Jump to content

- - - - -

ขออนุญาตเสนอให้มีการสมัครสมาชิกด้วยบัตรประชาชนครับ

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
709 ความเห็นในกระทู้นี้

#701 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:37

ไม่ได้สร้างความรำคาญครับ แต่ลองย้อนไปดูซิ

พื้นที่บอร์ดกี่หน้ากันครับ ที่ม้อดและพวกคุณ

ปล่อยให้มันตอแหล กะล่อนแก่ต่างเรื่องที่เรา

ก็รู้อยู่ว่ามันตอแหล กี่หน้าครับ ลองไปนับดู

แล้วม้อดเป็นไรไปหมดแล้ว เสรี ใช่ครับ เสรี

แต่ต้องมีขอบเขต ไอ้นี่เกินเลย เลยเถิด ตอแหล

ลงตับ แบนก็ต้องแบน เฉดมันไปครับ ไม่ต้อง

สนใจว่าใครจะโวยวายอะไร 

ใช้กฏให้แม่น จับให้มั่น มั่นคงไว้ครับ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#702 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:39

ผมว่า เราอย่าทะเลาะกันเองเลยครับ มันจะเข้าทางพวกควายแดงตอแหลครับ 

#703 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:42

เหมือนเรากำลังเล่นตามเกมส์ พวกควายแดงที่เข้ามาสำเร็จความใคร่ก่อนนอนจริงๆ 

#704 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 02:18

ตามอ่านกระทู้นี้มาตลอด ทำให้ผมเข้าใจแจ่มแจ้งว่า ทำไมถึงไม่มีใครสามารถให้ข้อมูลเสื้อแดงได้ (ผมไม่ได้พูดถึงใครโดยเฉพาะเจาะจงนะครับ)

เกิดมาเพิ่งเคยเห็นติ่งหูที่ไม่รู้จักผิดกับเกรียน ม.ต้น ที่คิดเอง เข้าใจอะไรเอง สรุปทุกเรื่องเองแถมยังประกาศเป็นทำนองว่าชนะเองเพื่อกวนติงชาวบ้านอีก

ผมเห็นด้วยกับคุณ MOON ครับ ล็อคกระทู้ไปเถอะ

และถึงผมจะเห็นใจ MOD แต่ช่วยปฏิบัติหน้าที่ให้เข้มแข็งกว่านี้ด้วยครับ

ไม่ได้สร้างความรำคาญครับ แต่ลองย้อนไปดูซิ

พื้นที่บอร์ดกี่หน้ากันครับ ที่ม้อดและพวกคุณ

ปล่อยให้มันตอแหล กะล่อนแก่ต่างเรื่องที่เรา

ก็รู้อยู่ว่ามันตอแหล กี่หน้าครับ ลองไปนับดู

แล้วม้อดเป็นไรไปหมดแล้ว เสรี ใช่ครับ เสรี

แต่ต้องมีขอบเขต ไอ้นี่เกินเลย เลยเถิด ตอแหล

ลงตับ แบนก็ต้องแบน เฉดมันไปครับ ไม่ต้อง

สนใจว่าใครจะโวยวายอะไร 

ใช้กฏให้แม่น จับให้มั่น มั่นคงไว้ครับ

เห็นด้วย  ล็อคกระทู้เสียที

gladiator 1.jpg

#705 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 02:36

ขอเสนอให้สมาชิกใหม่ มาจากการเลือกตั้งค่ะ ^_^

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#706 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 02:43

หลังจากที่ติดตามมาทั้งหมดอย่างเงียบๆ ผมรู้สึกขำกับพวกตัวป่วนจริงๆ

เขามีปัญญาพิมพ์ตะแบงแถกแถกับเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกเสียยืดยาว

(พรินต์ออกมาคงเย็บเล่มได้หนาเท่า textbook ได้) แต่กลับไม่มีปัญญา

พิมพ์ชี้แจงแค่สั้นๆ ตอนมอดถาม 

เขามีปัญญาอิดิทคคห. ตัวเองเพื่อให้คนอื่นย้อนกลับมาแคปรูปไม่ทัน

แต่ดันไม่มีปัญญาอิดิทข้อความหมิ่นไม่กี่ประโยคที่เสี่ยงจะทำให้ล็อกอิน

ตัวเองกระเด็นได้

แล้วตอนนี้ยังจะมาทำศรีธนนชัยแถกแถไปหาว่าคุณโจใช้คำว่า "อำมาตย์" อีก

ทั้งที่คุณอัศวิณีก็อธิบายซะละเอียดยิบไปแล้วว่ามันต่างกรรมต่างวาระกันตรงไหน

แล้วจะไม่ให้ผมคิดได้ไงว่าล็อกอินพวกเนี้ยมันคือ "ตัวป่วน" ที่มีเจตนาแค่จะเข้ามา

"ป่วน" จริงๆ

ขอแนะนำพวกตัวป่วนนะครับ หากบอร์ดนี้มันไม่ถูกจริตคุณแล้วคุณรู้สึกโดนทำร้าย

ไม่มีความสุข เครียด หวาดระแวง ฯลฯ ตอนเล่น พวกคุณควรกลับราชดำเนิน

หรือไม่ก็ไปสร้างบอร์ดส่วนตัวแล้วตั้งกฏเกณฑ์กันเองแบบที่คุณจะสบายใจเหอะ

จะมาคาดหวังให้บอร์ดและสมาชิกที่ไม่ใช่พวกคุณจัดตั้งมาทำตามใจพวกคุณหมด

ก็คงเป็นไปไม่ได้แน่ 

หรือมันลำบากนักชีวิตนี้ก็มุดหัวคลุมโปงอยู่ในผ้าห่มเลย จบ  -_-

*แก้คำผิด

Edited by Alone, 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 02:44.

#707 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 03:24

เพิ่งเจอข้อความหนึ่งในพันทิปราชดำเนิน ชอบมาก

gladiator 1.jpg

#708 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:36

ตลกดีนะครับ

สำหรับคนที่คิดว่า ผมเครีบด ผมาป่วน บลาๆ อะไรทั้งหลายแหล่
คนเห็นผมเป็นแบบนั้นเหรอ?

อย่าโทษม้อดเลยครับ ผมจะบอกอะไรให้ พวกคุณ มันดื้อด้านกันเอง
ตลอดเวลาที่ผ่านมานี้ พวกคุณเองที่เป็นคนป่วนผม
ผมตั้งกระทู้ดีๆ คุณก็มาป่วย ด้วยความรู้ และความเข้าใจหางอึ่งของคุณเอง

ผมตอบอะไร ผมโพสอะไร ก็ทำเป็นเข้าใจอีกอย่าง ให้มันตรงกับสิ่งที่คุณอยากด่าเท่านั้นแหละ
หาเรื่องด่าไม่ได้ เริ่มยาก ก็เอาเรื่องขี้หมูขี้หมามาอ้างไปเรื่อย

คนต่างความเห็นนะครับ อย่ามาบังคับให้คนคิดเหมือนกัน

ครั้งนี้ ผมเห็นคนอื่นต่องเกี่ยวข้องเต็มไปหมด
ตาแก่ทั้งหลายก็ไม่เห็นจะช่วยทำอะไรให้ดีขึ้น
แถมซ้ำ จะมานึกรังเกียจผมอีก
*ตาแก่? ผมหมายถึงสถาบันเหรอ

น่าขำ ครับ

ใครไม่รู้เนื้อความ อย่ามาเดาครับ อวดโง่เปล่าๆ
แค่ตั้งหัวกระทู้ว่า ตาแก่ ก็จะมาตับผมซะละ

ผมบอกแล้วว่าผมยอมให้ แปลว่า คุณควรจะจบนะครับ
แต่นี่ ทำเป็นดูถูกเหยียดหยามผมอีก ดึงผมมาอีก
คุณต้องการอะไรกันครับ?

ม้อดไม่ล้อกกระทู้? เพราะกระทู้นี้มันกระทู้ที่มีไว้ด่าผมไง
ถ้าผมเอาไว้ด่าพวกคุณ คงโดนล้อกไปตั้งแค่หน้า 3 แล้ว :D

สำรวจตัวเองกันให้มากๆนะครับ อย่ามาทำซึน
จะมีกฏอะไร ขอให้โดนกันหมด ไม่ใช่เล่นงานแค่พวกเห็นต่าง

อ้อ ส่วนคนที่อยากรู้เนื้อความจริงๆ
ถ้าโง่ดูเองไม่เป็น ไม่ต้องมาทำท้าเหย็งๆ ให้ผมโพสใหดูชมหรอกนะครับ
มันก็อยู่ของมันตรงนั้น หาวิธีดูกันเอง

เข้ามาอรุณสวัสดิ์ ไอด้อลทั้งสองของผมครับ
:D

Edited by น่าขำ, 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:38.

#709 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 06:41

ใช้กฏกับผม ผมยอมรับครับ
แต่อย่าบ้าอำนาจกับผม

และอย่าคิดว่า คนหมู่มากจะอยู่เหนือผมได้
นี่มันแค่เวบบอร์ด จะมาทำศาลเตี้ยกับผม?
คุณอิน กันมากไปรึเปล่า?

#710 MOD_21

MOD_21

น้องเก่า

• Moderators_S

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:10

ล๊อคกระทู้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน