Jump to content

- - - - -

พื้นที่รอบพระวิหารที่เคยเรียก 'พื้นที่ทับซ้อน' ให้เรียกว่า 'ดินแดนประเทศไทยที่ถูกเขมรอ้างสิทธิ์' คงมีคนรู้สึกจะเป็นไข้นะ???

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:56

อาการออกแล้ว...    จิ๋ว  บันหาร มาไงไม่ทราบ...    หรือ

เพราะเคยร่วมรับบาล กับแม้วเลยนับด้วย..

ผมว่า ถ้าอยากชนะ นะครับ..  ไม่ รวม ถนอม ประภาส จอม พล ป..  เข้ากับแม้วไปด้วยซิครับ... 

ตอนนั้น แม้วยังไม่มีพรรคเลย...  

ุคุณ ผมพูดตามตรงนะ... ตั้งแต่ ปีใหม่เนี่ย...   ตรรก เหตุผลดีๆ ที่เคยมี..

ที่เคยทำให้ผมยอมรับได้   สมัยผมเล่นแรกๆ..    หาไม่เจอเลยครับ..    

ท่านเป็นอะไรมาก ป่าวครับ

:D

ก็เห็นนักการเมืองสัดนารกพวกนี้กลุ่มนี้ มันผูกเอวกันไปเกือบทุกรัฐบาลนิ ใช่ไม่ใช่ ครับ

อ้อ.. สมัยไอ้แม้ว ประเทศไทยโดนเขมรถ่อยมันเผาสถานทูตด้วยนะเออ อิอิอิ  ผลงานโคดๆ :lol: :lol: :lol:

อ้าว... ไหนว่า แม้ว สมคบเขมรไง...  

นอกจาก จะใช้ตรรก เอาคำฟ้องเป็น คำพิพากษา เหมือน เขมร แล้ว ยัง 

Inconsistency...   แบบเดียวกับเขมร  ที่ถูก ทูต วีระชัย ด่าเลย... 

เอ..  คุณเชนี่ ยังไง..  

หรือว่าไม่จริง บริหารประเทศประสาสัดนารกอะไร ปล่อยให้สถานทูตโดนเผา เอิ้ก เอิ้ก ... 

สถานทูต... มันอยู่ต่างประเทศ   กองกำลังก็ไม่มี ทหารก็ไม่มี...    จะโดนเผาไม่ใช่เรื่องแปลก เมกา ก็โดน อิหร่านยึด..

แต่ ไอ้บางรัฐบาล บริหารประเทศประสาสัดนารกอะไร ปล่อยให้ เมืองหลวงโดนเผา...

ไม่ใช่ อยู่ดีๆโดน...   โดนขณะทหารเต็มเมือง มี พรก ฉุกเฉิน...   ที่สำคัญ  จับคนเผา ไม่ได้สักคน..  ไอ้ที่จับมา..  หลุดหมด 

เอิ้ก เอิ้ก ...   :lol:  :lol:  :lol:

เก่งนักเขียนประชดประชัน พอเข้าไล่ ก็แถข้างๆคู พอสู้ไม่ได้ ก็หายต๋อม นี่ไม่ว่านะครับ แค่ดักหน้าไว้เฉยๆ แล้วก็ไม่ต้องเบี่ยงประเด็นในกระทู้นี้ครับ หัวมู้ว่าอะไรดูด้วย 

จะบอกว่าทหารเผางั้นเร๊อะ ข้าถามจริงเถ๊อะ เอ็งเชื่อได้อย่างไรว่า มันจะไม่เสื้อแดงโง่ๆสักคน เกิดคลั่ง แล้วไปจุดไฟเผาตึก 

ก็วันนั้นก็เห็นๆกันอยู่นี่ มีคนพยายามจะจุดไฟเผานู้น เผานี้กันเต็มไปหมด คิดว่าวางเพลิงมันยากมากหรือ..ไฟนี่ถ้าไม่คนมาดับ แค่ไฟแช็คโง่ๆอันเดียว ก็เกินพอ มิหนำซํ้ายังมีคนเข้าไปขโมยของในห้าง หยิบเหมือนกับคนของฟรี คิดว่า คนโง่ๆมันจะไม่คิดได้เหรอ ว่าถ้าขโมยของแล้ว ต้องเผาทำลายหลักฐาน ฮ่าๆ 

เหนื่อยมั้ยครับ เวลาเถียงกับคนอื่นแล้ว สู้ไม่ได้แพ้ทุกที จุกบ้างมั้ยครับ สำนึกอะไรบ้างมั้ยครับ  :lol: 

ไม่ได้บอกว่าทหารเผา...  อย่ามั่ว...    อย่าคิดไปเอง...

บอกว่า ทหารเต็มเมือง แต่  บริหารประเทศยังไง เมืองหลวงโดนเผา...  แล้วจับใครไม่ได้..  

ถ้าจะแย้งว่า เผามันง่าย...ไม่ว่ากันครับ  ใข้ตรรกเดียวกัน  ช่วยไปบอก นายเช ด้วยว่า...  เผามันง่าย...  

ไอ้ที่ว่า สู้ไม่ได้สู้แพ้เนี่ย...  คิดไปเองอีกแล้ว...    ผมคงจะจุก จะสำนึกอะไรไม่ได้... 

ถ้ามันเป็นสิ่งที่ ท่านรู้ของท่านคนเดียว.. 

โอเชครับ งั้นตะกี้ที่เขียนจะสื่ออะไรเหรอ พอเขียนมัดตัวเองเข้า ก็อ้าง คิดไปเองแล้ว ผมไม่ได้บอกสักก่ะหน่อย ฮ่าๆ 

ก็เห็นกันชัดๆว่า เขียนจูงใจให้คนอ่านเชื่อว่า อีกฝ่ายทหาร หรือฝ่ายที่กำกับการทำงานของทหาร นั่นคือรัฐบาลในขณะนั้น ได้มีส่วนร่วมกับการก่อเหตุ หรือ ปล่อยปะละเลยจนเกิดเหตุขึ้น หรือ เป็นเหตุสุดวิสัยเกินกว่าที่จะป้องกันได้ 

เอาสักอย่างหนึ่งครับเถอะครับ จะได้เคลียร์ๆ 

ไม่มีใครเผาครับ  ตอนนั้นอากาศร้อน  ไฟเลยลุกไหม้ขึ้นมาเอง 

Edited by sanskrit_shower, 24 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:56.

#52 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:53

เอาแล้วๆ เข้ามาจองพื้นที่ทับซ้อนก่อนจะโดนคนกลางเขมรยึด

#53 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:18

บิ๊กตู่ เจ้าขา ...... ทหารกัมพูชาเมายิงปืน เข้าฝั่งไทย 30 นัด ไม่ใช่เรื่องธรรมดานะคะ แค่ขอโทษไม่ได้ ต้องประท้วง และเก็บหลักฐานไว้ เพราะเป็นสัญญาน ว่า เขมร กำลังเล่นเกมเดิมๆ กับไทยเพื่อยั่วยุ ให้ไทยตอบโต้ เพื่อประโยชน์ทั้งในคดีศาลโลก และการเลือกตั้งเดือน ก.ค. นี้ ที่ทุกครั้ง ฮุนเซนจะเล่นไพ่ไทยตลอด ...เจ็บแล้วต้องจำคะ
Siriwanna Jill

ปรีชา ชัยประดับ เอ่อ เรื่องนี้เราจะไปทะเลาะกับประเทศเพื่อนบ้านทำไม เราต้องทำมาค้าขายกันอย่าคิดมากน่ะ เป็นเรื่องของเด็กๆมัน(คงต้องตอบตามฟอร์มนี้แหละ)
Wanyen ThaiRelax ควรจะรักษาสัมพันที่ดีไว้ จะได้คำตอบแบบนี้ ไม่ค่อยทันเขมร และไม่เอาเปรียบเขา เห้อ
Phonlawat Noom ไอ้***ฮุนเซ็นมันเล่นแบบนี้ตลอดเพราะมันรู้ว่าฝั่งเราเป็นแมวไม่ใช่สิงห์แถมหัวหน้าแรงงานไทยยังเป็นที่ปรึกษาให้มันอีก. หากผมเป็นเป็ดเชิญยิ้ม ผมเอาที่เดียวให้ราบถึงพนมเปญ และไอ้พระวิหารที่เป็นปัญหาเอาให้กลายเป็นกองหินไปเลย. และยึดประเทศมันให้เบ็ดเสร็จ. จับไอ้***ฮุนเซ็นกับที่ปรึกษามันมาตอกยึดแขวนห้อยหัวจนเลือดคลั่งสมองตายไปทั้งคู่
Prawit Hongsuvan มันยั่วยุเราให้เราหลงกลเข้าไปเล่นด้วย เราก็เฉยๆเก็บข้อมูลเก็บหลักฐานต่างๆ แล้วค่อยเล่นมันคืนเอาให้หนักเอาให้เจ็บ เอาให้ได้คืนเลย อดีตมันเคยเจอแล้วจำ วันนี้ก็ทบทวนความจำพวกมันอีกทีว่าคนไทยเคยปกครองปกคลุมเป็นพ่อบ้านพ่อเมืองมาตั้งแต่อดีต ทุกวันนี้จะเป็นอีกก็ได้....
เบญจวรรณ รังสิทศคุณ คนเมาทั่วไปเขายิงแค่นัดสองนัดนะท่าน
Noo Pairat บิ๊กตู่ กำลังเครียด เรื่องจะโดนย้าย อยู่ครับ / ถามมากๆ เดี๋ยวตวาดใส่ อีก เฮ้อ!!!

#54 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:19

สัญญาณเพลงมาร์ชมาไว
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#55 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:46

ถ้าผมใบ้แดรก...    ก็ ไม่รู้ว่าไอ้คนที่ พยายาม เถียงกับคนใบ้แดรก นี่...  สติดีหรือป่าว..

วันนี้คุณฟอร์มตกมากเลยว่ะเฮน มีเรื่องอะไรไม่สบายใจหรือป่าววะ ปรึกษากุได้นะเว้ย

ดูลีลาการโพสท์ของคุณวันนี้ ไม่เข้าเป้าซักเม็ดเลย เบิกตังค์ค่าโพสท์ไม่ได้หรือวะ

ฮาได้อีก

ฉงฉัยเฮนเจอฉายาใหม่ "สามเกลอหัวแข็ง" เข้าไป  ไปม่ายเป็นเรย :lol:  :lol:

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน