Jump to content

มนุษย์สองเพศ

• Please log in to reply
473 ความเห็นในกระทู้นี้

#451 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:52

:blink: 

ยังมีอีกนะคะ

เข้ามาด่า แล้วจากไป

ขอหลักฐาน กลับเงียบ

ถ้ามีเวลา ผมรบกวนคุณ asawinee ช่วยนำเสนอเรื่อง SHE IS A BOY ก็น่าจะดีนะครับ

คงจะมีหลายคนสนใจ  :P  :P  :P

หรือว่า He is a girl  :P  :P  :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#452 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:06

ถ้ามีเวลา ผมรบกวนคุณ asawinee ช่วยนำเสนอเรื่อง SHE IS A BOY ก็น่าจะดีนะครับ

หรือว่า He is a girl  :P  :P  :P

ลูกพี่ทำผมสับสนอีกแล้วนะเค๊อะ  :angry: 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#453 คนดื่มเบียร์

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:08

ลูกพี่ทำผมสับสนอีกแล้วนะเค๊อะ  :angry: 

เปล่าทำน่ะค่ะครับ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#454 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:28

ดูไส้เดือนดิ้น

ตลกดี

#455 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:19

เข้ามาหาความรู้
และอ่านละครเฉยๆ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#456 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:25

คุณ โจโฉ 

ตั้งแต่วันที่คุณ พยายามจะเอาชนะผม ด้วยการกระทำเดียวกันกับไอ้อ้วนจอมลามก 
ที่เอาเรื่องส่วนตัวของผม ออกมาเผยแพร่กระจาย ไปในวงกว้าง 
ถึงวันนี้ ผมยังไม่ทราบถึงเป้าหมาย หรือวัตถุประสงค์เหล่านั้น? 
 เพื่อความบันเทิง? ตรงไหน? เพื่อประโยชน์ เรา-ท่าน? ก็ไม่เห็นจะจบลงที่ประโยชน์ของใครทั้งสิ้น 

สิ่งที่ผมคิดออกอย่างเดียวคือ พวกคุณคิดว่า ผมปิดบังเพราะกลัว.. 
ถึงได้พยายาม จะเปิดเผยเรื่องส่วนตัวผมจัง

เพื่ออะไรครับ อยากทำให้ผมมกลัว เพื่อ? 

คุณคิดว่า จะมีอำนาจเหนือผมงั้นหรือ? 

คุณทำไม่ได้หรอก 

วันนั้นผมไม่บอก เพื่อการโต้เถียงจะได้ไม่สะดุด 
มีคนมาถาม ผมบอก ก็หาว่าเราเรื่องเพศมาอ้าง 
ถามว่า ใครเอามาอ้างครับ? 
ใครพยายามจะพูดเรื่องนี้

ผมไปพยายามเปิดเผยเรื่องส่วนตัวคุณตอนไหนไม่ทราบ สิ่งที่คุณคิดว่าผมเปิดเผย ก็ล้วนเป็นเรื่องที่คุณเคยโพสต์ในเสรีไทยเองทั้งสิ้น
ทั้งเรื่องสองเพศ ทั้งเรื่องอายุ ผมจะไปรู้กับคุณไหมครับว่าคุณเพศใด อายุเท่าใด
ส่วนคำตอบเรื่องการใช้เพศเป็นเกราะคุ้มกัน หรือ ใช้เป็นเครื่องมือในการตำหนิผู้อื่น ก็อยู่ในสิ่งที่คุณโต้ตอบคุณโทนี่
ส่วนเรื่องเป็นความบันเทิงหรือไม่ ผมกลับมองว่าเป็นความบันเทิงของคุณฝ่ายเดียวเสียมากกว่า
ที่เห็นคนที่นี่เป็นเหยื่อของคุณ ก็ลองตรองดูเถอะครับ ว่าคุณมีความจริงใจ ที่จะสนทนากับเพื่อนสมาชิกที่นี่มากน้อยแค่ไหน
หรือเห็นเขาเป็นเหยื่อให้คุณด่าทอแบบคะนอง
คำถามคือ เรื่องเพศนี้คุณ หรือ เพื่อนสมาชิก ใครเป็นฝ่ายเริ่มก่อน
คุณก็ลองคิดและตรองดู เห็นโพสต์มาหลายโพสต์เรื่องการสาปแช่ง เวรกรรม ไม่ลองคิดดูว่าสิ่งที่ทำให้เกิดวิวาทะเรื่องนี้มันเกิดขึ้น
เพราใคร...? เพราะฉะนั้นอย่าไปตำหนิใครเขาเลย ถ้าเขาหาว่าคุณสองเพศ เพราะมันเกิดขึ้นจากตัวคุณทั้งสิ้น

ผมไม่ได้บอกว่าคุณ รู้จริง 
แต่ทำไม ต้องเอาไปแพร่กระจาย? ทำไม ต้องตั้งกระทู้?  
แล้วแบบนี้ แปลว่า ผม  ใช้เรื่องเพศ เป็นเกราะกำลังหรือไร? 

ทำไมต้องตั้งกระทู้ จริงๆในห้วงเวลาที่ผมตั้งกระทู้นั้น "คนโรคจิต" ไม่ได้มีแค่คุณเพียงคนเดียว

ที่ปลิ้นปล้อน แต่มีอีกคนที่ใช้พฤติกรรมคุกคามสมาชิกสุภาพสตรีทาง pm เอาเป็นเจาะมาที่เรื่องของคุณ

ผมเคยอ่านเจอข้อความที่คุณโต้ตอบเพื่อนสมาชิก ในขณะที่เขารุกไล่คุณให้รีบตอบ หรือ อะไรสักอย่าง

แล้วคุณก็ตอบเขากลับในทำนองว่า คุณเป็นผู้หญิง อย่ารีบเร่งนัก ผมอ่านเจอขณะนั้นก็คิดผ่านๆว่าคุณสนุก เฮฮา

ไม่ได้คิดว่าคุณน่ารังเกียจอะไร ความรู้สึกขณะนั้นผมยังคิดว่าคุณเป็นผู้ชายเสียด้วยซ้ำ เพียงเพราะคึกคะนอง เลยแสดงพฤติกรรมสองเพศเพียงแกล้งคนไป

แต่ต่อมาภายหลัง ชักไม่แน่ใจว่าคุณเป็นชาย หรือ หญิง และพฤติกรรมแสดงออกบ่งชี้ว่าเป็นเพศหญิง แต่อำพรางว่าเป็นเพศชาย

หรือ อาจหยิบใช้ทั้งสองเพศมาแล้วแต่สะดวกจะใช้เพศใด ในการรุกไล่ ใช้ประโยชน์ในการตอบโต้คู่สนทนา หรือ เป็นเกราะคุ้มครองดั่งที่ผมโควท

ข้อความที่คุณตอบโต้คุณโทนี่ นั่นก็น่าจะชัดเจนแล้ว และคุณเคยบอกผมว่าอายุ 24 ผมก็เชื่อถือคุณโดยปราศจากข้อกังขาใดๆ

แต่คำตอบที่ได้คือ เชื่อคนง่ายจัง พอมีเพื่อนสมาชิกถามเรื่องอายุเพื่อจะได้กำหนดกรอบในการสนทนากับคุณให้เหมาะสม

คุณกลับตอบเขาเสียๆหายๆ สรุปทั้งเพศ และ วัย คุณหาได้มีความจริงใจอะไรในการสนทนาเลย

เรื่องเพศ และ วัย ไม่มีเพื่อนสมาชิกคนใดเป็นคนเริ่ม แต่เกิดมาจากตัวคุณเอง หรือ คุณยังจะโทษคนอื่นอีก โดยที่ไม่มองว่ามันเกิดขึ้นเพราะตัวเองต่อไป
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#457 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:55

โพสผิดห้องขออภัยค่ะ

Edited by หนูอ้อย, 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:06.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#458 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:49

กระทู้ให้ความรู้เรื่อง"สองเพศ" ได้ดีมาก 

เข้ามาฮาครับ นี่พูดจริงหรือประชด??  :D

เปล่าประชดครับ หัวกระทู้ให้รายละเอียดได้ดีมากจริงๆ

เคยพบตอนเด็ก ครอบครัวหนึ่งในหมู่บ้านก็มีปัญหานี้ มาทราบภายหลัง สองเพศในหนึ่งร่าง ทั้งสามคนพี่น้อง

ตอนผมเด็กๆผมก็ไม่รู้ ได้แต่สงสัย

คนโตที่สุดในชั้น ห้าวกำยำ แต่งชุดนักเรียนชาย จิตใจชาย (เรียนป1-ป4 ชั้นเดียวกับผม)

คนกลาง ตัวโตกำยำ แต่งชุดนักเรียนหญิง จิตใจหญิง

คนเล็ก ไม่ค่อยรู้จักเท่าไหร่ ทราบเพียวปกติแต่งชาย จนกว่า 20 ปีให้หลัง ผมเจอคนเล็กที่ โรงพยาบาลใหญ่แห่งหนึ่ง ถามว่ามาทำไร บอกว่ามาผ่าตัด จึงได้ทราบว่าเขามีสองเพศ อวัยวะเพศหญิงชัดกว่า แต่ด้วยจิตใจเขาเป็นชายหมอเลยศัลกรรมเหลือส่วนชายไว้ให้  ส่วนพี่อีกสองคนไม่ได้มาศัลยกรรมด้วย ใช้ชีวิตโสต เลือกเพศตามความรู้สึกตัวเอง

นี่เป็นที่มาว่าทำไมผมมองว่ากระทู้นี้ให้ความรู้ดีมาก เพราะตรงกับข้อสงสัยในอดีตของผม และให้รายละเอียดได้มากว่าที่เคยอ่านผ่านๆมาครับ :D

ผมมองยังไงกระทู้นี้ก็ตั้งเพื่อแดกกันสมาชิกท่านอื่น และชวนเขามาทะเลาะนะ

ส่วน Mod จะพยายามมองเป็นอย่างอื่น อันนั้นผมก็จนปัญญา  :D

ว่าแต่ว่า ทู้นี้มาอยู่ในการเมืองได้ยังไงครับ?

Edited by คนดีทั่วไป, 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:12.

#459 คนดีทั่วไป

คนดีทั่วไป

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:55

ไอ้อ้วนจอมลามก ??  นี่ใครอะ คุณเตนอิจิ   บอกมาให้ชัดๆหน่อย

เสรีไทยมีเเต่คนอ้วนๆทั้งนั้นเเหละ :lol: :lol:

ทู้นี้มีทั้งไอ้อ้วนจอมลามก เฒ่าลามก สตรอเบอรี่สีทอง ที่คั่นหู ขำกลิ้ง ฯลฯ สรุปว่าใครฉายาอะไรครับ  :D

#460 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:57

เคน คุณโพสภาษาอังกฤษใส่เขานะ 90% ของสมาชิกที่นี่ก็ไม่กล้าสวนคุณแล้วหล่ะ

ส่วน Baezae ตอนนี้ก็คงไม่กล้าโพสเป็นภาษาอังกฤษไปอีกนาน

No More ไม่ต้องพูดถึง ตอนนี้กำลังฝึกพิมพ์ดีดภาษาไทยอยู่ เพราะปลากระพงห้ามเขาโพสเป็นภาษาอังกฤษ 
ที่เหลือผมว่าไม่กล้าสวนคุณโดยตรงเป็นภาษาอังกฤษหล่ะ อย่างมากก็ไปดุนหลังไอ้พวกโง่ๆ ให้ออกมาเสียหน้าแทน

คุณเล่นโชว์เหนือเขาซะขนาดนั้น

ก๊าก 

รู้สึกว่าจะดุถูกสมาชิกที่นี่เกินไปมั๊ย   นายลี  ขี้แพ้   คนที่ไม่ได้โพสท์   ไม่ได้แปลว่าเขาโง่หรอกนะ

สมาชิกที่นี่  เขาไม่กลัวหรอก คนเก่ง  ยินดีต้อนรับเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเสมอ  ผิดบ้าง ถุกบ้าง  ไม่ว่ากัน   

ที่น่ากลัว คือคนโง่แล้วอวดฉลาด

แต่นายไม่ควรดูถูกคนที่นายไม่เคยรู้จัก  ไม่เคยเห็นหน้า

นายรู้หรือ  ว่า สมาชิกที่นั่งอยู่หน้าคีย์บอร์ด  เป็นใคร   เขาอาจเป็นนักการเมือง   หมอ  พยาบาล   ครู พ่อค้า   ฯลฯ

ทุกคนมีความรู้  ความสามารถ  ความถนัด เฉพาะด้านของแต่ละคน  ไม่มีใครเก่งไปหมดทุกอย่าง  

ก่อนโพสท์อะไร   คิดให้มาก ๆ  หน่อย  

#461 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:46

รู้สึกว่าจะดุถูกสมาชิกที่นี่เกินไปมั๊ย   นายลี  ขี้แพ้   คนที่ไม่ได้โพสท์   ไม่ได้แปลว่าเขาโง่หรอกนะ

สมาชิกที่นี่  เขาไม่กลัวหรอก คนเก่ง  ยินดีต้อนรับเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเสมอ  ผิดบ้าง ถุกบ้าง  ไม่ว่ากัน   

ที่น่ากลัว คือคนโง่แล้วอวดฉลาด

แต่นายไม่ควรดูถูกคนที่นายไม่เคยรู้จัก  ไม่เคยเห็นหน้า

นายรู้หรือ  ว่า สมาชิกที่นั่งอยู่หน้าคีย์บอร์ด  เป็นใคร   เขาอาจเป็นนักการเมือง   หมอ  พยาบาล   ครู พ่อค้า   ฯลฯ

ทุกคนมีความรู้  ความสามารถ  ความถนัด เฉพาะด้านของแต่ละคน  ไม่มีใครเก่งไปหมดทุกอย่าง  

ก่อนโพสท์อะไร   คิดให้มาก ๆ  หน่อย  

ตอบตรงไปตรงมาเลยนะครับ

ผมว่านิสัยเขาแบบนี้ ในชีวิตจริงคงไม่มีใครคบ

เพราะทั้งกดคนอื่น รุกไล่ ก้าวร้าว โอหัง ไม่อ่อนน้อม ไม่มีสัมมาคารวะ โง่แล้วอวดฉลาด ยกตนข่มท่าน พูดไม่รู้จักคิด พูดจาไม่มีหูรูด

คนแบบนี้ ในชีวิตจริงจะหาใครอยากคบหาจริงใจด้วยได้?  

ทำงานกับใครก็คงไม่มีใครชื่นชมนับถือ  ถึงต้องมากร่างเอาในเว็บบอร์ด

​ยกเว้นลีคงเป็นพวกหงอในชีวิตจริง "ใช่ครับนาย ได้ครับท่าน" จนเก็บกดมากเลยมาแสดงออกในบอร์ด

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:46.

gladiator 1.jpg

#462 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:01

ผมไม่ใช่สุนัข จึงไม่ชอบกินขี้ครับ

อาจมีบางท่าน ที่ปากเหมือนผุ้หญิง ที่ชอบกินขี้ จึงจะคลุกคลีกันได้

ดังนั้น ไอ้อ้วนลามก ผมจึงขอยอมรับแต่คำว่าไอ้อ้วน

แต่รับรองได้ว่าผมคงไม่คิดกินขี้

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#463 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:16

เขาย้ายกันไปดราม่าเรื่อง warning point ในชายคาพักใจแล้วครับ ไม่มาตอบกระทู้นี้แล้ว
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#464 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:18

อ้าวเหรอครับ เดี๋ยวตามไปดูดีกว่า  :D 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#465 คนดื่มเบียร์

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:23

ตามไปดูมั่งดีกว่า :P

#466 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:27

ผมว่าจะไปสมัครล็อกอินใหม่มาเป็นผู้หญิงดีกว่า ด่าไปไม่มีใครสวน

หรือไม่ก็สมัครมาใหม่ แล้วโพสแต่ภาษาอังกฤษอย่างเดียวเหมือน No More

ไม่มีใครกล้าแตะเช่นเดียวกัน ก๊าก 

>เคน คุณโพสภาษาอังกฤษใส่เขานะ 90% ของสมาชิกที่นี่ก็ไม่กล้าสวนคุณแล้วหล่ะ

ส่วน Baezae ตอนนี้ก็คงไม่กล้าโพสเป็นภาษาอังกฤษไปอีกนาน

No More ไม่ต้องพูดถึง ตอนนี้กำลังฝึกพิมพ์ดีดภาษาไทยอยู่ เพราะปลากระพงห้ามเขาโพสเป็นภาษาอังกฤษ 
ที่เหลือผมว่าไม่กล้าสวนคุณโดยตรงเป็นภาษาอังกฤษหล่ะ อย่างมากก็ไปดุนหลังไอ้พวกโง่ๆ ให้ออกมาเสียหน้าแทน

ก๊าก 

นอกจากจะด่าผู้หญิงในกระทู้นี้ว่า ดอกทอง 2 ตัว

สมาชิกผู้หญิง  ของ สรท ลามกจิตใจสกปรกแล้ว

กระทู้นี้ ไม่เกี่ยวอะไรกับคุณ Baezae และคุณ No More

ดวงอาทิตย์เอาเขามานินทาลับหลัง โดยที่เจ้าตัวไม่มีโอกาสโต้ตอบ

ช่างมีมารยาทการใช้บอร์ดที่ดีมาก

อีดิท

แก้ไขโควท

ผมเห็น ไอ้การด่า นินทา คนลับหลังเนี่ย...    เทพ สรท ใช้กันประจำครับ...     บางที เล่นกันถึง ด่าพ่อล่อแม่..

แต่ เงียบครับ... เพราะ พวกเดียวกัน... ไม่มีใครห้ามใคร...    ลงมาช่วยกันเล่นอีก

ตัวอย่าง   eAT ให้ความเห็น โดนมี  แมงวัน, lovelygam  เข้ามาแจม... 

"ทาง กทม. ยืนยัน ไม่ยอมให้อีเห็น เอากระดูกพ่อมันมายัดลงถัง"

http://webboard.seri...ะใ/#entry678583

ถ้าไม่เข้าใจ มาดูกระทู้นี้ต่อได้...

"ถังขยะข้างถนน

เอาไว้ให้ประชาชนหยิบของติดไม้ติดมือ เช่นถุงใส่อาหาร

กินเสร็จแล้วทิ้ง ไม่ใช่เอาไว้ใส่ขยะจากบ้านตัวเองมาทิ้ง

จะต้องให้ช่องมันใหญ่พอให้ "พ่ออีเห็น" ลงไปได้ด้วยหรือ?

สาด

ว่าจะไม่ตอบอีเห็นแล้วนะ"

http://webboard.seri...ยะ/#entry673801

แบบนี้ ถือว่ามีการใช้มารยาทในบอร์ด ไม่ดีหรือป่าวครับ..    หรือว่า "ไม่ว่ากัน" ...  

Mod ครับ...  งานนี้ ผมไม่แจ้ง  เพราะ... คน กด LIKE เยอะ... ผมเลย จะเก็บไว้ 

ประจาน..  เวปวิชาการ ...   เหล่าผู้มีึุมารยาท..   การดูดีมีความรู้..  

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#467 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:24

แบบนี้ ถือว่ามีการใช้มารยาทในบอร์ด ไม่ดีหรือป่าวครับ..    หรือว่า "ไม่ว่ากัน" ...  

Mod ครับ...  งานนี้ ผมไม่แจ้ง  เพราะ... คน กด LIKE เยอะ... ผมเลย จะเก็บไว้ 

ประจาน..  เวปวิชาการ ...   เหล่าผู้มีึุมารยาท..   การดูดีมีความรู้..  

ผิวหนังเซ้นสิทีฟมากก็นั่งพับเพียบอยู่บ้านไป

สะเหล่อเล่นเว็บบอร์ดทำไม

เยอะนะพวกเธอน่ะ

gladiator 1.jpg

#468 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:13

ผมว่าจะไปสมัครล็อกอินใหม่มาเป็นผู้หญิงดีกว่า ด่าไปไม่มีใครสวน

หรือไม่ก็สมัครมาใหม่ แล้วโพสแต่ภาษาอังกฤษอย่างเดียวเหมือน No More

ไม่มีใครกล้าแตะเช่นเดียวกัน ก๊าก 

>เคน คุณโพสภาษาอังกฤษใส่เขานะ 90% ของสมาชิกที่นี่ก็ไม่กล้าสวนคุณแล้วหล่ะ

ก๊าก

นอกจากจะด่าผู้หญิงในกระทู้นี้ว่า ดอกทอง 2 ตัว

สมาชิกผู้หญิง  ของ สรท ลามกจิตใจสกปรกแล้ว

กระทู้นี้ ไม่เกี่ยวอะไรกับคุณ Baezae และคุณ No More

ดวงอาทิตย์เอาเขามานินทาลับหลัง โดยที่เจ้าตัวไม่มีโอกาสโต้ตอบ

ช่างมีมารยาทการใช้บอร์ดที่ดีมาก

อีดิท

แก้ไขโควท

ผมเห็น ไอ้การด่า นินทา คนลับหลังเนี่ย...    เทพ สรท ใช้กันประจำครับ...     บางที เล่นกันถึง ด่าพ่อล่อแม่..

แต่ เงียบครับ... เพราะ พวกเดียวกัน... ไม่มีใครห้ามใคร...    ลงมาช่วยกันเล่นอีก

ตัวอย่าง   eAT ให้ความเห็น โดนมี  แมงวัน, lovelygam  เข้ามาแจม... 

"ทาง กทม. ยืนยัน ไม่ยอมให้อีเห็น เอากระดูกพ่อมันมายัดลงถัง"

http://webboard.seri...ะใ/#entry678583

ถ้าไม่เข้าใจ มาดูกระทู้นี้ต่อได้...

"ถังขยะข้างถนน

เอาไว้ให้ประชาชนหยิบของติดไม้ติดมือ เช่นถุงใส่อาหาร

กินเสร็จแล้วทิ้ง ไม่ใช่เอาไว้ใส่ขยะจากบ้านตัวเองมาทิ้ง

จะต้องให้ช่องมันใหญ่พอให้ "พ่ออีเห็น" ลงไปได้ด้วยหรือ?

สาด

ว่าจะไม่ตอบอีเห็นแล้วนะ"

http://webboard.seri...ยะ/#entry673801

ว๊ายยยย ตายละ 

ไม่ได้ดูหน้ารวมเลย เลยไม่รู้ว่า มาอยู่แถวนี้ซะละ 

555555 ดีจัง มาอยู่ด้วยนะนะ ^_^

ไอดอลวันครับ ผมช่วยโควท 

ผมบอกแล้วว่า นังพวกนั้น มันตอแหลครับ บอกแล้ว บอกแล้ว บอกแล้วววววววววววว 

ผมเห็น ไอ้การด่า นินทา คนลับหลังเนี่ย...    เทพ สรท ใช้กันประจำครับ...     บางที เล่นกันถึง ด่าพ่อล่อแม่..

แต่ เงียบครับ... เพราะ พวกเดียวกัน... ไม่มีใครห้ามใคร...    ลงมาช่วยกันเล่นอีก

ขออ้างถึงเล่นๆ อิอิ 

ผมอยากเห็นไอ้คนที่มันเรียกผมว่ากระหรี่ ขายตัวโดนยกชื่อไปทิ้งบ้างครับ  :)

แต่เสียดาย คุณ asawinee กลับมองไม่เห็น 

ทำไมจะมองไม่เห้น

แต่ขอถามกลับ

เขาด่าเคนจังแบบนั้น

อยู่ดีๆเขาก็ด่าที่กระทู้นี้ แบบไม่มีปี่มีขลุ่ย

หรือว่ามันลาม มันต่อเนื่องจากกระทู้ก่อนๆ

กระทู้ก่อนๆ เคนจังเงียบ ไม่ตอบโต้

หรือสวนกลับ จนขยายวงกว้าง

ขนมผสมน้ำยาหรือเปล่า

ถ้าเคนจังไม่พอใจ กดรีพอร์ตที่ reply นั้นเลย

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#469 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:17

ผิวหนังเซ้นสิทีฟมากก็นั่งพับเพียบอยู่บ้านไป

5555 โถ.... แมงวันขาเป๋ ..... 

ขอเก็บหน่อยเหอะฟระ แหม่!!!

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#470 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:46

ถึงคุณเฮ็นไต

ที่คุณโควทข้อความมาให้ดู

เสียใจที่มีการก้าวล่วงบุพพการีของคุณ

กรณีนี้ เราเห็นว่า มันไม่สมควร และได้ รีพอร์ตกับมอดไปก่อนแล้ว

ก่อนที่เคนจัง จะมาโควทข้อความนี้เสียอีก

ส่วนคนที่กดไลค์ให้

เมื่อลองดูข้อความที่มีปัญหาทั้งหมด

จะแยกเป็น 2 ประเด็น

1 ถังขยะข้างถนน

2 จะต้องให้ช่องมันใหญ่พอให้ ",,,,,," ลงไปได้ด้วยหรือ?

ในความเห็นส่วนตัวของเรา

ไม่ใช่คนที่กดไลค์ทุกคน จะกดไลค์เพราะประเด็นที่ 2

แต่ก็ไม่ปฏิเสธว่า จะมีคนกดไลค์เพราะประเด็นที่แรกเพียงอย่างเดียว

ถึงเคนจัง

ช่วยแยกแยะระหว่างความผิด ความถูก

กับ

พัฒนาการของการมีคำแสลงใจเคนจังนี้เกิดขึ้นมา

ให้ออก

เราไม่เคยบอกว่า การด่าด้วยคำหยาบคายมันถูก

แต่ประเด็นที่สนทนากันก่อนหน้าคือ

ทำไมจึงเกิดการด่ากันด้วยถ้อยคำแบบนี้

ด่ากันมาก่อนในหลายกระทู้

ด่ากันแรงขึ้น ๆเรื่อย จนถึงขีดที่เคนจังคิดว่าเกินเลย

เพศของเคนจังที่สับสน ทำให้สมาชิกคิดว่าเป็นผู้ชาย จึงใส่ไม่ยั้ง

ขนมผสมน้ำยาด้วยกัน

เราบอกแล้วว่า ถ้าไม่พอใจ

ทำไมไม่รีพอร์ตมอดเอง

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

สิทธิ์ที่ปกป้องศักดิ์ศรีของตนเองก็มี

ทำไมต้องให้คนอื่น คอยมาดูแลศักดิ์ศรีของเคนจังด้วย

มีเหตุผลร้อยแปดประการที่สมาชิกคนอื่นเพิกเฉยกับการที่ใครสักคนถูกละเมิด

• ไม่ว่าง
  • ไม่ได้อ่านกระทู้ที่มีปัญหา
  • เพิ่งล็อกอินเข้ามา
  • ไม่ชอบคนที่ถูกละเมิด เลยเฉยเสีย
  • ปุ่มกดไม่สะดวกเพราะใช้มือถือ

ฯลฯ

คุณเฮ็นไต เลือกที่จะไม่รีพอร์ต

ก็เป็นสิทธิ์ที่จะเก็บเอาไว้ประจานไปเรื่อยๆ

ไม่เห็นจะตีโพยตีพายเลย

#471 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:05

คุณเจ้าของกระทู้ เราไม่ได้ตีโพยตีพายอะไรเลย

เราคิดแค่ว่า

ถ้านาย เคนกะดวยคนนั้น มันใช้คำนี้เรียกเรา แล้วเราเฉย คุณจะรีพอทไหม?
แต่ที่แน่ๆ เราสวน คุณ รีพอททั้งสองคน

เราก็มาถามว่า
คนที่เรียกเราว่ากรหรี่ คุณรีพอทไหม?
คุณกลับตอบมาว่า แล้วเราไปทำอะไรให้เขาเรียกเราแบบนี้

คุณควรจะแยกแยะให้ออก ระหว่าง การใช้เหตุผล กับการโวยวาย

#472 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:14

สำหรับคุณ และเรา มีความคิดและอุดมคติที่ต่างกัน
เรา และคุณเห็น มีความคิดต่างกัน แต่เชื่อมั่นในสิ่งเดียวกัน

คุณเชื่อว่า โลกของคุณจะเป็นสุขได้ โดยการรักษาสิทธิของตัวเองเพื่อตัวเอง อย่าหวังให้คนอื่นช่วย

คุณเห็นบอกว่า ปล่อยมันไป ประจานบอร์ด นัยยะหนึ่งก็คือ
ไม่มีใครสนใจ ว่าบอร์ดนี้จะแย่แค่ไหน ก็ปล่อยให้มันเน่าไปแบบนั้น
หากไม่อยากให้เน่า ทุกคนต้องร่วมมือกัน

เราเชื่อว่า สังคมเราจะมีความสุขได้ เรียบร้อยได้ เพราะเราเชื่อใจสังคมได้ หากเราเชื่อใจสังคมไม่ได้ ได้แต่เอาตัวเองรอด เราก็ต้องหันมาสมเพชคนอื่นอีก เราต้องร่วมมือกัน ช่วยกันแจ้ง เราจะเริ่มที่ตัวเอง แต่จะไม่ทำเพื่อตัวเอง ประจานบอร์ดไง เหมือนคุณเห็น

#473 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:17

ปล.

แล้วเราโวยวายกันคุณหรือ?
เราบอกแต่ว่า เราคุยกับม้อดแล้ว ได้ความอย่างนี้ๆๆ ม้อดจึงเผยตัวออกมาแก้ไขสิ่งที่เราโพส ด้วยซ้ำ
เราไม่เข้าใจว่า มองเป็นเราโวยวายได้ยังไง จากประโยคไหน?

#474 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:01

มันเรื่อง..... อะไรกันวะเนี่ย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน