Jump to content

- - - - -

ใครคือหนอนบ่อนใส้ ที่ท่านทูตกลัวความลับรั่วไหล

• Please log in to reply
137 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:38

เช้านี้ขอวิเคราะห์และวิจารณ์แนวทางการชกของมวยทั้งคู่ดีกว่า

ต้นยกปู่เชยิงหมัดตรงนำไปก่อน เฮนไตลงรูปมาหลอกล่อจากเว็บ

ที่น่าเชื่อถือได้ที่ซู้ดในสามโลก ทำให้ปู่เชเริ่มเป๋ ถามหาที่มาที่ไป

กองเชียร์ไปค้นคำมาให้พบว่า มีแต่สื่อและเว็บฝั่งเสื้อแดงเท่านั้น

ที่ลงคำๆ นั้น ส่วนคำนั้นถ้าท่านได้พูดจริง ก็สมควรแล้วที่ข้าราชการไทย

จะพูดเช่นนั้น

เฮนไตทนายของรัฐบาล ได้ทำลายน้ำหนักหลักฐานของปู่เช

ปู่เช เอาคำฟ้องของ ปปช. ที่ไปลงนามร่วมกับเขมร แล้วไม่ได้

เอาเข้าสภาก่อน ตรงนี้ปู่เชกำลังเผยให้เห็นถึงพฤติกรรมหนอนบ่อนใส้

แต่เฮนไตได้ทำลายหลักฐานชิ้นนี้ เพราะว่ามันยังไม่ใช่คำพิพากษา

นั่นก็หมายความว่า ถ้าพิพากษาแล้วว่าผิด ก็แสดงว่าเป็นหนอนบ่อนใส้

ใช่หรือไม่ เราก็มาดูกันต่อไปว่าศาลจะตัดสินอย่างไร

แต่ถึงอย่างไร หมัดแรกที่ปู่เชได้ยิงตรงเข้าไปก็ยังทิ้งความเจ็บปวด

สร้างรอยแผลเอาไว้ได้ เพราะยังไม่มีการแก้ต่างให้พ้นความผิด

และถึงอย่างไร คำกล่าวนั้นออกมาจากปากของท่านทูตเอง ซึ่งนั่้นก็

หมายความว่า จะต้องมีหนอนบ่อนใส้อยู่จริงๆ ในประเทศของเรา

ตอนแรกผมคิดว่า จะเกิดสงครามแปะรูปพฤติกรรมต่างๆ ถล่มใส่

เฮนไต ที่เอารูปจากที่ไหนมาก็ไม่รู้ เอามาหักล้าง แต่ผลปรากฏว่า

เงียบสนิท หรือกลยุทธทีเฮนไตใช้ เอาแค่คำพิพากษา ทำให้แมงสาบ

ไขว้เขว เลยไม่กล้าเอารูปหรือข่าวที่บ่งชี้ถึงพฤติกรรมที่ส่อให้เห็นถึง

การเป็นใส้ศึกหรือหนอนบ่อนใส้ที่มีอยู่มากมายมานำเสนอ หรืออาจจะ

กลัวคำว่า จิ้น เพราะเป็นเพียงพฤติกรรมที่ส่อเท่านั้น

วันนี้หวังว่าแมงสาบจะกล้าเอาพฤติกรรมเหล่านั้นมาแฉ และชี้ให้เห็น

ว่าพฤติกรรมเหล่านั้นสามารถบ่งชี้ได้ว่า ใครเป็นใส้ศึก ที่ทำให้ท่านทูต

กลัวความลับจะรั่วไหล ลีลาของเฮนไต ก็ยังคงแนวเดิมไว้ได้อย่างดีใน

ช่วงปลาย พาเบี่ยงเบนเฉไฉ แต่แม่นในประเด็นที่ตัวเองได้หยอดเอาไว้

เพื่อให้แมงสาบเดินตาม ตรงนี้แมงสาบต้องแก้ให้ได้

ยกต่อไป รอเฮนไตตอกบัตรเข้ากะก่อน แล้วมารอดูแมงสาบใจกล้าหรือ

อาจจะเป็นปู่เช กลับมาแก้มืออีกครั้ง

มารอดูกันต่อปายยยย

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#102 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:31

เข้ามาเต้นฟุตเวิร์ค ชกลม เอาใจคนดู รอคู่ต่อสู้ไปพลางๆ  :D :D

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#103 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:41

เป้ง ....... ยกที่ 3

ปู่เช ออกมาเต้นฟุตเวิร์ครอเฮนไตออกมาจากมุม ไปรอบๆ เวทีแล้ว

เรามารอดูกันครับ ว่าใครจะออกอาวุธก่อน เฮนไต จะทำได้เพียงแค่

แก้ต่างไปพลางๆ โดยที่จะปล่อยให้ข้อกล่าวหาว่า ฝ่ายรัฐบาลเป็น

ใส้ศึก เป็นหนอนบ่อนใส้ เป็นพวกที่ท่านทูตกลัวลับรั่วไหล อยู่อย่างนี้

ต่อไปเรื่อยๆ หรือจะหาหลักฐานมาแก้ต่างให้หลุดไปเลย พร้อมๆกับ

ยิงหมัดตรงไปที่ฝ่ายตรงข้าม คือรัฐบาลในอดีต

แต่อย่าลืมประเด็นสำคัญครับ ประเทศไทยมีหบอนบ่อนใส้อยู่อย่างแน่นอน

มิฉะนั้น ท่านทูตจะไม่พูดออกมาจากปากท่านอย่างนั้นหรอก

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#104 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:53

ขอดันทีนะครับ 

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#105 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:29

เป้ง ....... ยกที่ 3

ปู่เช ออกมาเต้นฟุตเวิร์ครอเฮนไตออกมาจากมุม ไปรอบๆ เวทีแล้ว

เรามารอดูกันครับ ว่าใครจะออกอาวุธก่อน เฮนไต จะทำได้เพียงแค่

แก้ต่างไปพลางๆ โดยที่จะปล่อยให้ข้อกล่าวหาว่า ฝ่ายรัฐบาลเป็น

ใส้ศึก เป็นหนอนบ่อนใส้ เป็นพวกที่ท่านทูตกลัวลับรั่วไหล อยู่อย่างนี้

ต่อไปเรื่อยๆ หรือจะหาหลักฐานมาแก้ต่างให้หลุดไปเลย พร้อมๆกับ

ยิงหมัดตรงไปที่ฝ่ายตรงข้าม คือรัฐบาลในอดีต

แต่อย่าลืมประเด็นสำคัญครับ ประเทศไทยมีหบอนบ่อนใส้อยู่อย่างแน่นอน

มิฉะนั้น ท่านทูตจะไม่พูดออกมาจากปากท่านอย่างนั้นหรอก

คุณโคสกครับ ...

ผมเต้นฟุ้ตเวิร์ค รอก็แล้ว แวะไปอาบ-นวดมาก็แล้ว หมดแรงแล้วอ่า ...

นี่ถ้าฝ่ายตรงข้ามขึ้นเวทีมาสอยผมเปรี้ยงเดียวน็อค โทษผมไม่ไได้นา

ปล่อยให้ผมรอนานเกิ้นนน ....  :angry: :angry: :angry:

หรือไม่ก็ต้องจับแพ้ TKO ฝ่ายโน้นไปเลยดีกว่า  :P :P

Edited by เช neverdie, 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:30.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#106 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:31

ยอมรับว่าอ่านท่านจันทร์ แล้วขำน้ำตาไหล

เอ้า  สาวเสรีไทยนางใด อาสาเป็นสาวถือป้ายยกรอบเวทีไหมคร้าบ?

gladiator 1.jpg

#107 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:07

ทั้งสองฝ่ายทิ้งกระทู้ไว้หลายวัน แ้ล้ววันนี้ปู่เชกับเฮนไตก็ไม่ได้นัดหมายกัน

เราจะจับเอนไตแพ้ ทีเคโอ ไม่ได้หรอกครับ อย่างน้อยๆ เราต้องรอให้เฮนไต

ทิ้งกระทู้ ในระยะเวลาใกล้ๆ กันครับ

ผมว่าเราน่าจะรอให้ถึงสุดวันของวันจันทร์ ถ้าสายๆ วันอังคาร เฮนไตยังไม่มา

แก้ข้อกล่าวหาเพิ่มเติม เราค่อยมาพิจารณากันอีกทีน่าจะยุติธรรมกว่านะครับ

แล้วก็ไม่แน่ครับ ระหว่างนี้ ฝ่ายของปู่เช อาจจะมีท่านอื่นมายื่นหลักฐานเพิ่มเติม

ฝ่ายของเฮนไต ก็อาจจะมีข้อกล่าวหาเพิ่ม หรือมีข้อมูลอื่นๆ มาแก้ต่างเพิ่มเติม

ก็เป็นได้ 

แต่ทั้งหมด นั่นคือ เราต้องมาหาตัวการที่ทำให้ท่านทูตกลัวความลับรั่วไหล

ให้จงได้ ....

#108 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:32

ผมน่าจะนึกได้นะ...แต่ห้ามนึกเหมือนผม..

ใครนึกเหมือนผม( แช่งให้ หัวล้าน) !!!!

#109 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:44

ยิ่งลักษณ์ เพราะถ้าประเทศไทยชนะ กลัวไปเตะฟุตบอลกะฮุนเซ็นไม่ได้

#110 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:57

เฮนไตทนายฝ่ายรัฐบาลผู้ที่ทำได้แค่ทำลายน้ำหนักหลักฐานที่ปู่เย็นนำเสนอ

ได้หายตัวไปอย่างลึกลับตั้งแต่วันศุกร์ที่ 26 เมษา จนบัดนี้วันจันทร์ที่ 29 แล้ว

เฮนไตก็ยังไม่โผล่ศีรษะออกมาให้เราได้เห็น

ไม่เป็นไร เรารอได้ ................................

#111 เช never die

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:11

เฮนไตทนายฝ่ายรัฐบาลผู้ที่ทำได้แค่ทำลายน้ำหนักหลักฐานที่ปู่เย็นนำเสนอ

ได้หายตัวไปอย่างลึกลับตั้งแต่วันศุกร์ที่ 26 เมษา จนบัดนี้วันจันทร์ที่ 29 แล้ว

เฮนไตก็ยังไม่โผล่ศีรษะออกมาให้เราได้เห็น

ไม่เป็นไร เรารอได้ ................................

ปู่เย็น เข้ามาเล่นมู้นี้ตั้งกะตอนไหนหว่า  :blink: :blink:

เอาแล้ว ปู่มูน..  สงสัยต้องให้น้ำคุณโคสกกันหน่อยแล้ว  :lol:  :lol: 

#112 หมูสนามจริง

หมูสนามจริง

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:22

ข่าววงในรายงานมาว่า อีเห็นนั่งอีแต๊กไปหาข้อมูลที่เขมรอยู่ คาดว่าชาติหน้าตอนบ่ายๆจะกลับมาสู้ต่อ
ช่วงนี้รอให้ท่านโฆแกหายเบลอเสียก่อน คาดว่าเมื่อคืนจะเสียน้ำมาก

วิธีสู้กับพวกติงต๊อง
1.เฉย
2.ติงต๊องให้มากกว่า

#113 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:00

ปู่เย็น เข้ามาเล่นมู้นี้ตั้งกะตอนไหนหว่า  :blink: :blink:

เอาแล้ว ปู่มูน..  สงสัยต้องให้น้ำคุณโคสกกันหน่อยแล้ว  :lol:  :lol:

อุ้ย ..... ผิดฮับ ขอประทานอำัภัย .... อายยยยย จังงงง ..... อิิอิ

#114 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 10:38

บังเอิญมันเป็นคำฟ้องของ "สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ" อ่ะครับ และบังเอิญเวลาใครโดนหน่วยงานนี้ฟ้อง ผมก็ไม่ค่อยจะเห็นมันเคยรอดซักกี่มากน้อย เพราะหน่วยงานนี้ก่อนฟ้องเค้ามักจะรวบรวมพยานหลักฐานมาดีระดับหนึ่งแล้ว

ไม่เหมือนแบบที่เฮนไตจินตนาการว่าเฮนไตจะไปฟ้องใครๆเป็นๆ 10 คดีก็ได้เหมือนกัน อันนั้นผมไม่เคยเห็นประวัติการฟ้องของเฮนไต ก็เลยขออนุญาติฟันธงว่าเป็นจินตนาการน้ำแตกของคนกลาง(หว่างขาไอ้แม้ว)แบบเฮนไตคนเดียวครับ อิอิอิ ^_^ ^_^ ^_^

ตรรกเดียวกับเขมรเลย...  ศาลตัดสินอย่าง...   แ่ต่ เช เอา คำฟ้อง มา จิ้นเอง เสร็จสรรพ..

ทำการขยาย ขอบเขตคำตัดสินเองเลย...   ตำฟ้อง มี 10 ข้อ เช..    จิ้นเองเลย.. 10 ข้อถูกต้อง   ศาลบอก..

เออ  แล้ว ไอ้ที่ ปปช ฟ้อง แล้ว ศาล ไม่รับ... หรือไม่เห็นด้วย     ละครับ...  คุณเชครับ... เอาไงดี.. 

:D

นั่นแน่ะ ไปไม่เป็น มีโยกไป ปชป. เกี่ยวไรครับ ผมพูดถึง "สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ" ที่ฟ้อง ไอ้ติ๊งเหล่ ครับ

ประชาธิปัตย์มาเกี่ยวอะไรไม่ทราบครับ แต่ก็เข้าใจได้ว่ามันเป็นจริตธรรมชาติของ คนกลาง(หว่างขาไอ้แม้ว) เวลาไปไม่เป็นก็ต้องโยกโย้ไปโน่นไปนี่กันหน่อย เป็นธรรมดา แบบหลอกให้คู่สนทนางง ว่างั้น

คุณเชครับ.. ปล่อยไก่อีกแล้ว..     ทู้นี่้ทู้เดียวกี่รอบแล้ว...   

ผมว่า ตั้งแต่ ปีใหม่มาเนี่ย มือตกนะครับ...   

มีเรื่อง อะไรในใจหรือป่าว...       ตั้งสติดีๆ ... ค่อยๆอ่าน... 

อ่านดีๆ..  

คือถ้า แค่ ตัวย่อ...  อาจจะ แถวว่า พิมพ์ผิด...

แต่ ความซวยคือ ดันมีคำเต็มมาด้วย...   เพื่อนๆเลยรู้เลย..

ตาถั่ว..  แล้วยังพยายาม เอาถั่วในตา มายัดให้คนอื่น...    

ดับอนาถ...

เอากุผิดเรื่อง ปชป .. 

กลับมาเข้าเรื่อง ถามว่า ปปช.ฟ้องแล้วรอดมีกี่คดี ผมไม่รู้จริงๆว่ะ ขออภัย..  แต่ที่รู้ ไอ้หมักหมูกบานเป็นนายกฯแล้วยังไปรับจ้างเป็นพิธีกรรายการทำอาหาร อันนั้นก็เห็นแล้วว่าไม่รอด

หรือจะเอาที่ไอ้แม้วเป็นเจ้าหน้าที่รัฐที่กฏหมายเค้าบัญยัติห้ามทำนิติกรรมกับรัฐ แต่สะเอือกทะลึ่งเซ็นมอบอำนาจให้เมียไปซื้อที่ดินรัชฎาจากรัฐ นั่นก็ไม่รอด จนไอ้แม้วต้องระเหเร่ร่อนเป็นผีไม่มีศาลมาจนทุกวันนี้ว่ะเฮน

อิอิอิ  

เมื่อรับว่าผิดก็... จบไป..

>ศาลปกครองกลาง สั่งเพิกถอนคำสั่งปลด “ศิโรตม์” อดีตอธิบดีกรมสรรพากร ออกจากราชการ พร้อมสั่งคืนสิทธิประโยชน์ เหตุ ป.ป.ช.ชี้มูลยังไม่ชัด ส่วนการเห็นชอบให้ชินคอร์ป รับโอนหุ้นจาก “หญิงอ้อ” เมื่อปี 2540 โดยไม่เสียภาษี เป็นการใช้ดุลพินิจในฐานะผู้บังคับบัญชาโดยสุจริต ไม่พบพฤติการณ์บ่งชี้ว่าเอื้อประโยชน์ให้ราชการเสียหายร้ายแรง

http://www.manager.c...D=9550000079128

นี่ยังไม่นับ คดี ซุกหุ้น..  

ตกลง คำฟ้อง ไม่ใช่ คำพิพากษา นะครับ..  

ผมชอบตรงนี้แหละครับ คำฟ้อง ไม่ใช่้ คำพิพากษา ตรงนี้ปู่เชโดนตอกหน้าหงายไปเลย

อย่างว่าแหละ ปู่แก่อายุเยอะแล้ว แกเลยคิดไม่ทัน เพราะความจริง คำพิพากษานั้น บางคน

ถูกพิพากษาว่าติดคุก ยังหนีไปเมืองนอกได้ ยังไม่ยอมรับอำนาจศาลได้ แถมกำลังดำเนินการ

แก้รัฐธรรมนูญลบล้างความผิดของตัวเองอีก แล้วเราคนปกติ ควรที่จะยึดถือคำพิพากษาไปทำไม

กัน ถ้าคิดได้อย่างนี้ คำพิพากษาก็ไม่ใช่ื คำตอบสุดท้ายหรอก ................ ชิมิ ปู่เช

วันนี้ครบกำหนดในตอนเย็น เฮนไตบอกว่ามีเวลาเล่นแค่ในเวลางาน เอาเป็นว่า พรุ่งนี้เป็นวันกรรมกร

มองบวกแบบนายกฯ ให้เฮนไน ผมก็ขอเดาเอาว่า เฮนไต น่าจะลางานตั้งแต่วันศุกร์ พ่วงจันทร์ อังคาร

แถมวันพุธ เพื่อท่องเที่ยวกับครอบครัว เอาเป็นว่า ผมขออนุญาตปู่เชและเพื่อนสมาชิก ยืดเวลาให้แก

ถึงวันศุกร์เย็นเลยก็แล้วกัน

รอได้ฮับ

#115 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:33

โห...   เอาแค่นี่เนี่ยนะครับ...   " ไม่มีคำว่าเบื้องหลัง  ซักคำ"

เอาละครับ... รูปที่ ท่านเอามา มันไม่ 100%...   

แต่ คนปกติถ้าอ่าน ก็เข้าใจว่า ไม่มีอะไรผิดมากมาย เพราะ ความหมายก็ไม่ต่างกัน..

แต่ ถ้าท่านจะ หยุมหยิมขนาด ตกบางคำ  ไม่ว่า กันครับ... เพราะ มัน ตกไปจริงๆ..   

แล้วโทษทีครับ.. รูปผมเนี่ย..  มัน อะไรตก อะไรหายป่าวครับ...

แล้ว คุณเช ที่มาเนียน เออออ  ตีกิน เนี่ย...

ตอนนี้  รู้ยังเค้าหมายถึงอะไร.. 

18:00

เฮนไต นี่  ดื้อ ชะมัด   อย่าเอานิสัย p21  มาใช้สิ    เค้าไม่ได้พูดถึงรูปเฮนไตนะ

ปกติคอยแต่จับผิดคนอื่น  พอตนเองโดนจับผิดบ้างถึงกับรับไม่ได้เลยเหรอ  

คนเรา  มันก็ต้องมีผิดพลาดกันบ้างไรบ้าง   เป็นเรื่องปกติ   :lol:  :lol:

คิดไรมาก  พอละ   ไม่เถียงละ  น้าเชย้อมแพ้ไปคนนึงละ  (แพ้เพราะเหนื่่อยอธิบาย) 

ไปละ  ไม่ต้อง Quote  อีกนะ

ชอบประโยคนี้อะครับ "ปกติคอยแต่จับผิดคนอื่น  พอตนเองโดนจับผิดบ้างถึงกับรับไม่ได้เลยเหรอ"  

บ่งบอกตัวตนไอ้คนกลาง (หว่างขาไข่แม้วตัวนี้ได้ดีครับ) เดี๋ยวนี้มีตรรกะเพี้ยนๆด้วยนะครับ

ประเภทว่า โพสต์ข้อความแสดงความเห็นด้วยกับคนในกระทู้เดียวกัน ก็ไม่ได้นะครับ คนกลางจะถือว่าไม่มีเครดิต

55+ เหนื่อยอย่างที่ท่านว่าน่ะครับ เหนื่อยที่จะอธิบาย

มีอีกเยอะนะครับที่เถียงๆกันไปแล้ว พอสู้ไม่ได้ ก็หายไปมันดื้อๆ

แล้วก็ออกมาระรานชาวบ้านต่อในกระทู้อื่นๆ

อย่างที่เพื่อนผมเคยพูดไว้น่ะครับ หนังหน้าคนเรา มันหนาไม่เท่ากันจริงๆ ^^

#116 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:17

เค้า แบ่งสมบัติ กันเรียบร้อย...    

ใครจะปฏิวัติครับ..   

เรียกไปเถอะ..    ไม่เชื่อ ถาม เสธอ้าย ดู.. 

http://webboard.seri...่อ/#entry697726

เฮนไตโผล่ศีระษะมาในกระทู้นี้ แสดงว่าผมเดาผิด คิดว่าเฮนไตไปพักร้อนยาว

ผมโค้ท อย่างนี้ ยังไงมันก็ต้องไปโชว์ให้เห็นในกดแจ้งเตือนอยู่แล้ว คงจะบอกว่า

ไม่เห็นก็คงจะไม่ได้หรอก

ผมให้เวลาวันศุกร์นะปู่เชนะ ถ้าเฮนไตไม่มา เราก็จะยึดถือตามที่ปู่เช บอกเอาไว้

ตั้งแต่เรปแรกก็แล้วกันนะ

#117 เช never die

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:07

เค้า แบ่งสมบัติ กันเรียบร้อย...    

เรียกไปเถอะ..    ไม่เชื่อ ถาม เสธอ้าย ดู.. 

http://webboard.seri...่อ/#entry697726

เฮนไตโผล่ศีระษะมาในกระทู้นี้ แสดงว่าผมเดาผิด คิดว่าเฮนไตไปพักร้อนยาว

ผมโค้ท อย่างนี้ ยังไงมันก็ต้องไปโชว์ให้เห็นในกดแจ้งเตือนอยู่แล้ว คงจะบอกว่า

ผมให้เวลาวันศุกร์นะปู่เชนะ ถ้าเฮนไตไม่มา เราก็จะยึดถือตามที่ปู่เช บอกเอาไว้

เอาตามนั้นนะครับ ผมจะได้เต้นฟุตเวิร์คชกลมรอบเวทีไปเรื่อยๆ อิอิอิ  ....  :lol: :lol: :lol:

#118 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:14

เอาตามนั้นนะครับ ผมจะได้เต้นฟุตเวิร์คชกลมรอบเวทีไปเรื่อยๆ อิอิอิ  ....  :lol: :lol: :lol:

ขอโทษนะปู่เช พอดีผมดัน จิ้น เก่งครับ ...

