Jump to content

- - - - -

ถ้ามีหลักฐานว่ามีคนเสื้อแดง และ พวกล้มเจ้าที่ไหน เคยกล่าวคำว่า "จ่ายตลาดแบบอำมาตย์" ก่อนผม ขอยินดีเดินออกจากเสรีไทย เว็บบอร์ดทันทีครับ

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
174 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:08

*
POPULAR

ตามนั้น เคยตั้งกระทู้ "จ่ายตลาดแบบอำมาตย์" เพื่อสะท้อนถึงการแก้ไขปัญหาราคาสินค้าที่ควบคุมไม่ได้

ของรัฐบาล วันนี้คำที่ผมคิดขึ้น ถูกยึดโยงว่าเป็นคำของพวกเสื้อแดงล้มเจ้า

วันนี้จึงอยากขอพิสูจน์ ถ้ามีคนเสื้อแดง หรือ พวกล้มเจ้าที่ไหน เคยพูด

ก่อนหน้าผมตั้งกระทู้ "จ่ายตลาดแบบอำมาตย์" ผมขอเดินออกจากเสรีไทยทันที

คำๆนี้ผมคิดเอง พิมพ์เอง ดังนั้นถ้าใครจะยึดโยงกับการล้มเจ้า

หรือพยายามจะโหนผมเพื่อล้างความผิดให้ตัวเอง โดยอ้างว่าเป็นการเทียบเคียง

ผมขอพิสูจน์คำพูด "จ่ายตลาดแบบอำมาตย์" ของผมครับ

ปล. ผมพิมพ์บนแท๊ปเล็ต ซึ่งรูปแบบการพิมพ์ไม่ได้ต่างจากมือถือแอนดรอยด์ทั่วไป

ผมก็ยังพยายามพิมพ์ได้ให้ผิดน้อยที่สุด ก็ลองคิดเอาพวกที่ผิดแบบจับสาระไม่ได้น่าจะสำเหนียกบ้าง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:33

*
POPULAR

ด้วยความเคารพนะท่านนะ

ได้โปรดเถิด อย่าโง่ บ้าบอ เซ่อตามพวกมันหน่อยจะได้มั้ย

ยิ่งพวกคุณย้ำคำว่า อำมาตย์ หรืออะไรก็แล้วแต่ มันก็ยิ่งชอบ

ยิ่งอยากคุยด้วย อยากโต้ด้วย อยากเถียงด้วย

อะไรที่มันอยากเสพ ก็ให้มันไปเสพที่อื่น นี่อะไรกันครับ ดัน

เอามาให้มันเสพด้วยตัวเองซะงั้น

คิดหรือว่าจะควบคุมกระทู้ลักษณ์นี้ให้อยู่ในประเด็นได้ บ่อยมาก

ไม่สิ ทุกกระทู้ พอมีคีย์เวิร์ดปุ๊บ แมงสาบ (แม้กระทั้่งผมเอง)

ก็มีอาการของขึ้น แล้วไงล่ะทีนี้ เรายิ่งแก้ มันก็ยิ่งสนุก มันก็ยิ่ง

หารูรอดไปเรื่อย

ได้โปรด (อีกครั้ง) อย่าเอาบางเรื่องมาเป็นสาระ เลยครับ ปล่อยๆ

ไป เพราะผลเสียจะมีมากกว่าครับ

ด้วยความเคารพ จริงๆ จากใจ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:38

ควายแดง มันต้องการให้เป็นแบบนี้อยู่แล้ว ถึงได้อ้างว่าคำว่า อำมาตย์ มา ทำให้ผมนึกถึง คุณอ๊อฟ พงศ์พัฒน์ ที่พูดว่า ใครไม่รักพ่อ ก็ออกไปจากบ้านของท่าน พวกควายแดง มันไปฟ้องคุณอ๊อฟ หาว่า หมิ่นสถาบัน ซึ่งมันคนล่ะเรื่องกันเลย 

Edited by Bookmarks, 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:51.

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:38

:lol: อย่างที่คุณ Moon ว่าครับ บางคนมาเพื่อสำเร็จความใคร่ก่อนนอนแค่นั้น

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:44

:lol: อย่างที่คุณ Moon ว่าครับ บางคนมาเพื่อสำเร็จความใคร่ก่อนนอนแค่นั้น

เห็นด้วยครับ ถึงขนาดต้องล็อคอินเข้ามาใหม่เลย

#6 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:50

*
POPULAR

พี่ท่านนึง ซึ่งเป็นผู้ร่วมก่อตั้งบอร์ดนี้มา ท่านเคยบอกว่า

ท่านจะไม่ยุ่งเข้ามาในกระทู้ที่เกี่ยวพันกับสิ่งที่เราเคารพเลย

ถ้าเราไม่เข้ามายุ่ง มาต่อล้อต่อเถียง เดี๋ยวมันก็หงอยไปเอง

ลองใช้วิธีนี้ก็ได้ครับ ถึงพวกมันจะรู้ตัว ก็ปล่อยให้มันหน้าด้าน

ฟลักกระทู้ไป

ด้วยความเคารพ (อีกครั้งครับ)

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#7 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:17

ท่านนายกฯกำลังทำในสิ่งที่ฝ่ายตรงข้าม อยากให้เป็น

ภาษิตว่า

-อย่าเอาไม้สั้นไปรันขี้

-อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ

-เดินหน้าเข้าคลอง(ของเก่า ถอยหลังลงคลอง)

-อย่ามีเมียเด็ก

โปรดเถิดท่าน

อยู่ที่นี่ สร้างคนได้นะครับ 

เปลี่ยนชิปบางคนได้นะครับ

พลีสสสสสสสสสสสส

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:53

*
POPULAR

ขอขอบคุณท่านๆข้างบน สำหรับคำเสนอแนะ แค่ฟิวส์ขาดนิดนึง ตรงมันคิดตรรกะนี้กันได้ไง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#9 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2556 - 23:57

ไม่เห ี้ย จริงคิดไม่ได้หรอก

#10 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:09

ถือเป็นการฝึกความอดทนครับ การไม่ตอบโต้ดูเหมือนแพ้ เพราะผู้ที่ต้องการเอาชนะจะคิดว่าตัวเขาชนะ แต่มองอีกด้านหนึ่งคือเราชนะใจตัวเองที่หยุดเรื่องวุ่นๆลงได้ครับ 

#11 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:13

พวก  โจรก่อการร้ายเสื้อแดงถ่อยขายชาติ ขี้ข้า ไอ้แม้วโจรขายชาติ  มันเกลียดเวบนี้ก้นนัก ก็เพราะม ันเข้ามาโพสท์ทีไรเป็นต้อง   โดนตอกหน้าหงายให้ไปหาหลักฐาน มาทู้กท  :lol: :lol: :lol:

Edited by เช neverdie, 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 00:14.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#12 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:05

บางที่เจตนา มันบ่งชี้ คือคำเดียวกัน แต่ถ้าเป็นคนล่ะบริบท หรือบุคคล มันก็แตกต่าง

คืองง ว่า สองคนนั้นเขาแบบ เหตุผลตู อย่างเดียวหรือไง เฮ้อ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 01:44

ไม่เห ี้ย จริงคิดไม่ได้หรอก

gladiator 1.jpg

#14 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 04:32

คุณลุงโจอย่าไปใส่ใจเลยครับ ที่พวกนั้นเจตนายัดข้อหาสั่วๆ (เน้นคำว่า "สั่วๆ") ให้คุณลุงโจ

ก็เหมือนกับที่พ่อเขาพยายามยัดข้อหาสั่วๆ ให้มาร์คกับเทพเทือกนั่นแหละ จะได้ดูผิดเหมือนๆ กัน

เพื่อจะได้อ้างขอนิรโทษกรรมเหมือนกัน (แล้วหากไม่ได้รับการนิรโทษกรรมหรือคู่กรณีไม่ถูกลงโทษด้วย

ก็สามารถอ้างว่า"อำหมาดกลั่นแกล้ง" หรือ "2 มาตรฐาน" ได้อีกตะหาก)

ตรรกะ "ข้าเลวเอ็งก็เลวเหมือนกันฉะนั้นข้าไม่ผิด" ไม่มีวิญญูชนที่ไหนเขาคิดจะนำมาใช้กันหรอกครับ

เพราะมันไม่ได้ทำให้ความผิดของตัวเองหายหรือลดลงไปได้เลย มีแต่พวกกเฬวรากที่รู้ตัวว่าผิดแต่

หน้าด้านไม่ยอมรับซะอย่างนั่นแหละที่ชอบใช้

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 04:46

ขอขอบคุณท่านๆข้างบน สำหรับคำเสนอแนะ แค่ฟิวส์ขาดนิดนึง ตรงมันคิดตรรกะนี้กันได้ไง

เพิ่งมีโอกาสตามไปอ่าน...

โห  นี่นอกจากท่านโทนี่ ผม น้่าเช ที่กลายเป็นเป้าขุดเรื่องไม่เป็นเรื่องอย่าง "เป็นเกย์" ขึ้นมาระรานแล้ว

ท่าน Bazae พอล คุง ก็โดนเรื่อง "บิดเบือนว่าเคนล้มเจ้า" (งงมาก เขาไปเตือนแท้ๆกลับถูกด่า)

ท่านโจยังโดนเรื่องวาทะอำมาตย์อีก

ผมว่ามันล้ำเส้นเกินไปแล้วนะ  นี่มันเหมือนเอาปืนกลมายิงกราดใส่ห้องเสรีไทยแบบ massacre เลยนะครับ

บ้าไปแล้ว

#16 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:04

ไม่เห ี้ย จริงคิดไม่ได้หรอก

พี่ด่าใครอ่ะครับ

#17 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:09

โห  นี่นอกจากท่านโทนี่ ผม น้่าเช ที่กลายเป็นเป้าขุดเรื่องไม่เป็นเรื่องอย่าง "เป็นเกย์" ขึ้นมาระรานแล้ว

ท่าน Bazae พอล คุง ก็โดนเรื่อง "บิดเบือนว่าเคนล้มเจ้า" (งงมาก เขาไปเตือนแท้ๆกลับถูกด่า)

ท่านโจยังโดนเรื่องวาทะอำมาตย์อีก

ผมว่ามันล้ำเส้นเกินไปแล้วนะ  นี่มันเหมือนเอาปืนกลมายิงกราดใส่ห้องเสรีไทยแบบ massacre เลยนะครับ

บ้าไปแล้ว

ผมก็โดนเรื่อง เป็นคนสะกดจิตหมู่ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#18 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 08:10

ด้วยความเคารพนะท่านนะ

ได้โปรดเถิด อย่าโง่ บ้าบอ เซ่อตามพวกมันหน่อยจะได้มั้ย
ยิ่งพวกคุณย้ำคำว่า อำมาตย์ หรืออะไรก็แล้วแต่ มันก็ยิ่งชอบ
ยิ่งอยากคุยด้วย อยากโต้ด้วย อยากเถียงด้วย

อะไรที่มันอยากเสพ ก็ให้มันไปเสพที่อื่น นี่อะไรกันครับ ดัน
เอามาให้มันเสพด้วยตัวเองซะงั้น

คิดหรือว่าจะควบคุมกระทู้ลักษณ์นี้ให้อยู่ในประเด็นได้ บ่อยมาก
ไม่สิ ทุกกระทู้ พอมีคีย์เวิร์ดปุ๊บ แมงสาบ (แม้กระทั้่งผมเอง)
ก็มีอาการของขึ้น แล้วไงล่ะทีนี้ เรายิ่งแก้ มันก็ยิ่งสนุก มันก็ยิ่ง
หารูรอดไปเรื่อย

ได้โปรด (อีกครั้ง) อย่าเอาบางเรื่องมาเป็นสาระ เลยครับ ปล่อยๆ
ไป เพราะผลเสียจะมีมากกว่าครับ

ด้วยความเคารพ จริงๆ จากใจ

จริงคับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#19 Etcetera

Etcetera

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:39

ตามนั้น เคยตั้งกระทู้ "จ่ายตลาดแบบอำมาตย์" เพื่อสะท้อนถึงการแก้ไขปัญหาราคาสินค้าที่ควบคุมไม่ได้

ของรัฐบาล วันนี้คำที่ผมคิดขึ้น ถูกยึดโยงว่าเป็นคำของพวกเสื้อแดงล้มเจ้า

วันนี้จึงอยากขอพิสูจน์ ถ้ามีคนเสื้อแดง หรือ พวกล้มเจ้าที่ไหน เคยพูด

ก่อนหน้าผมตั้งกระทู้ "จ่ายตลาดแบบอำมาตย์" ผมขอเดินออกจากเสรีไทยทันที

คำๆนี้ผมคิดเอง พิมพ์เอง ดังนั้นถ้าใครจะยึดโยงกับการล้มเจ้า

หรือพยายามจะโหนผมเพื่อล้างความผิดให้ตัวเอง โดยอ้างว่าเป็นการเทียบเคียง

ผมขอพิสูจน์คำพูด "จ่ายตลาดแบบอำมาตย์" ของผมครับ

ปล. ผมพิมพ์บนแท๊ปเล็ต ซึ่งรูปแบบการพิมพ์ไม่ได้ต่างจากมือถือแอนดรอยด์ทั่วไป

ผมก็ยังพยายามพิมพ์ได้ให้ผิดน้อยที่สุด ก็ลองคิดเอาพวกที่ผิดแบบจับสาระไม่ได้น่าจะสำเหนียกบ้าง

อืม ยังไม่ยอมรับ แถไปได้เรื่อยๆ  นอนไม่หลับ ถึงกับมาเปิดกระทู้ใหม่ :)

โจ คุณเลี่ยงบาลีแบบเด็กๆ ด้วยคำว่า "จ่ายตลาดแบบอำมาตย์" ว่าเป็นคำที่คุณเป็นคนแต่งเองแบบนี้แม้แต่เพื่อนคุณเขายังอายแทน ต้องมาปลอบใจกันต่อ
หากคุณจะแถหน้าด้านๆ อย่างนั้น ผมเอามาให้ดูว่ากระทู้อื่นคุณเขียนว่าไง

ไม่รังเกียจอำมาตย์กันแล้วรึครับ เห็นด่ากันอยูแหม่บๆ จูบปากบอกไม่ใช่คู่กรณีกันชะแล้ว ตูละงง..หึหึ

ส่วนอันนี้มาจากเว็บแดง

ไอ้พวกอำมาตย์หน้าโง่เอ๊ย...มาฟังหม่อมเต่านา...ให้ความเห็นเรื่อง..การเมืองแบบคุณทักษิณ..มันลงลึกและเป็นตัวแทนรากหญ้าแล้ว

ทั้งสองโพสเป็นการใช้วาทกรรมซ่อนเร้นที่ อจ. อนันต์ เหล่าเลิศวรกุล คณะอักษรศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยวิเคราะห์ให้ฟังแล้วว่ามันซ่อนอะไรเอาไว้

ต่างกันเพียงเว็บแดงเขาหมายถึงตรงๆ แต่คุณเอามาใช้ในทำนองประชดประชัน แต่ทั้ง 2 คำมีความหมายซ่อนเร้นคำเดียวกัน

ถามว่าคุณรู้มาก่อนหรือไม่ คุณก็ไม่กล้าตอบว่ารู้ ได้แต่บ่ายเบี่ยงไป

ความจริงคือคุณรู้ แต่คุณลืมตัวไป คะนองปาก เอาคำดังกล่าวมาล้อเล่นในเชิงประชดประชันกันทั้งเว็บ จนกลายเป็นเรื่องปกติ ทั้งๆ ที่เป็นวาทกรรมซ่อนเร้นของคนเสื้อแดงล้มเจ้า

พอผมมาทัก คุณก็ฉุกคิด แต่ด้วยหน้าของคุณที่ต้องรักษา คุณเลือกที่จะไม่ยอมรับ และแถด้วยเหตุผลแบบบ้องตื้นปัญญาอ่อนที่แม้แต่ควายยังอาย 

คนฟังฟังแล้วอ้าปากหวอ นี่เหรอออกมามากจากโจ :)

ไม่มีใครไปโหนกิ่งไม้เตี้ยๆ อย่างคุณหรอกครับ ผมเพียงล่อคุณมาเชือดให้ดู ซึ่งคุณก็มาให้เชือดจริงๆ :)

ที่ผมเลือกคุณก็เพราะคุณเป็นเฒ่าโรคจิต คุณเที่ยวตั้งกระทู้ว่าสมัยนี้มีแต่คนโรคจิต แต่ลืมดูตัวเอง

เคนเขาตั้งกระทู้คุยสนุกๆ กับสมาชิกคนอื่นเขา

เขากำลังคุยกันอยู่ดีๆ คุณกับลูกสมุนขาประจำอีก 3-4 ตัวก็ตามไปรังควาน ไปแหย่ให้เขาโกรธ  (ใครไม่เคยเห็นโรคจิต เข้าไปดูกันเอาเองครับ)

เขาจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชายมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ แต่คุณกับสมุนโรคจิตก็พยายามตามเขาไปทุกกระทู้ เพื่อไปแหย่ให้เขาโกรธ เพื่อสำเร็จความใคร่ให้ตัวเอง

เขาบอกให้คุณใส่เขาใน ignore list คุณก็ยังไม่สนใจ เพราะคุณรู้สึกสนุกที่ได้เป็นตัวป่วนเกรียนเฒ่า คอยป่วนเขาโดยไม่มีใครว่า เพราะคนที่นี่เขาเกรงใจคุณ

พวกแก๊งค์ลูกสมุนคุณจึงได้ใจ เหิมเกริม ตลอด 2-3 สัปดาห์นี้ผมนั่ง observe ตลอดเวลา เห็นพวกคุณวนเวียนแต่เรื่องเพศของเคน แทบทุกกระทู้ของเขา คุยแต่เรื่องลามกจกเปรตแล้วหัวเราะกันคิกคัก พอเขาโมโห ตอบโต้ ก็ไปว่าเขาว่าโวยวาย และยังมีสมาชิกหญิงอีก 2-3 คนคอยเข้ามาผสมโรงด้วยท่าทีที่สุภาพ แต่ซ่อนดาบไว้ขางหลัง (พวกนี้ก็โรคจิตเหมือนกัน)

ผมจึงทนไม่ไหว เข้ามาช่วยเคนเขากระชากหน้ากากเฒ่าลามกกับแก๊งค์

ส่วนพวกคุณที่มาช่วยปลอบใจเฒ่าลามกคนนี้ พวกคุณก็ไม่ได้ต่างจากเขา มีแต่ความจอมปลอม

เห็นคนทำผิด กลับปล่อยปละละเลย เพียงเพราะความรู้สึกเป็นพวกเดียวกัน

ผมพอแค่นี้นะ พวกคุณจะปลอบใจไอ้เฒ่าลามกต่อก็ตามสบายนะครับ

อ้อ แล้วอย่าลืมว่าคำว่าอำมาตย์เป็นวาทกรรมคนล้มเจ้า หยุดเอามาเล่นได้แล้ว เพราะพวกคุณกำลังเผยแพร่วาทกรรมของคนล้มเจ้าโดยไม่รู้ตัว สร้างความแตกแยกแก่บ้านเมืองด้วยความคะนองปากของพวกคุณ

ส่วนไอ้เช ไม่รู้ว่าดูหนังจบแล้วยัง ยังไม่เห็นกลับมาตอบคำถามผมเลย อย่าลืมเอาคำว่าอำมาตย์น้อยออกด้วย ไปหล่ะ :)

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 11:56

^

^

รณรงค์ช่วยกันกดรีพอร์ตไอ้พวกเฟร้ดดี้ผีตายยากพวกนี้ครับ

ม็อดแรงเดียว เอาไม่อยู่หรอก  ผีมันร้าย

คนทั้งบอร์ดต้องช่วยกันกำจัดมันครับ

#21 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:19

การยอมแพ้

ไม่ได้หมายความว่า

คุณอ่อนแอ...เสมอไป

บางครั้ง.......มันหมายความว่า

คุณเข้มแข็ง

พอที่จะปล่อยให้บางอย่าง...ผ่านไป

เครดิต @:ศาลาพักใจ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#22 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:23

เปลี่ยนหน้า.เปลี่ยนตา  นาน ๆ จะเจอ

สักที...จะรีบเดินไปไหน...???

อยู่ คุยกันก่อน.....พี่โฉฯ..

#23 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:39

การยอมแพ้
ไม่ได้หมายความว่า

คุณอ่อนแอ...เสมอไป
บางครั้ง.......มันหมายความว่า

คุณเข้มแข็ง
พอที่จะปล่อยให้บางอย่าง...ผ่านไป

เครดิต @:ศาลาพักใจ

บางคน เขาถือคำว่า "ผมยอมให้ก็ได้" เป็น นอนแผ่อ้าซ่า ครับ คุณขวัญ
ผมเลยไม่รู้ว่า กับคนพวกนี้ คฝรแสดงความอ่อนยอม หรืออ่อนแอดี ^_^

แต่ถ้าไม้อ่อนใช้ไม่ได้ ก็ย่อมต้องงัดไม้แข็งสู้

คือ บางคน ตอนเขาตีกัน ทำเป็นหลบใต้ต้นผักชี
แต่พอเขายอมให้ ออกมาชี้หน้าด่า
คนพวกนี้ เขารู้จักคำว่า ยอม แต่ไม่อ่อนแอ ไหมครับ?

สำหรับจขกท
คุณเป็นคนแรกๆ ที่เม้มผมในกระทู้เจ้าปัญหา
ไหนบอกมาสิว่า ผมใช้คำว่าอะไร ที่เจอในพวกเสื้อแดงล้มเจ้า

ส่งลิงค์มาเลยครับ ผมดูเองได้ว่ามันมีจริงหรือไม่

ถ้าหาไม่ได้ พวกคุณ ก็ไร้หลักฐานเหมือนกัน

#24 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:41

^
^
^

^
^
อย่าลืมกำจัด สิ่งมีชีวิตสกปรก อย่าง เจ้าแมงวันด้วยนะ ^_^

#25 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:44

ณ ตอนนี้ ผมจำไม่ได้แล้วว่า คนไหนคือลี คนไหนคือเคนจัง :huh:

#26 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 13:54

คนน่ารังเกียจ น่าเกลียดโดยสันดาน  น่ารังเกียจไปยันเงา  ไม่ว่าจะเปลี่ยนชื่อเสียง เรียงนามอย่างไร  ก็ยังมิอาจปิดซ่อนความน่ารังเกียจได้หรอก

#27 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:02

ไอ้พวกนี้มันไม่เล่นตรง ๆ หรอกครับ ท่านโจ

มันเลี่ยงบาลี หรือไม่ก้อแถอย่างอื่นครับ

มันไม่ยอมรับผิดตรงๆ  หรอก

มัน***พอ ๆ กะ นายมัน และ แกนนำของมันละครับ

พวกนี้สามารถขายชาติ ขายแผ่นดินให้คนต่างชาติได้เลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#28 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:22

ควายแดง มันต้องการให้เป็นแบบนี้อยู่แล้ว ถึงได้อ้างว่าคำว่า อำมาตย์ มา ทำให้ผมนึกถึง คุณอ๊อฟ พงศ์พัฒน์ ที่พูดว่า ใครไม่รักพ่อ ก็ออกไปจากบ้านของท่าน พวกควายแดง มันไปฟ้องคุณอ๊อฟ หาว่า หมิ่นสถาบัน ซึ่งมันคนล่ะเรื่องกันเลย

ใช่ เห็นด้วย เขาต้องการปั่นป่วนเพื่อนำไปขยายเท่านั้นเอง
ดูได้จากการตั้งกระทู้ สมาชิกที่แอบแดงหลายคน
เช่น บอกว่าอภิสัดดิ้นพล่าน ซึ่งเมื่อใครเห็นแบบนี้ก็อยากชี้แจง
ฯลฯ
ท่านโจฯ อย่าไปหลงกลเขาเลย คุยกับผู้ที่คุยกันได้นี่ละ

#29 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:26

ไม่รังเกียจอำมาตย์กันแล้วรึครับ เห็นด่ากันอยูแหม่บๆ จูบปากบอกไม่ใช่คู่กรณีกันชะแล้ว ตูละงง..หึหึ

กระทู้นี้ ผมเสียดสีล้อเลียนอดีตสมาชิกคนไหนแฟนพันธุ์แท้เสรีไทยย่อมรู้ดี หึหึ

#30 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:32

สั้นๆถ้าคำว่า อำมาตย์ ใครพูดคือ คนล้มเจ้า ถ้าใช้ตรรกะนี้ "คนเสื้อแดง" ทุกคนคือ "คนล้มเจ้า" โดยการรับรอง

ของคนตรรกะประหลาดรายนี้ทันที

ปล. เพิ่งรู้ตัวว่า มีลูกสมุน ถ้างั้นช่วยหาหลักฐานว่าเขาได้รับเงินเดือน หรือ ได้รับผลประโยชน์อื่นใดจากผมที

ถ้าไม่มีก็แค่คำพล่อยๆที่คุณพูดให้ร้ายเขา ไม่มากไม่น้อยกว่านั้น

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:38

ผัวเข้ามาปั๊บ เมียเกาะขาตามมาปุ๊บ

รณรงค์ช่วยกันกดรีพอร์ตไอ้พวกเฟร้ดดี้ผีตายยากพวกนี้ครับ

ม็อดแรงเดียว เอาไม่อยู่หรอก  ผีมันร้าย

อาวุธเดียวที่จะจัดการมันได้คือ คนทั้งบอร์ดต้องสามัคคีกำจัดมันครับ

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:48

ณ ตอนนี้ ผมจำไม่ได้แล้วว่า คนไหนคือลี คนไหนคือเคนจัง :huh:

ไส้เดือน 2 เพศเหมือนกัน  :D

#33 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:56

ผมว่า ลุงเคน
ออกอาการเกรียนแตกแล้วนะครับ ถัาอยากเอาผิดเรื่องอำมาตย์อะไรนั้น
ไปพันทิพเลย ที่โน้นเพียบ
ไร้สาระชะมัด เป็นอาจารย์ผม เดินเตะปากไปแล้ว ปัญญาอ่อนชิบบบบ

เค้าเรียกเกรียนคีบอร์ดครับ ที่พอมีปัญญาอยู่บ้าง
ปล่อยผ่านไปชีวิตเราดีขึ้น ปล่อยไปเลยยย
ไม่ต้อง feed troll ยิ่งไปตอบสนองทางความคิด ยิ่งปวดหัว

บางครั้งคนพวกนี้แค่อยากยกเหตุผลเน่าๆ บรรจงใส่ความสิ่งที่ท่านไม่ได้คิด
อยากเอาชนะ อยากยกหางว่าข้าถูกต้อง จริงๆแล้วโคดมั่ววว
จริงๆ ไม่ได้รู้หอกอะไรเลยยย ว่ายเวียนอยู่แต่ใน office แคบๆ
มุ่งทำลายความมั่นใจของท่าน ปิดตาข้างนึง อ่านข้อความจริงที่ท่านเชื่อ

แค่ไม่โง่ หลง ให้เหมือนเสื้อแดง เสื้อเหลือง คิดดีทำดี จบบ
ไปอ่าน Game of Throne ต่ออละ

อย่าไปอ่านโพสมั่วๆ ของคนขี้เหล้าเลยครับ เข้าขั้นไร้สาระ
^____,^

ปล. เขียนเช็ค ip นอกไปเลยครับ vpn มันเยอะ

Edited by gears, 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:57.

#34 Etcetera

Etcetera

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:57

สั้นๆถ้าคำว่า อำมาตย์ ใครพูดคือ คนล้มเจ้า ถ้าใช้ตรรกะนี้ "คนเสื้อแดง" ทุกคนคือ "คนล้มเจ้า" โดยการรับรอง

ของคนตรรกะประหลาดรายนี้ทันที

ปล. เพิ่งรู้ตัวว่า มีลูกสมุน ถ้างั้นช่วยหาหลักฐานว่าเขาได้รับเงินเดือน หรือ ได้รับผลประโยชน์อื่นใดจากผมที

ถ้าไม่มีก็แค่คำพล่อยๆที่คุณพูดให้ร้ายเขา ไม่มากไม่น้อยกว่านั้น

โจ คุณกลับไปอ่านใหม่นะ อย่ามาทำเป็นแถ 

ไม่มีใครเขาว่าคุณล้มเจ้า แต่บอกว่าคุณลืมตัว คะนองปาก เอาคำดังกล่าวมาล้อเล่นในเชิงประชดประชันกันทั้งเว็บ จนกลายเป็นเรื่องปกติ 

คุณทำไปโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ เอาคำวาทกรรมล้มเจ้ามาเผยแพร่ต่อๆ ไป โดยที่คนล้มเจ้าเขาไม่ต้องลงแรงอะไรเลย

และเมื่อมีคนมาทัก แทนที่คุณจะบอกว่า เออจริงด้วย แล้วรีบกลับไปลบออก หรือบอกกับลูกสมุนของคุณว่าทีหลังอย่าเอามาล้อเล่นอีก

คุณกลับปล่อยเวลาให้เลยผ่านไป พยายามจะแถว่าใครๆ เขาก็พูดคำนี้ คนที่พูดคำนี้ต้องกลายเป็นพวกล้มเจ้าไปหมด

ตลกหว่ะ โจ 

ผมไม่เคยนำคำนี้มาใช้ล้อเล่นเลย เพราะตลอดเวลาผมรู้ดีว่ามันมีความหมายซ้อนว่าอะไร

คุณไม่ผิดหลอกที่คะนองปาก เอามาใช้เล่นกันทั้งเว็บ จนแม้แต่ไอ้เชยังเอาไปตั้งเป็นฉายาตนเอง และคิดว่าไม่เป็นอะไร เพราะคุณอาจลืมตัวไป

แต่คุณผิดตรงที่เมื่อรู้สึกแล้วว่ามันไม่ควร คุณยังพยายามจะแถต่อแบบเด็กๆ ที่แม้ใครมาอ่านก็ยังไม่กล้าสนับสนุนคำแถของคุณ

ส่วนเรื่องโรคจิตของคุณและสมุนสามสี่ตัวที่คอยตามไประรานเคนเขา คุณไม่ต้องมาทำเล่นตลกกลบเกลื่อนว่าใครไปจ้างเขา

คนที่เขามีวิจารณญาณเขาเข้าไปอ่านกระทูเที่ผมเอามาโพส หรือคนที่เขาเคยเห็นพฤติกรรมของคุณและลูกสมุน เขาก็คงคิดเหมือนผม แต่บางคนเขาสุภาพเรียบร้อย เขาไม่อยากมาฉีกหน้ากากคุณ

แต่โทษทีครับ ผมไม่ใช่คนสุภาพเรียบร้อย ผมคิดยังไง เห็นยังไง ผมก็พูดอย่างนั้น

#35 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:58

ดิฉันเป็น อำมาตย์ ค่ะ
และภูมิใจที่เกิดมาเป็นอำมาตย์

ใครว่าดิฉันว่า เป็นอำมาตย์ ดิฉันจะภูมิใจมาร์คคคคคคค ....มากกกกกกกกกก...

และมีความอดทนสูงในการไม่เสวนา กับพวก เ  หี้  ยแดง

เ หี้ ยแดง มันไร้ค่า กว่าทุกสิ่งบนพื้นพิภพ

Edited by DancingSatan, 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:59.

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#36 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:28

ไส้เดือน 2 เพศเหมือนกัน :D
พวกผู้ชายเพศเดียว แต่ปากหลายสัญชาติ ก็มีนะ ^_^

#37 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:37

คุณเกรียน เอ้ยยย ตุณเกียร์ จ่าหัวผิดคนแล้วมั้งครับ

คุณพูดแบบนี้ เป็นข้อพิสูจน์ว่า พวกอึ่งอ่าง มี่เคยเบ่งวา รู้ว่าผมเป็นเพศอื่นที่ไม่ใช่ตัวผู้โดยไม่ต้องจิ้นมาก มันตอแหลแค่ไหน แต่ช่างคนับ ไม่อยากเอาเรื่องเอาราว

ปล ผมอ่านคุณไม่รู้เรื่องเลย
คนขี้เหล้า หมายถึงไคนหัวหงอกนั่นใช่ไหมครับ? ^_^

ส่วนจขกท ทุกวันนี้ ก็ยังไม่รู้ว่า ตัวเองผิดตรงไหน เพราะยังไม่ได้รับข้อความ

=ระงับโดยผู้ดูแล= กระมัง

จะให้ออกตัวว่า รู้ หรือไม่รู้ คงจะพูดลำบาก
และคงไม่มีทางยอมรับว่า วาทกรรม "อมาตย์" คือวาทกรรมของพวก เสียดสีสถาบัน

คงต้องรอให้มีการ ==ระงับโดยผู้ดูแล== เสียก่อน คงจะไม่ได้เจอหน้ากันอีก

อ้อ ....... ลิงค์ ที่ คุณ etc ให้ไว้ ไม่มีใคนเปิดอ่าน หรือครับ?

เลยไม่มีใครเห็นว่า มันเป็นวาทกรรมเสียดสีสถาบัน?

แหม่.....
ทีผมของลิงค์ "ตาแก่" ที่เอามาเสียดสี กลับไม่มีคนหาให้สักราย
นี่มันเท่าเทียมจริงหรือ?

หรือว่า นี่คือเวลา ที่ม้อดเหลือให้คุณจาโจ๋ ได้อธิบาย?
แหม่...... ผมได้แค่ 20 นาทีเอง
ขาโจ๋คงได้ 20 ปี

เพราะเรปเยอะกว่าผม 20% :D

Edited by น่าขำ, 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:43.

#38 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:39

บางที่เจตนา มันบ่งชี้ คือคำเดียวกัน แต่ถ้าเป็นคนล่ะบริบท หรือบุคคล มันก็แตกต่าง

คืองง ว่า สองคนนั้นเขาแบบ เหตุผลตู อย่างเดียวหรือไง เฮ้อ

เหตุผลตูนี่ตรรกะไหนเหรอครับ

นี่เอาเหตุผลของขาโจ๋ กะม้อดมาใช้เลยนะ เป๊ะ!! :)

#39 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 15:40

จุ๊ๆๆๆๆๆๆๆ ผู้หญิง สรท นี่ ปาก....... จัดกันจัง

^_^

#40 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:14

วิธีกดรีพอร์ตคือ ไปที่อวทาร์มัน กดเข้าไปที่ประวัติยูสเซอร์

ขวามือด้านล่างจะมี Report This Member นะครับ

อาวุธเดียวที่จะจัดการมันได้คือ คนทั้งบอร์ดต้องพร้อมใจกันปฏิเสธมันครับ

#41 Etcetera

Etcetera

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:17

คนน่ารังเกียจ น่าเกลียดโดย***  น่ารังเกียจไปยันเงา  ไม่ว่าจะเปลี่ยนชื่อเสียง เรียงนามอย่างไร  ก็ยังมิอาจปิดซ่อนความน่ารังเกียจได้หรอก

ความจริง ไม่ว่าจะออกมาจากชื่อเสียง เรียงนามอย่างไร มันก็เป็นความจริงที่ดังก้องอยู่อย่างนั้นครับ

เพราะไม่มีใครไปเถียงกับความจริงได้

ที่ทำได้ก็เพียงจัดการกับชื่อเสียงเรียงนามนั้นให้หายไป

ชื่อเสียงเรียงนามเป็นเพียงสมมุติ

แต่ความจริงคือของที่จับต้องได้ รู้สึกได้ และเข้าไปถึงหัวใจผู้คนได้

แม้ชื่อเสียงเรียงนามนั้นจะหายไป แต่ความจริงมันก็ยังดังก้องอยู่ในหัวใจอยู่เช่นนั้นเหมือนเดิมครับ

Edited by Etcetera, 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:17.

#42 Etcetera

Etcetera

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:19

วิธีกดรีพอร์ตคือ ไปที่อวทาร์มัน กดเข้าไปที่ประวัติยูสเซอร์

ขวามือด้านล่างจะมี Report This Member นะครับ

อาวุธเดียวที่จะจัดการมันได้คือ คนทั้งบอร์ดต้องพร้อมใจกันปฏิเสธมันครับ

นี่คือความพยายามในการจัดการกับชื่อเสียงเรียงนามซึ่งเป็นสิ่งสมมุติ

แทนที่จะจัดการกับความจริงที่มันกระแทกหัวใจเขา

#43 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:20

บ้าไปแล้ว

ผมก็โดนเรื่อง เป็นคนสะกดจิตหมู่ :P

ลูกพี่มีควาสามารถพิเศษก็ไม่บอก เดี๋ยวไปสะกดจิตหมู่กับผม 

หึ เล่นตัวดีนัก เที่ยวนี้เจอลูกพี่ผมแล้วจะหนาว "สะกดจิตหมู่" อ่ะ รู้จักหรือเปล่า :lol:  :lol:  :lol:

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#44 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:22

อาวุธเดียวที่จะจัดการมันได้คือ คนทั้งบอร์ดต้องพร้อมใจกันปฏิเสธมันครับ

นี่คือความพยายามในการจัดการกับชื่อเสียงเรียงนามซึ่งเป็นสิ่งสมมุติ

แทนที่จะจัดการกับความจริงที่มันกระแทกหัวใจเขา

ซุกขยะไว้ใต้พรมฮะ

พรมตุรกีซะด้วย ... สวย แพง.... แต่มันโก่งราคาเป็นร้อยเท่าพันเท่า ก็ยังซื้อมันครับ
เพรามันบ่งบอกถึงความเป็น อมาตย์ ^_^

#45 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:24

คนที่บอกว่า "เพิ่ง"ไปตามอ่าน
แต่ด่ากรุซะแหลกเหลวมาก่อนแล้ว นี่มันเรียกว่า อัลไล -_-

ตอแหลหรือ วาทกรรม? :D

#46 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:25

จุ๊ๆๆๆๆๆๆๆ ผู้หญิง สรท นี่ ปาก....... จัดกันจัง

^_^

ยี้------------

พูดไม่ดูตัวเองเลย  เกรียนแตกอีกแล้วววว  

คนใน office คงจะอยากสนทนากับคุณมากเลยนะ นิสัยแบบนี้

ผมว่า don't feed troll ครับ   :unsure: 

หยุดตอบสนอง แล้วจะดีเอง 

ยิ่งมุ่งสร้าง วาทะธรรมแปลกๆ  พอเลยยย คิดมากไปไม่ทำให้ชีวิตดีขึ้น  <_< 

ผมว่าสมองระดับนี้น่าจะปล่อยวาง  ไปทำธุรกิจ  นี่ชีวิตกว่า 30 ปีผ่านมาไม่ได้ช่วยอะไรเลย  เพี้ยนจริงๆ  :blink: 

มาดูน้องแอน มหาลัยผม ดีกว่า ขนาดรั่วขนาดนี้ น่ารักเรียนเก่ง  ชีวิตมีความสุข  ยังไม่เพี้ยนเหมือนตาลุงคนนี้เลย

สมัครใหม่เรื่อยๆ  เพี้ยนจัดดดด  เหอๆๆ   :lol: 

http://www.youtube.com/watch?v=CZeyNT0Ols0

เสียดาย จบ ออกมาก่อน 2 ปี ไม่งั้นจะขอไปถ่ายรูปคู่ซะหน่อยยย   :wub: 

ขอเตือนสมาชิก อย่าไปกด Link ตาแก่เพี้ยนจัด มั่วๆ นะครับ ตอนนี้ Tools ใหม่ๆมันเยอะ

ขอแค่ 1 Image ก็ทะลุไปสู่เครื่องท่านได้แล้ว remote ยังได้เลย

ถ้าลุงเพี้ยนนนน  ส่ง Link มาให้ ก็อย่าไปกดนะครับ ไปหาข่าวอ่านตรงๆ ดีกว่า 

ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าแกจะทำอะไรบ้าง คนเก่งมันเยอะ

แต่คนเพี้ยนสมัครใหม่เรื่อยๆ แบบนี้ น่าจะแกคนเดียวมั่งงง   :lol: 

Just パス

Edited by gears, 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:31.

#47 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:28

ท่านขาโจ๋ครับ ผมรู้ว่ามันคนละเรื่องกัน แต่ในเมื่อกระทู้ปิดไปสองหนละ ผมอยากทราบเหลือเกินว่า
วาทใด ที่เป็นวาทะ ที่ไม่เหมาะสม
ที่ผมโดนทำโทษ
และวาทะนั้น ผมจะรู้ได้อย่างไรว่า เป็นวาทกรรม ที่ไม่สมควร

ลุงขาโจ๋ ไม่ช่วยให้ผม หมดเรื่องคาใจรึครับ?
ลุงขาโจ๋ หาหลักฐานว่า มันเป็นของพวกล้ม้จ้า มาให้ผมดูได้หรือไม่อย่างไร

ไม่ช่วยชี้นำพรรคพวกหน่อยหรือครับ?

#48 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:30

คุณเกียร์ไม่ฟีดโทรล ก็ฟีดตัวเองบ้างนะครับ -_-

ถามเพื่อนก่อนด่า อย่าด่าก่อน แล้วค่อย "เพิ่งมีเวลาไปตามอ่าน"

:D

#49 น่าขำ

น่าขำ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:31

อาวุธเดียวที่จะจัดการมันได้คือ คนทั้งบอร์ดต้องพร้อมใจกันปฏิเสธมันครับ

โปรไฟล์วิว ผมคงขึ้นกระฉ่อน ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆ ฟิน......... ^_^

#50 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:42

มาสร้างความงมงาย กระทู้คุณโจอีกรอบ   :lol:

RIP ตาลุงเพี้ยนจัดดด   :unsure:

คนเดียวกันแต่คนละฟิล

:lol:  :lol:  :lol:

Edited by gears, 26 เมษายน พ.ศ. 2556 - 16:42.

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน