Jump to content

- - - - -

ผมไม่เห็นด้วยกับการใช้บัตร ปชช สมัครสมาชิกครับ

• Please log in to reply
15 replies to this topic

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

Posted 28 April 2013 - 13:55

ขอสวนกระแสหน่ยนะ เพราะผมไม่ค่อยเห็นด้วย

คนเล่นเกมส์ออนไลน์มาก่อนคงรู้ว่าบัตรไม่ได้ช่วยอะไรมาก คนถ้ามันจะหามันก็หามาปลอมจนได้

และผมคงเลิกเล่นเสรีไทย เหตุผลเดวกับที่เลิกเล่นพันดริฟหลังจากโดนแม่่งยึดอมยิ้ม

คือผมไม่ไว้ใจครับ  ไม่ใช่ไม่ไว้ใจที่นี่เปฝ็นการส่วนตัวนะ

แต่ผมไม่ไว้ใจไม่ว่าใครทั้งนั้น ถ้ามาบังคับให้ต้องแสดงบัตรดูต่อหน้าผมยอมได้ แต่ถ้าบังคับส่งสำเนาบัตรนี่ขอบายครับ

ตอนนี้นึกออกแค่นี้ พูดแค่นี้ก่อนละกัน

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 28 April 2013 - 14:07

ผมไม่สมัครลากดำนา เพราะเหตุผลเดียวกันนี้แหละ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#3 jatammaiwa

jatammaiwa

น้องเก่า

Posted 28 April 2013 - 15:07

แค่เล่นเกมส์ออนไลน์ไม่รู้จะใช้บัตรประชาชนทำไม

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 28 April 2013 - 15:12

ไม่เห็นด้วยเช่นกันครับ เพราะดูท่าทางแล้ว จะแ้ก้ัปัญหาไม่ได้ ผมไม่มีปัญหากับการใช้บัตรประชาชน เพราะผมคงใช้ของคนอื่นอยู่แล้ว  :lol:

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 28 April 2013 - 15:32

ขอสวนกระแสหน่ยนะ เพราะผมไม่ค่อยเห็นด้วย

คนเล่นเกมส์ออนไลน์มาก่อนคงรู้ว่าบัตรไม่ได้ช่วยอะไรมาก คนถ้ามันจะหามันก็หามาปลอมจนได้

และผมคงเลิกเล่นเสรีไทย เหตุผลเดวกับที่เลิกเล่นพันดริฟหลังจากโดนแม่่งยึดอมยิ้ม

คือผมไม่ไว้ใจครับ  ไม่ใช่ไม่ไว้ใจที่นี่เปฝ็นการส่วนตัวนะ

แต่ผมไม่ไว้ใจไม่ว่าใครทั้งนั้น ถ้ามาบังคับให้ต้องแสดงบัตรดูต่อหน้าผมยอมได้ แต่ถ้าบังคับส่งสำเนาบัตรนี่ขอบายครับ

ตอนนี้นึกออกแค่นี้ พูดแค่นี้ก่อนละกัน

เรื่องสมัครเกมส์นี้ เรืองจริงนะครับ

โปรแกรมสุ่มบัตรใช้ได้เลย

เพราะทำบ่อย

ห้าาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

Posted 28 April 2013 - 16:03

ใช่โปรแกรมสุ่มบัตรประชาชน ผมอยากให้สมัครและไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้ให้คะแนนตามจำนวนโพส หรือให้เป็นเงื่อนเวลาไปเลย อีกอย่างพวกสุ่มสี่สุ้มห้าพวกนี้ไปเร็วมาเร็วแต่สร้างความรำคาญมาก

#7 grand_v

grand_v

ขาประจำ

Posted 28 April 2013 - 16:10

เห็นด้วยครับ ถ้าต้องใช้บัตรประชาชนคงต้องกราบลา

บางคนมีความจำเป็นต้องปกปิด ผมเป็นหนึ่งในนั้น 

#8 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

Posted 28 April 2013 - 17:27

ผมไม่มีความจำเป็นต้องปกปิดหรอก แค่ไม่ไว้ใจใครทั้งนั้นอะ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 28 April 2013 - 18:06

การใช้บัตรประชาชน ผมว่าเราตัดตัวป่วนไปไม่ได้หรอกครับ แต่เราจะตัดขุมกำลังความคิดของเราเองไปด้วย  :(

#10 foyfon

foyfon

ขาประจำ

Posted 28 April 2013 - 18:20

การใช้บัตรประชาชน ผมว่าเราตัดตัวป่วนไปไม่ได้หรอกครับ แต่เราจะตัดขุมกำลังความคิดของเราเองไปด้วย  :(

เห็นด้วยครับ   ถึงแม้ผมจะไม่ใช่ขุมกำลังทางความคิดของที่นี่   ผมเองก็ไม่ชอบวิธีการนี้ครับ  

ขนาดในสวนอาหารที่ต้องแลกคูปองซื้ออาหาร  โดยส่วนตัวผมเอง   ผมก็จะเลือกที่จะไม่ใช้บริการครับ

ขอโอกาสคนที่ชอบเข้ามาอ่านประจำและแสดงความเห็นเป็นบ้าวครั้งอย่างผมและอาจจะมีอีกหลายๆคนด้วยครับ

#11 tifosi

tifosi

ขาประจำ

Posted 28 April 2013 - 19:50

ไม่เห็นด้วยเหมือนกันครับ เปรียบเทียบได้กับการมีปืนน่ะ คนดีจะขอมีปืนไว้ป้องกันตัวยากจะตายห่าน แพงก็แพง แถมทะเบียนปืนยังผูกไว้กับชื่อตัวเองด้วย ส่วนพวกโจร หรือลูกน้องโจรก็ใช้ปืนเถื่อนสบายไป ไม่ต้องขอ ถูกก็ถูก

#12 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 28 April 2013 - 19:56

เราหยุดตัวป่วนได้ครับ แต่เราไม่ทำกัน  :lol:

#13 pream

pream

ขาประจำ

Posted 28 April 2013 - 21:18

ความเห็นเหมือน จขกท และตอบในกระทู้ของทั่น Tony ไว้แล้วครับ

#14 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 28 April 2013 - 21:27

ดีแล้วครับ

ถ้าเป็นก่อนหน้านี้ ผมคงเขามาถกกันซะหน่อย

ถึงความเป้นไปได้และอะไรน่าจะดีกว่ากัน

แต่วันนี้ ผมเชื่อแล้ว ว่าขอแค่สมาชิกรับรู้ มองเห็นปัญหา

เท่านั้นก็พอแล้วล่ะครับ

เรามาร่วมถก ร่วมแสดงความคิด ความต้องการ

แค่นี้ ผมเชื่อว่าก็มีคนมองเห็นกันแล้ว

อะไรคือปัญหา ทุกท่านคงมองกันออกแล้ว

ขอบคุณลุงเย็นและเพื่อนสมาชิกครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 29 April 2013 - 00:53

เราหยุดตัวป่วนได้ครับ แต่เราไม่ทำกัน  :lol:

ผมยังยืนยันว่าพวกเราต้องช่วยกันรณรงค์ทั้งบอร์ดเลยละ  ซึ่งมันยากจะบังคับคนหมู่มากให้คิดแบบเดียวกันนิ ผมก็เข้าใจ

แต่ถ้าใช้วิธี เจอปั๊บล็อกกระทู้ เจอปั๊บแบน อย่าไปท้อ  เอาให้ไวพอๆกับมัน  ผมว่าจะช่วยได้โขเลยนะครับ

gladiator 1.jpg

#16 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

Posted 29 April 2013 - 00:58

ถ้าไม่สบายใจ.......เปลี่ยนจากบัตรประชาชน...........เป็นใบขับขี่.............ก็ได้นะ.....ไม่ว่ากัน..... :D 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users