ตั้งแต่ขึ้นหน้า 3 มานี่ ผมไม่เห็นเฮนไตเลย ถ้านับวันแล้ว

ตั้งแต่้วันศุกร์ที่แล้ว ผมก็เลย จิ้น ว่าแกไปพักร้อนยาววว

แต่ผมกลับเห็นว่า เฮนไตมากดไลค์ในกระทู้นึง แล้ววันนี้

ผมก็เห็นแกมาแสดงความเห็นในอีกกระทู้นึง นั่นแสดงว่า

ผม จิ้น ผิด

ไหนๆ ก็ จิ้น แล้ว ผมขอ จิ้น ต่อไปก็แล้วกัน ผมกำลัง จิ้น ว่า

ถ้าผมดันกระทู้นี้ รอเฮนไตอยู่เรื่อยๆ เพื่อนๆ สมาชิก อาจจะ

ไม่ได้อ่านความเห็นอันเป็นกลางที่สุดในสามโลกของเฮนไต

ไปตลอดเลยก็ได้

พอ จิ้น มาถึงตรงนี้ ผมก็ลังเลแล้ว ลังเลว่าจะยึดถือวันศุกร์

เป็นวันสุดท้ายตามที่ขอปู่เชเอาไว้ดีรึเปล่า หรือว่า ดันกระทู้

แบบนี้ไปเรื่อยๆ ตามสมควร แต่ถ้าดันกระทู้ เพื่อนสมาชิกอาจจะ

มาต่อว่าผมก็ได้ เพราะกระทู้นี้อาจจะเป็นสาเหตุให้เฮนไตไม่ยอม

เข้าบอร์ดตามเวลาเหมือนที่เคยทำ ก็ได้

เอาไงดี ดัน จิ้น ซะ สนุก เลย  :P

#119 เช never die

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:51

ขอโทษนะปู่เช พอดีผมดัน จิ้น เก่งครับ ...

ตั้งแต่ขึ้นหน้า 3 มานี่ ผมไม่เห็นเฮนไตเลย ถ้านับวันแล้ว

ตั้งแต่้วันศุกร์ที่แล้ว ผมก็เลย จิ้น ว่าแกไปพักร้อนยาววว

แต่ผมกลับเห็นว่า เฮนไตมากดไลค์ในกระทู้นึง แล้ววันนี้

ผมก็เห็นแกมาแสดงความเห็นในอีกกระทู้นึง นั่นแสดงว่า

ผม จิ้น ผิด

ไหนๆ ก็ จิ้น แล้ว ผมขอ จิ้น ต่อไปก็แล้วกัน ผมกำลัง จิ้น ว่า

ถ้าผมดันกระทู้นี้ รอเฮนไตอยู่เรื่อยๆ เพื่อนๆ สมาชิก อาจจะ

ไม่ได้อ่านความเห็นอันเป็นกลางที่สุดในสามโลกของเฮนไต

ไปตลอดเลยก็ได้

พอ จิ้น มาถึงตรงนี้ ผมก็ลังเลแล้ว ลังเลว่าจะยึดถือวันศุกร์

เป็นวันสุดท้ายตามที่ขอปู่เชเอาไว้ดีรึเปล่า หรือว่า ดันกระทู้

แบบนี้ไปเรื่อยๆ ตามสมควร แต่ถ้าดันกระทู้ เพื่อนสมาชิกอาจจะ

มาต่อว่าผมก็ได้ เพราะกระทู้นี้อาจจะเป็นสาเหตุให้เฮนไตไม่ยอม

เข้าบอร์ดตามเวลาเหมือนที่เคยทำ ก็ได้

เอาไงดี ดัน จิ้น ซะ สนุก เลย  :P

จะเอาไงก็ได้ครับ แต่ใจผมอยากให้ดันมู้นี้ต่อไปเรื่อยๆ  ดันไป ดันไป จนกว่าไอ้แม้วจะจมทะเลตายไปเลยได้ยิ่งดี(ข่าวว่าตอนนี้ไอ้แม้วหนาวจนปอดบวม อยากกลับบ้านเต็มแก่แล้ว)

ส่วนของผมไม่มีปัญหาครับ มีเวทีให้เต้นฟุตเวิร์คชกลมไปเรื่อยๆ หนุกดี

วันดีคืนดีก็ซ้อมกระสอบทรายเล่น แบบในรูปข้างล่างนี้ก็เอา อิอิอิ ....

ฮุนเซ็นสวมปลอกคอให้เป็นรางวัลแก่สุนัขขายชาติดีเด่นพันธ์ไทยหน้าเหลี่ยม กับพันธ์ไทยตาเหล่

คิดซะว่าลงนวมซ้อมกระสอบทรายครับ :lol: :lol: :lol:

#120 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:00

มารอดูบทสรุปเรื่องนี้ครับ
กดติดตามอ่านมาหลายวันแล้ว ยังไม่ได้สรุปซักที
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#121 เช never die

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:41

เอ้าก้มหัวต่ำๆหน่อย ไอ้สุนัขขายชาติสุดเชื่องของกุ ...

ใส่ปลอกคอกุเสร็จแล้วก็ไปสั่งลิ่วล้อของมิงให้ปลดข้าราชการดีๆที่ีปกป้องประเทศชาติของมิง ให้มันออกจากตำแหน่งด้วยนะ กุจะได้ยึดพื้นที่ประเทศมิงง่ายๆหน่อย อย่าทำให้กุผิดหวังล่ะ แล้วเดี๋ยวกุจะหาปลอกคอเจ๋งๆมาใส่คอให้อีก

Edited by เช neverdie, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:46.

#122 เช never die

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:55

มา มา มา ... ลูกพี่มิงก็ได้ปลอกคอไปแล้ว มิงก็มาใส่ปลอกคอด้วยอีกคน

แหม่  แหม่ ... กุประทับใจผลงานการปลดท่านทูตวีรชัยออกจากคณะกรรมการเขตแดนของมิงจริงๆเลยว่ะ เนี่ยปลอกคอนี้กุทำมาสำหรับสุนัขขายชาติพันธุ์ตาเหล่แบบมิงโดยเฉพาะเลยนะเว้ย

ที่สำคัญปลอกคอนี้กุตั้งชื่อว่า "ปลอกคอสุนัขขายชาติขี้ข้าเขมรถ่อย" เพื่อเป็นเกียรติเป็นรางวัลในการขายชาติของพวกมิงโดยเฉพาะเลยว่ะ

#123 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:12

5555+++
ฮาาา พากษ์ไทย พันธมิตร ป่ะเนี้ยยย

#124 เช never die

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:52

เห็นเฮนไตตอกบัตรเข้ามาทำงานแล้ว แต่ไม่เห็นเข้ามากระทู้นี้เลย ไม่รู้ทำไม ...  :blink: :blink: :blink:

#125 เช never die

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:59

ท่านทูตบอกว่า "เรื่องอื่นไม่มีอะไร ไม่ค่อยกังวล แต่กังวลเรื่องรักษาความลับเท่านั้น"

ตกลงว่าไอ้สองตัวนี้เตรียมโขมยความลับอะไรไปแพร่งพรายให้อริราชศรัตรู

#126 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:00

น้าเช ฮา แก้ง่วง ดีจริงๆ ;)

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#127 เช never die

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:19

สงสัยจะไม่มี พวกควายแดงขายชาติ เข้ามาต่อปากต่อคำ ...

งั้นขอดันมู้รอท่านจันทร์มาเสวนากันต่อ

ระหว่างนี้ก็เปิดเพลงสรรเสริญพระบารมีฮุนเซ็น ที่ประพันธ์และขับร้องโดยบันดาเหล่า ควายแดงขายชาติขี้ข้าเขมร ฟังกันไปก่อนพอเพลินๆครับ ทั่นผุ้โช้มมม....

แหม่ แหม่ ...  ซาบซึ้งจน น้ำตา เยี่ยว เล็ดจุงๆเบยกุ  :lol: :lol: :lol:

Edited by เช neverdie, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:47.

#128 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:27

เกลียดพวกที่ไปร้องเพลงอวยฮุนเซ็นจริงๆ อยากเหยียบหน้าแม่มม จริงๆ
ระหว่างที่ผมเป็นวุ้นในท้องแม่ พวกหอกนี้ทำประโยชน์อะไรให้ชาติบ้างเนี้ยย
26 ปีผ่านมา ไม่รู้จักแม้มม ในทางที่ดีสักตัววว

#129 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:00

เห็นเฮนไตตอกบัตรเข้ามาทำงานแล้ว แต่ไม่เห็นเข้ามากระทู้นี้เลย ไม่รู้ทำไม ...  :blink: :blink: :blink:

เพราะมันไม่มีประเด็นอะไรแล้วนิครับ... 

ผมคงไม่สามารถ ชี้แจงให้คนที่ใช้ คำฟ้อง เป็น คำพิพากษา ให้เข้าใจได้... 

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#130 เช never die

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:16

เพราะมันไม่มีประเด็นอะไรแล้วนิครับ... 

ผมคงไม่สามารถ ชี้แจงให้คนที่ใช้ คำฟ้อง เป็น คำพิพากษา ให้เข้าใจได้... 

(ต๊าย...  รอตั้งนาน นึกว่าพวก โจรขายชาติ จะมีหมัดเด็ดอะไร) .....

แต่ตรงกันข้าม เหล่าสมุนควายแดงขายชาติ กลับมีคำชี้แจง คำแก้ตัว ให้กับ คนที่หนีคำพิพากษา หนีคดี หนีคุก แบบ พวกโจรขายชาติ ได้ตลอด ทุกคำพิพากษา ทุกข้อกล่าวหา สาธุ ..  เอิ้ก เอิ้ก ...

หวังว่าคุณพ่อฮุนเซ็นของบันดา โจรก่อการร้ายเสื้อแดงขายชาติ คงเตรียมปลอกคอ สุนัขขายชาติ ใว้ให้สำหรับเฮนไตอีกปลอกนึงเนอะ อิอิอิ...  อุตสา่ห์ทุ่มเทปกป้อง พวกสุนัขขายชาติ ซะขนาดนี้ เอิ้ก เอิ้ก ..... :lol: :lol: :lol:

Edited by เช neverdie, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:56.

#131 เช never die

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:57

ดันมู้ เต้นฟุตเวิร์ค ชกลมต่อไป *** *** ชู่ส์ ชู้ส์ ...

#132 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:32

ถ้าเป็นท่านทูต ผมก็กลัว.. -_-

นับเป็นความอัปยศอดสูที่สุดตั้งแต่มีนายกของไทย และของโลก RIP เพราะมันตายแล้ว

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

#133 เช never die

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:14

ท่านทูตให้สัมภาษณ์ กลัวความลับรั่วไหล

#134 เช never die

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:42

วันนี้ใคร-ควายแดงตัวไหนที่ยังไม่ได้ร้อง "เพลงสรรเสริญพระบารมีท่านอัครมหาเสนาบดีเดโชฮุนเซ็น..  "

ขอเชิญมาร่วมกันนะครับ อิอิอิ .... เฮนไต หน้าตาดี แต๋ม สิงห์สนามหลวง ฯลฯ มา มา มา ขยับเข้าชิดๆกัน

เอ้า ... กัมปูเจีย จงจาเริ้นนนน

ท่านอัครมหาเสนาบดีเดโชฮุนเซ็นอันเป็นที่รักและเคารพของพวกเราชาวควายแดง จงจาเริ้นนน.... 

เอิ้ก เอิ้ก ....   :lol:  :lol:  :lol:  :lol: 

#135 เช never die

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:20

ดันนี้ ขอมอบแด่เหล่า โจรก่อการร้ายเสื้อแดงขายชาติ ฮัฟ... :D

#136 narongme

narongme

น้องใหม่

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:45

มีรัฐบาลใดบ้าง ที่ก่อเรื่องทำสงครามกับเพื่อนบ้าน มีแต่รัฐบาลไอ่มาร์คหนีทหาร ปชป ที่ทำเรื่องบัดสีใว้ หลักฐานกระเด็นเต็มหน้าคนไทยเรยครับ ก่อแต่เรื่องชั่วๆ ให้คนในชาติ คนแบบนี้หนักแผ่นดิน สลิ่มไทยคิดว่างัยครับ ?

ก็ถึงได้บอกไงครับว่าใครเป็นหนอนบ่อนใส้ให้เขมร  การที่ไปรบกับเขมรเพื่อรักษาดินแดนนี้  แล้วจะไปว่ามาร์คเป็นหนอนบ่อนใส้ให้เขมรได้ยังไงครับ

งงนะครับนี้

ก็มีแต่กระบือแดง

กะหรี่แดง เท่าไหร่แหละครับที่เชิดชูฮุนเซน

ทีแบบนี้ละพวกควายแดงไม่ยอมรับเลยนะครับว่าอยู่ข้างเขมร

สุดท้าย  ขอถามหน่อยครับว่าเราคนไทยทำไมเราต้องไปยกพื้นที่พิพาทให้กับเขมรด้วยละครับ 

#137 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:04

ทำนองเพลงคุ้นๆนะครับ ใช่เอาเพลงธรณีกรรแสงมา cover ใหม่รึเปล่า :P

#138 เช never die

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:57

เกรงว่าจะลืมว่า "ใครคือใส้ศึกให้เขมร"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน