Jump to content

- - - - -

แดงเขาบอกว่า ทนายชุดนี้ทักษิณจัดหา............จ่ายเองด้วย

• Please log in to reply
151 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:19

ทำไมในราชดำเนิืน ไปอีกอย่างหว่า  :D

http://pantip.com/topic/30401623

สื่อสลิ่ม อ้างแหล่งข่าว  :lol: 

อาจะแก  โกรเมียอาละบาน

แปลด้วยค่ะ เห็นมาหลายมู้แล้ว อยากเอาไปใช้บ้าง

แปลได้คำเดียวครับ   อาจะแก/ หมา   ครับ ที่เหลือรอผู้รู้มาให้ความรู้เพิ่มเติมครับ

อันสุดท้าย ................ :D  :D

คำแรก คือ หมา... ....

เอ่อ ผมไม่รู้ภาษานี้หรอกนะ แต่เดาเอาไว้อย่างนึง ไม่รู้จะถูกมั้ย สมัยเป็นเด็กประถมเกรียนๆ เพื่อนชอบล้อด่ากันบ่อยๆ

แ่ต่มันพิมพ์มะด้าย เจง เจง

ลงท้ายด้วย       ...............*คุณ* 

อ้ะป่าว

:lol:

ถ้าให้เดาก็คงจะเป็น ."หมา 4 มามี๊ U" อะไรประมาณนี้หรือเปล่าครับ :lol: :lol: :lol:

ไม่มี4 ครับ อย่างอื่น...............

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#152 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:55

ไอ้พวกตั้งกระทู้ สะกดจิตหมู่ ในพันทิพ ไม่เห็นมีใครว่า มีแต่อวยกันเอง

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน