่าน้ำดับไฟ พระกรุณาธิคุณของพระองค์
เป็นเหมือนเกราะแก้วคุ้มครองชาวไทยพุทธให้ดำรงอยู่บนแผ่นดินนี้
พระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ ทำให้คนไม่ดี (คงหมายถึงโจร)
ไม่สามารถกระทำอะไรตามความต้องการได้

ผมเกิดไม่ทัน แต่บิดาผมคงเห็น คงรู้ คงเข้าใจอะไรมากกว่าที่ผมสัมผัสได้
แปลกเหลือเกิน. ที่คนไทยบางคน กลับไม่เคยมองเห็น
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#34 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 23:56

ทรูก็ยังเข้าได้ค่ะ

#35 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 15 April 2013 - 23:58

กลับปักษ์ใต้เที่ยวนี้ บิดาเปรยว่า เราจะอยู่กันได้ไหม หากไร้
พระบรมโพธิสมภาร เลยถามกลับไปว่า พ่อ มันเกี่ยวกันหรือ
บิดาตอบกลับมาว่า เกือบเก้าสิบปีที่พ่อเกิดและโต จนแก่ บนแผ่นดิน
ผืนนี้ พระองค์ท่าน เป็นยิ่งกว่าน้ำดับไฟ พระกรุณาธิคุณของพระองค์
เป็นเหมือนเกราะแก้วคุ้มครองชาวไทยพุทธให้ดำรงอยู่บนแผ่นดินนี้
พระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ ทำให้คนไม่ดี (คงหมายถึงโจร)
ไม่สามารถกระทำอะไรตามความต้องการได้

ผมเกิดไม่ทัน แต่บิดาผมคงเห็น คงรู้ คงเข้าใจอะไรมากกว่าที่ผมสัมผัสได้
แปลกเหลือเกิน. ที่คนไทยบางคน กลับไม่เคยมองเห็น

บางทีวัยกับประสบการณ์ก็ไม่เกี่ยวนะคะ

นู๋เกิดมาไม่ทันตอนพระองค์บุกน้ำลุยป่า

แต่ด้วยความสำนึกกับความรู้คุณคน

ก็ทำให้รู้ว่าอะไรควร อะไรไม่ควรได้เหมือนกัน

เป็นที่ sandaน และการอบรมเลี้ยงดูของแต่ละคนมากกว่าค่ะ

Edited by lovelygam, 15 April 2013 - 23:59.

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 16 April 2013 - 01:47

ญาติเมียผม สี่คนพ่อแม่ลูก ไทยเชื้อจีน ชนชั้นกลางแท้ๆมีการศึกษา พ่อแม่จบตรี พ่อทำงานรัฐวิสาหกิจระดับผอ. ลูกสองคนจบโทเมืองนอก แต่ก่อนจงรักภักดีมากแบบว่าพระบรมราโชวาทบทไหน ถ้าใกล้ตัวเป็นเอามาปฏิบัติตามหมด แต่เดี๋ยวนี้แมร่มกลายเป็นแดงทั้งบ้าน ตัวพ่อพอเข้าบ้านก็ดู-ฟังแต่ทีวี-วิทยุช่องแดง ตัวลูกก็บอกว่าต้องกู้สองล้านล้าน ไม่งั้นไทยล้าหลังเวีดยนาม ส่วนตัวแม่เมื่อวันก่อน เค้าบอกเมียผมว่าสมัครกะชาติชายตายเพราะถูก...ประทานยาพิษ

น่าจะสอบถามเขาดูจะได้รู้ต้นตอว่าเพราะอะไรถึงถูกล้างสมองได้ขนาดนั้น

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users